Trang 1 / 2 12 LastLast
Bài 1 đến 10/11

Chủ đề: Lần đầu tiên được làm Bố, Mẹ?????

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Default Lần đầu tiên được làm Bố, Mẹ?????

Vô tình chat cùng Lam Giang và biết bạn sắp có tin mừng...! Lòng bồi hồi nhớ lại ngày đầu tiên được làm Bố khi nhìn thấy đứa bé còn đỏ hỏn nằm trong lòng mẹ... thật hạnh phúc vô cùng! Thời gian trôi qua nhanh nhưng những ký ức sâu đậm ấy thật không thể nào quên!
    Bạn đã từng làm Bố hay đã từng làm Mẹ? Hãy chia sẻ niềm hạnh phúc ấy nhé?
    Last edited by TeacherABC; 20-06-2009 at 04:15 PM.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket sơn_nữ83's Avatar
    Thanks
    26

Default Ðề: Lần đầu tiên được làm Bố, Mẹ?????

Chiều thứ 7, ngồi ở công ty mà ruột gan nóng như lửa đốt. Muốn về quê quá chừng mà không được. Nhớ con da diết.... gặp được topic này của anh ABC đúng là có chỗ để em trút tâm sự rồi.

" Nhóc nhà em tới hôm nay là tròn 20tháng. cháu sinh đúng ngày 20/10 - ngày phụ nữ VN. Hồi mang bầu, bac sỹ dự kiến sinh là 8/10, nhưng quá ngày dự kiến cả tuần mà chẳng thấy gì. Thế là quyết định mổ. bà nội đi xem ngày bảo 20/10 là ngày đẹp, mổ vào buổi chiều là giờ đẹp. Ai ngờ đêm 19 em bắt đầu đau bụng, hic, sáng ra, khi cơn đau dồn dập mới vào viện. bác sỹ khám bảo sinh thường được. Thằng bé chắc thương mẹ, sợ mẹ bị mổ đau đây mà. Nhưng ku cậu ngầy quá, đạp bụng mẹ tung trời, làm mẹ đau tới tận 4h chiều mới chịu chui ra. Hic, tí nữa còn bị ngạt,bác sỹ phải cấp cứu. Hú vía
    Lần đầu tiên tận mắt nhìn thấy con mình bằng xương bằng thịt, đỏ hỏn...Không biết tả cảm xúc của mình thế nào nữa. trông con chẳng giống ai cả thế. Con bé xíu, nằm ngoan ngoãn trong tấm chăn bông mẹ mua, da đỏ ửng, mắt to tròn ngơ ngác. Trời ơi, đầu con sao vừa dài vừa méo thế kia. ... Về phòng hậu sinh, con nằm cạnh mẹ, mắt vẫn ngơ ngác nhìn xung quanh như muốn nuốt gọn tất cả...Trong khi mấy bạn khác cùng oe oe với con đã ngủ ngon hết rồi. mẹ cứ nhìn con, nhìn mãi.... Con có biết mẹ mong con như thế nào không?Rồi mẹ oà khóc, khóc nức nở mà không hiểu vì sao nữa. Có lẽ đây là lần đầu tiên trong đời mẹ hiểu thế nào là khóc vì hanh phúc con yêu ạ. Mẹ đã vất vả bao nhiêu, đau đớn bao nhiêu để đc nhìn thấy con đấy con biết không?.....
    Mới đó mà đã gần 2 năm, giờ con đã chạy thoăn thoắt, đã bi bô nói cười, đã biết gọi mẹ, ông bà...mẹ chỉ không thích cái tính bướng của con thôi. Giống mẹ tính đó không tốt con ạ. và lười ăn nữa.Ghét lắm....Nhớ con lắm con ơi .Mai mẹ sẽ về...."
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Lê_Minh_Hòa
    Guest

Tuy chưa có gia đình và chưa có con. Nhưng Hòa hiểu, đồng cảm và chia sẻ với niềm hạnh phúc khi được làm cha, làm mẹ của các anh chị và các bạn!

Newbie Photobucket Maruko's Avatar
    Thanks
    0

Smile Ðề: Lần đầu tiên được làm Bố, Mẹ?????

Có em bé thích thật nhỉ!!!! Bà chị ơi em bé xinh quá..... Ko bít bao giờ mình mới có 1 đứa... ha ha

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket sơn_nữ83's Avatar
    Thanks
    26

Trích dẫn Trích dẫn của Maruko Xem bài viết
    Có em bé thích thật nhỉ!!!! Bà chị ơi em bé xinh quá..... Ko bít bao giờ mình mới có 1 đứa.
    Nếu em đã đủ tuổi làm mẹ, thì em muốn lúc nào là được lúc đó mừ
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

haizz, cảm giác làm mẹ ôi hạnh phúc biết bao, đến bây giờ vẫn thèm muốn được sinh thêm baby nữa mà ko biết có làm được ko
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của nhudadauyeu Xem bài viết
    haizz, cảm giác làm mẹ ôi hạnh phúc biết bao, đến bây giờ vẫn thèm muốn được sinh thêm baby nữa mà ko biết có làm được ko
    Điều hạnh phúc nhất là giây phút ẵm bé con trong vòng tay! Tình cảm đó thiêng liêng làm sao...!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    Điều hạnh phúc nhất là giây phút ẵm bé con trong vòng tay! Tình cảm đó thiêng liêng làm sao...!
    hi, cảm giác hp ấm áp nhất đó là khi em đc bsĩ cho nhìn mặt bé con, ôi sao đáng yeu đến vậy, cảm giác mọi dau đớn tan biến....
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    [COLOR="Red"]
    Nhớ lại ngày đầu tiên làm mẹ, lần đầu ẳm con trong vòng tay vui biết mấy
    ĐỜI LÀ VẠN NGÀY SẦU

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Anna's Avatar
    Thanks
    851

Một cảm giác khó tả! một hơi ấm kì diệu kết nối tình mẫu tử ^_^
    Khát khao bay giữa bầu trời. Nếu có kiếp sau...chỉ xin làm cơn Gió, lang bạt đó đây...

Trang 1 / 2 12 LastLast