PDA

View Full Version : Những khoảnh khắc vui buồn

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15

Boulevard
15-10-2010, 08:41 AM
Phải nói rất thật là em ko có số tel của ai ở HN cả hihi. Ai mời ko quan trọng vì cũng sắp đến SN em rồi :D Có gì sẽ alo sau nhé.

Oa, chúc mừng em. Vụ này thì nhất định phải alo ngay đấy nhé! :D
:longlanh1::longlanh1::loa_loa::loa_loa:

SunWild
15-10-2010, 01:12 PM
Oa, chúc mừng em. Vụ này thì nhất định phải alo ngay đấy nhé! :D
:longlanh1::longlanh1::loa_loa::loa_loa:
Hehe để em chiêu đãi kem nhé :D

Boulevard
21-10-2010, 02:56 PM
Ôi. Về nhà được rồi. Xin phép rinh lại cái bài này về NKK vì nó phù hợp hơn. Mừng quá vì lại có nhà !

Ngày 20.10 là ngày của phụ nữ mà nó toàn nhận lời mời đi ăn, đi cà phê từ bạn gái, rồi vợ bạn trai... Nhận được vô số tin nhắn chúc mừng từ bạn trai và cả bạn gái nhưng rốt cuộc chỉ độc có 1 bó hoa hồng đỏ duy nhất từ người bạn đồng nghiệp. 10 năm đã qua, năm nào vào ba ngày: sinh nhật, mùng 8.3, 20.10 là nó đều nhận được từ anh 1 bó hoa hồng đúng theo tiêu chí mà nó thích: Hoa phải to, cánh hoa và cánh lá phải dầy, hoa mầu đỏ nhung sậm... Cuộc đời nó truân chuyên như vậy nhưng nhiều người cho rằng nó hạnh phúc vì có những người đàn ông đi theo nó suốt cuộc đời mà không đòi hỏi điều gì từ nó, ngoại trừ những lời mời nhiệt tình từ bữa ăn trưa, cốc cà phê vội vã trong thời gian eo hẹp của nó. Nhưng nó chẳng bao giờ đi nếu không có thêm những người đồng nghiệp khác. Anh bạn trai đồng nghiệp yêu quý và coi nó như 1 thần tượng của anh. Khi nào các cuộc vui có nó thì khuôn mặt anh rạng ngời, đi ăn cùng mâm thì anh quên cả ăn mà chỉ nhăm nhăm tiếp thức ăn ngon nhất cho nó, nó đi du lịch với cơ quan thì anh nhăm nhăm vác đồ cho nó và sẵn sàng làm điểm tựa vững chãi khi nó leo núi mệt mỏi, khi nó khát lập tức có một chai nước lạnh dúi vào tay... Có người đều bảo anh : "Nó có cái gì mà mày mê nó thế. Nó vừa béo, vừa lắm điều và vô duyên thế..." Nó nghe anh kể lại nó cười toét và nói : "Ơ hơ họ nói đúng đấy anh ạ!". Vậy mà anh vẫn cứ cặm cụi và tận tụy dõi theo nó từng bước." Khi biết nó thất bại trong từng cuộc tình thì anh chỉ bảo một câu: "Sao số em khổ thế!" Và ai đó bảo anh : "Sao mày cổ điển thế, mày phải chạy nước rút đi chứ, cứ loanh quanh mãi mà chẳng đi vào được trọng tâm! Mày cứ nhẩy xổ vào tán nó xem sao". Anh trả lời: "Em thế đấy. Người đó như con chim, em như kẻ có lồng chim, khi nào cánh chim mỏi, rã cánh thì chim hạ xuống lồng của em". Nó cười bảo: "Ối rời thế thì còn nước gì cho kẻ chờ chim nữa cơ chứ khi mà chim đã già, đã rã cánh!" Và cứ như thế anh vẫn chăm sóc lặng lẽ nó. Anh biết nó và anh có nhiều khoảng cách về kiến thức xã hội về học vấn, anh đi với nó chỉ để nghe nó nói hoặc những điều anh nói nó cũng không hứng thú gì... Nhưng nó vẫn trân trọng anh bởi những tình cảm đẹp mà anh giành riêng cho nó. Nhiều người bảo nó là sướng không biết đường sướng, có một người yêu mình đến như thế. Nhưng quả thực, tình yêu và trái tim khó nói lắm. Hôm nay khác với mọi năm nó chỉ duy nhất có 1 bó hoa hồng từ anh và nó cảm thấy vui, bởi lẽ bây giờ là lúc nó đói và khát sự chăm sóc hơn tất cả. Tối nay nó nhận tới 3 cuộc gọi từ 3 cô bạn rủ đi cà phê nhưng nó chỉ nhận dược có 1 cuộc, đó là đi với vợ chồng cậu bạn và 1 cậu bạn cấp 3. Đó là những người có thể nghe nó than thở hàng giờ, nghe nó tác dóc hàng giờ mà không bao giờ họ thấy chán. Vui 1 chút và cũng buồn 1 chút. Vui vì sao năm nay nhiều người bạn quan tâm tới mình thế. Buồn vì thực ra chỉ cần bó hoa của 1 người mà trái tim mình rung động nhưng giờ thì chẳng có ai làm cho trái tim nó rung rinh lúc này. Nên bó hoa của người bạn trai đồng nghiệp làm nó thấy đỡ bị cô đơn... Và nó hiểu rằng tình bạn sống bền theo năm tháng hơn là những mối tình thoáng qua, tình hờ, tình vội và nhạt!

SunWild
21-10-2010, 05:55 PM
Tuổi của chị em mình vẫn rung rinh được mà, vấn đề là vì ai thôi :D. Chị nói nhiều thì cần người trầm tính và sâu sắc, chị khó tính thì cần người khó hơn chị để kết luận rằng khó tính chẳng giải quyết được vấn đề gì mà chỉ gây cãi nhau thôi :D Em nói đùa vậy chứ cái duyên cái số nó vồ lấy nhau nhiều lúc có muốn khác đi cũng chẳng được :)

OA _ NỮ
22-10-2010, 08:50 AM
Còn chị thì cũng không hề biết người bạn ấy ngoài đời là ai cả... he he, thấy lời mời nhiệt tình cho vui thấy mọi người bên đó cũng vui vẻ chào đón nhưng NR vẫn chung thủy là được nhở em nhở ...:D

Nguy hiểm nên tránh em à. Xát thủ trên mọi lãnh vực đó.

thuphong
22-10-2010, 09:03 AM
.
Nếu treo biển cảnh báo: Nguy hiểm nên tránh thì hay phản tác dụng kiểu như càng bị cấm đoán và càng nghĩ nên tránh thì càng gợi trí tò mò và bị thu hút
:D:D:D

Boulevard
22-10-2010, 10:03 AM
Ối dồi ôi là dồi cứ làm như mình dễ bị lừa lém ấy :D Mới lại em đang muốn bị lừa mà có thấy ai lừa em đâu. hihi. Biết đâu gặp em "sát thủ" biến thành "chim câu" thì sao... Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy... Đi với "bụt" như em, khắc tự phải khoác trên mình áo cà sa thôi... Mấy ngày nay tâm trạng em vui lắm cả nhà ạ. Em đã rũ bỏ được quá khứ và ổn định được tinh thần. Tuần qua em đã bắt đầu nhận lời đi "tán phét" cà phê với hai anh chàng và cả hai anh chàng đều rất chi là "manly" và đạt các tiêu chí mà "đại ca" TT của em đặt ra... Để khi nào em đi chơi, "chém gió" các chàng mấy cái ảnh kỷ niệm để cả nhà mình phân tích mổ xẻ xem sao nhé. Chí ít là giờ thấy tinh thần phấn chấn, vui vẻ... Cô bé giúp việc thi thoảng trêu : Ơ dạo này cô hay cười, hay hát một mình... Em bảo : Thía hoá ra cô mày đang có triệu chứng "hâm" rồi. Nó bảo: Không ạ. Bởi từ ngày cháu về cháu chẳng thấy cô yêu đời hát cả và lại còn cười tủm tỉm nữa...

:nguong::nguong::nguong:

thuphong
22-10-2010, 02:06 PM
.
Đọc mấy cái com của em chợt nhớ tới câu chuyện thế này:
Có một cô nhóc nghịch ngợm leo lên cây, nhún nhẩy bắt sâu :D nghịch quả rồi thỉnh thoảng lại với ra xa hái mấy cái hoa hoặc giơ tay với để bắt con chuồn chuồn hay reo to:
- Ơ kìa có con chuồn chuồn...
Trong khi đó có mấy bà già yếu bóng vía đứng dưới gốc tim đập thình thịch:
- Ối... ối cẩn thận kẻo ngã nhé....

:haha: :haha:

Thực ra thì cô bé đang vui lắm. Sao mà ngã được em đứng vững lắm mà...
Em thông cảm cho mấy bà yếu bóng vía nha.

Boulevard
24-10-2010, 08:04 AM
Cả 1 ngày từ sáng tới chiều, hai mẹ con em lang thang với bạn bè ăn uống ở Viện Goethe Hà Nội và đi xem phim trên MegaStar. Hội bạn bè em ăn uống đã nhiều nhưng rốt cuộc chỉ chốt hạ ăn đồ Tây chọn ở Viện Goethe là giá cả hợp lý và rất ngon. Nên mọi người ở Hà Nội khi nào tới đó ăn thử sẽ thấy không gian và bối cảnh rất đẹp và lịch sự. Băn khoăn rốt cuộc chọn 1 bộ phim rùng rợn, kinh dị của VN là "Giao lộ định mệnh" để phù hợp cho mọi lứa tuổi từ các mẹ cho tới các bé teen, các nhí 10 tuổi, thậm chí có nhí 3 tuổi. He he. Rốt cuộc là các bé nhí xem thì không sợ, còn các chị teen thì lại có phần nhát. Post ảnh ở không gian Viện Goethe để mọi người cùng tham khảo. Ai có nhã ý tới đó mà không có bạn thì gọi Boulevard em nhá! :D

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs923.snc4/73632_1488295335396_1474338264_31399327_7560470_n. jpg

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs276.snc4/40114_1488296655429_1474338264_31399334_1657604_n. jpg

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs941.snc4/73396_1488296935436_1474338264_31399335_1558013_n. jpg
http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/hs398.ash2/67641_1488292015313_1474338264_31399316_2242377_n. jpg
Ăn uống ngon quá nên các đĩa thức ăn bị dọn "sạch sẽ"... :D
http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs904.snc4/71782_1488293575352_1474338264_31399321_3623186_n. jpg

Bắt chước con gái, làm quả "Bà già bên hoa" hic hic

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/hs458.ash2/73149_1488295735406_1474338264_31399330_7361306_n. jpg

Sáng nay em lại có 1 ngày dã ngoại về quê cùng pa pa... Chúc cả nhà 1 ngày nghỉ thật vui vẻ!

Boulevard
25-10-2010, 12:49 AM
Bài này Boulevard viết từ khi còn là "con gái" chưa biết thế nào là 1 lời tỏ tình... Hihi, Cuộc thi viết mối tình đầu trên Tintuc thấy phù hợp gửi 2 bài thì cả 2 bài đều được đăng... chửa lấy nhuận bút, không biết có đủ tiền đi cà phê không nữa..

Ngày 1-4, mọi người thường giành cho nhau những lời nói dối, những cú lừa “ngoạn mục”...

Thế nhưng, câu chuyện đã xảy ra với tôi vào ngày 1-4, khiến tôi nghĩ rằng đó chính lại là ngày mà người ta có thể nói thật những suy nghĩ từ đáy con tim mình.

