PDA

View Full Version : Những khoảnh khắc vui buồn

Pages : 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15

MODERATOR
25-06-2010, 10:06 AM
Tự nhiên thấy thiếu vắng những lời lẽ động viên và trêu đùa của chị Oa, Triplec... cảm giác cứ thiếu thiếu cái gì đó...

BLV đang chống chếnh buồn thì nhận được cuộc gọi. Khá bất ngờ bởi đó là của nhóm bạn NR trong SG, trừ mỗi Quỷ Xứ (là người đã gặp) còn lại là những giọng miền Nam rất dễ thương... Xa lạ mà như rất gần gũi. Cảm ơn bạn bè trong cuộc vui mà vẫn nhớ tới BLV. Tiếng nói chuyện, tiếng cười đùa vui vẻ... Không khí của vui của bạn bè khiến BLV thấy ấm lòng hơn... :youarethewoman:

Vì sự cố kĩ thuật, OA NŨ ko thể vào nick ON được, xong có thể tuần tới, ON quay lại 888 cùng với Bou và mọi người.:D

Boulevard
29-06-2010, 10:12 PM
Tham dự Ngày hội gia đình văn hóa Hà Nội cả ngày 28.6.2010, chứng kiến biết bao chuyện tình nghĩa của những gia đình văn hóa, với 3 – 4 thế hệ cùng chung sống dưới 1 mái nhà. Lại đọc đọc câu chuyện của anh TT trong Blog “Tạp văn”, cao hứng lấy lại 1 bài viết trong entry về bố để góp 1 tiếng nói về gia đình trong NR.

Ngày của bố
16.6.2008
Thấy các em mình viết về bố, mình cũng thấy lòng xao xuyến động đậy ghê. Hóa ra ngày 15.6 được gọi là ngày của các ông bố...giờ mình mới biết. Thật là may vì đúng ngày này, mình huy động 2 ông bạn yêu chở 2 bố con đi về Từ Sơn để mua rượu và chiêu đãi bố món thịt chó. Mình và bạn còn tranh thủ vào chợ mua bao nhiêu đồ cho mẹ, cho con và riêng bố là vải may 1 bộ complet . Bố ngồi chờ ở nhà chú lâu quá gọi ời ời, rốt cuộc là tới tận 7g30 mới ăn thịt chó xong đi tới đúng chợ Ninh Hiệp thì gặp trời mưa. Nhiều khi mình thấy ông trời cũng tốt với mình nên để mình toàn gặp những người tốt giúp đỡ. Dừng chân trú mưa ở 1 ngôi nhà số 54 Dốc Lã. Cậu bé con chủ nhà là sinh viên trường ĐH Mỹ thuật mở cửa mời cả nhóm vào trú mưa. Cậu mang ghế, rồi thắp đèn ắc quy (mất điện) để mọi người ngồi cho sáng sủa. Ngồi 1 lúc thấy trời mưa như trút, khó có cơ hội tạnh. Sợ bố ngồi lâu mệt vì bố vốn bị cao huyết áp, mưa lạnh, nên mình gọi taxi, gọi tới 4 hãng taxi đều không có. Bà chủ nhà vác cả điện thoại taxi ở gần nhà gọi cũng không được. Ông chủ nhà mặc độc 1 cái quần đùi chạy ào ào ra đón xe taxi chạy qua đường cho hai bố con cũng không được. Rồi ông bạn vàng lớp 12 cũng mặc áo mưa ra vẫy taxi cả 20phút đồng hồ. Rốt cuộc thì cũng đã tìm được 1 chiếc cho bố con mình lên. Đi đường về thấy ngập lụt nhiều chỉ thương hai ông bạn yêu sẽ bị ngập xe máy, khó về. Ấy vậy mà đi tới cuối cầu Chương Dương nhìn thấy bạn vọt qua trước mặt ô tô. Vui vì bạn cũng đã tai qua nạn khỏi.. Đúng là người đời nói đúng: ở hiền thì gặp lành. Mỗi lần khó khăn, mỗi lần gặp trở ngại thì mình luôn gặp được người giúp đỡ. Về tới nhà cứ nghĩ mãi về gia đình ở 54 Dốc Lã. Nếu 1 ngày nào trở lại mình sẽ lại ghé vào và có một món quà gì đó cho những con người tốt ấy. Trong một xã hội mà con người luôn mải mê với những lợi ích cá nhân thì tự nhiên những cử chỉ nghĩa hiệp nho nhỏ thôi cũng thấy mình cảm động và muốn làm thật nhiều điều tốt đẹp và có ý nghĩa cho cuộc đời.

Ngày của bố. Ai mà chẳng có bố nhỉ? Và có ai lại không yêu bố mình cơ chứ. Nhưng bố của mình khác một điều là bố còn thay cả vai trò của người mẹ. Bố mẹ chia tay nhau từ khi mình còn chưa lấy chồng, nhưng bố nhất mực ở có 1 mình để nuôi nấng, lo lắng cho mình. Bố đã thay hoàn toàn trách nhiệm của 1 người mẹ. Ngày mẹ ra đi, hai bố con chỉ sống bằng đồng lương của bố. Vậy mà mình đã phải co kéo để lo cho đủ cuộc sống của hai bố con, khi ấy mình đang học đại học. Bữa cơm không có nhiều món sơn hào hải vị như bây giờ, có khi chỉ là món chả bì vài nghìn đồng, món tai lợn hay đậu phụ... nhưng mình chẳng bao giờ thấy không ngon cả. Có lẽ cái ấm áp, cái tình của bố đã nuôi nấng cho mình để mình có nghị lực và bản lĩnh để có được vị trí ngày hôm nay.

Nếu không có bố hẳn rồi cuộc đời mình sẽ không được như ngày hôm nay khi mà bố quyết định thay đổi hướng đi cho mình ngược theo nghề làm báo thay vì học ở đại học Văn hóa. Và giờ khi nối tiếp cái nghề viết nghệ thuật như bố mình cảm thấy hài lòng. Không nhiều tiền như các bạn phóng viên làm kinh tế nhưng cái mà mình có được chính là cái tâm, cái tình yêu với người nghệ sĩ. Lương phóng viên theo dõi mảng nghệ thuật không nhiều nhưng mình chẳng tiếc gì để có thể làm cho bố vui. Ngày cuối tuần rảnh rỗi lại chở bố đi ăn ở những nơi mà bố thích hay bỏ ra hàng mấy tiếng để làm món bố ưng. Sài Đồng, Gia Lâm, Bắc Ninh... cho tới những quán ăn nào có cái gì độc đáo ở Hà Nội là mình đưa bố và con gái tới ăn cho bằng được. Bố ăn không nhiều nhưng bố chỉ thích ăn miếng ít mà ngon! Nhớ có lần một người bạn trai mời cả nhà vào quán cá Thùy Linh ở Hồ Tây ăn tới 600K, ngày hôm sau mình làm món bún nem và canh cua cho bố ăn. Bố ăn và nói: Hôm qua mình không phải trả tiền nhưng cũng thấy xót vì tốn tiền mà chẳng thấy ngon. Bố ăn nem và canh cua hôm nay con làm còn thấy ngon hơn!

Chở bố đi ăn ở những nơi xa, làm những món mà bố thích và cố gắng bỏ mọi thứ vui bên bạn bè để ngồi ăn cùng bố... Những gì mà còn làm quá nhỏ nhoi với những gì mà bố lo lắng cho con.... Bố chẳng thích ăn một mình nên mỗi lần nghe mình thông báo không về ăn là bố có vẻ buồn nhưng vẫn nói con không phải lo cho bố, bố tự lo. Nghe câu đó mình lại thấy có phần ân hận và có lỗi... Chính vì vậy dẫu có hẹn ăn uống với bạn bè thì tớ cũng phải về nhà nấu cơm canh đàng hoàng cho bố rồi mới cum cúp đi theo bạn bè. Chủ nhật, Huyền rùa mời "đãi bôi" khao xe ở nhà. Trang gọi điện thoại rủ đi. Bảo mọi người cứ ăn trước, mình cố vừa ăn vừa gẩy chút cơm trong bát cùng bố cho vui rồi mới dám đi. Tới nơi cũng xúc động đậy khi mà các em vẫn chờ.... Mẹ ốm nằm viện phải trông mẹ cả ngày. Gọi điện thoại về nói bố tự lo ăn, giọng bố có vẻ buồn. Vậy là lại gọi lại: Con về nấu cơm ăn với bố, rồi tắm rửa xong tối phải ở lại viện trông mẹ. Không có ai trông mẹ mà mẹ lại không đi lại được vì tiền đình, chẳng biết làm sao nên phải đóng bỉm cho mẹ để đi từ Hà Đông về Hà Nội nấu cơm cho bố. 2 tiếng để mẹ một mình ở bệnh vịên thấy lo lo. Phóng như điên vào sau khi xong việc thấy mẹ không vấn đề gì mới thấy nhẹ cả người. Đúng là liều nhưng chẳng biết làm sao vì mình lúc nào cũng một thân một mình...

Nếu để nói về bố thì nói nhiều nhiều lắm... Có lẽ sẽ không bao giờ kể hết những gì mà bố đã lo lắng cho con. Chỉ biết rằng ngày hôm nay con thành một người tử tế là nhờ vào công lao của bố. Đã muộn để nói lời chúc mừng bố vào ngày 15.6, nhưng con của bố sẽ cố gắng làm sao để bố vui. 1 người bạn hỏi mình: Em có đam mê gì nhất? Có yêu thích cái gì nhất? Mình nghĩ mãi, có lẽ niềm đam mê lớn nhất của mình là được nhìn thấy bố, mẹ và con gái yêu được vui vẻ.

OA _ NỮ
30-06-2010, 10:45 AM
Gửi tặng Bou Chùm hoa giấy chị chụp ở QN nhân ngày gia đình. Chúc em và gia đình luôn có những ngày ấm cúng vui vẻ.

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0985.jpg

Boulevard
01-07-2010, 02:47 PM
Thanks chị Oa. BLV cũng có những giỏ hoa thật đẹp tặng mọi người, đây là sản phẩm của hội thi cắm hoa của thủ đô Hà Nội với chủ đề Gia đình

hahaha
01-07-2010, 03:29 PM
Thế Bou đứng đâu nhỉ?:D

Cùi Bắp
01-07-2010, 04:15 PM
Chắc Bou đứng sau máy ảnh rồi anh ha ha ha ơi.

Boulevard
01-07-2010, 10:42 PM
Thực ra là có chụp với tác phẩm đạt giải nhất. Nhưng thấy hổ thẹn khi đứng cạnh hoa mình quá xấu xí, nên đành ngậm ngùi cho tác phẩm giải nhất vào xó mà không khoe với mọi người... hì hì :youarethewoman:

Boulevard
06-07-2010, 03:26 PM
http://mp3.xalo.vn/nghebaihat/370167495236/Quen~Noo-Phuoc-Thinh.html

Boulevard
06-07-2010, 03:47 PM
4 bài viết cho báo mình, Nhân dân, Nhân dân điện tử, Văn nghệ... trong tối nay và ngày mai... chắc BLV chết mất... Tạm chia tay NR tý xíu nhỉ :youarethewoman:

hahaha
06-07-2010, 09:04 PM
Đừng nóng Bou à, và cũng không ai khó chịu đâu, ngược lại, những khó khăn của bạn viết lên, sẽ giúp đỡ cho nhiều người khác biết cách giải quyết nếu lỡ rơi vào hoàn cảnh tương tự.
Hôm nay bận rộn, nhiều áp lực, có mệt mỏi lắm không Bou

Nghe với mình bản nhạc cũ nè:
http://mp3.zing.vn/mp3/video-clip/xem-video/hello.12065.html

Boulevard
06-07-2010, 09:23 PM
Đừng nóng Bou à, và cũng không ai khó chịu đâu, ngược lại, những khó khăn của bạn viết lên, sẽ giúp đỡ cho nhiều người khác biết cách giải quyết nếu lỡ rơi vào hoàn cảnh tương tự.
Hôm nay bận rộn, nhiều áp lực, có mệt mỏi lắm không Bou

Nghe với mình bản nhạc cũ nè:
http://mp3.zing.vn/mp3/video-clip/xem-video/hello.12065.html

Cảm ơn anh Hahaha và anh TT... đã an ủi (nhưng không phải là ai cũng có thể chia sẻ và thấy vui vẻ khi đọc những bài em viết) nên em xin xóa đi và thay thế bằng những bài hát (không biết là bác Teacher và bạn Anna - những người yêu thích ca nhạc có chút gì đồng điệu ở những bài hát mà em thay thế vào các bài viết không nữa). Từ khi BLV vào đây được gặp những anh chị lớn tuổi như: Triplec, Oa, Phú Sinh, Đông Quân, Ha Ha Ha, Tường Thụy và cả những em ít tuổi hơn em như: Cùi Bắp, Sheiran, Nhím con, Hương Nhu... em thực sự đã cảm thấy có cảm giác rất gần gũi và nhận được những lời chia sẻ chân thành.
Nỗi đau thì ai cũng có, nỗi buồn thì ai cũng không thể tránh khỏi, có điều người ta không thể nói với những người sống bên mình thì diễn đàn - 1 nơi ảo cũng là một nơi để giải tỏa thú vị... Những bài em viết trong Niềm riêng có chút "niềm riêng" của mình vì nghĩ đó cũng là một hướng trong diễn đàn... Không ngờ có người lại cảm thấy khó chịu với những bài viết của em nên thôi, em xin xóa đi, và cũng cảm ơn người bạn mới vào diễn đàn đã "mở mắt" cho BLV. Từ ngày làm mod của NR em chưa xóa bài viết của ai vì thấy "phản cảm" nhưng em thấy bài viết của người bạn Mãi như ngày hôm qua nó "phản cảm" với chính em nên em tự cho phép mình xóa đi và bản thân em cũng xin tiếp thu ý kiến xóa hết những bài viết của mình cho đỡ làm khó chịu mọi người. :D

hahaha
06-07-2010, 09:28 PM
Dời ơi, ngắt lá mà gẫy cả cành dồi,có giận thì xoá một số bài "nhậy cảm" thôi chứ sao lại xoá hết cả thế kia Bou ơi!:botay:

OA _ NỮ
06-07-2010, 09:31 PM
Cứ viết tiếp đi em. Đôi khi viết thật quá cũng là một sơ hở. (Đó là kn của chị). Xong nếu ko viết thật, thì mình đã ko phải là mình.:youarethewoman:

Nhím con
06-07-2010, 09:55 PM
BLV ui, NC thấy chị ON, anh 3H, anh TT... nói đúng đó !... Hãy tiếp tục viết và cùng nhau chia sẻ, BLV nhé !...

Mặc dù NC không biết gì về BLV, không biết BLV là ai và cũng chưa từng gặp mặt,... nhưng đã từ lâu, mỗi lần vào NR là NC đều đọc hết những bài viết ở trong topic này !... Chỉ có điều, NC nghĩ đây là một góc riêng nên NC cũng không dám chia sẻ với BLV khi mà mình chưa hiểu gì cả !...

Và hôm nay, NC rất vui khi được BLV coi là "em", hihi !... ;) :D

Cuối cùng, NC chỉ biết chúc BLV luôn luôn hạnh phúc và gặp nhiều may mắn !...

MODERATOR
06-07-2010, 11:29 PM
Bạn MTCT, Bạn có thể tự mình xóa CM của mình mà ko cần nhờ đến Mod.

MODERATOR
07-07-2010, 12:20 AM
Bạn MNGHQ

Mặt khác vì đây là blog chỉ mang cảm xúc từ một phía nên đây cũng là bài viết cuối của tôi trong topic này

Cám ơn bạn

hahaha
07-07-2010, 08:36 AM
Một lúc thế này có phải em
Nàng Bou mạnh mẽ đã từng quen
Lời văn như gió đu ngọn sóng
Vượt hết gian lao, xoá yếu mềm...

OA _ NỮ
07-07-2010, 08:45 AM
ON thích hình này, thấy thật ấm úng và an bình.

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/Amada159.jpg[/QUOTE]

Tường Thụy
07-07-2010, 10:15 AM
NGHE EM HÁT

Em đã về đây giữa tiết xuân
Câu ca quan họ cất trong ngần
Em về xuân cũng như trẻ lại
Mấy dặm đường xa bỗng hóa gần.

Giếng Ngọc làng em mãi mát trong
Nước chảy trăm năm chẳng cạn dòng
Thảo nào giọng hát em như ngọc
Khơi dậy lòng anh bao ước mong.

Em hát anh nghe khúc trữ tình
Mắt em vời vợi ánh lung linh
Thấy thêm thương lắm miền quê ấy
Thương cả vầng trăng gác mái đình.

Bao giờ đến hẹn em lên nhé
Giá mà quan họ chẳng tàn canh.
Lời thương lời nhớ em trao gửi
Cho phút chia ly mãi chẳng đành.

Anh đã đi mòn gót lãng du
Vẫn nhớ Sông Cầu một cõi mơ
Em đi vương lại ngàn nhung nhớ
Vương cả lòng anh bao ý thơ.

TT

nguoisat
07-07-2010, 10:26 AM
Dạo này hay thức khuya,chợt nhớ nhà Thơ Lưu Quang Vũ có những tứ thơ rất hay về đêm sâu,có những câu rất thú vị"Mà có ngủ đâu người ta đợi mặt trời/Đợi lâu quá để cơn mơ chờ đợi vậy"

Bầy ong trong đêm sâu

Tâm hồn anh dằn vặt cuộc đời anh
Thắp một ngọn đèn hồng như ánh lửa
Ðêm sâu quá đêm nào biết ngủ
Chỉ con người đến ngủ giữa đêm thôi

Mà có ngủ đâu, người ta đợi mặt trời
Ðợi lâu quá nên để cơn mơ chờ đợi vậy
Trong cơn mơ là cuộc đời thức dậy
Con ong vàng bé nhỏ đến tìm em

Con ong xanh có đôi mắt đen
Con ong trắng bơ vơ trong tổ vắng
Con ong đỏ là con ong trong thơ thẩn
Bay đi tìm hương nhuỵ mất từ lâu

Ðã chết rồi ơi chú ong nâu
Ðể hoa rụng mùa thu thương nhớ bạn
Anh là con ong bay giữa trời lận đận
Trời đêm dài chẳng có một ngôi sao

Em ở đâu, em ngủ ở phương nào
Môi em thở những điều gì khe khẽ ?
Em, em gần hay em xa thế nhỉ
Ðến bất ngờ loá nắng giữa lòng đau

Anh có hẹn đâu, anh chả nói câu nào
Anh chỉ buồn thôi, em chỉ buồn thôi, ai biết ?
Tóc em dài như một ngày mỏi mệt
Em đợi chi anh, em cần chi anh ?

