PDA

View Full Version : Tâm tình quán

Pages : 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10

thuc sinh
23-05-2009, 01:29 AM
Mình hoài cổ, khoái già hok à.... Cứ phải gọi bằng "chú" mới ưng á... :nguong:
thôi thì để mình giới thiệu "ông anh" 37 tuổi, độc thân vui tính, rõ già nhé!

thuc sinh
23-05-2009, 01:33 AM
Giờ mới xuất hiện hả R. Vào muộn bị phạt nè...
Hải Triều ở đâu dzị ta?
PL cũng đang đói bụng nè...
thưa cô, HT là một khu phố ăn đêm nằm ở khu giáp ranh quận 1&4, đặc biệt nhộn nhịp sau 12h đêm, giành cho các đối tượng " sống về đêm" sau khi " xuống nhạc" đóng cửa là ra đó, nên nhìu khi khá là phức tạp, chính tại nơi này Cảnh sát Sơn đã bị người nhà 5 cam chém chết, mở đầu cho vụ án lớn sau này.....

phale
23-05-2009, 01:34 AM
Nói "bắt" cho oai thôi, lúc ngồi với "em nó" có hai thằng da vàng, mũi tẹt cứ nhìn anh hằm hằm, may mà "em nó"... ăn vạ nên mới thành "con tin" giờ đem rao bán thế này, tưởng bán đổ, bán tháo cho xong, ai ngờ mới show một tý lại đắt như tôm tươi thế này hehehhehe (có người tức bể bụng mà không dám nói ra) :rolleyes: :rolleyes:

Tội nghiệp con tin...
Làm gì anh NN mà anh ấy hận... bắt cóc đem đi bán đổ bán tháo thế kia...
Thương con tin quá đi....:acac:

phale
23-05-2009, 01:38 AM
Có chị.
Thèm ăn đồ VN quá..Có bánh cuốn đêm ko? chấm với cà cuống...
Miến gà, lòng gà trứng non
....Thôi ko nói nữa...ko thì ngập vườn thơ toàn mùi đồ ăn.

Thêm vài món nữa chị ơi cho bõ công chị em mình cùng thèm....:acac:

Ui...mình đói... giờ này cơm ở đâu...

Cỏ Lạ
23-05-2009, 01:38 AM
thôi thì để mình giới thiệu "ông anh" 37 tuổi, độc thân vui tính, rõ già nhé!

37 mới gọi là anh thôi. Tốt thì xem có ông nào 73 là ưng ý đấy.... :ngoaymui:

Cỏ Lạ
23-05-2009, 01:40 AM
Ui...mình đói... giờ này cơm ở đâu...

Nãy giờ toàn thấy chị em phụ nữ chúng mình kêu đói.... Đàn ông ăn gì mà hok kêu nhỉ :ngap:

Phu sinh
23-05-2009, 01:42 AM
thưa cô, HT là một khu phố ăn đêm nằm ở khu giáp ranh quận 1&4, đặc biệt nhộn nhịp sau 12h đêm, giành cho các đối tượng " sống về đêm" sau khi " xuống nhạc" đóng cửa là ra đó, nên nhìu khi khá là phức tạp, chính tại nơi này Cảnh sát Sơn đã bị người nhà 5 cam chém chết, mở đầu cho vụ án lớn sau này.....

Hì..Hì... Giờ này mà ra đấy tha hồ rửa mắt với vẹo cổ!

RIP
23-05-2009, 01:50 AM
Có chị.

Chị yêu nhớ đồ VN hay nhờ gì gì đó VN? :D

Véo cằm RIP nè...hị hị :hi:

Véo cằm lại cô Cỏ Lạ. May mà mới chỉ véo cằm :nguroi:

Giờ mới xuất hiện hả R. Vào muộn bị phạt nè...
Hải Triều ở đâu dzị ta?
PL cũng đang đói bụng nè...

thucsinh đã trả lời rồi đó PL :)

Hì..Hì... Giờ này mà ra đấy tha hồ rửa mắt với vẹo cổ!

Mới ra đó, chẳng có gì là nhộn nhịp với cả mỏi mắt, vẹo cổ cả các bác ah! Măm xong là chuồn nên cũng không lo lắm! :D

kehotro
23-05-2009, 08:47 AM
Hoan hô Rip đã về nhà .Gớm! Lưu lạc mãi tận phương nao mà giờ mới trông thấy . Về rồi thì năng vào mà vui cùng mọi người Rip nhé !Chúc sức khỏe!

kehotro
23-05-2009, 12:49 PM
Vừa bắt nhịp lại thi hứng, nghiêng bầu mà dốc thơ. Hoàn thành xong đang tấp tểnh mừng thầm . Bấm gởi bài mới hay đứt mạng ! Quay trở lại thì ôi thôi. Một khung trả lời trắng xóa . Tiếc thay!

Phu sinh
23-05-2009, 12:53 PM
Vừa bắt nhịp lại thi hứng, nghiêng bầu mà dốc thơ. Hoàn thành xong đang tấp tểnh mừng thầm . Bấm gởi bài mới hay đứt mạng ! Quay trở lại thì ôi thôi. Một khung trả lời trắng xóa . Tiếc thay!

Cho chừa cái tội không chịu lưu trước rồi hãy post! Tiếc đứt ruột chưa!!!:hokchiuthua:

NHAT NGUYET
23-05-2009, 12:59 PM
Cho chừa cái tội không chịu lưu trước rồi hãy post! Tiếc đứt ruột chưa!!!:hokchiuthua:
Thỉnh thoảng tớ cũng bị như KHT, gặp trường hợp đó cách duy nhất là quên luôn bài ấy đi, chẳng bao giờ viết lại được nữa, thật sự có những lúc tiếc... đứt cả... dây lưng quần, nhưng cũng đành chịu. :o

Phu sinh
23-05-2009, 01:05 PM
Thỉnh thoảng tớ cũng bị như KHT, gặp trường hợp đó cách duy nhất là quên luôn bài ấy đi, chẳng bao giờ viết lại được nữa, thật sự có những lúc tiếc... đứt cả... dây lưng quần, nhưng cũng đành chịu. :o

Hồi xưa mình cũng bị thế, cũng nhờ cái mạng khỉ gió vnn trên công ty, mỗi lần gió nổi kéo mưa là mạng lắc theo, bị vài lần có kinh nghiệm luôn! Gõ trên notepad trước rồi cóp vô la chắc ăn!

