Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
Lẽ ra phải là lời chia sẻ với NHN mới đúng nhưng đôi khi lại thấy như vậy thì trong lòng mình lại thấy áy náy, thôi thì lời thẳng có khi mất lòng nhưng ......

Trong chuyện này, sao NHN lại phải đợi thêm 1 thời gian nữa nhỉ??? Hay NHN vẫn nuôi hy vọng đó là những phút nông nổi mà thôi để có lý do, để có dịp thể hiện lòng vị tha mà tha thứ!

Thay vì thế, tại sao NHN không tự vấn lạì xem bản thân mình đã làm gì để dẫn đến việc ngoại tình đó không? Nếu có, mình có thể sửa đổi được gì để kéo vợ mình trở lại với mình? Nếu không, 2 người nên thẳng thắn với nhau về mọi gút mắc để hiểu rõ vấn đề trước khi cô ấy nhấn chìm quá sâu vào chuyến phiêu lưu không có đường quay trở lại kia.

Theo ý mình, càng để lâu thì chẳng có lợi gì cho bạn lẫn vợ bạn cả. Sorry nếu như có làm bạn phật lòng!

4Q cũng cùng quan điểm với PS đó .Trong chuyện này NHN phải là người chủ động để giải quyết .Vì đã là vợ chồng thì cần phải thẳng thắn với nhau .Nếu không giải quyết được thì cũng phải rõ ràng .Cang để lâu càng không có lợi gì cho con trẻ và hạnh phúc gia đình càng đứng trên bờ vực thẳm hơn .Không nên kéo dài tình trạng như vầy .Thời gian có thể kéo bước chân 1 người lầm lỗi hay sẽ càng đẩy họ đi xa hơn ??? Là người chồng người cha trong gia đình NHN cần biết mình phải làm gì

Chúc NHN có những hành động sáng suốt để cứu vãn HP của chính mình và những người thân yêu
Mến
CM4Q