Hôm nay phải ở nhà cả ngày để đợi bs tới nhà. Vì he bị trễ hẹn. Đây là bs đứng trung lập do 2 bên luật sư và bảo hiểm cử đến để coi tình hình sức khoẻ tiến triển đến đâu. Trong nhà có cần thêm những đồ đạc để cho người bị yếu sức khoẻ cần ko...

Đây là lần thứ 3 he tới từ ngày bị tai nạn. Lần nào he cũng mang một mớ đồ đến do bảo hiểm mua cho. Lần đầu thì đồ clean gia đình, ghế massa. Lần 2 thì mang đệm giường, các loại gối. gối ôm, gối cho gáy, gối gác chân...
Lần này he mang đến ghế tựa lưng massa để ở xe hơi, máy hút bụi nhẹ, đồ nịt ở lưng để bảo vệ khi mang đồ nặng...lần nào cũng chất đầy nhà. Giá đồ này mang về VN cho gd thì tốt quá. mình có cần đâu...

Vừa rồi công ty vệ sinh thành phố đình công, nên chuột bọ nhiều. Nhà mình nấu ăn lại hay mở cửa nên bị chuột vào. Thế là phải ra ks ngủ, trẻ con sợ gần chết. Quản lý condo cho người vào đặt bẫy, phun thuốc...Cuối cùng bắt được 1 con, mình có chụp hình...con chuột và rổ quần áo bị nó nhấm, và ga, ghế đệm...
Đưa hết tài liệu cho luật sư cp để kiện đòi chủ ql condo bồi thường tổn thất trong nhà và hoá đơn thanh toán ks. Cuối cùng thoả thuận được một mớ tiền để mua sắm lại toàn bộ nội thất trong nhà...Cũng đã quá. LS của chính phủ mình ko phải mất tiền. Cho quà họ cũng ko nhận...Còn chủ condo thì họ bồi thường xong rồi cũng còn cám ơn rối rít vì mình hứa đã đưa hết tài liệu ko phổ biến ra ngoài...

Đồ nội thất nhà mình tuy đã cũ kĩ lâu năm, xong toàn đồ Ý cổ nên mình định giá thật cao vì vin vào đồ cổ. Họ cũng chấp nhận hết...
Hiện cả toà condo ko ai biết chuyện này. Nhà có chuột hay ho gì mà nói ra, mình lợi dụng kẽ hở của luật pháp và hợp đồng nên đã thắng kiện một cách âm thầm...
Cũng may hàng xóm mình ko ai biết tiếng Việt, nếu biết thì chủ toà nhà này bồi thường mệt thôi...