Bài 1 đến 10/528

Chủ đề: Ngẫu hứng

Threaded View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Re: Ngẫu hứng

Câu chuyện thứ 1...

Quán rộng, sát quán là một khu đất trống cây cối um tùm rất mát mẻ, nhân viên quán liền mua... gà về nuôi, tổng cộng 6 con.

Dọc quán, mình trồng rất nhiều hoa mười giờ. Lúc mình về, để ý thấy một đoạn, hoa bị mất gần hết, 1 đoạn thì xơ xác. Thấy cũng lạ, vì hoa mười giờ rất dễ sống, không biết sao lại bị chết như vậy, vì phần còn lại sinh sôi rất nhanh.

Từ khi mình về, cứ mỗi ngày lại thấy hoa mười giờ hao hụt dần... sao lại chết nhỉ?

Sáng nay dậy sớm, ra sân ngắm hoa, ngắm luôn... đàn gà 6 con đang tung tăng... ăn những bụi mười giờ của mình, bây giờ đã mất hết gần phân nửa số hoa mình trồng rồi .

Trong tgian ngắn nhất phải giải tán đám gà này

Câu chuyện thứ 2...

Hôm nay mình ăn chay...

Sáng, mọi người cùng ăn chay với mình...

Chiều, mọi người làm đồ ăn mặn, mình quyết lòng ăn chay.

Khi mình ăn uống xong rồi, đầu bếp nói mình:

- Em quên chế ơi, dầu xào đồ cho chế, trước đó em chiên thịt bán cho khách rồi. Vì dầu mình nấu ăn cơm là nước 2 của dầu làm đồ bán mà, giờ em mới nhớ.

Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

2. Có 7 thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Boulevard (18-06-2012),get_out_cs (18-06-2012),Marat Safin (18-06-2012),Nhím con (18-06-2012),OA _ NỮ (21-06-2012),Phu sinh (19-06-2012),thuphong (18-06-2012)