Trang 1 / 2 12 LastLast
Bài 1 đến 10/18

Chủ đề: Du Lịch Thác Bản Giốc Cao Bằng

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Du Lịch Thác Bản Giốc Cao Bằng

Cách thị xã Cao Bằng 65km là huyện Trùng Khánh.Ở đây có lọai hạt dẻ đặc sản của Cao Bằng to gấp 4-5 lần lọai hạt dẻ thường, thơm và bùi bùi xuất xứ chính từ nơi này đây.Thác Bản Giốc cách huyện lỵ Trùng Khánh khoảng 20 km về phía đông bắc.
    Bản Giốc là một thác nước cao hùng vĩ và đẹp nhất của Việt Nam, nằm ở địa phận xã Ðàm Thủy, huyện Trùng Khánh, Cao Bằng. Ngay từ xa du khách đã nghe thấy tiếng thác nước réo ào ào. Từ độ cao trên 30 m những khối nước lớn đổ xuống qua nhiều bậc đá vôi. Giữa thác có một mô đá rộng phủ đầy cây đã xẻ dòng sông thành 3 luồng nước như ba dải lụa trắng. Ngày đêm thác nước cuồn cuộn đổ xuống những tảng đá phẳng làm tung lên vô vàn hạt bụi trắng toả mờ cả một vùng rộng lớn. Vào những ngày nắng, làn hơi nước còn tạo thành cầu vồng lung linh huyền ảo.
    Dưới chân thác Bản Giốc là mặt sông rộng, phẳng như gương. Hai bên bờ là những thảm cỏ, vạt rừng xanh ngắt, lác đác điểm những chùm hoa phong lan, những đàn trâu, bò ung dung gặm cỏ làm cho cảnh sắc càng thêm sinh động. Ðộng Ngườm Ngao ở ngay bên cạnh thác, dài khoảng 3 km được đánh giá là một trong những hang động đẹp của Việt Nam.
    Thác Bản Giốc được xem là những tặng vật vô giá mà thiên nhiên ban tặng cho vùng đất Cao Bằng
    Ðó là một Thác Nước cao hùng vĩ và đẹp nhất của Việt Nam. Thác nằm trên biên giới Việt - Trung, thuộc xã Ðàm Thuỷ, Huyện Trùng Khánh,Thác rộng đến 300m, chia thành 3 tầng nhiều ngọn thác lớn nhỏ khác nhau
    Từ độ cao 53m những khối nước lớn đổ xuống qua nhiều bậc đá vôi tạo thành một màn bụi nước trắng xoá mờ cả một vùng rộng lớn.Giữa Thác có một mô đá rộng phủ đầy cây đã xẻ dòng sông thành 3 luồng nước
    như 3 dải lụa trắng.Ngay từ xa Du Khách có thể ngay thấy tiếng nước thác chảy. Vào những ngày Nắng lớn không khí ở nơi đây mát lạnh,làn hơi nước còn tạo thành những cầu vồng lung linh huyền ảo.Dưới chân thác là mặt sông rộng, phẳng như gương,hai bên bờ là những thảm cỏ,vạt rừng xanh ngát, lác đác có những chùm hoa phong lan.
    Thác Bản Giốc đã đi vào nghệ thuật tạo hình với những tác phẩm hội hoạ và nhiếp ảnh đặc sắc.Cùng với núi sông và các hang động kỳ thú ở xung quanh

thác bản Giốc lúc hoàng hôn

THÁC PHỤ (100%) CỦA VIỆT NAM - CAO NHƯNG LƯU LƯỢNG NƯỚC KHÔNG LỚN NHƯ THÁC CHÍNH

BẢN GIỐC NHÌN TỪ XA

==>> Đấy là dự định của em tháng 7 tới , thế mà ko bít có làm được ko, xèm xế
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Du Lịch Thác Bản Giốc Cao Bằng

Thác này Trung quốc và HK hay qua đây đóng phim. nghe nói bây giờ phai chia đôi cho TQ.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Thác này Trung quốc và HK hay qua đây đóng phim. nghe nói bây giờ phai chia đôi cho TQ.
    híc, đúng rùi chị à, giờ 1nửa VN và 1nửa là TQ
    em thèm đi đây lâu rùi mà đợt tới mới đi được
    hy vọng và hy vọng

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của nhudadauyeu Xem bài viết
    híc, đúng rùi chị à, giờ 1nửa VN và 1nửa là TQ
    em thèm đi đây lâu rùi mà đợt tới mới đi được
    hy vọng và hy vọng
    Nếu đợt tới em đi, chụp thật nhiều ành vào nhá, nếu ko chỉ nay mai, thác bản giốc sẽ ko còn hoang sơ như bây giờ nữa...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Nếu đợt tới em đi, chụp thật nhiều ành vào nhá, nếu ko chỉ nay mai, thác bản giốc sẽ ko còn hoang sơ như bây giờ nữa...
    vâng ạ, chắc chắn là em sẽ chụp thật nhìu ảnh, vì đi bằng xe máy nên cũng sợ sợ nhiều nhưng lần này quyết tâm đi

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của nhudadauyeu Xem bài viết
    vâng ạ, chắc chắn là em sẽ chụp thật nhìu ảnh, vì đi bằng xe máy nên cũng sợ sợ nhiều nhưng lần này quyết tâm đi
    Lại một dân "phượt" chính hiệu đây rồi (?). Mình có "quen" nhau không nhỉ?

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Mỗi lần đọc tư liệu về nơi này,( nam thiên đệ nhất hùng quan, lũ khựa gọi như thế) là lòng lại ngùn ngụt.......
    Em cứ tin ở anh...đừng lo!

Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Lại một dân "phượt" chính hiệu đây rồi (?). Mình có "quen" nhau không nhỉ?
    hị hị, em chả dám nhận là dân "phượt" đâu ạ, mới mom men đi cùng bạn bè thui,có lẽ đây là chuyến đầu tiên em "phượt" đúng nghĩa đới ạ
    Ờ mà bít đâu lại quen nhau nhỉ thế giới này nhỏ bé lắm

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Đẹp quá! Cám ơn bạn đã post nhé!

Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của Lê_Minh_Hòa Xem bài viết
    Đẹp quá! Cám ơn bạn đã post nhé!
    híhí, đấy là em được nghe kể thui ạ, chưa đc đi, chắc đợt này về thì mới bít được thế nào

Trang 1 / 2 12 LastLast