PDA

View Full Version : Xin kính chào các Thành viên của Niềm riêng

Pages : [1] 2

loyal
06-09-2012, 05:07 PM
Không bít trên diễn đàn nhà mình có ai "Rống" mình không nhỉ. Đại khái là nhút nhát, hay quên, tham ăn tham uống, mải chơi, lười nhác,...và nhiều đức tính quý báu khác đại loại như vậy. Mình cũng cảm thấy tự hào về mình bởi vì suy cho cùng mình vẫn là chính mình không phải là người khác được. Nói vậy chứ mình cũng nhiều ham thích phết đấy ví dụ như câu cá, chụp ảnh trình độ amateur hẳn hoi (chuyên chụp mẫu nhà), chơi game Đế Chế xuất sắc, tennis tạm ổn. Ngoài ra các khoản khác mù tịt. Mình nghĩ thế là ngon lành cành đào rồi nhể. Có ai phản đối không xin cho biểu quyết một phát, lấy khí thế để còn khoe tiếp :mad:. Thời gian này cũng tương đối rảnh rỗi nên muốn gia nhập NR, tìm được ai máu gây sự tranh tài cao thấp...cho đỡ buồn. Khổ lỗi mình ít ný nuận, ưa cãi vã, không biết phải trái, hiếu thắng, khoe mẽ...ai dây vào cũng nên bít điều chút không lại ân hận về sau. Vậy nhé giới thiêu tổng quát về mình như vậy. À quên còn một điểm mạnh nữa là dung nhan của mình thì thôi rồi quỷ phải tủi thân ma phải nhường bước không dám ganh đua. Như vây là nhất quả đất. Lói chung nà mình rất tự hào về mình.

Boulevard
06-09-2012, 05:21 PM
Ối giời ơi... 1 lời giới thiệu khá chi là ấn xờ tượng... Giới thiệu thế này thì Bou - người giới thiệu Loyal vào cũng chạy tụt cả giầy mất thôi... Toàn những thứ mà mình ghét, toàn những thứ mà mình không ưng cái bụng... ha ha... Nhưng thui, Boulevard thu nạp anh là "người hâm xờ mộ" nhá... Để đi bên 1 kẻ mà dung nhan tới độ "quỷ phải tủi thân ma phải nhường" thì Bou sẽ thành người đẹp nhất khi có 2 anh em nhể?

Nói vậy thôi, Bou đã tiếp xúc vài ba bốn bận với Loyal rùi... Bou duyệt thì chắc bạn bè của NR cũng sẽ duyệt về cơ bản ! Bou rất mong anh Loyal sẽ gắn bó với Niềm riêng lâu dài và sẽ tìm được nhiều niềm vui ở nơi đây anh nhé! Anh đã lôi kéo Bou vào thế giới bạn bè của anh thì giờ em lôi kéo anh tiếp vào thế giới bạn bè của em ạ! Cả nhà ơi, vào động viên một người "thiếu tự tin" như cái nick Loyal (một người trung thực, kiên cường) giúp Bou em phát nhá, em phải dùng bao nhiêu thủ đoạn và mưu mô mới lôi kéo được 1 mem đầy "tiềm lăng" như anh "Noise" í phát âm nhầm "Loyal" đới ạ ...
:haha: :haha: :haha:

Hoa hồng là loại hoa mà Bou yêu thích nhứt... mang tới tặng anh nè... Anh nhớ bù hoa lại ở ngoài đời cho Bou đới nhá !

http://hoalannghi.com/gallery/avatar_upload/products/storage/1234042108_hoa-hong-tim.jpg

loyal
06-09-2012, 05:45 PM
Oái giời ơi, miềng không bít gì về hoa roài. Hoa Hồng tím ngắt thế kia không biết tặng lại hoa gì nhể...Thôi thì sẽ nghiên cứu sau vậy. Bou Hãy Đợi Đấy! Có ai biết gì về hoa không? cho xin ý kiến tham khảo đê, để Đây còn thể hiện tí, cho cô Em gái lác cái mắt để xấu bớt đi.

NHAT NGUYET
06-09-2012, 06:22 PM
Không bít trên diễn đàn nhà mình có ai "Rống" mình không nhỉ. Đại khái là nhút nhát, hay quên, tham ăn tham uống, mải chơi, lười nhác,...và nhiều đức tính quý báu khác đại loại như vậy. Mình cũng cảm thấy tự hào về mình bởi vì suy cho cùng mình vẫn là chính mình không phải là người khác được. Nói vậy chứ mình cũng nhiều ham thích phết đấy ví dụ như câu cá, chụp ảnh trình độ amateur hẳn hoi (chuyên chụp mẫu nhà), chơi game Đế Chế xuất sắc, tennis tạm ổn. Ngoài ra các khoản khác mù tịt. Mình nghĩ thế là ngon lành cành đào rồi nhể. Có ai phản đối không xin cho biểu quyết một phát, lấy khí thế để còn khoe tiếp :mad:. Thời gian này cũng tương đối rảnh rỗi nên muốn gia nhập NR, tìm được ai máu gây sự tranh tài cao thấp...cho đỡ buồn. Khổ lỗi mình ít ný nuận, ưa cãi vã, không biết phải trái, hiếu thắng, khoe mẽ...ai dây vào cũng nên bít điều chút không lại ân hận về sau. Vậy nhé giới thiêu tổng quát về mình như vậy. À quên còn một điểm mạnh nữa là dung nhan của mình thì thôi rồi quỷ phải tủi thân ma phải nhường bước không dám ganh đua. Như vây là nhất quả đất. Lói chung nà mình rất tự hào về mình.

Welcome to bác "Noi-ồn"
Lói chung bác đẹp như cái... nụ hồng của Bou.

Mừng bác đến với NR, chúc bác vui vẻ và cảm thấy thoải mái nơi đây

thuphong
06-09-2012, 08:23 PM
.
Chúc mừng bạn đến với NR, chúc bạn tìm được nhiều niềm vui nơi đây.

loyal
06-09-2012, 08:39 PM
Welcome to bác "Noi-ồn"

Nick của Bạn giống với tên bài hát mà mình ưa thích "Hành Khúc Ngày Và Đêm" với tâm hồn thơ phú dư lày thì đúng là miễn chê. Ngày và Đêm, Thơ và Nhạc, Âm và Dương, thật hoàn hảo. Chúc Bạn luôn có được nhưng vần thơ hay.

loyal
06-09-2012, 08:49 PM
.
Chúc mừng bạn đến với NR, chúc bạn tìm được nhiều niềm vui nơi đây.

Gió mùa thu Mẹ ru Em ngủ, không biết Em bé trên Avatar là em trai hay gái đây? Nhìn thật đáng yêu, đôi mắt sáng ngời. Chúc cháu hay ăn chóng nhớn nhé, mai sau lớn khôn, tài giỏi đền đáp công Cha nghĩa Mẹ, nhớ là cũng phải biết lướt Net taì tình đấy.

kehotro
06-09-2012, 08:53 PM
Chúc mừng bạn loyal gia nhập gia đình Niềm Riêng. Chúc bạn luôn có nhiều niềm vui ở nơi đây,

get_out_cs
06-09-2012, 08:54 PM
Hi, chào anh. Chúc anh tìm được nhiều niềm vui nơi đây ! :nguroi:

P/s: G ham vui, và dạo này có 1 số chuyện rất muốn tìm chỗ xả, mún cãi nhau, hic nhưng mà đang bệnh nên lui về an dưỡng. Chừng nào khoẻ sẽ lên kiếm cớ cãi nhau với anh. Hy vọng anh không chạy mất :nhaodzo::nhaodzo::nhaodzo:

MinhThy
06-09-2012, 09:10 PM
Welcome anh Loyal đến với NR. Em cũng thích chơi Đế Chế nữa này, hum nào Garena nhá anh :nguong:

loyal
06-09-2012, 09:38 PM
Chúc mừng bạn loyal gia nhập gia đình Niềm Riêng. Chúc bạn luôn có nhiều niềm vui ở nơi đây,

Cảm ơn KEHOTRO, gia đình Niềm riêng vui nhẩy. Có những cái nick đọc lên rất ấn tượng, có những câu hỏi nghe khó trả lời phết: "ta già chưa Em ơi" chắc nà còn nâu mới già. Chúc Bạn trẻ mãi nhé :D:D:D

loyal
06-09-2012, 09:45 PM

P/s: G ham vui, và dạo này có 1 số chuyện rất muốn tìm chỗ xả, mún cãi nhau, hic nhưng mà đang bệnh nên lui về an dưỡng. Chừng nào khoẻ sẽ lên kiếm cớ cãi nhau với anh. Hy vọng anh không chạy mất :nhaodzo::nhaodzo::nhaodzo:

Bạn ở TP. Điện Biên Phủ? Đây chưa ngại cãi nhau bao giờ nhé, cũng vào hầm Đờ Cát hơi bị nhiều đấy. Nếu không được khỏe thì đến UVA mà tắm nước khoáng hoặc ra hồ Pákhoang, khu du lich sinh thái Mường Thanh mà an dưỡng. Khi nào khỏe thì vào Niềm riêng tay bo. Đây biết ơn luôn nhé. :cool:

loyal
06-09-2012, 09:53 PM
Welcome anh Loyal đến với NR. Em cũng thích chơi Đế Chế nữa này, hum nào Garena nhá anh :nguong:

Ặc ặc nhìn Avatar sợ vãi, không khéo vào đây phải mặc áo giáp sắt. Nhưng không sao nhất là bét, ăn chơi sợ gì mưa rơi. Chơi Đế Chế coi cái chết nhẹ như lông hồng, hôm nào tỷ thí cho over game lun. Victory games!

