Trang 102 / 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 25292100101102103104 ... LastLast
Bài 1.011 đến 1.020/1050

Chủ đề: Nhudadauyeuu blogs!!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Re: Nhudadauyeuu blogs!!!

Trích dẫn Trích dẫn của ngayhomqua Xem bài viết
    Nhớ lại vào thăm gái đây. Cv và cuộc sống khiến tớ với gái không còn gặp nhau thường xuyên được nữa nhỉ. Cà 2 đứa đều phải lo lắng cuộc sống cho gia đình. Biết gái còn nhiều thứ phải suy nghĩ phải trăn trở để tìm ra hướng giải quyết, gắng lên gái nhé, bên cạnh gái còn Kiều Anh và chồng iu nữa mà. Bố và mẹ cũng luôn ở bên cạnh để chở che và lo lắng cho con gái iu. Hihi và cũng còn cả tớ nữa nhỉ. Mạnh mẽ và bình an gái nhé

ok Gái, sau đợt này sẽ ổn mọi chuyện thui, tớ sẽ ko còn trăn trở lo âu nữa, Gái cũng cố gắng nhé, cuộc sống chẳng biết thế nào đc, mỗi ng chúng ta cứ cố gắng, cứ đi rồi sẽ đến đích phải không?
    Cuối tuần vui vẻ nhé, hum nào sang tớ măm xoài nhá( để chiều tớ về xem có quả chín cây ko), nhãn và mít thì chưa chín
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

get_out_cs (30-07-2012),MinhThy (08-09-2012),Nhím con (30-07-2012)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803

Ngày cuối tuần...
    Cả nhà cùng nhau đi ăn sáng và anh đi làm. Nhà còn có 3 người, zai hnay đi học sáng, gái thì bám mẹ đi chợ và về nhà thắp hương cho bà. Chiều cho 2 anh em đi khám mắt, haizzz, anh lên số và em thì loạn thị nhẹ. Nghĩ mà chán thế, chả muốn con phải đeo kính chút nào....
    Hôm nay khác mọi hôm là ko đi ăn sáng ở ngoài mà nó dậy nấu và cả nhà quây quần ăn, vui và ngon, chắc từ tuần sau sẽ thực hiện nấu ăn sáng ở nhà 2 ngày cuối tuần nhỉ. Sáng đi chợ, thèm canh trai nấu chua ,thế là mua hẳn 2 kg trai, tham thế, về hỳ hụi nấu mới thấy nhiều, chợt nghĩ nấu cháo trai nữa, lâu rồi ko nấu cháo rồi.
    Hôm nay rất nhiều món thịt tẩm chiên giòn, canh trai, cá rán và thịt ngan luộc...ôi bảo sao ngày càng béo ra

4. Có 4 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

get_out_cs (30-07-2012),MinhThy (08-09-2012),Nhím con (30-07-2012),Triplec (08-09-2012)

Thanks
    1.803

2 ngày cuối tuần trải qua trong sự mệt mỏi
    Lâu rồi mới bị trận ốm dư này, người mỏi mệt lắm, chồng thấy vợ ốm, nằm bẹp, chịu khó về cơm nước cho vợ, ép vợ ăn nhiều hơn nữa...Người mệt mỏi nên chẳng thiết tha cái gì, ăn cơm cũng thấy đắng mồm, chả nuốt nổi nhưng vẫn cứ phải nuốt và uống thuốc.
    Hnay mãi mới dậy nổi, chồng bảo mệt thế này thì hnay nghỉ làm thôi, đi cũng chẳng làm gì, nhưng nó vẫn đi, vì nằm nhà nhiều ng mệt hơn, đi làm dù sao vẫn cảm thấy vận động khỏe khắn ng hơn chút....
    Tối qua ngồi ăn cơm, mình góp ý với zai nhớn về cách học và bảo quản đồ dùng học tập...thấy con nói mà buồn...Chồng mắng con và giảng giải cho con những việc mà lẽ ra tầm tuổi này con phải ý thức được....Chợt thấy buồn và nản lòng......Nhưng dù sao vẫn phải sống bằng cái tâm của chính mình, chẳng làm khác nổi, hy vọng có ngày con hiểu ....