Anh đợi chờ em, không đợi sao đành ?
Ðêm như biển không bờ bóng tối rất thẳm sâu
Ðời cũng giống như biển kia anh lại giống con tàu
Tàu anh đi đi hoài trên biển vắng

Mong tìm được một bóng hình bè bạn
Ðến bây giờ anh gặp được tàu em
Anh mở gió tâm hồn cho buồm thắm kéo lên
Ai ngờ tàu em lại là tàu cướp biển

Em cướp hết cuộc đời anh, em lấy hết
Trói anh vào cột buồm của tình yêu
Bão táp nổi lên, chớp giật, tàu xiêu
Em đứng đó hãi hùng ngơ ngác

Anh cũng thương em suốt đời trên sóng nước
Cướp được tàu anh tưởng có ngọc vàng
Ngờ đâu chỉ là ván nát sàn hoang
Còn trơ lại hồn thơ tai ác quá.

Nhưng thôi em ơi đấy chỉ là lời ru trong giấc ngủ
Anh thương em đây anh lại êm đềm
Làm con ong vàng đến ngủ giữa tóc em
Con ong xanh có đôi mắt đen
Con ong trắng là con ong thương nhớ
Con ong đỏ chính niềm tin ấp ủ
Còn hạnh phúc cuối cùng là khúc hát chú ong nâu

MinhThy
07-07-2010, 11:22 AM
Chị ơi. Hôm nay em mới biết chuyện xảy ra trong blog của chị. Chị đừng bỏ đi chỉ vì một ý kiến của ai đó, NR mình và các member trong đây vẫn luôn đứng vững sau bao nhiêu việc và chị cũng vậy chị nhé. Hãy coi những lời nói đó như gió thoảng mây bay, họ không giúp được gì mình, chẳng thêm tiền bạc, chẳng làm cho cuộc sống mình tốt hơn, nên đừng vì họ mà buồn, có hại sk lắm. Chúc chị mau quên đi những chuyện không đáng đó và tiếp tục trải được tâm sự của mình cùng bạn bè trên NR. ^^

Sheiran
07-07-2010, 04:17 PM
Dạo này em ko theo dõi nên ko biết chuyện gì xày ra với chị, nhưng em đồng tình với ý kiến của ox em (Minhthy), mình làm gì, sống như thế nào mà mình cảm thấy thoải mái, ko phạm pháp, ko xâm phạm đến ai... thế là được rồi chị, chín người 10 ý mà, hơi đâu quan tâm dư luận làm gì cho mệt, vui lên chị nhé! (Đến Bồ Tát còn có ng ghét huống chi ng trần mắt thịt như mình :D)

Boulevard
07-07-2010, 08:43 PM
Cảm ơn mọi người đã dậy cho B cách ứng xử trên mạng ảo. Nhưng BLV không vì thế mà đánh mất đi dũng khí để tham gia NR đâu, nhất là khi nhận được thái độ̣ ủng hộ của đa phần - những người đã đóng góp và làm nên thương hiệu của NR. Kể ra thì BLV đúng là được sự ưu ái của bạn bè thật khi cùng trong 1 tháng tham gia NR lại có tới 2 ngày có ý nghĩa trọng đại trong năm. Biết ngay là sẽ có không ít người "ganh tị" mà. ở đây chúng ta chẳng ai xu nịnh, ve vuốt ai cả, vì chẳng ai nhận được sự lợi lộc gì từ điều đó, phải chăng đó̀ là sự cảm mến, trân trọng lẫn nhau thì tìm đến chia sẻ thôi. Hai ngày nay là những ngày vô cùng bận rộn đối với BLv đến độ không thể chát hay nhận điện thoại và trả lời tin nhắn của bạn bè của NR... Nhưng điều đó không phải vì BLV sợ như ai đó nói mà là vì cũng không quan tâm lắm. Và từ nay, BLv vẫn tiếp tục post bài, vẫn tiếp tục tham gia dẫu điều đó có thể sẽ làm ai đó thất vọng vì ý định của họ đã không thể được thực hiện! Ôi, sao mình thương cái blog của mình thế! Boulevard xin mượn tạm thơ, truyện, ảnh và nhạc của bạn bè để lấp vào những dòng tranh luận nhé. Cuộc đời đã lắm phức tạp rồi, vậy mà sao chúng ta không thể sống với nhau bằng tình là hơn ? [/I]
:emxin::emxin::emxin:[/B]

MinhThy
07-07-2010, 09:02 PM
Qua tp này tôi càng tâm đắc với câu nói “Nhân cách tạo nên số phận”.

"Nhân cách tạo nên số phận" - bạn đã thật sự hiểu rõ câu mà bạn viết ra chưa? MT cũng tâm đắc với câu đấy và hình như nó ứng nghiệm rõ ràng tên từng từ trong từng câu nói của bạn. "Dĩ hòa vi quý" là một lời khuyên MT xin gởi cho bạn về vấn đề giao tiếp trong xã hội nói chung và trên mạng ảo nói riêng. MT thấy hầu như bạn chỉ thích "thêm dầu vào lửa", bạn ít online, và hễ có tranh luận thì đều có bạn lên tiếng và những lần lên tiếng đó đều có dạng "đâm bị thóc, chọc bị gạo". MT nói ít, mong bạn hiểu nhiều. Hy vọng bạn suy nghĩ đến điều này để góp tay với BQT NR tạo một sân chơi thoải mái, bình đẳng, không đả kích cho mọi người.

Bất cứ reply nào về comment này của MT với ý định muốn tiếp tục tranh luận và không có thiện ý thì MT đều sẽ ko reply. Không phải vì sợ tranh luận mà vì không cần phải tiếp tục nếu người đọc không hiểu.

Thân chào,

MìnhThy

yeu100C
07-07-2010, 09:21 PM
Đã lâu rồi mình chẳng viết một lời nào. Một phần vì không có thời gian một phần không có hứng thú nữa. Nhưng hôm nay không hiểu sao lại muốn viết đôi lời mà lại mượn nơi đây blog của bạn Boulevard.
Tại vì sao lại viết, hình như ở đây mọi người hễ cứ có sandal thì lại có mặt cả đời chẳng thấy nói gì,
làm cho người này người kia đau lòng vì bị xúc phạm, bằng việc đem ra nhưng từ ngữ không mấy thiện cảm. Những ngôn từ đó làm cho người ta chẳng có hứng thú gì viết bài nữa. Thậm chí làm cho 4 rum chia rẽ. Nó như thứ virus gặm nhấm tình cảm của mọi người vốn dĩ đã rất nhạy cảm rồi.

Đánh cho nguòi ta đau rồi lại bảo ý chí đâu, đứng lên đi, có gì đâu ...
Bạn bè quan trọng nhất là thật lòng, cảm nhận thật đó mới là điều thú vị. Nếu ai không thú vị thì đừng có đọc nữa vì có ai bắt mình đọc đâu cơ chứ.

Cho nên giờ ước gì 4 rum có chức năng như kiểu yahoo ignore 1 ai đó là coi như người đó không có mặt trên 4 rum này. Nếu mà kiếm được thì ưu tiên cài chức năng này cho BLV trước.

Mod hay admin thì cũng là người thôi vẫn có quyền tự do cá nhân vì đây là blog cá nhân mà. Sống thật với mình thật khó.....

Có lẽ dần rồi sẽ chẳng ai viết gì nữa . Và cái 4 rum cũng sẽ chìm vào quên lãng ....

Có một ngày
Niềm vui nho nhỏ
Cũng bỏ ta ra đi
Có một ngày
Niềm tin bè bạn
Cũng chai sạn theo tháng năm
Chỉ còn mình ta
Nỗi buồn vô tận
Chỉ còn mình ta ....
Ôi !!!!
Cuộc sống
đoạ đày
Đời là bể khổ
Chờ nhau nhắm mắt xuôi tay
Để buông tiếng thở một ngày không xa....

Boulevard
07-07-2010, 10:04 PM
Cảm ơn bác Yeu100c đã làm thơ tặng Những khoảnh khắc...

Tráng sĩ anh hùng gửi MTCT

Muốn hỏi làm trai khó lắm sao
Chị em nói chuyện cứ chêm vào
Thời trang thọc gậy vòi liêm sỉ
Thế sự đâm lê ngỡ cần lao
Hữu dũng bày trò nơi phố nhỏ
Vô mưu mượn của ở vùng cao
Làng quê yên ả mong chờ mãi
Tráng sĩ dừng chân đến khi nào

Miệt mài làm thơ tặng MTCT mà topic đóng roài hic
thôi gửi cho BVL đọc cho nó sướng

Tường Thụy
07-07-2010, 10:31 PM
Cảm ơn Minh Thy đã cho chị hiểu bản chất vấn đề của cái nick này. Thiết nghĩ cũng chẳng nên đôi co với một người như thế này. Boulevard đã xin chị Oa tạm thời đóng cửa topic để mang lại sự bình yên cho NR để những kẻ thích kiếm chuyện làm quà không có cơ hội để nhẩy vào phá bĩnh

boulevard nghĩ thế là đúng đấy. Tranh cãi thì chắc chẳng ai chịu thua ai mà nó sẽ rơi vào tình trạng vô tiền khoáng hậu.
Con người hay dở đều thể hiện trên các trang viết. Qua các reply, thiết nghĩ các mem đều hiểu được ai là người như thế nào. Mọi sự đề cao mình và hạ thấp người khác đều vô ích. Không những thế, nó còn có tác dụng ngược lại, tự mình bêu xấu mình.
Đề nghị BQT chấp nhận yêu cầu của boulevard, tạm thời khóa topic này lại.

Boulevard
11-07-2010, 12:57 PM
Ngày xưa, em từng nói với một người rằng: "Em yêu anh như cỏ. Cỏ dại không như hoa hồng, hoa hồng kiêu sa quá, lúc nào cần bàn tay chăm sóc nâng niu, còn cỏ dại ở đâu cũng sống được, bền bỉ và dai dẳng, trong từng khe đá hay trên cát cằn khô".
Đọc những dòng viết về Hoa và cỏ dại của blog trên internet thấy thật thú vị. BLV là người rất mê hoa, nên sưu tầm một số loài hoa để bạn bè cùng chia sẻ những cảm giác bình yên nhé.

Hoa hồng là loại hoa mà BLV yêu nhất và thường được nhận vào những ngày có ý nghĩa trong năm

Hoa Ti gôn - Loài hoa dáng như tim vỡ, gắn với bài thơ nổi tiếng Hai sắc hoa ti gôn của TTKH

Hồi xưa nhà BLV có 1 khu vườn nho nhở ở giữa lòng Hà Nội chỉ khoảng 200m2 thôi, bố BLV người rất mê hoa nên cả khu vườn toàn là hoa là hoa, đã từng cùng bố thức ngắm hoa quỳnh nở vào đêm muộn để ngửi cái mùi hương thơm man mác quyến rũ, hoa hồng tú cầu trông đẹp một cách kiêu sa nhưng tiếc là BLV ngửi chẳng có chút hương vị gì, nhà BLV thì có hồng tú cầu mầu tím
http://www.flickr.com/photos/50341627@N06/4782214490/

Hoa Khế mọi người nói ở Hải Phòng có rất nhiều không biết có đúng không?

Hoa mướp mà cũng đẹp lạ nhỉ

Hoa sống đời, một loài hoa tượng trưng cho sự bất tử

Hoa lan đất
Hoa Trinh nữ
Lộc vừng, ở bên Hồ Gươm có 2 cây lộc vừng rất to là nguồn cảm hứng cho nhiều nhà nhiếp ảnh
Xương rồng san hô
Không ngờ hoa của cây cà phê cũng rất đẹp
Lay ơn cô đơn quá...
Sợi tơ hồng cũng có hoa
Lá mơ ăn thịt chó rất ngon:D và hoa cũng hấp dẫn ra phết

Hoa hàm tiếu

Trong chuyến đi về quê chồng gặp mùa hoa cải, đẹp quá cũng nhẩy vô chụp vài tấm làm kỷ niệm...

Vẫn thích những bó hoa bất ngờ ...

NGÔN NGỮ CÁC LOÀI HOA
Một bông hoa sống trong lòng tình bạn
Đừng bao giờ làm nát một cánh hoa.

Một bông hoa sẽ mang theo ý nghĩa gì?

1. Hoa hồng: Là biểu tượng của tình yêu nồng nàn và sắc đẹp
2. Hoa hồng gai : Là biểu tượng tỏ lòng tốt
3. Hoa hồng vàng : Là biểu tượng phản bội, kiêu sa rực rỡ
4. Hoa hồng cam : Là biểu tượng tình yêu bắt đầu.
5. Hoa hồng nhung : Là biểu tượng tình yêu say đắm và cuồng nhiệt.
6. Hoa hồng phấn : Là biểu tượng sự trìu mến của em theo bước chân anh.
7. Hoa hồng đỏ : Là biểu tượng tình yêu đậm đà, sắc đẹp.
8. Hoa hồng đỏ búp: Là biểu tượng lời tỏ tình, lời thú nhận tình yêu.
9. Hoa hồng trắng nụ : Là biểu tượng trái tim biết yêu.
10. Hoa hồng trắng : Là biểu tượng tình bạn sang tình yêu.
Là biểu tượng ngây thơ duyên dáng và dịu hiền.

11. Hoa hồng vàng: Là biểu tượng một tình yêu kiêu sa và rực rỡ.
12. Hoa cúc: Là biểu tượng sự kính trọng bình yên.
13. Hoa cúc vạn thọ: Là biểu tượng nỗi đau buồn, thất vọng.
14. Hoa cúc tím: Là biểu tượng tình bạn thắm thiết, lưuluyến.
15. Hoa cúc dại: Là biểu tượng ngây thơ trong trắng.
16. Hoa cúc vàng: Là biểu tượng quý mến và hân hoan.
17. Hoa cúc trắng: Là biểu tượng ngây thơ trong trắng.
18. Hoa cúc tây: Là biểu tượng chín chắn, tình yêu muôn màu.
19. Hoa cúc Nhật: Là biểu tượng thẳng thắn và thành thực.
20. Hoa cúc đại đoá: Là biểu tượng lạc quan trong nghịch cảnh.
21. Hoa cúc Zinnia: Là biểu tượng nhớ bạn bè xa vắng.
22. Hoa cẩm chướng: Là biểu tượng thanh khiết, lòng quý mến.
23. Hoa cẩm chướng tỏi: Là biểu tượng lòng tự tin, tính danh dự
24. Hoa cẩm chướng vàng: Là biểu tượng sự khinh thị.
25. Hoa cẩm chướng trắng: Là biểu tượng tài năng.
26. Hoa cẩm chướng có sọc: Là biểu tượng sự từ chối.
27. Hoa cẩm chướng đỏ tươi: Là biểu tượng tình yêu thanh khiết nồng nàn.
28. Hoa Tulíp: Là biểu tượng tình yêu đẹp đẽ thắng lợi.
29. Hoa Tulíp vàng: Là biểu tượng có tình yêu nhưng không hy vọng.
30. Hoa Tulíp trắng: Là biểu tượng tỏ lòng yêu quý.
31. Hoa Tulip xanh: Là biểu tượng lòng chân thành.
32. Hoa tường vi: Là biểu tượng tỏ sự yêu thương.
33. Hoa tường vi đỏ: Là biểu tượng muốn được yêu.
34. Hoa tường vi trắng: Là biểu tượng anh đã bắt đầu yêu em.
35. Hoa tường vi hồng: Là biểu tượng anh yêu em mãi mãi.
36. Hoa tường vi vàng: Là biểu tượng lòng tôn trọng đầy sung sướng.
37. Hoa nhài: Là biểu tượng ngây thơ trong trắng.
38. Hoa nhài trắng: Là biểu tượng dễ thương.
39. Hoa nhài vàng: Là biểu tượng duyên dáng tao nhã.
40. Hoa nhài đỏ ửng hồng: Là biểu tượng sự xa cách, chia ly.
41. Hoa phong lan: Là biểu tượng sắc đẹp.
42. Hoa phong lan trắng: Là biểu tượng tình yêu thiết tha.
43. Hoa phong lan tím: Là biểu tượngbao giờ tôi cũng thành thật.
44. Hoa phưọng: Là biểu tượngthành công trên con đường học vấn.
45. Hoa bưởi: Là biểu tượng sự thật thà.
46. Hoa sen: Là biểu tượng nhân hậu từ bi, độ lượng.
47. Hoa sen hồng: Là biểu tượng hân hoan, tươi vui.
48. Hoa sen trắng: Là biểu tượng cung kính, tôn nghiêm, trong trắng.
49. Hoa sen cạn: Là biểu tượng lòng yêu nước.
50. Hoa trạng nguyên: Là biểu tượng thành đạt.
51. Hoa trinh nữ: Là biểu tượng vương quốc tình yêu, tình yêu đơn phương.
52. Hoa mai: Là biểu tượng tình thanh khiết, mong bạn đừng quên nhau nhé.
53. Hoa đào: Là biểu tượng ước mơ và hy vọng.
Là biểu tượng người con gái yểu điệu, nghi vấn.
54. Hoa lưu ly: Là biểu tượng tình yêu chân thật, xin đừng xa nhau.
55. Hoa thuỷ tiên: Là biểu tượng tình yêu đơn phương.
56. Hoa huệ: Là biểu tượng sự trong sạch và thanh cao.
57. Hoa huệ trắng( Tây) : Là biểu tượng sự thanh khiết.
58. Hoa huệ vàng: Là biểu tượng làm dáng.
59. Hoa huệ thung: Là biểu tượng sự trở về của hạnh phúc.
60. Hoa tía: Là biểu tượng tình thân ái nồng nàn.
61. Hoa đồng tiền: Là biểu tượng niềm vui của em đã đạt được.
62. Hoa mào gà: Là biểu tượng không có ai làm bạn chán.
63. Hoa phù dung: Là biểu tượng hồng nhan mà bạc phận.
64. Hoa dâm bụt: Là biểu tượng sắc đẹp tinh tế.
65. Hoa lý: Là biểu tượng tình yêu thanh cao, tình yêu say đắm.
66. Hoa anh đào: Là biểu tượng sắc đẹp tâm hồn.
67. Hoa mận: Là biểu tượng lo lắng nghi ngờ.
68. Hoa hướng dương: Là biểu tượng sự giàu có giả tạo.
69. Hoa chanh: Là biểu tượng sự yêu mến.
70. Hoa cau: Là biểu tượng hoà bình.
71. Hoa bạc hà: Là biểu tượng đức tính tốt.
72. Hoa mộc lan: Là biểu tượng sự lỗng lẫy.
73. Hoa mười giờ: Là biểu tượng hẹn gặp nhau.
74. Hoa lan dạ hương: Là biểu tượng sự vui chơi.
75. Hoa ngọc lan: Là biểu tượng mong tình yêu trong trắng.
76. Hoa dạ hương: Là biểu tượng em van anh đừng nghi ngờ em, vì anh em mới nói câu này.
77. Hoa mơ: Là biểu tượng sao nỡ lạnh lùng.
78. Hoa lựu: Là biểu tượng tính tự cao.
79. Hoa kim ngân: Là biểu tượng tình yêu gắn bó.
80. Hoa anh thảo muộn: Là biểu tượng tình yêu thầm lặng.
81. Hoa sơn trà: Là biểu tượng em nên e dè hơn một tý.
82. Hoa trà mi: Là biểu tượng kiêu hãnh coi thhường tình yêu.
83. Hoa sim: Là biểu tượng tình yêu và chung thuỷ.
84. Hoa trà: Là biểu tượng duyên dáng cao thượng.
85. Hoa móng tay: Là biểu tượng sợ tình tan vỡ.
86. Hoa violet: Là biểu tượng sự chung thuỷ, tính khiêm tốn.
87. Hoa quỳnh: Là biểu tượng sự thanh khiết.
88. Hoa mimoza: Là biểu tượng tình yêu mới chớm nở.
89. Hoa hải đường: Là biểu tượng nên giữ tình bạn thân mật.
90. Hoa súng: Là biểu tượng tài hùng biển.
91. Hoa hạnh đào: Là biểu tượng thầm lặng mòn mỏi.
92. Hoa oải hương: Là biểu tượng sự ngờ vực.
93. Hoa nghệ tây: Là biểu tượng dịu dàng tế nhị.
94. Hoa bồ câu anh: Là biểu tượng tình yêu thầm lặng.
95. Hoa phi yến: Là biểu tượng lời tiên tri.
96. Hoa vân anh: Là biểu tượng khiếu thẩm mỹ.
97. Hoa mao địa đàng: Là biểu tượng sự gỉa dối.
98. Hoa táo: Là biểu tượng sự hâm mộ, ưa chuộng.
99. Hoa táo gai: Là biểu tượng niềm hy vọng.
100. Hoa lay ơn: Là biểu tượng sức mạnh của tính cách.
101. Hoa bụi đường: Là biểu tượng sự thờ ỏ lạnh lùng.
102. Hoa long đởm: Là biểu tượng sự kiêu hãnh trong trắng.
103. Hoa thục quỳ: Là biểu tượng niềm hy vọng.
104. Hoa đỗ quyên: Là biểu tượng sự chừng mực.
105. Hoa loa kèn đỏ: Là biểu tượng sự tự hào.
106. Hoa loa kèn trắng: Là biểu tượng sự kính trọng.
107. Hoa tigôn trắng: Là biểu tượng sự lỗi hẹn.
108. Hoa tigôn hồng: Là biểu tượng đau khổ nhớ mong.
109. Hoa thược dược: Là biểu tượng tao nhã, lòng tự trọng.
110. Hoa thược dược trắng: Là biểu tượng sự dịu dàng và nét thầm kín.
111. Hoa thược dược hồng: Là biểu tượng tôi nguyện yêu bạn mãi mãi.
112. Hoa thược dược vàng: Là biểu tượng tôi yêu bạn với lòng sung sướng của tôi.
113. Hoa tử đinh hương: Là biểu tượng xúc cảm đầu tiên của tình yêu.
114. Hoa tử đinh hương trắng: Là biểu tượng sự hồn nhiên của tuổi trẻ.
115. Hoa tử đinh hương tím: Là biểu tượng xúc cảm của tình yêu.
116. Hoa anh thảo vàng: Là biểu tượng ưu thế của sự duyên dáng sắc đẹp.
117. Hoa anh thảo thường: Là biểu tượng sự thiếu tự tin.
118. Hoa anh thảo xuân: Là biểu tượng tuổi mới lớn dậy thì.
119. Hoa nhãn lai hồng: Là biểu tượng hồi ức dịu dàng, tình bạn thân thiết.
120. Hoa mõm chó: Là biểu tượng sự kiêu ngạo.
121. Hoa mẫu đơn: Là biểu tượng sự xấu hổ.
122. Hoa ngô: Là biểu tượng dịu dàng tế nhị.
123. Hoa khoai lang: Là biểu tượng mong tình đáp lại.
124. Hoa Immortel: Là biểu tượng nỗi đau khổ khó nguôi.
125. Hoa Mimosa: Là biểu tượng tình yêu mới chớm nở .
126. Hoa Grenadier: Là biểu tượng tôi muốn hỏi người đã thương ai chưa.
127. Hoa Peser: Là biểu tượng mong bạn bỏ qua lỗi lầm của tôi.
128. Hoa Penser: Là biểu tượng nhớ nhung tha thiết, sâu đậm, không bao giờ quên
129. Hoa Rivoino: Là biểu tượng hãy nghĩ đến thực tế, bạn đừng buồn.
130. Hoa Bluet: Là biểu tượng tôi là người nhút nhát.
(Những bức ảnh về hoa đa phần BLV sưu tầm được ở trang web bongda.com.vn, và phần nhiều của Bác Hung_Hanoi)