COCKOO
23-05-2009, 03:19 PM

Hồi xưa mình cũng bị thế, cũng nhờ cái mạng khỉ gió vnn trên công ty, mỗi lần gió nổi kéo mưa là mạng lắc theo, bị vài lần có kinh nghiệm luôn! Gõ trên notepad trước rồi cóp vô la chắc ăn!

Em có cách này lần sau các bác rút kinh nghiệm nhé. Nếu trong trường hợp này các bác hãy bình tĩnh và hết sức bình tĩnh nhấn phím back giúp em, nếu chưa hiện thì thêm Ctrl + Z cho chắc. Rồi nó sẽ hiện các thành quả của các bác thôi ạ, lúc đó copy and paste vào notepad cũng chưa muộn. Thật đấy, em bị nhiều rồi. Nhớ đừng có Reload là ok.

kehotro
23-05-2009, 04:22 PM
Em có cách này lần sau các bác rút kinh nghiệm nhé. Nếu trong trường hợp này các bác hãy bình tĩnh và hết sức bình tĩnh nhấn phím back giúp em, nếu chưa hiện thì thêm Ctrl + Z cho chắc. Rồi nó sẽ hiện các thành quả của các bác thôi ạ, lúc đó copy and paste vào notepad cũng chưa muộn. Thật đấy, em bị nhiều rồi. Nhớ đừng có Reload là ok.

Mọi khi vẫn hay bị như thế nhưng cứ nhấn back là OK .Hôm nay, mới thấy hẫng cả người khi back rồi mà trắng xóa .Phải chi biết chiêu Ctrl + Z thì đã được toại nguyện rồi ! Bài này có hồn mà mất thì đau thật!

Làm thơ lâu lâu mới bắt được cái hồn thơ mà như thế thì thật quá sức tưởng !

Cám ơn COCKOO rất nhiều!

Klosen
23-05-2009, 06:45 PM
Có chị.
Chị ON ơi, đầu ngõ nhà em có chỗ bán bún, phở ngan gà, miến ngon lắm. có cả trứng gà non nữa. ĐÚng như sở thích của chị nhé. Ngon ơi là ngon:D:D:

NHAT NGUYET
23-05-2009, 07:10 PM
Chị ON ơi, đầu ngõ nhà em có chỗ bán bún, phở ngan gà, miến ngon lắm. có cả trứng gà non nữa. ĐÚng như sở thích của chị nhé. Ngon ơi là ngon:D:D:
Trong... bao tử em, cả một... hồn ăn uống
Miệng vẫn nhai, vẫn nhóp nhép thèm....

OA _ NỮ
23-05-2009, 07:11 PM

Mới ngủ dậy, sáng đói bụng quá mà em đã quyến rũ chị mấy món ăn đó thì chị đổ kềnh, đổ càng ra mất em ơi.
Thanks em, nhờ em nhắc, mai chị sẽ nấu miến thập cẩm. Nấu băng miến Đại hàn, dai và ngon lắm.

Klosen
23-05-2009, 08:21 PM
Mới ngủ dậy, sáng đói bụng quá mà em đã quyến rũ chị mấy món ăn đó thì chị đổ kềnh, đổ càng ra mất em ơi.
Thanks em, nhờ em nhắc, mai chị sẽ nấu miến thập cẩm. Nấu băng miến Đại hàn, dai và ngon lắm.
vậy à chị. Chắc chị nấu ăn ngon lắm. Vậy mà em cứ tưởng chị chỉ biết làm thơ Say và uống rượu thui chứ:D:D:D ke ke. Em đùa chút nhé

OA _ NỮ
23-05-2009, 09:50 PM
Ui ui, Chị là đầu bếp cừ khôi đó nhe. Dám tự hào đó. "giỏi nhất là nấu các món nhậu"

Khuyết
23-05-2009, 09:53 PM
Ui ui, Chị là đầu bếp cừ khôi đó nhe. Dám tự hào đó. "giỏi nhất là nấu các món nhậu"

Ối thế mà hàng xóm với nhau mà kg bao giờ được thưởng thức tài của OA _ NỮ nhỉ.

OA _ NỮ
23-05-2009, 10:31 PM
Ối thế mà hàng xóm với nhau mà kg bao giờ được thưởng thức tài của OA _ NỮ nhỉ.

Được ăn sá sùng và thịt bò sốt vang đó thôi. "Ả, ko riêng CVK được ăn mà rất nhiều người cũng đã ăn qua 2 món này On làm rồi mà"

NHAT NGUYET
23-05-2009, 10:36 PM
Được ăn sá sùng và thịt bò sốt vang đó thôi. "Ả, ko riêng CVK được ăn mà rất nhiều người cũng đã ăn qua 2 món này On làm rồi
mà"

Sá sùng là cái món gì thế ON? hình như là đặc sản biển thì phải? NN chưa biết đến bao giờ? nghe lạ ghê ! ăn nó như thế nào nhỉ? ah còn cả rượu ngán nữa? NN ko có tâm hồn ăn uống lắm, nhưng nghe thấy món lạ thì cũng muốn biết. :rolleyes: Nhớ một lần có dịp về Miền Tây sông nước, cũng thử đủ cả từ món bông điên điển, đến các loại cá .... nhưng nhớ nhất vẫn là món nem (chua) Lai Vung, thấy hàng quán bên đường treo bảng, bảo xe ngừng lại, vào mua ăn thử, mới cắn một miếng, chưa kịp nhai, chạy ngay ra đường, nhả ra ko kịp... nó cứ ngọt ngọt, tanh tanh, ko chua, không cay gì cả, chịu không thể nuốt được.