Anh tôi xa quê từ năm 22 tuổi, cái tuổi bắt đầu sự nghiệp của một chàng trai. Cũng như nhiều người trẻ lúc đó, anh đã tìm lập nghiệp ở xứ người, đi bán sức lao động. 20 năm kể từ ngày ra đi, anh không bước chân trở về quê hương, vì không có đủ tiền, và hơn thế anh sợ không chịu nổi khi về lại một lần phải chịu đựng cái phút chia xa gia đình. Nhưng rồi anh cũng đã về, về lần thứ nhất, lần thứ 2, anh không thể kìm được lòng mình nỗi nhớ nhà, nhớ quê. Và rồi liên tục năm nào anh cũng tìm về. Anh đã làm quần quật ngày này qua ngày khác. Khi người ta làm, anh cũng làm. Khi mọi người nghỉ, anh tìm cách làm thêm, vừa để lấp đi những khoảng thời gian rỗi cho đỡ nhớ nhà và có tiền trở về.

http://tintuconline.vietnamnet.vn/Library/images/20/2010/10/ngay22/noithat.jpg
Ảnh minh họa

Hôm ấy, tôi khấp khởi trở về nhà vì biết tin anh tôi đã về. Ùa vào nhà, tôi bất chợt gặp ngay một người con trai khác mà không phải là anh mình. Đầu tóc anh ta rối bù bởi đang sấy đầu. Tôi tròn xoe mắt ngạc nhiên, lắp bắp mãi mới nói nổi một câu: "Ơ... Em chào anh". Và cũng giây phút ấy, tôi cũng bắt gặp một ánh mặt không kém ngạc nhiên nhìn tôi từ anh. Và anh cũng thốt mãi mới nên một câu chào.

Tôi tin cả anh và tôi sẽ chẳng bao giờ quên được cái giây phút lần đầu gặp gỡ ấy, ánh mắt như bị choáng ngợp trong nhau ấy. Hóa ra anh là Tùng, bạn cùng về nước với anh tôi. Anh thuộc tuýp người đẹp trai và rất “ga lăng” – là mẫu thần tượng trong các cô gái trẻ như tôi.

Không nói ra, nhưng có lẽ tiếng sét ái tình đã khiến chúng tôi không thể rời nhau suốt đợt anh Tùng về phép. Gia đình anh Tùng có bố mẹ và một người em trai nữa nhưng anh phải dành đến nửa thời gian để ở nhà tôi, lấy cớ về có anh tôi – bạn cùng ở “bên ấy” để đi chơi.

Ngoài giờ đi làm, tôi dành tất cả thời gian để đi chơi với anh mình và anh Tùng. Chúng tôi đi xem ca nhạc, đi uống nước, đi hát karaoke... Có một điều thật kì lạ, anh trai tôi cũng có người yêu, nhưng dường như hễ anh Tùng và tôi có cơ hội ở bên nhau là anh trai tôi luôn có mặt!

Tôi vẫn nhớ có đêm anh ngồi xem tôi và anh Tùng chơi tá lả mà ngủ gật lúc nào không hay. Tỉnh giấc, anh thấy khoản thua của tôi với anh Tùng to quá. Anh chồm dậy, chơi 1 ván để “quyết chiến” lại số tiền mà em gái mình đã mất. Kết thúc là anh tôi giành thắng lợi vẻ vang.

1 tháng trời anh cùng ở bên tôi là những tháng ngày tôi được sống trong hạnh phúc ngọt ngào nhất của đời con gái. Tôi cảm nhận được sự nâng niu, chăm sóc đầy tế nhị của anh. Từ bông hoa hồng đỏ thắm vào ngày 8.3 cho tới những ánh mắt trìu mến, những cử chỉ nhẹ nhàng, tới những bữa cơm thân mật của gia đình tôi với anh đều do tôi và anh cùng đi chợ, cùng vào bếp... Không nói ra, nhưng bằng cảm nhận của người con gái, tôi biết tôi đã yêu anh và anh cũng rất yêu tôi, nhưng không hiểu điều gì đã khiến anh không thể nói với tôi?

Và rồi, ngày 1.4 đã đến. Sáng đó tôi ở cơ quan, biết là anh đang ngủ cùng anh trai mình, tôi đã điện thoại gấp và nói cho anh rằng tôi và anh ấy cần có chuyện quan trọng để nói với nhau. Chẳng kịp ăn sáng, chẳng kịp phân bua gì với bạn, anh Tùng bật dậy và phóng xe đến cơ quan tôi. Đứng ở trên tầng 4 nhìn xuống thấy anh thật diện và guơng mặt đầy xúc động, tôi chứng kiến luôn cả sự thất vọng của anh khi mấy cô bạn ở cơ quan nói rằng tôi đã đi xuống cơ sở rồi (dĩ nhiên là do tôi phím).

Cũng ngày nói dối ấy, Tùng gọi điện thoại cho tôi. Anh đã nói rất nhiều: Em có biết không, em là thiên thần nhỏ bé của đời anh! Em là một cô gái xinh đẹp và tốt bụng. Nếu người nào đó lấy được em sẽ thực sự là diễm phúc! Anh uớc mơ có được một người vợ như em nhưng vì điều kiện của anh không thể làm được! Em hãy hiểu cho lòng anh em nhé! Anh cũng muốn có một gia đình ấm cúng nhưng để cho vợ mình hạnh phúc thì anh không thể làm được... Những câu nói dồn dập từ anh, nửa đùa, nửa thật... Tôi biết anh mượn ngày nói dối để bộc lộ những tình cảm, những suy nghĩ sâu kín trong lòng. Nhưng, tôi cũng không hiểu vì sao mà anh lại không thể đến với tôi?

Trước ngày các anh ra sang xứ người. Anh em tôi, anh Tùng và một nhóm bạn cùng đi xem ca nhạc. Tối đó trời trở rét và mưa tầm tã, người nào cũng bị rét và mưa... Anh đã cởi áo vét khoác lên người và cài ấm cho tôi. Cử chỉ thân yêu và cái hơi ấm từ anh, đã khiến lòng tôi như nghẹn lại. Anh đèo tôi về, mà chẳng thể nói điều gì, ngoài lời nói cuối cùng trước lúc chia tay: Em ở lại giữ gìn sức khỏe và hãy sống vui em nhé! Tôi chúc và nói lời chia tay như cái máy, lạnh lùng để che dấu tình cảm đang trào dâng!

Ngày các anh ra sân bay, tôi không còn đủ can đảm để tiễn đưa và chia tay anh mình và nhất là anh – người đàn ông đã chiếm trọn trái tim tôi! Tôi nghỉ làm và nằm bẹp ở nhà, lòng như lửa đốt! Bỗng chuông điện thoại reo, tiếng nói của anh trai tôi từ sân bay nghe sao xa vời đến vậy :

- Em à, anh biết Tùng nó có tình cảm với em. Nó đã nói điều ấy với anh nhưng chính anh là người đã ngăn cản Tùng không yêu em gái mình. Bởi lẽ anh không muốn em dứt bỏ sự nghiệp, dứt bỏ những người thân yêu để theo các anh đi tới đất khách quê người, sống như vậy buồn lắm. Em có muốn nói chuyện với anh Tùng không, anh đưa máy cho Tùng đây này.

Tôi buông điện thoại bởi chẳng biết nói gì với anh lúc ấy. Tôi chợt hiểu lý do anh không thể đến với tôi trong những lời nói dối của ngày 1-4. Anh trai tôi và cả anh... đều không đủ can đảm để trở về đất nước chung sống cùng gia đình. Các anh sợ rằng trở về với đồng lương ít ỏi anh không thể chu cấp cho bố mẹ, vợ con và bản thân mình... Suy nghĩ của các anh cũng là tâm trạng của nhiều người đi lao động xa quê.

Tôi bật khóc khi nhớ lại bài hát của nhạc sĩ Trịnh Công Sơn mà anh thường hát cho tôi nghe: Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi, đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt, trên hai vai ta đôi vầng nhật nguyện, gọi suốt trăm năm một cõi đi về... Tôi biết nói gì với anh khi mà tình yêu của tôi đã không giúp anh có thêm lòng tự tin, sự can đảm để ở lại quê hương? Tôi không thể như anh rũ bỏ mọi trách nhiệm để ra đi.

Hôm nay, tôi được tin anh đã lấy một cô vợ người Việt Nam ở bên đó. Còn tôi... Tôi cũng đã có một gia đình hạnh phúc! Anh trai tôi đã trở về nước và lấy vợ. Với tấm bằng tốt nghiệp sư phạm đã nhận trước khi đi bán sức lao động xứ người, anh đã tìm được việc làm tốt trong xã hội và sống cuộc đời bình dị như bất cứ gia đình bình thường ở VN.

Mỗi người có một số phận buồn vui theo con đường mình đã chọn. Thế nhưng, cứ đến ngày 1-4 tôi không khỏi nhớ tới anh với những lời nói thật mặn chát, núp sau những lời nói dối ngọt ngào. Tôi không khỏi bùi ngùi khi nghĩ rằng ở nơi xa quê hương có một người đã chẳng thể sống và yêu như ý mình! Đó là anh, người đàn ông đầu tiên bước vào cuộc đời tôi.

Để ký ức của mối tình đầu một lần sống lại sau biết bao năm tháng được in sâu trong ký ức, Tintuconline.com.vn phối hợp với Nhà xuất bản Dân Trí tổ chức cuộc thi viết với chủ đề “MỐI TÌNH ĐẦU CỦA TÔI”. Tổng giải thưởng trị giá 100 triệu và được in thành sách do Nhà xuất bản Dân Trí ấn hành và bán trên các hiệu sách toàn quốc. Cơ cấu giải thưởng bao gồm:

1 Giải đặc biệt trị giá 20 triệu đồng

1 Giải nhất trị giá 15 triệu đồng

2 giải nhì trị giá 10 triệu đồng

3 giải ba trị giá 5 triệu đồng

Và những giải thưởng hấp dẫn khác của các nhà tài trợ

Với cơ hội nhận được 20 triệu cho giải nhất bằng chính những kỷ niệm được sống dậy của mối tình đầu, hãy gửi ngay những tâm tư, những điều mà bấy lâu nay bạn luôn giữ kín trong lòng tới địa chỉ email: tintuconline@vietnamnet.vn hoặc nxbdantri@gmail.com.

Hiền Lương

http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/moitinhdau/466861/index.html

SunWild
25-10-2010, 10:34 AM
Post ảnh ở không gian Viện Goethe để mọi người cùng tham khảo. Ai có nhã ý tới đó mà không có bạn thì gọi Boulevard em nhá! :D

Em nhớ ở Viện Goethe ăn đồ tây khá ngon, lâu lắm rồi mình cũng chưa quay lại đó :)

OA _ NỮ
25-10-2010, 09:22 PM
Nghe nói đến giải thưởng hấp dẫn ghê, nhưng văn chương cớ OA thì chỉ có ngó thèm thôi. mặc dù có rất nhiều mối tình đầu hồi tưởng để viết. Hihihih

thuphong
25-10-2010, 09:41 PM
Nghe nói đến giải thưởng hấp dẫn ghê, nhưng văn chương cớ OA thì chỉ có ngó thèm thôi. mặc dù có rất nhiều mối tình đầu hồi tưởng để viết. Hihihih

Vậy thì Oa cứ kể đi rồi mọi người xúm vào biên tập lại cho nó trở thành "tác phẩm" mang đi dự thi cho nó hoành tráng. Đó sẽ gọi là tác phẩm dự thi chung của NR:D:D:D
Chuyện của Oa chắc phải ly kỳ và hấp dẫn lắm, chị chuẩn bị đọc đây... e hèm...