MinhThy
06-09-2012, 09:56 PM
Ặc ặc nhìn Avatar sợ vãi, không khéo vào đây phải mặc áo giáp sắt. Nhưng không sao nhất là bét, ăn chơi sợ gì mưa rơi. Chơi Đế Chế coi cái chết nhẹ như lông hồng, hôm nào tỷ thí cho kết thúc sớm lun. Victory games!

Trong NR này thường cái bên ngoài không thể hiện được tất cả bên trong nên hem cần phải mặc áo giáp sắt đâu anh ui, áo chống đạn đc rồi :haha:

langthang
06-09-2012, 10:11 PM
Nghe quảng cáo của người được LT ngắm nghía, ý quên, người ngắm nghé LT và bản tự giới thiệu của Royal là LT thấy đây là đối thủ tiềm ẩn rồi. :o
Dù sao cũng chúc bạn "đem đến nhiều niềm vui, cho đi nhiều niềm riêng và nhận lại nhiều niềm chung ở đây". Chào thân ái quyết thắng!

loyal
06-09-2012, 11:02 PM
Nghe quảng cáo của người được LT ngắm nghía, ý quên, người ngắm nghé LT và bản tự giới thiệu của Royal là LT thấy đây là đối thủ tiềm ẩn rồi. :o
Dù sao cũng chúc bạn "đem đến nhiều niềm vui, cho đi nhiều niềm riêng và nhận lại nhiều niềm chung ở đây". Chào thân ái quyết thắng!

Úi nghe lời chào đầy chất lính, Bác cứ Lang Thang với bầu rượu túi thơ dư lày thì anh em chạy theo mệt, nhưng vẫn phải theo để còn học hỏi. Bác cố gắng đi chầm chậm chút. Cảm ơn bác.

Boulevard
06-09-2012, 11:04 PM

Ôi giời. Ngồi trong nhà hát xem múa rối mà Bou em cười rung bần bật... mọi người bẩu tại sao em lại cười ngất như thế khi xem chương trình múa rối của Đài Loan... Quả thực là chính Bou em cũng bất ngờ về vẻ đẹp tiềm ẩn của Loyal... Trời ạ, Bou không thể tưởng tượng nổi khi lên diễn đàn Loyal lại quậy tưng tới cỡ vậy... Đúng là bác Langthang có đối thủ roài đây... Royal vừa trải qua 1 cơn bão lớn... nhưng không ngờ anh vẫn rất khỏe khoắn... Vui anh nhé! :)

Boulevard
06-09-2012, 11:14 PM
À quên, Bou phải vào nhắc Loyal một số nick để anh ấy biết cách xưng hộ ạ. Những nick lớn tuổi hơn thuộc đàn anh chị của NR mà anh có thể gọi là "anh chị" như anh Phù Sinh, chị Thu Phong, Lão K, anh Độc Hành... Còn những nick tương đồng tuổi như anh, anh có thể kêu là bạn cho dễ như anh Kẻ hỗ trợ, Chị Oa Nữ, Anh TeacherABC, anh Nhật Nguyệt, anh Toitimtoi, anh Tân Thịnh, anh Lang thang... còn một loạt các đàn em thì nhiều vô kể ạ: Chị Triplec, Anh Tazzang, Anh Lao Ái, anh Yeucc100, anh Coolman, bạn Nhím con,em Song Tử nữ, Em Minh Thy, em Sunwild, em Get_out_cs, em Như dadauyeu, em Sheiran, em Ban Mai, em Ngày hôm qua, em trai Craydog, em trai Quỷ Xứ, em Nhộng.. Bou có nhỡ phong ai già hơn, trẻ hơn... thì cả nhà đại xá cho Bou nhá. Đơn giản chỉ là mách nước cho "đội bạn" để đội bạn "đỡ nhút nhát" thui ạ!
Ui. Đọc comment của Loyal, Bou khoái quá, từ nay Bou có thêm 1 "đại ca" đanh đá ra phết làm bạn rùi...

Song Tử Nữ
06-09-2012, 11:27 PM
Nếu tính ra Song tử nữ ở diễn đàn thuộc diện em của chị Bou thôi ợ...

Boulevard
06-09-2012, 11:36 PM
Vậy hả... Ừa, vậy Bou làm chị nhé. Vì thấy Song tử nữ khoe con học lớp 10... làm Bou sợ... ứ dám xưng chị ...hihi

Song Tử Nữ
06-09-2012, 11:52 PM
Vậy hả... Ừa, vậy Bou làm chị nhé. Vì thấy Song tử nữ khoe con học lớp 10... làm Bou sợ... ứ dám xưng chị ...hihi

Không, STN khoe em trai của STN cũng mới học lớp 10 ý, còn em có 2 nhóc tì mới đầy năm và 6 tuổi thôi.

OA _ NỮ
06-09-2012, 11:53 PM

Nghe B giới thiệu bạn là người rất "thú vị". Quả thật sự "thú vị" của bạn rất hấp dẫn mình nói riêng, và với gd NR nói chung. Bạn cẩn thận khi vô đây nha. Ở thế giới ảo này, giầu có để bạn tự hưởng, đẹp trai để bạn tự sướng, địa vị để bạn tự kiêu, danh vọng để bạn tự hào...Tất cả những điều đó giành riêng cho bạn để tự yêu chính mình ...Chỉ có sự "thú vị" của bạn mọi người mới quan tâm thôi, từ nay bạn sẽ bị khai thác triệt để đó nha.
Mình có lòng tốt "cảnh báo" với bạn trước để bạn chuẩn bị tinh lực "cãi vã" vỡi nhiều thành phần rất hay "cãi ngang" ở đây. Tuy bạn "ko biết phải trải" nhưng những thổ dân ở đây rất rành "bốn hướng", sẵn lòng chỉ "trái phải" cho bạn, bạn đừng ngại ngần chi nha
À, còn quên nhấn mạnh cho bạn điều này nữa. Danh từ "ân hận' nó vẫn chưa cập bến vào nơi hoang đảo này, bởi vì ở đây chẳng còn cái gì để mất nữa nên bạn cứ yên tâm "hết mình' đi. Chả phải cần áo giáp, hay cũng chẳng cần áo chống đạn như MT nói đâu. (Cô ấy còn đạn để bắn ai nữa đâu).:rolleyes:
Nói chung mình giới thiệu với bạn sơ sơ về nơi toạ lạc giữa " làn nước trong veo vẻo, mang nặng đỏ phủ sa" này để bạn vào đây ko chỉ để "khoe mẽ" thôi đâu nha, mà bạn phải nên khoe tuốt, khoe tất...Đừng như mấy người bạn cũ của B, Tinh anh vừa mới phát quang nơi này đã vội mang đi phát sáng ở nơi khác rồi làm pà con cứ tiếc hừng hực.
Chúc bạn trường kỳ kháng chiến ở nơi đảo hoang này nhé.

kehotro
06-09-2012, 11:57 PM

Ái chà! Sao mà giống nhau thể nhỉ! KHT cũng đang bệnh và dưỡng thương. Cũng ham thích tranh cãi nhưng giờ thì: Đành câm nín khi phải bị kiêng ăn và cữ uống trong một thời gian cũng kha khá dài! Bực mình khi mất phong độ ngang xương! Nếu không thì tìm đề tài nào đó vào tranh cãi cho thỏa niềm đam mê với Loyal và Get.

Lão K
07-09-2012, 12:22 AM
Welcome to bác "Noi-ồn"

LK cũng bắt chước NN chào một phát

Chào mừng anh bạn "Noi-dồn"
Tỏ tình thân thiện méo ... mồm say Hi.

Chúc bạn có thật nhiều niềm vui ở nơi này.