OA _ NỮ
23-05-2009, 11:29 PM
Sá sùng là cái món gì thế ON? hình như là đặc sản biển thì phải? NN chưa biết đến bao giờ? nghe lạ ghê ! ăn nó như thế nào nhỉ? ah còn cả rượu ngán nữa? NN ko có tâm hồn ăn uống lắm, nhưng nghe thấy món lạ thì cũng muốn biết. :rolleyes: Nhớ một lần có dịp về Miền Tây sông nước, cũng thử đủ cả từ món bông điên điển, đến các loại cá .... nhưng nhớ nhất vẫn là món nem (chua) Lai Vung, thấy hàng quán bên đường treo bảng, bảo xe ngừng lại, vào mua ăn thử, mới cắn một miếng, chưa kịp nhai, chạy ngay ra đường, nhả ra ko kịp... nó cứ ngọt ngọt, tanh tanh, ko chua, không cay gì cả, chịu không thể nuốt được.

Sá sùng là con giun biển, nếu tươi thì xào với cần tỏi. Phơi khô thì rang lên nhắm rượu. Giá cả ở VN loại ngon nhất mà ít cát thì ON mua hơn 2 triêu/1kg. Qua bên đây giá cả gấp đôi.

VT mình năm kia khi ON mang về có được thưởng thức rồi đó. NHớ hồi đó MGLT, SS, CVK...Cùng ngồi rang sá sùng với ON mà phải ko nhỉ?
Ăn gì bổ đó...Ăn hình bổ hình...Ăn con giun biển, uống cùng với XO hay Bàu đá...Cũng thấy trời đấy mênh mông lắm....:rolleyes:

Phu sinh
23-05-2009, 11:34 PM
Được ăn sá sùng và thịt bò sốt vang đó thôi. "Ả, ko riêng CVK được ăn mà rất nhiều người cũng đã ăn qua 2 món này On làm rồi mà"

:haha::haha: Hễ nhớ đến sá sùng là nhớ đến cảnh CVK đảo lấy đảo để cái chảo sá sùng mà PS đã report thời HH! Cười muốn sặc luôn! May mà bữa đấy chỉ có mỗi PS thấy và cái cô tiếp viên xinh đẹp kia! Có muốn kể lại không hở CVK???? :haha::haha:

Mà đọc quảng cáo vị thuốc của sá sùng nghe khoái thế nhưng ăn quá trời chẳng thấy tác dụng đâu cả tuy là ngon thật!

Còn món bò sốt vang uống với CV thì bữa đấy mém nữa lăn đùng ra đất ngủ luôn! Hị..Hị.. ngon quá xá!

thinghien
23-05-2009, 11:40 PM
Sá sùng là con giun biển, nếu tươi thì xào với cần tỏi. Phơi khô thì rang lên nhắm rượu. Giá cả ở VN loại ngon nhất mà ít cát thì ON mua hơn 2 triêu/1kg. Qua bên đây giá cả gấp đôi.

VT mình năm kia khi ON mang về có được thưởng thức rồi đó. NHớ hồi đó MGLT, SS, CVK...Cùng ngồi rang sá sùng với ON mà phải ko nhỉ?
Ăn gì bổ đó...Ăn hình bổ hình...Ăn con giun biển, uống cùng với XO hay Bàu đá...Cũng thấy trời đấy mênh mông lắm....:rolleyes:

Vụ Sá sùng thì vợ em có cách làm ăn không bị cát...Sá sùng ngon nhất là bỏ vào nấu nước phở...cực ngọt luôn chị ạ!

OA _ NỮ
24-05-2009, 12:00 AM
Vụ Sá sùng thì vợ em có cách làm ăn không bị cát...Sá sùng ngon nhất là bỏ vào nấu nước phở...cực ngọt luôn chị ạ!

Hôm nao hỏi hộ cho chị cách nào làm ko có cát với nha.
Sá sùng ko những nấu phở, hầm xương, hay nấu lẩu cho ss khô vào đều ngọt nước và thơm em à. Nhà chị bên này vẫn còn mấy kg ss loại 1 mà làm biếng quá chưa rang.

OA _ NỮ
24-05-2009, 12:06 AM
:haha::haha: Hễ nhớ đến sá sùng là nhớ đến cảnh CVK đảo lấy đảo để cái chảo sá sùng mà PS đã report thời HH! Cười muốn sặc luôn! May mà bữa đấy chỉ có mỗi PS thấy và cái cô tiếp viên xinh đẹp kia! Có muốn kể lại không hở CVK???? :haha::haha:

Mà đọc quảng cáo vị thuốc của sá sùng nghe khoái thế nhưng ăn quá trời chẳng thấy tác dụng đâu cả tuy là ngon thật!

Còn món bò sốt vang uống với CV thì bữa đấy mém nữa lăn đùng ra đất ngủ luôn! Hị..Hị.. ngon quá xá!

Để Oa Nữ kể lại nha.
Hôm đó rang ss ở quán hát, CVK ngồi rang ss rất chăm chú, xong bếp quên bật vì còn mải ngắm cô tiếp viên...Sau đó cô tv đó phát hiện ra bật bếp lên làm mọi người cười quá trời luôn. Trong khi đó mọi người đang đợi món đó để nhấm rượu.

NHAT NGUYET
24-05-2009, 01:28 AM
Để Oa Nữ kể lại nha.
Hôm đó rang ss ở quán hát, CVK ngồi rang ss rất chăm chú, xong bếp quên bật vì còn mải ngắm cô tiếp viên...Sau đó cô tv đó phát hiện ra bật bếp lên làm mọi người cười quá trời luôn. Trong khi đó mọi người đang đợi món đó để nhấm rượu.
Thế sá sùng có phải là hải sâm ko nhỉ?

Phu sinh
24-05-2009, 01:39 AM
Không phải đâu bác NN!

Sá sùng chính là con trùn biển, có nơi gọi là con sâu cát. Ở Việt Nam, những vùng biển đặc biệt có nhiều sá sùng là Quảng Ninh, Hải Phòng, vùng biển Thủy Triều (Cam Ranh)...

Sá sùng màu nâu đỏ, nhìn qua có hình dạng giống như con trùn đất, trên mình có những sợi vân nhỏ li ti, nhưng kích thước lớn hơn và ruột chứa toàn cát. Sá sùng sống trong hang sâu dưới cát.

