PDA

View Full Version : Những khoảnh khắc vui buồn

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 [15]

Boulevard
16-04-2012, 10:18 PM
Có Lẽ Nào

Đêm lạnh quá sao em không về chung lối
Để bàn tay xoa ấm mãi bờ vai
Đêm lạnh quá sao đường về chia hai
mà ngẩn ngơ ngã rẽ đôi bờ
Có lẽ nào ta thành người xa lạ
Khi đi tìm một nữa đời nhau
Có lẽ nào lần nữa chuốc thương đau
Chia tay nhau sao không lời hò hẹn
Em trăn trở giấc ngủ muộn màng
Anh một đời vá víu mảnh trăng tan
Trăng vỡ mãi nên hồn còn băng giá
Có lẽ nào
Em ngây ngô không hiểu
Rằng một ngày
Một ngày sỏi đá cũng cần nhau..........

http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?Mi9jNC8yYzQ1ODk3MzmUsIC2ZWI5NzJmNDU3YjNiZDBhN mM3YzhiOS5cUIbaBmUsICDN8Q8OzIEzhdUngr0gTsOgWeB3zEk MOgWeBSBWxKldUngaCBIxrBdUngZ3x8MQ

Bình Nguyên
17-04-2012, 01:35 PM
Báo cáo cả nhà gái nhà em càng lớn trông lại càng xinh đẹp hơn... khác với mẹ cháu một trời một vực nè... Mà gái xinh lại rất ngoan, rất đáng iu nên mẹ cháu rất chi là sướng ạ! Trông đi trông lại, nhà em có mỗi cái tài sản này là quý giá nhất đới ạ

http://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/s720x720/528436_3003202807136_1474338264_32583932_156754455 4_n.jpg

...

:hi:

Gái ngày càng xinh :longlanh1: cao gần bằng mẹ Boul rùi :o ra dáng thiếu nữ lắm . Yêu quá nà

Chỉ cần ngắm cục kim cương này thì xá chi đến nhọc nhằn khó khăn, đua chen trong đời thường nữa chị há. Mẹ Boul nuôi dạy con khéo quá ! Nhất định phải truyền kinh nghiệm cho em với nha.

Boulevard
17-04-2012, 10:42 PM
:hi:

Gái ngày càng xinh :longlanh1: cao gần bằng mẹ Boul rùi :o ra dáng thiếu nữ lắm . Yêu quá nà

Chỉ cần ngắm cục kim cương này thì xá chi đến nhọc nhằn khó khăn, đua chen trong đời thường nữa chị há. Mẹ Boul nuôi dạy con khéo quá ! Nhất định phải truyền kinh nghiệm cho em với nha.

Bé là niềm vui của đời chị... Mỗi khi mẹ buồn bé luôn là chỗ dựa cho mẹ...Kinh nghiệm thì chẳng có bao nhiêu, chỉ cần mình sống tốt để làm gương cho con là ok mà... Người mẹ luôn có 1 vị trí quan trọng để hình thành nhân cách cho con gái. Chị Bou muốn hư lắm nhưng vì con và không muốn mất hình ảnh "thần tượng" trong mắt con gái nên mẹ luôn phải cố gắng để "ngoan"... hihi

Boulevard
17-04-2012, 10:51 PM
Nỗi Buồn

Có nhiều khi tôi quá buồn
Tôi ước mong tìm về dưới gốc cây xưa
Em có gửi điều gì theo lá rụng
Nỗi đau nào đậu khẽ vào tôi

Bóng ai như tôi đi qua cánh đồng
Bóng ai như tôi đi qua cõi đời
Nhặt lại mình trên ngọn gió
Giống như con chim sẻ nọ
Tha về từng cọng vàng khô

Có nhiều khi tôi quá buồn
Tôi ước mơ quanh chỗ tôi ngồi mọc lên nhiều cây cỏ
Cây xấu hổ đau gì mà rũ lá?
Tôi gục đầu trên bóng tôi

Không còn nghe
Không còn nghe ai nói cười
Tôi còn ngồi chi đây một mình
Từng ý nghĩ mong manh...