OA _ NỮ
25-10-2010, 09:57 PM
Vậy thì Oa cứ kể đi rồi mọi người xúm vào biên tập lại cho nó trở thành "tác phẩm" mang đi dự thi cho nó hoành tráng. Đó sẽ gọi là tác phẩm dự thi chung của NR:D:D:D
Chuyện của Oa chắc phải ly kỳ và hấp dẫn lắm, chị chuẩn bị đọc đây... e hèm...

Mối tình đầu của em là với một hòa thượng chị à. Mối tình đầu thứ hai là với anh của một người bạn. Em đang mê he thì he đòi đi học ở trường dòng. Thế có chán ko cơ chứ. Hihihi.
Tất cả những mối tình đầu đó là những mối tình....Câm để đời chị à

thuphong
25-10-2010, 10:10 PM
Mối tình đầu của em là với một hòa thượng chị à. Mối tình đầu thứ hai là với anh của một người bạn. Em đang mê he thì he đòi đi học ở trường dòng. Thế có chán ko cơ chứ. Hihihi.
Tất cả những mối tình đầu đó là những mối tình....Câm để đời chị à

hihihi... mới nghe qua đã thấy quá hấp dẫn rồi. Không giải nhất thì giải nhì... Ai biết được phần nào thật phần nào giả :D:D:D em cứ mạnh dạn lên

Boulevard
25-10-2010, 10:16 PM

Chị à. Chị chỉ cần kể lại thôi. Em biên tập cho nó "mùi mẫn" văn chương chút, biết đâu lại giành giải cao nhỉ? Với lại kể ra cho mọi người cùng đọc cũng thấy vui. Đó chỉ là một mối tình thoáng qua của em thôi, với lại em là người hơi lãng mạn nên mới có những quả tình cảm như : Kí gửi 1 tình yêu qua chát, Ngày 1.4 là ngày của những lời nói thật. Chứ Mối tình đầu của Oa chắc sẽ bạo liệt hơn. Mỗi người 1 cách mà. Đến giờ em vẫn cứ phiêu và bị bạn bè em mắng vì cái tội quá lãng mạn :D

OA _ NỮ
25-10-2010, 10:31 PM
hihihi... mới nghe qua đã thấy quá hấp dẫn rồi. Không giải nhất thì giải nhì... Ai biết được phần nào thật phần nào giả :D:D:D em cứ mạnh dạn lên

Mạnh dạn thì em có thừa mà chị...Nhưng chỉ khi bị hơi men tẩm ướt thui. :rolleyes:

OA _ NỮ
26-10-2010, 07:05 AM

Mối tình đầu với HT thì em có viết ở ngôi nhà hạnh phúc hồi còn MX í. Sau này T42 có nóí với em vị HT đó cũng ko còn tu nổi nữa. Lần về VN vừa rồi, đám bạn học em có đứa biết chuyện thêm mắm thêm muối cho cốt chuyện thêm ly kỳ nữa cơ, vui lắm. Em vẫn còn tấm hình chụp đen trắng với he.

Còn anh bạn kia hồi em rời khỏi VN he đang học thần học ở trường dòng. Khi em đi nước ngoài he ko tiễn em, chỉ nhắn lời cám ơn em.
Sau này Em quay về VN lần thứ... Có đến thăm He. He đã trở thành giám mục gọi bằng tên thánh gì gì đó.
Lần đó Em có hỏi he "trái tim cha đã bao giờ rung động vì TY chưa." He trả lời "Trong trái tim cha luôn có tình yêu của Chúa ngự trị vĩnh hằng"
Thế là em nghẹn ngào luôn. Định hồi tưởng về thời thơ dại biết bơi là nhờ Cha luôn bắt chuồn chuồn cắn rốn, xong thấy cha làm dấu thánh, mình chỉ còn biết làm theo và say AMEN.

OA _ NỮ
26-10-2010, 07:30 AM
Chị à. Chị chỉ cần kể lại thôi. Em biên tập cho nó "mùi mẫn" văn chương chút, biết đâu lại giành giải cao nhỉ? Với lại kể ra cho mọi người cùng đọc cũng thấy vui. Đó chỉ là một mối tình thoáng qua của em thôi, với lại em là người hơi lãng mạn nên mới có những quả tình cảm như : Kí gửi 1 tình yêu qua chát, Ngày 1.4 là ngày của những lời nói thật. Chứ Mối tình đầu của Oa chắc sẽ bạo liệt hơn. Mỗi người 1 cách mà. Đến giờ em vẫn cứ phiêu và bị bạn bè em mắng vì cái tội quá lãng mạn :D

Chị chỉ nhớ loáng tháng thôi, cũng gần 40 năm rùi mà. Kỉ niệm đầu tiên chị ko bao giờ quên là hình ảnh thày trở chị trên xe Honda. Lần đó Thày bị đám thanh niên chòng ghẹo. Chị tức quá kêu thày đua xe với họ.
Thế là cuộc đua bắt đầu từ đường Lò đúc....Chị quấn áo dài thân sau của thày vào tay giật giật khi cuộc đua xe đến hồi gay cấn. Còn tà áo thân trước chị tung cho bay bay để trêu tức đám kia...:rolleyes:

Sau này về VN, chị hỏi thăm về thày qua các hòa thượng khác. Họ nói lối sống của thày vẫn phóng khoáng, cởi mở như thế. Chị có nói đùa với các HT đó. Thày nên thành lập cho mình một dòng tu riêng. Chỉ cần tu tâm nhưng ko cần tu thân...
Như câu chuyện về một ông cha cố đồng tính. He tuyên bố với các con chiên. "He phụng sự Đức chúa trời bằng trái tim của he, điều đó mới quan trọng. Còn xác thịt trần tục này của he, he làm gì mặc kệ he..."
Cả nhà thờ lặng đi một chốc, rồi rộ lên tiếng vỗ tay khen tặng sự can đảm của he. Xong chỉ trong một phút, toàn bộ nhà thờ lại im ắng ko còn một bóng người.
Lời khen tặng và sự đồng tình đôi khi ko ăn nhập gì đến nhau.

Chứ Mối tình đầu của Oa chắc sẽ bạo liệt hơn. Mỗi người 1 cách mà

Thời của chị, có lẽ chỉ có thể bạo liệt trong tư tưởng thôi...Hihihi. (vì bị phong bế mà)

Lão K
26-10-2010, 07:47 AM
Mạnh dạn thì em có thừa mà chị...Nhưng chỉ khi bị hơi men tẩm ướt thui. :rolleyes:

HeHe, có một truyện của Oa mà TP và Bou đều muốn viết nên LK cũng phải vào cuộc. :haha:

TP nhắm đến chuyện dự thi, không nhất thì nhì. :khoc: :khoc:

Bou thì mong lấy được giải cao. :khoc: :khoc:

Oa đừng giao cho TP hay Bou, nghe LK vẽ ra một "đại tác phẩm" trên văn đàn quốc tế nha. :haha: :haha:

Hay Oa thuật lại, LK làm "ghost writer" (ghost writer là người chuyên viết hồi ký cho các VIP theo lời họ kể. Ghost writer sẽ sắp xếp, thêm mắm, thêm muối cho câu chuyện thêm hấp dẫn. LK mới xem phim Ghost Writer do Pierce Brosnan, cựu điệp viên 007, đóng vai cựu thủ tướng Anh mướn Ewan McGregor làm ghost writer viết lại hồi ký của mình. Phim hay, thuộc loại nghẹt thở, nhiều tình tiết hấp dẫn, kể cả chuyện bà cựu thủ tướng ngoại tình với anh chàng ghost writer. Xem phim này, LK liên tưởng đến Tony Blair, thủ tướng Anh cùng thời với Bush con) thêm mắm thêm muối cho đậm nha. Tùy đơn đặt hàng, từ PG-13 đến NC17, cở nào LK viết cũng được. :haha: :haha:

Chuyện của Oa, dưới ngòi bút của ghost writer LK, thế nào "đại tác phẩm" này cũng trở thành best seller và được dịch ra ít nhất 10 thứ tiếng. Lúc đó, Oa sẽ ký tên mệt nghĩ trong các book tour và biết đâu, Warren Buffett sẽ đề nghị mua lại NR, ra IPO thành stock trao đổi trên Wall Street?

" Sao anh thành linh mục" và "Cõi Niết Bàn của người sư trẻ", Oa muốn bắt đầu bằng truyện nào? :haha: :haha:

Hìhì, LK đang thai nghén "Ánh đèn le lói trong nghĩa trang", chuyện thật đến 99.99%. Viết gần xong thì Sún bép xép với boss nên LK bị đì, phải ngưng lại. Hy vọng vài ngày nữa bớt bận, LK sẽ trình làng. Bảo đảm đọc xong, tối không dám ngủ ... một mình. :haha: :haha:

OA _ NỮ
26-10-2010, 08:29 AM
Văn tài và văn thơ của LK thì OA có nhiều dịp thưởng lãm rồi. Phải công nhận.
Thơ như tẩm ngải.
Văn như ếm bùa...

Đón đọc tác phẩm ánh đèn le lói trong nghĩa trang.. Khi nào đăng, LK nhớ PM trước cho OA để OA rêu rao tìm người đỡ tim cho OA.

SunWild
26-10-2010, 09:01 AM
Hìhì, LK đang thai nghén "Ánh đèn le lói trong nghĩa trang", chuyện thật đến 99.99%. Viết gần xong thì Sún bép xép với boss nên LK bị đì, phải ngưng lại. Hy vọng vài ngày nữa bớt bận, LK sẽ trình làng. Bảo đảm đọc xong, tối không dám ngủ ... một mình. :haha: :haha:

Truyện ma à LK? có kinh dị đến mức người viết cũng phải sợ ko dám đọc lại ko vậy? :D

Boulevard
26-10-2010, 09:56 AM
Chị chỉ nhớ loáng tháng thôi, cũng gần 40 năm rùi mà. Kỉ niệm đầu tiên chị ko bao giờ quên là hình ảnh thày trở chị trên xe Honda. Lần đó Thày bị đám thanh niên chòng ghẹo. Chị tức quá kêu thày đua xe với họ.
Thế là cuộc đua bắt đầu từ đường Lò đúc....Chị quấn áo dài thân sau của thày vào tay giật giật khi cuộc đua xe đến hồi gay cấn. Còn tà áo thân trước chị tung cho bay bay để trêu tức đám kia...:rolleyes:
Thời của chị, có lẽ chỉ có thể bạo liệt trong tư tưởng thôi...Hihihi. (vì bị phong bế mà)
Còn không "bạo liệt" nữa... Yêu người thường đã khó mà chị em còn yêu cả "sư":D . Nếu mà có dự thi thì vụ yêu "sư" chắc bị loại ngoài vòng gửi xe nếu có hay đi mấy. Vì mấy ai dám trao giải cho một mối tình ... với nhà sư ... Bái phục chị!

:youarethewoman::youarethewoman:

Boulevard
26-10-2010, 09:59 AM
Văn tài và văn thơ của LK thì OA có nhiều dịp thưởng lãm rồi. Phải công nhận.
Thơ như tẩm ngải.
Văn như ếm bùa...

Đón đọc tác phẩm ánh đèn le lói trong nghĩa trang.. Khi nào đăng, LK nhớ PM trước cho OA để OA rêu rao tìm người đỡ tim cho OA.

