Trang 90 / 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 40808889909192100 ... LastLast
Bài 891 đến 900/1050

Chủ đề: Nhudadauyeuu blogs!!!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Re: Nhudadauyeuu blogs!!!

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    dạ em ko anh ui, vì em có tật nghĩ nào viết thế, ít khi lưu lại lắm
    Thui, mất bài nì ta lại viết bài khác cũng đc anh ạ.
    Lấy dzìa cho em đây! Cực quá mạng! One ơi là One!

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu
    Đôi khi sóng muốn yên, biển muốn lặng, thế mà đâu có được, muốn là 1 chuyện, còn đc như ý mình muốn hay ko là chuyện khác. Thì đời mà, vẫn thế. Nó vẫn vậy, vẫn chui vào ốc đảo riêng mình nó, nó thấy cs quá mệt mỏi chán chường, tình người ko còn, chỉ còn lại dối trá, lừa lọc nhau mà thôi, nó thấy sợ, sợ chứ, nó còn quá ngốc với tất cả. Bây giờ thì nó đã hiểu, ngấm phần nào, nhếch môi cười cho cái sự đời. Chỉ thế thôi sao, còn gì nữa ko thì tiếp đi chứ.
    Để đánh giá và hiểu 1 con ng ko thể 1 sớm 1 chiều, biết là thế nhưng nó thấy mình suy nghĩ quá đơn jan trong cách chọn bạn. Với ai nó cũng đối xử = sự chân thành vốn có của nó, nó ko cần tìm hiểu xem ngta làm nghề gì, giàu có hay ko, nó chỉ quan trọng là cách nc, cách sống của ng bạn đó mà thôi. Con ng, vẫn biết ko ai hoàn hảo, nhưng tùy từng TH, mức độ mà chấp nhận đc hay ko. Nó chẳng khôn khéo trong lời ăn tiếng nói, nó nghĩ sao nói vậy, nó sống bằng nghị lực của chính nó, bằng đôi tay của nó và đến bây giờ, nó chưa bjo phải xấu hổ về đoạn đường nó đã đi qua. Nó biết, bản thân nó còn nhiều khiếm khuyết, so với mọi ng nó còn thua kém rất nhiều và nó càng phải gắng nhiều hơn. Mỗi ng đều có khó khăn của riêng mình và ko ai giống ai, nó cũng vậy, có nhiều điều ko tưởng đã đến với nó, nó chấp nhận và vượt qua dù biết ko dễ dàng. Nó chỉ biết tự an ủi bản thân là nhìn lên mình ko bằng ai, nhưng nhìn xuống chẳng ai bằng mình, vì thế nó càng phải vượt qua mọi khó khăn.
    Đời nó chỉ khổ vì chữ TÌnh, đó ko đơn thuần là TY, mà còn là tình ng, giá mà nó ko sống vì chữ tình thì chắc có lẽ nó ko phải nó bây giờ, đôi lúc nó muốn mình Nhẫn Tâm, vậy mà nó có làm đc đâu. Cs thời nay ngta đâu cần tình ng, ngta cần nhiều thứ lắm....Thôi, ko miên man nữa, nghĩ nhiều cũng chỉ đến vậy mà thôi.
    Điều gì đến sẽ đến, điều gì đi sẽ đi, đó là tất yếu!

2. Có 2 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Nhudadauyeu (04-08-2010),Triplec (07-08-2010)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

ui, em cám ơn anh, hihi, vất vả cho anh quá à , để khi nào em vô đc SG sẽ đền đáp anh nhá nhá
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

4. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Phu sinh (05-08-2010)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket ngayhomqua's Avatar
    Thanks
    17

[I][SIZE="4"][COLOR="Purple"]Trở lại Tuyên Quang sau những ngày dài mệt mỏi, stress. Tâm trạng khá hơn rất nhiều sau chuyến đi.
    Ảnh chụp cảnh thì ko có, chủ yếu toàn món ăn và supper soi
    Ấn tượng là Thịt choá Việt Trì này, ngon lắm í
    Nướng này

