Bài 1 đến 10/528

Chủ đề: Ngẫu hứng

Threaded View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Ðề: Ngẫu hứng

Mẹ nói bán nhà xong 1 nửa mua 1 căn nhà nhỏ trong hẻm ở SG cho mấy đứa nhóc, 1 nửa gởi ngân hàng, mẹ rao bán giá 1,8tỉ, mình nói căn nhà là kỷ niệm thời thơ ấu duy nhất còn sót lại, mình ko muốn nó thành sở hữu của bất kỳ một ng xa lạ nào khác, mình ko có tiền - thôi bán nhà cho mình giá 1,3tỉ, mình gom góp và mượn thêm bạn bè trả trước 1 nửa, còn 1 nửa trả trong 3 năm, hàng tháng trả lãi 1%... Mẹ ko chịu, mẹ nói đưa đủ mẹ 1,3tỉ thì mẹ xem như vừa bán vừa cho, ko thì thôi... Mà mình chỉ giả bộ thử thôi, chứ giờ mình làm gì có tiền, mình chỉ muốn xem mẹ thế nào...

Gần 2 tháng trôi qua, bao nhiêu ng đến hỏi mua chỉ trả 1,3tỉ, giờ mẹ nói với mình: "lúc trước con định mua nhà đưa trước 650tr, con đưa tiền mẹ đi, rồi để nhà đó rao bán chờ giá cao hơn, bán xong mẹ đưa tiền lại cho con và cứ cao hơn 1,3tỉ bao nhiêu thì mẹ chia thêm cho con 1 nửa"...

Mình ngớ người... Mình thật sự bị sock... Mình nào có tính toán gì đâu... Mình thật lòng ko nỡ nhìn căn nhà đó bị bán đi... và sự thật mình ko có 650tr tiền mặt... Mà dù có, ko có đủ 1,3tỉ căn nhà cũng có thuộc về mình đâu...

Đau lòng quá... cứ thấy buồn ko chịu nổi... Đúng là dù mình cố gắng rất nhiều, trải lòng rất nhiều, quan tâm từng ng trong gia đình rất nhiều với tất cả những gì mình có, chỉ để đổi lại một nụ cười phút chốc, vài lời nói "gia đình" phút chốc... Nhưng từng ng một trong cái gia đình được cho là của mình đó... ko ai xem mình là thành viên của họ... Quá khứ như thế, hiện tại như thế, và tương lai cũng sẽ thế...

Nhưng sao mình ko quay lưng được... Dù sao cũng là máu mủ...

Nên cứ buồn vu vơ...
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

2. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)