Trang 28 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 18262728293038 ... LastLast
Bài 271 đến 280/528

Chủ đề: Ngẫu hứng

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Default Ðề: Ngẫu hứng

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    Đêm 03/05/2010

Về nhà online 1 tẹo, vừa ăn sầu riêng vừa xem phim Dù gió có thổi - tay L biên kịch phim này hay thật... chuyển thể 1 kịch bản phim Hàn thành phim Việt thế là quá giỏi, ko đột phá nhưng rất thực, logic, ko giống như phim truyền hình từ trước đến nay... mình cảm nhận về tên này chẳng sai chút nào.

Đi ngủ lúc 2h sáng...
    LK cũng đang xem Dù gió có thổi, thích nhất là vợ chồng Hoài Tậu.

Bình Minh đóng vai trùm sò trong film này thật hay.

2. Thành viên cám ơn bài của Lão K:

Hàm Long (21-09-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

5. Đêm 04/05/2010

- Phát hiện một quán cơm VN siêu rẻ, ăn xong tính tiền mà giật mình.

- Đi xem phim Tây sơn Hào kiệt. Xem xong phải chấp nhận 1 sự thật là VN mình làm phim cổ trang chắc... tận thế cũng ko bì với TQ nổi... Hơi buồn. Nhưng nói chung phim này được đầu tư như thế cũng hoành tráng rồi. Nhớ đến phim Để mai tính, xem vui quá chừng vui, thà VN cứ làm phim dạng này cho nó lành ^^

- Đt reo, giọng tụi bạn í ới... Xem phim xong tập trung tại nhà riêng 1 tên trong nhóm - ăn nhậu. Thường con gái ăn, con trai nhậu... Kể tụi nó nghe sáng nay 6h mẹ mình đt "chúc con gái yêu sinh nhật vui vẻ"... Đang ngủ, mình ngớ người "sinh nhật ai mẹ?", "Sinh nhật con chứ ai? Quên rồi hả?", ngớ người thêm một lúc, mình thở dài "Haizz... ngày âm lịch đúng ngày thì chưa tới, ngày dương lịch thì hôm nay là 4/5 mẹ ơi, sinh nhật con 4/4 mà"... Tới phiên mẹ ngớ người "Ôi, bận quá nên mẹ quên mất tháng 5 rồi"...

- Về tới nhà đã hơn 24h...
    Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

4. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Kền kền chờ đợi - 1994 của Kevin Carter

Được trao giải Pulitzer 1994, bức ảnh ghi lại khoảnh khắc một em bé ở Sudan sắp chết đói đang cố lết về phía trại phân phát lương thực của Liên Hợp Quốc cách đó khoảng một km. Cách đó không xa, một con kền kền đang chờ em bé chết để ăn thịt. Bức ảnh khiến cả thế giới bàng hoàng.

Không ai biết điều gì xảy ra với em bé sau đó. Cả nhiếp ảnh gia cũng không biết bởi anh rời đi ngay sau khi chụp ảnh. Nhiều người lên án sự lạnh lùng sau ống kính của tác giả. Ba tháng sau khi chụp bức ảnh này, nhà nhiếp ảnh Kevin Carter đã tự tử vì trầm cảm.

=> Xem tấm ảnh mà thấy quá đau thương, tại sao ng chụp ảnh sau khi chụp xong có thể nhẫn tâm bỏ đi? Sao ko cho thằng bé chút gì để ăn hay ít ra là ẵm nó đến trại phân phát lương thực giúp? Không dám nghĩ đến chuyện gì sẽ xảy ra sau khi người chụp ảnh bỏ đi nữa...

Ôi! thật kinh hoàng Sheiran ạ. Thoạt đầu, khi mới nhìn sơ quan tấm ảnh tui k nhận ra ngay đó là một em bé. Thật không có gì đáng sợ bằng sự lạnh lùng tàn nhẫn của con người, phải thế k bà???

6. Thành viên cám ơn bài của hoaxuongrong:

Hàm Long (21-09-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867

Trích dẫn Trích dẫn của hoaxuongrong Xem bài viết
    Ôi! thật kinh hoàng Sheiran ạ. Thoạt đầu, khi mới nhìn sơ quan tấm ảnh tui k nhận ra ngay đó là một em bé. Thật không có gì đáng sợ bằng sự lạnh lùng tàn nhẫn của con người, phải thế k bà???
    Ừ, cuộc sống đôi khi rất tàn nhẫn kưng à. Như mới đây nhất vừa lên báo 1 vụ ngược đãi trẻ em ở Cà Mau quê tui. Một đứa trẻ 13t đi làm thuê mà ngta nỡ hành hạ còn hơn phát xít thời xưa: Tạt nước tẩy vào người, gắp than bỏ vô miệng, lấy kềm bẻ răng, lấy bàn ủi ịn lên đùi..v.v.. trời ơi... đọc mà rớt nước mắt, mà hận muốn phanh thây mấy người đó ra... Không hiểu nổi sao có những "con" được gọi là "người" hẳn hoi mà có thể hành động như thế. Tui là tui căm nhất chuyện ngược đãi trẻ em... tức ko chịu nổi...

8. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

6. Đêm 05/05/2010.

- 8 chai bia...

- Chui vào ks khóc cả đêm (khóc ở nhà mắc công có ng nghe)... mệt quá ngủ lúc nào ko biết... lâu lắm mình ko khóc... sáng dậy soi gương nhìn cái mặt mà tưởng cái mâm...

- Ước gì lúc mình khóc có tiếng gõ cửa... có một bờ vai rộng... 1 vòng tay yêu thương...

Nhưng cũng chỉ là ước thôi...

10. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Lại có người mượn... bia giải sầu rùi! Thế giờ đã nhẹ nhàng chưa vậy muội?

12. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết
    Lại có người mượn... bia giải sầu rùi! Thế giờ đã nhẹ nhàng chưa vậy muội?
    Giờ thì với em cái gì cũng là... phù du hết lão huynh ui ^^

14. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Giờ thì với em cái gì cũng là... phù du hết lão huynh ui ^^
    Oài.... Đúng là có đấy rồi lại mất đấy muội nhỉ, kg thể nào biết trước được. Có lẽ cứ coi là phù du để lòng thấy nhẹ nhàng hơn!

16. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Hàm Long (21-09-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Bà cứ dzị, tui thì nhậu say, chẳng khóc bao giờ, thề ko khóc nữa, phí nước mắt lắm

18. Thành viên cám ơn bài của MinhThy:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Trích dẫn Trích dẫn của MinhThy Xem bài viết
    Bà cứ dzị, tui thì nhậu say, chẳng khóc bao giờ, thề ko khóc nữa, phí nước mắt lắm

Tui có bao giờ khóc khi nhậu đâu kưng, vì mún khóc thui ko liên wan chiện nhậu . Cũng thề ko khóc nữa lâu rùi, nhưng đôi khi hơi khó giữ lời thề 1 tí í mà

20. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Trang 28 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 18262728293038 ... LastLast