Trang 11 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 LastLast
Bài 101 đến 110/184

Chủ đề: Tản mạn chuyện đời thường.

Hybrid View

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Tản mạn chuyện đời thường.

Vậy hả anh, để em mơ mộng tý đi mà, em tin ở anh rồi... vẫn lo, hìhì...
    Em vẫn như ngày xưa

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Mắt Ngọc Xem bài viết
    Vậy hả anh, để em mơ mộng tý đi mà, em tin ở anh rồi... vẫn lo, hìhì...
    yên tâm, yên tâm, anh sẽ lo hết cho em mờ...
    Em cứ tin ở anh...đừng lo!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket sơn_nữ83's Avatar
    Thanks
    26

Sáng nay mãi không thấy chị bạn cùng phòng tới, gọi điện cũng bắt máy. Sốt ruột, k biết có vấn đề gì không, vì 2 ngày nữa chị ấy nghỉ làm chuẩn bị sinh. Gọi cho anh chồng thì biết đang ở bệnh viện rồi. Hic, nhanh quá. Anh giám đốc cho một câu: đúng là giống siêu ngắn ngày. Mới cưới hơn 5 tháng..
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Tối nay đến nhà bạn ăn tiệc đầy tháng cháu của bạn, rồi định rủ nhau đi dạo quanh hồ, nhưng lạnh quá, vô clup ngồi, chọn phòng VIP để nghe nhạc. Bạn hỏi uống gì? Mình khi đó chợt cảm thấy buồn, trống trải quá chỉ muốn có chất gì, châm vào da thịt cho tê liệt, cho ko nghĩ suy, để trở thành một bản năng ..."Tiêu cực quá"

Bạn bày ra đủ mọi trò chơi, tùy thích chọn, nhưng mình chỉ chọn rượu cho nó lành, rồi kệ mọi người, nhâm nhi ly XO. Bạn ra dụ dỗ đủ nhời, xong mình vẫn lạnh ...Bạn nói "thế mà cứ tinh tướng, muốn hành động theo bản năng, đây nè, những thứ này mới đủ kích thích..." Mình trả lời bạn "phải, mình thích làm điều gì đó theo bản năng, nhưng đó là bản năng của một con ngưởi..." Chứ ko phải bản năng của con vật..." Bạn lặng lẽ bước đi
    Ôi bạn ta!
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket sơn_nữ83's Avatar
    Thanks
    26

9h40 sáng thứ 6 . VỪa online vừa làm việc tại nhà. Công ty đã đi nghỉ mát từ hôm qua. Mình không đi , định ở nhà với con, tưởng dc thảnh thơi mấy ngày. Ai dè bị úp một đống việc.Kể ra cũng muốn đi với công ty lắm. Nhưng mọi người đều có gia đình, có bạn đi cùng.Mình đi một mình hoá vô duyên.Ku Bi thì mình k dám cho đi vì xa quá. Bỗng dưng thấy...nản.
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của sơn_nữ83 Xem bài viết
    9h40 sáng thứ 6 . VỪa online vừa làm việc tại nhà. Công ty đã đi nghỉ mát từ hôm qua. Mình không đi , định ở nhà với con, tưởng dc thảnh thơi mấy ngày. Ai dè bị úp một đống việc.Kể ra cũng muốn đi với công ty lắm. Nhưng mọi người đều có gia đình, có bạn đi cùng.Mình đi một mình hoá vô duyên.Ku Bi thì mình k dám cho đi vì xa quá. Bỗng dưng thấy...nản.
    chia sẻ
    với bạn thế bao nhiêu là người trên niềm riêng , thế mà không rủ ai , hihi
    khối người muốn đi cùng ........

