Bài 1 đến 10/528

Chủ đề: Ngẫu hứng

Threaded View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Ðề: Ngẫu hứng

Mới gội đầu xong, vẫn như thưở bé, thích nước, thích tắm gội, nhưng giờ mỗi lần gội đầu lại ngại, vì tóc rụng nhiều...

Ngày xưa ngoại gội đầu cho bằng bồ kết, tóc đen, suông thẳng, dài và dày. 11t không còn ngoại nữa, nhưng cũng còn bồ kết, cắt tóc ngắn bớt đi, vì 1 mình ko thể vật lộn với mớ tóc dài mỗi khi gội đầu, mỗi khi ra gió về thì chải đầu quả là một việc tốn nhiều công sức...

12t - ko còn bồ kết, tóc "bị" lôi đi cắt đến tận mang tai, khóc hết 1 ngày...

Sau khi tốt nghiệp 12 để tóc dài lại, mái tóc dày ngày xưa theo thời gian trải nghiệm cùng "công nghệ dầu gội" đến nay chỉ còn là "một nhúm điều hiu bé tẻo teo"... Mỗi lần chải tóc thấy sao mà... trống vắng chiều nay đến thế, lia vài ba lược là xong...

Tóc ko còn dài, ko còn dày, cũng chẳng còn suông, chỉ được cái là còn đen tuyền, ai gặp mình cũng hỏi có nhuộm tóc ko mà tóc đen đẹp quá, thế là 1 ngày đẹp trời đi nhuộm nó vàng hoe... Anh thợ nhuộm cho mình bảo "tóc gì lì quá, nhuộm 3 lần thuốc mà ko lên màu, ngta nhuộm 1 lần đã lên"... Ờ... cuối cùng là sau khi nhuộm 1 năm nó mới bắt đầu... lên... và "lên" rùi chắc là khó "xuống"... Mặc... Cái gì cũng hết rồi, thôi thì cho hết tất... khỏi vấn vương...

Ngày xưa lúc nào cũng xoã tóc, từ từ thì cột, kẹp, giờ là bới... vì sao...

Vì bây giờ cái vẫn ti toe trên đầu chả còn là tóc nữa... Và ngày xưa vẫn mãi là ngày xưa...

Last edited by Sheiran; 14-04-2013 at 08:10 AM.
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

2. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)