Người ta bắt sá sùng thường vào lúc sáng sớm, khi nước triều vừa rút đi để lại những dấu vết của chúng sau một đêm ngoi ra khỏi cát đi kiếm ăn, giao phối. Cũng như đào trùn đất, nếu thấy dấu vết sá sùng, chỉ cần xúc vào sâu lớp cát sẽ thấy chúng bên dưới. Thức ăn của sá sùng là những mảnh vụn hữu cơ, sinh vật phù du lơ lửng trong nước. Một con sá sùng dài từ bảy đến 15cm. Gần đây, người ta còn tìm thấy sá sùng ở các vùng rừng ngập mặn ở Bến Tre…

Sá sùng có nhiều giá trị dinh dưỡng như axít amin, glyxin, alanine, glutamin, succinic… và nhiều taurine, khoáng chất. Khi được chế biến sá sùng có hương vị thơm ngon đặc trưng. Theo một nhóm nhà nghiên cứu khoa học của trường Đại học Khoa học tự nhiên TP.HCM, trong thịt của sá sùng có chứa 17 nguyên tố khoáng, tám loại axít amin không thay thế và mười loại axít amin thay thế rất cần thiết cho cơ thể con người. Theo quan niệm Đông y, sá sùng có vị ngọt, tính mát, chủ trị chứng tâm hàn, bổ dương khí. (Báo xã luận)

Khuyết
24-05-2009, 12:03 PM

Bữa đó phê quá anh ơi. Vơi cái đó kg thế nó cháy ăn không ngon. Còn cái sốt vang mặn quá em chịu luôn ăn mỗi hôm đó hôm sau em nhìn thấy là sợ.

thuc sinh
24-05-2009, 09:56 PM
hôm nay lại tụ hội mừng cho TAT và PL, vui quá đi, tăng 1 nhậu, tăng 2 ca, tăng 3 lại đối ẩm với "em' Minh thy, sao hum nay em xinh xế, dễ sương xế:nguong:, tình hình này anh sẽ....
chết chết anh ngừng tí, sao tự nhiên nghe như có tiếng nhà cửa rùng rùng rung chuyển wanh đây....:D

Quỳnh_muộn
24-05-2009, 10:02 PM
hôm nay lại tụ hội mừng cho TAT và PL, vui quá đi, tăng 1 nhậu, tăng 2 ca, tăng 3 lại đối ẩm với "em' Minh thy, sao hum nay em xinh xế, dễ sương xế:nguong:, tình hình này anh sẽ....
chết chết anh ngừng tí, sao tự nhiên nghe như có tiếng nhà cửa rùng rùng rung chuyển wanh đây....:D

Không rung mới lạ..hi hi. Anh mà làm gì có lỗi với chị Voi nhà em là em thuê đồ tể đến đấy anh nha.:D:D:D

COCKOO
24-05-2009, 10:06 PM
Không rung mới lạ..hi hi. Anh mà làm gì có lỗi với chị Voi nhà em là em thuê đồ tể đến đấy anh nha.:D:D:D
Giờ này hoa Quỳnh chắc "thơm" lắm nhẩy?

OA _ NỮ
24-05-2009, 10:06 PM
Tối nay mọi người đi khai trương quán phong thủy của PL và TAT, thào nào NR vắng vẻ, để ON lại làm một trùm spam nữa. ngại ghê đi...
Ăn nhậu, hát hò tưng bừng thế mà ko có phần mình. tủi thân..

Em Minh Thi ơi, tối nay một mình em làm cho mấy anh gục hả?

Quỳnh_muộn
24-05-2009, 10:09 PM
Giờ này hoa Quỳnh chắc "thơm" lắm nhẩy?

Chuẩn bị thơm thui anh à. Quỳnh muộn mờ..hi hi

COCKOO
24-05-2009, 10:12 PM
Thoang thoảng đã thấy có chút mùi, ơ hơ...say!

1100i
24-05-2009, 10:14 PM

Quỳnh mà gặp.... Mây thì đúng là xứng đôi vừa lứa.
Õng ẹo dễ sợ.

Quỳnh_muộn
24-05-2009, 10:17 PM
Quỳnh mà gặp.... Mây thì đúng là xứng đôi vừa lứa.
Õng ẹo dễ sợ.

Hi hi..Em chỉ thích gặp anh ngàn mốt thui, Mây thì chỉ hợp với anh thinghien. Hôm nọ em chộp được anh TN đi cà phê với Mây ở...hi hi..đố anh biết đấy.

Quỳnh_muộn
24-05-2009, 10:18 PM
Thoang thoảng đã thấy có chút mùi, ơ hơ...say!

Say Q hay say hương ..hi hi

COCKOO
24-05-2009, 10:19 PM
Hi hi..Em chỉ thích gặp anh ngàn mốt thui, Mây thì chỉ hợp với anh thinghien. Hôm nọ em chộp được anh TN đi cà phê với Mây ở...hi hi..đố anh biết đấy.
Thi Nghiện Mây
hay
Mây Nghiện Thi

1100i
24-05-2009, 10:22 PM

Nghe Mây nói thì Mây thích uống bia thui, không cafe đâu. Quỳnh lại nhầm rồi.
Mà Quỳnh có quen với chị Sơn Nữ không?:D::D

Quỳnh_muộn
24-05-2009, 10:22 PM
Thi Nghiện Mây
hay
Mây Nghiện Thi

vụ đó phải hỏi anh TN với M thui
hình như họ nghiện nhau:D:D:botay:

Quỳnh_muộn
24-05-2009, 10:24 PM
Nghe Mây nói thì Mây thích uống bia thui, không cafe đâu. Quỳnh lại nhầm rồi.
Mà Quỳnh có quen với chị Sơn Nữ không?:D::D

Thía chắc họ vào quán cà phê uống bia rùi
Q biết chị SN ấy sinh năm 83. Q đoán thế, nhều hơn TLTCE nửa giáp.:D

MinhThy
25-05-2009, 07:00 AM

Oạch oạch ... tăng 3 em đi về cơ mà ... hichic ... anh kua bx em roài, anh còn khen em dễ thương nữa cơ đấy .... bxxxxxxx ơi ..... ko chịu đâu :khoc:

MinhThy
25-05-2009, 07:01 AM
Tối nay mọi người đi khai trương quán phong thủy của PL và TAT, thào nào NR vắng vẻ, để ON lại làm một trùm spam nữa. ngại ghê đi...
Ăn nhậu, hát hò tưng bừng thế mà ko có phần mình. tủi thân..

