Trang 6 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... LastLast
Bài 51 đến 60/446

Chủ đề: Ngẫu hứng...

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Ðề: Ngẫu hứng

Sorry sorry nha, có chi đại xá nha! Mọi người mừng cố nhân về nên đùa hơi quá tay tý!
    Last edited by Phu sinh; 24-05-2009 at 01:27 AM.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Mến gửi các anh chị và các bạn,

Thực lòng Thu phai không dám nghĩ mọi người còn nhớ tới mình, bởi Thu phai cũng đã xa "khu vườn xưa yêu dấu" lâu quá rồi. Vào đọc những dòng thơ, những lời nhắn gửi thân thiết của mọi người Thu phai cảm động không nói lên lời. Cũng không biết phải bắt đầu từ đâu, phải cảm ơn ai trước. Vậy Thu phai xin gửi ở đây một lời cảm ơn chân thành từ đáy lòng tới tất cả các anh chị và các bạn, nhất là tới Lão K, anh NN, chị ON, anh Phù Sinh, anh KHT, Phale và Thúc sinh, những người bạn đã gắn bó với Thu phai từ những ngày VT mới được xây dựng bên MX.

Thu phai biết tất cả những gì các anh chị và các bạn đã bầy tỏ ở đây chỉ bới tấm lòng quý mến Thu phai. Cảm ơn còn chưa hết, Thu phai đâu dám trách ai. Mấy ngày qua thực sự là do Thu phai bận quá chứ không phải Thu phai giận ai hay "hoảng sợ" điều gì. Thực lòng Thu phai cảm thấy như được trở lại ngôi nhà xưa của mình vậy.

Vì hoàn cảnh riêng Thu phai thực không có nhiều thời gian vui đùa cùng các anh chị và các bạn nhiều như xưa. Mong các anh chị và các bạn hiểu và thông cảm cho Thu phai. Thu phai sẽ cố gắng về VT mỗi khi có dịp để cùng bạn bè xây dựng VT tươi đẹp như xưa (và hơn xưa!).

Một lần nữa xin cảm ơn các anh chị và các bạn. Chúc các anh chị và các bạn hạnh phúc trong cuộc sống và luôn được thanh thản mỗi khi dạo bước Vườn thơ Niemrieng.

Trân trọng
    Thuphai

Vườn khuya dạo gót âm thầm
    Mỗi nhịp chân bước mỗi mầm chia ly
    Chót mang một kiếp thiên di
    Lòng trong gắng giữ chút gì cho nhau

TP. May 24, 2009

Last edited by Thu phai; 24-05-2009 at 04:55 PM.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Thu phai một thủa thu nào?
    Bốn mùa thu thắm đượm vào hồn tôi
    Sắc màu TIM đỏ tựa son
    Hỏi người xưa cũ có còn nhớ ko?

Nói thay chủ topic

Đọc thơ đoán là ai rồi...
    Nếu là cố nhân tài hoa thủa nào bên M thì NR thật vô cùng vinh hạnh và vui mừng chào đón Thu phai...

Chúc em ở lại NR chơi nhé, nơi này có rất nhiều bạn bè xưa cũ của em đó, và chị là một fan rất ngưỡng mộ em. Ước gì được coi lại những bức hình em chụp và tranh thơ của em nhỉ!

Chị ơi, là em TL đây. Em vui lắm được gặp lại chị và bạn bè ở VT. Nhưng chị đừng vì yêu mến mà tán dương em quá thế làm em ngượng lắm. Chị thì mới có fan hâm mộ chứ TL đâu có ai đâu!

Mới vào nhưng TL cũng đi dạo gần khắp VT và NR rồi. TL thấy thơ chị dạo này hay lên nhiều lắm. Những bức ảnh đời thường của chị cũng rất sinh động nữa. Hihi, chị đã không làm thì thôi chứ khi làm rồi thì có chịu kém ai đâu.

Lần vừa rồi chị về VN và ra HN, TL vẫn áy náy là đã không đến thăm chị được. Hy vọng cuối năm nay chị lại về VN để em có cơ hội được gặp chị.

Em chúc chị luôn mạnh khỏe và hạnh phúc bên những người thân.

Take care nha chị.

Em TL
    Last edited by Thu phai; 24-05-2009 at 01:30 PM.

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của thuc sinh Xem bài viết
    Thu phai...nào có phai màu
    Chẳng qua không gặp..lâu lâu thôi mà
    Đường Thi một thuở đơm hoa
    Chúc mừng tỷ đã về nhà với...ai...

@ em phát ngôn bừa bãi xin mọi người bỏ quá cho
    Thu phai thực đã phai màu
    Chẳng còn quyến rũ chẳng mầu si mê
    Đường thi đã lạc lối về
    Thời gian bụi phủ say mê thủa nào

TP. May 24, 2009

@Thuc sinh: ở VT xưa ngoài MGLT chỉ có 2 người nữa xưng đệ với TP thôi, là SLL và PSH. SLL thì TP đã biết là ai ở NR rồi. Vậy không biết TS có phải là PSH không. TL suy luận thế nhưng không chắc lắm bởi thấy giọng văn, thơ của TS khác với PSH xưa. Dẫu là bạn bè cũ hay mới, TP cũng xin cảm ơn TS đã thân tình đón tiếp TP.