http://www.nhaccuatui.com/m/eOfzEHwXd3

Boulevard
18-04-2012, 07:54 AM
Nó trở về với những người bạn, những đồng nghiệp bên nó... Đã nhiều lần lỗi hẹn với bạn rồi đơn giản vì lòng nó vẫn chưa yên vui ... Bạn từng sống và làm việc với nó và luôn là "đại ca" che chở cho nó mặc dù kém nó 2 tuổi... Con người bạn mạnh mẽ hơn nó nên bạn đã ra đi và làm cho báo Tiền Phong, giờ cuộc sống của bạn thật ổn và vui tươi, nhưng bạn vẫn luôn muốn trở lại gặp những người đồng nghiệp cũ ... Còn 1 cô em nữa cũng đã từng cùng làm cùng ban với nó cũng đã ra đi và hôm nay trở lại ngồi bên nhau, em không có nhiều tố chất để làm báo và chọn cho mình 1 con đường khác, doanh nghiệp... con đường kinh doanh vất vả, cộng thêm cái mác ly dị khiến bạn luôn gặp biết bao cám dỗ của đời thường khiến em phải chật vật để tồn tại...

Cô bạn váy xanh xinh đẹp chính là người bạn luôn là "đại ca" che chở cho nó... Vẫn như thường lệ nó vẫn luôn là cái máy chém chém gió nhiều nhất, vẫn hài hước trong những câu chuyện, kể cả khi nói về những nỗi đau... Bạn đã từng rơi nước mắt khóc khi nghe những câu chuyện nó kể lại và đã từng ngập tràn niềm vui trên các status khi đọc những bài viết về niềm tin và tình yêu của nó ... Bạn cũng như cả những người bạn khác, dăm tháng, nửa năm mới có 1 cuộc hội ngộ và thường thì toàn là bạn bè chủ động xướng... nó cứ mải mê ngập lụt với công việc, gia đình và ái tình... Bạn không còn trách nó nữa mà chỉ lặng lẽ chia sẻ và vui buồn với những biến đổi trong cuộc đời...

http://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/579515_10150740190164730_582729729_9339491_2426099 15_n.jpg

Boulevard
20-04-2012, 03:37 PM
NIỀM RIÊNG MỞ HỘI, MỜI MỌI NGƯỜI CÙNG THAM GIA NHÉ!

http://niemrieng.net/diendan/showthread.php?t=6417&p=114285#post114285

Bình Nguyên
21-04-2012, 12:50 AM
Bé là niềm vui của đời chị... Mỗi khi mẹ buồn bé luôn là chỗ dựa cho mẹ...Kinh nghiệm thì chẳng có bao nhiêu, chỉ cần mình sống tốt để làm gương cho con là ok mà... Người mẹ luôn có 1 vị trí quan trọng để hình thành nhân cách cho con gái. Chị Bou muốn hư lắm nhưng vì con và không muốn mất hình ảnh "thần tượng" trong mắt con gái nên mẹ luôn phải cố gắng để "ngoan"... hihi

Vậy là ko chỉ mình dạy con, con cũng " dạy " lại mình nhiều điều chị nhỉ. Nhìn gái một lớn một ngoan em vui cùng chị lắm. Có con rồi mỗi ngày qua lại biết thêm một chút những khó khăn nhọc nhằn trong dưỡng dục. Bé của em vẫn còn bé xíu xiu mới biết quậy phá và ăn vạ thôi nên vẫn còn nhàn vì chỉ lo ăn lo chơi lo ngủ, mai mốt lớn lên uốn nắn dạy bảo thành người mới là việc khó nhất. Đơn giản như chọn 1 trường sắp tới cho bé vào lớp mầm cũng làm em cân đong đo đếm băn khoăn mất cả mấy tháng nay rùi chị ạ !

Lão K
21-04-2012, 05:07 AM
Cô bạn váy xanh xinh đẹp chính là người bạn luôn là "đại ca" che chở cho nó... .