Sheiran
11-07-2010, 01:08 PM
SR cũng rất yêu hoa, lần đầu tiên thấy Hoa Cafe, hoa Tơ hồng và hoa Mơ, đẹp thật, thanks chị B...

SR thường có giấc mơ về 1 ngôi nhà, 1 ng đàn ông và 2 đứa trẻ, ko cần nhà cao cửa rộng, ko cần xe hơi, chỉ cần quanh nhà là 1 thế giới đầy hoa cỏ, thế là đủ hạnh phúc và mãn nguyện rồi ^^, tiếc là đàn ông bây giờ thích mang cho phụ nữ kim cương, biệt thự, xe 2 cửa... chẳng ai mang cho SR 1 vườn hoa cả...

langthang
11-07-2010, 01:23 PM
SR cũng rất yêu hoa, lần đầu tiên thấy Hoa Cafe, hoa Tơ hồng và hoa Mơ, đẹp thật, thanks chị B...

SR thường có giấc mơ về 1 ngôi nhà, 1 ng đàn ông và 2 đứa trẻ, ko cần nhà cao cửa rộng, ko cần xe hơi, chỉ cần quanh nhà là 1 thế giới đầy hoa cỏ, thế là đủ hạnh phúc và mãn nguyện rồi ^^, tiếc là đàn ông bây giờ thích mang cho phụ nữ kim cương, biệt thự, xe 2 cửa... chẳng ai mang cho SR 1 vườn hoa cả...

Hoa đẹp quá! Trước hết cám ơn chủ nhân của vườn hoa. LT vốn cũng rất yêu hoa!

Anh cũng mơ thế nhưng mà cuộc đời ... đưa đẩy, hihi

Tường Thụy
11-07-2010, 01:34 PM
Chúc mừng boulevard trở lại Những khoảnh khắc của mình với bao nhiêu hoa rực rỡ và tươi thắm.

HOA TẶNG EM

Anh tặng em bông hoa hồng thắm đỏ
Em biết tình anh mãnh liệt mặn mà
Bông hồng vàng em đài các kiêu sa
Màu hoa trắng bởi lòng anh trong sáng.

Tình anh đấy, đắm say và lãng mạn
Anh ẩn vào trong đóa hồng nhung
Hoa màu cam, thêm một chút ghen tuông
Để em hiểu nỗi lòng anh đau khổ.

Hoa đinh tử gửi cho em, màu lửa
Bởi thời gian càng thấu tỏ tình em
Hoa cúc vàng lòng anh thấy hân hoan
Hoa thược dược em dịu dàng thầm kín.

Nghĩ về em lòng lại càng xao xuyến
Anh sẽ chọn thêm hoa tử đinh hương
Tâm hồn em trong sáng, biết yêu thương
Anh gửi tặng hoa anh đào em nhé.

Anh ngợp giữa chợ hoa sắc màu muôn vẻ
Muốn đem về tất cả tặng riêng em
Hẳn là em còn thích hoa thủy tiên
Bởi anh biết em thanh cao và kiêu hãnh.

TT

hahaha
11-07-2010, 01:39 PM
Mình cũng thích đa số các loại hoa, một loại thích nhất, đó là hoa....hồng!
Loại không thích đố là hoa giè, ai biết không?:D:D:D

hahaha
11-07-2010, 01:48 PM
Ghét....bông.....liễu!:D:D:D:D:D:D

MinhThy
11-07-2010, 04:04 PM
Hoa đẹp thật. Em ước gì có 1 căn nhà nhỏ và 1 khu vườn toàn cây ăn trái và hoa để sống đơn giản và hạnh phúc cùng người mình yêu với những đứa con xinh. Nhưng có lẽ thời buổi kinh tế, nhiễu nhương này khó mà có được điều ấy

Boulevard
11-07-2010, 06:54 PM
Ghét....bông.....liễu!:D:D:D:D:D:D

Hoa liễu??? Chết mất vì sự hài hước của bác :)

Hoa đẹp thật. Em ước gì có 1 căn nhà nhỏ và 1 khu vườn toàn cây ăn trái và hoa để sống đơn giản và hạnh phúc cùng người mình yêu với những đứa con xinh. Nhưng có lẽ thời buổi kinh tế, nhiễu nhương này khó mà có được điều ấy
@ MinhThy & Sheran : Sao ước mơ giống nhau thế không biết. Thảo nào mà là "vợ chồng" của nhau có khác :D! Ước mơ đó không đơn giản tí nào đâu MT ơi! Hiện BLV có tới 3 cô bạn gái sinh năm 1977 mà giờ vẫn chưa tìm được hạnh phúc. Thương lắm khi 1 người nói rằng em chỉ cần lấy 1 ông chồng nào ly dị thôi cũng dược chị ơi. Mà họ cũng đều là những cô gái ưa nhìn, tính tình dễ chịu, công việc ổn định... Bởi lẽ tìm được đàn ông tử tế và tốt khó lắm ! Sorry vì nói xấu đàn ông tí nhá vì đó là câu kêu ca của các bạn gái của BLV :acac:

Boulevard
11-07-2010, 07:00 PM
Chúc mừng boulevard trở lại Những khoảnh khắc của mình với bao nhiêu hoa rực rỡ và tươi thắm.

HOA TẶNG EM

Anh tặng em bông hoa hồng thắm đỏ
Em biết tình anh mãnh liệt mặn mà
Bông hồng vàng em đài các kiêu sa
Màu hoa trắng bởi lòng anh trong sáng.

Tình anh đấy, đắm say và lãng mạn
Anh ẩn vào trong đóa hồng nhung
Hoa màu cam, thêm một chút ghen tuông
Để em hiểu nỗi lòng anh đau khổ.

Hoa đinh tử gửi cho em, màu lửa
Bởi thời gian càng thấu tỏ tình em
Hoa cúc vàng lòng anh thấy hân hoan
Hoa thược dược em dịu dàng thầm kín.

Nghĩ về em lòng lại càng xao xuyến
Anh sẽ chọn thêm hoa tử đinh hương
Tâm hồn em trong sáng, biết yêu thương
Anh gửi tặng hoa anh đào em nhé.

Anh ngợp giữa chợ hoa sắc màu muôn vẻ
Muốn đem về tất cả tặng riêng em
Hẳn là em còn thích hoa thủy tiên
Bởi anh biết em thanh cao và kiêu hãnh.

TT

Đọc thế này thì ai biết đây là 1 nhà thơ "già" nhỉ ??? Thanks bác TT đã tặng BLV 1 bài thơ rất hợp cảnh ::saoco::saoco:

MinhThy
11-07-2010, 07:33 PM
Hoa liễu??? Chết mất vì sự hài hước của bác :)

@ MinhThy & Sheran : Sao ước mơ giống nhau thế không biết. Thảo nào mà là "vợ chồng" của nhau có khác :D! Ước mơ đó không đơn giản tí nào đâu MT ơi! Hiện BLV có tới 3 cô bạn gái sinh năm 1977 mà giờ vẫn chưa tìm được hạnh phúc. Thương lắm khi 1 người nói rằng em chỉ cần lấy 1 ông chồng nào ly dị thôi cũng dược chị ơi. Mà họ cũng đều là những cô gái ưa nhìn, tính tình dễ chịu, công việc ổn định... Bởi lẽ tìm được đàn ông tử tế và tốt khó lắm ! Sorry vì nói xấu đàn ông tí nhá vì đó là câu kêu ca của các bạn gái của BLV :acac:

Chắc vì không đơn giản nên mới phải ước mơ chị ạ :nguroi:

SunWild
11-07-2010, 07:57 PM
Hiện BLV có tới 3 cô bạn gái sinh năm 1977 mà giờ vẫn chưa tìm được hạnh phúc. Thương lắm khi 1 người nói rằng em chỉ cần lấy 1 ông chồng nào ly dị thôi cũng dược chị ơi. Mà họ cũng đều là những cô gái ưa nhìn, tính tình dễ chịu, công việc ổn định... Bởi lẽ tìm được đàn ông tử tế và tốt khó lắm ! :acac:

Hihi vấn đề là đàn ông tử tế lại có vợ hết cả rồi phải không chị :)

Tường Thụy
11-07-2010, 08:44 PM
Hihi vấn đề là đàn ông tử tế lại có vợ hết cả rồi phải không chị :)

Ơi các em, ới các em.
Có vợ rồi nhưng vẫn có thể bỏ vợ cơ mà

:acac::acac::acac:

MinhThy
11-07-2010, 08:53 PM
Ơi các em, ới các em.

:botay::botay::botay:

SunWild
11-07-2010, 09:00 PM
Ơi các em, ới các em.

Có mấy ai dám bỏ vợ đâu anh, trừ khi bị vợ bỏ :D

Boulevard
11-07-2010, 11:44 PM
Có mấy ai dám bỏ vợ đâu anh, trừ khi bị vợ bỏ :D

Quá chính xác. Đàn ông tử tế thì ít chịu bỏ vợ lắm dẫu có thể thêm vợ hai, vợ ba... nhưng nhất định không bỏ vợ cả! Thế nên Boulevard thường nói với mấy cô bạn chưa chồng nhất định là phải tránh xa đàn ông có vợ. Vì đàn ông có vợ cực kỳ từng trải, hấp dẫn và nhiều kinh nghiệm... Dính vào họ rồi là khó mà rời được lắm! Rồi lại rắc rối thôi! Lại phải sorry các bác chưa vợ nhà ta vì nhà ta có 1 số bác chưa vợ rất hấp dẫn nhưng lại chưa bị trói :naonao::naonao::naonao::acac::acac::acac:

Tường Thụy
12-07-2010, 08:11 AM
Quá chính xác. Đàn ông tử tế thì ít chịu bỏ vợ lắm dẫu có thể thêm vợ hai, vợ ba... nhưng nhất định không bỏ vợ cả! Thế nên Boulevard thường nói với mấy cô bạn chưa chồng nhất định là phải tránh xa đàn ông có vợ. Vì đàn ông có vợ cực kỳ từng trải, hấp dẫn và nhiều kinh nghiệm... Dính vào họ rồi là khó mà rời được lắm! Rồi lại rắc rối thôi! Lại phải sorry các bác chưa vợ nhà ta vì nhà ta có 1 số bác chưa vợ rất hấp dẫn nhưng lại chưa bị trói :naonao::naonao::naonao::acac::acac::acac:

Như vậy là theo quan điểm của Blv thì trong đối tượng được xét thì phải loại trừ: đàn ông có vợ và chưa vợ.
Vậy chỉ còn có thể xét đến: đàn ông bỏ vợ (số này thì hiếm) và đàn ông bị vợ bỏ (số này càng hiếm)
Vì thế, lão đề nghị diện xét cần mở rộng thêm đối tượng có triệu chứng bỏ vợ hay bị vợ bỏ để bổ sung vào danh sách cho 3 em bạn của Blv chọn:
Số này có thể kể đến các đồng chí: Hahaha, Yêu100C, Tazang, Nhộng, Boy, COCKOO, Nhật Nguyệt, Phu sinh.
Đề nghị mọi người tiến cử tiếp. :D:D:D

Boulevard
12-07-2010, 05:13 PM
Hi, còn có Lao Ái, Quỷ Xứ... là 2 người mà B đã từng được diện kiến rùi...
Nhân chuyện "tránh xa đàn ông có vợ" vì hấp dẫn... B cóp 1 câu chuyện mà B viết để lấy nhuận bút thôi, góp vui cho mọi người... Câu chuyện viết từ năm 2006 trên Thế giới Văn Hóa... Bản thân B cho rằng có những tình cảm, tình yêu thật trong sáng và đôi khi sự “ngoại tình” trong tư tưởng với 1 người mà mình trân trọng trong mỗi cũng có thể sẽ xảy ra với một số người. Chỉ dám “ngoại tình” trong tư tưởng mà đã cảm thấy có lỗi rồi…

Nơi sâu thẳm trong trái tim…:D
Chúng tôi sẽ chẳng thể có cơ hội bên nhau nếu cuộc đời Duy không bị những trắc trở về đu­ờng hôn nhân. Thông minh, đẹp trai, giàu tình cảm, thành đạt...Duy là thần tu­ợng của biết bao cô gái và tôi lại là ngu­ời phụ nữ đã có gia đình khi đến với Duy...

Ngư­ời tốt số 1

Tại sao trên đời này lại có một con ng­uời tốt như­ Duy? Câu hỏi đó chúng tôi thường dùng mỗi khi nói về Duy – một thành viên trong hội bạn học thuở nhỏ. Hồi còn đi học, trong tôi Duy đúng nghĩa chỉ là một ngu­ời bạn, không hơn. Tôi dự đám cu­ới của Duy trong một cảm giác vui vẻ khi một thằng bạn có “số phận an bài” giống mình! Từ ngày Duy lấy vợ, những lần tụ tập cùng bạn bè cũng th­ưa dần. Duy có đến thì cũng vội vàng trở về nhà mỗi khi tiếng chuông điện thoại có tín hiệu “đặc biệt” của vợ. Hội tôi thu­ờng đùa Duy là đồ “SV” (sợ vợ), và tỏ ra thương hại thằng bạn gặp phải cô vợ “yêu quái”! Khoảng 1 năm sau, tôi sửng sốt khi Duy tuyên bố với hội bạn là đã chia tay vợ. Qua nhiều nguồn tin và vài lần gặp mặt trực tiếp thì cảm nhận chung của tôi và bạn bè về vợ Duy, đó là một người sống rất ích kỷ và có những đòi hỏi phi thực tế khiến bạn tôi không thể chiều đ­ược. Đó là chưa kể cô ta còn có những c­ư xử trái với đạo dâu hiền với mẹ đẻ Duy... Biết Duy buồn, hội tôi tụ tập nhiều hơn và cố gắng không nhắc tới nỗi đau của Duy cốt để bạn mình đu­ợc vui vẻ. Thân nhau hơn, tôi mới thấy Duy phải đèo bòng biết bao trách nhiệm, từ chuyện cấp tiền nuôi ngu­ời anh không nghề ngỗng, chuyện vợ chồng bà chị gái lục đục, chuyện cô cháu gái đua đòi ăn chơi, chuyện mẹ Duy buồn vì hôn nhân con mình dang dở... Nhà có đông anh em, Duy là út nhưng chuyện gì cũng phải tới tay “cậu út” giải quyết! D­ường nh­ư việc nào Duy nhúng tay vào thì việc đó đu­ợc giải quyết êm xuôi, chỉ có chuyện đổ vỡ hơn nhân của Duy thì chẳng ai có thể giúp đ­ược!