Trời nghe chị Oa quảng cáo mà chưa đọc đã thèm... Lão K chắc chắn có tài PR đại siêu rồi. Lão cho mọi người thưởng thức tác phẩm "Ánh đèn le lói trong nghĩa trang" đi ạ. Hihi, sao nhà mình không tổ chức thi viết về các mối tình nhỉ? Để trao giải xem ai viết về mối tình nào đó đẹp nhất, thi vị nhất và cũng "mạnh mẽ" nhất có phải thú vị không. Vừa được đọc, vừa được biết thêm những khoảng rất riêng trong bạn bè...

thuphong
26-10-2010, 10:21 AM
HeHe, có một truyện của Oa mà TP và Bou đều muốn viết nên LK cũng phải vào cuộc. :haha:

TP nhắm đến chuyện dự thi, không nhất thì nhì. :khoc: :khoc:

Bou thì mong lấy được giải cao. :khoc: :khoc:

Oa đừng giao cho TP hay Bou, nghe LK vẽ ra một "đại tác phẩm" trên văn đàn quốc tế nha. :haha: :haha:

:

Cái vụ viết văn này thì TP xin đứng ngoài thôi. K dành với Lão K và Bou đâu. Văn TP dở lắm mọi người đọc được vài câu đã ngủ gục thì chỉ còn nước rao quảng cáo kiểu: Truyện ngủ trị chứng mất ngủ, không cần dùng thuốc"

SunWild
26-10-2010, 10:23 AM
Hihi, sao nhà mình không tổ chức thi viết về các mối tình nhỉ? Để trao giải xem ai viết về mối tình nào đó đẹp nhất, thi vị nhất và cũng "mạnh mẽ" nhất có phải thú vị không. Vừa được đọc, vừa được biết thêm những khoảng rất riêng trong bạn bè...
Thi viết phức tạp lắm, thi đếm thôi chị ơi :haha:

OA _ NỮ
26-10-2010, 10:59 AM
Thi viết phức tạp lắm, thi đếm thôi chị ơi :haha:
Thi viết thì phức tạp, thì đếm cũng mỏi tay chứ bộ. :nguong:

Lão K
27-10-2010, 08:00 AM
Trời nghe chị Oa quảng cáo mà chưa đọc đã thèm... Lão K chắc chắn có tài PR đại siêu rồi. Lão cho mọi người thưởng thức tác phẩm "Ánh đèn le lói trong nghĩa trang" đi ạ. Hihi, sao nhà mình không tổ chức thi viết về các mối tình nhỉ? Để trao giải xem ai viết về mối tình nào đó đẹp nhất, thi vị nhất và cũng "mạnh mẽ" nhất có phải thú vị không. Vừa được đọc, vừa được biết thêm những khoảng rất riêng trong bạn bè...

Lại thi với thố, coi bộ Bou khoái tranh đua thật. :haha: :haha:

Mỗi lần nghe "thi đua" thì LK chịu "thua đi" ngay.

Truyện ma à LK? có kinh dị đến mức người viết cũng phải sợ ko dám đọc lại ko vậy? :D

Sao nghe tới nghĩa trang lại nghĩ đến chuyên ma, không phải là chuyện tình hay chuyện ... trinh thám? :haha: :haha:

Cái vụ viết văn này thì TP xin đứng ngoài thôi. K dành với Lão K và Bou đâu. Văn TP dở lắm mọi người đọc được vài câu đã ngủ gục thì chỉ còn nước rao quảng cáo kiểu: Truyện ngủ trị chứng mất ngủ, không cần dùng thuốc"

Hì Hì, chưa chi TP đã bỏ cuộc rồi, LK chỉ ba xạo cho vui thôi mà TP cũng tin. :haha: :haha:

LK rất biết mình, biết người. LK viết văn chữ Việt không chuẩn xác. Người bạn nói lối viết của LK bị ảnh hưởng cách đặt câu, ngắt vần và dùng nhiều thể passive trong tiếng Anh. TP và Bou viết chuẩn và hay hơn nhiều lắm.

Hay là mình viết truyện? Nếu TP, Bou và Oa đồng ý, mình kiếm thêm vài thành viên nữa và dùng truyện của Oa làm nền. Sau đó mình bàn bạc, thêm mắm thêm muối vô cho đậm đà. Mắm muối đó có thể là những kỷ niệm, những truyện đã xãy ra trong cuộc sống của mình. Sau đó, một người trong nhóm viết, nhóm chỉnh sửa lại cho hoàn hảo trước khi ... xuất bản trên NR. Viết tới đâu, trình làng tới đó. Tác phẩm này gắn bó những thành viên lại với nhau và mình sẽ có được một kỷ niệm đẹp trong forum này. Cac1 bạn nghĩ sao?

thuphong
27-10-2010, 10:02 AM
.

Hì Hì, chưa chi TP đã bỏ cuộc rồi, LK chỉ ba xạo cho vui thôi mà TP cũng tin. :haha: :haha:

LK rất biết mình, biết người. LK viết văn chữ Việt không chuẩn xác. Người bạn nói lối viết của LK bị ảnh hưởng cách đặt câu, ngắt vần và dùng nhiều thể passive trong tiếng Anh. TP và Bou viết chuẩn và hay hơn nhiều lắm.

Hay là mình viết truyện? Nếu TP, Bou và Oa đồng ý, mình kiếm thêm vài thành viên nữa và dùng truyện của Oa làm nền. Sau đó mình bàn bạc, thêm mắm thêm muối vô cho đậm đà. Mắm muối đó có thể là những kỷ niệm, những truyện đã xãy ra trong cuộc sống của mình. Sau đó, một người trong nhóm viết, nhóm chỉnh sửa lại cho hoàn hảo trước khi ... xuất bản trên NR. Viết tới đâu, trình làng tới đó. Tác phẩm này gắn bó những thành viên lại với nhau và mình sẽ có được một kỷ niệm đẹp trong forum này. Các bạn nghĩ sao?

TP thấy ý kiến của Lão K rất hay.
TP nhất trí.
TP nghĩ rằng khi viết văn, thơ thì cái hồn thơ văn mới là quan trọng nhất. Truyện của Lão K thì TP chưa đọc nhưng cách viết dí dỏm đọc rất lôi cuốn. Văn của Bou thì chân thực, giọng kể. Cốt truyện của Oa khá hấp dẫn.
Không biết ý mọi người thế nào nhưng TP bỏ phiếu cho Lão K phác thảo rùi mang ra cho mọi người cùng mổ xẻ xem có nên thêm bớt gì không, cách hành văn có nên thay đổi k. Sau đó post trên Nr từng phần.
Chắc sẽ vui lắm

Boulevard
27-10-2010, 11:06 AM
Ý kiến rất hay nhưng chị Oa và Lão K phải phát để cho 1 cái xương cốt, để anh em thi nhau bồi đắp. Còn vụ "thi đấu" nói cho vui và để lấy không khí thôi Lão K ơi. Chứ nhà em đâu có phải người thích "tranh đấu", bây giờ người ta chuyển sang "đối thoại" cơ. Em thích "đối thoại", "đối mặt" và "đối diện" cho gần và tình cảm...

Boulevard
27-10-2010, 11:11 AM
Mới lại em kiến nghị nữa có 2 kẻ nhà mình viết truyện và kể về mối tình đầu... cũng rất hay đó là anh TZ trong "Con cá" và Sheiran trong "nhật ký blog" (1 tác giả viết phim truyện tương lai đầy triển vọng)...Chẳng cần tình đầu hay tình cuối miễn là có 1 câu chuyện tình hấp dẫn mỗi người 1 ý nhỉ? Ai phát trước nhé!

SunWild
27-10-2010, 11:19 AM
Em cũng ủng hộ mỗi người đóng góp 1 câu chuyện tình để làm tuyển tập NR :D

Phu sinh
27-10-2010, 11:40 AM
Em cũng ủng hộ mỗi người đóng góp 1 câu chuyện tình để làm tuyển tập NR :D

Mới lại em kiến nghị nữa có 2 kẻ nhà mình viết truyện và kể về mối tình đầu... cũng rất hay đó là anh TZ trong "Con cá" và Sheiran trong "nhật ký blog" (1 tác giả viết phim truyện tương lai đầy triển vọng)...Chẳng cần tình đầu hay tình cuối miễn là có 1 câu chuyện tình hấp dẫn mỗi người 1 ý nhỉ? Ai phát trước nhé!

Hi... Hi... Sun phát huy ý tưởng thành hiện thực đi! Hi... Hi...:tinhvi:

Chứ nhà em đâu có phải người thích "tranh đấu", bây giờ người ta chuyển sang "đối thoại" cơ. Em thích "đối thoại", "đối mặt" và "đối diện" cho gần và tình cảm... [/I][/B]

Hị... Hị... "Đối mặt" nghe cứ như có tiếng gầm gừ văng vẳng đâu đây, xài từ "giao lưu" nghe thiện chí hơn! He... He...

Phu sinh
27-10-2010, 11:42 AM

Hay là mình viết truyện? Nếu TP, Bou và Oa đồng ý, mình kiếm thêm vài thành viên nữa và dùng truyện của Oa làm nền. Sau đó mình bàn bạc, thêm mắm thêm muối vô cho đậm đà. Mắm muối đó có thể là những kỷ niệm, những truyện đã xãy ra trong cuộc sống của mình. Sau đó, một người trong nhóm viết, nhóm chỉnh sửa lại cho hoàn hảo trước khi ... xuất bản trên NR. Viết tới đâu, trình làng tới đó. Tác phẩm này gắn bó những thành viên lại với nhau và mình sẽ có được một kỷ niệm đẹp trong forum này. Cac1 bạn nghĩ sao?

.

TP nghĩ rằng khi viết văn, thơ thì cái hồn thơ văn mới là quan trọng nhất. Truyện của Lão K thì TP chưa đọc nhưng cách viết dí dỏm đọc rất lôi cuốn. Văn của Bou thì chân thực, giọng kể. Cốt truyện của Oa khá hấp dẫn.
Không biết ý mọi người thế nào nhưng TP bỏ phiếu cho Lão K phác thảo rùi mang ra cho mọi người cùng mổ xẻ xem có nên thêm bớt gì không, cách hành văn có nên thay đổi k. Sau đó post trên Nr từng phần.
Chắc sẽ vui lắm

Nghe hơi bị được đó, góp ý xíu, mỗi người đều có văn phong riêng nên Oa cung cấp tư liệu, LK viết, chị TP và Bou chỉ chỉnh sửa những câu từ khó hiểu thôi để giữ nguyên văn phong LK thì có lẽ hay hơn. Chứ mờ mỗi người đắp đắp 1 miếng thịt khéo lại thành hình tượng điển hình của Haloween thì khổ cho Oa! :thutieu:

thuphong
27-10-2010, 02:05 PM
Nghe hơi bị được đó, góp ý xíu, mỗi người đều có văn phong riêng nên Oa cung cấp tư liệu, LK viết, chị TP và Bou chỉ chỉnh sửa những câu từ khó hiểu thôi để giữ nguyên văn phong LK thì có lẽ hay hơn. Chứ mờ mỗi người đắp đắp 1 miếng thịt khéo lại thành hình tượng điển hình của Haloween thì khổ cho Oa! :thutieu:

:haha: em làm chị cười, mọi ng đang quay hết lại nhìn tưởng mình khùng.
Dỹ nhiên là chỉ góp ý sửa những câu từ vô lý cho chặt chẽ hơn thôi. Chứ mỗi người một câu thì sẽ thành haloween thật đấy.

Hi... Hi... Sun phát huy ý tưởng thành hiện thực đi! Hi... Hi...:tinhvi:

[COLOR="SeaGreen"]Ý kiến hay.
Sun đóng góp truyện đi.

OA _ NỮ
28-10-2010, 02:17 AM
... Bái phục chị!