À quên, Bou phải vào nhắc Loyal một số nick để anh ấy biết cách xưng hộ ạ. Những nick lớn tuổi hơn thuộc đàn anh chị của NR mà anh có thể gọi là "anh chị" như anh Phù Sinh, chị Thu Phong, Lão K, anh Độc Hành... Còn những nick tương đồng tuổi như anh, anh có thể kêu là bạn cho dễ như anh Kẻ hỗ trợ, Chị Oa Nữ, Anh TeacherABC, anh Nhật Nguyệt, anh Toitimtoi, anh Lang thang... còn một loạt các đàn em thì nhiều vô kể ạ: Chị Triplec, Anh Tazzang, Anh Lao Ái, anh Yeucc100, anh Coolman, em Song Tử nữ, Em Minh Thy, em Sunwild, em Get_out_cs, em Như dadauyeu, em Sheiran, em Ban Mai, em Ngày hôm qua, em trai Craydog, em trai Quỷ Xứ... Bou có nhỡ phong ai già hơn, trẻ hơn... thì cả nhà đại xá cho Bou nhá. Đơn giản chỉ là mách nước cho "đội bạn" để đội bạn "đỡ nhút nhát" thui ạ!
Ui. Đọc comment của Loyal, Bou khoái quá, từ nay Bou có thêm 1 "đại ca" đanh đá ra phết làm bạn rùi...

Bou chỉ được cái ... lanh chanh, làm Royal mất đi hứng thú khám phá từng nhân vật trong NR.:botay::botay:

OA _ NỮ
07-09-2012, 12:33 AM
Cảm ơn KEHOTRO, gia đình Niềm riêng vui nhẩy. Có những cái nick đọc lên rất ấn tượng, có những câu hỏi nghe khó trả lời phết: "ta già chưa Em ơi" chắc nà còn nâu mới già. Chúc Bạn trẻ mãi nhé :D:D:D

Vì bạn là lính mới nên nghĩ khó trả lời là đúng rồi, chứ bạn mà gặp KHt thì bạn sẽ biết ngay tại sao lại có chữ ký đó.
Bởi vì trong him có một vài bộ phận cứ mãi trẻ hoá , chỉ có người Tình của KHT mới am hiểu thôi...Hả KHT hả...:rolleyes:

loyal
07-09-2012, 12:53 AM

Đàn Em với đàn Chị cái giề, đã lên võ đài là chỉ tính theo hạng cân thôi nhé. Nếu Song tử Nữ nặng ký hơn thì sẽ thi đấu ở bậc trên không phải nghĩ, diễn đàn thì cũng như võ đài ấy mừ. Song tử nữ đừng ngại chưa biết ai hơn ai, nếu có chiêu hay biết đâu chi Bou phơi áo cũng nên. Võ sĩ khi lên võ đài phải buộc chặt đai đúng như Avatar của Song tử Nữ, đúng là võ sỹ có hạng rồi. Chúc Song tử nữ chiến thắng mọi đối thủ, có nhiều niềm vui chiến thắng.:D:D:D

loyal
07-09-2012, 01:23 AM
Cảm ơn Oa nữ đã động viên và cảnh báo nhiều điều. Tôi trước khi nhào dô dòng sông NR trong veo và đỏ nặng phù sa này cũng đã xem xét kỹ "trường giang" NR này mấy ngày rồi. Được cái hồi thiếu niên sáng nào cũng đạp xe 7-10 cây số đi bơi ở hồ bơi Quảng Bá nên bơi xấp hay bơi ngửa đều biết tuốt, nên chắc không sợ bị nhấn chìm ở đây. Gì thì gì cũng phải cố ngoi ngóp lên được đảo hoang nằm thở.
Tất nhiên nhào dô đây cũng cần phải học hỏi nhiều hơn nữa của các thành viên trên DĐ. Trong đó có OA nữ vì mấy hôm trước ngó nghiêng thấy Oa nữ cũng là một tay máy cứng, ảnh nom có hồn lắm. Không biết ON có tuyệt chiêu nào chỉ giáo không hay chỉ tự sướng thôi? Nếu có lòng tốt thì như người ta vẫn nói đã thương thì thương cho trót. Ảnh toàn chụp ngược sáng cho xin EXIF của ảnh nào đẹp đẹp ấy.
Trong nhà mình lúc nào cũng có thùng mỳ tôm vài chục quả trứng gà chắc là có thể trường kỳ kháng chiến ở hoang đảo này được. Rất cảm ơn ON.

loyal
07-09-2012, 02:33 AM
À quên, Bou phải vào nhắc Loyal một số nick để anh ấy biết cách xưng hộ ạ. Những nick lớn tuổi hơn thuộc đàn anh chị của NR mà anh có thể gọi là "anh chị" như anh Phù Sinh, chị Thu Phong, Lão K, anh Độc Hành... Còn những nick tương đồng tuổi như anh, anh có thể kêu là bạn cho dễ như anh Kẻ hỗ trợ, Chị Oa Nữ, Anh TeacherABC, anh Nhật Nguyệt, anh Toitimtoi, anh Lang thang... còn một loạt các đàn em thì nhiều vô kể ạ: Chị Triplec, Anh Tazzang, Anh Lao Ái, anh Yeucc100, anh Coolman, em Song Tử nữ, Em Minh Thy, em Sunwild, em Get_out_cs, em Như dadauyeu, em Sheiran, em Ban Mai, em Ngày hôm qua, em trai Craydog, em trai Quỷ Xứ... Bou có nhỡ phong ai già hơn, trẻ hơn... thì cả nhà đại xá cho Bou nhá. Đơn giản chỉ là mách nước cho "đội bạn" để đội bạn "đỡ nhút nhát" thui ạ!

Cái nhà Bou này hay thật, từ đầu đến giờ vẫn cái bài PR quá lộ và quá cũ không sợ Giang hồ trên NR cười cho là bán đồ đồng nát lại cứ thao thao bất tận là hàng mới hàng HOT. Phải để người tiêu dùng tự đánh giá sản phẩm. Đúng là Báo thì Chí,quảng cáo không khéo thì chỉ có mà toi :nguong::nguong::nguong:

thuphong
07-09-2012, 10:28 AM
.

Gió mùa thu Mẹ ru Em ngủ, không biết Em bé trên Avatar là em trai hay gái đây? Nhìn thật đáng yêu, đôi mắt sáng ngời. Chúc cháu hay ăn chóng nhớn nhé, mai sau lớn khôn, tài giỏi đền đáp công Cha nghĩa Mẹ, nhớ là cũng phải biết lướt Net taì tình đấy.

Cháu trai bạn ạ, cháu vừa tròn 8 tháng rồi, nhãn lực b ạn ghê thật, ảnh avata bé tỵ ty mà nhìn thấy mắt sáng... thế này thì ngóc ngách nào của NR cũng sẽ được soi xét kỹ đây. Hình như có hơi hướng của đặc công, trinh sát gì đó.... :eek::eek:

loyal
07-09-2012, 10:56 AM
Cháu đầu lòng phải không? giống Bố quá, nom kháu khỉnh quá đi mất, trộm vía tay to thía kia chắc sau này gánh vác việc giang sơn thì khỏi phải nói. Dạ Em báo cáo Bác Em là lính thông tin ạ. Không biết bác đang hành nghề gì cho tiểu đệ biết với ạ. Cảm ơn sư phụ nhiều.

thuphong
07-09-2012, 11:02 AM
.

Cháu đầu lòng phải không? giống Bố quá, nom kháu khỉnh quá đi mất, trộm vía tay to thía kia chắc sau này gánh vác việc giang sơn thì khỏi phải nói. Dạ Em báo cáo Bác Em là lính thông tin ạ. Không biết bác đang hành nghề gì cho tiểu đệ biết với ạ. Cảm ơn sư phụ nhiều.

Dạ báo cáo bác cháu nội đầu lòng ạ. Iem bây giờ gọi là nghề nhặt gió cuối trời thôi, mọi thứ đã bỏ lại sau lưng hết rùi...

Boulevard
07-09-2012, 11:55 AM

Phải ghi thêm là "Công cha, nghĩa mẹ, ơn bà nội..." mới đúng với chị TP anh Loyal ạ. Nhà anh Loyal trách Boulevard giới thiệu trước làm lộ hàng... hị hị... Vậy mà lộ hàng rồi thì các đại ca và tỷ vẫn gọi nhau cứ loạn cả lên... Bou vào đọc cũng lại không thể không nhịn cười... Anh Loyal xưng với chị TP là "tiểu đệ" nhưng lại gọi chị TP là "sư phụ", còn chị TP nhà em thì trên thì "bạn", dưới lại gọi thay cho cháu là "bác" ... ối giời ơi ... em đi ngất vì buồn cười quá thui ạ... :youarethewoman: :youarethewoman:

Nhưng đúng là chị TP nhận xét chuẩn đới... Mới có mấy ngày bác Loyal đã thâm nhập thực tế, đọc vanh vách... Đúng là lính thông tin thật, nhanh, nhậy và rất tinh tường...

He he... Trong topic sinh nhật mới nhất vừa diễn ra tháng 5 của Niềm riêng, Bác Loyal có thể cập nhật 1 số gương mặt của NR nhá

http://niemrieng.net/diendan/showthread.php?t=6439

loyal
07-09-2012, 12:44 PM
Nhà Bou lại cười Loyal roài, cứ để Đệ tử nói chuyện với Sư phụ người ta thì có sao? vì Loyal đã tìm được nhiều thông tin của TP trên NR rồi và biết TP là người Loyal có thể học hỏi được nhiều điều nên mới giám tôn là Sư phụ. Không biết sư phụ có chỉ giáo cho không? Còn Bou đừng có mà vẽ đường cho Sư phụ chạy :mad::mad::mad:
Mà Bou cứ giới thiệu tuốt tuột dư lày thì còn gì hứng thú Khám và Phá nữa?

thuphong
07-09-2012, 12:59 PM
.

