Bài 1 đến 10/528

Chủ đề: Ngẫu hứng

Hybrid View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Nhật ký Bắc du ^^

Ngày 24/11/09

Lần đầu tiên SR ra Bắc, NR miền Nam thời gian này ai cũng bận nên SR đi có 1 mình, trưa 24/11, 2 ng chị thân thiết MTT và PL triệu tập SR gấp để... thử đũa tại 1 nhà hàng hải sản mới khai trương, đồng thời... training - truyền đạt bí kíp để SR đi xa 1 mình có thể... chống lại được sức hấp dẫn của các chàng trai Bắc hào hoa phong nhã ^^ (SR vốn nhẹ dạ, cả tin, và nhạy cảm mà; các mem nam HP và HN của nhà mình thì nổi tiếng xưa nay về... sự thu hút người khác phái, lỡ trái tim SR mà có bề gì thì... xa quá hổng bít níu ai )

Trong 1 căn phòng nhỏ, thức ăn... liên tục được mang lên, và...

Ngày 26/11/09

Tp HP đón SR lúc 8h15 với khung cảnh bình yên, mát dịu - 19 độ. Lần đầu tiên đi 1 mình hơi xa, sợ bị... bắt cóc, máy bay chưa dừng hẳn SR đã bấm số gọi ngay cho anh TZ:

- Em đến rồi!
    - Em đi thẳng ra trước nhé, anh đã ở đây rồi.

Ui, thấy yên tâm ghê đi ^^.

Anh TZ đón SR với nụ cười dịu dàng quen thuộc, áo sơ mi soọc xanh và cravat cùng màu thanh lịch. Buổi sáng được làm ấm với tách trà thảo dược trong một quán cafe nhỏ được thiết kế theo phong cách cổ điển trầm lắng. Lần đầu tiên SR uống trà dạng này. Trong chiếc ly sứ nghi ngút khói là các loại thảo dược nhiều màu sắc nhìn rất vui mắt. Người ta uống trà, còn SR thì... ăn trà, xem loại nào ăn được là... ăn trước rùi mới uống sau ^^

Thấy anh TZ có nhìu đt từ cty gọi đến, anh Vồng và anh Nhộng cũng đang ở cty làm việc, SR đề nghị để SR về ks nghỉ, khi nào anh TZ xong việc thì mấy anh em sẽ gặp nhau sau.

Một con đường nhỏ, 1 village nhỏ làm SR có cảm giác nhẹ nhàng như đang về nhà mình. Căn phòng anh TZ đặt mang lại cho SR cảm giác thích thú với những dây trầu bà và chậu trúc xanh ngắt trong phòng tắm. Tạm biệt anh TZ, SR chợp mắt một tí trong tgian chờ đợi ^^

(còn tiếp)
    Last edited by Sheiran; 30-11-2009 at 08:41 PM.
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

2. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)