PDA

View Full Version : Những khoảnh khắc vui buồn

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15

Boulevard
02-06-2011, 02:02 AM
1 ngày bận rộn... Đi công tác ở Hòa Bình, được ăn ngủ nghỉ ở khách sạn xịn nhất AP Plaza vậy mà không được ngủ cho ra hồn. Uống cà phê thức để viết bài... TP Hòa Bình buồn tẻ và chán ngắt... Lang thang dọc con đường lớn nhất gần khách sạn An Dương Vương, Phương Lâm... thì phải... chẳng có gì... Mua được 1 cái quần ngắn như quần của em Nhộng :), ăn được 1 cốc chè Huế, hết. Cô bé cùng phòng thì mua cho cả 1 lũ thứ, mua như lấy được. Ôi chao, người HN bận rộn nên tới tận Hòa Bình mới nghĩ tới việc mua sắm và chắc cũng là vì có mình là đồng bọn để xem hộ cô nàng xem mặc cái zì cho hợp... Mà thời trang ở Hòa Bình tuy mang từ thủ đô lên nhg khi bán ở đây giá lại mềm hơn ở HN mới lạ chứ...

Đi Hòa Bình dự Hội thảo về Dự thảo kế hoạch hành động về bình đẳng giới... Các quan chức chúc nhau và bắt chị em uống rượu nói, thời buổi bình đẳng phụ nữ cũng phải uống rượu như nam giới... Chúng tôi cũng đang chuyển hóa dần thành nữ giới rồi... Đệu... Bình đẳng cái gì bình đẳng uống rượu... Ngồi ăn kiểu bàn tròn, mọi người thích ăn gì thì cứ đẩy kịch liệt món đó về mềnh... Thấy 1 đồng chí chém gió rất ác và chẳng thèm đoái hoài gì tới mấy chị em... Chẳng buồn quan tâm chỉ buồn cười vì chém mạnh quá... Tới màn giới thiệu kỹ càng mới thò mình ra là nhà báo, đ/c chợt mới chú ý... Khi nhắc tới tên mình thì đ/c ngã ngửa ra và vác ngay chén rượu ra mời mình 1 ly. Hóa ra là đồng chí phó giám đốc Sở một tỉnh... vừa đụng mình về một vụ treo đầu dê bán thịt chó trong 1 chương trình nghệ thuật. "Anh nghe giọng em cứ nghĩ em là 1 sinh viên mới tốt nghiệp ra trường. Nhưng chẳng qua vì trách nhiệm mà anh phải trả lời thôi". Giọng đ/c có vẻ hơi thể hiện là ta không ngại nhà báo tí nào... Ka ka ka... Không sợ mà sau cuộc gọi của nhà tớ, đồng chí cuống cuồng cho người vứt hết băng rôn quảng cáo chương trình rồi lập tức gọi lại tớ thông báo, rồi lại nhờ tớ gửi tờ giới thiệu chương trình, cuống vé, băng rôn (tớ cho người chụp trước khi "đằng ấy" rỡ roài nhá)... ka ka... rồi lập tức làm ngay 1 hồi âm lại về cho báo tớ... Thế là từ lúc phát hiện ra tớ, đ/c bắt đầu chuyển đối tượng tiếp cận, ngồi với tầm 12 đồng chí, nhưng hơi tí lại nhắc tên tớ kiểu như : Bạn H nhỉ? Bạn H có thấy đúng không? Chết cười...

Ngồi viết bài, cô bạn gọi điện thoại về cho chồng... "Con có đái dầm không anh? Thế là vẫn bị ướt hả anh? Anh đang làm gì? Em đang buồn nghe nhạc..."... Cứ thủ thỉ như vậy nửa tiếng đồng hồ... Rồi nàng lại bật nhạc anh yêu, em yêu nghe í éo... Thế là phải ra tối hậu thư, tắt nhạc cho chị tập trung viết bài không thì tiêu... Vậy là nàng hậm hực đi ngủ vào 23g30... Choáng! Thấy người ta thủ thỉ, nhõng nhẽo với chồng... Mềnh chẳng biết nhõng nhẽo với ai... Mà mình vốn là 1 kẻ rất thích nhõng nhẽo và nũng nịu... Chán nhỉ? Chán như con gián, buồn như con chuồn chuồn... Ngụ!

Boulevard
02-06-2011, 11:10 AM
Em Điên
Tác giả: Hàn Mặc Tử

Em xé toang hơi gió
Em bóp nát tơ trăng
Em túm muôn trời lại
Em cắn vỡ hương ngàn ...

Em cười thì sao rụng
Em khóc thì đá bay
Em nhớ chàng quá trí
Mà chàng vẫn không hay !

(Rút từ tập Xuân Như Ý - Hàn Mặc Tử)

MTTC70
02-06-2011, 11:52 AM
Chúc mừng cái mới của B nhé, đợt này bận quá, hôm nay mới vào được NR, nhin B mới quá

Boulevard
03-06-2011, 08:03 PM
Hôm qua con gái thông báo : Mẹ ơi mai mẹ chở con đi xem phim ở Trung tâm chiếu phim quốc gia cùng bạn con nhé? "Không đi. Mẹ bao nhiêu là việc. Sao đi được!", "Nhưng mà bọn con không biết rạp chiếu phim ở đó, bọn con đi xem đạp, mẹ đưa tới đó rồi về!"... Con gái có vẻ phụng phịu... Cơ quan thưởng cho các cháu nhân ngày 1.6 thiếu nhi 200K + với 200K (cháu nào học sinh giỏi), vậy nên con gái lấy tiền đó để xin mẹ đi xem phim... Buổi sáng dậy, thấy con gái đã tươi tỉnh sẵn sàng lên đường... Lâu rồi không chở con đi đâu vì con tự đi xe 1 mình được rồi... Nghĩ thấy mình có vẻ hơi "nhẫn tâm" với nàng công chúa nhỏ. Vậy là nói đồng ý chở cả con và bạn đi xem phim. Chở con gái và bạn của con thấy chúng còn cao hơn cả mềnh.. Ngồi chồm chỗm sau xe của mẹ làm lạng cả xe... Đã vậy mẹ còn chở phăm phăm vượt cả đèn xanh đèn đỏ, con gái ngồi sau đầy ngưỡng mộ: "Đúng là mẹ của con!"... kkk...
Lâu rồi không phải chở con gái đi, con gái cũng chịu chẳng đi chơi với mẹ mà toàn thích đi với bạn bè của nó... Đôi khi thấy cũng tủi thân, rủ mỏi mồm con đi xem, con cũng không chịu đi. Ngày mai lên đường đi chơi với bạn bè, xe hổng 1 chỗ ngồi, rủ con gái... con gái lắc đầu quầy quậy... Vậy mà hôm nay có 1 chị là chị Get_out_cs hơn con gái có 8 tuổi lên ngủ để ngày mai lên đường đi chơi với mẹ... ka ka ka... Chị tới nhà nhìn con gái choáng luôn chào con gái là "em", trong khi gọi mẹ là "chị"
:longlanh1: :longlanh1: :longlanh1: :longlanh1:

thachanhtim
04-06-2011, 02:39 PM
Vậy là TAT về rồi nhé. B có vô tình đọc được những dòng tạp bút của TAT, thực sự rất đồng cảm với từng câu, từng chữ... TAT về nhà lập Blog ủng hộ mod Boulevard đi... B và mọi người đều chờ đọc những chia sẻ từ em.
:love2::love2::love2:

Hôm trước e có thử lập blog cho mình, nhưng làm chưa đc cũng chẳng biết hỏi ai, nên e thôi luôn á...hihihi

Boulevard
04-06-2011, 10:40 PM
http://niemrieng.net/diendan/showthread.php?t=5711

PR cho topic Đông Triều của Người rừng :)

Boulevard
06-06-2011, 11:42 PM
Hôm nay đi ăn trưa với cô em gái thân ở cơ quan... Sáng nay em giới thiệu cho nó 1 người bạn mới, anh bạn đề nghị add nick. Vì em nó vui vẻ chát chít với anh bạn mất nửa tiếng đồng hồ. Anh bạn rủ ngày mai đi ăn trưa cùng em và nó... Cô em lập tức gọi nó trên chát:
- "Chị đồng ý đi ăn rồi hả? Để em xếp lịch đi nhá!".
- "No... Chị không muốn đâu. Nhưng vì em giới thiệu nên chị nói chuyện vui vẻ... Người ta mời ăn, không lẽ từ chối không tiện... Mai em nói giúp chị là em bận thay cho chị vậy!".
- "Èo. Giận chị quá. Bạn bè thôi mà. Em giới thiệu để làm bạn!"
- "Bạn chị có nhiều rồi em biết còn gì... Tìm 1 người thui. Còn bạn, em không thấy là chị không còn thời gian cho bạn nữa à? Với lại người ta tới đâu chỉ có động cơ làm bạn qua cách nói chuyện, hỏi han... Không cho người ta và mình cơ hội thì tốt nhất là cancel để họ khỏi mất thời gian"
- "Ừ thôi. Tôi hiểu rồi. Cancel vậy!"...
Tối anh bạn đó lại vào nick chát hỏi... Nó yên lặng... Anh nhắn tin... Nó phải vào nói vài câu. Em đang bận viết bài anh ạ! Mà đúng chứ không phải sai...

Những ngày qua nó đi tìm 1 niềm vui đó là chui vào Những khoảnh khắc hoặc vào các topic trong Niềm riêng để chém mây, chém gió... Nó hỉ hả tham gia ọp ẹp... Đơn giản... Nó không muốn nó có thời gian chết. Muốn bận suốt ngày. Bận làm, bận học, bận chơi với bạn bè... Thế để phần nào quên đi nỗi buồn trong sâu thẳm con người nó

Anh bạn của chồng cũ vừa gọi điện thoại và nói rằng: "Nếu anh không đi chơi với em cùng bạn bè của em. Anh sẽ không hiểu được phần nào con người em!". Quả vậy, anh và nhiều người cứ nghĩ rằng nó là kẻ kiêu căng trong tình cảm... Thực ra điều đó không phải là kiêu mà vấn đề là mỗi người có 1 tiêu chí... Mà anh biết là anh chỉ có thể dừng lại là bạn của nó thôi. "Làm bạn với em vui anh nhỉ?", anh đồng ý và anh quyết định tham gia với nó vào các cuộc chơi của Niềm riêng. Nó cũng là người khá ư là thẳng thắn: "Vì anh là 1 người có phong cách hòa đồng. Vì anh là 1 tay lái vĩ đại có thể chở chị em trong các cuộc ọp ẹp ở xa"... Và anh đồng ý... Hi vọng anh sẽ tìm được niềm vui ở nơi đây. Em đã lập giúp cho anh 1 cái nick để vào xem ảnh, hi vọng anh sẽ gắn bó ở nơi đây và hòa nhập thực sự với bạn bè giống như em - chẳng vì 1 mục đích gì ngoài tìm niềm vui! Làm bạn với nhau đã là khó rồi, làm tri kỷ lại càng khó nữa... nên cuộc đi tìm vẫn phải đi thui... Anh hỏi nó: "Nếu như em có bạn trai chắc em sẽ không lên diễn đàn và sẽ không đi chơi nhiều với mọi người nữa đúng không?". Câu hỏi anh đặt ra nó phải thừa nhận là đúng, nó hẳn sẽ "theo chồng bỏ cuộc chơi"... nhưng mà điều đó quả không dễ dàng chút nào... Nên anh yên tâm... Khi nào có anh sẽ biết ngay ấy mà :)

Mấy ngày nay bạn vào nick hỏi nó có đó không? Nó yên lặng, bởi vì lúc này nó cảm nhận sự thiếu nhiệt tình, hời hợt của ai đó... Nó chán và không muốn nói chuyện. Vậy thui, đừng giận nhá. Nó sẽ chờ ai đó tới với nó bằng tất cả tấm chân tình, lôi nó ra khỏi cái vỏ bọc khô cứng, bắt nó phải sống và yêu 1 cách nồng nàn... Trái tim đã bị khép lại rồi. Nó mong lắm trái tim nó thổn thức và nhớ về ai đó... Vậy mà nghĩ mãi cũng chẳng ra được nỗi nhớ về ai...

Boulevard
07-06-2011, 07:45 PM
Cô bạn đồng nghiệp cùng học cao học, sinh năm 1980 làm nó rất ấn tượng. Cô không đẹp lộng lẫy nhưng có một nét gì đó rất đàn bà, rất nữ tính... Khác với cái vẻ đẹp hơi đài các một chút cô bạn lại rất sôi nổi trong các giờ học, luôn chịu khó đặt ra những câu hỏi với thầy giáo và luôn là người phát biểu đầu tiên trong các cuộc họp của lớp đưa ra những ý kiến rất mạnh mẽ. Cô bạn khác nó ở 1 chỗ, đôi khi nếu lớp học quá sôi nổi, đôi khi có quá nhiều ý kiến phát biểu thì nó lại lặng lẽ lắng nghe...

Cô hay khoe với nó hình của chồng, của con trong chiếc iphone. Chồng cô làm cảnh sát hình sự có gương mặt rất đàn ông, cậu con trai 3,5 tuổi kháu khỉnh. Những tấm ảnh chụp chồng riêng, chụp chung cùng chồng con của cô bạn đồng nghiệp thật là hạnh phúc, và trong tận đáy sâu tâm khảm nó hơi buồn 1 chút khi thấy nụ cười và vẻ háo hức khoe chồng của bạn.

4 tháng rồi nó luôn thấy cô bạn ấy đeo một băng tang nhỏ, phải để ý kỹ mới nhận ra... Hôm nay, trời mưa... thầy giáo lại không tới lớp. Mọi người mới có dịp ngồi buôn với nhau. Nó mới hỏi lý do. Cô bạn nói : "Em để tang ông xã em. Anh ấy mất đã 1 năm rồi"... CÂu nói đó khiến nhóm bạn sững sờ và trầm lại, không ai thốt lên 1 lời nào... Nó lặng lẽ đi cùng cô về và nói: "Thực sự rất chia sẻ với em. Nhưng những gì thể hiện từ phong cách, từ con người em chị tin em sẽ rất bản lĩnh đấy!", cô bạn nói: "Vâng chị ạ hoàn cảnh mà. Phải cố gắng thôi!".

Cũng là một bà mẹ single mom nhưng hai số phận hoàn toàn khác. Ai bất hạnh hơn ai nhỉ? Nó chỉ nghĩ rằng, với người bạn gái đó việc tìm lại tình yêu và hạnh phúc không dễ, bởi khó ai có thể làm cô quên đi người chồng yêu quý đã mất của cô......