Nhà Bou lại cười Loyal roài, cứ để Đệ tử nói chuyện với Sư phụ người ta thì có sao? vì Loyal đã tìm được nhiều thông tin của TP trên NR rồi và biết TP là người Loyal có thể học hỏi được nhiều điều nên mới giám tôn là Sư phụ. Không biết sư phụ có chỉ giáo cho không? Còn Bou đừng có mà vẽ đường cho Sư phụ chạy :mad::mad::mad:

TP thì k dám nhận sư phụ đâu nhưng NR có nhiều anh tài lắm bạn Loyal cứ từ từ tìm hiểu sẽ thấy ngay thôi mà.
Chúc bạn tìm thấy niềm vui nơi đây

Triplec
07-09-2012, 01:03 PM
Chào Loyal. Chúc bạn sẽ tìm thấy nhiều điều thú vị, những khoảng thời gian vui vẻ và những người bạn ở NR này

Boulevard
07-09-2012, 01:09 PM

Roài... Bou đứng xa xa nhòm Loyal thể hiện thôi nhá... Loyal coi thường chị TP quá... sư phụ TP mà phải chạy á? Còn khuya nhá!!! Trong nhà mình, Bou có 3 bà chị mà Bou iu quý nhất, đó là chị TP, chị Oa Nữ, chị Triplec... tính theo tứ thự tuổi từ trên xuống đới... Cả 3 người này đều vào hạng "đặc biệt", hiếm có khó tìm... Và nếu gặp rùi... thì ứ ai mà thoát khỏi nếu bị các bà chị của Bou đánh dấu... Hồi trước để tầm tri kỷ cho Bou còn có cả 1 ban bệ gồm 3 người : anh Tường Thụy, chị TP, em Suwild... chỉ tiếc là ban xét duyệt chưa kịp hoạt đông gì cả, đơn giản vì Bou đi nhanh quá ban cố vấn... ứ ai theo kịp ;) ;) ;)

NHAT NGUYET
07-09-2012, 01:10 PM
Nick của Bạn giống với tên bài hát mà mình ưa thích "Hành Khúc Ngày Và Đêm" với tâm hồn thơ phú dư lày thì đúng là miễn chê. Ngày và Đêm, Thơ và Nhạc, Âm và Dương, thật hoàn hảo. Chúc Bạn luôn có được nhưng vần thơ hay.

Hú vía! Bác là người đầu tiên khen thơ của tớ đấy. Cảm... cảm ơn... nhé!
Thế mà lâu nay cứ bị Lão K chê ỏng chê eo, nào là:
- Chết khiếp chữ với nghĩa
Nào là:
- Thơ của mi cứ phải vạch chữ ra mà đọc.
Vừa nói, hai cái tay lão ấy vừa dứ dúi, mò mò, vạch vạch, cứ như thiên hạ mò... thấy phát ghét.
Chưa hết, lão LT thấy vậy còn đía thêm:
-Thơ Nhị ca lâu lâu còn nghe mùi... thum thủm
Nhìn lão vừa bụm mũi vừa đọc có phát điên lên không kia chứ :mad:

Thì ra mấy anh em nhà đó dìm hàng mình đây mà hơ hơ.
Chỉ có "Noi-dồn" mới hiểu
NN là một khúc hành

P/s: À mà bác loyal qua cái cữa này rồi phải cảm ơn Bou. đấy nhé (còn cảm ơn kiểu gì thì tùy vào sự thông minh và nhạy bén của bác). Hôm qua nay bác đi bước nào là Bou phải theo bước ấy, bác nói câu nào là Bou. phải lắng nghe câu ấy. Chắc là sợ bác va bác vấp... mà bác thì lại khỏe chân và hay chuyện. Tội nghiệp Bou. :D :o :D

Song Tử Nữ
07-09-2012, 01:16 PM
Đàn Em với đàn Chị cái giề, đã lên võ đài là chỉ tính theo hạng cân thôi nhé. Nếu Song tử Nữ nặng ký hơn thì sẽ thi đấu ở bậc trên không phải nghĩ, diễn đàn thì cũng như võ đài ấy mừ. Song tử nữ đừng ngại chưa biết ai hơn ai, nếu có chiêu hay biết đâu chi Bou phơi áo cũng nên. Võ sĩ khi lên võ đài phải buộc chặt đai đúng như Avatar của Song tử Nữ, đúng là võ sỹ có hạng rồi. Chúc Song tử nữ chiến thắng mọi đối thủ, có nhiều niềm vui chiến thắng.:D:D:D

Dạ Song tử nữ thì văn dốt võ rát nên ko so găng tỉ thí với ai đâu ạ, có chăng ở nhà chị bắt nạt đc 2 nhóc tì thôi.
Chào anh đến với nơi đây

thuphong
07-09-2012, 01:17 PM
.
Đã định đi ngủ mà đọc mấy cái com buồn cười quá .... :D:D:

loyal
07-09-2012, 06:54 PM
Thế đấy Bác NN ạ tài năng bao giờ cũng bị dìm hàng là lẽ thường. Tuy nhiên mình phải bản lĩnh có thế thì mới có cảm hứng, cho dù Nhật Nguyệt khi mờ khi tỏ, để cho ra những tuyệt tác người đời phải bái phục.
Bác dạy rất chi là chí lý nhà Bou đúng như Bác nhận định, ghê quá đa tạ...đa tạ...

loyal
07-09-2012, 07:02 PM
Ảnh nghịch nước hay quá, nếu như phía trước những hạt nước đang bắn lên kia có 1 người nhỉ, ước gì mình đứng ở đấy và cũng và cũng lọt vào khuôn hình...
Cảm ơn Triplec nhiều nha.

loyal
07-09-2012, 07:13 PM
Nói vậy thôi nhìn thì biết ngay STN là người liễu yếu đào tơ rồi có thể là võ rát nhưng văn thì không. Chắc chắn chiến thắng nhiều nhiều. Chúc STN mọi điều tốt đẹp

get_out_cs
07-09-2012, 09:42 PM
Chém ghê quá, bó tay luôn :D :nguroi:

Độc hành
07-09-2012, 10:27 PM
Xin chào bạn.
Chúc bạn vui trong ngôi nhà mới.

:D

Boulevard
07-09-2012, 11:26 PM
Ảnh nghịch nước hay quá, nếu như phía trước những hạt nước đang bắn lên kia có 1 người nhỉ, ước gì mình đứng ở đấy và cũng và cũng lọt vào khuôn hình...
Cảm ơn Triplec nhiều nha.

Khoe mình "quỷ phải tủi thân ma phải nhường bước không dám ganh đua" vậy mà đòi xuất hiện trong khuôn hình, chỉ sợ chị Triplec nhòm thấy tụt hết cả cảm hứng muốn té nước ai đó.. Và hem biết cái ảnh này mà có thêm cái mặt kia vào thì ra sao nhể, liệu có còn lãng xì mạn nữa không....
:thutieu: :thutieu: :thutieu:

loyal
07-09-2012, 11:54 PM
Đã chém phải chém cho nhiệt tình, bắt đội bạn phải đứng dựa lưng vào tường, trói tay vào cột (như ảnh này) rồi chém thế mới đã.
Thế đã nghĩ được chủ đề nào để cãi vã chưa hả get_out_cs, hay là đề tài mấy cô Thái đen trên ĐBP đi cả đoàn ra chợ để làm gì?
Nếu có chủ đề nào đây cảm ơn hết mình luôn.

Song Tử Nữ
08-09-2012, 12:12 AM
nhà bác ni ngủ muộn phết nhở

kehotro
08-09-2012, 12:24 AM
Vì bạn là lính mới nên nghĩ khó trả lời là đúng rồi, chứ bạn mà gặp KHt thì bạn sẽ biết ngay tại sao lại có chữ ký đó.
Bởi vì trong him có một vài bộ phận cứ mãi trẻ hoá , chỉ có người Tình của KHT mới am hiểu thôi...Hả KHT hả...:rolleyes:

Chị cứ là nói oan cho thằng em. Việc già không đều thì ai cũng thế, đâu phải chỉ riêng em. Họa chăng là cái chỗ còn trẻ nó có lăng xăng được hay không ấy mà!

Loyal cứ nhìn vào nick là biết ngay kẻ hỗ trợ là người tốt bụng. Ai nhờ gì cũng không từ chối bao giờ. Từ hú hò lôi đi oánh quân gian đến hát hò trong khắp các nơi. Không đâu là không góp măt. KHT lúc nào cũng kề vai sát cánh cùng các anh em. Thế mà có những chuyện chẳng bao giờ các anh em nhờ KHT hỗ trợ. Cứ một mình làm việc hì hục đến khổ cái thân. kakaka.

kehotro
08-09-2012, 12:28 AM
Xin chào bạn.