:youarethewoman::youarethewoman:

Hồi đó chị. "chỉ biết yêu thôi, chẳng biết gì". Giờ nhắc lại mắc cỡ ghê cơ. Nếu điều đó xảy ra lần nữa, OA thề sẽ. "Chỉ biết viết thôi, chẳng sợ gì". :rolleyes:. :nhaodzo:

OA _ NỮ
28-10-2010, 02:31 AM

Chuyện xưa dính đến đến tôn giáo. Nhạy cảm lắm cơ. Thôi thì để OA cung cấp tư liệu thật 100% chuyện tình nóng lạnh thời @ hầu tiếp các độc giả NR nha. Ai nhận lãnh biên tập thì PM cho OA. OA viết hết vào W rồi, chỉ cần bung ra gom laị cũng đủ thành một câu chuyện có tựa đề là
Tình! Tiền! Và quyền lực ... ẢO

OA _ NỮ
28-10-2010, 03:08 AM
Dỹ nhiên là chỉ góp ý sửa những câu từ vô lý cho chặt chẽ hơn thôi. Chứ mỗi người một câu thì sẽ thành haloween thật đấy.

Ý kiến hay.
Sun đóng góp truyện đi.

Cách hành văn của em công nhận nó lủng củng là do mực của cây viết bị men pha trộn rồi. Cũng nhờ đó cách hành ngôn của em nó mới CHÂN THẬT nhường nào.:o

Lão K
28-10-2010, 06:52 AM

Hì Hì không ngờ ý kiến mình được nhiều người ủng hộ đến như vậy. :haha: :haha:

Như đã nói, LK không diển tả ý tưởng mạch lạc được và thú thật là LK mất nhiều thì giờ để viết. LK thường dùng ngôn ngữ đối thoại để che khuyết điểm của mình. Do đó, LK không dám nhận viết đâu, để TP, Bou và PS viết hay hơn.

Nhiều người viết không hẳn là dở. Những phim bộ của Mỹ như Prison Break, 24, House, ... đều do nhiều người viết và người xem vẫn thấy liền lạc như cùng một nhân vật. LK có ý kiến như thế này. Trước hết mình dựng ra những nhân vật chính và giao nhân vật ấy cho một thành viên. Người này sẽ nhận viết đối thoại cho nhân vật ấy trong suốt truyện.

Thí dụ, trong chương 3, có phân đoạn trongk không gian là buổi chiều phía sau chùa, hai người gặp nhau lúc Oa đang lo không biết bà cụ trong viện dưỡng lão có qua đươc đêm nay không, trong khi người con đang trên đường đến gặp bà lân cuối. Nhà sư trẻ an ủi Oa bằng quy luật Sinh Lão Bệnh Tử trong cuộc sống và triết lý nhân sinh "Sống gởi thác về".

Khi sườn của phân đoạn này được mọi người dồng ý, mình có thể chia việc cho Bou và TP viết lúc Oa đang trên đường tới chùa, diển tả tâm trạng ngổn ngang, lo lắng cũng như không gian lúc chiều xuống, ... Lời đối thoại của nhân vật nữ giao cho Oa, LK sẽ đóng vai anh sư trẻ :haha: :haha:

Sau đó khi ráp lại, mọi người sẽ chỉnh sửa lại cho liền lạc. LK nghĩ chuyện này có thể làm được.

Trong suốt cuốn truyện, mỗi thành viên đóng vai vài nhân vật và viết lời đối thoại cho riêng nhân vật đó. Như vậy lời thoại sẽ đồng nhất.

Bây giờ LK xin phác hoạ ra sườn của truyện nha. LK thấy truyên của Oa về nhà sư và người chủng sinh (trước khi thành linh mục) rất hấp dẫn. Truyện sẽ có sự dằng co, tranh đấu trong tư tưởng để hiến trọn đời cho tôn giáo hay trở thành một người bình thường trong cuộc sống. LK không ngại đụng chạm tới tôn giáo vì nếu mình viết đàng hoàng, tôn giáo sẽ được nâng cao lên. Nhất là theo Oa, cuối cùng nhà sư trẻ thành hoà thượng và người chủng sinh dâng trọn đời mình cho Chúa.

Câu chuyện sẽ bắt đầu bằng nhà sư trẻ và Oa gặp nhau và chấm dứt bằng chuyến đi xa, rời khỏi quê hương của nhân vật nữ chính. Bên cạnh các ba nhân vật chính, còn có những người bạn và các tăng sinh, ... Mọi người có thể đem chuyện của mình lồng vào các nhân vật đó.

LK thấy vấn đề nhân sự không được ổn vì nhóm này bị âm thịnh duong suy. :khoc: :khoc:

Nếu có thêm vài chàng nữa thì hay hơn. Về địa lý, nhóm này chỉ có dân miền Bắc và Bắc Mỹ, không đại diện cho NR. Mình cần lôi thêm dân Saigon và miền Trung vô nữa thì mới vui.

Bìa của truyện rất quan trọng nên LK đề nghị liên lạc với Phương vẽ tranh trình bày bìa cộng với thư pháp của PS cho tựa truyện. Mọi người làm ơn bổ xung thêm.

Đi sâu thêm nữa, LK vẽ chân dung của hai nhân vật chính.

1. Nàng 19 tuổi, sinh viên năm thứ hai một trường đại học. Gia cảnh trung lưu, nhà không rộng lắm nên thường hay cùng bạn bè lên chùa học cho yên tịnh. LK không biết bây giờ còn không, lúc đi học, LK hay vào chùa Vĩnh Nghiêm học bài. Khi đó, chùa rất vắng, mỗi nhóm ra một góc học. Thời gian nay, LK chơi thân với mấy chú tiểu và có nhiều kỷ niệm rật vui.

2. Nhà sư trẻ 22 tuổi, sinh viên năm thứ 4 ban Triết. Gia cảnh hoặc mồ côi, ở trong chùa hoặc gia đình ở tỉnh. Anh chưa hẳn đi tu nhưng có ý định quy y, học tiếp nganh Thần học để thành hoà thượng.

Chương 1 sẽ cho hai người một cơ hội găp và nói chuyện với nhau. Để cho câu chuyện lôi cuốn từ trang đầu, LK sẽ cho cô gái gặp ... ma. :haha: :haha:

Hì Hì, sau khi học liền mấy tiếng, giải xong một bài toán (viết xong 1 program hay hoàn thành một tiểu luận,...), cô đi ra sau chùa, nhìn vào hậu liêu và thấy một người từ quan tài ... chui ra. Cô la lên, chạy mất dép (hay ngất xĩu, ... ). Thì ra đó là quan tài của một thí chủ tặng cho nhà sư già trụ trì trong chùa và một chú tiểu tinh nghịch chui vô trong ngủ trưa :haha: :haha:. Đây là chuyện có thật, xãy ra ở Chùa Gò gần Phú Lâm, thời LK học đại học.

LK đưa ra vài ý kiến, bà con tiếp tục nha. Sau mấy tuần làm việc mệt quá, LK nghĩ phép đi chơi xa 4 ngày. Hẹn gặp lại các bạn thứ hai tuần sau. Chúc các bạn thật bình yên và cuối tuận thật vui.

LK bận quá nên nnghĩ gì viết nấy, không dò lại. Nếu sai văn phạm, chính tả, đừng cười nha.

Boulevard
28-10-2010, 09:45 AM
Hihi, Để cho ly kỳ và hấp xờ dẫn, Boulevard em xin hiến thêm 2 nhân vật nữa là sư trụ trì và 1 gã sư theo kiểu "sư hổ mang". Gã sư hổ mang là 1 kẻ dục vọng còn đầy và rất xấu tính. Gã mặt mũi xấu mà tâm tính lại cũng xấu nốt. Khi nhìn thấy chị Oa nhà em gã cũng nổi hứng muốn "chiếm đoạt", lão rình mò và bắt gặp chuyện của hai người, gã quyết tâm giành được tình cảm của họ, gã đã chụp ảnh hai người "tâm sự" với nhau và doạ sẽ báo cho sư trụ trì về chuyện tình "bất minh" này. Vì thương người đàn ông yêu quý của mình chị Oa đã phải nhẫn nhịn những trò bờm xơm của gã... cho đến khi anh sư trẻ xuất hiện... he he... mới nghĩ thế.
(Sáng nào Bou em cũng đến cơ quan lúc 9g và giờ lại nhận lời mời đi cà phê... cái vụ này lại chờ tài suy luận tiếp của nhà mềnh, hic)

SunWild
28-10-2010, 10:00 AM
Hihi, Để cho ly kỳ và hấp xờ dẫn, Boulevard em xin hiến thêm 2 nhân vật nữa là sư trụ trì và 1 gã sư theo kiểu "sư hổ mang". Gã sư hổ mang là 1 kẻ dục vọng còn đầy và rất xấu tính. Gã mặt mũi xấu mà tâm tính lại cũng xấu nốt. Khi nhìn thấy chị Oa nhà em gã cũng nổi hứng muốn "chiếm đoạt", lão rình mò và bắt gặp chuyện của hai người, gã quyết tâm giành được tình cảm của họ, gã đã chụp ảnh hai người "tâm sự" với nhau và doạ sẽ báo cho sư trụ trì về chuyện tình "bất minh" này. Vì thương người đàn ông yêu quý của mình chị Oa đã phải nhẫn nhịn những trò bờm xơm của gã... cho đến khi anh sư trẻ xuất hiện... he he... mới nghĩ thế.
(Sáng nào Bou em cũng đến cơ quan lúc 9g và giờ lại nhận lời mời đi cà phê... cái vụ này lại chờ tài suy luận tiếp của nhà mềnh, hic)

Em thì đăng ký bổ sung mấy câu thoại nhí nhố vào truyện của các bác :D

Chị Bou hôm nào rủ em và chị TP đi "xem mặt" ké người ấy đi :D

Boulevard
28-10-2010, 08:58 PM
Chị Bou hôm nào rủ em và chị TP đi "xem mặt" ké người ấy đi :D

Đang giai đoạn "kiểm duyệt" chưa duyệt ai vào vòng chung kết cả... Nên chưa giới thiệu đấy thôi. Nếu có nhất định sẽ mang ảnh lên diễn đàn để nhà mình chấm điểm như chấm "hoa hậu nam" giúp Boulevard! :D

OA _ NỮ
29-10-2010, 02:47 AM
Hihi, người đàn ông yêu quý của mình chị Oa đã phải nhẫn nhịn những trò bờm xơm của gã... cho đến khi anh sư trẻ xuất hiện... he he... mới nghĩ thế.
(cái vụ này lại chờ tài suy luận tiếp của nhà mềnh, hic)

Em thật là giầu trí tưởng tượng rùi em à, và ko hiểu gì chị hết.
Chị nếu dám làm thì dám chịu. Chẳng bao giờ chịu nhẫn nhịn mang thân thể mình ra để cho bất cứ ai bờm sơm cả. Dù là vì người mình yêu thích. (ngu sao làm vậy). Huống chi đây chỉ là mối tình rất trẻ con đầy chất lãng mạn hơn là nhục dục.

Boulevard
29-10-2010, 07:47 AM
Em thật là giầu trí tưởng tượng rùi em à, và ko hiểu gì chị hết.
Chị nếu dám làm thì dám chịu. Chẳng bao giờ chịu nhẫn nhịn mang thân thể mình ra để cho bất cứ ai bờm sơm cả. Dù là vì người mình yêu thích. (ngu sao làm vậy). Huống chi đây chỉ là mối tình rất trẻ con đầy chất lãng mạn hơn là nhục dục.