Nghi quá :haha::huytsao::botay::haha:

Boulevard
21-04-2012, 12:17 PM
Vậy là ko chỉ mình dạy con, con cũng " dạy " lại mình nhiều điều chị nhỉ. Nhìn gái một lớn một ngoan em vui cùng chị lắm. Có con rồi mỗi ngày qua lại biết thêm một chút những khó khăn nhọc nhằn trong dưỡng dục. Bé của em vẫn còn bé xíu xiu mới biết quậy phá và ăn vạ thôi nên vẫn còn nhàn vì chỉ lo ăn lo chơi lo ngủ, mai mốt lớn lên uốn nắn dạy bảo thành người mới là việc khó nhất. Đơn giản như chọn 1 trường sắp tới cho bé vào lớp mầm cũng làm em cân đong đo đếm băn khoăn mất cả mấy tháng nay rùi chị ạ !

Chọn trường tốt cũng ok nhưng quan trọng là chọn được cô giáo chịu khó, kiên trì chăm trẻ em ạ! Đúng là các bé càng lón thì càng có nhiều điều phải lo hơn là bé. Nhưng cũng vui và tự hào khi con ngày 1 lớn như thổi và đi bên mẹ cũng đã ngang ngửa mẹ về chiều cao rồi. Em ở Hải Phòng à, nhất định sẽ có dịp chi Bou đi HP, và ngày đó cũng ngắn thui, em pm lại số đt cho chị Bou nhé, khi nào chi tới Hải PHòng sẽ gọi cho em! Chị cũng rất muốn gặp 1 người bạn như em đấy!

Boulevard
21-04-2012, 12:20 PM
Nghi quá :haha::huytsao::botay::haha:

Nghi là nghi dư lào ??? Lão K đừng có chủ quan khinh địch, thấy người ta nhỏ tuổi hơn Bou, bé nhỏ hơn Bou mà tưởng họ hiền hơn Bou đâu... Họ mạnh mẽ lắm đó, khi nào Lão K về VN, ra Hà Nội, Lão K gặp sẽ biết ngay khỏi phải nghi ngờ... Điện của họ mạnh dã man đó lão K ạ! hị hị. À chị Oa Nữ bay về VN dự Sinh nhật Niềm riêng thế còn Lão K... cũng tò mò được gặp lão K lắm đấy ạ!

thuphong
21-04-2012, 02:34 PM
.
Bou có bàn tay đẹp quá

:nguong::nguong:

Boulevard
21-04-2012, 04:13 PM
.
Bou có bàn tay đẹp quá

HIC... EM CÒN THẤY NHIỀU BÀN TAY ĐẸP HƠN CƠ... ĐÂY NÈ CHỊ. Vào Niềm riêng em có biết bao nhiêu là người bạn. Trong đó có chị và anh Tường Thụy - 2 người bạn lớn tuổi mà em yêu quý nhất nè... :love2: :love2: :love2:

http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/162624_1556233753814_1474338264_31525480_6212702_n .jpg

Không biết Nhím Con đang đọc "diễn văn" thế nào mà để Bou em cười ... đã quá coi lại ảnh năm trước mà thấy em đổi khác nhiều quá thui...

http://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/163808_1556236473882_1474338264_31525493_5191486_n .jpg

thuphong
21-04-2012, 05:15 PM
.
Thời gian quả thật là nhanh, tưởng chừng như vừa hôm qua vậy mà đã 1 năm rồi, bao nhiêu là thay đổi.
P/S chưng ảnh em thôi nha
:acac::acac:

trailehn
21-04-2012, 08:38 PM
Rồi một ngày ta sẽ lại yêu ♥

Có thể một ngày chúng mình sẽ lại yêu
Nhưng không phải yêu nhau, mà là yêu người khác.
Anh sẽ nắm tay một người con gái
Dịu dàng hơn cả vuốt tóc em ngày xưa

Em vẫn lo lắng mỗi khi trời mưa
Nhưng đi đưa áo cho một chàng trai khác...
Bức ảnh cô gái kia có vô tình đi lạc
Em cũng chẳng ngồi tô vẽ cho xấu xí hơn em

Anh rồi cũng chẳng còn ghen,
Những chỗ không anh em diện màu áo mới.
Tại đường phố đông người
Nên chúng mình cứ mặc sức lướt qua nhau.

Có thể một ngày em mặc áo cô dâu
Anh chụp ảnh cùng nhưng không làm chú rể
Những đứa con của em sẽ yêu thương cha mẹ
Trong bức tranh tô màu chẳng có khuôn mặt anh...

