Trang 92 / 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 42829091929394102 ... LastLast
Bài 911 đến 920/1050

Chủ đề: Nhudadauyeuu blogs!!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Re: Nhudadauyeuu blogs!!!

Mệt, sóng muốn yên mà cũng đâu có đc. Nhẫn nhịn bỏ qua mọi chuyện đó vẫn là bản tính của nó. Ko phải vì sai hay đúng, đơn giản chỉ vì nó ko thích cãi nhau, nó mặc định sai đúng đều do tâm mỗi ng xác định. Cãi nhau làm gì để rước khó chịu hay phiền hà cho mình, cho ng khác, 1 điều nhịn là 9 điều lành, thế thôi.
    Sáng nay, sau khi cbị đồ ăn cho cả nhà, nó ăn sáng và online, bất ngờ nhận đc tin nhắn...Nó chẳng biết nói gì...Nó cho qua, nhưng chị thì ko, vì tính chị khác nó, chị ko chịu đc sự bất bình, chị nhờ gửi tin nhắn dù chị đang nhiều việc. Nó đọc hết bức thư mà buồn...Nó nhớ về cái ngày xưa ấy...Còn lại những gì đây....
    Bạn từ hqua đến giờ nhận đc nhiều tin nhắn liên quan đến nó, nó nhận đc hết những tin nhắn đó, đọc và ngẫm, nó thấy ngta quá hiểu về nó, về gđ nó...quá lạ, vì số máy bạn đang dùng ko ai biết,bạn thân nó cũng ko, chỉ duy nhất nó, đến bản thân nó còn ko nhớ số máy đó nữa là... Những tin nhắn đó vừa có vẻ quan tâm lo lắng cho nó nhưng thực ra với mục đích khác. Nó bảo bạn 1 câu, kệ đi, quan trọng là nó và bạn thế nào mà thôi, XH giờ lắm chuyện lắm, hơi đâu lôi việc bực mình về thân làm gì. Nghĩ thế cho thanh thản, còn ai thích nói thế nào thì nói. Nó vẫn là nó, vậy thôi
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803

Nó định sẽ im lặng, nhưng lần nay quá sức chịu đựng, ko thể nào hiểu đc loại ng đó là loại ng gì nữa.Muốn nói gì thì nói, trc khi nói ng khác, hãy nghĩ đến bản thân mình đã, có tốt đẹp hơn ng khác ko mà nói ng ta như thế? Chị tốt đẹp quá mà giờ hầu như bạn bè chung của nó và chị còn ai chơi đc với chị? Tại sao mọi ng vẫn chơi với nó, vẫn hỏi thăm nó, quan tâm nó, còn chị??? Đến h nó quá hiểu vì sao mọi ng dặn nó cẩn thận khi chơi với chị. Đó là cái bài học đắt giá của cuộc đời nó. CHỉ vì cái hư danh trong mạng ảo , chỉ vì tính bồng bột hiếu thắng mà chị sẵn sàng đánh đổi tình bạn mà nó và chị đã có...Có đáng ko??? Nó nhận thấy nó chân thành, tin tưởng bao nhiêu, nó nhận lại những gì??? Cuộc sống này tiền chỉ là hư vô thôi, nó vẫn nhớ cái ngày nó gt cho chị 1 trang web mà nó chơi ở đó đc gần 1 năm, nó vẫn nhớ cái câu chị hỏi nó ở đó toàn ng thế nào, rồi là đại gia ko, hài...thế mà giờ nó là ng đào mỏ, ng cần tiền đến mức phải chui vào 1 web nào đó để tìm đại gia để moi tiền...Nó sẵn sàng đánh đổi tiền bạc để lấy tình cảm, đã rất nhiều lần như thế, mặt khác tiền do bàn tay nó làm ra ko thiếu, so với ng khác nó ko dám so, nhưng với mức sống hiện tại thì ko hề thiếu. Thế đấy, giờ mang tiếng đào mỏ, rồi thế này thế khác... Ai đã là bạn của nó thì sẽ hiểu, ko cần phải giải thích gì nhiều, nó mặc kệ, chị thích nói xấu nó với ai thì nó cũng kệ, nhưng lần này, chị đã quá xúc phạm nó, chị là ng hiểu biết thế, là ng có văn hoá mà chị nói lên đc những từ đó sao??? Đời có luật nhân quả thôi chị ạ, xin chị đừng quan tâm đến nó nữa nhé, buông tha nó đi, nó sợ chị lắm rồi