Anh ĐH thuộc vào hàng đại ca trong đây mà kiệm lời thế! Loyal lưu ý cái anh này nhé! Hôm nào mình solo không lại thì hè nhau oánh hội đồng chơi. hahaha

loyal
08-09-2012, 12:51 AM
Xin chào bạn.

Độc Hành đến chân trời nào cũng khắc thơ trên đá thế kia chắc hẳn phải là Độc Cô Cầu Bại. Đại sư huynh này biết bao năm đi tìm kẻ nào có thơ hay hơn mình nhưng đến giờ vẫn chưa tìm ra. Tiểu đệ thật sự cũng thấy thương cảm cho Đại sư huynh chắc Đại sư huynh vẫn cứ phải bước tiếp thôi.... vì lấy đâu ra ai có thể có được thơ hay như ĐSH. Thương quá... thương quá...
Đa tạ ĐSH đã ghé thăm tệ xá.

loyal
08-09-2012, 12:54 AM
nhà bác ni ngủ muộn phết nhở

Ngắm STN không ngủ được, Oài mệt óa, vẫn phải ngắm thôi

loyal
08-09-2012, 01:04 AM
Anh ĐH thuộc vào hàng đại ca trong đây mà kiệm lời thế! Loyal lưu ý cái anh này nhé! Hôm nào mình solo không lại thì hè nhau oánh hội đồng chơi. hahaha

KHT nói chí phải, may là Loyal cũng tỉnh đòn chưa nhìn được vào câu chúc mừng của Cụ Độc Hành mà đã nhin thấy mấy cái tảng đá to vật vã ở bên dưới. May thật, vội cúi đầu chào lia lịa, chắc Cụ cũng không để ý chuyện nhỏ.

loyal
08-09-2012, 01:12 AM
Khoe mình "quỷ phải tủi thân ma phải nhường bước không dám ganh đua" vậy mà đòi xuất hiện trong khuôn hình, chỉ sợ chị Triplec nhòm thấy tụt hết cả cảm hứng muốn té nước ai đó.. Và hem biết cái ảnh này mà có thêm cái mặt kia vào thì ra sao nhể, liệu có còn lãng xì mạn nữa không....
:thutieu: :thutieu: :thutieu:

Cảm ơn nhà Bou phát, không nhắc tẹo nữa thì quên dung nhan của mình. Giống như Chư Bat Giới mải ăn để cả tai thò ra. Cũng chỉ dám hù Triplec tẹo thôi, chứ nói thật nhé chị Triplec có mời đây cũng hổng dám vì sợ hỏng ảnh mất.

Lão K
08-09-2012, 05:12 AM
Thế đấy Bác NN ạ tài năng bao giờ cũng bị dìm hàng là lẽ thường.

Thương loyal quá, coi chừng bồ lúa giống của mình nha. Hình như nó đang mọc chân bò qua nhà NN kìa. :haha::haha:

Hú vía! Bác là người đầu tiên khen thơ của tớ đấy. Cảm... cảm ơn... nhé!
Thế mà lâu nay cứ bị Lão K chê ỏng chê eo, nào là:
- Chết khiếp chữ với nghĩa
Nào là:
- Thơ của mi cứ phải vạch chữ ra mà đọc.

LK nói gì, đúng đó có sai chút nào đâu? Ngày xưa, LK đã từng bị NN đập nát gáo. Tưởng thời gian qua công lực bớt đi vài thành, không ngờ bây giờ gừng càng cay hơn nữa. Nhớ Mốc ngày xưa, LH đã từng gọi người anh em song sinh của NN là "phù thuỷ của chữ nghĩa". Không một lời nào diễn tả đúng hơn.

"Thơ của mi cứ phải vạch chữ ra mà đọc", nhất là thơ thất vận.:haha::haha:

Nói NN làm thơ thất vận chắc bàn dân thiên hạ cười rụng răng, cho là mình dìm hàng. Bởi vậy khi thấy chàng nhã thơ vô câu, bất cú, mình phải lấy kiếng hiển vi ra soi.

Welcome to bác "Noi-ồn"

Đúng là tuyệt tác. Nếu Bùi Giáng còn sống, chắc ông phải cười ba tiếng mà rằng "Ta đã có truyền nhân".

Hỏi nhỏ NN nè, gặp "Noi-ồn" chưa mà đã khen đẹp? Ước gì LK cũng được "thấy" để biết đẹp đến cở nào. :haha::haha:

Kỹ thuật "chào sân" của NN đã lên đến hàng thượng đẳng.

Mượn chút đất loyal đấu với NN, đừng giận nha.

Độc hành
08-09-2012, 10:03 AM
KHT nói chí phải, may là Loyal cũng tỉnh đòn chưa nhìn được vào câu chúc mừng của Cụ Độc Hành mà đã nhin thấy mấy cái tảng đá to vật vã ở bên dưới. May thật, vội cúi đầu chào lia lịa, chắc Cụ cũng không để ý chuyện nhỏ.

Độc Hành đến chân trời nào cũng khắc thơ trên đá thế kia chắc hẳn phải là Độc Cô Cầu Bại...............................
Đa tạ ĐSH đã ghé thăm tệ xá.

Không dám ! Không dám ! ĐH không dám nhận tiếng CỤ đâu !
Còn chữ ký thơ của mình chẳng qua chỉ là nghịch ngợm tô xanh phết đỏ cho nó bắt mắt một tí, chứ còn bên trong thì rỗng tuếch. Bạn cứ tin như thế đi.

"Tứ hải giai huynh đệ" cả thôi, chứ chẳng có đại ca đại kiết nào ở đây đâu, KHT ạ ! Nhưng oánh nhau thì rất sẵn sàng. HaHa.http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/4.gif Đã là truyền thống rồi mà ! Các chiến binh lừng lẫy của MX ngày xưa thành danh từ những trận chiến long trời lở đất, chứ đâu phải chỉ ngồi chơi uống trà và tán gẫu.

Còn chuyện ĐH đến chúc mừng nhà mới của loyal thì như thế đã là nhiều lời rồi đấy nhé ! Có khi chỉ cần mang đến mừng chủ nhà một chữ "HỶ" hoặc "PHÚC" là đã đủ ý nghĩa. http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/4.gif

( Nhưng nói nhỏ, quả thật là mình cũng có...kiệm lời một chút, bởi một số CM của mình có đôi lúc khá dài. Mà mình biết, các Mod khi đi tuần tra rất không ưa những bài dài vì khó kiểm tra kiểm soát. Chỉ sợ hôm nào Bou nổi cáu treo cái nick của mình lên cây vì tội lắm lời thì lại mất công làm đơn, năn nỉ xin tha http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/10.gif )

Boulevard
08-09-2012, 10:42 AM
( Nhưng nói nhỏ, quả thật là mình cũng có...kiệm lời một chút, bởi một số CM của mình có đôi lúc khá dài. Mà mình biết, các Mod khi đi tuần tra rất không ưa những bài dài vì khó kiểm tra kiểm soát. Chỉ sợ hôm nào Bou nổi cáu treo cái nick của mình lên cây vì tội lắm lời thì lại mất công làm đơn, năn nỉ xin tha http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/10.gif )

Oái... Nếu có thẩm quyền... Bou treo luôn anh ĐH vì can tội nghĩ xấu các Mod, đặc biệt là 1 mod dễ thương đáng iu như Bou em.
Đùa vậy thui, nhưng thật sự cá nhân em và chắc cũng là suy nghĩ của bạn bè vô cùng trân trọng những bài viết của anh, chứng tỏ anh đã bỏ công rất nhiều cho bài viết của mình, dẫu chỉ là 1 bài viết cho một bộ phận rất nhỏ người đọc (Bou em thì thấy lãng phí cực í :) )
@ ĐH, KHT, NN, Lão K, LT, Loyal: Các chiến binh lừng lẫy tỷ thí đi ạ. Bou em và các anh chị em cũng khoái được đọc lắm ạ! Đôi khi diễn đàn cũng cần sự nổi sóng mà là sự nổi sóng của những trí tuệ thì rất chi là tuyệt :p :p :p
:nhaodzo: :nhaodzo: :nhaodzo:

get_out_cs
08-09-2012, 12:44 PM
Đã chém phải chém cho nhiệt tình, bắt đội bạn phải đứng dựa lưng vào tường, trói tay vào cột (như ảnh này) rồi chém thế mới đã.
Thế đã nghĩ được chủ đề nào để cãi vã chưa hả get_out_cs, hay là đề tài mấy cô Thái đen trên ĐBP đi cả đoàn ra chợ để làm gì?
Nếu có chủ đề nào đây cảm ơn hết mình luôn.