Giông bão đi qua ô cửa màu xanh
Em sẽ làm thơ về tiếng cười con trẻ
Về bữa cơm, về ngôi nhà và người em yêu hơn cả
Như anh nghĩ về vợ mình, về hạnh phúc bền lâu.

Có bao nhiêu sao sáng trên đầu
Em từng nghĩ chỉ anh là duy nhất
Nhưng cuộc đời nào đâu phải cổ tích
Chàng chăn cừu cũng đã bỏ đi xa...

Em nghe lại những bản tình ca
Vẫn dịu dàng, vẫn thiết tha như thế
Lẫn say mê như chưa hề cũ
Nhưng sao chẳng đoạn điệp khúc nào lặp lại như nhau?

Chúc em tìm được Hạnh phúc đích thực trong cuộc đời !

trailehn
21-04-2012, 08:49 PM
Người này và người đó

Tại sao ta chọn người này mà không là người đó
cũng như giữa nước chanh và tắc đá
vì thói quen hay vì điều gì mà chính ta nhiều khi cũng không rõ
để rồi ta trượt dài xuống vực sâu…

Ta chọn người này vì đã bước bên cạnh ta dài lâu
ta chọn người này vì một đôi lần ta được chia sẻ
ta chọn người này vì có một ngày mưa ta được về trong chiếc dù xa lạ
ta chọn người này vì nghĩ rằng ta đã mắc nợ
một điều gì đó không thể gọi tên…

Tại sao ta chọn người này… có lẽ ta cũng đã quên…
có những quyết định trong đời không cần những lí do chính đáng
ta gật đầu giản đơn như bao cái gật đầu khác
ta nắm một bàn tay mà không bận tâm nhiều đến cảm giác
rồi cứ thế bước đi…

Tại sao ta không chọn người đó cho một lần đổi thay
người đã khóc như trẻ con khi mơ về ta trong giấc ngủ
người đã nói dù có ôm hôn ta vạn lần cũng không đủ
cho tất cả thương nhớ này…

Ta không chọn người đó như không chọn một ngày mưa bay
(nhưng ta chọn người này cũng đâu phải bởi ta yêu nắng ấm…)
ta không chọn người đó vì tin rằng cuộc đời quá rộng
(nhưng ta chọn người này cũng đâu phải bởi cuộc đời nhỏ nhoi…)

Tại sao ta không chọn người đó cho nước mắt lẫn với tiếng cười
hay ta chọn người này để mong được bình yên mà sống
nhưng làm sao biết sóng gió thì nhạt nhòa hơn là câm lặng
làm sao biết bình yên không chứa đựng trong lòng mình vực thẳm

Giữa người đó và người này…
tại sao ta không chọn người đó
dù chỉ để một lần trong đời được biết hơi ấm bàn tay!

Boulevard
21-04-2012, 10:03 PM
.
Thời gian quả thật là nhanh, tưởng chừng như vừa hôm qua vậy mà đã 1 năm rồi, bao nhiêu là thay đổi.
P/S chưng ảnh em thôi nha
:acac::acac:

Đừng có lăn tăn vì ảnh đẹp hay không đẹp mà em thích cái thần ở tấm ảnh, trông mọi người thật vui và ấm áp, sắp sinh nhật NR nên em mới post lại tấm ảnh này để nhớ về 1 thời chị em mình đã đi qua...

Boulevard
21-04-2012, 10:20 PM
Người này và người đó
Tại sao ta không chọn người đó cho nước mắt lẫn với tiếng cười
hay ta chọn người này để mong được bình yên mà sống
nhưng làm sao biết sóng gió thì nhạt nhòa hơn là câm lặng
làm sao biết bình yên không chứa đựng trong lòng mình vực thẳm!

Cảm ơn bạn tốt của em. 2 bài thơ thật ý nghĩa. Cảm ơn cả ca khúc anh tặng em nữa. Lần đầu tiên thấy anh post bài trên Niềm riêng kể từ khi lập nick đúng 1 năm... và post tới 2 bài lận... Nhưng cũng thích anh ạ.

Em rất thích bài hát mà anh tặng cho em...

