Trang 8 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... LastLast
Bài 71 đến 80/528

Chủ đề: Ngẫu hứng

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Ðề: Ngẫu hứng

Sáng sớm được một phen lên ruột...

7h - Đang nằm ngủ ngon lành, đt reo:

- Alo.
    - Alo, em lên trường của K ngay, có chuyện cần giải quyết gấp với phụ huynh nhé!...cạch...
    - Ặc.c... Ko nói lý do gì hết, thằng nhóc đi học chưa lâu, chuyện gì nhỉ?

Bật dậy, vừa đánh răng, rửa mặt, thay đồ... mà trong đầu vừa nghĩ: "Chuyện gì? Chuyện gì? Chuyện gì?..."

Ko kịp chải đầu, quơ cây trâm quấn tóc lên, phóng như bay đến trường thằng em, trong đầu ko ngừng cầu nguyện: "Chuyện gì cũng được, chỉ cần thằng nhóc ko bị tai nạn, ko bị ai đánh..."

Vừa tới cổng có người... đón mình ngay: "Em vào phòng giám thị đi!"

Đội nguyên nón bảo hiểm lao vào phòng giám thị, thấy thằng nhóc đang ngồi... uống sữa, vừa thở vừa hỏi: "Chuyện gì vậy? K có bị gì không?". Thằng nhóc lắc đầu: "Em không sao?".

Cô giám thị đến giờ mới lên tiếng: "Lúc K băng qua đường bị xe quẹt, bị ghi đông xe thúc vô bụng, K nói không sao nhưng cô giữ cô đó lại, đt cho gia đình đến giải quyết, mà cô đó năn nỉ là đang đi thi gì đó, nên thầy giám thị giữ CMND và ghi số đt lại rồi".

Mình lui cui xem thằng nhóc từ đầu đến chân, từ trước ra sau: "K có đau chỗ nào không? Không sao thật không?"

Thằng nhóc vẫn lắc đầu: "Em không sao, xe hư thôi".

Mình xoay qua cảm ơn thầy, cô giám thị, nhờ cô trả CMND lại cho người ta, thằng nhóc không sao là mình mừng rồi. Thầy giám thị có vẻ nghiêm túc:

- K còn nhỏ, em mua xe dỏm dỏm cho nó chạy, chứ chạy chiếc xe đẹp quá dễ bị cướp lắm.

Mình tình thật: - Dạ em cũng có dặn, nếu bị chặn cướp xe cứ ngoan ngoãn nói: " Mấy anh lấy xe cứ lấy, cho em về nhà".

Thầy và cô giám thị đều bật cười. Mình thật lòng mà ^^...
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

2. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867

Cơ thể mình thật lạ... Mình ko hiểu được, ko kiểm soát được, không biết có ai giống mình ko... Mỗi khi trong lòng mình buồn hay suy nghĩ nhiều về 1 điều gì đó, cho dù mình cố lừa dối chính mình cũng ko lừa dối được cơ thể mình... Nó phản ứng lại bằng cách bệnh vô cớ, vô lý... Chỉ thấy trong ng chẳng còn miếng sức, sốt, đầu óc lâng lâng... uống thuốc cũng vô ích, trừ khi nó tự hết...

4. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    Cơ thể mình thật lạ... Mình ko hiểu được, ko kiểm soát được, không biết có ai giống mình ko... Mỗi khi trong lòng mình buồn hay suy nghĩ nhiều về 1 điều gì đó, cho dù mình cố lừa dối chính mình cũng ko lừa dối được cơ thể mình... Nó phản ứng lại bằng cách bệnh vô cớ, vô lý... Chỉ thấy trong ng chẳng còn miếng sức, sốt, đầu óc lâng lâng... uống thuốc cũng vô ích, trừ khi nó tự hết...
    Mình không kiểm soát được mình thì... nguy thật đấy! Hy vọng em sẽ sớm bình phục!

6. Thành viên cám ơn bài của TeacherABC:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Tối qua đi cỗ vũ bạn trai... của nhỏ em và 1 tên tài xế đá banh. Công nhận, từ xưa đến nay mình chưa bao giờ xem trận đá banh nào vui đến thế, vì cầu thủ 2 đội đều... đá quá giở, cứ như... đi xem hài vậy: Có cầu thủ thì suốt 15p toàn... đón hụt, chân ko chạm được trái banh, chẳng những thế có lúc phản xạ tự nhiên, banh đến là... né ; Cầu thủ thì đón banh hụt lỡ đà té theo kiểu... ke đầu trong hiphop - thường xuyên có những động tác đón bóng rất ư là... ngộ nghĩnh, thủ môn thì banh đến là... xuống tấn, thủ võ như karatedo,..v.v...và..v.v... ko kể hết những pha bóng cười chảy cả nước mắt. Mình và nhỏ em vừa xem, vừa cổ vũ mà vừa ôm bụng cười chịu không nổi, cười suốt hơn nửa tiếng đồng hồ gần như không nghỉ, đến nỗi mình phải níu áo trọng tài yêu cầu... dừng trận đấu cho cầu thủ nghĩ xả hơi đi . Cũng hên là sau hơn 30p có lẽ... quen banh nên tình hình đỡ hơn. (Nếu không chắc giờ cái miệng mình nó chẳng... khép lại được mất )