Em Minh Thi ơi, tối nay một mình em làm cho mấy anh gục hả?

Ơ ... ko có đâu chị. Mấy anh í vẫn tỉnh như sáo chị ạ ... Hum qua em không uống nhiều, chỉ ngồi xem tướng thôi :nguong:

kehotro
25-05-2009, 07:11 AM
Ơ ... ko có đâu chị. Mấy anh í vẫn tỉnh như sáo chị ạ ... Hum qua em không uống nhiều, chỉ ngồi xem tướng thôi :nguong:

Phòng K thì tối mà lại còn xem chỉ tay củng chỉ chân nữa mớ ghê chứ! Cái này thì đương nhiên phải bị soi rồi .Còn chuyện tăng 3 đối ẩm hay không thì KHT không biết .

thachanhtim
25-05-2009, 07:18 AM
Hôm qua TAT không nghe không thấy không nhìn không ngó không ....không ....không biết gì cả nhé ....
cả PL cũng thế nha....tất cả mọi bản quyền là của PTQ ....ai muốn mua sang nhượng hay hay gì gì ..thì phải đấu giá ....
PL chúng mình làm vụ này sung vào công ích coi bộ được ha ..hahaha,,,
Mà nhà cháy có bị chày lan không vậy ...
thiện tai ..tại thiên !

kehotro
25-05-2009, 07:29 AM
Sáng nay , mưa gió đì đùng , Sài Gòn chìm trong màn mưa .Cả bầu trời xám xịt! Cái cảm giác có người đi trong mưa gió thế này thấy lạnh lẽo thế nào ấy nhỉ ? Pha một ly cà fe ngồi nhâm nhi nhìn ra ngoài mà chợt buồn miên man . Bỗng nhớ tới lời thơ phổ nhạc :

Mây buồn, dấu nắng ở đâu .
Để mưa nặng hạt ,em lâu chưa về .
Mây buồn , dấu nắng ở đâu.
Để mưa nặng hạt , em lâu chưa về .

Ước gì là gió mùa hè.
Xua mây mưa mưa để nắng về bên em
Ước là gió thổi mây trôi
Để cho tôi ngắm .......mặt trời ... em tôi .

Đây là lời bài nhạc EM TÔI . Ngắn nhưng rất hay !

thuc sinh
25-05-2009, 07:35 AM
Oạch oạch ... tăng 3 em đi về cơ mà ... hichic ... anh kua bx em roài, anh còn khen em dễ thương nữa cơ đấy .... bxxxxxxx ơi ..... ko chịu đâu :khoc:
tiếng Việt phong phú lém nha, hem hỉu câu anh vít sao," em Minh thy" cơ mờ, hớ hớ, dương đông kít tây, cúi cùng....... xập nhà mình. kakakakakakakaka:botay:

phale
25-05-2009, 07:57 AM
Sài gòn đổ mưa bất chợt...
Đến được nơi đón xe thì đã ướt lướt thướt rồi...
Nhìn ra cửa kính xe, phố xa mờ mịt trong màn mưa trắng xóa...
Lạnh...

phale
25-05-2009, 08:00 AM
Phongthuyquan đã khai trương trong tình cảm bạn bè ấm cúng.
PL thay mặt nhóm "Những người bạn" cảm ơn các anh chị, các bạn đã gởi hoa, đã gọi điện, đã đến chúc mừng cho cửa hàng nho nhỏ.
PL cũng mong cửa hàng ăn nên làm ra để những ước mơ đang ấp ủ của nhóm bạn có thể trở thành sự thực.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
25-05-2009, 08:03 AM
PL thay mặt nhóm "Những người bạn" cảm ơn các anh chị, các bạn đã gởi hoa, đã gọi điện, đã đến chúc mừng cho cửa hàng nho nhỏ.
PL cũng mong cửa hàng ăn nên làm ra để những ước mơ đang ấp ủ của nhóm bạn có thể trở thành sự thực.
Vậy là đã khai trương, có vài cái ảnh các loại đá không chị ơi, up lên cho mọi người xem với. Nghe đâu TZ đã order rồi thì phải

Phu sinh
25-05-2009, 08:41 AM

Hì...Hì... Chỉ tình như sáo lúc ..... bùm... chách....bùm.... thôi, còn sau đó ai đi tăng 3 thì hổng biết nhe, anh dzìa đến nhà là thăng luôn!

phale
25-05-2009, 08:55 AM
Vậy là đã khai trương, có vài cái ảnh các loại đá không chị ơi, up lên cho mọi người xem với. Nghe đâu TZ đã order rồi thì phải
Đợi PL nghen...Sẽ up đầy đủ từ đá đến...ngưới... Hôm qua mình chụp cũng kha khá...:rolleyes:

MinhThy
25-05-2009, 10:42 AM
Phòng K thì tối mà lại còn xem chỉ tay củng chỉ chân nữa mớ ghê chứ! Cái này thì đương nhiên phải bị soi rồi .Còn chuyện tăng 3 đối ẩm hay không thì KHT không biết .

Oạch oạch, thì .... lấy đèn pin coi chỉ tay mờ ... ko có chỉ chân đâu à nha. Huynh ..... vu oan ko hà

MinhThy
25-05-2009, 10:44 AM
tiếng Việt phong phú lém nha, hem hỉu câu anh vít sao," em Minh thy" cơ mờ, hớ hớ, dương đông kít tây, cúi cùng....... xập nhà mình. kakakakakakakaka:botay:

Ứ biết anh dương đông kích tây thế nào này .... hic hic ... ...