Anh Sẽ Đến

Anh sẽ không đến bên em lúc em buồn
Nỗi buồn nào rồi cũng qua đi
Lời an ủi sẽ trở thành vô nghĩa
Anh không đến đâu nếu em lạnh giá
Bởi trái tim dẫu có bừng lên như lửa
Rồi cũng có ngày lửa tàn
Anh không thể theo bước chân lang thang
Khi em cô đơn một mình trên phố vắng
Bởi tình yêu không giản đơn là những nụ cười
Nên anh không đến đâu nếu em đã hạnh phúc
Chỉ khi nào
Chỉ khi nào
Người đàn bà trong em bật khóc
Anh sẽ đến, để thấm những giọt tâm hồn trên đôi mắt của em

timhttp://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?OC82OC84NjhlZWY3N2NjZDFkYTViMGQ1NjMyODZkMTQ0M GYwNi5cUIbaBmUsICDN8QW5oIFPhdUngr0gxJDhdUngr9dUngf E5n4WeBdUngNYyBUw6JdUngfHwx

Boulevard
22-04-2012, 03:10 PM
Cười phát cho vui với BU IEM :)

http://niemrieng.net/diendan/showthread.php?t=6348&p=114330#post114330

Boulevard
23-04-2012, 11:08 AM
Nó đang làm số đặc biệt về hạnh phúc gia đình nghệ sĩ tái hôn nhân dịp vào số 30.4. Những ngày qua nó lắng nghe rất nhiều nghệ sĩ nổi tiếng chia sẻ về quan niệm hạnh phúc gia đình của họ. Thực ra thì hôn nhân của nghệ sĩ cũng như hôn nhân của người bình thường có khác chăng họ là những người của công chúng và vì vậy việc họ tan và hợp ngoài đời bỗng chốc lên mặt báo.

NSUT Hồng Vân cho rằng dân gian đúc kết "Đàn ông xây nhà đàn bà xây tổ ấm: nhưng nếu chỉ đó thôi thì chưa đủ. Trách nhiệm của người đàn ông trong gia đình không phải chỉ là mang tiền bạc về cho vợ con mà còn ở những hành động, quan tâm, chia sẻ tưởng chừng nhỏ nhặt khác... Người phụ nữ hôm nay họ không chỉ giỏi giang việc nhà mà còn làm rạng rỡ cho chồng trong các quan hệ với bạn bè và xã hội.

Nghệ sĩ điện ảnh Lê Tuấn Anh chia sẻ: "Trước sự đổ vỡ và chia ly đừng đổ lỗi cho người khác mà phải kiểm định lại chính bản thân con người mình, mình có lỗi gì mà để xảy ra như vậy? Ngay cả việc để vơ mình đi tìm người đàn ông thì người đàn ông cũng không thể không phủ nhận cái lỗi của chính mình. Bí quyết để tôi và nghệ sĩ Hồng Vân đều là cảnh rổ rá cạp lại nhưng chúng tôi không bao giờ nói về quá khứ cũng như so sánh người vợ, người chồng hiện tại với quá khứ. Bi kịch của những sự đổ vỡ của những cặp hôn nhân rổ rá cạp lại là anh không quên được người vợ, người chồng của mình nhất là với những người bị thua cuộc và bị thất thế ở cuộc hôn nhân đầu. Việc "ôn cố tri tân" sẽ khiến tình cảm hiện tại bị rạn nứt. "

NSND Lan Hương và đạo diễn Tất Bình lấy nhau cũng ở cảnh đạo diễn Tất Bình có 2 con, Lan Hương có 1 con.
"Vợ chồng tôi tới với nhau dù tính cách trái ngược, dù cuộc sống "con anh, con tôi", không thể đòi hỏi các con của anh ấy cũng yêu quý mình như mẹ để của chúng cả. Việc tái hôn khiến tôi trở nên lì lợm hơn biến những chuyện lớn thành chuyện bình thường và phải tìm cách giải quyết chứ không thể bắt ép người ta phải chấp nhận một thói quen, lối sống của cá nhân mình. Những việc nhỏ như chuyện anh ấy quên tặng hoa vợ vào ngày 8.3 mình không lấy đó để làm điều mà cần phải nghĩ tới những thứ lớn hơn. Cũng như đôi khi mình cũng hay mắc bệnh kể lể nói nhiều của đàn bà và đôi khi có sự so sánh này nọ, tuy nhiên anh ấy hiểu cái cốt lõi của vấn đề của một hôn nhân bền vững đó là anh ấy có thể chia sẻ với tôi những khó khăn của gia đình như chăm lo bố mẹ, con cái và là một người bạn trong nghệ thuật."

