Trang 95 / 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 45859394959697 ... LastLast
Bài 941 đến 950/1050

Chủ đề: Nhudadauyeuu blogs!!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Re: Nhudadauyeuu blogs!!!

Con gái đi học, vậy là buổi sáng của nó bận rộn lắm. Ngày nào cũng vậy, cứ quay cuồng...Cũng may cv của nó có tjan để đưa đón con đi và về nên con gái vui lắm. Con vào lớp 1 là nó ít tjan dành cho bản thân mình hơn. Nắn cho con từng nét chữ, dạy con từng bài toán chỉ mong sao con học tốt. Mỗi ngày đưa con đến lớp, đc nghe cô giáo khen con mà nó hạnh phúc nhiều lắm.
    Lẽ ra cuối tuần này cho con đi chơi nhưng rồi nhà lại có giỗ, thế là lại lỡ hẹn. Tự nhủ lòng, gần thì đi lúc nào mà chả đc nhỉ.
    Hè năm nào cũng vậy, các cháu trong quê ngoại nó cũng rủ mẹ con nó về Cửa Lò chơi mà chưa năm nào đi đc, mang tiếng quê ngoại Nghệ An đó. Năm nay thì quyết tâm 2 mẹ con nó về chơi và cuối tuần tới mẹ con nó đc đi rồi. Háo hức lắm . Hqua tbao là cuối tuần tới em đi Nghệ An, A bảo ừ đi chơi đi, nếu có thể cả nhà mình đi luôn,hihi, kêu ko an tâm để 2 mẹ con đi lắm. Nếu thu xếp đc cv và xe là đi, nhân tiện về quê chơi xíu nữa. Cứ nghĩ đến đc về quê, đc đi biển mà thèm lắm, ước gì bjo là cuối tuần luôn...
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

2. Có 7 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Boulevard (22-07-2011),Candy (22-07-2011),Hàm Long (02-08-2011),Nhím con (22-07-2011),Sheiran (21-09-2011),TeacherABC (25-07-2011),thuphong (22-07-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    71

Hôm nay cả nhà tớ cũng đi cửa lò rồi, mỗi tớ và papa ở nhà thôi, KA tuần sau đi ah, đi tuần này có phải gặp K ko:d. Bg gặp nhau để tặng quà Sn cho gái KA nhé.

4. Có 4 thành viên cám ơn bài của lovedaisy:

Boulevard (22-07-2011),Hàm Long (02-08-2011),Nhudadauyeu (25-07-2011),Sheiran (21-09-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của lovedaisy Xem bài viết
    Hôm nay cả nhà tớ cũng đi cửa lò rồi, mỗi tớ và papa ở nhà thôi, KA tuần sau đi ah, đi tuần này có phải gặp K ko:d. Bg gặp nhau để tặng quà Sn cho gái KA nhé.

thế à, hihi, KA giờ đi học cả tuần vào buổi sáng, chiều thì t4 và t6 còn đâu là rảnh
    Hôm nào măm nhé mừng SN 2 đứa, mà hum nọ SN AK, quên mất tiêu, tệ quá cơ

6. Có 2 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Hàm Long (02-08-2011),Sheiran (21-09-2011)

Thanks
    1.803

"Hãy nghĩ cho kỹ khi kể 1 câu chuyện gì cho bạn mình để xem câu chuyện đó có lợi ích gì hay không. Có thể 1 câu chuyện có thật hay 1 câu chuyện được thêm mắm thêm muối cho có dư vị cốt làm "sang" cho mình, làm dầy đặc bảng "thành tích" của mình, nhưng rồi nó làm tổn hại tới thanh danh, tới tình cảm của người khác thì chúng ta, hãy cân nhắc để cho mỗi lời nói"
    Đọc đc câu này, mang về làm kỉ niệm

8. Có 3 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Hàm Long (02-08-2011),Nhím con (28-07-2011),Sheiran (21-09-2011)

