Trang 446 / 447 Đầu tiênĐầu tiên ... 346396436444445446447 LastLast
Bài 4.451 đến 4.460/4462

Chủ đề: Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Ốm quá. Chưa bao giờ ốm yếu như thế. Tất cả mọi sinh lực, sức lực, khí lực của mình giờ đây mong manh như làn khói lam chiều. Khi tụ khi tan khi tàn khi tản...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Lão K (23-10-2013),Phu sinh (20-10-2013),TeacherABC (21-10-2013),thuphong (20-10-2013)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Ốm quá. Chưa bao giờ ốm yếu như thế. Tất cả mọi sinh lực, sức lực, khí lực của mình giờ đây mong manh như làn khói lam chiều. Khi tụ khi tan khi tàn khi tản...
    Chắc tại thiếu hương vị quê nhà rồi đó chị Oa. Cố lên nhé!

4. Có 2 thành viên cám ơn bài của TeacherABC:

OA _ NỮ (22-10-2013),Phu sinh (21-10-2013)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    Chắc tại thiếu hương vị quê nhà rồi đó chị Oa. Cố lên nhé!
    Chắc thế quá Tec à. Nỗi nhớ VN, nhớ quê hương của OANU mỗi ngày thêm da diết xong cũng vô cùng buồn bã vì thân phận mình chẳng khác nào như chiếc bánh mì kẹp thịt. Làm khách nơi quê hương và sống lạc lõng trong ngôi nhà của chính mình.
    Que Sera, Sera

6. Có 7 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Ban Mai (27-02-2014),Cùi Bắp (23-10-2013),Emanuel (27-10-2013),Lão K (23-10-2013),Phu sinh (23-10-2013),TeacherABC (27-10-2013),thuphong (10-03-2014)

Newbie PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    2.540

Hnay 1 lần nữa phải cảm ơn MX.

8. Có 2 thành viên cám ơn bài của Ban Mai:

Độc hành (11-03-2014),Phu sinh (11-03-2014)

Thanks
    4.403

Hôm nay cảm thấy người khoẻ một chút, vào lại NR thấy vẫn còn Lững thững với thời gian, cảm thấy cõi lòng xao xuyến như vừa xuyên qua một cơn mơ lạ...

Mấy năm nay OANU bị mắc một căn bệnh về đường hô hấp. Bệnh này cứ như ma ám. Khi đến bất chợt, khi đi ko ai hay. Nhiều lần cận kề bên gianh giới sống và chết nên ảnh hưởng đến tâm lý tiêu cực, dẫn đến bệnh trầm cảm nghiêm trọng, ko còn ham muốn "nhiều vấn đề" nữa.
    Có nhiều khi cảm thấy bi quan, lý trí ko kiên định lạm dụng drug quá mức nên tâm sinh lý bị khống chế, Cứ luôn quanhquẩn trong một vòng tròn ko sao thoát ra được.
    Những số lần đi bác sĩ tâm lý dày dặc vẫn ko điều trị nổi bệnh, OANU tìm đến con đường tâm linh như một cứu cánh để bản thân thoát khỏi tâm sinh bệnh khổ này.
    OANU ngồi thiền, tập thở và niệm Adida mỗi ngày, nhưng dường như công lực mình chưa đủ nên vẫn bị lạc lối.
    OANU tìm gặp đức hòa thượng ở chùa PH, ông thày thân quen với gia đình ON mấy chục năm để nhờ giúp đỡ. Khi vừa gặp mặt, Thày phán luôn câu.”Con bị ngải hành rồi”
    Ông thày này theo phái Mật tông, thày nổi tiếng về trị bùa ngải và trục ma quỷ.
    Thày phán xong rồi thày tính ngày giờ, bắt OANU đến chùa để thày chữa trị.
    Trong khi thày để tay trên đỉnh đầu OANU đọc kinh phật, phụ giúp thày còn mấy đệ tử dọc kinh gõ mõ họa theo thầy thì phần hồn OANU vẫn tỉnh như sáo, không giống như lời thầy cảnh báo rằng hồn xác OANU rất giao động, ở trong trạng thái mê mê tỉnh tỉnh.
    Nghe thày niệm kinh một hồi, OANU buột mồm thốt lên. “Sao dạo này đầu tóc râu ria thày để lởm chởm vậy, có cần con lát nữa cạo giúp thày ko”
    Nghe ON nói, Thày và các đệ tử stop ngay lập tức, và thày phán.
    “Thôi thì con đi tìm người nào buộc dây thì người đó cởi dây vậy.”
    OANU liền trả lời thày.
    “Thày biết con bao nhiêu năm nay, sống hiền lành an phận, ko bao giờ làm tổn thương đến một ai, thì có ai lỡ hại con hả thày”
    Thày trả lời
    “Có đấy, về nhà tự bạch bản thân đi…”
    Một thời gian sau, OANU tâm sự với mục sư quen thân bệnh của mình ko sao chữa khỏi vì các bác sĩ ko tìm ra nguyên nhân, và còn gọi căn bệnh đó là hội chứng 911, nghĩa là hội chứng nghiện cấp cứu.