Ghi tạm vài lời chia sẻ của các nghệ sĩ mà Boulevard em vừa kịp phỏng vấn... Chỉ biết rằng tình cảm thật mong manh nếu con người ta không biết chia sẻ, biết tìm sự đồng cảm đối với người thân yêu của mình thì rồi sự tan vỡ là nhỡn tiền trước mắt. Không ai muốn đổ vỡ hạnh phúc chỉ có điều làm gì để bảo vệ gìn giữ mới là khó, nhưng không ai bắt con người trở thành những rô bốt để làm theo sự điều khiển của người bạn đời và đánh mất cái giá trị của chính con người mình... Một cuộc hôn nhân tái hợp lại nó đòi hỏi con người ta không chỉ sống cho cá nhân mình mà còn tìm mẹ, tìm bố cho con mình, tìm con dâu, con rể để phụng dưỡng cho bố mẹ mình lúc đau ốm khi về già... Tìm được sự hòa đồng và tiếng nói chung với 1 gia đình rổ rá cạp lại với nhiều thành phần, nhiều thế hệ cùng chung sống là vô cùng khó khăn. Đó là lý do không chỉ người nghệ sĩ mà bản thân những con người bình thường ngoài đời vẫn thất bại liên tiếp ở tập 2, tập 3 .

Môi trường nghệ sĩ có nhiều cám dỗ bởi có nhiều cơ hội để tiếp cận với những đối tượng giàu có, đại gia, nếu chạy theo những lời khen ảo thì khó mà bảo toàn được hạnh phúc của chính gia đình mình. Ra ngoài đường thấy vợ người ta ăn mặc đẹp, sang trọng thì thèm muốn về nhà thấy vợ hì hụi với những bữa cơm bình thường, rồi đôi khi lớn tiếng quát con đôn đốc học hành... "Cơm sôi nhỏ lửa" hãy bỏ qua những lời phàn nàn đôi khi là "chuyện xưa như trái đất" để hướng tới những vấn đề lớn hơn, đó là việc chung lưng giải quyết những khó khăn lớn mà mỗi con người phải gánh vác những trách nhiệm lớn lao lo lắng cho con cái trưởng thành, lo lắng cho bố mẹ khi về già bệnh tật...

1 cuộc hôn nhân hạnh phúc là người chồng, người vợ đều biết tạo cho nhau niềm tin, sự trân trọng thay vì ngồi gặm nhắm quá khứ bởi nếu cái quá khứ mà tốt đẹp thì không có sự thất bại của hôm nay. Sư so bì vợ mình với vợ anh hàng xóm hoặc ước ao một mẫu chồng lý tưởng trong phim ảnh để rồi chê bai thực tại... tất cả đều trả giá cho sự sai lầm.

Chết thôi, viết thế này khéo thành bài báo mất... ha ha

Boulevard
24-04-2012, 12:24 AM
Anh muốn được gọi em là vợ

“Phải, Anh chắc bướng hơn tất cả
Anh không nghe thiên hạ đặt điều
Và không đếm trên ngón tay những kẻ
Gọi Em bằng hai chữ "em yêu"...

Anh không gọi Em là thiếu nữ
Không giữa đường bứt hoa tặng Em
Trong mắt Em Anh không tìm kiếm
Những ánh cười thời con gái trinh nguyên

Anh không tiếc một thời dằng dặc
Em chẳng đợi chờ Anh ở trong mơ
Cũng không tiếc khi gặp Anh, Em đã
Qua mất rồi năm tháng ngây thơ

Và nếu như số phận rồi gắn bó
Cho chúng mình hai đứa thành đôi
Thì không phải vì Em không được biết
Bao nhiêu người gần gũi, xa xôi...

"Anh muốn được gọi Em là vợ
Không phải để rồi loan báo khắp nơi
Không phải bởi từ lâu Em đã
Luôn bên Anh trong mọi sự trên đời.

Nhan sắc và danh tiếng tuổi tên Em
Đâu phải điều khiến Anh mê đắm
Anh chỉ cần Em dịu dàng bí ẩn
Tới cùng Anh như thầm lặng bao lần..."

