Trang 61 / 447 Đầu tiênĐầu tiên ... 1151596061626371111161 ... LastLast
Bài 601 đến 610/4462

Chủ đề: Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Default Ðề: Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Lại bắt đầu con đường dài từ nhà vào Q.5! Mong đừng kẹt xe!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Năm nay mình kị màu trắng. Hum nay tâm trạng ko vui (đúng ra là ko vui từ tối qua). Sáng nay quyết định chơi 1 cây trắng, trắng từ trong ra ngoài, từ trên xuống dưới, xem hum nay sẽ xui như thế nào
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Cá Chuồn's Avatar
    Thanks
    4

Đầu giờ sáng mà lại nhận được tin kg được vui, chán quá vô đây để xả. Vậy là còn phải xa VN thêm mấy tháng nữa. Bực mình quá đi thôi. Cái thằng Malaysia làm ăn chán thế kg biết. Dự án đã chậm trể mấy tháng rồi, giờ lại xin gia hạn nữa làm mình phải cứ đi hoài. Quá chán
    Nợ đời chưa trả mình ơi
    Bạc đầu mà vẫn ham chơi chẳng dừng
    Lấy buồn đau đổi vui mừng
    Mắt cười mà lệ rưng rưng đáy lòng

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Ông trời vẫn ghét mình thậm tệ! Tự dưng có 1 lý do rớt xuống một cái đùng, mọi dự tính chiều nay lại phải hủy hết rồi!

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

6h30 sáng đưa con bé đi học , đi làm , 13h về đưa con lớn đi học tiếp rồi lại đi làm. chiều 6h30 đón 2 con về , "3 anh em" ăn uống với nhau rồi phân chia công việc rồi lại đi làm tiếp 4h sáng mới về. Cuộc sống là 1 tiếp diễn...

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867

Sắp hết 1 ngày làm việc rồi mà sáng giờ mình ko làm được gì hết, chiều nay làm sao làm báo cáo đây

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    Sắp hết 1 ngày làm việc rồi mà sáng giờ mình ko làm được gì hết, chiều nay làm sao làm báo cáo đây
    Cái này gọi là cãi lời ông bà nè! Đã kêu kị mà còn cố làm chi!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Hôm nay phải ở nhà cả ngày để đợi bs tới nhà. Vì he bị trễ hẹn. Đây là bs đứng trung lập do 2 bên luật sư và bảo hiểm cử đến để coi tình hình sức khoẻ tiến triển đến đâu. Trong nhà có cần thêm những đồ đạc để cho người bị yếu sức khoẻ cần ko...

Đây là lần thứ 3 he tới từ ngày bị tai nạn. Lần nào he cũng mang một mớ đồ đến do bảo hiểm mua cho. Lần đầu thì đồ clean gia đình, ghế massa. Lần 2 thì mang đệm giường, các loại gối. gối ôm, gối cho gáy, gối gác chân...
    Lần này he mang đến ghế tựa lưng massa để ở xe hơi, máy hút bụi nhẹ, đồ nịt ở lưng để bảo vệ khi mang đồ nặng...lần nào cũng chất đầy nhà. Giá đồ này mang về VN cho gd thì tốt quá. mình có cần đâu...

Vừa rồi công ty vệ sinh thành phố đình công, nên chuột bọ nhiều. Nhà mình nấu ăn lại hay mở cửa nên bị chuột vào. Thế là phải ra ks ngủ, trẻ con sợ gần chết. Quản lý condo cho người vào đặt bẫy, phun thuốc...Cuối cùng bắt được 1 con, mình có chụp hình...con chuột và rổ quần áo bị nó nhấm, và ga, ghế đệm...
    Đưa hết tài liệu cho luật sư cp để kiện đòi chủ ql condo bồi thường tổn thất trong nhà và hoá đơn thanh toán ks. Cuối cùng thoả thuận được một mớ tiền để mua sắm lại toàn bộ nội thất trong nhà...Cũng đã quá. LS của chính phủ mình ko phải mất tiền. Cho quà họ cũng ko nhận...Còn chủ condo thì họ bồi thường xong rồi cũng còn cám ơn rối rít vì mình hứa đã đưa hết tài liệu ko phổ biến ra ngoài...

