Khi bs ra về, he cho mình coi kết quả scan bộ não tuần trước mình mới đi test, he nói he đã nhận được kết quả và he sẽ viết báo cáo cho bảo hiểm, he chúc mừng cục máu ứ của mình đã tan...

Mình hỏi he khi là he có khẳng định cục máu đó tan ko hay giống như lần trước mình đi scan mấy lần mới nhìn ra vì giờ nó nhỏ quá, đông lại len lách ở trong cái đầu mình.
Mình nói với he chụp ko thấy, ko có nghĩa là kết luận cục máu đã tan rồi...Và tiếp theo phải viết báo cáo cho bảo hiểm nói là hiện tại scan ko thấy cục máu đó nữa, chứ ko thế nói cục máu ứ đã tan ...Hai điều đó hoàn toàn khác nhau...He tự ái, he nói he là bs hay mình là bs...

Xong he biết mình nói đúng, Trong y học ko ai có thể khẳng định được điều gì cả. Nên nếu đóng xong hồ sơ bảo hiểm, bao giờ LS của BH cũng có mục là sẽ ko được đòi hỏi gì nữa dù bệnh có phát sinh...Rồi bắt kí tên.

BS biết he có có chút sơ sót nên he ngồi lại gợi ý mình mấy điều mà mình giờ mới biết. He nói.
Lần này gặp lại, kiểm tra sức khoẻ mình bằng các máy đo thấy mình ko cầm được vật nặng, nên mọi vận động hầu như rất chậm chạp, ảnh hưởng đến chế độ tập luyện của mình để giảm cân, nên mình cần phải có chế độ ăn uống hợp lý để ko tăng cân...He khuyên mình đi bs gia đình để được hướng dẫn chế độ kiêng khem ...Mà đồ ăn kiêng khem ở đây rất mắc tiền vì đã được cân đong đo đếm từng bữa một...Sau đó gửi lên bảo hiểm bản báo cáo đó, BH sẽ mỗi tuần sẽ gửi thêm tiền để mình theo chế độ dinh dưỡng đặc biệt đó...He tiếp tục nói, he sẽ giúp mình viết báo cáo cho bảo hiểm thêm để bảo vệ quyền lợi của mình.
Trời, mình đâu có biết có thêm được quyền lợi đó nữa đâu. Mỗi khi he đến he mang theo đồ của bh cho thì mình cũng mới biết là mình có quyền được hưởng thôi.

Xong mình vẫn nghi ngờ vì hiện giờ bh hàng tháng vẫn phải nuôi mình, bằng số tiền thu nhập hàng tháng trước kia mình đi làm được, đâu có ít đâu, giờ đòi hỏi cho thêm sợ rắc rối. BS nói mình yên tâm, vì mỗi khi tới, he đều theo dõi số cân của mình, he nói mình có tăng cân mỗi lần he tới coi...(Trước khi he tới, mình làm một bụng đồ ăn, sao ko lên cân). Potay bs sao thật thà thế.

He nói quyền lợi mà, tận hưởng đi. Mỗi tháng trước kia khi mình lái xe, mình phải trả tiền đóng cho ho bh năm này qua năm khác, các hãng bh chỉ vẫn giầu lên chứ có bị phá sản đâu...Đừng mặc cảm tội lỗi.