Boulevard
09-06-2011, 02:35 PM
Ước gì 1 ngày có 48 giờ... để mềnh vừa trả bài cho các báo, vừa đi học và vừa đi chơi gặp gỡ bạn bè... và để tìm "anh iu" ... huhu....
Nhận được 1 tin nhắn của cô em nửa trách, nửa đùa : "Chị cứ bận thế này thì bao giờ mới tìm được người yêu hả chị?"... Trưa nay đầu quay quay vì uống cà phê bị say...phải ngủ 1 giấc rồi sếp đánh thức hỏi bài... Lại lò mò dậy, chiến... trên máy tính...Còn bây giờ vừa bị ban thư ký dục... nhưng đầu cứ như bị kim châm...

:acac: :acac: :acac: :acac: :acac:

Phu sinh
09-06-2011, 04:38 PM
Ước gì 1 ngày có 48 giờ... để mềnh vừa trả bài cho các báo, vừa đi học và vừa đi chơi gặp gỡ bạn bè... và để tìm "anh iu" ... huhu....
Nhận được 1 tin nhắn của cô em nửa trách, nửa đùa : "Chị cứ bận thế này thì bao giờ mới tìm được người yêu hả chị?"... Trưa nay đầu quay quay vì uống cà phê bị say...phải ngủ 1 giấc rồi sếp đánh thức hỏi bài... Lại lò mò dậy, chiến... trên máy tính...Còn bây giờ vừa bị ban thư ký dục... nhưng đầu cứ như bị kim châm...

:acac: :acac: :acac: :acac: :acac:

:thenao: Sao em tham thế nhỉ! Trong 3 chỉ được chọn 1 thôi bởi ôm hết cả 3 sẽ thành ra cái kẻ mà em chê lên chê xuống... "hời hợt" :haha: :haha:

Boulevard
10-06-2011, 12:32 AM
:thenao: Sao em tham thế nhỉ! Trong 3 chỉ được chọn 1 thôi bởi ôm hết cả 3 sẽ thành ra cái kẻ mà em chê lên chê xuống... "hời hợt" :haha: :haha:

Hihi... Anh ơi... Em "Ước gì" cơ mà... Còn em thì bị loạn thần kinh với làm - học và chơi roài đây đại ca ạ. Trước kia em là kẻ giữ đúng lời hứa tới từng giờ, từng phút cho các báo... Giờ em thuộc lòng cái bài : "Hứa thật nhiều, thất hứa thật nhiều"...Còn cái khoản kia... em ứ "hời hợt" tí nào...

Phu sinh
11-06-2011, 10:20 AM
Tình cờ nhấn F5 dzọt ào xuống dưới cùng diễn đàn mới thấy cái nì!

http://i215.photobucket.com/albums/cc154/dacancoi/2011%20year/Boubirthday.jpg

Té ra hum nay là sinh nhật của Bou! Dzị mờ im re ha!

Chúc mừng em nha! Chúc em một ngày SN vui vẻ và tràn đầy tiếng cười!

Tái bút: Quên mất! Chúc thêm em sau này không thèm cái món... mì tôm cua nữa! :haha: :haha:

kehotro
11-06-2011, 10:35 AM
Chúc mừng sinh nhật Boulevard. Chúc bạn luôn trẻ trung, yêu đời.

Sheiran
11-06-2011, 10:49 AM
http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSFqgNdTakjZYFDcDGl5oBykN1f10Len rsTFFHmqxg8zbL8m_605w&t=1
Happy Birthday to Boulevard

Chúc chị tuổi mới luôn nhiều niềm vui trong cuộc sống, thuận lợi và thành công trong công việc, đặc biệt sẽ tìm được bạn đồng hành vừa ý để song đôi trên "đại lộ" của riêng mình...

thuphong
11-06-2011, 10:55 AM
.

http://allwomenstalk.com/wp-content/uploads/2010/09/7-beauty-uses-for-fruit/strawberry-tooth-whitener_7-beauty-uses-for-fruit.jpg

Luôn vui, may mắn và hạnh phúc nha em

Tazang
11-06-2011, 11:12 AM
Chúc Mừng Sinh Nhật Mới

Boulevard
11-06-2011, 11:43 AM
Té ra hum nay là sinh nhật của Bou! Dzị mờ im re ha!
Chúc mừng em nha! Chúc em một ngày SN vui vẻ và tràn đầy tiếng cười!
Tái bút: Quên mất! Chúc thêm em sau này không thèm cái món... mì tôm cua nữa!

Hi hi, he he, ha ha... Đúng là "SP Mod" có khác, không có cái zì là lọt qua được cặp mắt xanh dẫu nó thò ra sớm hay muộn... Còn quả "mì tôm cua" của Bou em có thèm hay không thì chí ít cũng có vài kẻ muốn "nhòm" nó xem sao nên muốn lên nhà em tối nay... Nhưng Bou em đang cân nhắc xem có nên trưng món "đặc sản" này hay không đới :)

Chúc mừng sinh nhật Boulevard. Chúc bạn luôn trẻ trung, yêu đời.

Nhân dịp SN mềnh, anh Kẻ hỗ trợ phong em 1 phát lên thành "BẠN" ... chắc vì mì tôm cua đây ...

Chúc chị tuổi mới luôn nhiều niềm vui trong cuộc sống, thuận lợi và thành công trong công việc, đặc biệt sẽ tìm được bạn đồng hành vừa ý để song đôi trên "đại lộ" của riêng mình...

Kiu kiu hoa đẹp và lời chúc ý nghĩa của em gái. Đại lộ vẫn cô đơn và sẽ cố gắng để tìm được bạn đồng hành như em chúc chị nhá!

.
Luôn vui, may mắn và hạnh phúc nha em

Ủa... Cứ nghĩ chị iu của mềnh phải là người khởi topic đầu tiên vì là người nhanh nhậy lắm cơ... lần này lại "vào" chậm hơn anh PS và mọi người roài... Dâu ngon quớ chị ơi... Đúng là món quả ưa thích của em... món Dâu dầm sữa chua là món sở trường ở nhà em đới chị ạ! Trông ngon lém!

Chúc Mừng Sinh Nhật Mới

Ủa... Cái lão Tazang này "ki bo" ngôn từ ghê cho "muội muội" có vài từ... Lại còn "mới" ... vậy sinh nhật Cũ là sinh nhật zì nhể?

Cảm ơn lời chúc của cả nhà mềnh cho Boulevard em... Lần này là lần sinh nhật thứ 2 Bou em được nhà mình chúc mừng sinh nhật đấy ạ! Mỗi sinh nhật, thêm 1 tuổi thật buồn vì mình ngày càng già đi... Đó là lý do năm nay em nhất định không làm gì to tát hoành tráng cả (Mọi năm SN em chắc phải 3 ngày: Hội cấp 3, hội đại học, hội chim cụt cánh, hội cơ quan)... năm nay em lặng lẽ về ở ẩn thui... vì chẳng có ai ở bên cạnh em phục vụ và tiếp đón bạn bè cùng...

Em xin nhận hết tất cả mọi lời chúc tốt đẹp của mọi người, hi vọng sẽ đạt được hết... hơi tham tí... nhưng đã "cho" là phải "nhận"....

:naonao: :naonao: :naonao: :naonao: :naonao: :naonao: :naonao: :naonao: :naonao: :naonao: :naonao:

SunWild
11-06-2011, 11:58 AM
Chúc chị luôn trẻ trung phớt đời cho giai "nó" thèm hehe

thuphong
11-06-2011, 01:36 PM
.
Chị mở lời chúc đầu tiên thì bình thường quá nên chị nhường Smod mở topic chúc mừng sinh nhật em cho nó hoành tráng

:haha: :haha:

OA _ NỮ
11-06-2011, 02:44 PM
Chúc mừng anh chàng nào năm nay may mắn, hứng được tuổi rơi của em Boul thì giấu cho kỹ nha, để cùng nhau tận hưởng niềm vui bất tận của những sinh nhật kế tiếp.

Đông Quân
11-06-2011, 03:18 PM
Happy Birthday to Boulevard
Chúc em tuổi mới với nhiều thành công mới, niềm vui mới, hạnh phúc mới.

P/s: Chúc sớm có người "chén" được đĩa mì-xào-giòn :o :o :o

(Không biết mod nào, không biết có nhầm không mà đã khóa theard này, ĐQ xin mở lại.)

Quỷ Xứ
11-06-2011, 03:34 PM
Hahahahaha..................

Hôm qua có người lừa mềnh SN 20/6 ghét cả mặt, hay là biết hôm nay SN con nhà mềnh lên nói tránh để đỡ gửi quà :nong::nong::nong::nong:

Dù sao đi nữa vẫn Chúc mừng sinh nhật chị Boulevard

https://lh6.googleusercontent.com/-uA7pIYbsxm0/TfMvwDK-c3I/AAAAAAAAALk/Y9s6dKwN-Gs/s640/Page1.jpg

Tặng thêm cái nữa

https://lh5.googleusercontent.com/-H6JO5ljTC2o/TfNM0DfBKfI/AAAAAAAAAL4/Pk03CQTFgRM/s640/Page2.jpg

Triplec
11-06-2011, 03:38 PM
Lúc nãy Triplec cũng định vào chúc mừng sinh nhật Boulevard nhưng thấy thread bị khóa. Cảm ơn Sm Đông Quân đã mở lại.

Chúc Boulevard sinh nhật vui vẻ. Chúc em luôn xinh tươi, yêu đời và hạnh phúc dẫu có tìm được người bạn đồng hành trên con đường đời với mình hay không!

Cõi_Mơ
11-06-2011, 04:09 PM
Happy Bỉthday to Boulevard !!!

Có quà cho Boulevard đây .....

Vị Ngọt Đôi Môi

Chúc Boulevard tìm được một Vị Ngọt như ý ...

CM

Ban Mai
11-06-2011, 06:07 PM
http://i1130.photobucket.com/albums/m537/connhotennhau/New-Year-Roses-Card.jpg

Thương chúc chị iu sinh nhật nhiều niềm vui và hạnh phúc...!

Candy
11-06-2011, 07:15 PM
Chúc mừng sinh nhật chị Boulevard. Chúc chị luôn vui vẽ, trẻ trung và mọi điều may mắn.

huongnhu
11-06-2011, 08:18 PM
HOA TRÀ.

Hnhu mừng sinh nhựt chị. Dzui-phẻ-trẻ-đẹp quoài luôn nghen chị. :D:D:D:D:D

TeacherABC
11-06-2011, 08:46 PM
Chúc mừng sinh nhật Mod Bou-vard
Xinh tươi hạnh phúc mãi chẳng... già
Tay mềm nhưng bút thời phải cứng
Cho đời sức sống vạn lời ca...

Sinh nhật vui tươi và hạnh phúc nhé Boulevard!

Quỷ Xứ
11-06-2011, 09:25 PM
Chúc mừng sinh nhật Mod Bou-vard
Xinh tươi hạnh phúc mãi chẳng... già
Tay mềm nhưng bút thời phải cứng
Cho đời sức sống vạn lời ca...

Chúc mừng sinh nhật Chị Bờ _ Va
Mãi mãi còn xuân chẳng xế tà ...
Bút cứng luôn cần, mềm chị vứt
Xông pha trận mạc chị chẳng tha ...

Tazang
11-06-2011, 09:51 PM
Chúc mừng sinh nhật Chị Bờ _ Va
Xông pha trận mạc chị chẳng tha ...

Câu cuối nguyên bản phải là thế này:
"......
.......
......
Già - bùi, trẻ - ngọt Chị chẳng tha"
:cool::cool::cool::cool::cool:

Vũ Phong
11-06-2011, 11:13 PM
Chúc chị thêm một tuổi mới sẽ thêm thật nhiều niềm vui mới!

Boulevard
11-06-2011, 11:21 PM
Cả ngày hôm nay nó nhận được tổng số 23 tin nhắn, 10 cuộc điện thoại từ di động và hàng chục lời chúc từ bạn bè trên diễn đàn Niềm riêng, facebook, blog 360, chát yahoo… và 3 tin nhắn chúc mừng của Ngân hàng Teckcombank, VP Bank, Vinaphone… trong đó còn có cả những tin nhắn từ một hai số điện thoại nó thấy lạ hoắc. “Anh có được mời ăn sinh nhật của em không?”… ka ka… Không biết là ai nhưng cứ ai nhớ tới SN của mình là quý roài… nên vẫn cứ nhắn: “Em không tổ chức gì nhưng một vài người bạn thân theo thông lệ năm nào cũng tới nhà em chơi uống bia và ăn bánh kẹo buổi tối. Nếu anh rảnh thì qua chơi”… ka ka… Vẫn thấy tò mò bèn dùng số điện thoại thứ 2 gọi lại thì hóa ra là người iu của 1 cô em gái thân của mình. Hắn đọc ngay tên mình thì ra hắn cũng có luôn số điện thoại thứ 2. Choáng toàn tập!

Một anh bạn rất ga xờ lăng nói mời mấy người bạn em đi nhà hàng cho vui.. hé hé… Bạn em ấy à, không có nhu cầu đi nhà hàng… đi nhà hàng thì quá bình thường roài… chúng chỉ thích mấy người thân thiết ngồi lại buôn và chém gió với nhau tại nhà em… Không hề mời nhưng năm nào cũng vậy, khoảng gần 10 người bạn của nó thuộc đủ các thể loại từ mối quan hệ khá ư là “thập cẩm” của nó lại ngồi lại với nhau, không quen rồi thành quen, rồi thành thân thiết chỉ vì có chung một người bạn thân là nó.