Trận đấu kết thúc, 4 ng kéo vào 1 quán ăn của người Hoa, mình kiu 1 món đơn giản: Hủ tiếu mực, 3 tên kia thì kiu cái gì đó mà tùm lum từa lưa, đến nổi quán phải dùng quyền trợ giúp... thay người order đến lần thứ 2 thì các món mới xuống được tới... phòng pha chế

Một buổi tối thật vui với 1 nùi... thang thuốc bổ, về nhà ngủ 1 giấc thật ngon, sáng ra thấy người khoẻ hẳn
    Last edited by Sheiran; 08-10-2009 at 11:12 AM.

8. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Đọc tường thuật trận đá bóng của em khôi hài đến nỗi chị đang ăn chén cháo mà bị sặc, phun cả cháo ra bàn phím. Chết cười.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

10. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Hàm Long (21-09-2011)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

May mà trận đấu của MSFC mà Sh tham dự cổ vũ chưa được đưa lên trang nhất topic "Ngẫu hứng" chứ nếu không thì...

12. Thành viên cám ơn bài của TeacherABC:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Đọc tường thuật trận đá bóng của em khôi hài đến nỗi chị đang ăn chén cháo mà bị sặc, phun cả cháo ra bàn phím. Chết cười.
    Hihi.. ấy là em mới tường thuật "sơ sơ" thui đó chị, hum qua em cười mà... chảy nước mắt luôn đó, vì cười liên tục ko ngừng được, vui lắm .

Có 1 cảnh, thủ môn đang... tàn tàn đi bộ (mặt quay về phía khung thành) thì từ sau lưng trái banh lăn... nhẹ nhàng vào lưới. Thủ môn quay lại hỏi: "Thằng nào đá vậy? Sao... hổng cho hay gì hết vậy? Tao đang quay về mà..."

Last edited by Sheiran; 08-10-2009 at 03:12 PM.

14. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    May mà trận đấu của MSFC mà Sh tham dự cổ vũ chưa được đưa lên trang nhất topic "Ngẫu hứng" chứ nếu không thì...
    MSFC đá thì quá hay như dân chuyên nghiệp, miễn bàn rùi ạ ^^

16. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Mưa, trên đường chạy đến cty, ngang 1 quán cafe, mình thấy 1 tên bảo vệ trẻ đang ngồi trước quán, 1 tay cầm dù, 1 tay cầm đt lim dim mắt hát say sưa mà tự nhiên bật cười, chợt nhớ 1 buổi tối trong 1 resort ở Fang thiết lúc trước...

... Lúc đó chắc cũng gần 1h đêm, mình không ngủ được nên lang thang ra bờ biển nằm nghe sóng vỗ. Gần chổ mình có anh bảo vệ nọ đang say sưa nói chuyện với ai đó qua bộ đàm, nói 1 lúc rồi hát, hát 1 lúc rồi lại nói... cứ thế, mình thấy lạ nên cười khúc khích. Anh bảo vệ có vẻ bối rối:

- Khuya rồi sao cô chưa ngủ đi? Ngoài này lạnh lắm.
    - Em thích nghe tiếng sóng, với lại chưa buồn ngủ.
    - Tui hát có phiền cô không?
    - Dạ không, anh cứ hát đi.
    - Buổi tối trực buồn lắm, mỗi thằng 1 khu, đâu có ai nói chuyện đâu, nên mấy anh em thường mở bộ đàm thay nhau hát nghe chơi. Cô thích nghe bài gì ko? Tui hát cho cô nghe?

Bên kia bộ đàm vọng qua:

- Ê, nói chuyện với ai vậy mày?
    - Với khách.
    - Hát đi mày ơi! Hát cho cổ nghe luôn, hỏi cổ thích nghe vọng cổ không?

Mình phì cười. Bên kia lại vọng qua:

- Cô gì ơi cô hát cho anh em tụi tui nghe 1 bài đi!

Mình xua tay với anh ngồi cạnh:

- Mấy anh hát đi! Em ngồi nghe thôi.

... Tiếng sóng biển rì rào, tiếng hát vang khe khẽ... Đêm thổi vào lòng mình những cảm xúc mênh mông...

18. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

deleted
    Last edited by Sheiran; 14-04-2013 at 07:54 AM.

20. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Trang 8 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... LastLast