Bài 1 đến 10/528

Chủ đề: Ngẫu hứng

Threaded View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Ðề: Ngẫu hứng

24. Đêm 20/06/2010

Chú út ở CM lên học bồi dưỡng gì đó ở ĐHCS, chú hơn mình 1 tuổi, từ nhỏ chơi thân như bạn bè, chú có bản chất... thuần nông dân, dù làm CA hẳn hoi ^^, mình thích cái chất phát hiền hoà của chú. Trước khi lên SG chú đt dặn đi dặn lại nhớ lên chỗ chú chơi vì: "hai lúa lên sg ko quen ai cũng chẳng biết gì", mình phì cười...

Chú cháu kéo nhau ra quán, gọi cho chú vài món lạ lạ, chú nói có 5 người bạn lên học chung, mình ok, mời ra chơi cùng, người CM mình có cái hay là đi đâu người ta cũng nhận ra... người miền quê , có những đặc trưng mà như giang hồ thường nói là "rửa mấy cũng ko hết mùi phèn", huống chi "ko rửa", mình cứ cười suốt, (đám phục vụ NH đứng ở bàn mình cũng cười suốt ), chỉ việc đơn giản từ bx MTây lên trường thui mà cả nhóm của chú đi lạc từ bx MĐông xuống chợ BThành, xuống chợ AĐông, vòng lên BDương rùi mới tới được trường ... bạn chú trêu sao thấy mình "giống ng xì phố chứ ko giống ng CM", biết sao được, từ nhỏ mình sống với bà ngoại, mà bà ngoại chẳng phải ng CM, mình chỉ nheo mắt "máu là máu ng CM đấy!"...

Chú nhậu dở nên chú và 1 ng nữa... xỉn trước, chú cháu đang định về thì hai anh chị của 1 ng bạn trong nhóm chú đến, từ Bình Tân lên thăm em, bạn chú năn nỉ mình ở lại cùng, ko lẽ anh chị ngta mới đến mà mình về cũng kì, thế là ở lại, anh của bạn chú đề nghị chuyển chỗ cho có ko khí, ok, mình thanh toán rùi tháp tùng theo.

Vừa sang chỗ mới thì trời đổ mưa tầm tã, mình định về sớm cũng đành chờ hết mưa, mọi ng ăn nhậu khí thế, mình chỉ ngồi chơi cho vui. Hết mưa, mình đòi về, mọi ng nói vậy về chung luôn, anh của bạn chú kêu tính tiền, lạ cái là nhân viên đem hoá đơn ra đi 1 vòng mà cũng ko ai nhìn tới, giống như ko thấy , "dzụ này mới nè" , cô nhân viên đưa mắt nhìn mình, Hix... Mình thanh toán xong trong bàn vẫn ko ai có phản ứng gì

Trên đường về thấy buồn cười, về đập trận Itali 1 phát => đi bụi lun

Đây tới cuối tháng chắc ăn mì gói quá, đang lúc nghèo như chưa từng bít nghèo
    Last edited by Sheiran; 21-06-2010 at 12:01 PM.
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

2. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)