Trang 14 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314151624 ... LastLast
Bài 131 đến 140/528

Chủ đề: Ngẫu hứng

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867
    Thanked 2.923 Times in 850 Posts

Default Ðề: Ngẫu hứng

SR đang thay đồ thì có tiếng gõ cửa, hé cửa nhìn ra, MXMM mỉm cười duyên dáng:

- Sao khóa cửa thế?

(Thay đồ sao ko khóa cửa được chài , xưa giờ SR ghét nhất thay đồ trong phòng tắm )

Lâu ngày gặp lại, nàng Mĩm xinh đẹp hơn lần đầu SR gặp ở SG, diện bộ đồ đen ôm sát gợi cảm, (SR quên - ko chụp ảnh lại về cho anh LMH ngắm ) không những thế - nàng còn vác theo 1 bình rượu... 5 lít, eo ui, í là rượu vang nho mà SR còn thấy... choáng

Chưa đến giờ hẹn, 2 đứa ngồi 8 một lúc rùi chuẩn bị lên đường. Dọc đường kẹt xe kinh khủng, cả 2 cứ sợ trễ giờ nhưng khi đến quán chỉ thấy mỗi anh Cookcoo ngồi đó, thế là 3 ng ngồi 8 đợi mọi ng ^^

(Đt cùi chụp ban đêm ko đẹp, mong bà con thông cảm)

Đợi khá lâu thì anh LA đến - vẫn phong độ như ngày nào (Hum nay anh LA mặc sơ mi trắng + vest, không mặc áo thun đỏ hay áo lụa hawaii như những khi vào SG ) tiếp theo là anh HTNN, Crazy Dog đến. Anh HTNN đúng như "giang hồ đồn đại" - trông hào hoa phong độ lém ^^

Anh Rig đến mang theo 1 bó lan xanh lá cây xinh đẹp tặng SR, ui - SR thích nhất là màu xanh lá cây í...

Tiếp theo chị NDDY cũng đến, duyên dáng với váy caro ngắn ^^. Bình rượu của nàng Mĩm được khui ra. Phải nói là rượu rất ngon, SR thích uống rượu nho nhất, nhẹ và ngọt

Bình rượu vơi quá nữa thì Trâu vàng và em trai đến. Bàn tiệc thêm rôm rả với cuộc gọi của chị PL, hỏi thăm 1 vòng hết thảy mọi ng. Những câu chuyện nối tiếp nhau, dẫn dắt đến chuyện về 1 cánh hoa Tuylip nổi danh tại đất Hà thành , nói ra mới bít - ngoài anh Canhsat thì anh CK và HTNN nhà ta đt 1 phát là ng đẹp sẽ xuất hiện ngay đấy ạ , SR hâm mộ chị Tuylip lâu roài, nên anh CK đt hẹn nàng gặp mặt ở Karaoke, anh LA cũng tán gẫu với ng đẹp ít phút qua phone ^^. Hết bình rượu 5 lít, mọi ng tiếp tục hiệp 2, kéo qua Karaoke. Làm 1 số ly hơi to nên SR đi chậm, bị nàng Mĩm bỏ rơi, lạc qua xe anh LA trên đường di chuyển.

Welcome visit to: My company, My forum, My Blog Thanks all!

2. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Sheiran's Avatar
    Thanks
    4.867

Trích dẫn Trích dẫn của votinh Xem bài viết
    Ai mà dám trấn ... lột em lúc em đang nằm ngủ vậy?
    2 đứa em của em ạ

4. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Default Nhật ký Bắc du ^^

Vào Karaoke, chai Black khui ra được xíu thì anh LA tạm chợp mắt trong giây lát, chị Tuylip vừa đến hỏi ai là anh LA xong đến lấy khăn lạnh lau mặt cho anh LA ngay. (SR có chụp 2 tấm ảnh lúc ấy nhưng mờ quá nên ko post). Một lúc sau thì anh Canhsat đến, nghe nói anh vừa đi 1 đoạn đường rất xa. Anh CS là ng SR mong đợi còn hơn chị hoa Tuylip nhiều lần í , nhìn thấy anh là bít hào hoa đa tình ngay , vui tính nữa. Mọi ng hát hò nhảy múa tưng bừng rất thân thiện.

Tàn tiệc, mọi người chia tay ai về nhà nấy. Anh CS, CK, Mĩm và SR đi ăn cháo trước khi về. Trời bắt đầu se lạnh, anh CS đưa áo khóac cho SR (Gallant wé, áo khóac có 1 mùi hương thoang thỏang í, nghe đồn là Chanel ^^)...

Kết thúc ngày đầu tiên ở HN, có men trong ng nên SR về là ngủ ngay
    Last edited by Sheiran; 14-04-2013 at 11:21 AM.

6. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Default Nhật ký Bắc du ^^

Ngày 28/11/09

Rượu nhẹ nên SR ngủ lúc khỏang 1h và thức dậy lúc... 3h , đi tìm nước uống xong ngủ tiếp và 6h lại thức. Xem tin nhắn và trả lời tin nhắn. Khoảng 9h thì đi đám cưới, đường xa thăm thẳm, vật vã 1 ngày về đến ks lúc 18h trong trạng thái... bèo nhèo . Tắm gội tỉnh táo xong SR và nhỏ bạn thân ở HN đi ăn tối với Mĩm và anh CS. Tiếc là tối đó mọi ng bận nên bữa tối chỉ có 4 ng ^^

Ăn tối xong thì mắt SR bắt đầu mỏi, (người còn mỏi hơn. Hix...). Mĩm và anh CS đi cafe típ còn SR và bạn từ giã về ks.

Ngày 29/11/09

Mĩm hẹn 8h đi ăn sáng nhưng do mệt quá nên SR và bạn ngủ đến gần 10h mới thức . 2 đứa đảo 1 vòng HN, mua Cốm và ăn trưa với bạn trai của nhỏ bạn. Sau đó SR đi gặp vài ng quen.

Chiều, anh HTNN chở SR đến Hồ Tây, cafe cùng anh CS, CK và Mĩm. SR thích nhất khu hồ tây, rất mát, hồ thì rộng mênh mông. Ngồi nghe mấy anh kể những sự tích lúc nhỏ bên hồ tây rất vui. Nhất là anh CS, lúc nhỏ có sở thích lên cafe ở 1 chỗ cao tầng bên hồ tây, lấy ống nhòm zoom ra giữa hồ xem ngta đạp vịt ra đó rùi... dừng lại làm gì ngòai đó (Mừ ảnh ko kể cho SR nghe ảnh thấy gì ).

Cafe xong ai cũng đi có việc, Mĩm đưa SR đi ăn Miến lươn và về ks. Nghe Mĩm nói sân bay gần thui, nên SR cứ thong thả ngồi ăn và 8. Đến khi về ks gần 18h30, tiếp tân hỏi mấy giờ bay, SR nói 20h30, tiếp tân bảo: "Đây ra sân bay 35km đấy chị ạ!" Ặc.c... - "Gọi taxi dùm chị nhé! 10p nữa đến!"

Đường ra sân bay xa thật, nhưng hên là ko kẹt xe, vui nhất là tên taxi hỏi SR:

- Chị mấy tuổi rồi ạ?
    - Chị 26.
    - Chị có chồng chưa?
    - Chị chưa thích.
    - 26 già rồi đấy ạ, ngòai này tuổi chị chưa chồng thì ế rồi. Chị nên lấy chồng ngay đi. Không kịp nữa đâu.

...

Tạm biệt HN, cảm ơn mấy ông anh hào hoa phong nhã đã dành thời gian quí báu cho SR khi SR ở đây. Đặc biệt cảm ơn chị NDDY và Mĩm kưng đã dành nhiều thời gian cho SR và những món quà ngon miệng tặng SR mang về nữa ^^

Anh CS nói ko bít SR về SG có nhớ gì về ng HN ko, chắc là có đấy ạ, nhớ sự hài hước của anh... và 1 chút gì đó nữa, anh nhễ

Hẹn gặp mọi ng tại Sg nhé ^^

8. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

hì,nhờ có em ra HN thfi chị mới lại có dịp đi dạo Hồ Gươm buổi chiều tà, ko biết bao năm rồi mới vào đền Ngọc Sơn đó em , có chút ảnh tặng em đây

Đền Ngọc Sơn

Tháp Bút

Duyên dáng bên Cầu Thê Húc

Tháp Rùa

Một chiều Hồ Gươm

------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

10. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Chài .... Thanks chị...

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803

Tiếp nhá

Anh HTNN và anh Cooko, lần đầu gặp 2 anh

Anh Lá và anh Gang, cứ gọi là .....

Anh Gang và anh TV

Last edited by Nhudadauyeu; 09-12-2009 at 04:45 PM.

13. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    1.803

nào cùng nâng chén

Ai xinh tươi bên bó hoa nhỉ???

Anh Ku tranh thủ ôm ké

Last edited by Nhudadauyeu; 09-12-2009 at 04:46 PM.

15. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    4.867

Hix... hem nhớ có chụp hình và hát dzới anh HTNN lun dzậy là lúc đó hơi say rùi, lúc về mới tỉnh ra

17. Thành viên cám ơn bài của Sheiran:

Hàm Long (21-09-2011)

Thanks
    1.803

Trích dẫn Trích dẫn của Sheiran Xem bài viết
    Hix... hem nhớ có chụp hình và hát dzới anh HTNN lun dzậy là lúc đó hơi say rùi, lúc về mới tỉnh ra
    hiìì, chị chụp trộm cơ mà, sao mà em biết và nhớ đc cơ chứ

19. Thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Hàm Long (21-09-2011)

Trang 14 / 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314151624 ... LastLast