Trang 109 / 447 Đầu tiênĐầu tiên ... 95999107108109110111119159209 ... LastLast
Bài 1.081 đến 1.090/4462

Chủ đề: Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Ðề: Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Hôm qua bé con khoe, bài văn của con được cô khen.
    Bài văn con viết về hôm cùng mẹ đến chơi trung thu với các em, các chị khiếm thị ở mái ấm Như Nghĩa. Nhìn con gái mừng cười toe toét, mình cũng vui lây.
    Last edited by phale; 21-10-2009 at 07:49 AM.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mỹ Duyên's Avatar
    Thanks
    2

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Em là một cô gái hạnh phúc và may mắn. Cứ mỉm cười với mọi người, em cảm nhận được cõi lòng mình vô cùng ấm áp và vui vẻ.
    Chị OA_NỮ nói làm em nhớ đến câu: " Hãy mỉm cười mọi người sẽ cười với bạn, còn nếu than khóc bạn sẽ phải than khóc một mình" hìhì.....
    Em cũng nhiều lúc buồn lắm chứ, nhưng em không thích mình bị cuốn đi bởi những cảm xúc không tốt chị ạ!....
    Khi nào buồn, em tìm đến bạn thân hay nghe 1 bản nhạc, hoặc mở cuốn sách Hạt giống tâm hồn nào đó ra và đọc... thấy cuộc sống nhẹ nhàng hơn....
    Từ ngày có bạn trai, em có thêm một nguời bạn để chia sẻ vui buồn trong cuộc sống....
    " Quẳng gánh lo đi và vui sống" keke... mặc dầu đôi khi trong túi không còn 1 xu, híhí.....
    Nhưng chị có nghĩ là cho đi yêu thương và quan tâm sẽ nhận đc nhiều niềm vui và hạnh phúc không?
    Mỗi ngày đi làm cố tìm kiếm ra 1 mẩu cười trên mạng và kể thật dí dỏm cho mọi ng nghe.... sau đó họ cừoi lăn ra.... Cuộc sống thật Hạnh Phúc
    Tuy ko phải là số 1 nhưng là DUY NHẤT, riêng mặt trời chỉ có một mà thôi và MỸ DUYÊN chỉ có một trên đời :

Thanks
    2

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    Hôm qua bé con khoe, bài văn của con được cô khen.
    Bài văn con viết về hôm cùng mẹ đến chơi trung thu với các em, các chị khiếm thị ở mái ấm Như Nghĩa. Nhìn con gái mừng cười toe toét, mình cũng vui lây.

Ước gì mình sau này đựợc như Cô giáo
    Tuy ko phải là số 1 nhưng là DUY NHẤT, riêng mặt trời chỉ có một mà thôi và MỸ DUYÊN chỉ có một trên đời :

Thanks
    301

Trích dẫn Trích dẫn của Mỹ Duyên Xem bài viết
    Chị OA_NỮ nói làm em nhớ đến câu: " Hãy mỉm cười mọi người sẽ cười với bạn, còn nếu than khóc bạn sẽ phải than khóc một mình" hìhì.....
    Em cũng nhiều lúc buồn lắm chứ, nhưng em không thích mình bị cuốn đi bởi những cảm xúc không tốt chị ạ!....
    Khi nào buồn, em tìm đến bạn thân hay nghe 1 bản nhạc, hoặc mở cuốn sách Hạt giống tâm hồn nào đó ra và đọc... thấy cuộc sống nhẹ nhàng hơn....
    Từ ngày có bạn trai, em có thêm một nguời bạn để chia sẻ vui buồn trong cuộc sống....
    " Quẳng gánh lo đi và vui sống" keke... mặc dầu đôi khi trong túi không còn 1 xu, híhí.....
    Nhưng chị có nghĩ là cho đi yêu thương và quan tâm sẽ nhận đc nhiều niềm vui và hạnh phúc không?
    Mỗi ngày đi làm cố tìm kiếm ra 1 mẩu cười trên mạng và kể thật dí dỏm cho mọi ng nghe.... sau đó họ cừoi lăn ra.... Cuộc sống thật Hạnh Phúc
    Làm được thế này là tuyệt rồi đó MD. Mãi thế nhé em!

Thanks
    301

Ước gì mình sau này đựợc như Cô giáo
    Chắc chắn sẽ được vậy mà MD

Thanks
    2

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    Làm được thế này là tuyệt rồi đó MD. Mãi thế nhé em!
    hihi.... vâng, em cám ơn cô giáo, cuộc sống là sự cố gắng không ngừng ạ! " Hãy vui sống cho cs hiện tại, cho dù tương lai có đáng sợ đi chăng nữa" hihi

(Biết cô lâu, xem bao nhiêu ảnh, mà chưa biết mặt mũi cô ra làm sao cô ơi, huhu)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Chị OA_NỮ nói làm em nhớ đến câu: [B]" Nhưng chị có nghĩ là cho đi yêu thương và quan tâm sẽ nhận đc nhiều niềm vui và hạnh phúc không?
    Khi chị cho đi yêu thương, chị ko bao giờ nghĩ đến hồi báo, và chị thích có được cảm giác trao ra nhiều hơn là cảm giác nhận được, nên cũng luôn vui vẻ, còn hạnh phúc thì khi ẩn, khi hiện...Hì hì. Tuỳ thời tiết đẹp hay xấu.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Một ngày bận rộn họp với hành! Tối về chợt nhớ... một người liền gởi một tin nhắn... quấy rối và nhận được một tin nhắn dễ thương nên... ngủ ngon thật! Một ngày bình yên, em có biết chăng?

Thanks
    301

hihi.... vâng, em cám ơn cô giáo, cuộc sống là sự cố gắng không ngừng ạ! " Hãy vui sống cho cs hiện tại, cho dù tương lai có đáng sợ đi chăng nữa" hihi

(Biết cô lâu, xem bao nhiêu ảnh, mà chưa biết mặt mũi cô ra làm sao cô ơi, huhu)
    Hihi... MD sắp thoát thiền rùi đó. Sống trọn vẹn với hiện tại là cội nguồn của hạnh phúc.

Còn mặt mũi PL í hở...thì cũng 2 mắt, 1 cái mũi, 1 cái miệng.... thôi mà...

Thanks
    301

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Khi chị cho đi yêu thương, chị ko bao giờ nghĩ đến hồi báo, và chị thích có được cảm giác trao ra nhiều hơn là cảm giác nhận được, nên cũng luôn vui vẻ, còn hạnh phúc thì khi ẩn, khi hiện...Hì hì. Tuỳ thời tiết đẹp hay xấu.
    Chị ON có những suy nghĩ thật thấu đáo. Có phải đây là bí quyết để tươi trẻ lâu dài không chị?