MinhThy
25-05-2009, 10:45 AM
Hì...Hì... Chỉ tình như sáo lúc ..... bùm... chách....bùm.... thôi, còn sau đó ai đi tăng 3 thì hổng biết nhe, anh dzìa đến nhà là thăng luôn!

Hờ hờ, tăng 3 ai đi thì em ko bik .. còn em thì về nhà với vợ con em roài ... kakaka

Sheiran
25-05-2009, 10:46 AM

Em mãi là của anh, riêng anh thui, đừng lo ox...:hokchiuthua::tinhvi::hongio:

MinhThy
25-05-2009, 10:48 AM

Chúc quán phong thủy buôn may bán đắt chị nhé ^.^

MinhThy
25-05-2009, 10:49 AM
Em mãi là của anh, riêng anh thui, đừng lo ox...:hokchiuthua::tinhvi::hongio:

Hớ hớ, đấy đấy ... bx mình là dễ thương nhất .... :longlanh1::huytsao::hongio::hongio:

Phu sinh
25-05-2009, 10:54 AM
Hớ hớ, đấy đấy ... bx mình là dễ thương nhất .... :longlanh1::huytsao::hongio::hongio:

Công nhận hôm qua dễ thương thiệt, làm biết bao người ...., biết thế .... :love2::tinhvi:

Sheiran
25-05-2009, 10:59 AM
Công nhận hôm qua dễ thương thiệt, làm biết bao người ...., biết thế .... :love2::tinhvi:

Dzậy là xưa nay em ko dễ thương à :chiuthua::thichgi:

phale
25-05-2009, 11:03 AM
Chúc quán phong thủy buôn may bán đắt chị nhé ^.^

Cảm ơn em nha... Mà muốn được vậy chắc mọi người phải thường lui tới nè...
Rồi giới thiệu cho bạn bè lui tới nè...:D

MinhThy
25-05-2009, 11:18 AM
Cảm ơn em nha... Mà muốn được vậy chắc mọi người phải thường lui tới nè...
Rồi giới thiệu cho bạn bè lui tới nè...:D

Chị chị ... hình đâu ... em xem hình với nào :nhaodzo:

Phu sinh
25-05-2009, 11:18 AM
Dzậy là xưa nay em ko dễ thương à :chiuthua::thichgi:

Đâu có! Đâu dám! Ý là hum qua hơn mọi bữa mờ, tiểu muội muội! :youarethewoman:

phale
25-05-2009, 11:35 AM
Chị chị ... hình đâu ... em xem hình với nào :nhaodzo:

Vậy pót hết lên đây nha... OK?

Khuyết
25-05-2009, 11:39 AM
Vậy pót hết lên đây nha... OK?

Nếu muốn CVK move ra ngoài cho moi người nha PL

phale
25-05-2009, 11:44 AM
Nếu muốn CVK move ra ngoài cho moi người nha PL
PL không biết ý mọi người thế nào? hay CVK đem ra cho mọi người ngắm tí, rồi đem vô tủ cất..

Ngự Hà
25-05-2009, 12:12 PM
PL không biết ý mọi người thế nào? hay CVK đem ra cho mọi người ngắm tí, rồi đem vô tủ cất..

Chờ lâu quá !!!:naonao:

Klosen
25-05-2009, 12:34 PM
hic, đọc 8 của mọi người mà chẳng hiểu gì cả. không rõ cái QUÁn gì gì mới thành lập, nó ở chỗ nào vậy nhỉ

phale
25-05-2009, 12:40 PM
Chờ lâu quá !!!:naonao:

Tình hình là NH chờ vô thời hạn rồi...

phale
25-05-2009, 12:41 PM
hic, đọc 8 của mọi người mà chẳng hiểu gì cả. không rõ cái QUÁn gì gì mới thành lập, nó ở chỗ nào vậy nhỉ

Cái quán ấy nằm trên đường... số.... chứ không nằm trên này đâu Klosen ơi...

Klosen
25-05-2009, 12:46 PM
hề hề, vậy mà Klo cứ tưởng có cái box nào mới thành lập nên cứ tìm sốt nãy giờ

Ngự Hà
25-05-2009, 01:22 PM
Tình hình là NH chờ vô thời hạn rồi...

Trời ơi là trời !!! NH có nghe nhầm không ??? :saoco:

phale
25-05-2009, 01:41 PM
Trời ơi là trời !!! NH có nghe nhầm không ??? :saoco:

Không nhầm mới nói đó anh NH ơi...
Biết làm răng chừ...:o

Ngự Hà
25-05-2009, 02:31 PM
Biết làm răng chừ...:o

Rứa thì chạy chọt CVK là xong... hì :D

Candy
25-05-2009, 04:16 PM
Hình như là dân thường thì không được xem hình khai trương thì phải....toàn các vị cấp cao 8 với nhau....mình hóng mãi chẳng bít gì....buồn ghê.

Klosen
25-05-2009, 04:28 PM
sao bạn lại nói thế
VT/NR luôn chào đón mọi người mà. trước lạ sau quen. bạn phải cởi mở thì mọi người mới biết bạn chứ.Mong bạn sớm hòa nhập.Chúc bạn có đc những giây phút vui vẻ khi vào NR.com

phale
25-05-2009, 04:37 PM
Hình như là dân thường thì không được xem hình khai trương thì phải....toàn các vị cấp cao 8 với nhau....mình hóng mãi chẳng bít gì....buồn ghê.
Đừng nghĩ vậy candy. Do các bạn ấy ngại, nên không pót hình ra đây được. Để PL gởi qua yhoo cho Candy nhé.

thuc sinh
25-05-2009, 04:39 PM
anh cũng mem mới và tủi thân lắm, hay mình 8 với nhau đê, hôm nọ xin em số fone mãi mờ em chả giả nời gì sất!:D:D

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
25-05-2009, 04:40 PM
sao bạn lại nói thế
VT/NR luôn chào đón mọi người mà. trước lạ sau quen. bạn phải cởi mở thì mọi người mới biết bạn chứ.Mong bạn sớm hòa nhập.Chúc bạn có đc những giây phút vui vẻ khi vào NR.com

Candy đùa thôi Klosen ơi, thành viên......kì cựu của VT đấy, ko phải người lạ đâu