6. Có 5 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Boulevard (14-08-2012),get_out_cs (13-08-2012),MinhThy (08-09-2012),OA _ NỮ (13-08-2012),Triplec (08-09-2012)

Thanks
    1.803

Lâu rồi lại trở về với góc nhỏ của nó...Bình yên đã về bên nó thật rùi...
    Thực sự 1 thời gian dài trải qua phải suy nghĩ trăn trở rất nhiều, cảm giác chẳng thiết tha gì, có những đêm trắng và ngập tràn nước mắt...Nhưng rồi mọi chuyện đã ổn và được giải quyết. Có lẽ đó là thử thách của cuộc sống dành cho nó.
    Cám ơn Chồng yêu đã hiểu và không trách nó quá nhiều, cám ơn gia đình đã chia sẻ,ủng hộ việc nó làm, cám ơn bạn đã luôn nghe và chia sẻ với nó....Thời gian sẽ giúp mỗi người trưởng thành hơn, cố gắng sống thật tốt để không bao giờ ân hận về việc gì.
    Cuộc sống của nó giờ chỉ có gia đình và công việc là chủ yếu. Nó sẽ giữ gìn và chăm sóc gia đình bằng cái tâm của chính nó, chỉ vậy thôi nhỉ, nó nhớ đã có 1 câu danh ngôn "Hãy luôn nhớ rằng: Cho là nhận". Công việc sẽ làm tốt nhất những gì trong khả năng của nó. Vậy thui nhỉ! Vẫn sẽ có những phút giây relax bên bạn bè nữa.
    Hà Nội đã vào thu và các con chuẩn bị vào năm học mới. Nhanh thật, nhớ năm ngoái hào hứng , hồi hộp khi dẫn con vào lớp, vậy mà giờ con chuẩn bị vào lớp 2 rồi. Hy vọng con gái sẽ học tốt và đạt kết quả cao nữa. Tiếc là nghỉ hè năm nay k cho con đi biển được....đành hẹn con sang năm vậy.
    À há, chợt nhớ ra 1 cái mục tiêu năm nay của nó mới đặt ra, chắc chắn nó sẽ hoàn thành, hihi, hy vọng nhiều!!!

8. Có 6 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

get_out_cs (24-08-2012),Lão K (25-08-2012),MinhThy (08-09-2012),Nhím con (24-08-2012),Serena (24-08-2012),Triplec (08-09-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket ngayhomqua's Avatar
    Thanks
    17

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    Lâu rồi lại trở về với góc nhỏ của nó...Bình yên đã về bên nó thật rùi...
    Thực sự 1 thời gian dài trải qua phải suy nghĩ trăn trở rất nhiều, cảm giác chẳng thiết tha gì, có những đêm trắng và ngập tràn nước mắt...Nhưng rồi mọi chuyện đã ổn và được giải quyết. Có lẽ đó là thử thách của cuộc sống dành cho nó.
    Cám ơn Chồng yêu đã hiểu và không trách nó quá nhiều, cám ơn gia đình đã chia sẻ,ủng hộ việc nó làm, cám ơn bạn đã luôn nghe và chia sẻ với nó....Thời gian sẽ giúp mỗi người trưởng thành hơn, cố gắng sống thật tốt để không bao giờ ân hận về việc gì.
    Cuộc sống của nó giờ chỉ có gia đình và công việc là chủ yếu. Nó sẽ giữ gìn và chăm sóc gia đình bằng cái tâm của chính nó, chỉ vậy thôi nhỉ, nó nhớ đã có 1 câu danh ngôn "Hãy luôn nhớ rằng: Cho là nhận". Công việc sẽ làm tốt nhất những gì trong khả năng của nó. Vậy thui nhỉ! Vẫn sẽ có những phút giây relax bên bạn bè nữa.
    Hà Nội đã vào thu và các con chuẩn bị vào năm học mới. Nhanh thật, nhớ năm ngoái hào hứng , hồi hộp khi dẫn con vào lớp, vậy mà giờ con chuẩn bị vào lớp 2 rồi. Hy vọng con gái sẽ học tốt và đạt kết quả cao nữa. Tiếc là nghỉ hè năm nay k cho con đi biển được....đành hẹn con sang năm vậy.
    À há, chợt nhớ ra 1 cái mục tiêu năm nay của nó mới đặt ra, chắc chắn nó sẽ hoàn thành, hihi, hy vọng nhiều!!!
    Mục tiêu đặt ra nhớ đạt được nhé, tớ đã có được những gì tớ mong muốn trong năm nay. Có 1 điều duy nhất là thời gian gặp bạn trong năm nay ít quá. Hic
    Chia tay đâu phải không gặp nữa
    Mà khói hòang hôn cay mắt nhau
    Mà chiều như rụng theo chân bước
    Và nắng đường xa bỗng bạc màu