Thanks
    1.803

Đó, nó đã làm cái điều chị muốn rồi đấy, thoả mãn ko? vui ko? CHị tha hồ vui nhé

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Chị ko biết chuyện gì xảy ra với em, xong Ko ai vui và thoả mãn khi thấy em bỏ ra đi đâu DY à. Bất cứ một người nào đã từng gắn bó với NR lâu như em, như với mọi người cũng ko đành lòng bỏ NR đi đâu.
    Chị và tất cả vẫn mong muốn em ở lại. Rồi chuyện gì cũng sẽ qua thôi. Mọi bất đồng và những khác biệt rồi từ từ cũng sẽ được giải toả.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

5. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Nhudadauyeu (14-05-2011),thuphong (20-09-2010),Triplec (20-09-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Nhudadauyeu à, chị cũng không muốn em rời bỏ NR đâu. Em còn rất nhiều bạn bè trên đây phải không?

7. Có 3 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Nhudadauyeu (14-05-2011),OA _ NỮ (20-09-2010),thuphong (20-09-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

DY đi rồi, đến năm 2014, LK cá độ WC với ai đây?

Đừng đi nha DY.

9. Thành viên cám ơn bài của Lão K:

Nhudadauyeu (14-05-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Chị chỉ mong mọi người thông cảm với nhau và bỏ qua cho nhau để hội PN còn có cớ mà ọp ẹp chứ hihi. Nếu tối thứ 5 chị ở SG thì í ới cafe nhé em

11. Thành viên cám ơn bài của SunWild:

Nhudadauyeu (14-05-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket ngayhomqua's Avatar
    Thanks
    17

Biết bạn sẽ chẳng vào đây nữa nhưng tớ vẫn sẽ vào thăm nhà bạn và chăm sóc nhà cửa thay bạn nhé. Hy vọng đến một ngày nào đó, bạn sẽ quay lại đây bạn nhé.

@ Sự háo thắng không bao giờ tồn tại trong tình bạn
    Chia tay đâu phải không gặp nữa
    Mà khói hòang hôn cay mắt nhau
    Mà chiều như rụng theo chân bước
    Và nắng đường xa bỗng bạc màu

13. Có 2 thành viên cám ơn bài của ngayhomqua:

Nhudadauyeu (14-05-2011),SunWild (15-05-2011)

Thanks
    1.803

Lâu rùi trở về với góc nhỏ của nó. Cs buồn vui vẫn cứ thế tiếp diễn. Nó vẫn là nó trong mọi hoàn cảnh. Hy vọng năm nay nó sẽ hoàn thành đc những dự định và mục tiêu cv đề ra. Cám ơn những ng thân yêu đã ở bên nó chia sẻ những buồn vui.

15. Có 4 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Nhím con (16-05-2011),Phu sinh (16-05-2011),SunWild (15-05-2011),thuphong (15-05-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    11

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    Lâu rùi trở về với góc nhỏ của nó. Cs buồn vui vẫn cứ thế tiếp diễn. Nó vẫn là nó trong mọi hoàn cảnh. Hy vọng năm nay nó sẽ hoàn thành đc những dự định và mục tiêu cv đề ra. Cám ơn những ng thân yêu đã ở bên nó chia sẻ những buồn vui.
    chúc mừng bạn sẽ hoàn thành dự định năm nay đề ra nhá

17. Có 2 thành viên cám ơn bài của Ngayhomnay:

Nhudadauyeu (16-05-2011),SunWild (16-05-2011)

Trang 92 / 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 42829091929394102 ... LastLast