Klosen
25-05-2009, 04:41 PM
Candy đùa thôi Klosen ơi, thành viên......kì cựu của VT đấy, ko phải người lạ đâu
há há. vậy mình bị lừa tình rồi. chicken rùi. hic hic:acac::acac:

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
25-05-2009, 04:43 PM
há há. vậy mình bị lừa tình rồi. chicken rùi. hic hic:acac::acac:

Hình như Candy thích chicken Kentucky đấy, khà khà

Klosen
25-05-2009, 04:43 PM
ơ, chỗ chữ kí của em bảo là cho phép lấy hình động ( đuôi .gif) làm chữ kí, sao ko đc nhỉ, giò chỉ thấy hình tĩnh thui ( đuôi.JPG)
Như vầy là sao nhỉ? anh chị nào trả lời giúp newbie cái:D
hế hế. cũng có người thích gà rán KFC hử.
hôm nao đi an nhé. hoặc ra cơm gà 123 bên Kim MÃ Nhé

thachanhtim
25-05-2009, 04:50 PM

Mèn bận quá mà Candy ơi ..chưa kịp pót nè...
Thank lãng hoa của Candy thật thật nhiều nhé ...

http://niemrieng.com/diendan/attachment.php?attachmentid=52&stc=1&d=1243244917

Ngắm đỡ nhé Candy ...

phale
25-05-2009, 07:51 PM

Ngắm đỡ nhé Candy ...

Quán cũng đẹp dữ hỉ?
Bữa đó mình quên ngắm.

OA _ NỮ
25-05-2009, 09:50 PM

Em muốn xem thì phải hối lộ ecmin hay cỡ smod mới được em gái à, chứ ở đó than khô nước miếng cũng chỉ có vậy mà thôi.:D

Candy
25-05-2009, 09:56 PM

Ngắm đỡ nhé Candy ...

Hôm bữa Candy bận công việc nên không đến chung vui được...mong chờ để được ngắm qua hình...
cảm ơn TAT nhiều nhiều....
Cảm ơn cô PL món quà nha...
Chúc PTQ làm ăn phát tài...

OA _ NỮ
25-05-2009, 09:59 PM
2 bà chủ xinh đẹp ơi. Pot các mặt hàng lên đi, để ON chấm cái nào hợp với mìn, con cái, và bạn bè...ON còn mua và quảng cáo...
Mình đi du lịch cũng chỉ thích mua phong linh và các loại đá, tượng về làm quà cho mọi người thôi.
PL và TAT mở quán này đúng là những người có đâu óc kinh tế..."Nhà thơ mà cũng là nhà kinh tế nữa" phục ghê cơ. Chắc trái tim có nhiều ngăn hả, ngăn đựng thơ lớn bao nhiêu? Ngăn đựng tiền...Lớn bao nhiều? Hì hì. "Vi ON có người bạn nhạc sĩ, he làm kinh tế giỏi ko kém gì sáng tác nhạc, he hay ví von như thế"

Candy
25-05-2009, 10:00 PM
Em muốn xem thì phải hối lộ ecmin hay cỡ smod mới được em gái à, chứ ở đó than khô nước miếng cũng chỉ có vậy mà thôi.:D

Chị ui...vậy là em phải hối lộ...ecmin hay smod nào chị nhỉ....chị chụp hình nhiều nhiều rồi pót lên cho em xem với nha.....chị chụp đẹp lắm....như là nhiếp anh gia chuyên nghiệp vậy.

Phu sinh
25-05-2009, 10:28 PM
Chị ui...vậy là em phải hối lộ...ecmin hay smod nào chị nhỉ....chị chụp hình nhiều nhiều rồi pót lên cho em xem với nha.....chị chụp đẹp lắm....như là nhiếp anh gia chuyên nghiệp vậy.

Anh đây chứ ai! Hối lộ anh đi! Hi...Hi... :rolleyes:

Candy
25-05-2009, 10:34 PM
Anh đây chứ ai! Hối lộ anh đi! Hi...Hi... :rolleyes:

haha...anh còn nợ em một chầu kem đó nha.......

Phu sinh
25-05-2009, 11:02 PM
haha...anh còn nợ em một chầu kem đó nha.......

Chầu đó em đãi ngược lại đi thì tha hồ xem khà...khà...

Đôi Mắt Mùa Đông
26-05-2009, 10:17 AM
ơ, chỗ chữ kí của em bảo là cho phép lấy hình động ( đuôi .gif) làm chữ kí, sao ko đc nhỉ, giò chỉ thấy hình tĩnh thui ( đuôi.JPG)
Như vầy là sao nhỉ? anh chị nào trả lời giúp newbie cái:D
hế hế. cũng có người thích gà rán KFC hử.
hôm nao đi an nhé. hoặc ra cơm gà 123 bên Kim MÃ Nhé

Cái hình động ở chữ ký của bạn đó, theo mình thì không nên dùng đâu bạn ạ ! Nhân vật trong đó hành động rất phản văn hóa và được chú thích rất cụ thể là Admin, Mod...không khác gì gọi đích danh những người đang đảm trách công việc này tại 4rum. Còn ý nghĩa của nó là vui hay châm biếm , khiêu khích thì còn tùy người hiểu. Trong sinh hoạt hàng ngày trên 4rum, nhiều khi member có ấn tượng xấu đối với Mod, Admin, nhưng chỉ khi nào đã kinh qua qua công việc đó của Mod, Admin một cách hết sức nghiêm túc thì bạn mới thông cảm được cho họ . Riêng mình, bao giờ mình cũng viết hoa các từ Mod, Smod, Admin.
:)

OA _ NỮ
26-05-2009, 10:25 AM
Cái hình động ở chữ ký của bạn đó, theo mình thì không nên dùng đâu bạn ạ ! Nhân vật trong đó hành động rất phản văn hóa và được chú thích rất cụ thể là Admin, Mod...không khác gì gọi đích danh những người đang đảm trách công việc này tại 4rum. Còn ý nghĩa của nó là vui hay châm biếm , khiêu khích thì còn tùy người hiểu. Trong sinh hoạt hàng ngày trên 4rum, nhiều khi member có ấn tượng xấu đối với Mod, Admin, nhưng chỉ khi nào đã kinh qua qua công việc đó của Mod, Admin một cách hết sức nghiêm túc thì bạn mới thông cảm được cho họ . Riêng mình, bao giờ mình cũng viết hoa các từ Mod, Smod, Admin.