Ối rời. Mang trí tưởng tượng suy diễn để cho nó ly kỳ thôi chị ơi. Vì mọi người muốn viết 1 câu chuyện thật "best seller" thì phải thêm mắm muối, tình tiết, nhân vật vào chị ơi. Nhân vật ngoài đời đôi khi chỉ là cái cớ để phát triển cốt truyện. hì. Thôi Oa không thích dòng "hiện thực" thì chuyển sang dòng "lãng mạn" giống Tự lực văn đoàn. Vậy thì lại phải chuyển văn phong :D Chứ ai bẩu chị em mang "thân thể mình" ra để ngta bờm xơm... he he. Nghe đã thấy khiếp! Vì câu chuyện Bou vẽ ra như vậy nhưng lúc đó chàng sư trẻ xuất hiện bất ngờ... và dĩ nhiên là "nàng" không bị bờm xơm roài..Ai lại để nhân vật chính của chúng ta hoen ố thế. Mà đôi khi sự hoen ố cũng lại làm cho người ta trân trọng, cảm thông giống như nàng Kiều vậy... Hoặc như câu thơ của Hồ Xuân Hương:
Thân em vừa trắng, lại vừa tròn,
Bảy nổi ba chìm với nước non.
Lớn nhỏ mặc dù tay kẻ nặn,
Mà em vẫn giữ tấm lòng son.

Mới lại tại nhà em năm ngoái vừa kết thúc khóa Tác giả biên kịch - lý luận phê bình Sân khấu nên mắc bệnh tư duy theo kiểu "ăn khách" đấy ợ!
:haha::haha::haha::haha:

SunWild
29-10-2010, 08:21 AM
B chưa hiểu chị Oa, chị Oa chỉ bờm xơm ng ta thôi chứ ai lại nỡ để ng ta làm thế :haha:

Sheiran
29-10-2010, 08:46 AM
Em thì thua roài, mọi ng viết em đọc thui ạ, dạo này em cứ phải viết cả ngày, giờ hành chính thì viết quảng cáo, giờ... ko hành chính thì viết phim... e sợ viết wé rùi ợ. Hix...

thuphong
29-10-2010, 09:33 AM
Em thì thua roài, mọi ng viết em đọc thui ạ, dạo này em cứ phải viết cả ngày, giờ hành chính thì viết quảng cáo, giờ... ko hành chính thì viết phim... e sợ viết wé rùi ợ. Hix...

Vậy thì em viết giỏi rồi.
Tham gia cho vui đê. Lão K đang nói thiếu tính cách nhân vật miền nam và miền trung... trầm trọng.

:nhaodzo:

Boulevard
29-10-2010, 08:54 PM
Nó trống rỗng. Nó lạ lẫm quá. Cuộc đời thật là lạ. Con người cũng thế. Nó lặng lẽ nhìn cái dáng ngạo nghễ với gương mặt dương dương tự đắc, cho tay vào túi áo đi trên cái xe cà tàng của anh ta... Nó ngạc nhiên, ô thế hóa ra ngày xưa sao nó không nhận ra ngay từ phong thái của anh ta cũng đã không đàng hoàng và chững chạc rồi. Nó vừa nhận cuộc gọi của cô bạn thân, cô bạn nó đang định cải tổ và mắng mỏ nó 1 trận vì cái tội còn chút thương hại cho anh ta. Cô bạn bật cười khi nghe nó tả cái dáng "ngạo nghễ' ngô nghê của người đàn ông đã bước vào cuộc đời nó. Cô bạn bảo: Giờ mày mới thấy anh ta "tầm thường" sao? Tao và Hương hôm qua hai đứa ngồi với nhau, tao vẫn còn bức xúc khi nghe Hương nói mày còn chút tình lại với anh ta. Nên tao phải gọi điện thoại cho mày để mày dứt hẳn đi cái "của nợ" đó. Mày phải cảm ơn ông trời đã làm cho anh ta bộc lộ bản chất sớm để mày được giải thoát. Mày phải thấy đó là sự may mắn cho mày. Ngày xưa khi mày tới với anh ta, mày bảo thôi thì mày chấp nhận vì bố mày, con mày thích anh ta và mày duyệt. Mày yêu cho mày chứ yêu cho người khác hả. Mày thiếu gì đàn ông mà sao mày không dứt bỏ nổi cái suy nghĩ về cái con người bạc bẽo, vô ơn đó. Mày làm cho bố con anh ta bao nhiêu điều và bây giờ anh ta có ơn mày đâu. Vui đi.
Nó đang sống chậm, lặng lẽ hơn ... bởi 1 lẽ có 1 cái gì đó làm nó sợ, nó sợ nó lại tiếp tục sai lầm như trước... Bởi vì trong tình cảm nó là con người ngờ nghệch nhất, nó không thể phân biệt được đâu là sự lợi dụng tình cảm, đâu là tình yêu thật sự... Cho đến bây giờ thì ai cũng lo cho nó sẽ lại chông chênh rồi lại sa vào 1 cái vực thẳm mới. Mai là thứ 7 rồi, có những lời mời rồi nhưng nó ngại, nó muốn có thêm 1 tối thứ 7 lặng lẽ 1 mình để nhấm nháp cái cô đơn của 1 người lạc điệu. Bạn bảo mai tao mời mày cà phê. Mời làm gì. Ở nhà mà giữ chồng đi. Không nó lại đi như chồng cũ của tao đấy. Đàn ông như những đứa trẻ, luôn thèm thuồng mọi thứ và nếu đói thì không thể chịu đựng nổi và lập tức đi tìm cái gì đó để nhồi nhét cho no, cho đã cơn khát. Còn nó nó khát cái khác không giống họ, nó khát sự chăm sóc, nó khát những thứ mà nhiều người cho rằng quá "cải lương", 1 bông hồng vào ngày cuối tuần, 1 tin nhắn nhẹ nhàng nửa thương nửa nhớ, 1 lời nhớ thương nhưng chưa phải là yêu... Tôi ơi, già rồi đấy mà sao vẫn cứ mơ mộng thế không biết!

Boulevard
29-10-2010, 09:19 PM
Hihi. Vừa than thở tí mà đã nhận ngay 1 lời rủ rê đi cà phê vào tối thứ 7 với Sún và chị TP. Tối mai chắc vui roài. Lần đầu tiên được gặp chị TP. Hồi hộp ghê cơ í! Có chị em nào rảnh rang thì mai đi với mấy chị em nhá. Còn giai... Boulevard chưa xin ý kiến nên chỉ gặp chị em thôi.
:love2::love2::love2::love2:

OA _ NỮ
29-10-2010, 09:56 PM
B chưa hiểu chị Oa, chị Oa chỉ bờm xơm ng ta thôi chứ ai lại nỡ để ng ta làm thế :haha:

Ko ai hiểu chị bằng em. Cám ơn em gái. :rolleyes:(ghét nhất là bị động)

OA _ NỮ
29-10-2010, 10:05 PM

Lâu chị ko nhờ em biên tập văn phong của chị nhỉ. Nhớ cảnh chị thức đêm viết, sáng dậy có em ngay bên cạnh sửa bài.
Cái bài đó em sửa lại quá nhiều so với bản gốc, nếu ko thì ngoài B vào nhóm lửa, mà sẽ còn nhiều , C, D...vào thổi lửa nữa. (Sorry B, chị chọc em tý):rolleyes:

thuphong
29-10-2010, 10:28 PM
Hihi. Vừa than thở tí mà đã nhận ngay 1 lời rủ rê đi cà phê vào tối thứ 7 với Sún và chị TP. Tối mai chắc vui roài. Lần đầu tiên được gặp chị TP. Hồi hộp ghê cơ í! Có chị em nào rảnh rang thì mai đi với mấy chị em nhá. Còn giai... Boulevard chưa xin ý kiến nên chỉ gặp chị em thôi.
:love2::love2::love2::love2:

Làm như gặp giai í :D:D:D
Chị k có gì hấp dẫn đâu ...
:nguong:

Phu sinh
30-10-2010, 08:51 AM
................Đàn ông như những đứa trẻ, luôn thèm thuồng mọi thứ và nếu đói thì không thể chịu đựng nổi và lập tức đi tìm cái gì đó để nhồi nhét cho no, cho đã cơn khát. Còn nó nó khát cái khác không giống họ, nó khát sự chăm sóc, nó khát những thứ mà nhiều người cho rằng quá "cải lương", 1 bông hồng vào ngày cuối tuần, 1 tin nhắn nhẹ nhàng nửa thương nửa nhớ, 1 lời nhớ thương nhưng chưa phải là yêu... Tôi ơi, già rồi đấy mà sao vẫn cứ mơ mộng thế không biết!

:haha: Dường như Bou chưa hiểu rõ tâm lý những đứa trẻ lắm nhỉ!!!! Dẫu đã no, dẫu đầy 1 bụng nước, có cái mới vẫn chộp như thường!! :haha:

mainhungayhomqua
30-10-2010, 10:00 AM
Ngày xưa khi mày tới với anh ta, mày bảo thôi thì mày chấp nhận vì bố mày, con mày thích anh ta và mày duyệt.

Chuyện kể rằng khi nữ hoàng Anh trở về phòng ngủ, bà gõ cửa. Hoàng thân Philip hỏi ai đấy. Bà trả lời : Nữ hoàng Anh. Cửa vẫn đóng im lìm. Bà nói lại: Vợ anh, Elizabeth. Cửa mở ngay tức khắc.

Thủ tướng Anh David Cameron trước khi lên phát biểu còn tự tay cho con bú.

Tóm lại dù có là thánh đi chăng nữa thì trong tình yêu có sự bình đẳng, tôn trọng và trân quý nhau. Cưới nhau mà không vì chữ "tình" thì chia tay là chuyện ngày một ngày hai bởi sâu thẳm trong trái tim mỗi người luôn có mơ ước rất chính đáng là được sống trong tình yêu đúng nghĩa, được cảm nhận sự quan trọng của mình trong trái tim người kia.

Sheiran
30-10-2010, 10:19 AM
Lâu chị ko nhờ em biên tập văn phong của chị nhỉ. Nhớ cảnh chị thức đêm viết, sáng dậy có em ngay bên cạnh sửa bài.
Cái bài đó em sửa lại quá nhiều so với bản gốc, nếu ko thì ngoài B vào nhóm lửa, mà sẽ còn nhiều , C, D...vào thổi lửa nữa. (Sorry B, chị chọc em tý):rolleyes:

Hihi... Văn của chị thì không cần phải sửa rùi, em chỉ... giấu bớt những... ngọn lửa mạnh cho đám lửa to... bớt cháy đi 1 chút thui ạ. ^^ :nguong:

Boulevard
30-10-2010, 12:38 PM
Làm như gặp giai í :D:D:D
Chị k có gì hấp dẫn đâu ...

Chị ơi, chị không biết là em mê chơi với "gái" hơn "giai" ạ. Mà bây giờ thì bạn gái lại cần với em hơn là bạn trai ... :D

Boulevard
30-10-2010, 12:41 PM
:haha: Dường như Bou chưa hiểu rõ tâm lý những đứa trẻ lắm nhỉ!!!! Dẫu đã no, dẫu đầy 1 bụng nước, có cái mới vẫn chộp như thường!! :haha:

Chí lý quá! Cùng cánh đàn ông mà còn nói vậy thì chắc đúng rồi! Mới, lạ thì ai cũng thích... Có điều với chị em thì nhiều khi phải kiềm chế để khỏi mắc bệnh đi khai phá. Còn đàn ông thì tự do hơn... thì phải...
:haha::haha::haha:

thuphong
30-10-2010, 01:57 PM

Chị em thì thích mua áo mới. Anh em thích chinh phục miền đất mới

:thutieu:

Huyzozo
30-10-2010, 05:09 PM
Chị em thì thích mua áo mới. Anh em thích chinh phục miền đất mới

:thutieu:

Hôm nọ về nhà, mở tủ kiếm cái áo mùa thu để mặc, giật mình vì chả còn cái nào...
Ra trường cũng đã 10 năm, đi cày cũng nhiều nơi, thay đổi nhiều chỗ làm chỉ mong kiếm được mảnh đất cắm dùi (mới cũ gì cũng tốt), nhưng có vẻ mong ước đó ngày càng xa vời chị ơi.
Chợt nghĩ, kiếp đàn ông khổ thật...