Đồ nội thất nhà mình tuy đã cũ kĩ lâu năm, xong toàn đồ Ý cổ nên mình định giá thật cao vì vin vào đồ cổ. Họ cũng chấp nhận hết...
    Hiện cả toà condo ko ai biết chuyện này. Nhà có chuột hay ho gì mà nói ra, mình lợi dụng kẽ hở của luật pháp và hợp đồng nên đã thắng kiện một cách âm thầm...
    Cũng may hàng xóm mình ko ai biết tiếng Việt, nếu biết thì chủ toà nhà này bồi thường mệt thôi...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Khi bs ra về, he cho mình coi kết quả scan bộ não tuần trước mình mới đi test, he nói he đã nhận được kết quả và he sẽ viết báo cáo cho bảo hiểm, he chúc mừng cục máu ứ của mình đã tan...

Mình hỏi he khi là he có khẳng định cục máu đó tan ko hay giống như lần trước mình đi scan mấy lần mới nhìn ra vì giờ nó nhỏ quá, đông lại len lách ở trong cái đầu mình.
    Mình nói với he chụp ko thấy, ko có nghĩa là kết luận cục máu đã tan rồi...Và tiếp theo phải viết báo cáo cho bảo hiểm nói là hiện tại scan ko thấy cục máu đó nữa, chứ ko thế nói cục máu ứ đã tan ...Hai điều đó hoàn toàn khác nhau...He tự ái, he nói he là bs hay mình là bs...

Xong he biết mình nói đúng, Trong y học ko ai có thể khẳng định được điều gì cả. Nên nếu đóng xong hồ sơ bảo hiểm, bao giờ LS của BH cũng có mục là sẽ ko được đòi hỏi gì nữa dù bệnh có phát sinh...Rồi bắt kí tên.

BS biết he có có chút sơ sót nên he ngồi lại gợi ý mình mấy điều mà mình giờ mới biết. He nói.
    Lần này gặp lại, kiểm tra sức khoẻ mình bằng các máy đo thấy mình ko cầm được vật nặng, nên mọi vận động hầu như rất chậm chạp, ảnh hưởng đến chế độ tập luyện của mình để giảm cân, nên mình cần phải có chế độ ăn uống hợp lý để ko tăng cân...He khuyên mình đi bs gia đình để được hướng dẫn chế độ kiêng khem ...Mà đồ ăn kiêng khem ở đây rất mắc tiền vì đã được cân đong đo đếm từng bữa một...Sau đó gửi lên bảo hiểm bản báo cáo đó, BH sẽ mỗi tuần sẽ gửi thêm tiền để mình theo chế độ dinh dưỡng đặc biệt đó...He tiếp tục nói, he sẽ giúp mình viết báo cáo cho bảo hiểm thêm để bảo vệ quyền lợi của mình.
    Trời, mình đâu có biết có thêm được quyền lợi đó nữa đâu. Mỗi khi he đến he mang theo đồ của bh cho thì mình cũng mới biết là mình có quyền được hưởng thôi.

Xong mình vẫn nghi ngờ vì hiện giờ bh hàng tháng vẫn phải nuôi mình, bằng số tiền thu nhập hàng tháng trước kia mình đi làm được, đâu có ít đâu, giờ đòi hỏi cho thêm sợ rắc rối. BS nói mình yên tâm, vì mỗi khi tới, he đều theo dõi số cân của mình, he nói mình có tăng cân mỗi lần he tới coi...(Trước khi he tới, mình làm một bụng đồ ăn, sao ko lên cân). Potay bs sao thật thà thế.

He nói quyền lợi mà, tận hưởng đi. Mỗi tháng trước kia khi mình lái xe, mình phải trả tiền đóng cho ho bh năm này qua năm khác, các hãng bh chỉ vẫn giầu lên chứ có bị phá sản đâu...Đừng mặc cảm tội lỗi.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.867

deleted
    Last edited by Sheiran; 02-10-2009 at 09:50 AM.