Mệt, lại bị mắng vì cái tội ko mặc áo mưa, tóc và ng ướt hết à. Đâu phải tại nó, tại ông trời mà, mưa nắng thất thường quá, trưa và chiều còn tạnh và nắng, thế mà tối lại mưa, chỉ khổ nó thôi, tưởng tạnh rồi nên ko đem áo mưa hay áo khoác. Thôi, im lặng vô nhà mà thay đồ à
Hnay lẽ ra nó nhàn nhã, nhưng lại ko đc nghỉ chút nào, chỉ vì 1 phút lơ đễnh, ngẩn ngơ mà nó phải chạy đôn đáo buổi sáng, biết lỗi tại mình nên ...
Chiều muộn đi mua đồ cùng chị dâu và buôn dưa, nghĩ cũng lạ chị em dâu mà thân nhau quý nhau lắm, chưa khi nào có gì xích mích và chị em rất hiểu nhau, có gì khó nói hay cần nói với mẹ là nó lại nc với chị, để rồi chị or anh sẽ là trung gian giải quyết, anh chị thương mình nên thường cố gắng giúp cô em lắm. 2 chị em đi mua đồ cho các bé, thích nhất là mình mua đc cho mỗi bé 2 bộ, yêu ơi là yêu, hí hí, mùa hè chưa đến nhưng thấy đẹp là mua, mặc dù bé nhà nó đồ nhiều, mẹ mua nhiều và đc cho nhiều, kệ, đẹp mừ, ko mua tiếc lắm à, chợt thấy bùn cười nếu 1 ngày 3 cháu và 1 con gái mặc đồ giống nhau nhỉ....ui ui yêu quá à
Hnay đi mình cũng tranh thủ kiếm dc cái váy mùa hè, hí hí, chị dâu kêu em mặc á, ôi trời, ngại quá, kêu có sao ko chị, chị cười và kêu , mặc cho trẻ, hì hì, anh em mừ biết chắc mắng cô em tơi bời lun.
Hnay cũng là 1 ngày nhận đc 3 lời đề nghị, híc, mệt thế, chẳng ra làm sao cả, kệ, từ chối rồi, phân tích rồi, thích làm gì thì làm à.
Thôi đi ngủ thôi, hết 1 ngày bi ri....