Thanks
    1.803

Tháng mới bắt đầu, cũng ko tệ lắm, cảm giác cs ngày càng dễ chịu với nó hơn.
    Ngày ngày vẫn đưa đón con đi học và về, cv vẫn cứ thế, cảm giác tẻ nhạt, nhận thêm cv mới, hứng thú hơn, thấy nhanh nhạy hơn. Đôi lúc vẫn có những việc khiến bản thân bức xúc, cáu bẳn, hihi, mãi chả sửa đc nóng tính nhỉ.
    Điều băn khoăn nhất là chưa cho con đi chơi biển đc, mặc dù tjan đôi khi rất rảnh, nhưng lúc định đi thì dính mưa,bão. Lần sau chắc chả nói trc nhỉ, cứ đi là đi liền thôi.
    A vẫn nói đợi qua giỗ đầu Bố rồi sẽ quyết định mọi chuyện, nó vô tâm chẳng hỏi là khi nào là giỗ, hqua nghe A và chị nói về giỗ nó ngỡ ngàng, thế là sắp đến rồi à? A hỏi lại nó , em ko biết à, A đã nói rồi mà. . Haizzz, ngẩn tò te nó bảo em ko để ý, a chỉ nhìn nó cười.Trên đường đưa nó về nhà A bảo nó cbi tư tưởng đi nhé... Nó chợt suy nghĩ...chẳng biết rồi sẽ thế nào. Bỗng thấy lo lắng thật nhiều...

10. Có 6 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

gangrel090 (03-02-2012),Hàm Long (02-08-2011),Nhím con (11-08-2011),Sheiran (21-09-2011),SunWild (08-08-2011),thuphong (02-08-2011)

Thanks
    1.803

Lâu rồi hnay nó mới lại rơi vào tình trạng ức chế như này.
    Lời đã nói thì phải thực hiện, nhưng cuối cùng thì...dồn nó vào thế mà ko biết nó có thể xoay hướng đc ko? Cảm giác muốn nổ tung đầu.
    Ko dám kêu ka với anh, lại bị mắng là suy nghĩ quá nhiều...nhưng phải ở hoàn cảnh của nó thì mới hiểu được những gì nó đang chịu đựng. Chẳng hiểu tất cả những gì nó đã làm và đang cố gắng làm là vì ai, vì cái gì??? Nó đã đc cái gì cho riêng mình chưa, hay chỉ là những muộn phiền...Nó cứ phải gồng mình lên để làm tất cả mọi việc, lắm lúc ốm cũng chẳng muốn ở nhà. Nó cần sự chia sẻ...Nếu có đc sự chia sẻ từ...thì nó đâu phải như thế này????
    Đang ăn cơm với anh, nghe điện thoại xong, nc mắt nó cứ chảy, nó ko kiềm chế đc, nó đi về mặc anh bắt nó ở lại. Nó ra cquan 1 mình gặm nhấm nỗi buồn, những lúc như thế này nó chỉ muốn đc 1 mình...Anh ntin bảo nó bình tĩnh rồi mọi chuyện sẽ ổn. Nó ko trả lời, chỉ biết im lặng...
    Ngày mai, ngày mai nó sẽ phải làm sao đây????

12. Có 6 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Hàm Long (08-08-2011),Nhím con (11-08-2011),Phu sinh (08-08-2011),Sheiran (21-09-2011),SunWild (08-08-2011),thuphong (08-08-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket ngayhomqua's Avatar
    Thanks
    17

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    Lâu rồi hnay nó mới lại rơi vào tình trạng ức chế như này.
    Lời đã nói thì phải thực hiện, nhưng cuối cùng thì...dồn nó vào thế mà ko biết nó có thể xoay hướng đc ko? Cảm giác muốn nổ tung đầu.
    Ko dám kêu ka với anh, lại bị mắng là suy nghĩ quá nhiều...nhưng phải ở hoàn cảnh của nó thì mới hiểu được những gì nó đang chịu đựng. Chẳng hiểu tất cả những gì nó đã làm và đang cố gắng làm là vì ai, vì cái gì??? Nó đã đc cái gì cho riêng mình chưa, hay chỉ là những muộn phiền...Nó cứ phải gồng mình lên để làm tất cả mọi việc, lắm lúc ốm cũng chẳng muốn ở nhà. Nó cần sự chia sẻ...Nếu có đc sự chia sẻ từ...thì nó đâu phải như thế này????
    Đang ăn cơm với anh, nghe điện thoại xong, nc mắt nó cứ chảy, nó ko kiềm chế đc, nó đi về mặc anh bắt nó ở lại. Nó ra cquan 1 mình gặm nhấm nỗi buồn, những lúc như thế này nó chỉ muốn đc 1 mình...Anh ntin bảo nó bình tĩnh rồi mọi chuyện sẽ ổn. Nó ko trả lời, chỉ biết im lặng...
    Ngày mai, ngày mai nó sẽ phải làm sao đây????

