Trang 401 / 447 Đầu tiênĐầu tiên ... 301351391399400401402403411 ... LastLast
Bài 4.001 đến 4.010/4462

Chủ đề: Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Re: Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Trích dẫn Trích dẫn của MocXinh_MumMim Xem bài viết
    Trở trời thằng ku cứ khò khè trong cổ, sáng thấy nó ho ra cục đờm mà ko lấy khăn lau kịp nó lại nuốt vào mà mẹ không biết làm sao . Khổ thân nó vừa rít xong 60ml sữa vướng cái đờm thế là ọc ọc... haizzzz. Lại thay áo, thay yếm, lau lau dọn dọn. Trộm vía cái thằng háu ăn, sữa mẹ ko đủ, nhét ti vào mồm ku cậu liếm láp tí mỏi mồm quá nhăn mặt nhè ra. Mẹ lại pha thêm 60ml sữa nữa, nó lại làm 1 hơi sủi bọt hết sạch, trộm vía may sao không chớ. Bà ngoại lên vỗ vỗ tí thế là câu ngủ chổng vó lên trời... Hơi thở vẫn khò khè... Mẹ vẫn lo...
    sẽ ko sao đâu em ui
    cố gắng nghỉ ngơi đi, trong tháng phải giữ gìn sk chứ ko sau này già lại khổ đấy
    em đang ở ngoại à
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Ban Mai (03-10-2011),Phu sinh (01-10-2011),Sheiran (01-10-2011)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Trở trời thằng ku cứ khò khè trong cổ, sáng thấy nó ho ra cục đờm mà ko lấy khăn lau kịp nó lại nuốt vào mà mẹ không biết làm sao . Khổ thân nó vừa rít xong 60ml sữa vướng cái đờm thế là ọc ọc... haizzzz. Lại thay áo, thay yếm, lau lau dọn dọn. Trộm vía cái thằng háu ăn, sữa mẹ ko đủ, nhét ti vào mồm ku cậu liếm láp tí mỏi mồm quá nhăn mặt nhè ra. Mẹ lại pha thêm 60ml sữa nữa, nó lại làm 1 hơi sủi bọt hết sạch, trộm vía may sao không chớ. Bà ngoại lên vỗ vỗ tí thế là câu ngủ chổng vó lên trời... Hơi thở vẫn khò khè... Mẹ vẫn lo...
    Em nhớ kín gió nhé, giao mùa thế này bé chưa quen nên dễ bị lạnh...
    Sẽ còn có ngày mai

4. Có 4 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Ban Mai (03-10-2011),Nhudadauyeu (01-10-2011),Phu sinh (01-10-2011),Sheiran (01-10-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Chúc mừng em nhé, vậy mà cũng gần 1 năm rồi thì phải. Nếu bé tắc mũi hay sụt sịt mẹ có thể nhỏ mũi cho con rồi chịu khó lấy miệng hút mũi ra nhé Chị nhớ bé nhà chị ngày xưa cũng có thể dùng Rinathiol như thuốc long đờm (khoảng lúc mấy tháng tuổi ấy)...

6. Có 4 thành viên cám ơn bài của SunWild:

Ban Mai (03-10-2011),Nhudadauyeu (01-10-2011),Phu sinh (01-10-2011),Sheiran (01-10-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MocXinh_MumMim's Avatar
    Thanks
    24

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    sẽ ko sao đâu em ui
    cố gắng nghỉ ngơi đi, trong tháng phải giữ gìn sk chứ ko sau này già lại khổ đấy
    em đang ở ngoại à
    Em thì huyết áp hơi cao tí thôi chứ bình thường, có điều đẻ xong không ăn được gì, đến bữa là phát khóc luôn.

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Em nhớ kín gió nhé, giao mùa thế này bé chưa quen nên dễ bị lạnh...
    Dạ vâng, em thấy nó khò khè muốn đi hút đờm và xông cho nó nhưng chiều qua mưa, hôm nay lại bão về. Trộm vía nó không quấy nhưng nó cứ khò khè là sốt hết cả ruột chị ạ.

