Trang 33 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 23313233343543 ... LastLast
Bài 321 đến 330/528

Chủ đề: Ngẫu hứng

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Ðề: Ngẫu hứng

Hì.. Kể đêm ấy bệnh gì ngóng... hờn... cũng được mờ muội!

2. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Hàm Long (21-09-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

23. Đêm 19/06/2010

Sang ngày 20 rùi, 9 đêm thức cùng world cup, năm nay là lần đầu tiên mình xem world cup, lần đầu tiên dành tgian xem bóng đá. Trước đây mình chỉ xem đá bóng khi có Việt Nam đá, mình vốn ko mê môn thể thao này, tinh thần dân tộc thì xem thế thôi... Nhớ thưở mới vào ĐH cũng chơi cá độ "cơm áo gạo tiền" cái kiểu sinh viên, nhưng chả bao giờ xem đội mình cá đá thế nào... nghĩ cũng buồn cười.

Thật ra động cơ đầu tiên khiến mình tìm hiểu bóng đá vì thấy đàn ông ko ai là ko mê cái món này, tụi bạn gái mình nhiều đứa cũng mê, mình thì chả biết gì... Thử tìm hiểu vậy, sau này còn xem với... ox tương lai, kẻo mình ko biết gì hắn quăng mình ở nhà vò võ, tới mùa bù khú với bạn bè, rồi 1001 chuyện liên can... biết đường đâu mà lần, đường đâu mà kiểm soát , cái gì cũng "đồng vợ đồng chồng" cho nó chắc cú - anh nhậu thì về nhà, em nấu đồ nhậu mời bạn, thích có thể lai rai chung, thỉnh thoảng hàng quán em cũng đi theo, anh xem bóng đá thì rủ bạn về nhà vừa xem vừa lai rai, em lo phần hậu cần bếp núc, thích ra ngoài xem em cũng đi theo... thế cho nó chắc, nhỉ!

........

Theo dõi cái trò này cũng thú... lại vào trận mới rùi...
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

4. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket huongnhu's Avatar
    Thanks
    1.189
    Thanked 1.694 Times in 317 Posts

Hahah, chị yêu.
    Đọc mấy dòng của chị mừ hnhu thấy sao...thấp thoáng bóng hnhu ở chỏng.
    HNhu cứ thắc mắc quoài: hông biết mắc cái dịch gì mừ mấy thằng chả cứ tụ tập hò hét điếc lỗ tai. HNhu ngồi đây giờ này là tại mấy chả nà.
    HNhu hông biết coi đá banh. Nhưng hồi đi học thì lại đá banh dữ lắm. Đá dzới con chai luôn. Toàn thắng mới ghê chứ! Thắng hông phải do đá giỏi, mừ, do ăn gian giỏi dzới lại cãi giỏi.
    Nhưng có gan ngồi coi như chị giờ thì hnhu...bó tay. HNhu thà ngồi mần thơ mình ên chatbox!

6. Thành viên cám ơn bài của huongnhu:

Hàm Long (21-09-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867

Trích dẫn Trích dẫn của huongnhu Xem bài viết
    Hahah, chị yêu.
    Đọc mấy dòng của chị mừ hnhu thấy sao...thấp thoáng bóng hnhu ở chỏng.
    HNhu cứ thắc mắc quoài: hông biết mắc cái dịch gì mừ mấy thằng chả cứ tụ tập hò hét điếc lỗ tai. HNhu ngồi đây giờ này là tại mấy chả nà.
    HNhu hông biết coi đá banh. Nhưng hồi đi học thì lại đá banh dữ lắm. Đá dzới con chai luôn. Toàn thắng mới ghê chứ! Thắng hông phải do đá giỏi, mừ, do ăn gian giỏi dzới lại cãi giỏi.
    Nhưng có gan ngồi coi như chị giờ thì hnhu...bó tay. HNhu thà ngồi mần thơ mình ên chatbox!
    Thì chị vừa xem vừa mần thơ, vừa đọc thơ em nà

8. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Mới gội đầu xong, vẫn như thưở bé, thích nước, thích tắm gội, nhưng giờ mỗi lần gội đầu lại ngại, vì tóc rụng nhiều...

Ngày xưa ngoại gội đầu cho bằng bồ kết, tóc đen, suông thẳng, dài và dày. 11t không còn ngoại nữa, nhưng cũng còn bồ kết, cắt tóc ngắn bớt đi, vì 1 mình ko thể vật lộn với mớ tóc dài mỗi khi gội đầu, mỗi khi ra gió về thì chải đầu quả là một việc tốn nhiều công sức...

12t - ko còn bồ kết, tóc "bị" lôi đi cắt đến tận mang tai, khóc hết 1 ngày...

Sau khi tốt nghiệp 12 để tóc dài lại, mái tóc dày ngày xưa theo thời gian trải nghiệm cùng "công nghệ dầu gội" đến nay chỉ còn là "một nhúm điều hiu bé tẻo teo"... Mỗi lần chải tóc thấy sao mà... trống vắng chiều nay đến thế, lia vài ba lược là xong...

Tóc ko còn dài, ko còn dày, cũng chẳng còn suông, chỉ được cái là còn đen tuyền, ai gặp mình cũng hỏi có nhuộm tóc ko mà tóc đen đẹp quá, thế là 1 ngày đẹp trời đi nhuộm nó vàng hoe... Anh thợ nhuộm cho mình bảo "tóc gì lì quá, nhuộm 3 lần thuốc mà ko lên màu, ngta nhuộm 1 lần đã lên"... Ờ... cuối cùng là sau khi nhuộm 1 năm nó mới bắt đầu... lên... và "lên" rùi chắc là khó "xuống"... Mặc... Cái gì cũng hết rồi, thôi thì cho hết tất... khỏi vấn vương...