Ah cái vấn đề này. Tùy thôi anh (hay chú nhở :D), hic hic... Vấn đề là đối thủ là ai cơ... Giả sử có trói "nó" vô cột cho nó nghe mà mình nói hoài nó cứ tròn xoe mắt lên nhìn thì không có nói được nữa đâu ạ :nguroi:

Con gái thái trên ĐB cực kì xinh, dáng chuẩn & tóc dài :) đương nhiên đi chợ là để cho người ta ngắm rồi, hehe :nhaodzo::nhaodzo::nhaodzo:

Song Tử Nữ
08-09-2012, 01:26 PM
Đọc các cm thật là mở rộng tầm mắt, toàn câc bậc cao nhân, iem ngồi hóng thôi ạ

loyal
08-09-2012, 06:12 PM
Thương loyal quá, coi chừng bồ lúa giống của mình nha. Hình như nó đang mọc chân bò qua nhà NN kìa. :haha::haha:

LK nói gì, đúng đó có sai chút nào đâu? Ngày xưa, LK đã từng bị NN đập nát gáo. Tưởng thời gian qua công lực bớt đi vài thành, không ngờ bây giờ gừng càng cay hơn nữa. Nhớ Mốc ngày xưa, LH đã từng gọi người anh em song sinh của NN là "phù thuỷ của chữ nghĩa". Không một lời nào diễn tả đúng hơn.

Nói NN làm thơ thất vận chắc bàn dân thiên hạ cười rụng răng, cho là mình dìm hàng. Bởi vậy khi thấy chàng nhã thơ vô câu, bất cú, mình phải lấy kiếng hiển vi ra soi.

Welcome to bác "Noi-ồn"

Đúng là tuyệt tác. Nếu Bùi Giáng còn sống, chắc ông phải cười ba tiếng mà rằng "Ta đã có truyền nhân".

Hỏi nhỏ NN nè, gặp "Noi-ồn" chưa mà đã khen đẹp? Ước gì LK cũng được "thấy" để biết đẹp đến cở nào. :haha::haha:

Mỗ đây khi có ý định hạ sơn đến với NR đã kịp đến tiệm săm mình quát ngay mấy chú nhân viên: " mày cứ xem trên người anh chỗ nào săm được thì săm, tìm Đại bàng, trăn, hổ báo... thật dữ vào. Tiền nong không phải nghĩ cứ săm thật đẹp". Sau đó lại lên Hàng Bạc mua khuyên tai, lắc, dây chuyền. Chạy ra tiệm cắt tóc nói với thợ cạo trọc khẩn trương (trên mặt thì sẹo có sẵn).
Đi ngang qua ga Hàng Cỏ, gặp ngay mấy ông xe ôm hỏi Đại ca đi đâu?
Trả lời cộc lốc: Đến Niềm Riêng. Xe ôm trợn tròn mắt? Trên đường gã xe gạ hỏi :chắc đại ca đi đòi nợ? Ờ.
Cũng tưởng chuẩn bị kỹ vậy thì Giang hồ NR phải ngán. Ai dè khi vào cửa ăn nói hùng hổ thế mà Đại Bàng của NR đập cánh Loyal run bần bật nào là LK, NN, LH, ĐH, KHT...chán. Không khéo dây chuyền, hoa tai, lắc bạc mất sạch sẽ có khi hình săm cũng bị Đại bàng ở NR lấy but laser ra tẩy sạch. Thôi vốn đầu tư ban đầu thế là đi tong.:botay::botay::botay:

loyal
08-09-2012, 06:15 PM
Đọc các cm thật là mở rộng tầm mắt, toàn câc bậc cao nhân, iem ngồi hóng thôi ạ

Hóng là thế nào? ngoài kia đánh nhau to đến nơi không ra can lại ngồi hóng hay nhỉ?

loyal
08-09-2012, 06:19 PM
Ah cái vấn đề này. Tùy thôi anh (hay chú nhở :D), hic hic... Vấn đề là đối thủ là ai cơ... Giả sử có trói "nó" vô cột cho nó nghe mà mình nói hoài nó cứ tròn xoe mắt lên nhìn thì không có nói được nữa đâu ạ :nguroi:

Con gái thái trên ĐB cực kì xinh, dáng chuẩn & tóc dài :) đương nhiên đi chợ là để cho người ta ngắm rồi, hehe :nhaodzo::nhaodzo::nhaodzo:

À rồi thế tớ hỏi cậu câu này nha? Trong túi xách của các cô ấy có cái gì, quan trọng nhất?

Song Tử Nữ
08-09-2012, 06:32 PM
Hóng là thế nào? ngoài kia đánh nhau to đến nơi không ra can lại ngồi hóng hay nhỉ?

Dạ, như em là chỉ thích xem thôi chứ ko can, nhảy vào can không phải đầu cũng phải tai.

Ban Mai
08-09-2012, 06:37 PM
Người đâu mà chưa gặp đã thấy mến thế này. Ấn (sờ) tượng quá đi mất thôi ạ. :cool:

langthang
08-09-2012, 08:00 PM

Welcome to bác "Noi-ồn"

Chị TP ơi, cái này trả nời cho cái thắc mắc về cái vụ tại sao LT chỉ dám mon men theo sau hai ông anh nè.
Một ông thì chuyên ục những vần thơ vạch chữ, còn ông kia quạt cho nó nựng nồng lên khiến nắm núc LT đứng kính nhi viễn chi mà còn phải bịt mũi lén xuống để tránh bị òa ra. Mà khổ, làm thân tiểu đệ lên thấp cổ bé họng, thấy mà phải tự bóp họng mình nại không dám hó hé sợ bị hai ông anh đánh đòn.
:nguong:

thuphong
08-09-2012, 09:01 PM
.

Chị TP ơi, cái này trả nời cho cái thắc mắc về cái vụ tại sao LT chỉ dám mon men theo sau hai ông anh nè.
Một ông thì chuyên ục những vần thơ vạch chữ, còn ông kia quạt cho nó nựng nồng lên khiến nắm núc LT đứng kính nhi viễn chi mà còn phải bịt mũi lén xuống để tránh bị òa ra. Mà khổ, làm thân tiểu đệ lên thấp cổ bé họng, thấy mà phải tự bóp họng mình nại không dám hó hé sợ bị hai ông anh đánh đòn.
Chia buồn với LT :D:D

loyal
08-09-2012, 10:27 PM
Người đâu mà chưa gặp đã thấy mến thế này. Ấn (sờ) tượng quá đi mất thôi ạ. :cool:

Biết đâu đấy ở đây ảo dư lày, chứ thật ngoài đời có khi đã gặp nhau thật và uýnh nhau vài chục bận rồi cũng nên chả biết thế nào. Gì thì gì cũng phải cảm ơn Ban Mai phát. Nhớ là phải nhẹ tay chút với Loyal.:D:D:D

Boulevard
08-09-2012, 10:45 PM
Cụ Độc Hành, Sư phụ Thu Phong... Ngoài sức tưởng tượng của Bou

:youarethewoman: :youarethewoman:

loyal
08-09-2012, 10:46 PM
[QUOTE=Lão K;118155]Thương loyal quá, coi chừng bồ lúa giống của mình nha. Hình như nó đang mọc chân bò qua nhà NN kìa. :haha::haha:

Ăc..Ăc thương loyal làm gì, chẳng qua loyal gây quá nhiều tội ác rồi nay có hối chắc cũng không được nên lại phải tiếp tục. Lão K có muốn cho Loyal hướng thiện cũng muộn rồi Hu..Hu..

Boulevard
08-09-2012, 10:48 PM

Chưa gặp thì đã thấy mến mà gặp rùi thì dễ yêu lắm đới !!!
:dethuongqua:

Chết thui, từ nhà có cái nhà bác "LO" này, Bou em đâm thành nói nhiều thía không biết...

Boulevard
08-09-2012, 10:54 PM
À rồi thế tớ hỏi cậu câu này nha? Trong túi xách của các cô ấy có cái gì, quan trọng nhất?

Loyal ơi, mắc cỡ đi là vừa... gặp đúng cô gái xinh đẹp người ĐB rùi đới...

loyal
08-09-2012, 10:57 PM
[QUOTE=Boulevard;118217]Cụ Độc Hành, Sư phụ Thu Phong... Ngoài sức tưởng tượng của Bou

Bình thường mà...

Độc hành
08-09-2012, 11:19 PM
................................ chứng tỏ anh đã bỏ công rất nhiều cho bài viết của mình, dẫu chỉ là 1 bài viết cho một bộ phận rất nhỏ người đọc (Bou em thì thấy lãng phí cực í :) )
.................................................. ..

Bou ạ ! Một bài viết được chăm chút cẩn thận - chưa cần biết nó có hấp dẫn được người đọc hay không - nhưng cảm giác đầu tiên của người đọc là họ cảm thấy họ được tôn trọng.
Thứ đến, đâu phải ta viết ra chỉ để cho mọi người đọc, mà chính ta cũng đọc.
Bou đã từng viết bài, và chắc cũng đã từng không ít lần đọc lại một bài nào đó của mình mà cảm thấy rất vui và tự hào vì nó ? Với anh, chính điều đó mới thực sự quan trọng. Còn chuyện chỉ có một người hay có cả trăm người đọc không phải là điều quan tâm của anh.