Khác với mọi năm, năm nay nó nhận được tin nhắn đầu tiên chúc mừng là 1 người bạn trai mới. Thông thường thì tin nhắn đầu tiên trong ngày thuộc về anh bạn đồng nghiệp cùng cơ quan – 1 fan hâm mộ nó mười mấy năm qua, cả cơ quan biết anh yêu quý nó và mãi chỉ là người bạn đi bên nó. Năm nào cũng vậy cứ sinh nhật là nó lại nhận được lời chúc đầu tiên của anh và 1 bó hoa hồng thắm đỏ (chơi lâu rồi thì anh biết nó vốn thích nhất là hồng đỏ và phải là cánh to, cành mập và dài chứ không được cắt tủn mủn như kiểu hoa bó tròn thường gặp khi mua sẵn)… Năm nay, nó cũng hơi ngạc nhiên khi anh đùng đùng dám phi thẳng tới nhà nó buổi tối và tặng nó hoa. Lý do đơn giản là vì hôm nay là ngày thứ 7, cơ quan nghỉ nên anh “đành” phải tới nhà. Cậu bạn trai thân vừa bước vào cửa đã nói: “Có anh nào đứng ngoài ngõ ôm bó hồng chắc là vào định tặng bạn mềnh nhưng xí hổ kìa”… thì đúng lúc điện thoại reo hóa ra là anh bạn đồng nghiệp: “Anh ngại lắm, anh đang đứng ngoài ngõ chỉ muốn tặng em hoa thui!”… Để rồi anh ngồi tới tận gần cuối cuộc vui và ra về nói với nó: “Anh không ngờ sinh nhật em lại vui như vậy! Anh cũng không ngờ mình được vui khi trò chuyện với bạn bè em!”… ka ka…

Lovedaisy xinh đẹp nhắn tin: “Chúc mừng sinh nhật chị thân iu, em đã thay quần áo xuống dắt xe rồi mà tình hình em bị đau bụng… hic hic… Sozi chị yêu nhé, quà sinh nhật em gặp sẽ đưa nhé. Em còn nhận 1 trọng trách tặng quà cho chị của một người bạn của Niềm riêng nhưng em không thể đi được. Sozi chị lần nữa nhé. Chị yêu sinh nhật tràn ngập niềm vui nhé!”… Đôi bạn mà nó làm mai đốp ngay câu : “Duyên nhể”! Nó dùng ngay hai từ đó nhắn cho Lovedaisy… Thế rồi chỉ vì 2 từ đó hay không biết vì hết đau bụng, vì yêu quý bà chị hay sợ không làm tròn trách nhiệm giao phó nên Lovedaisy lò dò tới vào gần cuối lúc 9g20… vẫn còn có tới 2 người bạn nữa tới sau em. Viết tới đây xin cảm ơn bó hoa của người gửi gắm Lovedaisy, chỉ có điều loại hoa đó nếu là “hoa hồng” thì Bou còn sướng hơn… nhưng vì Lovedaisy nói người ta bảo em là loại hoa “tình bạn” thui… nên ngậm ngùi nhận 1 bó hoa khác với những bó hoa mà bạn bè nó thường tặng đó là hoa hồng. hihi

Trong các món quà hôm nay, nó nhận được 1 tập truyện ngắn có tên gọi “Chân ngắn thời hiện đại” kèm theo 1 chai rượu xịn của cặp tình nhân mà nó làm mai… Chắc bạn cũng không biết rằng trong tập truyện đó, nó cũng đã đóng góp 1 câu chuyện trong entry blog đó là “Ngày của những lời nói thật” với tên tác giả là Nguyễn Hiền. Hoặc rất có thể họ biết nên mới tặng nó.

Đang trong lúc chém mây, chém gió với bạn thì nhận được một khổ thơ chúc mừng của 1 số điện thoại lạ :

“Chúc mừng sinh nhật Chị Bờ _ Va
Xông pha trận mạc chị chẳng tha ...”

Nó lẩm bẩm giọng thơ giống thằng em Quỷ xứ nhưng không phải số của nó, chắc là của thằng em Nhộng roài… Bạn nó cười râm ran và nói: “Trời ạ, bạn mềnh sao toàn những tên khủng bố : Nào Nhộng, nào Quỷ Xứ, nào Tặc zang… choáng quá!”… Thế rồi tin nhắn thứ hai nhắn : À quên, Em Qxứ… ka ka… Bạn mềnh đâu biết rằng Tặc zăng, Quỷ Xứ, Nhộng toàn là những hào kiệt của Niềm riêng nhà mềnh, đẹp trai và hấp dẫn dã man như con ngan ấy chứ…

******&*******

Trở lại topic chúc mừng sinh nhật đọc những vần thơ và những lời chúc bạn bè tặng Bou. Bou em thực sự chẳng biết nói gì ngoài hai từ cảm tạ tấm chân tình của bạn bè giành cho em. Em xin nhận hết vì đã được cho thì phải nhận chứ ạ. Và đúng như chị Triplec chúc, em sẽ cố gắng “luôn xinh tươi, yêu đời và hạnh phúc dẫu có tìm được người bạn đồng hành trên con đường đời với mình hay không?”… Cuộc đời này còn lắm bất ngờ lắm… Và em tin nếu mình sống tốt, sống chân thành thì mình sẽ còn mãi mãi tình bạn. Trong số bạn tới dự sinh nhật năm nay của em, có tới những cậu bạn trai chơi từ hồi học cấp 3 chơi thân với nhau tới 23 năm rồi, giờ thì các bạn ấy lôi theo cả vợ con đi cùng dự sinh nhật em nữa.

Nào tự chúc cho mình 1 lời chúc : Sẽ may mắn hơn trong tuổi mới!

Em mang link topic mừng sinh nhật của nhà mình về đây để làm kỷ niệm. Mỗi khi em vào Những khoảnh khắc thì đây sẽ là khoảnh khắc vui của em!

http://niemrieng.net/diendan/showthread.php?t=5734

Boulevard
11-06-2011, 11:34 PM
Cảm ơn Ban Mai, Candy, Hương Nhu, Anh Teacher và em Quỷ Xứ, Vũ Phong... Lời chúc và thơ của mọi người làm Boulevard xúc động đậy ghê...
Em đã viết vài dòng cảm xúc trong Những khoảnh khắc... cũng là lời tâm tình, chia sẻ niềm vui với bạn bè...

http://niemrieng.net/diendan/showthread.php?t=4701&p=106329#post106329

Marat Safin
12-06-2011, 12:01 AM
Chỉ có món quà nhỏ tặng Mod Boulevard.

BOULEVARD - Dan Byrd
http://www.nhaccuatui.com/m/4ebF3n9hK3

Nhím con
12-06-2011, 12:46 AM
Chúc mừng sinh nhật Bou !...

Chúc Bou luôn luôn vui vẻ, nhiều may mắn và thành công !...

Chúc Bou mãi mãi trẻ trung và xinh đẹp như những ngày qua !...

HAPPY BIRTHDAY !

P/S: Xin lỗi Bou, NC vào muộn, nhưng mờ có còn hơn không hén !... :nguong:

hahaha
12-06-2011, 01:52 AM
Về trễ, hy vọng vẫn kịp!
Chúc Bou mãi mãi vui khoẻ và xinh tươi ná!:D

bachvan
12-06-2011, 08:19 AM
http://i763.photobucket.com/albums/xx276/anhdaovuong/suoihoa-ad-tcvt.jpg

Chúc Boulevard ...cô bạn nhỏ của bv thật vui và đầm ấm trong tình yêu ngày sinh nhật của em nhé ...

Ban Mai
12-06-2011, 08:25 AM
https://lh5.googleusercontent.com/-H6JO5ljTC2o/TfNM0DfBKfI/AAAAAAAAAL4/Pk03CQTFgRM/s640/Page2.jpg

Chị Quỷ em cao thủ quá ạ ^^ Cí nì gọi là dìm hàng hợp pháp :youarethewoman:

Quỷ Xứ
12-06-2011, 09:07 AM

Hum lào xinh nhựt em anh hứa tặng em bức hình khủng nuôn :nguong::nguong::nguong:

Boulevard
12-06-2011, 09:41 AM
Chỉ có món quà nhỏ tặng Mod Boulevard.

BOULEVARD - Dan Byrd

Cảm ơn anh Marat Safin, bài hát đó BLV em nghe đi nghe lại mà không bao giờ thấy chán.

Về trễ, hy vọng vẫn kịp!
Chúc Bou mãi mãi vui khoẻ và xinh tươi ná!:D

[B]Chúc mừng sinh nhật Bou !...

Chúc Bou luôn luôn vui vẻ, nhiều may mắn và thành công !...
Chúc Bou mãi mãi trẻ trung và xinh đẹp như những ngày qua !...
Xin lỗi Bou, NC vào muộn, nhưng mờ có còn hơn không hén !.
@ anh Hahaha và NC, không có zì là muộn khi mình mong những điều tốt đẹp cho bạn bè...
@ NC : Cảm ơn NC nhiều, mong rằng trong chuyện tình cảm NC không muộn nhé, mà phải đi trước thời đại mới giành HP về cho mềnh... kkk

Chúc Boulevard ...cô bạn nhỏ của bv thật vui và đầm ấm trong tình yêu ngày sinh nhật của em nhé ...

Cảm ơn thơ và bức tranh đẹp của chi BV. Xin đính chính là cô bạn "nhỏ tuổi" so với chị chứ còn nếu "bạn nhỏ" mọi người sẽ hiểu nhầm em bé tí teo... mà thực ra thì em rất đồ sộ đới ạ... kkk

Công nhận là Quỷ Xứ cao thủ thật, 2 bức thiệp của Quỷ xứ chị Bou vác về blog khoe hàng với bạn bè... trông thật độc đáo.

Boulevard
12-06-2011, 04:23 PM
Chuyện bây giờ mới kể :)

Thông thường thì những người bạn thân mới hay nhớ như in cái ngày sinh ra bạn của mình. Nhưng gần đây, nó biết khá nhiều ngày sinh của những người bạn mới, thậm chí cả họ và tên một cách rất chi là cẩn thận. Bởi ông thầy phong thủy cho biết nếu có một đối tượng nào thuộc khả năng có thể là đối tác thì cứ vào cái trang web phong thủy Vietaa, hợp mệnh, hợp tuổi sẽ là cái đà giúp cho mình thuận lợi hơn sau những đổ vỡ và thất bại... Và dĩ nhiên nếu "ai đó" nó xem mà thấy hợp, lập tức nó sẽ bắn tín hiệu và gửi cho họ ngày sinh và tên tuổi của mình để cùng nhấm nháp so sánh cái sự hợp tuổi để có thêm niềm tin chơi tiếp... :D :D :D

Đó cũng là lý do năm nay nó có vài ba người bạn vô tình biết được sinh nhật của nó... nên gửi gắm lời chúc mừng hoặc ướm hỏi xem nó có làm zì hay không?

Chuyện thứ nhất. Anh được nó cho vào tầm ngắm vì nhận được một lời khen từ một "man" cùng làm việc ở công ty. Đàn ông mà khen đàn ông không dễ đâu nhá... Vậy nên nó cũng thử tiếp cận xem sao... Nhưng cái vụ lặn ngụp biến mất thường xuyên của anh vào các ngày cuối tuần làm nó cảm thấy không an tâm để tiếp cận gì anh bạn này nữa.
Lâu rồi không thấy anh xuất hiện trên diễn đàn, chợt thấy anh trở lại và lại "oanh tạc" mạnh mẽ như xưa... Nó chát vài dòng : Chúc giang hồ tái xuất... Anh nói sắp sinh nhật em rồi, cho anh địa chỉ nhà nhé, anh muốn tới... Ok anh. Người ta có "thiện ý" như thế không lẽ mình từ chối... và vì quả thật là mình chưa có ai quan trọng phải e ngại sự xuất hiện của 1 người bạn trai nào cả. Vậy mà hình như cái ý định ấy lặn tăm và biến mất cả người cho tới cả tin nhắn chúc mừng cũng không luôn... :cool: :cool: :cool:

Chuyện thứ hai, một người bạn làm ngay gần cơ quan nó, hai cơ quan cách nhau chỉ có 20m là đã có thể sang thăm nhau roài... Anh được nó cho vào "tầm ngắm" vì nhận được 1 lời khen rất thiện cảm của người bạn gái cấp 3 của nó sau khi làm thử 1 cuộc điều tra qua những người trong cơ quan. Anh là một người có phần hơi nhút nhát theo suy nghĩ của nó. Và vì vậy, đôi khi những câu chát hoặc câu nói của anh, làm nó cảm thấy ngay cái bản chất con người của anh. Ấy vậy mà ngày hôm qua sau lời chúc rất chân tình, anh nói sẽ mang cả người và hoa tới cho nó... Oh... Nó nhắn tin:"Gan dạ ghê nhỉ? Cảm ơn trước cả người và hoa.." . Bởi vì anh theo cảm nhận từ nó là một người khá thu mình, thiếu sự hoạt náo, vậy mà vì nó anh dám xông vào 1 đám bạn thân với bao nhiêu là mũi nhọn chĩa vào... thì quả là quá dũng cảm! Vậy mà... trước khi bạn bè tới, nó nhận được cái tin từ anh: "Anh đi nửa đường phải quay về. Anh bị cảm!"... Nó chỉ còn biết thốt lên : "Ôi rời. Anh nghỉ đi!"... Cô bé giúp việc bảo: "Bó tay cô ạ. Sao bạn cô ốm đúng lúc thế cơ chứ?". Sáng hôm nay, nó nhận được tin nhắn của anh : "Vậy là cả hoa và người không tới sinh nhật em! Anh thấy làm tiếc em ạ! Hoa anh lại cắm trong lọ hoa nhà anh"... Bó tay với tin nhắn... Nó chọn sự im lặng... Và rồi anh gọi điện thoại, đúng là giọng có vẻ mệt mỏi và khác với bình thường... :( :( :(

Chuyện thứ 3.. Cũng là 1 người bạn trai được xếp vào tầm ngắm vì cũng được test qua phong thủy... :) ... Anh có vẻ nhanh mồm nhanh miệng và hoạt bát hơn anh bạn thứ 2. Nhưng thật kỳ lạ là anh chỉ xuất hiện và chát lúc 23g giờ đêm... Anh nhắn tin, điện thoại và chát với nó... nhưng không có nhu cầu gặp. Rồi anh nói: "Khi nào gặp em, biết đâu lại một phát bị đập chết ăn thịt!"... Oh... Thịt người khó ăn lắm đó. Nhất là cái loại thịt của 1 kẻ bước vào tuổi trung niên như nó. Để trái tim tới với trái tim đâu có dễ để xơi nhau đến thế? Để rồi hôm qua khi nhận được tin nhắn chúc mừng anh, anh có hỏi nó có tổ chức gì không? Nó cũng mời anh tới nếu rảnh... và nó nhận được 1 cái tin: " Anh đang ở Hưng Yên. Nếu anh có mặt ở HN tối nay thì anh đã mời em cà phê rồi!"

3 câu chuyện này... trong 1 ngày sinh nhật... Nó biết nó đưa lên sẽ không ít người bạn trai trong các câu chuyện ấy cảm thấy chạnh lòng và tự ái... Nhưng con người nó là vậy, thẳng băng tới dễ sợ... Anh muốn người ta cho anh cái gì thì anh phải cho người ta cái đó... Cái quan trọng nhất trong một tình bạn mới đó là sự nhiệt tình... Chứ không phải để cho một cuộc hẹn người ta nói: "Ừ để anh xem tối hôm đó anh có bận không nhé!":, hoặc cho một cuộc đi chơi "Không biết anh có tham gia được không, anh sẽ cố gắng!"...

Nó lạc lõng với những mối quan hệ mới chỉ vì nó ghét cái sự hời hợt, nhạt nhẽo và đôi khi bảng lảng... Nó hiểu rằng, những người bạn trai - những nhân vật (chỉ là những câu chuyện điển hình thôi vì còn nhiều chuyện lắm) không phải là những người không tốt. Nhưng cái cách đi của một số người đàn ông, đàn bà có tuổi ngày hôm nay không còn nhiệt tình và ấm áp như thời trẻ nữa... Đối với nó, để chăm chút cho một mối quan hệ trong tình bạn mới nó sẵn sàng hủy bỏ những cuộc hẹn khác nếu có thể. Bạn chỉ cần nhắn 1 cái tin : "Tối nay anh buồn lắm, đi chơi nhé!", nó lập tức "Ok anh. Mấy giờ qua em nhỉ. Yên tâm đi chơi với em hết buồn ngay!". Hoặc một lời đề nghị nào đó nếu nó quý, nhất định nó sẽ cố gắng để đi... Thậm chí nó sẵn sàng đi vào đám đông cùng người bạn mới, đơn giản vì nó tự tin vào con người nó, nó biết nó cần phải làm gì trong những hoàn cảnh như vậy. Chứ không phải nó giành cho mình vài giờ để so đo nên có đi hay không nhỉ? Đi thì mình có mất giá không nhỉ?