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của phicongt42 Xem bài viết
    chia sẻ
    với bạn thế bao nhiêu là người trên niềm riêng , thế mà không rủ ai , hihi
    khối người muốn đi cùng ........
    Ừ nhỉ, sao SN ko rủ bác đi cùng nhỉ. thật là một sự vô tình đàng tiếc. Bác luôn là người bạn đồng hành thú vị mà.
    Que Sera, Sera

Thanks
    26

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Ừ nhỉ, sao SN ko rủ bác đi cùng nhỉ. thật là một sự vô tình đàng tiếc. Bác luôn là người bạn đồng hành thú vị mà.
    Ai chứ bác phicong này tuy em chưa bit về bác ấy, nhưng danh của bác ấy thì ...vang lắm rồi . em chịu, k dám luôn
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket hoa_xương_rồng's Avatar
    Thanks
    0

Một ngày T7 như mọi ngày T7 ... chui rúc trong fòng ... ước gì mình ko fải nghỉ nữa ngày ... chưa bao giờ thèm đc bận rộn như thế này ... nhất là trong những ngày cuối tuần ... tránh gặp mặt bạn bè ... tránh tất cả ... thôi thì tận hưởng 1 giấc ngủ sâu để đêm nay lại thao thức vậy .... ngày wa ngày .. vẫn thế ...
    Sóng gió cuộc đời nuôi ta lớn
    Ân tình bạc bẽo dạy ta khôn

Thanks
    4.403

Lần đầu tiên mình nhìn thấy một người bị tâm thần phân liệt. đó là bệnh thần kinh, Xong gia đình người bạn nói là bị ma ám, cần phải trục ma. Họ nhờ mình giới thiệu thày đến trừ tà.
    Nào mình có biết ai, nhưng chợt nhớ ra có cậu bạn là bác sĩ thú ý, có lần nào đó nói môn nhân điện học có thể chữa được bệnh này, mình liền nhờ he tới cùng mình tới nhà bạn coi sao...
    Môn nhân điện học này mình nghe nói từ lâu, bạn bè mình giới thiệu họ đi học cũng vài ba người. Có người theo được, có người bỏ, cậu bạn bsty là một bậc sư phu cao thâm, he sau giờ làm đi chữa bệnh cho mọi người. Nhiều lần he ngỏ ý chữa bệnh dị dứng cho mình, xong lòng tin về môn NDH ko được vững vàng lắm nên mình ko theo cũng ko để he chữa bệnh...
    Hôm qua thấy he dùng xa luân, thu lấy năng lượng của thiên nhiên áp bàn tay vào các huyệt đạo để trấn áp tà mà trong cơ thể bạn mình...
    Cậu bạn bs đã ko trụ nổi, sức mạnh trong người bạn mình đã phản ứng dữ dội, bạn mình biến thành người khác, gào thét...
    Gia đình bạn nhìn đã quen với cảnh này rồi, còn mình thì lần đâu tiên mới thấy, co rúm lại vì sơ hãi. Cậu bạn bs gọi thêm người đến để giúp, xong mình ko cho, thử sức he thế đủ rồi.
    2 giờ sau, bạn mình có lẽ mệt quá nằm im. Mình biết bạn ko hề bị ma ám. Từ ngày gia đình bạn có hoạch tài bất ngờ, trở lên giàu có, vợ chồng bạn lao vào ăn chơi sống gấp, dùng quá nhiều loại thuốc kích thích nên bạn trở lên hoang tưởng, và hoá chất gây cho bạn bị lâm cảnh này chính là ice, nghĩa là trò đập đá.
    Mình thường xuyên thấy bạn dùng, và bạn mời mình nhiều lần, xong mình chỉ chiều bạn mà thử chút rồi nhả khói ra hết. Về nhà lên mạng tìm hiểu về chất hoá học ice này, thấy nguy hiểm vô cùng, chỉ cần dùng trong vòng 6 tháng, sẽ huỷ hoại bộ não bằng dùng thuốc lắc 10 năm...Mình khuyên bạn, xong bạn ko nghe.
    Đúng là chỉ trong 6 tháng, bạn đã trở lên như một xác ma. Nhìn bạn mà thương cảm. Nước mắt cứ chảy dài. Nếu muốn giúp bạn bây giờ là phải làm thật triệt để và phải nhẫn tâm...
    Mình bàn với gd bạn, đưa he đi xa. Chỉ cần he ko dùng, he sẽ bình thường. Bạn tỉnh giấc, nghe mọi người đang bàn luận, lo lắng, bạn xin lỗi và hứa sẽ cùng đi với gd nhưng với điều kiện mình phải đi cùng.
    Que Sera, Sera

Trang 11 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 LastLast