Boulevard
08-09-2012, 11:40 PM
Nghe B giới thiệu bạn là người rất "thú vị". Quả thật sự "thú vị" của bạn rất hấp dẫn mình nói riêng, và với gd NR nói chung.
Nói chung mình giới thiệu với bạn sơ sơ về nơi toạ lạc giữa " làn nước trong veo vẻo, mang nặng đỏ phủ sa" này để bạn vào đây ko chỉ để "khoe mẽ" thôi đâu nha, mà bạn phải nên khoe tuốt, khoe tất...Đừng như mấy người bạn cũ của B, Tinh anh vừa mới phát quang nơi này đã vội mang đi phát sáng ở nơi khác rồi làm pà con cứ tiếc hừng hực.
Chúc bạn trường kỳ kháng chiến ở nơi đảo hoang này nhé.

Chị à, người ta đã là tinh anh rùi thì như con ong đi tìm hoa vậy, người ta phải đi khai phá cái mới, cái đẹp chứ... Chỉ có Bou em là chung thủy với Niềm riêng thui. Bou vốn dĩ là người chung tình mà. Bou cũng không dám chắc Loyal có gắn bó với NR hay cũng lại giống như một số người bạn khác, tới rồi đi... Lòng người sao đo được chị ơi! Chỉ biết rằng sống ở trên đời cần có 1 tấm lòng... Và cũng tùy vào sở thích của từng người nữa... Mình có ý tốt nhưng không phải người bạn nào cũng "chung tình" như mình mà...
:khoc: :khoc: :khoc:

OA _ NỮ
09-09-2012, 02:24 AM
ông xe ôm hỏi Đại ca đi đâu?
Trả lời cộc lốc: Đến Niềm Riêng. Xe ôm trợn tròn mắt? Trên đường gã xe gạ hỏi :chắc đại ca đi đòi nợ? Ờ.
Cũng tưởng chuẩn bị kỹ vậy thì Giang hồ NR phải ngán. Ai dè khi vào cửa ăn nói hùng hổ thế mà Đại Bàng của NR đập cánh Loyal run bần bật nào là LK, NN, LH, ĐH, KHT...chán. Không khéo dây chuyền, hoa tai, lắc bạc mất sạch sẽ có khi hình săm cũng bị Đại bàng ở NR lấy but laser ra tẩy sạch. Thôi vốn đầu tư ban đầu thế là đi tong.:botay::botay::botay:

Bạn đã ngấm những lời cảnh báo của OA chưa. Đây mới chỉ bắt đầu. Trình "cãi vã' của bạn phải nâng cấp thôi. Bạn sẽ còn gặp những cao thủ cỡ "chày cối" nữa cơ...:rolleyes:
Chúc bạn may mắn...

loyal
09-09-2012, 11:19 AM
Chị à, người ta đã là tinh anh rùi thì như con ong đi tìm hoa vậy, người ta phải đi khai phá cái mới, cái đẹp chứ... Chỉ có Bou em là chung thủy với Niềm riêng thui. Bou vốn dĩ là người chung tình mà. Bou cũng không dám chắc Loyal có gắn bó với NR hay cũng lại giống như một số người bạn khác, tới rồi đi... Lòng người sao đo được chị ơi! Chỉ biết rằng sống ở trên đời cần có 1 tấm lòng... Và cũng tùy vào sở thích của từng người nữa... Mình có ý tốt nhưng không phải người bạn nào cũng "chung tình" như mình mà...
:khoc: :khoc: :khoc:

Hu...Hu...Chị OA mở lòng giúp Loy chút, oan quá oan quá trời cao đất dày ơi. Dìm hàng dư lày chỉ có chít thôi...

get_out_cs
09-09-2012, 11:48 AM

Gọi G là em, hoặc là cháu ạ :D Còn không thì thế này : Kín thưa đ/c , con gái Thái đi chợ không có mang túi đâu ạ, cái gì quan trọng thì giắt hết trong người & trên người rồi ạ, thời buổi này mà xách túi để cho người ta giật sao... :nhaodzo::nguroi:

loyal
09-09-2012, 12:05 PM
Gọi G là em, hoặc là cháu ạ :D Còn không thì thế này : Kín thưa đ/c , con gái Thái đi chợ không có mang túi đâu ạ, cái gì quan trọng thì giắt hết trong người & trên người rồi ạ, thời buổi này mà xách túi để cho người ta giật sao... :nhaodzo::nguroi:

Thôi nhé không bít thì đừng có mà vội phát biểu nhá. Để đây nói cho mà nghe: Con gái Thái đi chơi cô nào cũng có một cái khăn Piêu do chính tay các cô ấy dệt và thêu rất đẹp nhuộm chàm. Để làm gì Get_out có biết không? Để gặp anh nào ưng cái bụng thì tặng đới. Tặng xong thì những chuyện gì xảy ra thì chỉ có ông trời mới biết được. Đây cũng đã được tặng khăn Piêu rồi nhé không phải nói bừa đâu.
Mà cả những cô có chồng và không có chồng đều có khăn Piêu nhá, thế mới hay chứ. Các cô ấy đi tìm chai ấy mà, đó cũng là phong tục của người Thai đen tây Bắc.
Đ/c Get là thổ dân trên đó nếu thấy Loy nói không phải xin được lượng thứ. Cứ cho ý kiến Cảm ơn he...he...

get_out_cs
09-09-2012, 01:19 PM
Thôi nhé không bít thì đừng có mà vội phát biểu nhá. Để đây nói cho mà nghe: Con gái Thái đi chơi cô nào cũng có một cái khăn Piêu do chính tay các cô ấy dệt và thêu rất đẹp nhuộm chàm. Để làm gì Get_out có biết không? Để gặp anh nào ưng cái bụng thì tặng đới. Tặng xong thì những chuyện gì xảy ra thì chỉ có ông trời mới biết được. Đây cũng đã được tặng khăn Piêu rồi nhé không phải nói bừa đâu.
Mà cả những cô có chồng và không có chồng đều có khăn Piêu nhá, thế mới hay chứ. Các cô ấy đi tìm chai ấy mà, đó cũng là phong tục của người Thai đen tây Bắc.
Đ/c Get là thổ dân trên đó nếu thấy Loy nói không phải xin được lượng thứ. Cứ cho ý kiến Cảm ơn he...he...

Hơ Hơ thế thì đ/c lại nhầm rồi. chiếc khăn đó được quấn trên đầu hoặc trên cổ, ưng ai thì tháo khăn mà trao thôi, chớ chẳng phải như người Kinh mình là rút trong bọc ra... khăn mình quàng, mình tặng, người ta đem theo cả hơi ấm về nhà, chớ cái khăn vô tri thì biết gì mà nói yêu. Còn cái phong tục tìm bạn đó là vào mùa xuân thôi, dịp tết chớ đi chợ bình thường thì đâu có, có đêm 30, 1, 2. 3 ngày tết cho người ta đi tìm bạn, trời ơi là trời :D :nhaodzo:

langthang
09-09-2012, 11:28 PM
@ ĐH, KHT, NN, Lão K, LT, Loyal: Các chiến binh lừng lẫy tỷ thí đi ạ. Bou em và các anh chị em cũng khoái được đọc lắm ạ! Đôi khi diễn đàn cũng cần sự nổi sóng mà là sự nổi sóng của những trí tuệ thì rất chi là tuyệt :p :p :p
:nhaodzo: :nhaodzo: :nhaodzo:
Cổ nhân nói đúng mà:"chiến tranh bắt nguồn từ phụ nữ!!!". Biết bao nhiêu danh tướng phải "da ngựa bọc thây"; biết bao nhiêu ông vua phải "nước mất nhà tan" chỉ vì một tiếng cười của phụ nữ => "anh hùng khó qua ải mỹ nhân" là đây ! :o:o:o

langthang
09-09-2012, 11:30 PM
Ôi chao, thế là muốn lấy cái gì quan trọng thì phải tuốt tuột hết mới xong !!!:botay:

kehotro
10-09-2012, 12:15 AM
Người ta giát hết và gắn hết lên người từ thuở nảo thuở nao. Thế thì làm sao lấy? Lấy không được mà cố lấy thì chỉ có mất nắm ....gì gì ấy KHT quên mất.

1100i
10-09-2012, 12:42 AM
Làm thơ phải tránh vần ồn
Cớ sao Bác lấy Noi-dồn làm tên?