Cái giá của mỗi con người không phải là chuyện anh quá nhiệt tình, anh quá bộc lộ con người mình, anh là người tới trước hay cô là người tới trước... Cái giá đó được khẳng định ở chính bản chất con người và cái bản chất ấy lại còn phụ thuộc ở chính việc làm của chính con người đó.

Nó có vẻ quy quý một người bạn trai mà anh cũng giành cho nó những tình cảm đặc biệt hơn chữ tình bạn... Thế nhưng, khi nó rủ anh đi chơi với nhóm bạn của nó, rủ anh tới với bạn bè thì nó nhận được 1 cái tin : "Anh chỉ thích đi chơi với em thôi!"... Anh là một người thành đạt, 1 người có hình thức cực kỳ đàn ông và có đầy đủ mọi điều kiện để các cô gái khác phải đeo đuổi nhất là đang sống độc thân. Nhưng cái sự tính toán so đo và hơi ích kỷ của anh, khiến nó stop câu chuyện thứ 4 cách đây nửa tháng. Để rồi nó liên tục nhận được những tin nhắn với nội dung: Vì sao anh rủ em đi cà phê, đi ăn mà em không trả lời? Vì sao anh nhắn tin cho em sáng nay sao em không trả lời? Vì sao và vì sao... Nó chán chẳng buồn nói. Không lẽ nó bảo : Vì anh không coi trọng tình cảm với nó. Đã muốn tìm hiểu nhau, thì phải đưa bạn mình hòa nhập với thế giới của mình chứ. Cứ hai người đi cà phê, đi ăn, nói mãi thì cũng chán... Nó thích qua những người bạn của bạn để cảm nhận phần nào tư chất của người bạn ấy... Nó ghét cái kiểu "ăn xổi" trong cách làm quen và tiếp cận của đại bộ phận những con người đồng cảnh như nó bây giờ... Họ chỉ cần nói 1 câu chuyện của 2 người... và rốt cuộc cái đích là lên giường...

Nó viết những dòng này và nó hiểu sẽ có người ra đi... Nhưng nếu ai đó muốn ở bên nó, thì cần có một sự thay đổi khác... một cách nghĩ và cách tiếp cận khác... Nó không dám chắc nó sẽ là một người tri kỷ theo nghĩa bạn đời của họ, nhưng chí ít họ sẽ có 1 người bạn chân thành và sống hết mình vì bạn là nó (dĩ nhiên điều này cũng lại phụ thuộc vào chính sức hấp dẫn của người bạn đó với nó)....

Thế thôi nhỉ? , chắc sau entry này thì cái công cuộc đi tìm tri kỷ của mềnh nó còn dài hơn giấc chiêm bao... Bởi cũng 1 anh bạn nói có cái gì em cũng bên lên Những khoảnh khắc thế, giai nó chạy đấy... Cho chạy... Chạy đi... không có tiếc. Mà chạy lại mới là anh hùng! Mà biết đâu cái sự can đảm ấy lại mang tới những điều tốt đẹp và ý nghĩa hơn trong cuộc đời này.

lovedaisy
12-06-2011, 09:21 PM
cho qua hết đi chị iêu, Sn vui với những người bạn thân, vậy là đủ, Sn em năm nay chắc cũng bắt chước theo chị, thấy đầm ấm lắm chị ah. Thỉnh thoảng 1 năm cứ làm thêm vài vụ Sn như thế:d cũng vui.

NHỘNG
13-06-2011, 11:23 AM
Hôm nay vào NR mới biết sn của chị , topic bên kia bị khoá mất rồi. Dẫu có muộn vẫn chúc chị luôn luôn trẻ trung xinh đẹp và thật nhiều hạnh phúc.

Phu sinh
13-06-2011, 04:21 PM
Hôm nay vào NR mới biết sn của chị , topic bên kia bị khoá mất rồi. Dẫu có muộn vẫn chúc chị luôn luôn trẻ trung xinh đẹp và thật nhiều hạnh phúc.

Kiểm tra thử thấy bình thường mà!

...................
Thế thôi nhỉ? , chắc sau entry này thì cái công cuộc đi tìm tri kỷ của mềnh nó còn dài hơn giấc chiêm bao... Bởi cũng 1 anh bạn nói có cái gì em cũng bên lên Những khoảnh khắc thế, giai nó chạy đấy... Cho chạy... Chạy đi... không có tiếc. Mà chạy lại mới là anh hùng! Mà biết đâu cái sự can đảm ấy lại mang tới những điều tốt đẹp và ý nghĩa hơn trong cuộc đời này.

Hì... Cái gì cũng lôi lên kể hết ra cũng không thích thật! Và không thích giao lưu nhiều khi không phải vì người ta có ý đồ gì mà là do bản tính. Như bx anh chẳng hạn, từ thời còn bồ bịch, chưa có bao giờ rủ được giao lưu với bạn của anh, năn nỉ dữ lắm mới miễn cưỡng đi mà còn phải coi là bạn kiểu nào. Riết rồi cũng chán, đi với bạn thì đi 1 mình không thèm rủ nữa, vậy mờ cũng trở thành vợ đấy thôi!!! Hi... Hi... :botay:

Boulevard
13-06-2011, 04:49 PM
Kiểm tra thử thấy bình thường mà!
Hì... Cái gì cũng lôi lên kể hết ra cũng không thích thật! Và không thích giao lưu nhiều khi không phải vì người ta có ý đồ gì mà là do bản tính. Như bx anh chẳng hạn, từ thời còn bồ bịch, chưa có bao giờ rủ được giao lưu với bạn của anh, năn nỉ dữ lắm mới miễn cưỡng đi mà còn phải coi là bạn kiểu nào. Riết rồi cũng chán, đi với bạn thì đi 1 mình không thèm rủ nữa, vậy mờ cũng trở thành vợ đấy thôi!!! Hi... Hi... :botay:

ke ke... Có mấy bác đàn ông thích rủ vợ và bồ đi chơi với bạn nhể? Vì như vậy sẽ bị trói chân, trói tay mất rồi... Nếu có đi chung cũng kiếm cớ để ngta chán lần sau tự xin ở nhà... Hihi. Mỗi người có 1 cách chơi riêng, em thì khác, khi đã mê ai thì chỉ thích đi đâu cũng có người đó đi cùng thui... Có bạn trai ở bên cạnh tự nhiên thấy mình yêu đời và mọi cuộc vui có ý nghĩa hơn, hichic. 1 ngbạn của em nói đọc về 4 nhân vật trên may mà không thấy mình... nhg mà cũng rút ra ối kinh nghiệm về khoản tán chị em
:thutieu: :thutieu: :thutieu:

Nhudadauyeu
13-06-2011, 05:37 PM
Chúc mừng SN chị
Chúc chị tuổi mới nhiều niềm vui và thành công

Lão K
14-06-2011, 03:49 AM
http://mazeofthoughts.files.wordpress.com/2011/02/happy_birthday.jpg
Cầu chúc những điều tốt đẹp nhất đến với Bou trong tuổi mới.

boylangthang
14-06-2011, 08:54 AM
Muộn thì muộn, trễ thì trễ (lý do chính đáng là boy lang thang từ 10/6 trên các nẻo đường)...
Chúc mừng sinh nhật em!

Hàm Long
14-06-2011, 09:41 AM
MỪNG SINH NHẬT MUỘN CHỊ BOULEVARD !

Gửi chị một số "quà hot" xài tạm bốn mùa :

XUÂN :

HẠ :

http://gordonandthewhale.com/wp-content/uploads/2009/01/jean_claude_van_damme_001.jpg

THU :

ĐÔNG :

QUÀ "DÂN TỘC" :

http://www2.vietbao.vn/images/vietnam2/van_hoa/20664010_images1233691_doan2.jpg

QUÀ "ĐỘC" :

sơn_nữ83
14-06-2011, 11:32 AM
Hôm nay vào NR mới biết sinh nhật chị.
Dù muộn nhưng vẫn gửi lời chúc mừng chị ạ .
Chúc chị tuổi mới nhiều thành công và hạnh phúc

CrazyDog
14-06-2011, 01:44 PM
Dù chưa đc gặp chị ngoài đời nhg qua hình ảnh của buổi sinh nhật NR cũng đã đc thấy chị.

CrazyDog em chúc chị có 1 sinh nhật vui vẻ, thành công ạ!! :nguong:

MinhThy
14-06-2011, 05:33 PM
Chúc mừng SN muộn chị Bou. Muộn còn hơn không chị nhỉ? Chúc chị ngày càng xinh đẹp và có nhiều bài báo hay :nguong:

get_out_cs
15-06-2011, 08:54 AM
MÌnh chắc muộn thiệt roài, nhưng tại vì không có điện nên chịu, hihi .......:D

Chúc ss SN vui vẻ, hp và ......... :nguong:

Boulevard
15-06-2011, 10:55 AM
Năm nay sinh nhật mình được chúc dài ghê ... Cảm ơn những lời chúc của NDDY, Lão K, anh Boy lang thang, Hàm Long, Sơn Nữ, Crazy Dog, Minh Thy, Ghet... Quà của Hàm Long đặc biệt ghê... mềnh sợ không có dám xài vì thấy toàn Ram Bo... hihi. Ghét iu sao chúc lửng lơ con cá vàng thía nhể, chúc thế thì ai biết là zì...
:dethuongqua: :dethuongqua: :dethuongqua: :dethuongqua:

Boulevard
15-06-2011, 10:59 AM
3 ngày đi công tác thật vui. Cảm ơn cậu và các em cậu đã làm cho tớ và bạn cảm thấy vui, hơn thế được chăm sóc triệt để quá, cảm thấy mềnh như VIP vậy... Iu cậu và các em thế ! Vui và tự hào vì có những người bạn như bạn mềnh!

:naonao: :naonao: :naonao: :naonao: :naonao:

get_out_cs
15-06-2011, 02:49 PM
Năm nay sinh nhật mình được chúc dài ghê ... Cảm ơn những lời chúc của NDDY, Lão K, anh Boy lang thang, Hàm Long, Sơn Nữ, Crazy Dog, Minh Thy, Ghet... Quà của Hàm Long đặc biệt ghê... mềnh sợ không có dám xài vì thấy toàn Ram Bo... hihi. Ghét iu sao chúc lửng lơ con cá vàng thía nhể, chúc thế thì ai biết là zì...
:dethuongqua: :dethuongqua: :dethuongqua: :dethuongqua:

He he, ss đoán xem, cái gì cụ thể quá cũng không có hay lắm mừ, hihi ...........:nguong:

Boulevard
15-06-2011, 08:37 PM
He he, ss đoán xem, cái gì cụ thể quá cũng không có hay lắm mừ, hihi ...........:nguong:

Chịu... lòng ham muốn của con người là không bao giờ hết... nên để ... như thế thì dài lắm em ơi!

get_out_cs
15-06-2011, 09:26 PM
Chịu... lòng ham muốn của con người là không bao giờ hết... nên để ... như thế thì dài lắm em ơi!

Hi, vậy chúc chị sẽ dần dần hoàn thành được các ước muốn của mình....... :nguong:

OA _ NỮ
16-06-2011, 12:01 AM
MỪNG SINH NHẬT MUỘN CHỊ BOULEVARD !

Gửi chị một số "quà hot" xài tạm bốn mùa :

XUÂN :

HẠ :

http://gordonandthewhale.com/wp-content/uploads/2009/01/jean_claude_van_damme_001.jpg

THU :

ĐÔNG :

QUÀ "DÂN TỘC" :

http://www2.vietbao.vn/images/vietnam2/van_hoa/20664010_images1233691_doan2.jpg

QUÀ "ĐỘC" :

Ngắm nhìn hàng phơi khét lẹt thế này làm mình chỉ gửi ké thui cũng thấy đã. Buol em đúng là có số hướng ...dương. :rolleyes:

Boulevard
16-06-2011, 07:23 AM
Ngắm nhìn hàng phơi khét lẹt thế này làm mình chỉ gửi ké thui cũng thấy đã. Buol em đúng là có số hướng ...dương. :rolleyes:

Oh... he he, hi hi, ha ha... "Hướng dương" chưa không phải là "đoạt dương"... ka ka... Nghĩa là chỉ được thưởng lãm bằng mắt thui, hem có được xài chị nhể ?

:haha: :haha: :haha: :haha:

yeu100C
16-06-2011, 08:39 AM
Ai cha đến ngày sinh nhật người nổi tiếng rồi đây
Chúc sinh nhật vui và hạnh phúc
Và ngày nào cũng vui như ngày sinh nhật.

Boulevard
16-06-2011, 10:28 AM
Từ ngày có quả đầu mì tôm suốt ngày phải chạy ra hàng để sấy đầu nếu không thì cái đầu trông thật là tang thương... Sáng nay, nó phải ngồi chờ sau lượt một phụ nữ khoảng 55 tuổi. Bác gái ngồi phàn nàn về lũ con gái thời nay, nhất là cô con dâu của bác là điển hình cùng với chị chủ hiệu tóc và 1 bác nữ nữa.
- Cái lũ con gái bây giờ đến là vô duyên. Ở phòng chị, chúng nó rõ ràng đi chơi nhưng mà gọi điện thoại về nhà cho mẹ chồng, mẹ đẻ : Cơ quan bận việc, tối nay con không đón cháu, không nấu cơm được, mẹ nấu cho con... Mình nghe thấy chối tỉ nhắc nhở chúng nó: "Chúng mày nói bận gì thì bận nhưng đừng mang cơ quan ra làm bia đỡ đạn, vỡ lở ra tao không che chắn cho chúng mày đâu".
- Chúng nó bận cái gì, bận đi shopping, bận đi tụ tập ăn uống, nhậu nhẹt. Vợ chồng con chị cũng vậy. Hai vợ chồng hơi một chút là tếch đi gửi con cho bà nội. Vào quán bar, chồng thì uống rượu, vợ thì buôn chuyện tào lao... Bọn trẻ bây giờ chỉ biết ăn chơi, hưởng thụ còn vứt con cái cho ông bà già trông, chăm sóc. Cứ như là chuyện đương nhiên vậy. Không biết chúng nó già chúng nó chắc mới nghĩ đến bố mẹ...

hihi, nó cứ tủm tỉm cười... Kể ra thì người phụ nữ cũng hơi nặng nề và có phần ngoa ngoắt khi nhìn vào lớp trẻ. Có thể hiện có vô vàn những người già khi về hưu lại lấy việc phục vụ con cháu là niềm vui cuối đời. Người phụ nữ phàn nàn rằng bọn trẻ bây giờ lười nhác chỉ thích hưởng thụ, thời gian chơi thì nhiều, làm thì ít. Nó chợt nghĩ về nó và đôi chút tự hào về mình. Đã hơn 10 năm nay, khi bố mẹ có tuổi, nó không bao giờ là gánh nặng và bắt bố mẹ phải trông con, phải lo lắng gì cho nó về cuộc sống nữa, trừ việc lo nghĩ về sự lận đận trong tình cảm của nó. Mà ngay từ khi chưa có gia đình, chưa đi làm, rồi tới đi làm, nó luôn lo lắng từng bữa cơm cho bố nó, và có gia đình thì lo thêm cho con, cho chồng...
Với nó thời gian chơi không được nhiều vì lịch làm việc, lịch học hành đã choán gần hết cả thời gian của 1 ngày... nhưng cứ hở ra 1 tý là nó có thể sẵn sàng đi giải xì trét với bạn bè 1 - 2 tiếng, sau đó có khi lại hì hụi viết bài bù cho tới nửa đêm về sáng.