Sự đồng điệu từ trái tim đến trái tim...

Tôi và Duy thân nhau hơn trong hội bởi cả hai đều có những nỗi đồng cảm trong hôn nhân. Tuy không chia tay, nh­ng chồng tôi lại là một con ng­uời sống vô trách nhiệm. Anh sống không có mục đích cụ thể, chỉ thích triền miên với những cuộc nhậu, đi tìm cảm giác “lạ” từ những ngu­ời đàn bà khác... Nếu không có Duy, tôi hẳn sẽ cam chịu với những chuỗi ngày buồn tẻ, cô đơn... Biết tôi buồn, Duy tìm mọi cách hàn gắn cuộc hôn nhân của tôi bằng cách kéo chồng tôi vào những cuộc vui của hội, chịu bị tra tấn bằng những lời than vãn đầy uất ức của tôi về chồng... Thế như­ng, mọi sự cố gắng đều trở nên vô nghĩa, chồng tôi vẫn chứng nào tật ấy. Chúng tôi hiểu nhau tới mức, mặc dù đang vui cùng bạn bè như­ng chỉ một ánh mắt nhìn chúng tôi có thể thấy ngay đằng sau tiếng c­ười của bạn mình là cả một sự kìm nén nỗi đau...

Liệu có trái với “luân thu­ờng đạo lý”?

Không nói ra nh­ưng sự có mặt của Duy đã trở nên quen thuộc đối với mẹ con tôi mỗi khi chồng tôi mải chạy theo các cuộc chơi của anh ta. Duy đã làm thay những công việc mà ng­uời chồng lẽ ra phải làm nhu­ đư­a mẹ con tôi đi uống n­uớc, đi ăn kem, điện hỏng, máy bơm nu­ớc hỏng cũng phải nhờ tới Duy... Càng ngày tôi càng thấy cuộc sống không thể thiếu Duy, tình cảm lớn dần theo ngày tháng, d­uờng nh­ư ngày nào chúng tôi cũng phải tìm đ­uợc cái cớ để thấy mặt nhau. Tôi biết Duy cũng giành cho tôi những tình cảm yêu quý đặc biệt. Có những lần, Duy phóng xe như­ điên trên đ­ường cao tốc hoặc bỏ cả tiệc tùng chỉ để về uống một cốc nu­ớc với tôi ngoài quán. Đi công tác về mệt nhoài nh­ưng cũng không quên mang cho tôi chùm nhãn ở Hu­ng Yên. Có lần chồng tôi còn rủ tôi đi chơi với ngu­ời bạn gái(ngu­ời mà tôi nghe mọi người bàn tán đó là bồ của anh). Mặc dù tình yêu với chồng đã nguội lạnh nhưng sự thân mật quá trớn của chồng mình và cô bạn gái đã khiến lòng tự trọng của tôi bị tổn th­uơng. Nếu không có tin nhắn và cú điện thoại gọi đúng lúc của Duy thì tôi sẽ không đủ can đảm ngồi ăn uống và giữ đ­ược sự kiêu hãnh tru­ớc tình địch của mình và để chồng mình không thể có những hành động và lời nói bất nhã với vợ.

Rồi cái gì đến sẽ đến! Cái đêm m­ưa ấy chồng tôi vắng nhà, tôi đã nhắn tin nói với Duy rằng tôi đã yêu một ngu­ời đàn ông khác không phải là chồng mình! Và tôi rất sợ nói ra tôi sẽ mất đi tình bạn với ng­uời ấy! Vì quá xấu hổ nên Duy gọi điện thoại tới 4 lần tôi mới nghe máy. Chúng tôi ra quán nu­ớc, tôi đã khóc như­ chưa bao giờ đ­uợc khóc. Nu­ớc mắt của ng­uời đang yêu mà chẳng thể nói lời yêu! Duy hỏi : Bà có thể yêu ai khi mà quỹ thời gian của bà và cả những ngư­ời đàn ông bên bà tôi đều biết! Bà phải nói tôi mới có thể cho bà lời khuyên chứ?
Tôi biết nói gì khi ngu­ời tôi yêu lại chính là Duy? Hôm sau, tôi thấy bạn bè nói Duy nghỉ ốm tới 3 ngày liền vì suy nh­ợc cơ thể. Và từ đó tình bạn của chúng tôi trở nên xa nhau hơn, tôi không đủ can đảm để nhắn tin cho Duy và Duy cũng vậy. Thay vì ngày nào trư­ớc kia chúng tôi cũng gặp nhau thì giờ chúng tôi không còn gặp nhau nữa.

Duy không yêu tôi mà thân với tôi chỉ vì tình th­ương? Có thể! Duy nghĩ tôi là một con ng­ười lăng nhăng đi yêu người đàn ông khác (không phải là Duy)? Có thể! Duy yêu tôi như­ng không muốn tôi phải chịu một cuộc chia tay hôn nhân nh­u Duy? Có thể!... Tôi đã đặt ra rất nhiều câu hỏi nhưng cuối cùng cũng không thể có một câu trả lời.

Cho đến giờ tôi không gặp Duy nữa, những thông tin mà tôi biết về Duy đều qua hội bạn. Chia tay! Chính vì yêu Duy không muốn Duy phải chịu bất hạnh, tôi đã chọn ph­uơng án an toàn nhất đó là chia tay! Tôi biết ở địa vị của Duy, Duy sẽ tìm đ­uợc một cô gái trẻ đẹp hơn tôi và không bị tiếng đã qua một “đời chồng” như­ tôi. Vì hạnh phúc của Duy và để con mình không mang tiếng là bố mẹ ly dị, tôi sẽ cố gắng sống tốt, làm tròn nghĩa vụ của một ng­ười vợ, ngư­ời mẹ! Lý trí là như vậy nhưng trong sâu thẳm của trái tim tôi vẫn có một ng­uời đàn ông của mình, đó là Duy

SunWild
12-07-2010, 06:57 PM
Như vậy là theo quan điểm của Blv thì trong đối tượng được xét thì phải loại trừ: đàn ông có vợ và chưa vợ.
Vậy chỉ còn có thể xét đến: đàn ông bỏ vợ (số này thì hiếm) và đàn ông bị vợ bỏ (số này càng hiếm)
Vì thế, lão đề nghị diện xét cần mở rộng thêm đối tượng có triệu chứng bỏ vợ hay bị vợ bỏ để bổ sung vào danh sách cho 3 em bạn của Blv chọn:
Số này có thể kể đến các đồng chí: Hahaha, Yêu100C, Tazang, Nhộng, Boy, COCKOO, Nhật Nguyệt, Phu sinh.

Bác TT kiểm tra lại đi, em tưởng đàn ông NR nhà mình toàn người độc thân chứ :D

Cùi Bắp
12-07-2010, 07:09 PM

Mình nằm ở diện chính thức, không cần đặc cách vì chẳng những hiếm mà còn là càng hiếm. :botay:

Tazang
13-07-2010, 12:16 AM
quá chính xác. đàn ông tử tế thì ít chịu bỏ vợ lắm dẫu có thể thêm vợ hai, vợ ba... Nhưng nhất định không bỏ vợ cả! :naonao::naonao::naonao::acac::acac::acac:

:d:d:d:d:d:d:d:d:d

LÃO HẠC
13-07-2010, 12:23 AM

hiii cũng may nhà em ko có trong danh sách của bác TT,chắc là nằm trong danh sách số 1 của mấy chị em nhà mình.....(cũng ko hiếm và cũng chẳng hiểm) hiiiii.........

Boulevard
13-07-2010, 09:03 AM
hiii cũng may nhà em ko có trong danh sách của bác TT,chắc là nằm trong danh sách số 1 của mấy chị em nhà mình.....(cũng ko hiếm và cũng chẳng hiểm) hiiiii.........

Trời đúng là bác TT thiếu sót thật, một Lão Hạc đáng thương hay lang thang trong Niềm riêng không có ai chăm sóc mà lại quên... Với BLV thì là của độc chứ không phải của quý hiếm :D

Mình nằm ở diện chính thức, không cần đặc cách vì chẳng những hiếm mà còn là càng hiếm. :botay:

BLV thì thích những người không quý, không hiếm vì độ an toàn khi sử dụng cao ạ! :D

Tường Thụy
13-07-2010, 09:17 AM

Hạc đừng buồn, TT chỉ nêu ví dụ thôi. Mà đã ví dụ có nghĩa là không đầy đủ. Ngay cả bản thân lão mà lão cũng còn ... quên nữa là (Hic hic, gợi ý khéo):D:D:D

NHAT NGUYET
13-07-2010, 10:11 AM
Bác TT kiểm tra lại đi, em tưởng đàn ông NR nhà mình toàn người độc thân chứ :D

Chính xác! Đàn ông NR... thân... toàn... độc... đụng vào là dứt không ra, mà tiêu biểu là bác cả TT :D :D :D

Phu sinh
13-07-2010, 10:51 AM
Quá chính xác. Đàn ông tử tế thì ít chịu bỏ vợ lắm dẫu có thể thêm vợ hai, vợ ba... nhưng nhất định không bỏ vợ cả! ... :naonao::naonao::naonao::acac::acac::acac:

Hì... Hôm nay mới có chút thời gian ngó ngang ngữa tý!

:haha: Sao kg nói ngược lại nhỉ, đàn ông bỏ vợ bị xem là không tử tế nên chê! :haha:

thuphong
13-07-2010, 11:11 AM
.
Cái chuẩn mực người đàn ông tử tế xem ra cũng khó định nghĩa lắm.
Như thế nào là tử tế?
Ngoan ngoãn thì bị chê cù lần, sắc sảo thì bị chê ma lanh, khôn khéo thì bị chê là mánh lới...
Hihihi.. tóm lại theo cảm nhận của mình có thể chấp nhận ưu điểm và nhất là nhược điểm của anh ta thì ok còn không thì BB sớm cho thanh thản ha

.:lau:

Boulevard
13-07-2010, 02:00 PM
.
Cái chuẩn mực người đàn ông tử tế xem ra cũng khó định nghĩa lắm.
Như thế nào là tử tế?
Ngoan ngoãn thì bị chê cù lần, sắc sảo thì bị chê ma lanh, khôn khéo thì bị chê là mánh lới...
Hihihi.. tóm lại theo cảm nhận của mình có thể chấp nhận ưu điểm và nhất là nhược điểm của anh ta thì ok còn không thì BB sớm cho thanh thản ha

.:lau:

Nói ít mà hiểu nhiều phải không chị ?

:naonao::naonao::naonao:

Boulevard
13-07-2010, 02:02 PM
Hì... Hôm nay mới có chút thời gian ngó ngang ngữa tý!

:haha: Sao kg nói ngược lại nhỉ, đàn ông bỏ vợ bị xem là không tử tế nên chê! :haha:

Tranh thủ khen đàn ông có vợ thui ạ. Chứ trên thực tế đàn ông hay đàn bà ly dị thì việc ai bỏ ai chỉ là cái cớ để biện minh... Túm lại thì vẫn bị mang tiếng "bỏ"... Cố gắng là không nên "bỏ"!: :)

Boulevard
13-07-2010, 02:14 PM
Lâu lắm rồi Hà Nội mới có một cơn mưa to và dai như hôm nay. Tiếng mưa to quá làm mình chợt tỉnh giấc, mở mắt ra thấy ngay mặt cô con gái yêu đang chĩa thẳng vào mặt mẹ và cười nhoen nhoẻn: Mưa mẹ ở nhà với con chứ ạ? Đương nhiên. Mẹ chưa yêu cơ quan tới độ vượt cơn mưa khủng này để được lòng sếp :D Trời cái cảm giác không phải lặn lộn lúc trời mưa, êm ấm ở trong nhà sao mà quá đã... Đang khoái trá, bật internet lên để tận hưởng cái thú lang thang đọc thông tin... Chợt, điện tắt phụt. Thôi, xong. Mấy cha "Sở điên" đúng là khôn thật, cắt điện vào lúc trời mưa to vừa đỡ bị xảy ra tai nạn vì điện lại vừa đỡ hao tốn năng lượng... Trời mát, chẳng biết làm gì. Ông, mẹ, con... hết nằm khểnh rồi lại đi ra đi vào... Mất điện không nấu cơm, cô bé giúp việc lọ mọ đi chợ làm nem và chả, cả nhà xơi bún nem, chả ... mát, ăn ngon dã man... Mưa mãi tự nhiên lại thèm đi làm thế. 1g30 trời tạnh, đi ra các con đường trước mặt đều ngập, ngả Liễu Giai ngập, ngả Đội Cấn ngập, đi đường Hoàng Hoa Thám, vòng ra Phan Đình Phùng, Hoàng Diệu... Ổn. Ra đoạn cắt Đội Cấn - Trần Phú thấy nhiều người quần xắn cao tới gối, xe và người ướt mướt...Mình quần áo, xe khô ráo, khỏe re... Tự đắc, sao mà mềnh thông minh thế! Chắc ngày xưa mẹ cho măm cá nhiều nên thế ! :D:D:D

Nhím con
13-07-2010, 05:56 PM
HP lại chỉ mưa có xíu thui à !... :)

Boulevard
13-07-2010, 07:43 PM
Người thì ghét trời mưa, người thì sợ trời mưa, người thì lại mong mưa... :acac: Hôm rồi tham dự Ngày hội gia đình văn hóa gặp trời mưa to, sập cả khán đài, tấm vải bạt che cho đại biểu tại Triển lãm văn hóa nghệ thuật Vân Hồ bị mưa nặng đổ sầm vào khách. BLV đứng với mấy bác chụp ảnh và truyền hình bị chính giữa cái tấm vải bạt như ô rơi vào đầu, chỉ kịp lấy thân mình ra che máy ảnh cho khỏi ướt... Đứng đau khổ vì không về được nhà thì thấy mấy bác nông dân là gia đình văn hóa tiêu biểu ở các vùng ven thành phố hỉ hả: Mưa to thích quá! Không biết ở nhà mình có mưa không nhỉ. Mong trời mưa để có nước. Thèm thèm thèm...

:tungtang::tungtang:

Tazang
13-07-2010, 11:48 PM
Tranh thủ khen đàn ông có vợ thui ạ. Chứ trên thực tế đàn ông hay đàn bà ly dị thì việc ai bỏ ai chỉ là cái cớ để biện minh... Túm lại thì vẫn bị mang tiếng "bỏ"... Cố gắng là không nên "bỏ"!: :)

theo đúng tiêu chí trong Xây dưng cơ bản quá nhỉ
" không đập đi - không xây mới -chỉ cơi nới "

Boulevard
14-07-2010, 08:25 AM
theo đúng tiêu chí trong Xây dưng cơ bản quá nhỉ
" không đập đi - không xây mới -chỉ cơi nới "

Cái khoản kinh nghiệm này thì em phải học từ bác TZ ạ. Có điều Boulevard chỉ nói theo quan điểm và suy nghĩ chung của mọi người, và bản thân B cũng nghĩ nên thế. Có điều cơi nới cũng chỉ là tạm bợ, sự bền vững vẫn phải là từ cái nền móng... đúng không bác :D ?

huongnhu
14-07-2010, 11:48 AM
Lâu lắm rồi Hà Nội mới có một cơn mưa to và dai như hôm nay. Tự đắc, sao mà mềnh thông minh thế! Chắc ngày xưa mẹ cho măm cá nhiều nên thế ! :D:D:D

Nghe tin HN ngập từ tầm tám giờ sáng.
Gửi tn: "Hahahah, hôm lay hà lội tha hồ mừ lội. Hông biết có ai bị chôi ga biển Đông chưa?"
Nhận tin: "Chưa trôi ra biển. Chỉ thành lẩu dzịt thôi"
Kỳ này có Hà Nội cạnh tranh ngập lụp. Sì Gòn hết buồn gùi chị ơi. :D

hoahonggai
14-07-2010, 02:58 PM
em chào chị , em là một lính mới , qua những bài viết của chị em cảm thấy rất khâm phục chị.Mong chị giúp đỡ cho em/

Boulevard
14-07-2010, 03:28 PM
@ Hoahonggai: Chào bạn! Hi vọng bạn sẽ cảm thấy vui vẻ ở nơi đây và phát huy tinh thần đoàn kết giúp NR phát triển theo tiêu chí "Chân tình hội ngộ"!

Boulevard
14-07-2010, 04:19 PM
Có lẽ vì bị 1 lần ... đâm cảnh giác tợn. Hóa ra Hoahonggai là "người bạn" yêu quý nhất trên đời của mình nghịch ngợm nhẩy vào. Thảo nào khen "thối" thế! Ngất :youarethewoman:

Boulevard
14-07-2010, 08:44 PM
Con gái bực bội vì dạo này mẹ B giành quá nhiều thời gian cho NR. Con bảo: Giá mà cái trang NR biến mất thì mẹ sẽ đỡ bận hơn và giành cho con thời gian nhiều hơn. Tự nhiên hôm nay thấy cái nick Hoahonggai mọc vào NR... Lại "gai" thấy gai là thấy ngại... Hì, tối nay đi măm sinh nhật con của cô em gái thân. Hoahonggai tranh thủ show hàng tí... Kể ra con nói cũng đúng, mẹ sẽ bớt vào NR và giành thời gian cho gái hơn, không gái lại ghen tỵ... và mẹ cũng nên thực hiện giai đoạn cai nghiện :D

Boulevard
15-07-2010, 10:34 AM
Sang nhà Bò cạp thấy Sunwild cóp về đàn bà tuổi Bọ cạp. B cũng lọ mọ tìm ra 1 bài viết về cái tuổi của mình. Kể ra cũng có cái đúng, có cái chửa đúng. Nhưng thấy :haha:

Đàn bà cung Song Tử

Kết hôn với đàn bà cung Song Tử cũng giống với việc bạn lấy 2 vợ vậy. Vì sao ư? Song Tử cũng là những người đa nhân cách.

Ở các thời điểm khác nhau, nàng sẽ cho bạn thấy những nét tính cách và nhân cách khác nhau.

Việc quan trọng nhất của bạn là phải “giữ chặt” nàng, vì nàng quá “hiếu động” và rất khó gắn bó với một việc hay một người nào đó. Tâm trí của Song Tử không bao giờ “đứng yên” một chỗ, các ý nghĩ của nàng không bao giờ ngưng nghỉ.