Hấp này

Nộm dạ dày này ( món này chưa đc măm bao giờ)

Chả nữa

Và ko thể thiếu
    Hic, trong lúc bạn mềnh được ăn chơi nhảy múa thì mềnh đang được đi hành xác.
    Chia tay đâu phải không gặp nữa
    Mà khói hòang hôn cay mắt nhau
    Mà chiều như rụng theo chân bước
    Và nắng đường xa bỗng bạc màu

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của ngayhomqua Xem bài viết
    Hic, trong lúc bạn mềnh được ăn chơi nhảy múa thì mềnh đang được đi hành xác.
    hi, bạn tớ cũng đi chơi còn gì, kêu gì nữa hử

Thanks
    1.803

1 ngày mệt mỏi đã qua...nó thở phào nhẹ nhõm, thư giãn chút...chưa bao giờ nó có 1 ngày lại ong đầu và mệt mỏi như ngày hnay. Lắm lúc tưởng chừng như ko chịu đc, sẽ bùng nổ, cuối cùng cũng dìm đc. Nó nóng tính, nó biết nó phải sửa và kiềm chế nhiều, nhưng đôi lúc ko thể kiềm chế đc, nói là nói, quát là quát, xong thì thôi, chẳng bao giờ biết để bụng. hì hì, nhưng vẫn phải sửa, kiềm chế nhiều hơn nữa.
    Ngày mai, mẹ con nó lại về chốn cũ, rồi cv nữa...nghĩ mà oải...mà dạo này mất ngủ triền miên, ko nghĩ gì thế mà ko ngủ đc, ng cứ dã dời...

8. Có 2 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Candy (07-08-2010),thuphong (08-08-2010)

Thanks
    1.803

Được nghe chuyện của bạn mà nước mắt nó lưng tròng, nó thương 2 mẹ con bạn mà chẳng giúp đc gì. Sao ngta vẫn thường nói đời có mắt hay đời có luật nhân quả mà sao chẳng thấy đâu??? Tại sao những ng tốt cứ phải chịu khổ vậy, có những ng đã phải chịu nhiều thiệt thòi rồi khổ đau rồi sao vẫn phải gánh chịu thêm nữa... Bạn là ng ít tâm sự chuyện riêng của mình, rất ít khi bạn nói, mọi ng cứ nghĩ bạn vui vẻ, bạn có cs khá ok, nhưng thực chất... Bạn đã khóc nhiều và đã có qđ cho cs mới của mình, nó hy vọng bạn sẽ ổn định hơn về mọi mặt, khó khăn rồi sẽ qua bạn nhỉ...

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

hahaha (08-08-2010),Phu sinh (10-08-2010),thuphong (08-08-2010)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Được nghe chuyện của bạn mà nước mắt nó lưng tròng, nó thương 2 mẹ con bạn mà chẳng giúp đc gì. Sao ngta vẫn thường nói đời có mắt hay đời có luật nhân quả mà sao chẳng thấy đâu??? Tại sao những ng tốt cứ phải chịu khổ vậy, có những ng đã phải chịu nhiều thiệt thòi rồi khổ đau rồi sao vẫn phải gánh chịu thêm nữa...
    Chẳng phải "thật thà thẳng thắng thường thua thiệt" đó sao, nhân quả cũng có đấy chứ em, chẳng qua khó có khả năng đợi được đến lúc ấy bởi mình chết từ đời tám hoánh nào rùi! Hi... Hi...

12. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Nhudadauyeu (10-08-2010)

Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Chẳng phải "thật thà thẳng thắng thường thua thiệt" đó sao, nhân quả cũng có đấy chứ em, chẳng qua khó có khả năng đợi được đến lúc ấy bởi mình chết từ đời tám hoánh nào rùi! Hi... Hi...
    hì, biết là thế anh ạ, ấm ức hay khó chịu thì vẫn phải sống, phải tồn tại thui, đành mong thời gian sẽ trả lời tất cả cho mọi chuyện. Đôi khi nghĩ kệ mọi chuyện, mình cứ sống đúng với cái tâm của mình là oki rùi

Thanks
    1.803

1ngày đầu tháng với cv suôn sẻ, nói chung mọi việc đúng theo dự định của nó. Hơi hơi vui, cũng ko hiểu vì sao lại thế, cảm thấy bằng lòng với những gì đã và đang có, hình như có chút tiếc nuối...
    Mẹ con bạn đã ổn để bắt đầu cs mới, ban đầu hơi vất chút nhưng rồi sẽ ổn thui, nó tin bạn làm đc, chẳng có gì khó với chúng ta nhỉ, nó tự hứa sẽ thi thoảng sang thăm mẹ con bạn cùng con gái. Chắc chắn thế rùi.
    Gái, bạn nó, 2 đứa vẫn thường gọi nhau như vậy, đang bận rộn cv, chạy đua với tjan, chẳng có tjan mà nghỉ nữa, làm cv hành chính nó là vậy, toàn việc ko tên và làm chân sai vặt, mệt lắm nhưng đành phải cố thôi gái nhỉ, cv mà, biết gái nản lắm, nhưng chẳng biết làm gì ngoài đviên gái, rồi từ từ ta sẽ tìm đc cv phù hợp hơn đúng ko? Lại cố nhá
    Gặp em nv cũ của nó ngày xưa, ngồi ôn lại kỉ niệm và tiếc nuối...2 chị em cùng tiếc, em bảo sao chị ko làm tiếp, đấy là công sức gây dựng của chị cơ mà, nó chỉ cười và nói, chị cũng tiếc cũng buồn khi phải rời xa cty mà chị từng gây dựng lắm chứ, mồ hôi, nc mắt và bao nhọc nhằn ngày đó để rồi rời xa khi Cty đang trên đà ptr mạnh và có thương hiệu ở KCN. Chị phải lựa chọn 1 trong 2, tiền và con gái, tiền có thể làm ra đc, chị ko sợ nghèo sợ khổ vì chị tin chị có thể làm đc, còn con gái chị, chị ko thể xa con, đó là niềm hp của chị, là ty lớn của chị, đơn jản thế thôi. Ai rơi vào TH của chị cũng sẽ làm vậy. Giờ đây cty đã bắt đầu dừng hđộng, chỉ còn biết tiếc nuối mà thôi, ko phải ai cũng làm đc. Em giờ lại theo nghề chị ngày xưa, cũng mới bắt đầu thôi, hơi vất vả chút nhưng rồi mọi việc sẽ ổn. Em bắt đầu lấy lại những khách hàng trưyền thống ngày xưa, em bảo mọi ng thi thoảng vẫn nhắc chị đấy, ai cũng bảo tiếc cho chị, tiếc cho cty. Em muốn chị về làm cùng với em ,nó từ chối, cũng ko biết sao nhưng nếu quay về làm thì có lẽ nó đã bắt đầu từ ngày đó rồi chứ ko phải bây giờ nữa. Bây giờ nó bằng lòng với cv với vị trí của mình và quan trọng là nó yêu cty nó, mặc dù đôi lúc ghét lắm í. Nó bảo với em là nếu có gì khó cứ hỏi chị, giúp đc gì là chị giúp thui, ko vđề.
    Quá khứ chỉ là quá khứ mà thôi, ko nên sống mãi với kí ức về quá khứ, ta còn phải phấn đấu nhiều cho hiện tại và tương lai. Cố lên nào...

15. Có 2 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Nhím con (10-08-2010),Triplec (19-08-2010)

Thanks
    1.803

Gió hãy cuốn trôi đi tất cả...để lại mình ta với ta...Quên và nhớ...

Trang 90 / 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 40808889909192100 ... LastLast