Gắng lên bạn nhé, tớ chẳng biết nói thế nào và cũng không biết phải động viên bạn như thế nào nữa. Ôm bạn một cái nhé
    Chia tay đâu phải không gặp nữa
    Mà khói hòang hôn cay mắt nhau
    Mà chiều như rụng theo chân bước
    Và nắng đường xa bỗng bạc màu

14. Có 3 thành viên cám ơn bài của ngayhomqua:

Hàm Long (23-08-2011),Nhudadauyeu (18-08-2011),Sheiran (21-09-2011)

Thanks
    1.803

Những việc cần làm nó đã hoàn thành, chợt thấy nhẹ nhõm đầu óc. Vẩn vơ suy nghĩ linh tinh chút.
    Bạn hỏi nó dạo này hình như yêu đời hơn thì phải, hình như thế, tủm tỉm cười, hihi. Với nó mọi chuyện bây giờ có lẽ quen quen, quên quên và đôi khi nhớ nhớ...Chấp nhận mà thôi nhỉ.
    Anh và nó vẫn thế, vẫn hàng ngày nhắn tin, rồi đón đưa, rồi cafe rồi gặp bạn bè, vẫn ko thiếu những bữa cơm anh nấu cho nó nữa chứ. Chợt thấy thinh thích nếu cs cứ thế này nhỉ. Nhưng cứ thế này rồi sẽ đi đến đâu??? liệu anh và nó có chấp nhận ko??? Gia đình anh bắt đầu giục, anh cũng thế nhưng nó vẫn chưa nghĩ đến vì trong đầu vẫn còn trăn trở lắm, làm thế nào cho toàn vẹn đôi bên. Đôi khi nó sợ...sợ rằng con đường nó đang đi ko biết rồi sẽ ra sao...Cái gì cũng có giá của nó hết...
    Bà đi vắng mấy hôm, nhà có 2 mẹ con, cũng thấy vui vui vì dạo này con gái ngoan, yêu thương mẹ nhiều hơn, học ngoan hơn, cũng biết tự đi ăn sáng, rồi trông nhà 1 mình những khi mẹ bận ra cquan. chỉ mỗi tội con hơi béo quá, ai đời mới học lớp 1 mà con đã 32kg và cao 1m30 rồi. Hic, sắp gần = mẹ rồi

16. Có 3 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Hàm Long (23-08-2011),Nhím con (08-09-2011),Sheiran (21-09-2011)

Thanks
    1.803

Anh...chi can nhin vao mat anh, dc nghe anh noi, anh cuoi la em chang muon roi xa anh chut nao, nhung anh và em deu hieu can phai co tjan va...Tinh cam dau can phai noi, anh nhi. Moi luc gan anh la moi luc tinh cam em danh cho anh ko thay doi va cang nhan len...Uoc gi em co tjan o ben anh nhieu hon...

18. Có 2 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Hàm Long (28-08-2011),Sheiran (21-09-2011)

Thanks
    1.803

Đã bắt đầu những ngày nghỉ...lâu rồi mới đc nghỉ nhiêu như thế, 5 ngày cơ đấy, như mọi năm chắc hẳn nó sẽ cùng con đi đâu đó chơi, nhưng năm nay chắc chẳng đi đc vì con bắt đầu đi học rồi. Con đc nghỉ có 2 ngày nên nó muốn đi chơi gần, chứ đi xa chỉ sợ con ốm thôi, rồi lại ah đến việc học. Sáng nay đến đón con, cô giáo gặp và nói chuyện, hic, chẳng hiểu sao cô lại bảo nó làm trưởng ban phụ huynh của lớp nữa, nó đâu biết làm gì, chối mãi ko đc đành nhận, hic hic, cô bảo em làm đc, làm đi. Cô bảo cứ làm rồi cô hướng dẫn thêm. Ngày trc hồi con học mẫu giáo nó cũng chối 1 lần rồi, giờ lại...đến ngại.
    Tối 2 đứa định đi cafe xíu nhưng rồi lại ko đi đc, 1 phần vì mưa, 1 phần vì anh phải đi đám ma. Anh bảo thôi, mai anh đền đón đi ăn sáng nhé, nó chỉ cười và bảo định làm hư em đó à, kiểu này thì cứ đưa đón nhiều nhé
    Hic, sáng nay chị hàng xóm hỏi thăm nó, kêu sắp c phải ko, hic, nó hỏi lại sao chị hỏi thế, chị bảo dấu gì mà ghê thế, bít hết rồi đấy, đến ngại.

20. Có 4 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Hàm Long (01-09-2011),Nhím con (08-09-2011),Phu sinh (05-09-2011),Sheiran (21-09-2011)

Trang 95 / 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 45859394959697 ... LastLast