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    Chúc mừng em nhé, vậy mà cũng gần 1 năm rồi thì phải. Nếu bé tắc mũi hay sụt sịt mẹ có thể nhỏ mũi cho con rồi chịu khó lấy miệng hút mũi ra nhé Chị nhớ bé nhà chị ngày xưa cũng có thể dùng Rinathiol như thuốc long đờm (khoảng lúc mấy tháng tuổi ấy)...
    Cám ơn chị. Ku nhà em mới sinh chưa đầy tháng mà, em chỉ nhỏ nước muối sinh lý 9/1000 cho nó mỗi ngày vài lần thôi, không dám uống thuốc gì. Mũi nó em hút mũi chả được gì...chắc chỉ bị khò khè ở cổ thôi. Thấy người ta bảo hòa vài giọt mật ong với nước ấm xúc cho nó vài thìa buổi sáng để cái đờm nó tan đi không hiểu có hiệu quả không nữa.

8. Có 5 thành viên cám ơn bài của MocXinh_MumMim:

Ban Mai (03-10-2011),Boulevard (30-09-2011),Nhudadauyeu (01-10-2011),Phu sinh (01-10-2011),Sheiran (01-10-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Chúc bé của Mocxinh_Mummim hay ăn, chóng lớn, thông minh !
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Em thì huyết áp hơi cao tí thôi chứ bình thường, có điều đẻ xong không ăn được gì, đến bữa là phát khóc luôn.
    oạch, trong tháng phải ăn nhiều để có sữa cho cục cưng chứ, có thể em chia nhỏ bữa ăn or uống sữa cũng đc
    cứ nhìn cục cưng là cố nuốt nhé
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

12. Có 3 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MocXinh_MumMim's Avatar
    Thanks
    24

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết

Chúc bé của Mocxinh_Mummim hay ăn, chóng lớn, thông minh !
    Tks chị. Long time no see, xem hình offline thấy dạo này chị Bou xinh gái ghê, càng ngày càng duyên nhỉ
    Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    oạch, trong tháng phải ăn nhiều để có sữa cho cục cưng chứ, có thể em chia nhỏ bữa ăn or uống sữa cũng đc
    cứ nhìn cục cưng là cố nuốt nhé
    Em chịu thôi... Sữa cũng có, cứ chảy nhưng thằng ku nhất định ko bú. Ti tí tẹo là nhè ra... chắc nó mỏi mồm...

14. Có 5 thành viên cám ơn bài của MocXinh_MumMim:

Ban Mai (03-10-2011),Boulevard (01-10-2011),Nhudadauyeu (01-10-2011),Phu sinh (01-10-2011),Sheiran (01-10-2011)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Em chịu thôi... Sữa cũng có, cứ chảy nhưng thằng ku nhất định ko bú. Ti tí tẹo là nhè ra... chắc nó mỏi mồm...
    Em luyện thế nào mà cháu nó nhanh mỏi mồm thế?

Đùa thôi, em xem lại tỷ lệ sữa pha ấy có thể em để sữa pha ngọt quá nên nó k chịu bú mẹ đấy. Hồi nhóc nhà chị mới sinh cũng bị thế sau phải luyện mãi nó mới chịu bú lại.
    Sẽ còn có ngày mai

16. Có 4 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Em luyện thế nào mà cháu nó nhanh mỏi mồm thế?

Đùa thôi, em xem lại tỷ lệ sữa pha ấy có thể em để sữa pha ngọt quá nên nó k chịu bú mẹ đấy. Hồi nhóc nhà chị mới sinh cũng bị thế sau phải luyện mãi nó mới chịu bú lại.
    Hi... Hi... Chị TP nói đúng đấy Mĩm! Muốn chắc chắn thì cứ nếm thử 2 thứ là biết liền lý do tại sao bé con chê sữa mẹ! Lanh chanh dzới các bà mẹ tý!

Hi... Hi... Chắc phải mở thêm 1 chuyên đề trao đổi kinh nghiệm của các bà mẹ wá!

18. Có 5 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Ban Mai (03-10-2011),hahaha (01-10-2011),Nhudadauyeu (01-10-2011),Sheiran (01-10-2011),thuphong (01-10-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

hị hị, tưởng lạc vô Webtretho!
    Chúc mừng MXMM sinh quý tử!
    Điều đó rồi cũng qua đi!

20. Có 3 thành viên cám ơn bài của hahaha:

Ban Mai (03-10-2011),Nhudadauyeu (01-10-2011),Sheiran (01-10-2011)