Và nó càng thêm thấy yêu cái cuộc sống của nó bây giờ. Bố nó tuy già yếu tưởng sẽ khó tính hơn nhưng chưa bao giờ từ khi nó bé tí ti như con nó, bố tỏ ra lo lắng về sự ăn chơi "quá độ" của con mình. Luôn cổ vũ, luôn động viên nó chơi đi, hưởng thụ đi con ạ. Bó bảo: "Chúng mày có tuổi trẻ phải sống cho hết mình".

Viết tới đây, nó thấy nó thật hạnh phúc...Thời gian eo hẹp khiến nó phải hạn định các cuộc cà phê, nó rất ít đi cà phê với đồng nghiệp trong giờ làm việc, không thích la cà quán xá với bạn... sinh nhật bạn bè lại trách nó sao cứ lặn tăm... hihi, thôi mà... bạn để những cuộc gặp ăn nhậu lớn tụ tập luôn thể, còn cà phê... cái thứ xa xỉ này, chỉ giành cho một vài người bạn trai thôi... Thông cảm bạn mình nhỉ?

1 ngày với nó trôi đi thật ý nghĩa... Làm việc có ý nghĩa, chơi cũng có ý nghĩa và quan trọng hơn là sống thấy ý nghĩa... Cô em làm báo thân thiết đi cùng chuyến công tác ở Hải Dương nói: "Em gặp chị em cảm thấy yêu cuộc sống hơn. Mấy đứa bạn mỗi lần gặp là thấy kêu chán đời, kêu cái nọ cái kia, ủ ê... chán lắm". Yêu cuộc sống là đương nhiên roài... Vì cuộc sống thật đẹp mà... Càng khó khăn thì con người càng có cơ hội để toả sáng, để khẳng định những phẩm chất của mình đúng không nhỉ?

Boulevard
16-06-2011, 03:31 PM
Ai cha đến ngày sinh nhật người nổi tiếng rồi đây
Chúc sinh nhật vui và hạnh phúc
Và ngày nào cũng vui như ngày sinh nhật.

Ha ha... Nhận lời chúc nhưng không dám nhận cái danh hiệu "người nổi tiếng" vì nổi tiếng hay đi kèm với "tai tiếng" lắm anh Yếu ơi... Đúng roài, mong ngày nào cũng là sinh nhật thì vui thật !

NHỘNG
17-06-2011, 09:19 AM
Nhớ Anh của chị đây.
Ngày ra đi, anh mang theo một con tim thật buồn
Để nơi đây, em như mộng du trên lối hẹn hò
Nhớ những ngày đôi ta có nhau từng nụ hôn đã trao
Mà giờ đây, chỉ còn em nhớ thương thật nhiều

Nhìn hạt mưa, đêm nay rơi đều bên hiên nhà ai
Để con tim cô đơn càng thêm nhớ anh khôn nguôi
Uớc ao thành cơn mưa tối nay, đến bên anh dấu yêu
Để lòng em nhẹ vơi đi nỗi nhớ

ĐK:
Nhớ đến anh, lòng này nhớ đến anh
Em nhắn gió mây mang anh đến đây
Đến với em, một lần đến với em
Cho đêm nay thôi không còn cô đơn
Đến với em, xin đến với em
Cho những nhớ thương tan theo khói mây
Nhớ đến anh, từng ngày nhớ đến anh
Nơi đây em xin còn mãi mong chờ
Chốn xa vời anh yêu ơi có ngờ
Lòng em hoài nhớ mong
Hãy quay về bên con tim héo gầy
Nguyện thề yêu anh mãi mãi...
http://www.nhaccuatui.com/m/RZTYiHAVMB

Sheiran
17-06-2011, 01:33 PM
......
...........

Nó lạc lõng với những mối quan hệ mới chỉ vì nó ghét cái sự hời hợt, nhạt nhẽo và đôi khi bảng lảng...

... Đối với nó, để chăm chút cho một mối quan hệ trong tình bạn mới nó sẵn sàng hủy bỏ những cuộc hẹn khác nếu có thể.
.........
Cái giá của mỗi con người không phải là chuyện anh quá nhiệt tình, anh quá bộc lộ con người mình, anh là người tới trước hay cô là người tới trước... Cái giá đó được khẳng định ở chính bản chất con người và cái bản chất ấy lại còn phụ thuộc ở chính việc làm của chính con người đó.

......
[/B]

Những dòng cảm xúc thật sâu lắng chị ạ...

Em cũng vậy, khi làm gì chỉ dùng tấm lòng, người nào quan trọng với mình ở mức nào - cảm xúc mình thế nào - tới đâu - thì thể hiện thế ấy, không cần biết ng khác đánh giá ra sao và mình có còn "giá" khi làm thế này thế nọ hay ko...

Càng đọc nhật ký của chị càng thấy suy nghĩ của chị em mình thật có nhiều điểm giống nhau...

... Thật ra người phụ nữ không mong muốn gì nhiều ở một người đàn ông, cũng không so sánh hay cần nhiều lý do khi chọn một người đàn ông - tương tự như khi không chọn một người đàn ông - chỉ cần 1 lý do be bé là đã đủ rồi...

... Đôi khi đàn ông mãi nghĩ đến những điều mang tính chất "vĩ mô" mà vô tình quên đi những điều mang tính chất "siêu vi mô"...

... Hay đôi khi họ quá vội vàng, quá đơn giản...

... Họ không nghĩ rằng lối đi vào trái tim ng phụ nữ thật ra không hề chông gai, có thể vội vàng, nhưng cần phải tự nhiên, và quan trọng nhất là phải đi bằng tâm - bằng tấm lòng...

... Tại sao có những ng đàn ông có thể quí mến 1 ng phụ nữ trong nhiều năm, nhưng không thể kéo ng phụ nữ ấy xích lại gần mình...

... chìa khóa chỉ nằm ở hai chữ "quan tâm" mà thôi... quan tâm như thế nào? - hãy làm sao mà ngay chính bản thân ng muốn quan tâm ng khác cảm thấy mình thật sự đã làm đủ... nghĩa là sẽ không thiếu...

Rồi chị sẽ gặp được một người thật sự dành cho chị, em tin như thế!

Boulevard
17-06-2011, 10:47 PM
Những dòng cảm xúc thật sâu lắng chị ạ...
Rồi chị sẽ gặp được một người thật sự dành cho chị, em tin như thế!

Cảm ơn sự đồng cảm nơi em. Cuộc sống nhiều bất ngờ lắm và con người nên có niềm tin và hi vọng. Chưa lúc nào, chưa khi nào Boulevard cảm thấy không yêu cuộc sống này.

Boulevard
17-06-2011, 11:06 PM
Cảm ơn Nhộng em. Ca khúc này Boulevard cũng rất thích! hihi, vẫn còn mãi mong chờ...

Boulevard
19-06-2011, 07:36 AM
2 hộp kẹo chocolate ngọt ngào và 1 lời giải thích có vẻ hợp lý... Vậy là mình không bị mất đi 1 người bạn... Và cảm nhận ngọt ngào hơn 1 chút về 1 người bạn... Vui!

:naonao: :naonao: :naonao:

MTTC70
19-06-2011, 09:27 AM
Hôm nay mới vào NR, hơi muộn nhưng xin chúc mừng SN Bou, chúc Bou luôn xinh đẹp yêu đời

Boulevard
20-06-2011, 11:36 PM
Tính tới thời điểm ngày 20.6, nó vẫn còn tiếp tục nhận được tin nhắn và pm chúc mừng của bạn bè sinh nhật... đã định trốn không tổ chức ăn uống gì rốt cuộc thì mấy cô em ở cơ quan vẫn "bắt ép" được nó tổ chức sinh nhật sau vài ngày... hihi :). Ngày hôm nay, nó nhận được tin nhắn cuối cùng từ 1 số điện thoại lạ hoắc: "Khỏe không em? Tóc mới đẹp quá! Em ngày càng đằm thắm. Hè có đưa con gái đi đâu không? Sinh nhật vừa rồi có vui không?" Hì, chẳng biết ai chỉ biết nhắn tin cảm ơn và hỏi : "Ai thế nhỉ" Họ không trả lời lại... vậy thôi!)

Dạo này nó bận rộn nhiều quá nên ít có thời gian buôn bán... Vào nick thấy chị iu gọi : "Biến đi đâu thế nhỉ?", mấy hôm trước tưởng rảnh rang nó buzz nick chị để thăm hỏi tình hình thì lập tức có điện thoại, vậy là lời hỏi thăm chỉ có đúng 1 câu : "Ông xã chị về chưa..." rồi nó lại lặn mất... :) Chắc chị iu chẳng giận nó đâu nhỉ? Thông cảm mà, nó đang còn nhiều trăn trở và nhiều điều phải làm lắm...

1 ngày khá ư là bận rộn, 13g30 có mặt ở Đài phát thanh tiếng nói VN để trả lời phỏng vấn về mối quan hệ giữa nhà báo và nghệ sĩ (10g30 sáng thứ 5 nghe nói là đài phát), 15g30 đón Phó thủ tướng tới thăm và làm việc với tòa soạn, sau đó cả Phó thủ tướng lại dự tiệc chiêu đãi cùng anh chị em trong tòa soạn. Cả tòa soạn ai cũng vui vì mấy tờ báo được vinh dự như vậy. Kết thúc tiệc, 19g30 lại có mặt ở Ngã Tư Sở để cùng ban cán sự lớp đi thăm một số thầy cô giáo... 1 ngày bận rộn nhưng thấy vui.

Nó yêu lắm cái nghề của nó. Hôm nay nó đã kể với độc giả phát thanh nghe về những kỷ niệm trong cuộc đời làm báo khi va vấp, khi được trân trọng... Nó chỉ biết rằng đã là người cầm bút thì không ngoài hai chữ "khen, chê"... Nó kể về ba câu chuyện về nghề của nó mà nó nhớ nhất.

Câu chuyện thứ nhất, mới vào nghề được 2 năm, còn "húng" lắm nhất lại có bố là nhà lý luận phê bình nổi tiếng nó chơi ngay Nhà hát Tuổi Trẻ 1 bài, lập tức vị tác giả là PGĐ Nhà hát đã viết 1 cái thư phê bình thậm tệ nó, bảo nó là nhà báo "Hiền Lương" nhưng không "lương thiện", đứa con mới đẻ đã bị bóp chết từ trong trứng... Rất may, sau đó có 1 vài đồng nghiệp đã lên tiêng phê vở diễn trên các báo khác... và rồi đích thân giám đốc Nhà hát đã tới tòa soạn nói rằng đó là ý kiến riêng của cá nhân tác giả, còn việc khen chê là quyền của báo chí, nhà hát không có ý kiến.

Câu chuyện thứ hai, cũng sau khi vào nghề 5 năm, nó tới gặp anh em nghệ sĩ của Đoàn Cải lương bông sen trắng Nghệ An ra Hà Nội biểu diễn, họ rất nghèo, phải ở nhờ khu nhà lụp xụp của trung tâm triển lãm Giảng Võ, mái tôn, trời nóng, nó thương họ lắm... Khi ra về, vị trưởng đoàn bèn rút 1 phong bì ra biếu nó. Nó từ chối không nhận. Anh tưởng nó chê ít lại nói đây là lần đầu, khi nào báo ra lại bồi dưỡng tiếp. Nó cười và nói: "Viết bài là trách nhiệm của tòa soạn giao, em không lấy bồi dưỡng là vì thấy thương các anh, các chị quá. Các anh chị khổ như thế rồi. Ai nỡ lấy làm gì".

Câu chuyện thứ ba, nó và bạn thân của nó ở báo ND, hai đứa lọ mọ tới 3 đơn vị nghệ thuật của Hà Tây (cũ). Cũng viết về sự khó khăn vất vả của cuộc sống nghệ sĩ, nhà nghệ sĩ phải lấy cả pa nô ra để che chắn nhà ở, trụ sở tạm bợ, bẩn thỉu... Khi ra về, nó và bạn làm hai bài phóng sự hoành tráng... rốt cuộc khi trở lại làm việc, nó và bạn nhận được 2 cái phong bì của 1 vị trưởng đoàn nhưng trước đó vị trưởng đoàn trách chúng nó là viết nặng quá, kêu khổ quá, khiến tỉnh và Sở phê bình 3 đơn vị nghệ thuật đã chiến đấu lại địa phương khi kêu khó khăn với nhà báo... Nó và bạn nhất định không lấy phong bì và ra về đầy ấm ức. 5 năm sau, khi trở lại làm việc với các đoàn, nghệ sĩ đã được cấp nhà, trụ sở đã chuyển về nơi khác, và cả 3 đoàn đã có rạp biểu diễn khang trang... Họ cảm ơn rối rít và đích thân vị giám đốc Sở văn hóa TTDL đã giành cho nó những tình cảm rất đặc biệt..

Nó chia sẻ tâm tư của người làm báo viết về nghệ thuật chỉ vì cái tình, còn so với các lĩnh vực khác thì nhà báo theo dõi nghệ thuật và văn hóa là nghèo nhất. Nhưng không phải vì thế mà nó rời xa cái lĩnh vực mà nó được phân công ngay từ ngày đầu rời ghế nhà trường. Vì đây cũng là cái nghề mà bố nó - 1 cây bút lý luận phê bình có tiếng dìu dắt và mong nó nối nghiệp...

