Bài 1 đến 10/1050

Chủ đề: Nhudadauyeuu blogs!!!

Threaded View

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Re: Nhudadauyeuu blogs!!!

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    dạ em ko anh ui, vì em có tật nghĩ nào viết thế, ít khi lưu lại lắm
    Thui, mất bài nì ta lại viết bài khác cũng đc anh ạ.
    Lấy dzìa cho em đây! Cực quá mạng! One ơi là One!

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu
    Đôi khi sóng muốn yên, biển muốn lặng, thế mà đâu có được, muốn là 1 chuyện, còn đc như ý mình muốn hay ko là chuyện khác. Thì đời mà, vẫn thế. Nó vẫn vậy, vẫn chui vào ốc đảo riêng mình nó, nó thấy cs quá mệt mỏi chán chường, tình người ko còn, chỉ còn lại dối trá, lừa lọc nhau mà thôi, nó thấy sợ, sợ chứ, nó còn quá ngốc với tất cả. Bây giờ thì nó đã hiểu, ngấm phần nào, nhếch môi cười cho cái sự đời. Chỉ thế thôi sao, còn gì nữa ko thì tiếp đi chứ.
    Để đánh giá và hiểu 1 con ng ko thể 1 sớm 1 chiều, biết là thế nhưng nó thấy mình suy nghĩ quá đơn jan trong cách chọn bạn. Với ai nó cũng đối xử = sự chân thành vốn có của nó, nó ko cần tìm hiểu xem ngta làm nghề gì, giàu có hay ko, nó chỉ quan trọng là cách nc, cách sống của ng bạn đó mà thôi. Con ng, vẫn biết ko ai hoàn hảo, nhưng tùy từng TH, mức độ mà chấp nhận đc hay ko. Nó chẳng khôn khéo trong lời ăn tiếng nói, nó nghĩ sao nói vậy, nó sống bằng nghị lực của chính nó, bằng đôi tay của nó và đến bây giờ, nó chưa bjo phải xấu hổ về đoạn đường nó đã đi qua. Nó biết, bản thân nó còn nhiều khiếm khuyết, so với mọi ng nó còn thua kém rất nhiều và nó càng phải gắng nhiều hơn. Mỗi ng đều có khó khăn của riêng mình và ko ai giống ai, nó cũng vậy, có nhiều điều ko tưởng đã đến với nó, nó chấp nhận và vượt qua dù biết ko dễ dàng. Nó chỉ biết tự an ủi bản thân là nhìn lên mình ko bằng ai, nhưng nhìn xuống chẳng ai bằng mình, vì thế nó càng phải vượt qua mọi khó khăn.
    Đời nó chỉ khổ vì chữ TÌnh, đó ko đơn thuần là TY, mà còn là tình ng, giá mà nó ko sống vì chữ tình thì chắc có lẽ nó ko phải nó bây giờ, đôi lúc nó muốn mình Nhẫn Tâm, vậy mà nó có làm đc đâu. Cs thời nay ngta đâu cần tình ng, ngta cần nhiều thứ lắm....Thôi, ko miên man nữa, nghĩ nhiều cũng chỉ đến vậy mà thôi.
    Điều gì đến sẽ đến, điều gì đi sẽ đi, đó là tất yếu!

2. Có 2 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Nhudadauyeu (04-08-2010),Triplec (07-08-2010)