Thân mến
    TP

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Thu phai Xem bài viết
    Thu phai thực đã phai màu
    Chẳng còn quyến rũ chẳng mầu si mê
    Đường thi đã lạc lối về
    Thời gian bụi phủ say mê thủa nào

TP. May 24, 2009

@Thuc sinh: ở VT xưa ngoài MGLT chỉ có 2 người nữa xưng đệ với TP thôi, là SLL và PSH. SLL thì TP đã biết là ai ở NR rồi. Vậy không biết TS có phải là PSH không. TL suy luận thế nhưng không chắc lắm bởi thấy giọng văn, thơ của TS khác với PSH xưa. Dẫu là bạn bè cũ hay mới, TP cũng xin cảm ơn TS đã thân tình đón tiếp TP.

Thân mến
    TP

Nhớ xưa nước mắt dâng trào
    Thình lình bão tố mưa rào ghé qua
    Thơ kia cũng hóa nhạt nhòa
    Những khi cất tiếng chỉ là...ai kia!

Đệ đây đại tỷ Đường thi ơi, thời gian qua thời tiết địa cầu quá thất thường, La nina tàn phá nhiều vùng rộng lớn, nhiều đồng lúa, nương rau bị...ăn sạch, Nông dân không thể trồng cấy được nữa, nên....không gặt thơ được nữa Tỷ ạ, chỉ ra vô chọc phá mọi người cho xôm tụ, cái hỗn danh ngày nào, nay cũng lộ rõ là một...Thúc sinh, huhuhuhuhu!
    chúc Tỷ một ngày chủ nhật vui khỏe và luôn dạt dào hồn thơ!
    Em cứ tin ở anh...đừng lo!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Thu phai Xem bài viết

Chị ơi, là em TL đây. Em vui lắm được gặp lại chị và bạn bè ở VT. Nhưng chị đừng vì yêu mến mà tán dương em quá thế làm em ngượng lắm. Chị thì mới có fan hâm mộ chứ TL đâu có ai đâu!

Mới vào nhưng TL cũng đi dạo gần khắp VT và NR rồi. TL thấy thơ chị dạo này hay lên nhiều lắm. Những bức ảnh đời thời của chị cũng rất sinh động nữa. Hihi, chị đã không làm thì thôi chứ khi làm rồi thì có chịu kém ai đâu.

Lần vừa rồi chị về VN và ra HN, TL vẫn áy náy là đã không đến thăm chị được. Hy vọng cuối năm nay chị lại về VN để em có cơ hội được gặp chị.

Em chúc chị luôn mạnh khỏe và hạnh phúc bên những người thân.

Take care nha chị.

Em TL
    Thôi thì chị em mình cứ tán nhau em hỉ.
    Hôm ở HN chị mừng lắm khi nói chuyện với em, nhớ khi hồi còn ở bên M, mình hẹn nhau về VN đi ăn quà mà lại bị lỡ mất dịp hàn huyên. Mình hẹn lại nhau năm nay nhé.
    Em năng vào NR chơi, bạn bè nơi đây luôn nhớ và quý mến em thật nhiều đó em, Và pot nhiều tranh thơ nhé em.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Rất vui vì được thấy những cái siết tay thật chặc, những lời thăm hỏi chân tình thắm tình bè bạn, thật sự xúc động khi từ một nơi ảo, mà chúng ta lại có những tình cảm quý báu thế này. Mong sao VT của chúng ta lại rộn rã tiếng cười, là nơi chốn bình yên để mọi người tìm về, sau những vật lộn lo toan, tất bật đời thường và ai cũng tìm thấy niềm vui ở đây.

P/s: Oa Nữ! NN đã làm tròn nhiệm vụ mà chị đã phó thác rồi nhé! phần còn lại là của ON đấy...

Khuyết
    Guest

Gửi các anh các chị

CVK giây phút này cũng rất cảm động khi đọc topic này. CVK cảm nhận được tình cảm chân thật của các anh các chị dành cho nhau. Tuy nhiên CVK không có sinh hoạt vơi VT từ trước nên cũng không biết được lịch sử ra sao. Nay chỉ mong rằng mọi người gặp lại nhau sẽ làm có cuộc sống thêm vui hơn, tươi đẹp hơn và trân trọng nhau hơn.

CVK sẽ tự nhủ rằng dù có khó khăn, gian khổ mấy CVK cũng cố gắng... để còn được nâng niu tình cảm của các thi nhân của VT đã dành cho nhau.

Chúc mọi người vui vẻ tại NR

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Cảm xúc

Dễ đâu một chút ngọt bùi
    Rưng rưng nghe nặng dòng đời đẩy đưa
    Dẫu rằng sớm nắng chiều mưa
    Chân tình ta khoác, còn thừa cho nhau
    Ai tô dòng lệ phai màu
    Nụ cười ai nỡ mà đo ngắn dài
    Mơ nào cho đến ngày mai
    Thôi thì ta giữ những gì hôm nay.

NN 24.5.09

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Rất vui vì được thấy những cái siết tay thật chặc, những lời thăm hỏi chân tình thắm tình bè bạn, thật sự xúc động khi từ một nơi ảo, mà chúng ta lại có những tình cảm quý báu thế này. Mong sao VT của chúng ta lại rộn rã tiếng cười, là nơi chốn bình yên để mọi người tìm về, sau những vật lộn lo toan, tất bật đời thường và ai cũng tìm thấy niềm vui ở đây.

P/s: Oa Nữ! NN đã làm tròn nhiệm vụ mà chị đã phó thác rồi nhé! phần còn lại là của ON đấy...
    Thanks U NN nhiều. Gặp lại TL hay bất cứ cố nhân nào xưa ON đều rất vui và cảm động. Ước sao lần tới về gặp được NN và TL "THu phai" cùng một lúc với vườn thơ thi vui biết bao.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Trang 6 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... LastLast