Bài 1 đến 10/4462

Chủ đề: Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Threaded View

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Ðề: Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Trích dẫn Trích dẫn của Đông Quân Xem bài viết
    Hehehe có phải mấy chị đâu mà quen ngậm... kẹo. Hơn nữa ăn nhiều kẹo lại sợ... sâu răng......... người khác
    Cố cho hết mấy chục tập có mà... vỡ đủ thứ chứ đừng nói là pha lê.
    Có đứa em làm bên sản xuất phim. Nó bảo kinh phí trung bình cho một tập phim thế này độ khoảng từ 60 đến 100 triệu, cho tất tần tật các chi phí, từ cát-sê cho diễn viên, đạo diễn, kịch bản, thuê "phim trường" ...v.v... Thường là đài truyền hình nào đó đặt hàng, hoặc nhà sản xuất làm ra rồi bán... Nói chung là không mong có lãi, nếu không có những nhà tài trợ từ hình ảnh được cố tình đưa lên phim, phim nào "hot" một tý thì "đi xin" và chen quảng cáo nhiều vào, may hơn thì bán được cho nhiều đài truyền hình khác nữa thì mới có lãi. Làm ăn kiểu này thì bao giờ điện ảnh của mình mới khá lên được.
    Thôi em ạ, điện ảnh Việt Nam k khá lên được thì em luyện được tính kiên nhẫn khá lên.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Đông Quân (10-06-2011),Ban Mai (09-06-2011),Hàm Long (10-06-2011),NCĐ.2009 (17-06-2011),TeacherABC (10-06-2011)