Tối nay, nó lên nhà sư phụ của nó nhà lý luận phê bình nghệ thuật TS Nguyễn Thị Minh Thái, những câu chuyện gần gũi yêu quý không có sự phân cách giữa thầy và trò... khiến hai cô bé lớp cao học cảm thấy rất khoái... vì không bị cái cảm giác e dè, sợ sệt... vì trong mắt hai cô bé TS Nguyễn Thị Minh Thái là 1 vị giáo sư sắc sảo và rất chi là "ghê gúm"... vậy mà nói chuyện với nó thật vui, thật nồng nàn... Nó cười khà khà và nói: "Đó là chúng mày chưa thưởng thức lúc sư phụ tao điên lên khi hướng dẫn tao làm đề cương luận án ra sao. Suýt nữa tao không làm nữa đới!"...

Nó yêu lắm cái nghề của mình và cũng hạnh phúc với nó... Bài viết này để tự chúc cho mình trưởng thành hơn, gắn bó hơn trong công việc... còn ngoài đời, sao nó mãi cứ ngây thơ thế không biết. Sao nó không thể thành 1 chuyên gia như lĩnh vực mà nó đang nhận theo dõi... he he

Ảnh chụp tại trường quay của Đài Tiếng nói Việt Nam...

Hôm nay, đồng nghiệp của nó trêu nhau cả cơ quan ăn ba ba, thì tối nay chết với người ở nhà... Nó cười tủm tỉm bảo: "Các ông, các bà còn được ngủ mặn... Tôi đây toàn ngủ chay. Cái khổ nó còn tới đâu!" Mọi người xung quanh vô cùng ngạc nhiên vì mọi người nghĩ nó lúc nào chẳng có vài anh chàng để "dùng tạm". Nó bèn thề độc: "Thề danh dự là thời điểm này nhà em ngủ chay... nếu nói sai em làm con chó nhá!". Tới đây thì mọi người cười ầm, rồi quay ra đả kích nó : "Trời ạ. Sao chị em lại để phí phạm thế không biết!"... Oh. Nó cười bảo: "Chuyển họ Phí từ lâu roài... nên giờ cũng đã quen, không muốn thay đổi họ nữa!"...
:haha:

lovedaisy
21-06-2011, 08:19 AM
Chúc mừng H iêu của em, chúc H iêu mãi là cây bút sáng giá của báo Văn Hóa và các báo khác:D

Boulevard
21-06-2011, 10:47 AM
He he... trong vòng 10 ngày mà nhận dồn dập từ tin mừng sinh nhật tới tin mừng ngày Nhà báo VN... Chúc mừng và chúc mừng, cảm ơn và cảm ơn... Nhận lời chúc nhiều cũng thấy xí hổ… Thui thì nhân dịp ngày tự hào về nghề, Boulevard xin đăng 1 bài báo trong dịp đi 4 ngày tại Hải Dương dự Liên hoan múa rối dân gian toàn quốc lần thứ nhất. Trong dịp này Bou đã viết 4 bài báo trên Văn Hoá, 2 bài trên Tin Tức, 2 bài trên Nhân dân, 1 bài trên Công An nhân dân. Tổng cộng cho cuộc đi 3 ngày là 9 bài... Không phải vì thích "nhuận bút" mà là vì chẳng có báo nào chịu nhòm ngó tới văn hoá dân tộc cả... nên Bou mới phải làm để mọi người quan tâm hơn thui... Cảm ơn Lovedaisy iu quý... Sẽ cố gắng hén!

Thứ Bẩy, 18/06/2011 - 11:21 AM
Đường tới di sản thế giới bao xa?

Hiện nay cả nước còn khoảng 17 phường rối dân gian, tuy nhiên không phải phường rối nào cũng phát triển và hoạt động mạnh. Nhiều phường rối tham gia liên hoan mà không hề được địa phương quan tâm về tinh thần và cả vật chất. Lặng lẽ đi thi và lặng lẽ ra về... Đã tới lúc Nhà nước cần một chiến lược và định hướng nghệ thuật dài hơi cho rối dân gian.

Cái đích lớn nhất mà Bộ VH, TT&DL nhắm tới, khi tổ chức Liên hoan Múa rối dân gian toàn quốc lần thứ I - 2011 (diễn ra tại Hải Dương từ 13 đến 18/6 với sự tham gia của 14 phường rối nước và 4 phường rối cạn đến từ Nam Định, Thái Bình, Hà Nội, Hải Phòng) là tạo nên cú hích giúp các nhà quản lý có kế hoạch định hướng bảo tồn và phát triển múa rối dân gian, tìm cách hỗ trợ từ cấp Trung ương cho tới địa phương. Nhưng, phải “mục sở thị” các chương trình biểu diễn và lắng nghe tâm tư của nghệ nhân tại Liên hoan mới thấy, múa rối nếu không được quan tâm một cách thiết thực nhất, thì nguy cơ mai một, thất truyền đang cận kề trước mắt.

Rối đồng quê bao giờ hết phận long đong?

Rối dân gian, chủ yếu tập trung ở đồng bằng Bắc Bộ, ra đời vào thời Lý. Hiện nay cả nước còn khoảng 17 phường rối dân gian, tuy nhiên không phải phường rối nào cũng phát triển và hoạt động mạnh. Có những phường rối để các “đại sứ” văn hóa hằng ngày hằng giờ nằm, ngồi, lăn lóc trong kho…, cho bụi thời gian phủ kín. Lâu nay, các phường rối dân gian đều hoạt động tự phát, bản thân nghệ nhân vì yêu nghề, yêu di sản cha ông để lại mà âm thầm bỏ kinh phí khôi phục chứ không nhằm mục đích kinh doanh. Vì thế, nguy cơ mai một, đánh mất nghề tổ đang ở tình trạng báo động.

Độ tuổi của gần 300 nghệ nhân từ 14 phường rối hội tụ tại liên hoan trung bình là 50. Thiếu người trẻ tham gia biểu diễn là nỗi lo thường trực đối với các phường rối hiện nay. Tiền bồi dưỡng trung bình 30.000 đồng - 50.000 đồng cho một suất diễn không lưu giữ được người trẻ đến với nghề rối. Thiếu nghệ nhân trẻ biểu diễn đã đành, nhiều phường rối còn thiếu luôn cả nhạc công. Thay vì dàn nhạc sống cần có, các phường đành phát nhạc bằng băng ghi âm, làm giảm đi rất nhiều chất lượng biểu diễn.

Nhiều trưởng phường rối ngậm ngùi than, họ tham gia liên hoan mà không hề được địa phương quan tâm về tinh thần và cả vật chất. Lặng lẽ đi thi và lặng lẽ ra về. Rất nhiều phường rối đã phải vay mượn để có tiền đến Hải Dương, hy vọng được Ban tổ chức hỗ trợ kinh phí để trang trại nợ nần. Nhưng, vẫn có tới 3 phường rối rất nổi tiếng của Hà Nội là Chàng Sơn, Làng Ra, Thạch Xá đã lỡ hẹn vì không tìm đâu ra kinh phí ăn ở, đi lại.
http://cand.com.vn/Uploaded_CANDONLINE/thuydt1/4_tiet2152-450.jpg

Rối dân gian, liệu có bị thất truyền?

Không ít nghệ nhân của nhiều phường rối đã chạnh lòng khi nghe bà Đặng Thị Bích Liên - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hải Dương tiết lộ: Tỉnh đầu tư trang thiết bị cho các phường rối, tổ chức liên hoan cấp tỉnh 2 năm/lần, gắn hoạt động rối nước với các tour, tuyến du lịch nhằm quảng bá di sản văn hóa đặc biệt này tới bạn bè trong nước và quốc tế.

Tỉnh còn chủ động sưu tầm, phục hồi các trò, tích diễn múa rối lưu truyền trong dân gian phục vụ cho công tác xây dựng hồ sơ khoa học đề nghị Bộ VH-TT&DL đưa rối nước vào danh mục Di sản văn hóa phi vật thể quốc gia… Không phải tỉnh nào cũng có được sự chăm chút quan tâm phát triển nghệ thuật múa rối dân gian giống như tỉnh Hải Dương. Đó là lý do rất nhiều phường rối đang phải khổ sở vật lộn để khỏi vĩnh viễn biến mất nghề tổ.

Muốn có trò hay, tích hay cần phải có sự đầu tư thích đáng ngay từ công tác tìm tòi, nghiên cứu bổ sung cho mới, cho tới việc đầu tư dàn dựng và tạo hình con rối. Điều mong mỏi lớn nhất của các nghệ nhân là, Liên hoan sẽ góp một tiếng nói đối với địa phương và các phường rối cùng góp sức để xây dựng, củng cố lại đội ngũ nghệ nhân dân gian.

Bộ VH-TT&DL đang đề nghị UNESCO công nhận múa rối nước là di sản phi vật thể thế giới. Nếu cứ để các phường rối dân gian phát triển một cách tự phát thì khó có thể giữ được loại hình nghệ thuật độc đáo này một cách nguyên gốc. Đã tới lúc Nhà nước cần một chiến lược và định hướng nghệ thuật dài hơi cho rối dân gian. Đồng thời ngoài việc chờ đợi sự quan tâm của cơ quan quản lý cũng như của các tổ chức xã hội thì điều quan trọng nhất vẫn nằm chính ở sự nỗ lực và năng động của từng phường rối và các nghệ nhân

Thúy Hiền

http://www.nhandan.com.vn/cmlink/nhan-dan-cu-i-tu-n/nhan-dan-cu-i-tu-n/v-n-hoa/g-kho-cho-r-i-1.301159#rikNTkt5wKGA

http://www.nhandan.com.vn/cmlink/nhan-dan-cu-i-tu-n/nhan-dan-cu-i-tu-n/v-n-hoa/chung-toi-ph-ng-v-n/b-c-kh-i-u-cho-h-ng-phat-tri-n-cac-ph-ng-r-i-dan-gian-1.300722#TmoTHgugpUMe

http://cand.com.vn/News/PrintView.aspx?ID=150924

http://www.baovanhoa.vn/vanhoavannghe/36606.vho

http://www.baovanhoa.vn/sankhau/36670.vho

http://www.baovanhoa.vn/sankhau/36397.vho

http://www.baovanhoa.vn/sankhau/36806.vho

Triplec
21-06-2011, 11:23 AM
Chúc mừng em Boulevard nhân ngày nhà báo Việt Nam! Chúc lòng say mê nghề nghiệp luôn ở bên em. Có được công việc mình yêu thích là một hạnh phúc rồi. Có say mê, tâm huyết với nghề báo thì mới có được những bài báo mà mình tâm đắc như bài trên được Boulevard nhỉ.

thuphong
21-06-2011, 12:22 PM
.
Chúc mừng em nhân ngày nhà báo. Mãi giữ vững ngọn lửa say mê với nghề nha
Triplec nói đúng, có được công việc mình yêu thích là điều hạnh phúc rất lớn trong đời.

Đông Quân
21-06-2011, 06:22 PM
Chúc mừng em Boulevard nhân ngày Nhà Báo. Chúc em mãi yêu nghề, hãy luôn thắp lên ngọn lửa niềm tin cho mình cho người bằng ngòi bút say mê và nhiệt thành.

Cũng nhân đây xin gửi đến người làm báo nói chung và các nhà báo tương lai... những lời chúc tốt đẹp nhất.
Gửi đến các bạn một bài "phiếm luận" khá thú vị. Hy vọng đọc xong đủ để chúng ta mỉm cười, và cũng đủ đọng lại nhiều điều để suy nghĩ.

Thư gửi một nhà báo tương lai

Cậu thân mến!

Tớ rất vui mừng khi biết cậu muốn thi vào khoa báo chí của trường đại học trong kỳ thi sắp tới.
Như cậu cũng biết, niềm vui trong cuộc sống hiện nay không nhiều, và đây quả là một dịp rất tuyệt vời để tớ cảm thấy hạnh phúc. Tớ công nhận mình quá may mắn và vinh dự nếu có cơ hội để làm quen với một nhà báo, dù hy vọng đó còn đang ở tương lai.

Minh họa: DAD

Cậu ơi!

Xã hội không phải thiếu các “nhà”. Nào nhà văn, nhà thơ, nhà tạo mẫu, nhà triết học và nhà thầu. Nhưng nhà báo vẫn có một giá trị riêng.

Bởi báo chí, như nhiều người có uy tín đã khẳng định, đóng một vai trò rất lớn trong cuộc sống. Được coi là lương tâm, là quyền lực thứ tư của xã hội, báo chí từ lâu đã mang một giá trị cao quý và quan trọng đến mức có thể nói câu “cho tôi đọc báo của bạn, tôi sẽ cho bạn biết xã hội bạn đang sống là xã hội như thế nào”.

Bởi làm báo chân chính khó vô cùng. Nhiều kẻ tán dương báo chí là tấm gương của xã hội, tớ cực lực phản đối điều này. Bởi tấm gương chỉ phản chiếu nguyên xi, trong khi báo chí đích thực phải phản chiếu qua lăng kính của người viết. Nghĩa là trước mỗi vấn đề, mỗi hiện tượng, nhà báo đều phải đưa ra thái độ, cách nhìn của mình, kể cả khi thái độ và cách nhìn đó khác hẳn đám đông.

Cậu thân mến!

Nhà báo không đơn thuần chỉ là một kẻ ghi chép, sao chụp, vồ lấy sự kiện rồi ném lên mặt giấy một cách ngổn ngang. Những gì mà một cái máy ghi âm, một cái máy ảnh làm được, có khi nhà báo không làm.

Nhà báo tầm thường săn lùng sự kiện. Nhà báo tử tế nhìn những sự kiện đó rút ra các kết luận mới mẻ. Nhà báo đúng nghĩa thì sau khi kết luận sẽ suy đoán ra các sự kiện tiếp theo. Còn nhà báo chân chính thì từ cách suy luận, đưa ra các biện pháp để khiến các sự kiện tiếp theo ấy nếu còn xảy ra thì xảy ra theo nghĩa tốt.

Nếu xã hội là một cơ thể sống thì nhà báo phải vừa là thầy bói, vừa là bác sĩ, vừa tìm cách sản xuất thuốc cho cơ thể đó. Kẻ nào chỉ ra bệnh mà không đưa ra phương pháp chữa trị (nhiều khi không phải do dốt mà do sợ hãi) kẻ đó không khi nào là một nhà báo thực sự cả.

Cho nên tớ tin chắc, cậu ạ, trong bản thân mỗi nhà báo có rất nhiều nhà và không nhà nào kém ngang hàng với nhà quản lý. Chỉ có vậy, báo chí mới có sức mạnh, sức đấu tranh và sức hấp dẫn. Bởi phần lớn dân chúng đều không được đào tạo, không quen lý luận, viết lách lại quá bận bịu với nỗi lo cơm áo hằng ngày. Do đó họ chỉ trông chờ vào các tờ báo để tìm hiểu cuộc sống và trông chờ vào các nhà báo để gửi gắm những suy nghĩ của mình. Nhà báo, đôi lúc là cầu nối duy nhất giữa người dân và các công sở hoặc tư sở. Trên cây cầu đó, chân họ cảm thấy nóng hay thấy lạnh là việc của riêng cậu cũng như những người bạn báo chí của cậu.