Lâu quá rồi mới thấy Mắt quay lại diễn đàn. Mắt chuyển tp thơ của Mắt về NR đi.
Rất mong đọc lại những vần thơ đẹp của Mắt...

P/S. Mắt có biết chuyện j đến với cố nhân của Mắt ko?

Đôi Mắt Mùa Đông
26-05-2009, 10:33 AM
Lâu quá rồi mới thấy Mắt quay lại diễn đàn. Mắt chuyển tp thơ của Mắt về NR đi.
Rất mong đọc lại những vần thơ đẹp của Mắt...

P/S. Mắt có biết chuyện j đến với cố nhân của Mắt ko?

Chào O.N,
"Khủng hoảng kinh tế" hiện nay khiến mình không còn rảnh rỗi như trước, hy vọng sẽ khắc phục sớm để có nhiều thời giờ hơn cho VT.

Mình chẳng biết chuyện gì hết O.N ơi ! Có chuyện gì với cô ấy thế ???:saoco:

thachanhtim
26-05-2009, 10:42 AM
2 bà chủ xinh đẹp ơi. Pot các mặt hàng lên đi, để ON chấm cái nào hợp với mìn, con cái, và bạn bè...ON còn mua và quảng cáo...
Mình đi du lịch cũng chỉ thích mua phong linh và các loại đá, tượng về làm quà cho mọi người thôi.
PL và TAT mở quán này đúng là những người có đâu óc kinh tế..."Nhà thơ mà cũng là nhà kinh tế nữa" phục ghê cơ. Chắc trái tim có nhiều ngăn hả, ngăn đựng thơ lớn bao nhiêu? Ngăn đựng tiền...Lớn bao nhiều? Hì hì. "Vi ON có người bạn nhạc sĩ, he làm kinh tế giỏi ko kém gì sáng tác nhạc, he hay ví von như thế"

Chị ơi ..
Chị xúi em pót các mặt hàng lên quảng cáo nơi đây rồi em bị bank thì sao ?
Mình chưa có nơi quảng cáo nên nào dám chị yêu ...
Hổng có ai nuôi thì phải ráng cày kiếm cơm hàng ngày chứ chị ?
Chỉ kiếm cơm ngày 5 bữa mà vất vả ghê chị ơi ...
TAT tim chắc nhiều ngăn,nhưng ngăn đựng tiền là to nhất nên lúc nào cũng thấy ngăn đó cạn, hết tiền hết chị ơi ...phải làm sao chị biết cách chỉ cho bọn em nha...hehehe
Ngăn tiền PL có to to không dzậy PL ơi ...

phale
26-05-2009, 11:12 AM
Chị ơi ..
Chị xúi em pót các mặt hàng lên quảng cáo nơi đây rồi em bị bank thì sao ?
Mình chưa có nơi quảng cáo nên nào dám chị yêu ...
Hổng có ai nuôi thì phải ráng cày kiếm cơm hàng ngày chứ chị ?
Chỉ kiếm cơm ngày 5 bữa mà vất vả ghê chị ơi ...
TAT tim chắc nhiều ngăn,nhưng ngăn đựng tiền là to nhất nên lúc nào cũng thấy ngăn đó cạn, hết tiền hết chị ơi ...phải làm sao chị biết cách chỉ cho bọn em nha...hehehe
Ngăn tiền PL có to to không dzậy PL ơi ...

TAT hỏi thì PL trả lời nè..

Trái tim Lê chia 2 phần tươi đỏ:
- Nửa cho đời và nửa để cho thơ.

Không có ngăn tiền nào hết TAT ơi....

NHAT NGUYET
26-05-2009, 11:29 AM

Rất tán thành với ý kiến của ĐMMĐ, với Klosen thì chỉ vui thôi chứ không có ngầm ý gì đâu, biết thế! nhưng sẽ làm người khác khó chịu...

Cũng chính vì cái chữ ký này mà ngày xưa ở MX, mình tý nữa bị ban nick vĩnh viễn. Ngày ấy, có một vị trong BQT-MX lấy mov.picture này làm chữ ký, mình cũng không đồng tình và có ý kiến tương tự như ĐMMĐ, thế là bị quy chụp cho cái tội: gây mất đoàn kết, chia rẻ nội bộ, phá hoại...v.v... với cái án là... ban nick vĩnh viễn (vì dám động vào BQT mà), cũng may là được bạn bè yêu mến, nên nhiều người là "cây đa, cây đề" lúc bấy giờ đã lên tiếng, khiếu nại, phản đối... cuối cũng BQT hạ mức án xuống còn ban 5 ngày...
Hihihi nếu ngày ấy mình bị ban thật, vì tự ái, có thể đã không còn cơ hội để ngồi đây với các bạn thế này.

Nhân đây cũng bộc bạch luôn, mấy hôm nay NN thật buồn vì phát hiện ra một người bạn thâm giao đã vì những lý do tế nhị.... đã rời bỏ 4R chúng ta, một người bạn, một thành viên, có thể nói là vàng 10, dù ở bất cứ nơi đâu,
thế mà chỉ vì một lý do rất nhỏ, không đáng, đã để mất đi một người thật đáng quý... giờ dù có trách ai đi nữa, chuyện đáng tiếc cũng đã xảy ra rồi, chỉ mong rằng ai đó vì cái chung, thì nên hạ bớt cái riêng của mình xuống, đôi khi biết thấp đúng lúc, lại càng cao hơn trong mắt mọi người...
Đây là những lời cởi lòng, với mục đích muốn 4R chúng ta ngày càng lớn mạnh, không nhằm chỉ trích bất kỳ ai, thật sự để "Niềm riêng không là của riêng ai" như ý tưởng rất hay của Hư Vô.
Trân trọng
Nhat Nguyet