Bài 1 đến 10/528

Chủ đề: Ngẫu hứng

Hybrid View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Ðề: Ngẫu hứng

Xem một trích đọan kịch, ng cha nghe lời ng khác mà ko tin con của mình, ng con ấy khóc và nói: "Cha ko hiểu con!"...

Tự dưng nhớ về ngày xưa... Ngày xưa mình cũng từng khóc và nói: "Mẹ ko hiểu con! Tại sao mẹ ko tin con! Con thề là không bao giờ nói dối! Con nói không làm, nghĩa là ko làm!"...

Sau này, cũng mất gần 10 năm, mẹ mình hiểu ra sự thật, mẹ khóc... nói hối hận vì ngày xưa ko tin mình... để mọi việc đi quá xa... cũng muộn rồi, không thể nào quay lại được, những vết thương đã được rạch lên... để lại bao vết sẹo... nhưng dù sao giờ mẹ luôn tin mình, vậy là đủ!

Con người không có ai là không nói dối, mình cũng thế. Nhưng mình chỉ nói dối khi trong một số trường hợp lời nói đó làm ng khác vui hơn, cũng như không có ảnh hưởng xấu nào, không tác động gì đến sự thật. Mình luôn nhớ lời ngoại dạy, không nói dối và không nghi ngờ người khác, có lẽ điều đó dẫn đến sự thiệt thòi cho chính mình, nhưng sẽ làm cho tâm hồn mình thanh thản và luôn có thể nhìn thẳng, đi thẳng trong suốt cuộc đời, mình có thể nhận được ít hơn người khác, nhưng thứ mình nhận được sẽ chân thật và ko có sự nghi ngờ!
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

2. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)