Ngày xưa lúc nào cũng xoã tóc, từ từ thì cột, kẹp, giờ là bới... vì sao...

Vì bây giờ cái vẫn ti toe trên đầu chả còn là tóc nữa... Và ngày xưa vẫn mãi là ngày xưa...

Last edited by Sheiran; 14-04-2013 at 08:10 AM.

10. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Serena's Avatar
    Thanks
    68

Cái ảnh này đáng iu quá đi em!
    Thêm một chiếc lá rụng
    Thế là thành mùa thu...

12. Thành viên cám ơn bài của Serena:

Hàm Long (21-09-2011)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Hi... Hi... Chắc phải.... lựa... cả 1 xấp hở muội!!

14. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Hi... Hi... Chắc phải.... lựa... cả 1 xấp hở muội!!
    Muội đi đám cưới nhà bà con, được chụp có mỗi 1 tấm đấy

16. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

24. Đêm 20/06/2010

Chú út ở CM lên học bồi dưỡng gì đó ở ĐHCS, chú hơn mình 1 tuổi, từ nhỏ chơi thân như bạn bè, chú có bản chất... thuần nông dân, dù làm CA hẳn hoi ^^, mình thích cái chất phát hiền hoà của chú. Trước khi lên SG chú đt dặn đi dặn lại nhớ lên chỗ chú chơi vì: "hai lúa lên sg ko quen ai cũng chẳng biết gì", mình phì cười...

Chú cháu kéo nhau ra quán, gọi cho chú vài món lạ lạ, chú nói có 5 người bạn lên học chung, mình ok, mời ra chơi cùng, người CM mình có cái hay là đi đâu người ta cũng nhận ra... người miền quê , có những đặc trưng mà như giang hồ thường nói là "rửa mấy cũng ko hết mùi phèn", huống chi "ko rửa", mình cứ cười suốt, (đám phục vụ NH đứng ở bàn mình cũng cười suốt ), chỉ việc đơn giản từ bx MTây lên trường thui mà cả nhóm của chú đi lạc từ bx MĐông xuống chợ BThành, xuống chợ AĐông, vòng lên BDương rùi mới tới được trường ... bạn chú trêu sao thấy mình "giống ng xì phố chứ ko giống ng CM", biết sao được, từ nhỏ mình sống với bà ngoại, mà bà ngoại chẳng phải ng CM, mình chỉ nheo mắt "máu là máu ng CM đấy!"...

Chú nhậu dở nên chú và 1 ng nữa... xỉn trước, chú cháu đang định về thì hai anh chị của 1 ng bạn trong nhóm chú đến, từ Bình Tân lên thăm em, bạn chú năn nỉ mình ở lại cùng, ko lẽ anh chị ngta mới đến mà mình về cũng kì, thế là ở lại, anh của bạn chú đề nghị chuyển chỗ cho có ko khí, ok, mình thanh toán rùi tháp tùng theo.

Vừa sang chỗ mới thì trời đổ mưa tầm tã, mình định về sớm cũng đành chờ hết mưa, mọi ng ăn nhậu khí thế, mình chỉ ngồi chơi cho vui. Hết mưa, mình đòi về, mọi ng nói vậy về chung luôn, anh của bạn chú kêu tính tiền, lạ cái là nhân viên đem hoá đơn ra đi 1 vòng mà cũng ko ai nhìn tới, giống như ko thấy , "dzụ này mới nè" , cô nhân viên đưa mắt nhìn mình, Hix... Mình thanh toán xong trong bàn vẫn ko ai có phản ứng gì

Trên đường về thấy buồn cười, về đập trận Itali 1 phát => đi bụi lun

Đây tới cuối tháng chắc ăn mì gói quá, đang lúc nghèo như chưa từng bít nghèo
    Last edited by Sheiran; 21-06-2010 at 12:01 PM.

18. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Phương Lê's Avatar
    Thanks
    982

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    24. Đêm 20/06/2010

Chú út ở CM lên học bồi dưỡng gì đó ở ĐHCS, chú hơn mình 1 tuổi làm CA hẳn hoi ^^,

..... có 5 người bạn lên học chung, mình ok, mời ra chơi cùng,

....... hai anh chị của 1 ng bạn trong nhóm chú đến, từ Bình Tân lên thăm em, bạn chú năn nỉ mình ở lại cùng, ko lẽ anh chị ngta mới đến mà mình về cũng kì, thế là ở lại, anh của bạn chú đề nghị chuyển chỗ cho có ko khí, ok, mình thanh toán rùi tháp tùng theo.

...... anh của bạn chú kêu tính tiền, lạ cái là nhân viên đem hoá đơn ra đi 1 vòng mà cũng ko ai nhìn tới, giống như ko thấy , "dzụ này mới nè" , cô nhân viên đưa mắt nhìn mình, Hix... Mình thanh toán xong trong bàn vẫn ko ai có phản ứng gì

.... Chơi gì mà kỳ zậy..?! Ép con nhỏ quá hà! Làm CA mà hổng biết luật gì hết trơn.?!
    ... trong khi đó chiều hôm qua, mình đi uống nước mía, gần 20 người, tính tiền 92.000đ vậy mà tới 6 người giành nhau trả tiền.... => 6 người này hổng phải CA như bạn của SR! hihi
    Last edited by Phương Lê; 21-06-2010 at 02:04 PM.
    Em đi.... rồi tay gầy nào vẫy
    Em đi.... rồi đôi mắt nào cay..

20. Thành viên cám ơn bài của Phương Lê:

Hàm Long (21-09-2011)

Trang 33 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 23313233343543 ... LastLast