Tuy nhiên, nếu bạn quyết định sống với cô ấy, bạn sẽ thấy cô ấy là người đầy đam mê. Những phụ nữ Song Tử khi còn trẻ không bao giờ muốn bị bó buộc vào một mối quan hệ hay ràng buộc nào đó. Cô ấy có thể yêu những thói quen khó chịu của bạn nhất lúc này, nhưng lúc khác lại quay lại chế nhạo kiểu tóc mới của bạn. Trưởng thành hơn sẽ khiến Song Tử “ổn định” hơn. Tất cả những điều này không có nghĩa là Song Tử thiếu lãng mạn trong tình yêu. Thực tế, lãng mạn là phương tiện giao tiếp tốt nhất với họ.

Các ý tưởng mới không bao giờ cạn trong Song Tử, vì thế sự lãng mạn cũng không bao giờ thiếu trong cuộc sống của họ. Tuy nhiên, sự ràng buộc lại là một thứ hoàn toàn khác.

Một cô gái Song Tử có thể yêu sự thông minh của bạn, nhưng đồng thời cô ấy cũng luôn chú ý đến việc bạn rất thiếu sáng tạo trong nghệ thuật. Nhiều lúc, bạn sẽ phải đau đầu với tính cách phức tạp của nàng.

Với những cử chỉ dù nhỏ thôi nhưng chứa đầy tình cảm, đàn bà Song Tử luôn khơi dậy được sự lãng mạn trong quan hệ của hai bạn. Cô ấy luôn luôn tìm ra những cách mới để thể hiện rằng cô ấy yêu bạn nhường nào, và sẽ luôn tắm tình yêu 2 người bằng sự quyến rũ kỳ lạ. Cô ấy đầy nữ tính, nhưng không bao giờ bám níu vào bạn. Một điều bạn sẽ không bao giờ tìm thấy được ở một cô gái Song Tử là sự đơn điệu và tẻ nhạt.

Song Tử muốn tìm ra những điểm tốt nhất ở tất cả những người đàn ông mình gặp, và muốn một người đàn ông có đủ tất cả mọi phẩm chất đó. Song điều đó là không thể, và cô ấy vẫn cứ sẽ trông đợi một người đàn ông hoàn hảo như vậy.

Cô ấy có thể cùng lúc là bạn tốt nhất, bạn chơi thể thao và là người yêu của bạn. Đàn bà Song Tử có thể để ý một người đàn ông khác thậm chí ngay cả khi đang yêu bạn chân thành. Dễ thay đổi là bản chất của nàng và nàng sẽ phải học cách để kiểm soát được chính mình. Chỉ cần chắc chắn rằng bạn vẫn còn thu hút cô ấy và cô ấy sẽ hết mình vì bạn.

Cô ấy sẽ không bao giờ nghi ngờ bạn và cũng trông chờ một điều tương tự từ phía bạn. Cô ấy luôn luôn tôn trọng góc cá nhân của bạn và cũng mong muốn bạn như vậy. Cô ấy có thể luôn luôn quên nấu ăn cho bạn nhưng bạn sẽ luôn tìm thấy sự thoải mái trong tâm hồn khi nói chuyện với cô ấy. Cô ấy luôn luôn khuyến khích sự sáng tạo và thông minh của bạn.

Song Tử là một người mẹ tuyệt vời luôn tôn trọng cuộc sống riềng tư của những đứa trẻ. Người đàn bà Song Tử luôn là những người chủ nhà xuất sắc, nàng luôn tỏ ra quyến rũ với những người khách bằng sự yêu kiều, tiếp đón nhiệt tình của mình. Cô ấy có thể dễ dàng hòa hợp với mọi người, từ sếp cho tới từng đồng nghiệp trong công ty. Có một người vợ Song Tử, bạn sẽ có cảm giác được ở với một người khác mỗi ngày. Cũng có khi cô ấy thực tế, và cũng có khi mơ mộng. Hãy lắng nghe sự tưởng tưởng của cô ấy, bạn sẽ hiểu điều cô ấy mong muốn. Cô ấy là một người đầy hy vọng, ước mơ và khao khát, và luôn sẵn sàng chia sẻ chúng với bạn. Hãy chắc chắn rằng bạn luôn bên cô ấy khi cô ấy cần.

OA _ NỮ
15-07-2010, 12:55 PM
Song Tử là một người mẹ tuyệt vời luôn tôn trọng cuộc sống riềng tư của những đứa trẻ. Người đàn bà Song Tử luôn là những người chủ nhà xuất sắc, nàng luôn tỏ ra quyến rũ với những người khách bằng sự yêu kiều, tiếp đón nhiệt tình của mình. Cô ấy có thể dễ dàng hòa hợp với mọi người, từ sếp cho tới từng đồng nghiệp trong công ty. Có một người vợ Song Tử, bạn sẽ có cảm giác được ở với một người khác mỗi ngày. Cũng có khi cô ấy thực tế, và cũng có khi mơ mộng. Hãy lắng nghe sự tưởng tưởng của cô ấy, bạn sẽ hiểu điều cô ấy mong muốn. Cô ấy là một người đầy hy vọng, ước mơ và khao khát, và luôn sẵn sàng chia sẻ chúng với bạn. Hãy chắc chắn rằng bạn luôn bên cô ấy khi cô ấy cần.

Cảm nhận được con người của B phảng phất trong từng câu, từng chữ bào trùm lên 2 chữ SONG TỬ

Tazang
15-07-2010, 01:58 PM
hay nhể, ở đây có coi bói nữa ah? Xem hộ Tazang 1 quẻ với chủ nhà ơi

Boulevard
15-07-2010, 06:53 PM

Cảm nhận được con người của B phảng phất trong từng câu, từng chữ bào trùm lên 2 chữ SONG TỬ

Hì, B thì lại kết câu này chị ạ : Kết hôn với đàn bà cung Song Tử cũng giống với việc bạn lấy 2 vợ vậy.Việc quan trọng nhất của bạn là phải “giữ chặt” nàng, vì nàng quá “hiếu động” và rất khó gắn bó với một việc hay một người nào đó. Tâm trí của Song Tử không bao giờ “đứng yên” một chỗ, các ý nghĩ của nàng không bao giờ ngưng nghỉ. Song Tử muốn tìm ra những điểm tốt nhất ở tất cả những người đàn ông mình gặp, và muốn một người đàn ông có đủ tất cả mọi phẩm chất đó. Song điều đó là không thể, và cô ấy vẫn cứ sẽ trông đợi một người đàn ông hoàn hảo như vậy".
:haha::haha::haha:

Boulevard
15-07-2010, 06:59 PM
hay nhể, ở đây có coi bói nữa ah? Xem hộ Tazang 1 quẻ với chủ nhà ơi

Hôm qua B bị làm "chị Thanh Tâm", hôm nay lại nhấc lên thành "thầy bói", không biết mai kia thì thành thầy gì :haha:
Cung tuổi của bác là Song Ngư đúng không ạ? Vậy đây là kết quả search Google của B :

Nhận biết Song Ngư như thế nào
Chiêm tinh học xếp Song Ngư (Pisces - Con Cá, 20/2 - 20/3) là cung cuối cùng, thứ 12 của chu kỳ Hoàng đạo. Nếu như Bạch Dương, cung mở đầu, biểu trưng cho sự sống, thì Song Ngư biểu trưng cho cái chết và sự đi vào cõi vĩnh hằng.
Là cung Hoàng đạo cuối cùng, Song Ngư thu nhận phần nào tính cách của tất cả 11 cung trước. Không ngạc nhiên nếu ta nhận thấy ở Song Ngư sự phúc hậu và thẳng thắn của Nhân Mã, sự tận tuỵ công tâm của Ma Kết, lòng kiêu hãnh và tươi vui của Sư Tử, sự nhanh nhẹn hoạt bát của Song Sinh, sự khoan thai chậm chạp của Kim Ngưu, và chủ nghĩa lý tưởng của Bạch Dương.

Trong con người Song Ngư hội tụ cả sở thích tranh cãi đặc trưng của các cung mệnh Khí, cả tình yêu thiên nhiên của các cung mệnh Thổ, và sự hào hứng sôi nổi của các cung mệnh Hoả. Tuy mang tính cách của tất cả các cung, Song Ngư vẫn là một bản chất riêng mình. Người cung này có khả năng xem xét bản thân dường như đứng từ ngoài nhìn vào; cùng lúc thấy được hôm qua, hôm nay và cả ngày mai.

Trong số những người chịu sự quản chiếu của sao Hải vương, hiếm có ai chạy theo danh vọng, quyền lực hoặc giàu sang. Không phải họ thờ ơ với những thứ đó. Nhưng họ không bao giờ chủ động săn đuổi chúng. Nếu Song Ngư nào có những thứ nói trên, thì nhiều khả năng là nhờ thừa kế hoặc có được do hôn nhân. Khẩu hiệu của Song Ngư là: “Tôi không muốn làm triệu phú, tôi chỉ muốn sống như triệu phú”. Trái tim của một Song Ngư điển hình không vương vấn tham vọng và thói hám của, bởi vì người đó hiểu rõ hơn ai khác rằng những thứ đó nhất thời như thế nào.

Dựa vào khả năng trực giác bẩm sinh, Con Cá không có một chút kiên trì bền bỉ nào, cứ thủng thẳng bơi theo dòng nước, bằng lòng với những gì mà cuộc sống tự nhiên mang đến. Rất ít Song Ngư có khả năng đấu tranh với hoàn cảnh, vượt qua lực cản của dòng chảy, nhưng chính những người hiếm hoi đó sẽ đạt được sự hài hoà và hạnh phúc lớn lao.

Về bản chất, Con Cá bình lặng và thờ ơ đến nỗi dường như không gì có thể làm cho nó mất thăng bằng. Sự cuồng nộ, độc ác, những xúc phạm, quy chụp, trách cứ đều trôi trượt qua, chẳng hề va chạm đến. Nếu bạn thông báo với Song Ngư rằng ngày mai trời sụp, người này cũng chỉ lơ đãng nghe, thậm chí còn có thể đáp lại bằng một cái ngáp mơ màng. Đôi khi bạn có cảm tưởng người này hoàn toàn không có cảm xúc. Nhưng không phải vậy. Cũng như khi bạn ném viên đá xuống hồ. Trong một khoảng thời gian, mặt nước cồn lên, những vòng sóng gợn trôi, nhưng sau đó trở lại phẳng lặng như trước. Song Ngư cũng vậy. Họ thậm chí có thể tức giận, và trong lúc nào đó trở nên ghê gớm, gai góc, nhưng tâm trạng như vậy nhanh chóng qua đi, thay bằng sự êm ả, điềm đạm khi trước.

Làm quen với Song Ngư, hãy để ý đến gót chân của họ. Đa số chúng rất đẹp, nhỏ nhắn (thậm chí cả đàn ông). Đôi khi có thể gặp Song Ngư có gót lớn, nhưng đó là trường hợp hiếm. Bàn tay của họ thon mỏng và rất đẹp. Nếu gặp Song Ngư có bàn tay to như của người cầm búa tạ, thì đó cũng lại là ngoại lệ. Da của Song Ngư thường mịn và trong. Tóc mảnh và nhạt màu. Mắt trong như nước, với hàng mi dài. Cung này ít có người cao. Dù thân hình thế nào, hầu hết Con Cá có dáng vẻ rất uyển chuyển. Cảm tưởng dường như không phải họ đang đi, mà là đang bơi. Con Cá thích uống nhiều, đủ các loại: nước đá, nước quả, cà phê, trà, soda... Trong số những người nghiện rượu, nhiều nhất là người sinh cuối tháng hai - nửa đầu tháng ba.

Con Cá sinh ra với mong muốn nhìn đời bằng cặp kính màu hồng. Thậm chí khi đã hiểu thế giới xung quanh nghiệt ngã như thế nào, nó vẫn chẳng chịu rút ra kết luận, chỉ lặn sâu hơn xuống đáy nước mát lành, nơi cảnh đẹp thật thần tiên. Các tài liệu chiêm tinh học ghi nhận rằng tính cách như vậy là điển hình cho cung Song Ngư.

Nhà văn Song Ngư có thể năm này qua năm khác ngồi quán cà phê, bên những ly nước bất tận, kể rằng mình đang bận tâm tìm kiếm ý nghĩa của cuộc sống. Hoạ sĩ Song Ngư có thể từ sáng đến tối ngồi ghế công viên tựa hồ khảo cứu thiên nhiên để chuẩn bị cho ra đời một tác phẩm bất hủ mới, trong khi đó phông và bút vẽ đã từ lâu bụi bặm bám đầy.

Biểu tượng Song Ngư – hai con cá ngược chiều nhau - thường bị cắt nghĩa sai. Nhiều người cho rằng nó thể hiện tính lưỡng lự, mong muốn nước đôi. Nhưng đa nhân cách không phải là thuộc tính của Hải vương tinh (đừng lẫn với Song Sinh). Thực ra, biểu tượng Song Ngư tượng trưng cho hai hướng đi: bơi lên thượng nguồn để vươn tới những thành công, hoặc buông xuôi để trôi nổi chẳng về đâu. Lựa chọn nào là hoàn toàn tuỳ thuộc bản thân Con Cá, vốn thiên bẩm là những người nhiều tài năng. Một ví dụ Con Cá vượt ngược dòng là Albert Einstein, người phát minh ra Thuyết Tương đối.

Nhờ biệt tài tái hiện và một trí nhớ độc đáo, nhiều Song Ngư đạt được những đỉnh cao chói sáng trong nghề diễn viên. Đó là những người đã khắc phục được tính ngại lao động vất vả của Song Ngư để bắt mình quen với công việc luyện tập bền bỉ trong nghệ thuật. Trí tưởng tượng hiếm có, tính hài hước tinh tế và cảm giác về cái đẹp – là những yếu tố khiến các sáng tác nghệ thuật ra đời dưới ngòi bút của Song Ngư dễ trở thành tuyệt tác.

Không ít Song Ngư được trời phú cho khả năng tiên đoán sự việc qua giấc mơ. Nếu người quen Song Ngư kể lại điều chiêm bao không tốt trước chuyến đi của bạn, bạn rất nên cân nhắc có nên đi hoặc dùng phương tiện giao thông đó không.

Song Ngư có ảo tưởng là sẽ sống lâu mãi mãi, do vậy họ chẳng hề quan tâm đến sức khoẻ. Điều đó thật sai lầm, bởi vì chính trong bình diện sức khoẻ họ không được thiên nhiên biệt đãi. Những trẻ sơ sinh yếu nhất và những trẻ con hay ốm đau nhất là Song Ngư. Chúng biếng ăn, bất an, và do thiếu giấc ngủ ngon, chúng hay ngái ngủ. Con Cá hay bị rối loạn tiêu hoá, gan không phải là rất tốt, phổi là một chỗ yếu. Họ dễ bị cảm cúm, viêm phế quản.

Vũ khí mạnh nhất của Song Ngư là tính hài ước. Nhờ nó, họ có thể che giấu những cảm xúc mà họ không muốn lộ cho người ngoài, và có thể biểu hiện thái độ thực sự của mình đối với điều gì mà không muốn diễn đạt công khai.

Song Ngư đầy tính thương người và luôn sẵn lòng giúp đỡ kẻ gặp nạn. Trong tình thương và thiện cảm của mình, Song Ngư không phân biệt những ai thực sự xứng đáng và những kẻ hoàn toàn không xứng đáng với điều đó. Họ giúp đỡ tất cả. Khi nào bạn không có ai để cầu xin, hãy tìm đến Song Ngư. Người đó sẽ không lên lớp, không trách cứ và càng không nhìn bạn bằng ánh mắt khinh rẻ. Người đó sẽ tìm cách hiểu bạn và giúp đỡ hết khả năng của mình. Chính vì vậy cung Song Ngư có nhiều nhà truyền giáo.

Tính cách đầy ảo tưởng của Song Ngư không phù hợp với một kim loại nào. Bù lại, có thể nhìn thấy hình ảnh của Song Ngư trong hai loại đá quý: amethyst tím và emerald màu lục trong. Hoa sen dịu dàng tượng trưng cho họ.

Sống trong vùng nước sâu, chỉ thi thoảng nổi lên bề mặt, Con Cá có một cuộc sống riêng biệt, đầy những trải nghiệm cô đơn mà không phải lúc nào cũng chia sẻ được cho người khác. Nếu muốn làm bạn của Song Ngư, bạn buộc phải học cách hiểu được điều gì ẩn sau những lời nói tưởng như thờ ơ của người này.

Đàn ông cung Song Ngư
Người đàn ông Song Ngư có thể thành công hay thất bại phụ thuộc vào khả năng quyết đoán và tầm nhìn xa của chàng.
Không ít người trong số họ thả mình quá lâu theo những mộng mơ nên bỏ lỡ cơ hội trong đời.

Bản thân Song Ngư, trong trường hợp nào, cũng luôn bằng lòng với cuộc sống. Tất cả những gì chàng cần chỉ là chén cơm và ly rượu. Song, để nuôi được vợ con bằng thu nhập như vậy thì là vấn đề rất khó khăn. Với kiểu đàn ông này bạn có hai cách: hoặc phải là một người thừa kế giàu có; hoặc bạn phải làm việc hai nơi - cho bản thân và cho chàng.

Quả là bạn và Song Ngư chắc chắn sẽ hạnh phúc về mặt thuần tuý tình cảm. Nhưng chỉ bằng tình cảm thôi người ta không thể tiến được xa. Giải pháp sáng suốt duy nhất trong tình hình này là chia tay với Song Ngư.

Bạn bè thường tin cậy thổ lộ cho Song Ngư những chuyện thầm kín của mình. Song Ngư biết giữ những bí mật đó (nếu được đề nghị). Tuy nhiên, nếu không được nhắc trước, Song Ngư có thể buột miệng tiết lộ vì lý do đơn giản là chàng không ngờ rằng thông tin như vậy có thể bị ác ý lợi dụng.
Song Ngư nhạy cảm với tình cảnh và khó khăn của người khác đến nỗi bạn cần lưu ý giúp chàng hạn chế những bạn bè, láng giềng quá đà. Trước khi tuôn nước mắt vào vạt áo Song Ngư, cần hiểu rằng chàng cảm nhận những nỗi đau của người khác rất gần trái tim, như thể của chính mình. Để trở lại bình ổn sau mỗi căng thẳng tinh thần, Song Ngư cần sự đơn cô và tĩnh dưỡng kéo dài. Con Cá rất dễ tủi giận. Bạn hãy luôn nhớ điều đó.

Ngược lại, chính Song Ngư đôi khi thích nói dối một chút nhưng những chuyện bịa đó hoàn toàn vô hại. Ví dụ, đi mua thuốc lá thì chàng lại nói với bạn là đi ra hiệu sách. Tại sao lại nói thế? Chính chàng cũng không biết. Đơn giản là chàng thấy thú vị khi có những bí mật riêng, chúng khiến chàng thấy tự tin hơn. Nhất là nếu điều đó không ảnh hưởng gì đến bạn thì tại sao chàng lại không cho phép bản thân nói thế.