:gomo::gomo::gomo:

thuphong
30-10-2010, 09:15 PM
Hôm nọ về nhà, mở tủ kiếm cái áo mùa thu để mặc, giật mình vì chả còn cái nào...
Ra trường cũng đã 10 năm, đi cày cũng nhiều nơi, thay đổi nhiều chỗ làm chỉ mong kiếm được mảnh đất cắm dùi (mới cũ gì cũng tốt), nhưng có vẻ mong ước đó ngày càng xa vời chị ơi.

Vậy thì em nên đến nơi hoang vắng... quăng 1 con dao... dao nó rơi đến đâu thì đất của mình tới đó. Cắm cọc căng dây. xong!

Hihihi.

.

SunWild
30-10-2010, 09:25 PM

Qua cầu gió bay hết rồi lấy đâu ra nữa mà mặc hehe :cool:

thuphong
30-10-2010, 09:31 PM
.
Mỗi cầu một áo nó bay
Bây giờ trần trụi thân này ai thương...

:haha:

Boulevard
30-10-2010, 10:44 PM

Ối roài ơi... thương quá đi mất! Kiếp đàn bà sao mà sướng thế không biết.....

Boulevard
31-10-2010, 10:50 AM
Không biết từ lúc nào nó bỗng nghiện xem tử vi và xem bói... Mỗi quẻ tốt nó lại thấy vui hơn 1 chút

Già Cơ - Đầm Cơ - Bồi Chuồn

Lời Giải Đoán

Bổn Mạng: Công việc mà bạn đang thực hiện chắc chắn sẽ thành công, bạn nên tiến hành chớ nên ngần ngại. Quẻ này nói lên thời vận của bạn tuy chưa được thuận lợi như ý muốn, nhưng vì có rất nhiều người tài giỏi nhiệt tình góp sức, nên kết quả của công việc sẽ làm bạn hài lòng. Đặc biệt, nếu bạn làm các nghề thuộc về vui chơi giải trí, quà tặng, các dịch vụ quảng cáo thương mại, thông tin điện tử, thì bạn cứ yên tâm, bạn sẽ thắng lợi.

Tài Lộc: Nếu có người rủ bạn hùn hạp làm ăn thì bạn nên đồng ý vì thời vận mình đang lên, công việc càng ngày càng đòi hỏi vốn liếng cao, một mình bạn khó có thể đảm đương việc lớn. Cho nên, càng có nhiều người giúp sức thì công việc càng dễ thành công, bạn sẽ thâu đoạt được nhiều lợi lộc. Tuy nhiên, bạn cũng đừng bỏ qua các món lợi nhỏ, nên chú trọng vào số nhiều, bạn sẽ phát tài bất ngờ.

Gia Đạo: Bình an hạnh phúc, chuyện tình cảm vừa ý, con cái ngoan ngoãn, học hành thi cử đỗ đạt. Trong nhà có sự họp mặt đông đảo vui vẻ, ăn uống tiệc tùng cùng bạn bè và người thân. Bạn nhận được tin tức tốt đẹp ở xa, tin vui của bè bạn. Nếu bạn là người chưa lập gia đình, bạn muốn cầu về duyên nợ, thì quẻ này nói lên tình duyên của bạn tốt lành, bạn quen biết qua sự mai mối giới thiệu của bằng hữu, hoặc trong đám tiệc mà có dịp gặp nhau. Người ấy tuy hay ham thích vui chơi cùng bè bạn, nhưng là người thành thật, nhân hậu, đáng cho bạn tin cậy và rất thương yêu bạn, bạn sẽ hạnh phúc khi tiến đến hôn nhân

Phu sinh
31-10-2010, 02:09 PM
Quẻ tốt nhỉ!

Tường Thụy
31-10-2010, 07:30 PM
NGHE ĐỒN

Nghe đồn mai váy em hoa
Giày em cao gót, em ra trình làng.
Nghe đồn anh sẽ ngỡ ngàng
Ngẩn tò te tí vì nàng mất thôi
Đêm chi lâu thế hở giời
Sao không mau sáng để tôi gặp nàng.

Nghe đồn có một anh chàng
Sớm mai trốn vợ ra hàng váy hoa
Nghe đồn TT nhà ta
Lăm le bỏ vợ cũng là vì em.
Nhưng còn trăn trở nỗi niềm
Bỏ được vợ lại chê thêm rằng già.

Ha ha ha
30/10/2010
23h30

Ps: giờ mới dám post vì sợ nàng không mặc váy nữa.

:tungtang: :tungtang: :tungtang:

Boulevard
31-10-2010, 10:02 PM
NGHE ĐỒN

Nghe đồn TT nhà ta

Ha ha ha
30/10/2010
23h30

Đại ca ơi! Thế rồi, thế rồi sao???:D

SunWild
31-10-2010, 10:09 PM
Hôm nay đi ọp có bác TT là đẹp trai nhất hội :D

Tường Thụy
31-10-2010, 10:23 PM
Hôm nay đi ọp có bác TT là đẹp trai nhất hội :D

Đẹp trai mà bị gọi bằng bác thì để làm gì cơ chứ
:khoc::khoc::khoc:

Boulevard
31-10-2010, 10:25 PM

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs952.snc4/74570_1497728051208_1474338264_31418251_4899208_n. jpg

Biết rùi.... Đại ca em đẹp trai thế, nên mới có người nhìn ái mộ như thế chứ:D

Tường Thụy
31-10-2010, 10:35 PM
http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs952.snc4/74570_1497728051208_1474338264_31418251_4899208_n. jpg

Đang giảng bài cho Bou:
- Không được chờ đợi cơ hội mà phải biết chủ động tạo ra cơ hội, chưa đủ tiêu chuẩn thì tạo ra tiêu chuẩn, bằng cách nó chưa chán vợ thì làm cho nó chán, chán nhưng chưa bỏ thì làm cho nó bỏ. Biết đâu, điều đó tốt cho cả ba phía ...

SunWild
31-10-2010, 10:46 PM
Đề nghị bác Bou ngâm cứu xem xét trường hợp bác TT hihi

Tường Thụy
31-10-2010, 10:55 PM
Đề nghị bác Bou ngâm cứu xem xét trường hợp bác TT hihi

Tôi đi chết đây ...

SunWild
31-10-2010, 10:55 PM
Tôi đi chết đây ...
Chờ em viết xong rp đã hehe

Đông Quân
31-10-2010, 10:59 PM

Tường Thụy thăm dò bằng chiêu: "Âm dương lưỡng thủ" hư hư thực thực, một thủ một công, một che một..."ngọ ngoạy".
Boulevard chống đỡ bằng chiêu "Rắn nằm trên gối" một thế thủ có vẻ hửng hờ nhưng kín như bưng.

Cả hai nở nụ cười gằn, hằm hằm gườm nhau... muốn biết kết quả thế nào xem hồi sau sẽ rõ
:haha: :tungtang: :naonao:

SunWild
31-10-2010, 11:04 PM
Hà nội một chiều chủ nhật cuối thu và đầu đông…

Trong cơn mưa gió của miền Trung và của miền Nam (nghe nói thế), HN lại có một buổi chiều nắng đẹp ấm trời ko uống công lần lữa của mấy chị em từ tối hôm qua… SW đến quán café đúng lúc anh TT đang ngẩn ngơ đứng đường :D ô may quá có em đến đúng lúc bắt cóc anh kẻo chị em mình ko đến lượt mất, đẹp trai lồng lộng thế cơ mà :D

2 anh em dung dăng dung dẻ vào tìm được ngay chị Bou đã đến tự thuở nào. Theo đúng quy định của hội PN do anh TT đặt ra từ hôm qua, ai ra mắt lần đầu đều phải mặc váy :D Chúc mừng chị Bou đã vượt qua thử thách đầy gay cấn này với chiếc váy đen làm say lòng người và với chiều dài theo đúng quy định của tòa soạn là 37 cm tính từ eo :D (ai bỏ lỡ cuộc vui hôm nay phải tiếc ngẩn ngơ hihi)

Không thể không có đôi lời về quán café nơi chị TP đã chọn gặp với lối vào với 2 hàng trúc xanh ngắt và một style không thể trộn lẫn của đường Khúc Hạo. Không gian rộng và thoáng, gam màu tối đầy vẻ huyền bí, đặc biệt rất nhiều gối và đèn trang trí nên thật sự ấm cúng hihi. Các bức tranh 3D do các ông bà chủ trẻ tuổi tự làm, lần này mải ngồi 8 nên chưa kịp thưởng thức kỹ, đành tự hứa lần sau vậy.

(phần tiếp theo đọc rp của chị B hehe)

Boulevard
31-10-2010, 11:08 PM
Cả hai nở nụ cười gằn, hằm hằm gườm nhau... muốn biết kết quả thế nào xem hồi sau sẽ rõ
:haha: :tungtang: :naonao:

Kết quả sau 1 hồi đại ca em thuyết trình thì...

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs886.snc4/71990_1497727131185_1474338264_31418247_746638_n.j pg

ảnh tường thuật vụ off 4 người sẽ được ở topic này do chị TP lập...

http://www.niemrieng.net/diendan/showthread.php?5297-H%C3%A0-N%E1%BB%99i-m%E1%BB%99t-ng%C3%A0y-cu%E1%BB%91i-thu&p=99819#post99819

Đông Quân
31-10-2010, 11:12 PM

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs886.snc4/71990_1497727131185_1474338264_31418247_746638_n.j pg

http://www.niemrieng.net/diendan/showthread.php?5297-H%C3%A0-N%E1%BB%99i-m%E1%BB%99t-ng%C3%A0y-cu%E1%BB%91i-thu&p=99819#post99819

Úi em ơi! Nhè nhẹ thôi... xuội cả vai anh rồi :nguong:

thuphong
31-10-2010, 11:12 PM
Đây là phần 2...

Boulevard
31-10-2010, 11:24 PM
@ chị TP : Chị ơi. Chuyển sang vụ tuyên bố thứ 2 đi chị. Em Bou bị "đá" roài...

thuphong
01-11-2010, 08:57 AM
NGHE ĐỒN

Nghe đồn mai váy em hoa
Giày em cao gót, em ra trình làng.
Nghe đồn anh sẽ ngỡ ngàng
Ngẩn tò te tí vì nàng mất thôi
Đêm chi lâu thế hở giời

Nghe đồn TT nhà ta

Ha ha ha
30/10/2010
23h30

[/I]

Thì ra là váy nàng đen
Lẫn vào đêm ấy màu huyền … hèn chi
Có người về vẫn vân vi
Không hiểu nên nghĩ mưu gì tiếp đây

OA _ NỮ
01-11-2010, 10:42 AM
Phải bầu anh TT là người đàn ông đào hoa và may mắn nhất của NR từ trước tới nay.