Nói thực thì tớ hiểu việc trở thành một nhà báo cao quý rất khó khăn. Nó đòi hỏi quá nhiều thứ, kể cả những thứ cậu chưa có, không có hoặc có mà không dám hy sinh. Cậu nhiều khả năng chỉ đơn giản muốn làm báo để sống, để có tiền mua gạo, mua nước mắm hoặc mua bia.

Nếu thế thì tớ mách cho cậu một cách làm báo dễ hơn, nhanh hơn và rẻ hơn. Cậu chả cần nhọc công gì cả, hằng ngày cậu chỉ cần lên mạng tìm xem ca sĩ nào vừa bị mất áo, diễn viên nào vừa bị hở quần hoặc cầu thủ nào vừa mới ly dị vợ hay bị vợ đứa khác ly dị. Cậu cứ đăng những tin đó lên thật nhiều, kèm theo càng lắm ảnh minh họa càng tốt, cậu sẽ dần trở thành nhà báo, vẫn có thể được một số ngôi sao danh tiếng mời cơm.

Cao cấp hơn một tí, cậu có thể xem báo khác hoặc chính báo mình đang có vấn đề gì thì hùa vào. Hễ sân khấu đang sốt thế nào, điện ảnh đang tranh cãi loại cảnh gì thì cậu nhảy vô, khai thác một tí, xào xáo một tí, cậu vẫn có thể trở thành một kẻ “hot” và hợp thời. Cao cấp tuyệt vời là cậu phải biết nghe ngóng. Nếu cảm giác cô đào nào đang có bầu, tài tử nào đang có con riêng thì cậu phải truy bằng ra. Thay vì khái quát thì cậu moi móc, thay vì nhận định thì cậu nhặt nhạnh, thay vì xả thân thì cậu rình mò, cậu sẽ trở thành nhà báo kiêm nhà nấu canh cải, lúc nào cũng có sẵn cả nồi dành cho xã hội xơi.

Tóm lại, có rất nhiều con đường để trở thành nhà báo hoặc thợ viết báo và chọn cách nào là tùy theo trình độ, đạo đức, cách suy nghĩ và cách ăn uống của cậu.

Bản thân mình luôn hy vọng cậu trở thành một nhà báo mà nhờ cậu, mình biết phải làm gì chứ không phải biết đứa khác đã làm gì. Mong cậu hiểu và cố gắng.

Bạn của cậu.
Lê Tèo

(Lê Hoàng - Nguồn Thanh Niên online)

huongnhu
21-06-2011, 06:50 PM
Nhà báo thời báo nhà.
Báo nhà thời nhà báo.
Những rối ren bát nháo.
Những góc khuất âm u
Viết cứ viết miệt mài
Nghiệp với nghề cùng báo

HNhu chúc chị: bút lực chẳng tà :D

Ban Mai
21-06-2011, 07:29 PM
Chúc mừng chị Bou iu và xin gởi lời chúc mừng tới các anh chị, các bạn làm trong nghành Báo Chí. Chúc các nhà Báo: Lực và Tâm ! @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};-

SunWild
21-06-2011, 07:46 PM
Chúc chị Bou ngày càng thành công với sự nghiệp của mình nhé...

get_out_cs
21-06-2011, 08:37 PM
Chúc mừng ngày nhà báo VN, chúc chị Bou luôn trung thành với cây bút của mình ,luôn giữ cho bút thẳng nhé chị :) :nguong::nguong::nguong:

hahaha
21-06-2011, 09:44 PM
Chúc Bou luôn hoàn thành tốt công việc!

OA _ NỮ
21-06-2011, 10:39 PM
Boul sướng nha, vừa được chúc mừng ngày sinh nhật xong, lại được chúc cho nghề của mình được thăng tiến.
Ôi, ước gì mình được như em nó.

Boulevard
22-06-2011, 07:40 AM
Boul sướng nha, vừa được chúc mừng ngày sinh nhật xong, lại được chúc cho nghề của mình được thăng tiến.
Ôi, ước gì mình được như em nó.

Thui mà... lại "ghen" với Bou roài... hihi ... vô tình thì cái nghề của em nó lại trùng với ngày sinh của em nữa... Vui vì nhận được nhiều lời chúc, nhưng vấn đề là lời chúc có thành hiện thực hay không... lại là chuyện khác... Em nhận nhiều lời chúc quá, em cũng thấy cứ ngường ngượng thế nào ấy... Vì em đã giành được cho mình được nhiều điều tốt đẹp trong cuộc đời đâu. Có lẽ chỉ có 1 niềm tự hào nho nhỏ, đó là cảm thấy mình phù hợp với cái nghề mà mình đã chọn. Nó không cho em có nhiều tiền như các nghề khác, nhưng nó làm cho mình sống 'sang trọng" hơn ở mọi phương diện, ngay cả từ trong ý nghĩ. Cảm ơn bạn bè của Boulevard nhá.

Em thực sự xúc động trước cái tình của 1 người bạn trai lớn tuổi đồng cảnh như em khi em dẫn lối đưa đường anh ấy vào Niềm riêng. Lặng lẽ vào đọc, lặng lẽ nhấn những nút thanks ở những bài mà mình tâm đắc từ bè bạn... Anh ấy không bao giờ viết cái gì nhưng mỗi lần em vào, nhận những lời nhắn gửi, em thấy rất trân trọng con người đó... "Anh biết rằng anh đến và quen em như ánh chớp của số phận! Nhưng anh rất tôn trọng và quí trọng em. Như anh đã nói em là nghệ sỹ còn anh là MỌT SÁCH. Em mạnh mẽ , còn anh LẶNG LẼ như Âm và Dương vậy. Chúc em ngày NGHỀ nghiệp vui và HẠNH PHÚC . Anh hằng ngày vấn đọc những cõi lòng em đó!"... Anh và bạn bè cứ đọc và chia sẻ nhé... Những lời động viên nhau sẽ giúp cho cuộc sống có ý nghĩa hơn, đời người cảm thấy vui hơn...

Boulevard
24-06-2011, 08:24 PM
Cả buổi sáng mưa, nó tự cho phép mình nghỉ việc và ngồi trên giường ngắm mưa tí tách rơi và thi thoảng thò cổ ra cửa sổ đón những cơn gió mát lạnh... Tán dóc vài ba câu với bạn bè cũng chẳng nhớ đã nói gì chỉ biết là chém mây, chém gió... Sau 1 tuần làm việc căng thẳng nó quyết định ngày hôm nay sẽ không làm gì cả...

Buổi chiều, tới cơ quan để họp chi hội, đang trong lúc tình hình phê bình và tự phê bình "nóng" thì điện tắt phụt... ka ka... thế là stop cuộc họp. Nó tưng bừng đội áo mưa phóng tới báo Nhân dân để lấy nhuận bút vì thường thì báo chỉ trả nhuận bút vào buổi chiều. Mà buổi chiều thì nóng nực nó không muốn lăng quăng nơi này nơi nọ chỉ phăm phăm trên đoạn đường giữa nhà và cơ quan...

Lĩnh nhuận bút được 1 khoản kha khá... nó bèn rẽ vào cửa hàng vòng đá bên đường Lý Thái Tổ, vẫn cái vòng có cái mặt đá đẹp mê tơi từ lần trước nhưng hôm đó túi xiền của nó chưa được rủng rỉnh cho lắm, và cái thích cũng chưa tới tầm... Cái vụ rẽ qua hàng vòng cũng tại chị Thu Phong tự nhiên hôm qua hỏi han nó xem cửa hàng nào có vòng đá mặc áo dài đẹp. Nên tự nhiên cơn thèm lại dâng lên... Lần này, nó hạ quyết tâm hạ gục nhanh tiêu diệt gọn, kèm theo chiếc vòng đá ở cổ là 1 đôi bông tai cùng loại đá, cùng tông màu và 1 cái bờm đá (tại bạn bè ai cũng khuyên nó nên dùng bờm để chặn bớt cái đống tóc xoăn thi thoảng lại xù lên như nhím)... hic hic... Ấy vậy mà hôm nay cái đầu mà cả cơ quan của nó chê bai thì hôm nay khi tới họp lại có mấy kẻ thì thầm và khen : "Bà này xì tin phết. Cái đầu này thế mà lại hợp với phong cach của bà ấy!". Nó mủm mỉm cười và nghĩ đúng là mồm thiên hạ, hôm qua chê tơi bời, hôm nay cái thằng lớn tiếng nhất chê mềnh nó lại nhìn mềnh có vẻ đầy ái mộ ... ha ha... Thôi thì "bà" cứ làm theo tiếng nói của trái tim bà... Bởi lẽ giờ mà bà thay đổi lại tốn thêm 1 khoản tiền kha khá để làm lại quả đầu, nên "bà" quyết định cứ thế bước vào đời đới...

Hôm nay trời lạnh nó đã mua 1 con cá diêu hồng để làm món cá om dưa chỉ vì đọc cái topic cá chép om dưa của chị TP làm nó lại nổi cơn thèm... Ấy vậy mà chuẩn bị ăn con gái thông báo : "Mẹ ơi, hôm nay sinh nhật bố con. Bố đưa cả nhà bố và con đi ăn ạ!". Chán mớ đời... Thiếu mất 1 nhân ăn uống nhiệt tình nhất nhà... Con gái có vẻ áy náy lại ngồi lại nhấm nháp vài miếng... và rồi khi bố nó tới, nó nhanh chóng chạy đi trong sự hớn hở vì sắp được ăn chiêu đãi... Dạo này ex cũ kể cũng sành điệu, mua ô tô và liên tục tổ chức ăn uống mời mọc vợ con hắn và con gái riêng đi ăn... Cũng vui cho hắn và chí ít con gái cũng được hưởng cái không khí chia sẻ niềm vui cùng các em, dẫu là em cùng cha khác mẹ!

Tối nay, nó chán chát rồi... Lặng lẽ ngồi đọc mọi thứ thượng vàng hạ cám ở trên đời... Cả ngày hôm qua chạy đi mua các vị thuốc bắc, hôm nay nó lọ mọ ngồi nghiên cứu mới vỡ òa : Nhân trần không nên uống cùng với cam thảo (Vậy mà bố lại bảo nó mua cả hai thứ đó dùng cùng lúc, vậy là quyết định bỏ cam thảo chỉ pha nhân trần cho bố thui). Hôm trước, thấy mấy ông giám đốc, phó giám đốc Nhà hát cải lương VN tự nhiên tóc đen nhánh và ông bị hói bỗng chốc lại có tóc... hỏi thì ông giám đốc hồ hởi bật mí hóa ra là dùng Hà Thủ ô và ba kích ngâm rượu hoặc sắc lấy nước uống tóc sẽ mọc dày hơn và người nào bạc tóc tóc sẽ xanh mướt không phải nhuộm... Tóc nó dạo này mỏng quá vì ép, chính vì vậy mà bạn nó quyết định chuyển cho nó sang tóc xoăn... Thế là nó áp dụng luôn chiêu này khi tranh thủ mua nhân trần cho bố uống... Nó lọ mọ nghe theo lời khuyên của vị giám đốc tìm tới đúng cái cửa hàng nằm trong ngõ số 30 Lãn Ông, con cháu của ông Lang Rắn... hic hic... Bởi lời quảng cáo rằng chỉ có hà thủ ô và các thứ ở đó sẽ đảm bảo "xịn"... Vậy là hôm nay nhắm mắt nhắm mũi uống như lấy được... Nhớ nhất là ông lang trong lúc xay thuốc cho nó, đã tranh thủ bắt mạch miễn phí và tuyên bố : Mạch rất tốt, người này khỏe không có gì phải lo nghĩ! Nó tủm tỉm cười, suýt nữa bật câu đùa : "Úi... Thưa thầy là em đang khổ vì khỏe đới ạ!"... Còn nhớ anh bạn bác sĩ là bạn của chồng cũ khi bắt mạch mấy chị em của Niềm riêng khi đi offline anh ấy đều khen cả mấy cô gái Niềm riêng, cô nào cũng khỏe khoắn... chỉ có mấy anh trai của Niềm riêng là hơi có "vấn đề"...

Buổi sáng nó vừa dậy đại ca Tazang hỏi nó Hà Nội có mưa không, vừa trên giường xuống đã thò cổ ra nhìn trời đất đâu nó mạnh mẽ trả lời: "Trời mát, đẹp mê hồn. Anh chuẩn bị mà đón người đẹp về thăm Đồ Sơn" (Cái vụ này nghe Quỷ Xứ buôn là đã bị cancel thì phải, chắc người rừng tiếc hùi hụi)... Giờ thì ngoài trời vẫn mưa gió ào ạt... Mai trời cứ mưa đi nhá... Mềnh thích trời mưa mát mẻ... và nhiều kẻ không đi chơi được, bởi vì mềnh biết ngày mai mềnh chẳng có ai rủ đi chơi cả... Lại mắc cái tật "đố kị" roài... hic hic

thuphong
24-06-2011, 08:52 PM
Hôm trước, thấy mấy ông giám đốc, phó giám đốc Nhà hát cải lương VN tự nhiên tóc đen nhánh và ông bị hói bỗng chốc lại có tóc... hỏi thì ông giám đốc hồ hởi bật mí hóa ra là dùng Hà Thủ ô và ba kích ngâm rượu hoặc sắc lấy nước uống tóc sẽ mọc dày hơn và người nào bạc tóc tóc sẽ xanh mướt không phải nhuộm... Tóc nó dạo này mỏng quá vì ép, chính vì vậy mà bạn nó quyết định chuyển cho nó sang tóc xoăn... Thế là nó áp dụng luôn chiêu này khi tranh thủ mua nhân trần cho bố uống... Nó lọ mọ nghe theo lời khuyên của vị giám đốc tìm tới đúng cái cửa hàng nằm trong ngõ số 30 Lãn Ông, con cháu của ông Lang Rắn... hic hic... Bởi lời quảng cáo rằng chỉ có hà thủ ô và các thứ ở đó sẽ đảm bảo "xịn"... Vậy là hôm nay nhắm mắt nhắm mũi uống như lấy được... Nhớ nhất là ông lang trong lúc xay thuốc cho nó, đã tranh thủ bắt mạch miễn phí và tuyên bố : Mạch rất tốt, người này khỏe không có gì phải lo nghĩ! Nó tủm tỉm cười, suýt nữa bật câu đùa : "Úi... Thưa thầy là em đang khổ vì khỏe đới ạ!"... Còn nhớ anh bạn bác sĩ là bạn của chồng cũ khi bắt mạch mấy chị em của Niềm riêng khi đi offline anh ấy đều khen cả mấy cô gái Niềm riêng, cô nào cũng khỏe khoắn... chỉ có mấy anh trai của Niềm riêng là hơi có "vấn đề"...