Con Cá hầu như không ghen tuông, hoặc nếu có ghen thì sẽ rất kín đáo che giấu (bạn có nhớ tài diễn xuất của người này?). Bản thân bạn cũng không nên bộc lộ ghen tuông. Còn nếu bạn bản chất là người thích sở hữu, thì tốt nhất đừng lấy chồng Song Ngư. Bởi vì Song Ngư lưu tâm đến tất cả mọi người, bạn có cố thế nào cũng chẳng thể bắt chàng không để ý đến nửa kia của nhân loại.

Người cha Song Ngư thực sự là vận may cho con cái. Còn ai hơn để lũ trẻ chơi trò “bịt mắt bắt dê” cùng? Còn ai hơn có thể dạy chúng trò “trồng cây chuối” hoặc bói số phận qua vân bàn tay? Nhà chiêm tinh học Linda Goodman khẳng định rằng không có cung nào làm cha tốt hơn Song Ngư.
Song Ngư sống bằng những mộng mơ. Cần đặc biệt quan tâm tôn trọng những mơ ước của chàng - đừng dè bỉu và đừng huỷ hoại chúng. Chàng sẽ không bao giờ quên và không bao giờ tha thứ điều đó. Tốt hơn, hãy giúp chàng biến chúng thành hiện thực.

Trong tình yêu, Song Ngư có lẽ không phải người dẫn lối, mà là người được dẫn. Lòng tin chân thành từ nơi bạn sẽ thành sức mạnh và tài năng của chàng, kiến tạo tổ ấm gia đình cho chàng. Hãy cố gắng đừng nói những điều bạn không hài lòng, đừng than phiền, trách móc quá nghiêm khắc đối với chàng. Nếu bạn thực hiện được những lời khuyên trên, kết quả sẽ vượt cả những mong đợi mạnh dạn nhất của bạn.

Trong tất cả các cung Hoàng đạo, Song Ngư là người lơ đãng, thiếu tập trung nhất. Hãy giúp chàng tập trung, khi đó chàng sẽ trở thành niềm tin và hy vọng cho suốt con đường đời của bạn.
http://tuvi.thuvienkhoahoc.com/wiki/T%C3%ADnh_c%C3%A1ch_ng%C6%B0%E1%BB%9Di_theo_cung_H o%C3%A0ng_%C4%90%E1%BA%A1o/Cung_Song_Ng%C6%B0
(Cái tuổi của Cá cũng thú vị thật :D)

Boulevard
16-07-2010, 04:10 PM
Vừa mới đi chơi, lại thèm đi chơi. Ngồi lục lại 1 số ảnh của bạn bè thấy nhớ lớp phê bình của mình ghê. Đây là chuyến đi Mai Châu đầy kỷ niệm năm ngoái của B và lớp học với đủ các thành phần từ già đến trẻ, từ người có địa vị đến người đang thất nghiệp ở trên khắp mọi miền đất nước. Nhưng mà vui

http://a367.yahoofs.com/lifestory/2JfcwuuGGAJFwcpPgEbP5dJZ_1/blog/ap_20091024091622853.jpg?lb_____DxfOSPVX5

http://a367.yahoofs.com/lifestory/2JfcwuuGGAJFwcpPgEbP5dJZ_1/blog/ap_20091024092513497.jpg?lb_____DC2fMOJKU
http://a367.yahoofs.com/lifestory/2JfcwuuGGAJFwcpPgEbP5dJZ_1/blog/ap_20091024092304819.jpg?lb_____DhXca5d2e

http://a367.yahoofs.com/lifestory/2JfcwuuGGAJFwcpPgEbP5dJZ_2/blog/ap_20091025114628606.jpg?lb_____DksOdubxM
http://a367.yahoofs.com/lifestory/2JfcwuuGGAJFwcpPgEbP5dJZ_2/blog/ap_20091025082633861.jpg?lb_____Drz88XTAu
http://a367.yahoofs.com/lifestory/2JfcwuuGGAJFwcpPgEbP5dJZ_1/blog/ap_20091024085305750.jpg?lb_____DCHfAo8lN

Bà già dân tộc đen đen nhất... lại là anh lớp trưởng cải trang như thật :D
http://a367.yahoofs.com/lifestory/2JfcwuuGGAJFwcpPgEbP5dJZ_2/blog/ap_20091024094050920.jpg?lb_____DWr_OzjLW

Mai Châu là 1 địa điểm rất phù hợp cho các cuộc tụ họp bạn bè rất vui, cùng uống rượu thâu đêm, ăn thịt lợn mường và đi ngắm nghía các sản phẩm thêu thùa...

Tazang
16-07-2010, 11:19 PM
Tazang cũng đã từng đi qua Mai Châu rùi, công nhận đẹp thật ( có tường thuật bằng hình tại NR zùi đó Bou)

Boulevard
20-07-2010, 05:05 PM
Ngày hôm nay giỗ đầu mẹ. Bạn bè và cả nhà ai cũng giật mình hỏi khi mình thông báo hôm nay là ngày giỗ mẹ! Nhanh quá, mọi cái tưởng như mới chỉ vài tháng thôi. Dường như mẹ vẫn đâu đây bên mình, chỉ có điều mẹ tạm lánh đi để cho mình bớt suy nghĩ, bớt lo cho mẹ để bớt đi phần gánh nặng trĩu mà mình đang phải gánh trên đôi vai. Hôm nay giỗ đầu mẹ nhưng ở nhà bố, bố mẹ không hợp nên mỗi người sống 1 nơi từ lâu nên mình chỉ xin bố làm cơm cúng giỗ cho mẹ trong phạm vi gia đình. Vì quả thực thì chẳng còn có ai nhớ tới mẹ kể cả anh em của bà bởi lẽ họ đều đã già, đang mải mê lo toan cho con cháu họ và cũng phải đang cố gắng để sống chung với tuổi già bệnh tật. Mình chỉ gọi điện thoại thông báo cho bác gái của mẹ. Nếu các bác rảnh cháu mời các bác lên chùa ăn cơm với mẹ, vì cháu không có nhà riêng để mời các bác. Bác bảo bác giờ bị trói chân chẳng đi đâu được và cũng nhờ cháu làm giỗ cho mẹ đầy đủ lệ bộ là tốt lắm rồi...
Cuộc đời của mẹ thật khổ, chuyển nhà, bán nhà tới cả 10 lần, rốt cuộc cái bến cuối cùng là viện dưỡng lão tư nhân do các con gửi mẹ vào để nuôi. Những gì đã làm cho mẹ từ việc lo lắng từng đêm bệnh tật cho mẹ, lo đưa mẹ lê la đi từng bệnh viện và cũng là người duy nhất có mặt ở bên mẹ khi mẹ nhắm mắt. Cuộc đời mẹ thật khổ. Cả đời mẹ không có bạn thân thiết, đám tang của mẹ bạn bè họ hàng cũng chỉ vài chục người... Còn lại hầu hết lại là bạn bè của mình. Đưa tang mẹ về đài hóa thân có tới gần 200 người thì hầu như cũng là bạn bè của con gái và họ hàng của mẹ và cả họ hàng của bố (những người mà lẽ ra thì chằng phải đi cùng)... Mẹ là 1 người tốt bởi lẽ mẹ chẳng hại ai bao giờ, có điều mẹ toàn gặp phải những ngươi bạn không tốt, lợi dụng mẹ để vay tiền, kiếm lời... Bán nhà 300 triệu mẹ bị lừa mất 100 triệu, bị bạn vay đểu mất 40 triệu, rồi bị lừa cái dây chuyền vàng đeo trên cổ 1 cây... Mình không thể nào sống thay cho mẹ, chứng kiến cảnh bạn bè lợi dụng, chứng kiến cảnh mẹ khổ sở sao mà chỉ biết thương mẹ thôi. Và cùng anh trai là những người cuối cùng ở bên mẹ, lo lắng chu cấp toàn bộ cho mẹ ăn ở và sinh hoạt hơn 10 năm trời. Khi mẹ có tiền, có của thì bao nhiêu người bạn đeo bám, khi mẹ không còn gì thì chẳng còn ai ngó ngàng gì tới mẹ nữa, mẹ bị vào quên lãng.
1 đời người biết bao nỗi gian truân, cũng không thể trách mẹ vì ông trời không cho mẹ có 1 lý trí sáng suốt, mẹ sống hồn nhiên, sống chỉ biết vui hôm nay mà chảng cần biết mai sẽ phải sống bằng gì. Ai cũng bảo số mẹ sướng bởi mẹ có bao giờ phải vất vả khi có đồng tiền đâu. Cái nghề mà mẹ có khi mẹ trẻ là 1 nghề được trọng vọng: dậy đánh máy chữ. Mẹ kiếm tiền ác chiến và mang lại cuộc sống dư dả cho cả nhà. Khi về mất sức, lúc đó mẹ mới rơi vào nỗi khủng hoảng không có tiền, không có lương hưu. Ngôi nhà to dần dần bị chia sẻ để bán 4 lần, rốt cuộc cho tới còn độc nhất 1 ngôi nhà bố được cơ quan phân cho sau này là giữ nổi vì đứng tên bố. Và có lẽ vì vậy mà mình giờ mới có chốn ăn ở, đi lại đàng hoàng, nếu không chắc cũng ra đường thuê nhà như mẹ trước kia. Hôm nay con gái tự tay làm 1 cái ví màu đỏ và trong đó có 1 dây chuyền vàng (đi gọi hồn cho mẹ, mẹ bảo là trước kia mẹ có cho bé mấy thứ đồ mỹ ký và 1 cái túi như thế và giờ thì mẹ muốn dùng)... Quả thực là trong kí ức của con gái, bà ngoại là người yêu con nhất, bởi bà là người chiều bé nhất ... Bà sẵn sàng dùng những đồng tiền hàng tháng cua con cung cấp để mua cho cô cháu gái yêu những thứ đồ xem ra rất xa xỉ. 1 bộ váy áo dài đặt ở cửa hàng áo dài xịn tốn kém khiến cô cháu gái mặc trông như một "mợ già" rồi bà lôi cô cháu gái đi chụp và phóng 1 cái ảnh viện khung to vật trèo lừng lững trong nhà. Mà mỗi lần mình nhìn vào lại giật mình thon thót vì cô con gái bị già 1 cách dã man. Nhưng nhìn hai bà cháu hỉ hả lôi cái ảnh to vật về treo trong nhà không thấy xót tiền mà chỉ thấy buồn cười. Mình lấy chồng, anh trai phải bỏ tiền ra mua một dây chuyền 6 chỉ vàng theo yêu cầu của mẹ để mẹ được hỉ hả tặng cô con gái út ít vào ngày cưới. Mẹ à, 1 năm rồi mà những kỷ niệm về mẹ vẫn còn mồn một ở trong con. Vắng những cuộc gọi cấp tốc vào đêm và sáng, không còn mua những bộ đồ thửa giành riêng cho người béo, không còn những đơn thuốc hàng tháng đều đặn, không còn được nhìn thấy những giọt nước mặt lăn trên má mẹ và cả nụ cười ngây ngô nửa tỉnh, nửa mê từ mẹ nữa... Không thể nói rằng con không nhớ mẹ, Mẹ ơi!

hoahonggai
20-07-2010, 09:01 PM
Mẹ ơi con nhớ bà nhiều lắm. Bà sẽ luôn ở bên mẹ con mình ^-^ , :)

Boulevard
21-07-2010, 10:27 AM
Chết dở. Những ngày qua Boulevard mải mê với NR đến độ cô con gái rượu cũng nhảy vào theo. Lại còn rất táo bạo làm quen cả nhà bằng nick Hoahongai nữa chứ. Ngất. Thôi từ nay Boulevard phải cấm bé vào bởi 1 lẽ,nơi này BLV muốn chỉ những người bạn trong NR đọc thôi, vì nơi này là "góc khuất" của 1 con người mà BLV muốn gửi gắm. Mấy ngày qua bận thật, bận với 1 hợp đồng làm ăn mới (không giống như nghề của mình), bận với việc lo xin học cho con trai "anh xã", bận đi thăm cô bạn bằng tuổi B mà vừa lấy chồng có bầu nhưng lại sợ động thai vì tuổi đã lớn, bận đi thăm cô của chồng bị ung thư não sắp lên bàn mổ mà phần trăm sự sống là rất ít, ngày mai là sinh nhật cô bạn gái thân cấp 3, ngày kìa là sinh nhật anh trai ruột, ngày kia là sinh nhật chị bạn cũng cấp 3... Rất nhiều điều khiến mỗi người phải quan tâm và lo lắng, chẳng thể sống và chui trong cái vỏ ốc của riêng mình cho được. Cuộc sống vẫn tiếp diễn mà con người thì vẫn cứ phải sống.

Triplec
21-07-2010, 11:20 AM
Chết dở. Những ngày qua Boulevard mải mê với NR đến độ cô con gái rượu cũng nhảy vào theo. Lại còn rất táo bạo làm quen cả nhà bằng nick Hoahongai nữa chứ. Ngất. Thôi từ nay Boulevard phải cấm bé vào bởi 1 lẽ,nơi này BLV muốn chỉ những người bạn trong NR đọc thôi, vì nơi này là "góc khuất" của 1 con người mà BLV muốn gửi gắm.

Boulevard à, tối hôm qua khi biết HHG là bé MA chị cũng băn khoăn lắm, muốn trao đổi với em nhưng lại thấy ngại, không biết ý của em về việc này như thế nào. Thực tình chị cũng thấy không phù hợp với MA nếu để bé tham gia vào những diễn đàn như NR này. Một diễn đàn của người lớn sẽ có những phức tạp của nó không nên để những bé con như MA biết. Khi đăng ký gia nhập NR chắc MA chỉ nghĩ cho vui và để chọc mẹ thôi, bé chưa hình dung hết những phức tạp của một diễn đàn ảo đâu. Vì vậy chị cũng nghĩ là em nên nói chuyện với MA, tình cảm nhưng kiên quyết, nói bé không tham gia vào NR nữa. Rất tiếc là chưa kịp làm quen với HHG trên diễn đàn thì bác Triplec đã phải chia tay HHG rồi. Chúc MA có những ngày hè vui vẻ và sẵn sàng chuẩn bị cho năm học mới sắp bắt đầu.

Boulevard
21-07-2010, 11:31 AM
Đúng rồi chị ạ. Tối nay em sẽ "xử lý" đồng chí "Hoa hồng gai", cũng tại vì đồng chí ấy đang rảnh rỗi nghỉ hè nên mẹ mới thả cho một chút. Chứ vào guồng học rồi, thì MA bận kinh khủng, bé không còn có thời gian mà chát chít, lên mạng và tự ghi âm lời hát của mình trên zing nghe lại đầy thích thú... Em nghĩ năm lớp 7 chính là năm bản lề của cấp 2, nên cũng thả cho MA 1 chút vào thời gian nghỉ hè để vào năm học thì vắt chân lên cổ mà học... Với lại bé cũng là 1 đứa trẻ khá già dặn so với tuổi của bé. Nói chung em có niềm tin là bé sẽ khó hư sau những suy nghĩ của bé. Nhưng phòng vẫn hơn là chống chị ạ. Em cũng sẽ nói với bé giảm bớt thời gian vào internet vì quả thực internet cung cấp cho mình bao nhiêu kiến thức bổ ích nhưng cũng vô vàn những cái bất lợi nên tránh. Em cũng hoàn toàn bất ngờ khi thấy bé nhẩy vào viết bài đột ngột trong Những khoảnh khắc, lại lấy 1 cái tên khá ấn tượng. hihi

Boulevard
21-07-2010, 12:13 PM
1 anh bạn nói rằng tại sao em không thử lấy cái tên của anh trong 1 bài viết của em nhỉ? Câu nói ấy đã được nhắc cách đây 2 năm, và giờ tự dưng gặp anh lại nhắc lại. Ừ nhỉ. Em quên mất... Có tiếc gì đâu 1 cái tên nhỉ? Vì đôi khi có những bài viết ra chỉ để kiếm tiền, có những bài thì buộc phải ẩn tên vì viết cho báo bạn... Rất cần 1 cái tên hay hay và ấn tượng. Bí bức lắm cơ. Hơ hơ, hôm trước nảy ra ý định tại sao không mượn tạm vài cái tên thú vị ở trong Niềm riêng để ghi danh cho bài viết của mình nhỉ. Hi, sáng nay báo Tin tức của TTXVN đã đăng 1 bài của bạn Tiêu dao rồi. Sorry vì tên thì có cả hàng vạn cái trùng ở ngoài đời thường, nhưng cũng mạn phép xin dần để đăng cho mới lạ 1 vài cái nick name thật hay của bạn bè

http://www.docbao.com.vn/view/61/default.dec

(Báo tin tức trang 8 bài Tiêu Dao :))

thuphong
21-07-2010, 01:39 PM
.
Chị đọc "vẫn lọt lưới những chương trình kém chất lượng" của em rồi. Đúng là báo chí nên có những bài quan tâm đến mảng văn hóa xã hội cần có tính giáo dục nhất là đối với giới trẻ. Đôi khi chúng ta vì những bận bịu đường thường mà quên đi điều đó, nhưng chương trình vô tuyến nếu xem chưa thấy thể hiện tính giáo dục nhân văn đối với thanh thiếu niên, sao cho những điều đó ngấm vào người xem một cách tự nhiên. Ví dụ xem phim TQ, NB thấy điều đó rất rõ. Nghe tưởng chừng như xa xôi nhưng nó dần dà ảnh hưởng trực tiếp tới từng gia đình.
Trang phục thì hở hang.... có khác gì khuyến khích trẻ em mặc thế.
Hì... Chỉ là 8 ngoài lề với em thôi nhé.

Phu sinh
22-07-2010, 10:49 PM
...

http://www.docbao.com.vn/view/61/default.dec

(Báo tin tức trang 8 bài Tiêu Dao :))

Hic... Báo tin tức... trang 8... kiếm đỏ con mắt.... chả thấy Tiêu Dao đâu cả!

Boulevard
22-07-2010, 10:55 PM
Hic... Báo tin tức... trang 8... kiếm đỏ con mắt.... chả thấy Tiêu Dao đâu cả!