10. Có 5 thành viên cám ơn bài của ngayhomqua:

get_out_cs (25-08-2012),MinhThy (08-09-2012),Nhím con (27-08-2012),Nhudadauyeu (08-09-2012),SunWild (07-10-2012)

Thanks
    1.803

Hôm nay khá bận rộn vì nhà có giỗ, nhưng vui vì được bên gia đình nhà chồng yêu quý và khen, thế là ok rùi nhỉ
    Chiều lúc vào mạng ngó nghiêng, chợt thích thử làm bánh trung thu, thế là đi mua đồ làm bánh
    keke, tý về up ảnh sau, thế là năm nay k mất xiền mua bánh nữa nhỉ, à vẫn phải mua bánh nướng vì nhà k có lò nướng mà

12. Có 5 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

get_out_cs (09-09-2012),MinhThy (08-09-2012),Nhím con (13-09-2012),SunWild (07-10-2012),Triplec (08-09-2012)

Thanks
    1.803

Lại trở về góc nhỏ yêu thương
    Có đôi lúc suy nghĩ nhiều, muốn giải toả thế mà cứ viết được đôi ba câu lại chẳng muốn viết nữa...Có lẽ nó vẫn chưa quen với cs vắng bóng ng thân yêu nhất của nó. Lắm khi nó mong mình có 1 điều ước như trong truyện cổ tích , nó chỉ đơn giản muốn mẹ về bên nó thôi. Dù biết là điều ước đó chẳng bao h thành hiện thực nhưng vẫn muốn ước...vô lý quá nhỉ...Dạo này nó hay khóc nhè lắm, toàn trốn chồng khóc thôi...Nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua đi...vậy mà với nó sao cứ như ngày hôm qua vậy....
    Ngày nghỉ, mẹ tất bật đưa đón con đi học và nấu những món mà 2 con đều thích..Con gái mẹ giờ đã ngoan và chịu khó hơn rất nhiều, mẹ yêu con rất nhiều...Con giai thì thực sự cả 2vc đều buồn...chẳng biết làm gì để dạy con ngoan nữa đây, cứ rảnh là con đi chơi điện tử, quên cả h đi học, thậm chí còn nói dối bố là đi học để đc đi chơi điện tử..Thế đấy, bạn bố kêu là nhà có 2 máy mà sao k cho con chơi, ngày trc cũng cho con chơi và giới hạn tjan nhưng con quá ham mê và k biết điểm dừng thế nên 2vc thống nhất cài pass để con k có tjan chơi...vậy mà bây giờ...không biết nên làm thế nào nữa...

14. Có 4 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

get_out_cs (07-10-2012),SunWild (07-10-2012),Thảo_ANA (14-10-2012),Triplec (07-10-2012)

Thanks
    1.803

Ở nhà 1 mình nghe nhạc...buồn vui lẫn lộn...
    Đúng là "Đời việc gì đến sẽ đến...." Vậy thôi, có nghĩ cũng chỉ thế...Quẳng gánh lo đi mà vui vẻ...

16. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

get_out_cs (26-11-2012)

Thanks
    1.803

Đánh dấu 1 bước ngoặt mới trong cs của mình
    Khi biết tin thì cả 2 vc đều mừng, hihi chồng chiều vợ ra mặt, biết chăm lo cv giúp vợ nhiều hơn
    Hy vọng sẽ đủ sk để vượt qua giai đoạn này

18. Có 3 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Boulevard (20-12-2012),get_out_cs (26-11-2012),Triplec (26-11-2012)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Ðề: Nhudadauyeuu blogs!!!

Mở rồi nhá.... Các mod xem giúp Như đã dấu yêu mấy hôm nay em phải mở cho nàng ấy 2 phát blog bị khóa rùi... Không biết lý do có phải do lỗi phần mềm không ạ. Hay là blog của Nhưdadauyeu có virus lạ xâm nhập... hihihi
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Trang 102 / 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 25292100101102103104 ... LastLast