K.Simonov

Anh chỉ muốn được gọi em là vợ
Để hòa chung nhịp đập của trái tim
Anh muốn được gọi em là vợ
Để bên nhau trong những buổi sớm chiều

Những ngôi nhà chan hòa ánh nắng
Đàn con thơ líu ríu đùa vui
Hạnh phúc ấy từ lâu anh mơ ước
Phải ! Anh muốn được gọi em "vợ ơi"...

(Akita)

Lão K
24-04-2012, 08:18 AM
Nghi là nghi dư lào ??? Lão K đừng có chủ quan khinh địch, thấy người ta nhỏ tuổi hơn Bou, bé nhỏ hơn Bou mà tưởng họ hiền hơn Bou đâu... Họ mạnh mẽ lắm đó, khi nào Lão K về VN, ra Hà Nội, Lão K gặp sẽ biết ngay khỏi phải nghi ngờ... Điện của họ mạnh dã man đó lão K ạ! hị hị. À chị Oa Nữ bay về VN dự Sinh nhật Niềm riêng thế còn Lão K... cũng tò mò được gặp lão K lắm đấy ạ!

Hìhì LK chưa bao giờ dám khinh địch nhất là đối với phụ nữ. Coi thường họ sẽ từ chết đến bị thương thôi.:youarethewoman::youarethewoman:

Về tuổi tác, khi còn nhỏ, nhìn những người lớn hơn mình vài tuổi đã thấy khác và hơn mình. Khi đi học, trên vài lớp thấy giỏi hơn mình nhiều. Đến lúc ra trường, đi làm vài năm thì ai cũng như ai. Thêm chục năm nữa, thấy mấy đứa nhỏ không thua gì mình. Đến giờ, mắt đã mờ, chân tay lọng cọng, thấy bọn trẻ sao lẹ và giỏi quá. Do đó, LK không dám nghi ngờ những gì Bou nói đâu.

LK thấy các bạn of thật vui, cũng muốn về lắm nhưng chắc không có dịp trong năm nay. Hy vọng năm tới về, mình sẽ có một buổi off thật hoành tráng ở Làng Nướng Kim Phụng Hoàng nha. Lúc đó LK sẽ "kêu" ĐNĐ mang chuyên cơ ra HN đón Bou và các bạn. Chỉ sợ khi gặp LK, Bou sẽ .... choáng.:haha::haha:

.
Bou có bàn tay đẹp quá

:nguong::nguong:

TP nói đúng, bàn tay Bou thiệt đẹp. Ước gì tay mình cũng ... giống như tay Bou. :nguong::nguong:

Boulevard
24-04-2012, 08:36 PM
[COLOR="green"]Cảm ơn Lão K đã quá khen ... tay Bou roài..

Tới thời điểm này đã tròn đúng 2 năm Boulevard em vào Niềm riêng, đúng vào ngày bố chồng cũ của em mất, và giờ đã là giỗ lần thứ 2 của cụ. Bao nhiêu biến động của cuộc đời nó đã làm Bou em biết bao xáo trộn, niềm vui và nỗi buồn. Cái tiêu đề của topic đôi khi vẫn bị lập lại cái từ đầu tiên tên topic : 1 ngày buồn đến với Niềm riêng.

Khép lại 1 quá khứ, khép lại với biết bao nỗi trăn trở về cuộc sống, tình yêu... Và giờ em nghĩ em sẽ đóng cửa topic này để chuẩn bị cho mình 1 trang blog mới với những suy nghĩ tốt đẹp hơn, tích cực hơn và cũng mong rằng điều đó sẽ mang tới cho em thật nhiều niềm vui và hạnh phúc trong ngôi nhà đó.

Vĩnh biệt quá khứ, vĩnh biệt "Những khoảnh khắc vui buồn" và "Một ngày buồn...", em muốn mọi người cùng chia sẻ em ở ngôi nhà mới, để em có thêm nghị lực bước vào một giai đoạn mới...fĐời thay đổi khi ta thay đổi, Phải sống và sống không chỉ tồn tại đó là lẽ sống và mục đích của 1 người luôn chịu bất hạnh và kém may mắn như em...