Ối rời ơi... Mắc cái bệnh "vào" chậm nó thế đấy. Bài ngày 21.7 (trang 8) báo Tin tức anh ơi! Thực ra thì bài đó không có hay toàn nói chuyện quản lý nhà nước thôi. Chị Thu Phong nói đúng đấy ạ. B thấy là nhà nước cần có 1 quỹ hỗ trợ cho trẻ em coi nghệ thuật. Nếu không thì cứ tới dịp trung thu hay mùng 1.6 chỉ các cháu con nhà có tiền thì mới mua nổi đôi vé vào xem các chương trình nghệ thuật tư nhân mà chương trình cho thiếu nhi thì quá ư là nghèo nàn và lạc hậu :)

http://docbao.com.vn/view/61/default.dec

Phu sinh
22-07-2010, 11:40 PM
Để coi được 1 chương trình hay, chả lẽ cho bé con vào, bố mẹ ở ngoài??? Hic... Vào hết thì lương còm hụt 1 khoảng cực kỳ đáng kể! :acac:

Thế có định đãi vụ mượn nick kg nhỉ??? :-P

Tường Thụy
23-07-2010, 09:50 PM
Ngày hôm nay giỗ đầu mẹ. Bạn bè và cả nhà ai cũng giật mình hỏi khi mình thông báo hôm nay là ngày giỗ mẹ! Nhanh quá, mọi cái tưởng như mới chỉ vài tháng thôi. Dường như mẹ vẫn đâu đây bên mình, chỉ có điều mẹ tạm lánh đi để cho mình bớt suy nghĩ, bớt lo cho mẹ để bớt đi phần gánh nặng trĩu mà mình đang phải gánh trên đôi vai. Hôm nay giỗ đầu mẹ nhưng ở nhà bố, bố mẹ đã chia tay từ lâu nên mình chỉ xin bố làm cơm cúng giỗ cho mẹ trong phạm vi gia đình. Vì quả thực thì chẳng còn có ai nhớ tới mẹ kể cả anh em của bà bởi lẽ họ đều đã già, đang mải mê lo toan cho con cháu họ và cũng phải đang cố gắng để sống chung với tuổi già bệnh tật. Mình chỉ gọi điện thoại thông báo cho bác gái của mẹ. Nếu các bác rảnh cháu mời các bác lên chùa ăn cơm với mẹ, vì cháu không có nhà riêng để mời các bác. Bác bảo bác giờ bị trói chân chẳng đi đâu được và cũng nhờ cháu làm giỗ cho mẹ đầy đủ lệ bộ là tốt lắm rồi... Mẹ à, 1 năm rồi mà những kỷ niệm về mẹ vẫn còn mồn một ở trong con. Vắng những cuộc gọi cấp tốc vào đêm và sáng, không còn mua những bộ đồ thửa giành riêng cho người béo, không còn những đơn thuốc hàng tháng đều đặn, không còn được nhìn thấy những giọt nước mặt lăn trên má mẹ và cả nụ cười ngây ngô nửa tỉnh, nửa mê từ mẹ nữa... Không thể nói rằng con không nhớ mẹ, Mẹ ơi!

Gần đây,chẳng hiểu sao anh rất ngại viết. Nhưng hôm nay, vào lại "Những khoảnh khắc", không thể không lưu lại vài dòng. Bài viết của Boulevard trong ngày giỗ đầu mẹ thật cảm động. Cũng không nghĩ rằng mẹ của Boulevard lại vất vả đến thế. Hoàn ảnh của em nhiều cái thật éo le. Những điều đó chắc ảnh hưởng nhiều đến tính cách, tình cảm của em.
Rất thích lối viết nhật ký của Boulevard, em có thể phơi bày, chia sẻ với mọi người tất cả mọi điều hay dở, những trạng thái tình cảm hỉ nộ ái ố của mình. Chính anh vẫn cho mình là người thẳng thắn, trực tính nhưng xét cho cùng cũng chưa làm được như vậy. Điều này giải thích tại sao, khi em vừa vào diễn đàn đã nhanh chóng được nhiều người yêu mến.
Xin thắp nén hương trước vong linh người mẹ kính yêu của em.

Boulevard
24-07-2010, 01:07 AM
Em cảm ơn những chia sẻ từ anh.
"Những điều đó chắc ảnh hưởng nhiều đến tính cách, tình cảm của em"??? Em chưa hiểu lắm, em dễ xúc động quá hả anh???
Phơi bày những hỉ nộ ái ố... vì BLV cũng là 1 con người mà... Ai mà chẳng có có điều cất giữ cho riêng mình, có người thì lại muốn mang lên, nói lên để biết đâu những câu chuyện của người này lại là bài học kinh nghiệm của người khác. Hihi, anh TT lại quá lời rồi, em đâu có được nhiều người yêu mến? Có điều em nghĩ rằng những gì mình làm, làm hết lòng, mong rằng mọi người hiểu và chia sẻ thôi. Còn để yêu mến thực sự có lẽ còn cần phải có thời gian. BLV mới chỉ gặp "phơn phớt" vài người bạn, bạn làm sao có thể hiểu được con người mình? Chia sẻ trên ảo, có khi lại có người lại nghĩ đó là ảo thôi mà, nói thì nói, còn ở đời cô ta cũng chẳng ra gì. Nhưng đúng là BLV có yêu quý một vài người bạn trên NR chỉ qua những gì họ viết thôi và vì họ vẫn lặng lẽ chia sẻ, động viên mà em thấy vui, yêu đời và muốn tiếp tục 'vào" và "vào" NR... :) Dĩ nhiên là có cả anh rùi, anh trai ạ.

Hôm nay, B đi dự sinh nhật của 1 người bạn gái thân cấp 3. Những gương mặt quen thuộc ngót 20 năm vẫn ở bên nhau đã chứng kiến bao niềm vui, nỗi buồn của nhau... Hiếm hoi lắm bọn em mới có dịp tụ tập như thế này, và cũng chỉ vào những ngày lễ tết, sinh nhật của 1 bạn nào trong hội. Yêu bạn thì mới chơi nhưng càng ngày càng thấy yêu bạn hơn nữa. Chỉ đơn cử 1 một người bạn trai của em vì không đỗ đại học, cậu ấy đi bộ đội. Cuộc sống ở quân đội quá khắc nghiệt, cậu ấy lại bị người đội trưởng trù úm đè nén, cậu đã phải bỏ quân ngũ trốn về nhà. Cái án đó khiến cậu không thể ngóc đầu lên vị trí nào trong xã hội. Có thể nói cậu là người có thu nhập thấp nhất trong đám bạn bè, lận đận đủ nghề đề sinh sống... BLV cần có 1 bộ bàn ghế có ngay, 1 tiếng sau cậu ấy khuân về cho em với giá rẻ nhất. BLV cần bạn để giúp đưa mẹ chuyển viện, đang uống bia với bạn bè, cậu lập tức bỏ ngay để về chở em đi, chẳng kịp ăn trưa mọi việc xong thì đã tối mịt mờ… Cô bạn gái lấy chồng cần hoa cưới, có ngay cậu lập tức lo đủ các giỏ hoa tươi đẹp nhất trang trí xe ô tô đến hoa cô dâu, phòng cưới... Cái gì cũng giá rẻ và tốt hơn người ngoài mua, hễ bạn cần là cậu ấy sẵn sàng có mặt... Hôm nay, gương mặt cậu đầy hãnh diện bên cạnh cô vợ và đứa con gái mới đẻ được 9 tháng. BLV càng cảm phục hơn khi biết bạn làm nghề giao hàng điện lạnh vất vả từ sáng sớm cho tới 10 giờ đêm, số tiên mà cậu ấy kiếm được để nuôi cả nhà gồm cậu ấy, vợ, con gái mới đẻ và có lúc là cả cô em vợ ở quê ra sống nhờ... Bạn vất vả, cô vợ bạn lại là cô gái không phải hiền lành… Bạn lấy vợ muộn cũng chỉ vì yêu cô bạn gái sinh nhật ngày hôm nay, cho tới khi BLV thấy cô bạn gái ấy đã chắc chắn tìm được người yêu rồi. Lúc ấy BLV mới dám nói sự thật cho bạn mình: “Nó không yêu mày đâu, mày đi tìm cô khác đi đừng cứ chờ đợi nữa...”. Thoắt sau câu nói đó thì 3 tháng sau bạn tuyên bố lấy vợ, còn sớm hơn cả cô bạn sinh nhật hôm nay 1 tháng. Yêu nhanh và lấy nhanh, bạn cũng đau khổ vì không được như ý và dĩ nhiên người con gái ấy không thể bằng người mà cậu yêu từ khi đi học cấp 3. Nhưng, cuộc sống vẫn là cuộc sống, và cậu đã làm tròn tất cả trách nhiệm của 1 người cha. Nhìn gương mặt bạn đen sạm đi vì đi nhiều và nắng, nhưng nụ cười của bạn thì rạng rỡ và hạnh phúc khi vợ khoe con gái quấn bố lắm, bố về mà không ôm hoặc chào là con gái nó kêu khóc ngay... Hạnh phúc thật đơn giản nhỉ mà không phải ai cũng có?

Boulevard
24-07-2010, 11:48 PM
Hôm nay là ngày sinh nhật của anh trai tôi. Không được ở bên anh để chúc mừng chỉ biết nhắn gửi những lời thương nhớ cho anh. Vô tình tối nay, nói chuyện với 1 người bạn, lục lại trong blog những kỷ niệm thương nhớ. Thấy có 1 bài viết về vợ chồng anh. Post lại vào blog Những khoảnh khắc để làm của để dành.

Chuyện tình của anh tôi

Ngày ấy, vì một lý do khách quan anh phải chia tay mối tình đầu của mình sau 10 năm đầy ngọt ngào và trắc trở... Ngày anh về nước , buồn lắm… Anh chỉ nằm lì trên giường chẳng đi đâu, chẳng thiết ăn, thiết uống…

Thương anh trai, tôi kéo anh đi vào các cuộc vui của bạn bè. Thế rồi anh gặp chị tại nhà người bạn gái thân của tôi. Tôi cũng là 1 người bạn của chị. 1 tuần sau, chúng tôi lại tới dự sinh nhật của bạn, chị đi cùng người bạn trai cùng tuổi. Chúng tôi vẫn vui vẻ, vẫn cười nói… Rồi khi về, chị gọi cho tôi và nói: H và anh T có gì giận DA mà không thấy tới nhà chơi… Có gì giận đâu nhỉ? Chắc là… Vậy là hai anh em khăn gói quả mướp lên nhà chị chơi… 15 ngày sau… họ đã yêu nhau. Cuộc tình vừa kịp bén thì anh lại lên đường. 1 năm trời vò võ chờ đợi anh, chị trở thành một người bạn thân thiết của tôi, chia sẻ những nỗi nhớ về anh, cùng mua sắm những chiếc áo, cái quần mới… Anh về nước để ăn cưới tôi. 3 ngày sau ngày cưới, anh nói: H ơi về lo đồ ăn hỏi cho anh. Anh cưới vợ! Tôi quáng quàng đi sắm đồ và tìm đặt chỗ cưới cho anh mình. Rốt cuộc thì rồi anh cũng đón chị lên xe hoa sau đúng ngày cưới của tôi 10 ngày. 1,5 tháng hạnh phúc qua đi nhanh như tên bắn, anh lại lên đường để lại chị và một mầm hạnh phúc đang đâm chồi…

Có nỗi khổ nào khi người ta đã được nếm dư vị của tình yêu và hạnh phúc lại phải chia xa không… Những lá thứ nhớ thương tràn đầy nỗi nhớ và nước mắt… Lấy chồng ở xa, tôi không thể về nhà được. Chị dâu và bố tôi cùng sống trong ngôi nhà rộng. Không một điều tiếng, không một lời ra tiếng vào… Cái thai lớn lặc lè tới 7 – 8 tháng không làm chị bỏ bê việc để bố chồng ăn cơm trưa một mình. Chị vẫn lặn lộn ngày ngày về nấu cơm cho bố ăn…

Thật là ngộ, Cún Việt sinh ra trước MA có 10 ngày. Việt sinh 7.10 thì MA là 17.10.1998. Cún thiệt thòi hơn MA vì mẹ cún không có sữa, Cún thậm chí còn có lúc bú nhờ sữa mẹ của em MA. Cún khó tính lắm. ăn cũng khó, ngủ cũng khó. Mỗi lần Cún ngủ thì cô Ô sin lại phải vật lộn nhẩy rầm rầm trong tiếng nhạc rock, nhạc rap mới ru nổi Cún. MA thì khác, cứ ngoạc mồm ra là có sữa mẹ và lăn ra ngủ trên vòng tay âu yếm… Xa vợ, xa con, nỗi khắc khoải của anh, ai cũng thương, cũng hiểu… Anh làm quần quật chỉ mong ngày về thăm nhà. Thế rồi, chị đã quyết định hy sinh chỗ làm tốt của mình để để theo chồng sang sinh sống ở trời tây khi Cún lên 4 tuổi.

Ngày tôi mới về nhà chồng, bố gọi điện thoại cho tôi mà không nói gì chỉ khóc... Sống cả đời với bố, đâu có bao giờ thấy bố khóc... Bao nỗi đâu, bao khó khăn có bao giờ bố nhỏ một giọt nước mắt trước các con đâu...Cứ nghĩ hay anh chị có điều chi không phải khiến cho bố buồn, bố nhớ con gái. Tôi gọi điện thoại vặn vẹo anh trai. Anh bảo: Anh không biết vì sao bố khóc cả. Anh đâu có lỗi gì… Khi trở về nhà hỏi ra mới biết là bố nhớ con gái thôi, chẳng có gì… Lạ nhỉ, một con người t ừng trải đã kinh qua bao đắng cay, buồn khổ như bố lại có thể khóc chỉ vì nhớ con gái… Bố đã vượt qua bao nỗi khó khăn, bản lĩnh và sự kiên cường có thừa trong con người của bố. Bố là thần tượng của cả anh trai và của tôi v ề một lối sống đẹp, một phẩm ch ất đẹp hiếm có trong một xã hội đầy phức tạp, mọi luân lý đạo đ ức đ ều đảo điên … Công lớn nhất của bố là đã tạo ra chúng tôi, những con người không sống thừa trong xã hội…Ngày chị dâu và cháu nội đi, bố lại khóc lần thứ hai… Có người bố chồng nào mà khi con trai gọi về chỉ đòi nói chuyện với con dâu như bố không nhỉ? Thế mới biết, sống ở đời có một tấm lòng thì sẽ chẳng ai phụ ai bao giờ cả. Bận rộn với công việc nhưng tôi vẫn cố nấu cho bố những món bố thích như canh cua, chân giò nấu giả cầy, canh hến… ấy vậy mà lần nào ăn, bố cũng bảo: Không bàng DA, DA nó nấu ngon lắm! Cũng hơi ghen tỵ và chạnh lòng với chị, nhưng rõ ràng là cũng thấy chị đã hết lòng lo lắng cho bố thay mình…

Tối hôm qua, Romeo và Juliet đã cãi nhau… chỉ vì một lý do quá ư đơn giản, một cửa hàng bán bún ngan họ bán những gì ở trong đó từ hồi xa xưa ấy… Anh bỗng trở nên trầm lặng không nói gì, ăn không ngon và đi ngủ từ sớm. Đã hẹn đi sinh nhật bạn mà rồi anh không đi, chị mặc váy thật đẹp loay hoay rủ Cún đi. Cún lại bảo không có MA thì con không đi. Vậy là MA lại lóc cóc mặc áo váy theo bác và anh cún đi sinh nhật làm khách mời bất đắc dĩ… Họ đi rồi, tôi biết anh không ngủ… Nhưng tôi cũng có chuyện buồn chẳng muốn lên với anh, rủ anh đi càphê. Rốt cuộc thì anh lại xuống và rủ tôi nướng mực nhậu. Vậy là hai anh em cùng khề khà món mực nướng không bia, không rượu cho quên sự đời… Juliet của anh đi sinh nhật về rồi để lại hai nhóc, chị bỏ đi chơi. Tôi bảo, anh gọi cho chị đi ai lại để nàng đi giữa đêm h ôm, lại mặc váy đẹp thế, mất vợ đấy! Anh bảo: Kệ. Nhưng tôi biết anh buồn lắm và lo lắm… Họ đã quen hơi bén tiếng nhau như hai con sam mà. Sống nơi đất khách quê người, họ chỉ có 3 người thân thiết với nhau như chân với tay. Làm sao mà không buồn cho được! Thế rồi chị vẫn về. Anh lụi hụi một mình ở trong căn phòng xem ti vi tới khuya. Còn chị đi ngủ luôn. Chiều tối ăn cơm, tôi lại thấy anh cười nói vui vẻ, chị thì lại cười phớ lớ hưởng ứng những câu đùa của anh… Không khí lại vui rồi đây… Lên nhà, tôi bảo: Ai làm lành trước ấy nhỉ? Anh bảo: Anh chứ còn ai nữa. Làm lành kiểu gì hả anh? Anh cười không nói gì? Tôi bảo : Anh cười à? Anh cười khì thật hiền: ừ, còn bíết nói gì ...

Cuộc sống mà, lúc nào mà chẳng có lúc đá thúng đụng nia, có lúc mặt nặng mày nhẹ. Nhưng vẫn biết có đi đâu chăng nữa thì họ vẫn không thể xa nhau, họ vẫn là của nhau. Bởi họ là một nửa của nhau. Ông trời đã định như vậy rồi. Làm sao cưỡng nổi nhỉ? Có hạnh phúc nào hơn khi nụ cười thường trực trên môi chồng, môi vợ mình? Hạnh phúc đơn giản vậy nhưng không phải ai cũng làm nổi đâu nhé…Chỉ vì cái tôi quá lớn, chẳng ai chịu nhường ai, rốt cuộc mọi thứ tan vỡ và rồi khi ngẫm lại, ai đó sẽ ân hận, day dứt, "chuyện nhỏ như con thỏ" mà sao lại khó vượt quá thế!

Boulevard
25-07-2010, 10:14 PM
Có lúc thu mình tôi không nhận nhắn tin
Có lúc thích lặng im tôi tắt đi hội thoại
Mạng là những điều khó lòng lèo lái
Là buồn vui lẫn lộn mỗi ngày qua

Mỗi account như mỗi một căn nhà
Có người đi qua ghé thăm vồn vã
Có kẻ đi qua dửng dưng xa lạ
Không một tiếng " Hi " , không một nụ cười

Mạng có phải chăng là một cuộc chơi ?
Kẻ được quá nhiều , người thua cháy túi
Kẻ toét miệng cười , người ôm buồn tủi
Tờ hóa đơn cuối tháng lại bằng nhau

Mạng cũng là đời có khác gì đâu
Bạn hữu làm quen mày tao chí tớ
Mạng cũng là nơi gái trai duyên nợ
Mạng cũng là nơi lòng hiểu được lòng

Mạng cũng là tất cả , cũng là không
Anh tắt máy với nỗi lòng ấm ức
Tôi tắt modem với nỗi lòng rạo rực
Mạng khiến bao người yêu ghét mỗi lần vô

Mạng là mỗi đêm mòn mỏi ngóng chờ
Mắt cứ đăm đăm mỗi lần kết nối
Là những dòng tin cuống cuồng gõ vội
Là những e-mail thấp thỏm trông chờ

Mạng là chiếc nôi của văn và thơ
Bao kẻ khô khan bỗng thành thi sỹ
Bao người thấy đời chán chường vô vị
Bỗng thành nhà văn , tâm sự nghẹn ngào

Mạng là nơi không thể nói " Vì sao ? "
Mỗi khi thức vì một điều nhỏ lắm
Mạng là nơi ta thấy lòng chợt ấm
Mỗi lúc đằng kia là ánh mắt nheo cười

Mạng là nỗi buồn trộn lẫn niềm vui
Mỗi khi đi xa thấy lòng chợt nhớ
Mạng - thế giới dịu dàng nho nhỏ
Ngày đêm loay hoay ra chán lại vào

Mạng là có lần trong giấc chiêm bao
Ai đó gọi tên account ai đó
Mạng là sau chiếc modem nho nhỏ
Có tiếng thở dài ngao ngán đêm khuya

Mạng là nơi tôi từng được sẻ chia
Những lúc cô đơn , những lần trống vắng
Mạng là nơi tôi một mình im lặng
Viết những dòng thơ gửi tặng bạn bè

Mạng là nhỏ thôi một cõi đi về
Chốn hư ảo giữa bộn bề đời thực
Là nơi tôi tìm giữa đêm về thao thức
Một niềm vui nào nho nhỏ xinh xinh .