Chúc mừng Bác đến NR và cũng chúc mừng e tìm được đường về nhà:D

boylangthang
10-09-2012, 01:13 AM
Thớt đông vui quá, xin được chào bác loyal và chúc bác có nhiều niềm vui.

langthang
11-09-2012, 11:32 AM
Bou ạ ! Một bài viết được chăm chút cẩn thận - chưa cần biết nó có hấp dẫn được người đọc hay không - nhưng cảm giác đầu tiên của người đọc là họ cảm thấy họ được tôn trọng.
Thứ đến, đâu phải ta viết ra chỉ để cho mọi người đọc, mà chính ta cũng đọc.
Bou đã từng viết bài, và chắc cũng đã từng không ít lần đọc lại một bài nào đó của mình mà cảm thấy rất vui và tự hào vì nó ? Với anh, chính điều đó mới thực sự quan trọng. Còn chuyện chỉ có một người hay có cả trăm người đọc không phải là điều quan tâm của anh.
Cái khổ của LT là chẳng bao giờ có sự chăm chút cẩn thận vì khi xuất bút thì không thể dừng lại cho nên nó phản ánh đúng cuộc đời của LT là mãi lang thang theo tiếng kêu nơi hoang dã. Vì LT có biệt hiệu là vạn lý độc hành nên mượn tạm câu thơ của bác ĐH: "Ta già cỗi khác gì con phố cổ, trái tim hoang đan giá lạnh bên lề"

NHAT NGUYET
11-09-2012, 12:01 PM
... LT có biệt hiệu là vạn lý độc hành...

Hình như cái biệt hiệu này lão chỉ nói có một nửa thì phải? :o
Tớ nhớ là vẫn còn 4 chữ nữa nghe kêu lắm mà :p

loyal
11-09-2012, 12:23 PM
Thớt đông vui quá, xin được chào bác loyal và chúc bác có nhiều niềm vui.

Boy lang thang cẩn thận đi hết cái bè kia mà ngã xuống nước thì Hảo hán trên NR lại phải hè nhau xuống vớt thì ướt hết. Chúc Boy luôn giữ được Thăng bằng không loạng choạng trên bè NR, bắt được nhiều cá to, cá hiếm.

loyal
11-09-2012, 12:27 PM
Hình như cái biệt hiệu này lão chỉ nói có một nửa thì phải? :o
Tớ nhớ là vẫn còn 4 chữ nữa nghe kêu lắm mà :p

Bốn Chu nữa có phải là Vạn hành lý độc hả cụ NN?

NHAT NGUYET
11-09-2012, 12:39 PM
Bốn Chu nữa có phải là Vạn hành lý độc hả cụ NN?

Hehe 4 chữ Vạn lý đọc hành thì có rồi, còn 4 chữ đằng sau nó nữa.

P/S: Nghe tiếng "cụ" giật mình là nhớ đến "Cụ Độc"
Đằng ấy gọi tớ bằng "Cụ" không khéo làm cho tớ tổn thọ mất thôi.

loyal
11-09-2012, 12:39 PM

Em cũng giống Bác bị tự kỷ nên tên cũng phải theo cái gì mình thích, không cưỡng được. Thế mới chết chứ, Xin Bác hai chữ không ồn (ào) kẻo người khác biết thì mệt lắm, Bác khe khẽ hộ chút nhé ngươi ta mà biết thì mệt lắm. Kính cụ.

loyal
11-09-2012, 12:49 PM
Hơ Hơ thế thì đ/c lại nhầm rồi. chiếc khăn đó được quấn trên đầu hoặc trên cổ, ưng ai thì tháo khăn mà trao thôi, chớ chẳng phải như người Kinh mình là rút trong bọc ra... khăn mình quàng, mình tặng, người ta đem theo cả hơi ấm về nhà, chớ cái khăn vô tri thì biết gì mà nói yêu. Còn cái phong tục tìm bạn đó là vào mùa xuân thôi, dịp tết chớ đi chợ bình thường thì đâu có, có đêm 30, 1, 2. 3 ngày tết cho người ta đi tìm bạn, trời ơi là trời :D :nhaodzo:
Tớ chẳng biết thế nào hôm mấy anh em đang lang thang ngắm cầu Mường Thanh, có mấy em Thái bụi tó tắng cẩu cao vứt cũng đứng xem, trêu nhau mấy câu thế là các Em ấy mở túi ra lấy ra mỗi Em một cái khăn quàng lên cổ tụi này rồi cầm giật nhẹ một cái. Sau đó có Anh bạn trong đoàn hẹn luôn một Em vào nhà...Thế mới hay, chả biết thế nào.

1100i
11-09-2012, 01:28 PM
Em cũng giống Bác bị tự kỷ nên tên cũng phải theo cái gì mình thích, không cưỡng được. Thế mới chết chứ, Xin Bác hai chữ không ồn (ào) kẻo người khác biết thì mệt lắm, Bác khe khẽ hộ chút nhé ngươi ta mà biết thì mệt lắm. Kính cụ.

Kính Bác! Bác gọi em bằng Cụ không những Bác làm e tổn thọ mà còn làm e tổn thương nặng nề:D

Bác bỏ dấu nặng đi gọi e là Cu thôi, e chỉ đáng hàng em ún, út ít ụt ịt của Bác.

E đọc ở trên thấy Bác là chiên gia quân sự thì phải, Bác có biết nhiều về pháo không?

loyal
11-09-2012, 01:37 PM
Kính Bác! Bác gọi em bằng Cụ không những Bác làm e tổn thọ mà còn làm e tổn thương nặng nề:D

Bác bỏ dấu nặng đi gọi e là Cu thôi, e chỉ đáng hàng em ún, út ít ụt ịt của Bác.

E đọc ở trên thấy Bác là chiên gia quân sự thì phải, Bác có biết nhiều về pháo không?
Đây sinh ra trên đời đã biết về PHÁO rồi nhé còn bé thì làm quen với pháo nhỏ nòng ngắn, lớn lên đi lính thì quen với pháo lớn nòng dài, to, pháo giàn...chưa kể pháo dây, pháo đập, pháo thăng thiên...thế đằng ấy muôn hỏi về pháo gì?

loyal
11-09-2012, 01:40 PM
Bạn đã ngấm những lời cảnh báo của OA chưa. Đây mới chỉ bắt đầu. Trình "cãi vã' của bạn phải nâng cấp thôi. Bạn sẽ còn gặp những cao thủ cỡ "chày cối" nữa cơ...:rolleyes:
Chúc bạn may mắn...

Hãi thật...

1100i
11-09-2012, 01:52 PM
Đây sinh ra trên đời đã biết về PHÁO rồi nhé còn bé thì làm quen với pháo nhỏ nòng ngắn, lớn lên đi lính thì quen với pháo lớn nòng dài, to, pháo giàn...chưa kể pháo dây, pháo đập, pháo thăng thiên...thế đằng ấy muôn hỏi về pháo gì?

Ầy, Bác đúng là chiên gia, e hãi Bác rồi đấy.

Nhưng e muốn tham vấn Bác về pháo phụt hay pháo hoa cũng được. Loại pháo mà bắn ra không có tiếng nổ, không có khói, không khạc ra lửa nhưng vẫn giật đùng đùng. Hậu quả thì đôi khi nghiêm trọng cực kì:cool:

Viết đến đây e chột quá, cái máu M vẫn âm ỉ chảy trong e. Buồn thê thảm!

loyal
11-09-2012, 05:25 PM
Ầy, Bác đúng là chiên gia, e hãi Bác rồi đấy.

Nhưng e muốn tham vấn Bác về pháo phụt hay pháo hoa cũng được. Loại pháo mà bắn ra không có tiếng nổ, không có khói, không khạc ra lửa nhưng vẫn giật đùng đùng. Hậu quả thì đôi khi nghiêm trọng cực kì:cool:

Viết đến đây e chột quá, cái máu M vẫn âm ỉ chảy trong e. Buồn thê thảm!
Loại pháo này pháo thủ phải tiếp đạn mỏi lắm, bắn xong ngồi thở...

OA _ NỮ
11-09-2012, 11:52 PM

Nick 1100i vẫn còn rất ấn tượng đối với OA, xong OA ko nhớ nổi là ai . so rì nha.

kehotro
12-09-2012, 12:03 AM
Nick 1100i vẫn còn rất ấn tượng đối với OA, xong OA ko nhớ nổi là ai . so rì nha.

Trời! Một tay thơ hài phết, ăn nói cũng hài hước không kém mà chị quên à? Cái Avatar cầm cái chai ngất ngưởng đó chị.

OA _ NỮ
12-09-2012, 12:58 AM
Trời! Một tay thơ hài phết, ăn nói cũng hài hước không kém mà chị quên à? Cái Avatar cầm cái chai ngất ngưởng đó chị.
Có, chị nhớ, hình như có gặp khi of ở HN thời M. Làm thơ nhanh, rất hay và cũng trêu chọc thiên hạ ra phết...Hình như có mặt ở vườn thơ MX một thời xa lắm...Đang nhớ từ từ. :nguong:

Lão K
12-09-2012, 05:47 AM
Có, chị nhớ, hình như có gặp khi of ở HN thời M. Làm thơ nhanh, rất hay và cũng trêu chọc thiên hạ ra phết...Hình như có mặt ở vườn thơ MX một thời xa lắm...Đang nhớ từ từ. :nguong:

Hề hề đối thủ nặng ký của NN đó Oa. :haha::haha:

Rất vui được tái ngộ bạn cũ.

Triplec
12-09-2012, 07:05 AM
Chị ui, là cậu út trong bộ tam KHT, PSH và S đó chị