Vị mục sư đáng kính sau khi nghiên cứu và khảo nghiệm ở những mục sư khác. Họ kết luận OANU bị ma nhập, lên gây lên chứng nghẹt thở khó tả như vầy…

Và họ nói OANU cần phải sớm “khử tà diệt ma”
    Lần đầu tiên OANU dự buổi lễ trục ma mà mình là nhân vật chính như thế.
    Họ để OANU ngồi trên một chiếc ghế giữa một vòng người dẫn đầu là mục sư. Họ đi vòng quanh OANU, vừa nhảy vừa hát thánh ca, Thỉnh thoảng vị mục sư lại ra chạm tay vào đầu OANU.
    Thấy khuôn mặt mọi người biểu cảm rất trầm trọng, ngược lại thân hình họ lại lắc lư,nhảy rất xung làm OANU cố kiềm chế vẫn ko nén được phì cười. OANU liền bảo họ stop, OA cảm thấy rất chóng mặt, có lẽ con ma nó bị văng ra ngoài rồi.
    OANU đứng dậy bắt chân bắt tay cám ơn mọi người và nói.
    “Quyền năng của Đức chúa trời như phép nhiệm mầu, OANU có lẽ từ nay khỏi bệnh rồi”
    Hai lần OANU tìm đến tôn giáo ko phải là để chữa bệnh mà là để minh chứng bản thân ko bị “ma ám hay bùa ngải” như các vi tôn sư phán. Bệnh OANU chỉ là bệnh “sợ chết” mà thôi. Hì hì.
    OANU đọc ở đâu đó câu nói này.
    Có ba điều bạn ko bao giờ nên tin ở cửa miệng của ba loại người.
    1. Gái ế nói ko thèm lấy chồng.
    2. Con buôn nói bị lỗ vốn.
    3. Người già nói ko sợ chết.
    Lần về VN vừa rồi, hai lần OANU làm cho cả nhà một phen kinh sợ. Khi cơn khó thở ập tới. OANU run rẩy, thân hinh lạnh toát, nước mắt trào ra và luôn mồm giục mọi người gọi xe cấp cứu.
    Nhưng khi biết đây là ở VN, xe cấp cứu ko thể đến trong 3, 5 phút như ở Ca, OANU vội vàng hít thở sâu để trẫn tĩnh qua cơn khó thở.
    Khi thời khắc nguy hiểm qua đi, anh chị OANU hỏi OA.
    Sao em làm quá lên thế, làm anh chị hết hồn.
    OANU trả lời.
    EM SỢ CHẾT.
    Que Sera, Sera

10. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Phu sinh (17-07-2015),SunWild (09-11-2018)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Hôm nay cảm thấy người khoẻ một chút, vào lại NR thấy vẫn còn Lững thững với thời gian, cảm thấy cõi lòng xao xuyến như vừa xuyên qua một cơn mơ lạ...
    ............

Lần về VN vừa rồi, hai lần OANU làm cho cả nhà một phen kinh sợ. Khi cơn khó thở ập tới. OANU run rẩy, thân hinh lạnh toát, nước mắt trào ra và luôn mồm giục mọi người gọi xe cấp cứu.
    Nhưng khi biết đây là ở VN, xe cấp cứu ko thể đến trong 3, 5 phút như ở Ca, OANU vội vàng hít thở sâu để trẫn tĩnh qua cơn khó thở.
    Khi thời khắc nguy hiểm qua đi, anh chị OANU hỏi OA.
    Sao em làm quá lên thế, làm anh chị hết hồn.
    OANU trả lời.
    EM SỢ CHẾT.
    Hì... Hì... Vậy có lẽ các BS chẩn đoán đúng, Oa bị hội chứng nghiện 911 rùi! Chắc phải dzìa VN nhiều nhiều mới hy vọng chữa được quá!

Haizz... Tập thiền và thở thời gian phải tính bằng tháng bằng năm mới biết được hiệu quả!

12. Thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

OA _ NỮ (17-07-2015)

Thanks
    4.403

OANU ko kiên trì được PS ơi. Thà đi gym tập ra mồ hôi còn được, chứ ngồi thiền tập thể là OANU lại bị phân tâm. Nên bệnh cứ khi On khi OF
    Que Sera, Sera

14. Thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Phu sinh (19-07-2015)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

.
    Lâu lắm mới thấy Oa nữ xuất hiện. Khỏe và vui thường k? Chúc Oa nữ và tất cả các mem còn lại của Niemrieng luôn vui, khỏe nhé.
    Sẽ còn có ngày mai

16. Có 3 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Ban Mai (25-08-2015),OA _ NỮ (07-08-2015),Phu sinh (27-07-2015)

Thanks
    4.403

Cám ơn chị TP. OANU vẫn luôn nhớ tới chị, bạn bè và tất cả các anh chị em ở ngôi nhà nhỏ này. Chúc tất cả mọi người hạnh phúc và bình an trong cuộc song.
    Que Sera, Sera

18. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Ban Mai (25-08-2015),Phu sinh (10-08-2015),thuphong (08-08-2015)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket songdeyeu's Avatar
    Thanks
    30

Ngôi nhà Đứa con tinh thần của bao người bây giờ vườn không nhà trống.Buồn
    Nếu lúc nào kiếp người quá khổ
    Hãy yêu đời như đã tự yêu ta.

-NX-

20. Thành viên cám ơn bài của songdeyeu:

Phu sinh (15-09-2015)