(Sưu tầm)

OA _ NỮ
26-07-2010, 09:59 PM
họ sẽ cho nợ và sẽ lo cho em đi thi. Thật là lạ, nó chưa nghĩ tới việc đi học cao học thì anh bạn trong nghề đã chủ động đề nghị: Em phải học cao học để anh lo cho em. Em gái anh đang làm việc ở trường. Và khi nó cám ơn, anh chỉ bảo: Không cần phải cám ơn!

Em thích nhỉ, vẫn còn có điều kiện được đi học.

Giờ ai nuôi chị nhỉ, để chị được cắp sách đến trường...

OA _ NỮ
26-07-2010, 10:04 PM
Cuộc sống mà, lúc nào mà chẳng có lúc đá thúng đụng nia, có lúc mặt nặng mày nhẹ. Nhưng vẫn biết có đi đâu chăng nữa thì họ vẫn không thể xa nhau, họ vẫn là của nhau. Bởi họ là một nửa của nhau. Ông trời đã định như vậy rồi. Làm sao cưỡng nổi nhỉ? Có hạnh phúc nào hơn khi nụ cười thường trực trên môi chồng, môi vợ mình? Hạnh phúc đơn giản vậy nhưng không phải ai cũng làm nổi đâu nhé…Chỉ vì cái tôi quá lớn, chẳng ai chịu nhường ai, rốt cuộc mọi thứ tan vỡ và rồi khi ngẫm lại, ai đó sẽ ân hận, day dứt, "chuyện nhỏ như con thỏ" mà sao lại khó vượt quá thế!

Còn đá thúng đụng nia, còn có lúc mặt nhẹ mày nặng...Có nghĩa là vẫn còn sự quan tâm đến nhau.
Chỉ sợ nhất là cõi lòng lãnh đạm. Đó là điều bất hạnh nhất trong mối quan hệ vợ chồng.

Boulevard
29-07-2010, 12:07 AM
họ sẽ cho nợ và sẽ lo cho em đi thi. Thật là lạ, nó chưa nghĩ tới việc đi học cao học thì anh bạn trong nghề đã chủ động đề nghị: Em phải học cao học để anh lo cho em. Em gái anh đang làm việc ở trường. Và khi nó cám ơn, anh chỉ bảo: Không cần phải cám ơn!

Em thích nhỉ, vẫn còn có điều kiện được đi học.

Giờ ai nuôi chị nhỉ, để chị được cắp sách đến trường...

Chị à, em vui lắm vì khi biết em có ý định đi học, mọi người ủng hộ kinh khủng. Và thật sự bất ngờ, là BLV không chỉ đủ tiêu chuẩn thi cao học mà còn đủ cả tiêu chuẩn thi vượt cấp làm nghiên cứu sinh tiến sĩ. Về nguyên tắc người làm luận án tiến sĩ phải có lời giới thiệu và nhận lời hướng dẫn đề tài của 2 vị Gs, TS. Giờ em đã có 2 lời giới thiệu của 2 vị : GS Hà Minh Đức - Nguyên chủ nhiệm khoa báo chí, Viện trưởng Viện Văn học và PGS, TS Nguyễn Thị Minh Thái với những lời lẽ mà em cảm thấy phấn chấn hơn trong việc văn ôn võ luyện dùi mài kinh sử. Hôm nay, em được gặp lại hai thầy của em, thật hạnh phúc vì trong con số hàng trăm nghìn học sinh thì họ đều nhớ như in em, nhất là vị GS già đáng kính Hà Minh Đức. Tối nay cả 1 tối tới gần 11 giờ cô TS Nguyễn Thị Minh Thái ngồi hướng dẫn cho em viết đề cương của luận án. Với cô em vừa là học trò, vừa là đồng nghiệp. Giờ chắc BLV phải thứa khuya để viết cho xong bài luận để bảo vệ đi thi.
Mong mẹ ở trên trời giúp đỡ cho con, mong mọi chuyện xuôi buồm thuận gió. Em chắc sẽ vào NR không đều được, nhưng sẽ cố gắng để thi thoảng vào chơi với mọi người. Yêu NR lắm!

Triplec
29-07-2010, 12:39 AM
Chị à, em vui lắm vì khi biết em có ý định đi học, mọi người ủng hộ kinh khủng. Và thật sự bất ngờ, là BLV không chỉ đủ tiêu chuẩn thi cao học mà còn đủ cả tiêu chuẩn thi vượt cấp làm nghiên cứu sinh tiến sĩ. Về nguyên tắc người làm luận án tiến sĩ phải có lời giới thiệu và nhận lời hướng dẫn đề tài của 2 vị Gs, TS. Giờ em đã có 2 lời giới thiệu của 2 vị : GS Hà Minh Đức - Nguyên chủ nhiệm khoa báo chí, Viện trưởng Viện Văn học và PGS, TS Nguyễn Thị Minh Thái với những lời lẽ mà em cảm thấy phấn chấn hơn trong việc văn ôn võ luyện dùi mài kinh sử. Hôm nay, em được gặp lại hai thầy của em, thật hạnh phúc vì trong con số hàng trăm nghìn học sinh thì họ đều nhớ như in em, nhất là vị GS già đáng kính Hà Minh Đức. Tối nay cả 1 tối tới gần 11 giờ cô TS Nguyễn Thị Minh Thái ngồi hướng dẫn cho em viết đề cương của luận án. Với cô em vừa là học trò, vừa là đồng nghiệp. Giờ chắc BLV phải thứa khuya để viết cho xong bài luận để bảo vệ đi thi.
Mong mẹ ở trên trời giúp đỡ cho con, mong mọi chuyện xuôi buồm thuận gió. Em chắc sẽ vào NR không đều được, nhưng sẽ cố gắng để thi thoảng vào chơi với mọi người. Yêu NR lắm!

Em ơi, chúc mừng em nhé. Em thật may mắn được hai giáo sư, tiến sỹ có uy tín trong ngành nhận hướng dẫn. Dầu vậy, em phải xác định việc học sẽ rất gian nan, vất vả. Nhưng chỉ cần mình xác định được như thế và có quyết tâm thì việc gì cũng sẽ qua được thôi. Good luck em nhé!

Boulevard
01-08-2010, 01:05 PM
Buổi sáng mở mắt ra, cô con gái yêu lại mò vào phòng và cười nhoen nhoẻn giống như mọi lần vào ngày thứ 7 và chủ nhật, vì 2 ngày này nó thường ngủ "nướng". "Hôm nay sinh nhật ông, theo con thì mình ăn món gì nhỉ?", "Món thịt chó mẹ ạ nhưng mà sinh nhật ông ai lại ăn thịt chó, thôi làm canh cua chua và móng giò, 2 món đó ông thích". Nó dắt xe khỏi cửa thì cũng thấy ông lụi hụi mặc quần áo đi xuống, chuẩn bị đi đâu đó. Nó bảo : "Bô đi đâu đấy", Bố tần ngần mãi mới trả lời : "Bố đi mua thịt chó"... Hóa ra là bố len lén định đi mua thịt chó trước cả nó vì sợ nó không cho mua, mai bố đã lên đường đi Đức rồi. Thế là hai bố con chở nhau lên tận cầu Long Biên tới quán thịt chó Hương béo mà theo bố còn ngon hơn cả Hàng Lược. Mình tán giỏi với bà bán thịt chó. Bà ấy bán cho toàn miếng ngon và rẻ ơi là rẻ.
Tối mai là bố lên đường sang thăm anh chị. Nó thấy chống chếnh quá. Nó đã quen với sự có mặt của bố, bố như 1 chỗ dựa tinh thần lớn nhât của nó. Sự hiện diện của bố trong nhà, trong bữa cơm... làm nó luôn thấy yên bình và đầm ấm. Nó buồn vì chỉ còn hơn 1 ngày nữa là bố đi chơi tới gần 3 tháng trời. Bố sắp đi nên cũng bồn chồn hơn, lo lắng hơn, dặn dò nó đủ thứ như con nít, và bố cũng dịu dàng hơn, không nói sẵng, nói to với nó như trước... Vì chắc bố sẽ nhớ nó và cả nhà lắm. Nó biết tính của bố mà. Hôm nay sinh nhật bố, nó chỉ mong ông trời phù hộ cho bố thật khỏe mạnh, bố sẽ có một chuyến đi chơi thật vui vẻ.

explore
01-08-2010, 01:28 PM
Tò mò vào đây đọc, suýt chảy nước mắt khi đọc những dòng viết về mẹ cua Bo, những người tốt sao khổ thế
Nhưng mà đọc cái phần Bo chuẩn bị học CH rồi NCS lại thấy vui vui. Xin chúc mừng Bo, là PN mà học được cao thế là cố gắng lắm đấy.

P/s: có mấy bông hoa bên này (http://www.niemrieng.net/diendan/showthread.php?29-Hoa-Lá-Chim-Cò/page26), tặng Bo kèm lời chúc mừng nha

Boulevard
01-08-2010, 02:00 PM
Đã nhận hoa của bác trong topic Hoa lá chim cò... Và xem nhiều bức ảnh mà bác post 1 cách nhanh nhoay nhoáy (Chắc bác siêu về khoản mạng và ảnh lắm). Rất ấn tượng vì cách chụp rất pro của bác. Cảm ơn vì bác đã có hứng thú "lẻn" vào Những khoảnh khắc chơi. Bác cứ vào nhà nhé, chủ nhà rất mến khách và rất thích có bạn bè.

:hi::hi::hi::hi:

explore
01-08-2010, 02:17 PM
Đã nhận hoa của bác trong topic Hoa lá chim cò... Và xem nhiều bức ảnh mà bác post 1 cách nhanh nhoay nhoáy (Chắc bác siêu về khoản mạng và ảnh lắm). Rất ấn tượng vì cách chụp rất pro của bác. Cảm ơn vì bác đã có hứng thú "lẻn" vào Những khoảnh khắc chơi. Bác cứ vào nhà nhé, chủ nhà rất mến khách và rất thích có bạn bè.

:hi::hi::hi::hi:

Chăm hay không bằng tay quen mà bác. Cám ơn lời khen, ghi nhớ lời mời và sẽ... thường xuyên ghé thăm nhà bác :o

Boulevard
01-08-2010, 10:32 PM
Nó nhớ như in cái lần nó chứng kiến cảnh bố đứng vò võ 1 mình trong sân bay và ngó lên bầu trời để ngong ngóng về chiếc máy bay chở anh nó đi sang trời tây. Nó thấy thương bố quá. Và mai nó lại phải tiễn bố đi chơi với anh chị. Những 3 tháng trời... 3 tháng mà bố đi nó sẽ phải làm khá nhiều điều to tát trong cuộc đời: Xây nhà, đi thi... Sáng mai lịch làm việc của nó chồng chéo nhau. Sáng sớm thì chạy ra chợ ga mua Na và sấu, đu đủ xanh để bố mang sang cho anh chị. 8g30 nó lại phải có mặt ở Sofitel Plaza để dự đại hội Fiap lần thứ 30, sau đó sẽ phải làm giấy tờ thủ tục cho hồ sơ lý lịch. Buổi trưa nó sẽ phải về để ăn cơm với bố bữa cơm cuối chia tay. Chiều 4 giờ đến 7g30 nó đi học 2 ca ở trường ĐH KHXH&NV, nó sẽ không thể ăn cơm cùng cả nhà, đành phải ăn sau khi đi học về... Và 9 giờ nó cùng chồng con tiễn bố ra sân bay, 11g30 chuyến bay mới bắt đầu... chắc phải 12g30 mới về kịp. Nó sẽ viết bài vào lúc nào cơ chứ? Việc ngổn ngang, nó phải giải quyết từng việc một nhưng sao nó thấy lòng cứ buồn buồn thế nhỉ? Nó bận vậy mà rồi cũng lại chui vào đây để nói vài câu để giải tỏa. Nó không chát với người bạn nào, chưa kịp đọc hết những chương nhật ký rất xúc động của 1 bạn gái trong NR, nó cũng không thể gặp 1 người bạn mà nó hẹn sẽ gặp và giới thiệu cô bé con xinh đẹp của nó với người bạn đó... Ôi thời gian, sao với nó thời gian trôi đi cứ như tên lửa. Nó thèm nhiều thứ quá. Hôm qua vì sự thoái lui của nó nên các cặp vợ chồng cấp 3 đành phải hoãn cái hẹn liên hoan với nhau... Chắc rồi bạn cũng sẽ thông cảm. Cuộc sống khiến con người ta phải bận rộn với đủ thứ việc nọ xo việc kia...

Boulevard
02-08-2010, 11:48 PM
Bố còn chu đáo hơn cả 1 người mẹ. Trước khi ra sân bay, bố còn yêu cầu cho bố nói chuyện với cô bạn đồng nghiệp, đã nhận làm "sư phụ" hướng dẫn luận án của nó. Bố nói với cô: Em phải làm thế nào cho nó tốt, về anh sẽ thưởng, chứ không phải là đút lót đâu nhé! "Sư phụ" nó bảo: Anh yên tâm, anh cứ việc đi sung sướng thân anh, ở nhà đã có em lo cho nó rồi... Nói chuyện xong, trong lúc chờ taxi, bố nó lại lò dò sang chơi mấy nhà hàng xóm để "gửi gắm" nó với họ... Bố cứ làm như nó bằng tuổi con bé con của nó bây giờ thì phải. Nó cũng đã gần 40 tuổi rồi chứ ít gì đâu... Ra đến sân bay, bố còn dúi vào túi nó 500.000 đồng nói đây là tiền trả cho taxi... Bố ơi là bố! Sao nó yêu bố thế cơ chứ! Giờ thì bắt tay vào viết thôi... Nhiệm vụ vẫn còn tiếp diễn !

:love2::love2::love2:

Boulevard
03-08-2010, 06:44 PM
2 niềm vui...
Nó phấp phỏng cả ngày, chẳng làm nổi cái gì ra hồn ngoài lang thang cà phê và tán dóc cho qua ngày... Vì biết có làm cũng chẳng có tư tưởng gì. Chiều 4g30 mà vẫn không thấy hồi âm từ anh, nó lại điện thoại cho anh nó, bố và anh vừa đặt chân vào cổng nhà anh rồi... Thế là bố đã tới nơi! Mừng
Buổi chiều nó lại nhận dược cú điện thoại của trung tâm Grand Plaza báo trúng thưởng quà giải khúc khích... Thế là nó lại phóng ầm ầm tới lĩnh quà được 1 bộ ly tách... Nhà đầy nhưng mà vẫn vui vì nó ít khi gặp may mắn trong các việc như bốc thăm, chơi xổ số...
Tối lại đi xem ở Nhà hát Tuổi trẻ vở Cô gái đội mũ nồi xám. Nghe nói cách dàn dựng cũng hay còn kịch bản thì đã có từ lâu lắm rồi. Thì đi!

Tường Thụy
04-08-2010, 04:59 PM
Lâu nay không nghĩ ra được cái gì cả, đầu óc rối tinh lên đủ thứ. Nay vào thấy Boulevard vẫn viết đều. Chúc em vui
Vào điểm danh tí cho mọi người khỏi quên, hihi :tungtang:

Boulevard
04-08-2010, 08:17 PM
Lâu nay không nghĩ ra được cái gì cả, đầu óc rối tinh lên đủ thứ. Nay vào thấy Boulevard vẫn viết đều. Chúc em vui
Vào điểm danh tí cho mọi người khỏi quên, hihi :tungtang:

Cái "ní do" không nghĩ ra được gì, đầu óc rối tinh nên không vào NR là không thuyết phục nhá "đại ca". Nhưng Bour nghĩ chắc anh TT đang trăn trở và suy nghĩ để làm những việc gì đó nên cũng cần một khoảng lặng... Còn Bou thì ngập lụt với công việc và học hành... sợ quá nhưng Bou vẫn thi thoảng vào thư giãn ở NR. Để không quên trách nhiệm của mình cũng là mod (đại ca cũng có phần trách nhiệm đấy!). Bour sắp chết vì đống bài vở ôn tập nghiên cứu sinh môn Tiếng Anh, trời đất ơi sao mà khó dã man với 1 đống những cấu trúc ngữ pháp. huhu. Với 2 phần thi triết học và lý luận báo chí và cả bảo vệ luận án trước hội đồng thì nhà em "xơi" ngon, thậm chí không cần học cũng ổn... Nghĩa vụ của em trong 20 ngày tới là phải học tiếng Anh tốt để đạt đầu vào là 7,0 điểm môn Tiếng Anh. Trời ơi là trời... Sao khó thế hả trời! Có phần nhụt chí nhưng vẫn cứ quyết tâm học, nếu không xong vụ này, em chuyển sang học văn bằng hai tiếng Anh. Cũng là có cơ sở để đi thi tiếp. Tự nhiên nghe đồng nghiệp xui đi học, giờ bày ra mới thấy tanh bành... Mọi người lại sui hay là thi Thạc sĩ cao học để môn tiếng Anh giảm xuống có 5,0 sẽ chắc ăn hơn. Nhưng thôi, nếu thế thì em đi học tiếng Anh thích hơn. Kêu tí để cho đỡ căng thẳng. Chẳng thể nào vào tán với đại ca trên nick chát được, không biết anh TT dạo này có ổn không nữa... Thi thoảng vào điểm danh ở NR để còn biết là anh vẫn đang tồn tại và để biết anh vẫn không rời xa NR đấy nhá! hic

Triplec
04-08-2010, 10:20 PM
Tối lại đi xem ở Nhà hát Tuổi trẻ vở Cô gái đội mũ nồi xám. Nghe nói cách dàn dựng cũng hay còn kịch bản thì đã có từ lâu lắm rồi. Thì đi!

Vở kịch này chắc mới được Nhà hát Tuổi trẻ dựng lại. Chị nhớ đã xem vở này từ những năm 1980s, hình như là do Đoàn kịch nói Hà Nội diễn.