Bán thông tin này cho SM Phù Sinh đi kìa

:tungtang:

bachlong
25-06-2011, 10:50 AM
Bán thông tin này cho SM Phù Sinh đi kìa

:tungtang:

Bị quơ đũa cả nắm rồi! mà có vấn đề về mặt nào ấy nhỉ?

thuphong
25-06-2011, 10:59 AM

kkk phải sàng lọc thông tin chứ lị...

Đông Quân
25-06-2011, 11:55 AM

Kakaka hình như thông tin này cũng cần cho cả Bạch Long nữa đấy :haha: :haha: :haha:

bachlong
25-06-2011, 01:47 PM
Kakaka hình như thông tin này cũng cần cho cả Bạch Long nữa đấy :haha: :haha: :haha:

Điều 1: chuyện này dính tới BL vì sân bay đậu được hàng không mẫu hạm
Điều 2: lấy gì chứng minh được chuyện ... có vấn đề đó? mấy PN của NR có khám các đờn ông của mình chưa mà có kết luận nghe ... muốn xỉu vậy, hihi. Tội nghiệp cho các quý ông! Các anh mần ăn sao mà để BLV nói thế không biết nữa! :rolleyes:

Boulevard
25-06-2011, 02:05 PM

Điều 1: chuyện này dính tới BL vì sân bay đậu được hàng không mẫu hạm
Điều 2: lấy gì chứng minh được chuyện ... có vấn đề đó? mấy PN của NR có khám các đờn ông của mình chưa mà có kết luận nghe ... muốn xỉu vậy, hihi. Tội nghiệp cho các quý ông! Các anh mần ăn sao mà để BLV nói thế không biết nữa! :rolleyes:

Ối... rời ơi! BLV đâu có dám bình loạn gì các quý ông Niềm riêng có "vấn đề" vì cái vụ khám và mần các quý ông của NR, BLV không có dám ợ... Đề nghị bác Bạch Long đọc kỹ lại nhá, đọc vội thế là chít nhà em đới ạ! Cái câu nhận xét đới là của "Còn nhớ anh bạn bác sĩ là bạn của chồng cũ khi bắt mạch mấy chị em của Niềm riêng khi đi offline anh ấy đều khen cả mấy cô gái Niềm riêng, cô nào cũng khỏe khoắn... chỉ có mấy anh trai của Niềm riêng là hơi có "vấn đề"..." Cái vụ này có chị TP, Ban Mai, anh Tazang, em Quỷ Xứ... làm chứng cho BLV nhé!
Còn cái điều 1 bác đưa ra thì em nghĩ nhà mình ít nhiều người có thể xử lý thông tin này, đó là lý do em đưa rất kỹ bài thuốc + thêm cả địa chỉ nhà thuốc... Không chỉ các quý ông mà quý bà cũng có tác dụng mà....

:haha: :haha: :haha:

bachlong
25-06-2011, 03:59 PM
Ối... rời ơi! BLV đâu có dám bình loạn gì các quý ông Niềm riêng có "vấn đề" vì cái vụ khám và mần các quý ông của NR, BLV không có dám ợ... Đề nghị bác Bạch Long đọc kỹ lại nhá, đọc vội thế là chít nhà em đới ạ! Cái câu nhận xét đới là của "Còn nhớ anh bạn bác sĩ là bạn của chồng cũ khi bắt mạch mấy chị em của Niềm riêng khi đi offline anh ấy đều khen cả mấy cô gái Niềm riêng, cô nào cũng khỏe khoắn... chỉ có mấy anh trai của Niềm riêng là hơi có "vấn đề"..." Cái vụ này có chị TP, Ban Mai, anh Tazang, em Quỷ Xứ... làm chứng cho BLV nhé!
Còn cái điều 1 bác đưa ra thì em nghĩ nhà mình ít nhiều người có thể xử lý thông tin này, đó là lý do em đưa rất kỹ bài thuốc + thêm cả địa chỉ nhà thuốc... Không chỉ các quý ông mà quý bà cũng có tác dụng mà....

:haha: :haha: :haha:
"Còn nhớ anh bạn bác sĩ là bạn của chồng cũ khi bắt mạch mấy chị em của Niềm riêng khi đi offline anh ấy đều khen cả mấy cô gái Niềm riêng, cô nào cũng khỏe khoắn... chỉ có mấy anh trai của Niềm riêng là hơi có "vấn đề"...".
BL thì văn dốt võ nát nên chỉ đọc cái gì thì suy theo cái đó thôi, hihi.
Phân tích sơ sơ câu trên thì phần 1 là :"ông bác sĩ bắt mạch mấy chị em của Niềm riêng và đều khen cô nào cũng khoẻ khoắn nhá". Phần 2 là "chỉ có mấy anh trai của Niềm riêng là hơi có vấn đề trong ngoặc kép nhá" => có thể hiểu là mấy anh không khoẻ như mấy cô mà lại có vấn đề về sức khoẻ gì gì ấy mà bị bác sĩ chê! . Mà Ông bác sĩ đó được BLV đem ra dẫn chứng rõ ràng là đã khám các cô và chứng thực là các cô đều khoẻ khoắn còn các anh thì ôi giời ơi "có vấn đề" đấy nhé. Y học mà nói thế thì mấy ông tiêu thật rồi !!!:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

OA _ NỮ
25-06-2011, 11:07 PM
OA NỮ đọc đến câu " men của NR có vấn đề " mà ông bạn Boul phán. Cảm thấy tung giật mình. hì hì, nhưng theo OA nghĩ sẽ chẳng có Men nào vào thanh minh thanh nga gì đâu.Vì họ còn đang mải mê cong lưng chăm bẵm các loại rau xanh tươi tốt ở một cái famer nào đó ....

Boulevard
27-06-2011, 06:34 PM
2 ngày qua nó bước vào 1 cuộc chiến rất vô tình trên trang web những người ly dị... chỉ vì 1 người đàn bà được mệnh danh là nhà giáo của 1 trường đại học đã có 1 bài viết thóa mạ và chửi bới om xòm 1 người bạn gái mà cô ta đã từng coi là bạn bằng bài viết mang tên "Loại đàn bà Ngu và Đáng thương"... Cái máu nghề nghiệp và cái tính bộc trực của nó khiến nó không nhịn nổi đã viết những lời viết về cách ứng xử giữa những người đàn bà với nhau, nhất là những người có hoàn cảnh éo le là những bà mẹ singlemom. Cuộc đời này họ đã chịu đựng biết bao búa rìu của dư luận rồi, mà ngay trên cái diễn đàn để chia sẻ họ lại cắn xé nhau 1 cách vô tình vô nghĩa... Nó thấy đàn bà đã mất đi hết mọi sự dịu dàng, nữ tính mà trở thành những con hổ dữ ăn thịt cả nhau. Mang nhau ra mổ xẻ phân tích...Ai cũng có quá khứ và ai cũng có gót chân A sin, chẳng ai là toàn bích cả...

Ngày đầu tiên nó iu đời lắm, líu lo nói những điều ý nghĩa... nhưng tới tối, đọc một vài bài viết và bài của nữ giáo viên nọ... nó cảm thấy bị ức chế và cảm thấy con người sao sống với nhau chán quá. Vậy là nó chiến đấu bằng 1 bài viết trên blog của nó ở diễn đàn. 1 mình nó chiến đấu với khoảng 3 cái nick đâm bịch thóc, chọc bịch gạo, rồi người ta lập cả 1 bài viết để vào comment chửi bới quá khứ của nó...

Nó nhận được lời đe dọa của cô giáo viên đó là nếu còn cứ để bài viết phê bình cô ta thì cô ta sẽ còn "chiến đấu" với nó không chỉ trên diễn đàn mà cả chơi xã hội đen... Ha ha ha... Nó đã từ tốn chiến với từng cái nick một cách lịch sự nhất. Và rồi những người bạn không hề quen nó, đã đứng bên nó, viết những lời viết phân tích, mổ xẻ cho "đối phương" của nó... Nó có thêm 1 vài người bạn nam và nữ... VÀ cũng không ngờ trong đó lại có 1 em trai của NV cũng lò dò chui vào đó, em đã nhận ra nó và quyết định tham gia Niềm riêng. Vui thế. Trong đấu tranh nó lại có thêm bạn.

Và rồi sau một cuộc tranh luận và thậm chí đe dọa của nữ nhà giáo định chơi cả "xã hội đen" với nó. Cô ta đã phải nhắn cái tin cuối cùng : "Một tin nhắn cuối cùng dành cho Chị, thật sự tôi đã muốn Out khỏi diễn đàn rồi, Tôi đã suy nghĩ về những gì chị nói, Tôi sẽ đóng Blog lại coi như hành động thể hiện tôi biết tôi đã hơi sai khi nghe chuyện 1 chiều. Chúc chị vui!"... 1 Hot Woman của chim cụt cánh, với 1 bầu đoàn thê tử kéo theo... rốt cuộc đã phải chịu thua nó.
Đôi khi nó thấy nó thật ngốc, cứ chui vào những chuyện không phải của nó, để rồi ăn đạn... nhưng có lẽ cái nghề của nó đã khiến cho trái tim và suy nghĩ của nó không chấp nhận những ứng xử vô tình của con người với nhau... Đúng như câu thơ của Nguyễn Đình Chiểu mà nó tâm đắc : “Chở bao nhiêu đạo thuyền không khẳm.Đâm mấy thằng gian bút chẳng tà”.

Hả hê vì chiến thắng bởi ngòi bút và cả tâm lực... nhưng điều mà nó buồn đó là nó cảm thấy những người phụ nữ ly dị giờ sống khác quá. Họ mạnh mẽ bằng những ngôn từ thô bạo, họ mạnh mẽ bằng những chuyện buôn dưa làm quà... Nó buồn khi ngày nó vào diễn đàn ấy, con người sống với nhau thật tình nghĩa... Nó đã tổ chức những cuộc offline mừng tết thiếu nhi, rằm trung thu, noel cho các bố, mẹ và các con... Rồi những chuyến đi du lịch thật ấn tượng và đầy kỷ niệm... Giờ trở về nó gặp những gương mặt lạ lẫm, những câu chuyện buồn đau uất hận về cuộc đời, u tối, những cái nhìn nanh nọc với người khác giới...

Ôi đàn bà ơi, đâu rồi sự đằm thắm, nữ tính đáng yêu, đáng tự hào của người đàn bà...

OA _ NỮ
27-06-2011, 09:23 PM
Công nhận em dũng cảm em gái à. Chẳng bù với chị, bây giờ cứ thấy ở đâu có đám đông rắc rối llà chị lui em à.
Chúc mừng em, cứ giữ vững một trái tim nóng cùng với một cái đầu lạnh nha em.

Quỷ Xứ
28-06-2011, 05:16 PM
@Bou: Chị cứ sống như chính mình đi, tất cả luôn ở bên chị...:love2::love2::love2:

Iu chị :nguong::nguong:

thuphong
28-06-2011, 05:26 PM
@Bou: Chị cứ sống như chính mình đi, tất cả luôn ở bên chị...:love2::love2::love2:

Iu chị :nguong::nguong:

Khi cần dọa nạt ai thì "chị" cứ gọi em Quỷ Xứ :D:D:D

Nhím con
28-06-2011, 05:33 PM
Thế giới ảo hay ngoài đời thực thì cũng đều rất phức tạp, NC "tìm" mãi mà vẫn chưa "hiểu" được bao nhiêu, hihi... :)

Có lẽ cách tốt nhất là hãy cứ làm những điều mình cho là đúng, luôn có những người bạn chân thành xung quanh chúng ta phải không Bou !... :D

Boulevard
28-06-2011, 06:16 PM
Thế giới ảo hay ngoài đời thực thì cũng đều rất phức tạp, NC "tìm" mãi mà vẫn chưa "hiểu" được bao nhiêu, hihi... :)
Có lẽ cách tốt nhất là hãy cứ làm những điều mình cho là đúng, luôn có những người bạn chân thành xung quanh chúng ta phải không Bou !... :D

NC nói đúng quớ! Đúng vậy. Đây cũng là lý do Boulevard chỉ thích loanh quanh luẩn quẩn với cái diễn đàn này cùng với mọi người. Vì ở đây, Boulevard bao giờ cũng nhận được sự chia sẻ ấm áp và gần gũi của các anh chị em. Ngay cả khi mình viết có quá đà 1 chút, có "phóng" mây "phóng" gió 1 chút cũng không bị mắng mỏ...
Sau vụ "đụng độ" với cô giáo viên, cô bạn ấy cũng nghe ai đó "bật mí" về topic Những khoảnh khắc của Bou và cóp nguyên cái link đó trên diễn đàn. Thế là vô hình trung, tự nhiên không cần quảng cáo... nhà mình lại tăng vọt khách view và hơn thế... biết đâu ai đó lại yêu quý... Niềm riêng lại lưu giữ chân ai ở lại chơi với mình thì sao... Cảm ơn cô bạn đã có ý tốt ấy nhé!

:haha: :haha: :haha: :haha:

Tường Thụy
28-06-2011, 07:10 PM
Lâu nay mới vào thăm em, chúc em mọi sự bình yên và tốt lành.
(anh cũng chưa biết viết gì) :hi:

Boulevard
28-06-2011, 08:15 PM
Lâu nay mới vào thăm em, chúc em mọi sự bình yên và tốt lành.
(anh cũng chưa biết viết gì) :hi:
Ui... Anh đã về rồi. Mừng anh trở lại nhé anh trai. Mong nhận được những bài viết và cả thơ của anh. Em đã nhòm thấy "Một góc thu" xuất hiện roài... ka ka

Bình Nguyên
29-06-2011, 02:30 AM
2 ngày qua nó bước vào 1 cuộc chiến rất vô tình trên trang web những người ly dị...

...

Ôi đàn bà ơi, đâu rồi sự đằm thắm, nữ tính đáng yêu, đáng tự hào của người đàn bà...

/

Chị ơi ! Mừng chị vẫn luôn giữ một trái tim đầy nhiệt huyết với " nghề " với " nghĩa " với " tình " . Chắc kiếp trước chị phải là một hảo hán hành hiệp chuộng nghĩa đấy :p Tính em cũng hay góp ý thẳng thắn nhưng em ko can đảm được như chị ... nếu ko phải bạn bè hay người thân em ko xông vào :P ( nhưng chị đừng nghĩ em theo lối " bầy đàn " lấy nhiều hiếp yếu nhé, em ghét nhất ỉ đông che mờ cái " đúng " )

Mà em nghĩ, giá chị gv kia đừng cố chấp thế... bởi mỗi ngày dù là thế giới thật hay ảo ta cũng học được nhiều điều hơn hôm qua . Ai chẳng có sai lầm biết tiếp nhận cái tốt thì hay hơn là đóng Blog ... đó là nơi mình biết mình nhận được bao nhiêu sự thấu hiểu sẻ chia và yêu thương mà . Làm vậy sợ là phụ lòng mọi người quá , chị ha .