SunWild
01-11-2010, 11:22 AM
Chị Bou ơi có người đỏi ra HN xem mặt chị Bou :haha:

thuphong
01-11-2010, 02:00 PM

Ai thế? Tò mò quá :D:D:D

Tường Thụy
01-11-2010, 04:32 PM

Người ấy phải xác định không về (đê mê luôn á), Anh T vì nghĩa nhớn mà rút lui (à, mà còn vì biết thân biết phận nữa)
Không về thì TT mới duyệt
TT không duyệt thì em Bou cũng lắc đầu luôn (vì em Bou mê tín anh T, anh T phán là đúng hết á)
Bou nhỉ.

Tường Thụy
01-11-2010, 04:38 PM
Ai thế? Tò mò quá :D:D:D

Đoán thử:
Lão K
Nhật Nguyệt
Phu sinh

Tường Thụy
01-11-2010, 04:40 PM
Phải bầu anh TT là người đàn ông đào hoa và may mắn nhất của NR từ trước tới nay.

Chào em Oa
Lâu lắm không được nói chuyện với em
Vế đầu thì được nhưng vế sau thì không đúng đâu nhá. Anh chẳng may mắn tí nào đâu, toàn dọn cỗ cho người khác xơi í mà :khoc:

Tường Thụy
01-11-2010, 04:46 PM

TT ra vẻ mặt tỉnh bơ thế thôi.
Nhưng có ai hiểu rằng phải can đảm, phải ép xác lắm mới không ....
Khổ lắm chứ. hic hic

SunWild
01-11-2010, 05:45 PM
Đoán thử:
Lão K
Nhật Nguyệt
Phu sinh

Ko sai đâu :haha:

Boulevard
01-11-2010, 06:03 PM

Hihi, Nhờ có vụ chụp ảnh lên NR mà mềnh được có người hỏi. Sướng nhỉ? Nhưng mà xem không thì có ảnh rồi mà... ke ke

SunWild
01-11-2010, 08:46 PM
Hihi, Nhờ có vụ chụp ảnh lên NR mà mềnh được có người hỏi. Sướng nhỉ? Nhưng mà xem không thì có ảnh rồi mà... ke ke
Đòi xem mặt rồi xem gì nữa thì có giời biết :haha:

Lão K
02-11-2010, 06:57 AM
Đoán thử:
Lão K
Nhật Nguyệt
Phu sinh

Đang ở Saigon, sắp sửa bay ra HN :haha: :haha:

thuphong
02-11-2010, 08:32 AM

Cái truyện của Lão K đến đâu rồi nhỉ? Đang hồi hộp chờ đọc...
Hay là bay ra Hà Nội để bàn về việc triển khai truyện dài kỳ....

Boulevard
02-11-2010, 09:32 AM

Lão K đừng làm Boulevard giầu trí "tưởng bở" nhé. Nếu Lão K mà ở Hà Nội thì muốn xem gì... Bou cũng OK ngay! Chỉ ngại là Lão K có muốn xem không hay là thôi ạ

SunWild
02-11-2010, 11:37 AM

Lão K đừng làm Boulevard giầu trí "tưởng bở" nhé. Nếu Lão K mà ở Hà Nội thì muốn xem gì... Bou cũng OK ngay! Chỉ ngại là Lão K có muốn xem không hay là thôi ạ

Kiểu này LK làm quả bay thẳng Cali-HN kẻo B đổi ý quá :D

Boulevard
02-11-2010, 04:24 PM
Hôm nay nó gặp 1 chuyện thấy vui vui. 1 số điện thoại cực đẹp gọi em. Nội dung như sau:

- Có phải H không em?
- Vâng chính xác ạ
- Anh P đây.
- Anh P nào ạ.
- Em không nhớ anh P à?
- Em quen nhiều anh P lắm ạ.
- Anh xin chị H mãi mới được cho số của em mà chị ấy bảo nhắn từ sáng tới giờ anh gọi lại mới đọc.
- Thế ạ. Hoá ra là anh ... anh P.
- Anh nghe chị H nói là giờ em cũng ở hoàn cảnh giống như anh.
- Thế là sao ạ?
- Thế là mình cùng dân "cụt cánh" em ạ. Anh đã ly dị và có 2 con trai. 1 nhóc đang sống với anh.
- Hihi, Thế ạ. Vậy "kết hợp" thành 1 đôi được anh nhỉ?
- Anh muốn gặp em bây giờ, em có thời gian không?
- Ối... Em đang bận ạ.
- Vậy tối nay được không em?
- Dạ ... cho em 1 chút thời gian để em nghĩ đã ạ
- Nếu em không cho anh gặp thì anh sẽ vào tận nhà để gặp em
Nghe tới câu đó thì nó đành nhận lời. Bạn đó bằng tuổi, quen nó khi nó tốt nghiệp cấp 3. Đẹp trai nhưng mà cứ tồ tồ. Nên giờ nghe bạn nói chuyện vẫn thấy tồ...Nhưng mà cứ đi gặp bạn cho vui nhỉ? :D

Đông Quân
02-11-2010, 05:21 PM
Đang ở Saigon, sắp sửa bay ra HN

Kiểu này LK làm quả bay thẳng Cali-HN kẻo B đổi ý quá

Các khổ chủ nhẫn nại tý, các chuyến bay tạm thời đình lại vì sợ... ướt cánh không bay được. Hôm qua có một chuyến bay của hãng AAL sau khi lượn ở HN một số vòng không hạ cánh được, phải đáp khẩn cấp tại QN, ai cần thông tin xin liên hệ :rolleyes:

Kính nể Lão K thật, ai thậm thò thậm thụt mặc ai, Lão K cứ tì tì... được ăn, được mó, được ngó, được chấm chấm... phảy , ganh tỵ ghê :haha::haha::haha:

SunWild
02-11-2010, 09:56 PM
Kính nể Lão K thật, ai thậm thò thậm thụt mặc ai, Lão K cứ tì tì... được ăn, được mó, được ngó, được chấm chấm... phảy , ganh tỵ ghê :haha::haha::haha:
Anh yên tâm chị B đang lên lịch ai cũng có phần cả :D :D :D

Boulevard
02-11-2010, 10:57 PM
Đến giờ hẹn, bạn nhắn: "Sao thế nhỉ?"... Nó bảo bạn tới và đừng chờ ngoài ngõ. Bạn bảo: "Ơ, thế em không cho anh vào nhà?"... Để rồi, bạn xuất hiện vẫn đẹp trai ngời ngợi và mở cửa xe nhẹ nhàng đón nó. Choa. Lâu lắm rồi nó mới có cảm giác vui vui như hồi còn con gái... Bạn bảo: "Chị H nói nhà em ở đây nên mỗi lần đi qua ngõ anh vẫn thường nhìn vào xem có thấy em không nhưng chẳng bao giờ thấy em. Mỗi lần gặp S, anh cũng muốn hỏi thăm về em nhưng lại ngại bị hiểu lầm nên thôi". Ngày xưa bạn là 1 trong 3 kẻ trồng cây si ở nhà nó cùng với chồng cũ của nó. Cả 3 chàng cùng quen ở một chuyến đi biển với cơ quan của bố, mẹ. Nó là kẻ lạc loại vì được bố mẹ chị H - người bạn thân đi theo. Bạn bảo: "Anh định rủ anh C đi cùng nhưng chưa hỏi ý kiến em nên không dám!". Cả 3 chàng cùng gặp 1 thời điểm và rốt cuộc chỉ chốt lại có chồng nó... Giờ bạn mới nói: "Hồi đó anh còn trẻ con quá nên mặc cảm tự ti. Thấy "người ta" người Hà Nội mình người Hà Đông nhà quê nên thấy ngại chẳng dám tiến mặc dù cũng giành nhiều tình cảm". Nó trêu: "Kể cả bây giờ là "Người Hà Nội" thì nó cũng chẳng mê đâu!".
Chuyện dài thật là dài... Theo yêu cầu của nó, bạn kể về bạn. Lấy 1 cô vợ làm thợ may, rồi đi làm nuôi vợ và 2 con trai. Ấy vậy mà cô vợ ở nhà rảnh rỗi kéo bạn kéo bè về ăn uống và cờ bạc suốt ngày. bạn bảo cả vợ và chồng viết tới 7 lá đơn ly dị rốt cuộc rồi mới ra tòa. Ly dị 4 năm có lúc bạn thương con muốn quay trở lại với vợ để 2 con đỡ khổ nhưng mà cô ta vẫn nguây nguẩy không đồng ý. Bạn trắng trẻo, đẹp trai nên cô vợ trước cũng ghen lồng ghen lộn vì đủ thứ. Nhưng nó biết bản chất của bạn khó có thể đi lăng nhăng nhưng vì bạn trông đẹp nên chắc có nhiều cô mê. Bạn bảo nó chẳng khác gì hồi còn con gái chỉ có to hơn 1 chút. Cái thời đó cách đây 18 năm cơ đấy. :D 18 năm truân chuyên cuộc đời và giờ nó lại sống trong 1 cảm giác thật là lạ. Vui vẻ, thoải mái và cả chia sẻ. Đã lâu lắm rồi nó mới nhận được những cử chỉ khéo léo và nhẹ nhàng không phải là sự gượng ép hay tỏ ra 'ga lăng", bạn mặc áo khoác cho nó, kéo ghế cho nó, mở xe cho nó bước lên và nhìn nó bước vào tận nhà mới phóng xe đi...
Trời sao lãng xì mạn thế cơ chứ! 1 quá khứ lại trở lại với nó. Buồn vui lẫn lộn.

Lão K
03-11-2010, 08:03 AM
Cái truyện của Lão K đến đâu rồi nhỉ? Đang hồi hộp chờ đọc...
Hay là bay ra Hà Nội để bàn về việc triển khai truyện dài kỳ....

Sau bốn ngày lang thang trong rừng và sa mạc, LK về đến nhà tối Chúa Nhật, mệt le lưởi luôn.

Sáng thứ hai, vô đến hãng, lướt hơn 300 cái email và cả đống problem chờ mình về. Mãi đến chiều mới xem ngó nghiêng NR được một chút. TP cho LK nợ, từ từ rồi trả. TP hối quá, LK xù nợ luôn. :haha: :haha:

Sau khi lấy vé, LK trực chỉ phi trường TSN bay ra HN. Nghĩ tới lúc bác Thuỵ, TP, Sún và Bou đang off, bỗng thấy một gã lạ, mặt đầy vẽ cô hồn đến nhận ... họ hàng chắc vui lắm. Chỉ vài tiếng nữa, mình sẽ đặt chân đến xứ ngàn năm văn vật, gặp những người bạn thân quen (Hì hì, cho LK bắt quàng làm họ nha) nhưng chưa gặp mặt. Mình còn nôn nóng hơn khi được diện kiến Bou và sẽ "xem gì cũng được". :haha: :haha:

Phút chờ đợi đã đến, máy bay nghiêng cánh đáp xuống phi trường Nội Bài. Bỗng nhiên, phi cơ lắc mạnh, đầu chút xuống và nguyên khối sắt khổng lồ lao nhanh về mặt đất. Cùng lúc ấy, tiếng chuông xé màng tai làm LK toát mồ hôi và chồm dậy. Mình đang ở đâu, thiên đàng hay địa ngục? Gian ác như mình chắc thế nào cũng gặp ngưu đầu mã diện rồi. Nhưng không phải, mình vẫn còn đang trên trần gian và đó chỉ là chuông báo thức. Mừng quá, máy bay chưa lọt nhưng uổng là chưa được gặp Bou. Phải chi mình chiêm bao sớm một chút hay chuông báo thức trễ một chút để được găp Bou, xem một cái rồi máy bay có rớt cũng cam lòng.

Mong có dịp gặp các bạn và hy vọng Bou vẫn còn giữ lời hứa, cho mình xem và rờ mu ... cụ rùa ngàn tuổi ở hồ Hoàn Kiếm. :haha: :haha: