PDA

View Full Version : Những khoảnh khắc vui buồn

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15

Phu sinh
23-04-2011, 09:03 AM
:haha: :haha: Cũng hay ha! Mình chưa phải là 3 ông này! :haha:

thuphong
23-04-2011, 09:47 AM
.
Bou tập hợp kinh nghiệm ghê quá :D:D:D

Boulevard
23-04-2011, 09:58 AM
Hem phải là của em mà... của "đại ca" em tặng em cái link có những bài viết này... thui, chúc cả nhà ngày cuối tuần thật vui... Em đi chơi với chị Thu Phong, anh Tường Thụy, anh Nhím con và cả "đại gia" của nhà mình nữa ạ... Hôm nay chắc sẽ vui lắm đây. Vì có cả các mem ở Sài Gòn ra nữa... Toàn đi chơi ké diễn đàn Nguyệt Viên... Các mem mới của nhà mình đang đòi Niềm riêng Offline ở HN đấy ạ. Nhưng em thì không thể tổ chức được roài... Cái này lại phải nhờ các lão làng của NR nhà mình. Em hi vọng sẽ có ngày NR tụ tập các vùng miền... để được thỏa trí ngắm nghía dung nhan của mọi người trong nhà mình...

thuphong
23-04-2011, 10:10 AM
.
Đã quyết định ở ẩn. Tìm được am rùi mà cô nàng Bou còn lôi mình ra :acac::acac:

kehotro
23-04-2011, 10:17 AM
Đọc vui quá! Lâu lâu mới thấy được chân run của cánh đàn ông. Cười vỡ bụng.

ThiênBồngNguyênSoái
23-04-2011, 02:32 PM
Hì, Đi cun cút như chim? Không có cơ hội đưa ra ý kiến? Nếu anh đó có acc ở NR, anh ta sẽ chạnh lòng và bay sang Thailand. Để sống cuộc sống của ........................... Gay.

Boulevard
23-04-2011, 11:39 PM
Hì, Đi cun cút như chim? Không có cơ hội đưa ra ý kiến? Nếu anh đó có acc ở NR, anh ta sẽ chạnh lòng và bay sang Thailand. Để sống cuộc sống của ........................... Gay.

Oh... Có người dùng từ hay thế nhỉ "Đi cun cút như chim"... :) :) :) Nếu "người đó" có acc ở NR... thì Boulevard em nhất định dẫn đi theo nếu người ta muốn đi cùng mà... Có điều là "người đó" chưa có... nên mình chưa phải báo cáo ai cả ạ! Mà Boulevard em lâu rồi không phải báo cáo ai cả khi đi đâu... thực ra là cũng thích được báo cáo ai đó lắm, hoặc đi đâu có ai đó đi cùng sao không thích? Có điều là chưa có thui ạ... Còn cái vụ vì nhà em mà người ta chạnh lòng bay sang tận Thailand để sống cuộc sống của Gay... Sao lại phí phạm thế cơ chứ? Hoài của. Phí lắm. :) :).
Đi chơi vui quá cả nhà ạ. Hôm nay Boulevard lại biết thêm bao nhiêu là gương mặt mem của NV nhưng cũng là của NR : Chị Pha Lê, em Candy, em Đông Dung, em Thạch Anh Tím... Vui lắm. Vì mọi người thật sự đã để lại cho Boulevard những ấn tượng thật đẹp. Nhất là Candy, em ấy còn đẹp hơn ở trong ảnh rất nhiều... Chị sẽ nhớ mãi cái ôm chia tay với em... Chúc em may mắn nhé! Nào "chúng mình" cùng tiến...

Boulevard
24-04-2011, 10:26 AM
.
Đã quyết định ở ẩn. Tìm được am rùi mà cô nàng Bou còn lôi mình ra

Nhưng đi vui đúng không chị? Không ân hận mà... Chị có biết không, 4 tháng nay, Boulevard em chưa hề đón đưa 1 người bạn nào tại nhà cả, mà người duy nhất là chị đấy ạ... Mà đón tới hình như là 6 lần đón thì phải, tới độ mà giờ khu phố của chị em đã quen từng góc nhà, cái cửa roài...Vì thiếu cạ... em cảm thấy thiếu tự tin lắm í...

@ Anh Tazang: Nhiệm vụ mà anhTazang nhờ chúc anh chị em Nguyệt Viên 1 ly, lúc anh nhờ thì mọi người show hàng chụp ảnh làm em không chúc được... với lại, Boulevard cũng hơi xí hổ chưa bao giờ dám chúc rượu cả một nhóm bạn cả, nên không thực hiện được lời của anh TZ, sorry anh ạ. Nhưng mọi người đã thưởng thức món rượu của anh tài trợ rất nhiệt tình, bằng chứng là nhà thơ "trẻ" Tường Thụy có lúc vừa hát karaoke vừa ngủ, nhưng bừng tỉnh lại hát... Với lại em định giới thiệu cho chị TP vị "đại gia" mà em nhắc tới, nhưng buồn quá vì họ không thể tới được... :) :) :)

Trong lúc chờ Ban tổ chức tới muộn, B em tranh thủ show hàng trên nóc du thuyền... ke ke

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011042411316zdyxnzgwmj1165547.jpeg

Boulevard
24-04-2011, 05:19 PM
Dị ứng bởi sai chính tả...

hì hì... Dạo này nhiều chuyện buồn cười quá thể...làm em cứ phải cười mãi... Cũng lại cái vụ vào làm quen tới 4 - 5 cái nick trên "chim cụt cánh" - diễn đàn của những người ly dị lúc nhà em rảnh rang... vì ốm. Có 1 cái nick mà cứ mỗi lần em vào nhận tin offline là em lại cười.... Ví dụ gần nhất, cách đây có 2 phút... em vào và nhận được dòng chữ nè : Ngõ vắng xôn sao chào em ! chắc hôm nay nhất định mình xẽ gặp nhau... Hôm trước thì em được gọi là "ngõ vắng rịu dàng".... Ối.. á... Em là em sợ quá... Hem có dám nói chuyện nữa. Vì dân viết lách của em đôi khi chỉ cần đọc câu chữ cũng đã hiểu đối phương của mình là ai... Em còn nhớ, đi học lớp báo chí hồi đại học, cô giáo tiếng Anh hỏi 1 anh bạn người Tuyên Quang, anh ấy trả lời như thế này: "Lâu ai em Lót" (No, I am not)... huhu :( :( :(

SunWild
24-04-2011, 09:30 PM

Chị có thách em bắt được lỗi chính tả trong các bài viết của chị ko? :D :D :D

Boulevard
24-04-2011, 09:34 PM
Cái đó thì cả đống... nhưng không phải là lỗi trì trệ mà có thể viết vội thui nhá... còn nếu trên mặt báo, em bắt được mới là tài... ke ke

Tường Thụy
24-04-2011, 10:24 PM
Dụ dỗ mãi, cuối cùng thì em cũng có mặt trong buổi offline Nguyệt Viên.
Nếu em không đến, anh mất vui đi một nửa.
Anh vui thêm nữa là vì em đã tỏ ra hài lòng. thanks.
hihihi...............

Tường Thụy
24-04-2011, 10:26 PM
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011042411316zdyxnzgwmj1165547.jpeg

Em tôi xinh quá

thuphong
24-04-2011, 10:51 PM
Nhưng đi vui đúng không chị? Không ân hận mà... Chị có biết không, 4 tháng nay, Boulevard em chưa hề đón đưa 1 người bạn nào tại nhà cả, mà người duy nhất là chị đấy ạ... Mà đón tới hình như là 6 lần đón thì phải, tới độ mà giờ khu phố của chị em đã quen từng góc nhà, cái cửa roài...Vì thiếu cạ... em cảm thấy thiếu tự tin lắm í...

[COLOR="Green"]Chỉ vì thiếu cạ thôi ấy hả? :acac::acac:

Dù sao chị cũng cám ơn em rất nhiều. Đã rất vui khi gặp lại mọi người.

TP

SunWild
24-04-2011, 11:03 PM
Sao hình ọp toàn nữ vậy chị Bou, chắc chị định thành lập hội 3C bên đó roài :D Còn hình nào nữa show luôn đi chị Bou, hình đẹp lắm hihi

MTTC70
25-04-2011, 12:01 AM
Không nhưng xinh mà còn ...

Boulevard
25-04-2011, 08:53 AM
Dụ dỗ mãi, cuối cùng thì em cũng có mặt trong buổi offline Nguyệt Viên.
Nếu em không đến, anh mất vui đi một nửa.
Anh vui thêm nữa là vì em đã tỏ ra hài lòng. thanks.

Đúng là "đại ca" TT của em... với cô em của mình, anh TT không bao giờ "kiệm" lời khen... nhưng mà anh thấy không có cho em anh lên mây thì cũng thế thui... em vẫn "alone"... Và vẫn bị mắng mỏ thậm tệ, ngay cả anh TT khi ngồi với em lúc say anh cũng mắng em đấy... không biết anh có nhớ không. hihi.. Anh nói em là kẻ kiêu căng... huhu... Em luôn bị mọi người trách là sao cứ lặn tăm và không chịu nhắn nhe, điện thoại gọi cho bạn (dĩ nhiên là bạn trai thui, bạn gái thì em gọi ời ời)... Đơn giản rất đơn giản, vì em là con gái... Em cũng cần có những đặc quyền của mình chứ. Đó là lý do, Boulevard em cứ lặng lẽ đón nhận những lời gọi, tin nhắn, nhưng ít khi chủ động mạnh dạn nhắn tin, gọi điện thoại cho ai đó, mặc dù có thể người đó đã hình thành cái nhớ ở trong em... Không phải kiêu đâu mà là ngại đấy đại ca ạ. Còn nữa, với những người như đại ca em chẳng hạn, Bou em biết là có săn đón, hay yêu quý thì cũng lại khổ thân cho đời em... nên em tránh... cho nó lành... Mặc dù hôm kia khi bán đấu giá, đại ca cứ nhìn em và rất muốn em "ra tay" ra giá cho đại ca em... Em muốn lắm, nhưng mà nghĩ có tung giá để mặc cả thì rồi Bou em cũng chỉ sử dụng 1 giai đoạn rất ngắn và tạm thời, rồi hàng lại về nhà với "cơm"... nên đành ngậm ngùi cười trừ thui. Không đấu giá được cái gì vì mỗi món đồ hôm đó đều đã có chủ rồi, nên Bou em đành chỉ rút tiền trực tiếp tặng quỹ từ thiện, cũng là để cho nó lành... không dám "đấu" với ai cả...

@ Sún : Nhà cô trù ẻo chị em Niềm riêng và Nguyệt Viên thành 3c hết như tui à? Tệ quá. Ảnh thì nhiều nhưng toàn bên NV chụp, chị chỉ có vài tấm trong máy thui. Vì chị và chị TP là đối tượng show hàng cơ mà... ke ke, chờ để tăm tia đã nhé...
@ anh Tờ cờ cờ : Em biết cái vế thứ 2 của anh rồi, xin anh cho Boulevard em hai chữ "bình yên" để em còn được tiếng là "gái ngoan" không em lại cồ cồ lên như bên diễn đàn của anh... Người ta chạy tụt cả dép...

Boulevard
25-04-2011, 09:24 AM
Chỉ vì thiếu cạ thôi ấy hả? :acac::acac:

Dù sao chị cũng cám ơn em rất nhiều. Đã rất vui khi gặp lại mọi người.

TP

Oh oh... chị có biết rằng với Boulevard em cái từ "hợp cạ" khó lắm không. Em là em rất yêu chị đấy. Chỉ biết rằng sự tinh tế, trẻ trung trong tính cách và nhiệt tình với bạn bè... là điều mà em rất khoái ở chị... Em ít "cạ" lắm chị ui... Hôm qua đang nói chuyện với chị em bỏ lửng để chạy theo giai... hihi... Vì giai mời nhiệt tình quá. Và cũng đáng iu nữa. Anh ấy tới tận cửa nhà em roài mới thèm gọi điện thoại làm em vắt cả chân lên cổ để mặc quần áo, són phân... Ra bảo tại sao anh tới tận cửa mới thèm gọi, lý do cũng rất dễ thương: Anh sợ đi xe đường tắc em lại phải chờ. Mà cứ tưởng tượng cái cảnh em mặc váy áo xong rồi lượn ra lượn vào bôi thêm tí son, trát thêm tí phấn, thì ra tới nơi anh không nhận ra nổi cái mẹt của em... Nên muốn em để mộc mà đi chơi... Vậy mà rồi em vẫn cứ són phân thế là em bị người ta chê ủng chê eo nói : Môi son của em mầu như bã trầu. Lần sau em không phải điệu đàng với anh đâu nhé. Cái loại chân dài, son phần rườm ra đầy người... Anh có cả đống, ngày nào mà chẳng phải tiếp khách, các cô đó... khỏi tính... ke ke... Vậy là Bou em được liệt vào hạng "chân chất, mộc mạc" đồng quê đây. Có vẻ anh bạn này, chưa hiểu zề về em roài thì phải... chị nhở? Hay vì tội được mời đi ăn thịt ba ba xơi tới 3 cái chân... rồi ngồi tính con ba ba có tới 8 cái chân... Hóa ra lần nào em đi ăn ba ba, em cũng được mọi người nhường cho ăn chân... mà em thì không bao giờ ngồi đếm chân ba ba... nên tưởng ai cũng được ăn chân... và ba ba có tới 8 cái chân... huhu , xấu hổ quá, thảo nào người ta bảo em "mộc mạc", mà nói trắng tí nữa thì em giống cô gái trong nhân vật cưa cẩm của anh chàng số 1... :) :) :)

thuphong
25-04-2011, 10:16 AM
.
Chết cười với cái vụ con ba ba 8 chân của em. Còn những con gì thêm chân nữa kể cho chị nghe với nào

Tazang
25-04-2011, 10:27 AM
....xơi 33 mà đến 8 cái cẳng thì quả là....mộc mạc thật đới:D:D:D

Sheiran
25-04-2011, 11:03 AM
Xem hình mới, chị Bou dạo này xinh quá nha :nguong:

OA _ NỮ
25-04-2011, 11:27 AM

hì hì... Dạo này nhiều chuyện buồn cười quá thể...làm em cứ phải cười mãi... Cũng lại cái vụ vào làm quen tới 4 - 5 cái nick trên "chim cụt cánh" - diễn đàn của những người ly dị lúc nhà em rảnh rang... vì ốm. Có 1 cái nick mà cứ mỗi lần em vào nhận tin offline là em lại cười.... Ví dụ gần nhất, cách đây có 2 phút... em vào và nhận được dòng chữ nè : Ngõ vắng xôn sao chào em ! chắc hôm nay nhất định mình xẽ gặp nhau... Hôm trước thì em được gọi là "ngõ vắng rịu dàng".... Ối.. á... Em là em sợ quá... Hem có dám nói chuyện nữa. Vì dân viết lách của em đôi khi chỉ cần đọc câu chữ cũng đã hiểu đối phương của mình là ai... Em còn nhớ, đi học lớp báo chí hồi đại học, cô giáo tiếng Anh hỏi 1 anh bạn người Tuyên Quang, anh ấy trả lời như thế này: "Lâu ai em Lót" (No, I am not)... huhu :( :( :(

Chị trùm sai lỗi chính tả, xong cũng nhờ sai lỗi chính tả mà được điểm 10 văn trong kỳ thì tốt nghiệp cấp 2 đó em à. (Vì cô giáo chủ nhiệm khi chấm bài nhận ra học sinh của mình nên đọc lớn để ban giám giảo quyết định cho điểm 10 hay không, khoe tí)

MTTC70
25-04-2011, 11:48 AM
XIn lỗi bác Tazang nick này có cùng nick Tazang bên Vietstock và f319 ko bác?

Boulevard
25-04-2011, 02:57 PM
....xơi 33 mà đến 8 cái cẳng thì quả là....mộc mạc thật đới:D:D:D

Vậy mà... ngay khi post bài này Boulevard em lại nhận tiếp 1 lời ăn 33 đấy với điều kiện lần này nếu đi em sẽ xơi cả 4 cẳng chứ không làm có 3... Người ta bảo "Chuyện quá nhỏ!"... nhưng mà có khi phải suy nghĩ vì cũng cảm thấy, ngượng lắm rồi ạ! :)

Cảm ơn Sheiran, lâu lắm rồi mới thấy em ghé lại topic của chị chơi. Dạo này chắc cô em bận rộn lắm.

Phu sinh
25-04-2011, 03:21 PM
Vậy mà... ngay khi post bài này Boulevard em lại nhận tiếp 1 lời ăn 33 đấy với điều kiện lần này nếu đi em sẽ xơi cả 4 cẳng chứ không làm có 3... Người ta bảo "Chuyện quá nhỏ!"... nhưng mà có khi phải suy nghĩ vì cũng cảm thấy, ngượng lắm rồi ạ! :)[/COLOR]

:haha: Mãi giờ nhà báo mới biết 33 có 4 cẳng! Chít... mất.... :botay:

Tường Thụy
25-04-2011, 05:38 PM
Đúng là "đại ca" TT của em... với cô em của mình, anh TT không bao giờ "kiệm" lời khen... nhưng mà anh thấy không có cho em anh lên mây thì cũng thế thui... em vẫn "alone"... Và vẫn bị mắng mỏ thậm tệ, ngay cả anh TT khi ngồi với em lúc say anh cũng mắng em đấy... không biết anh có nhớ không. hihi.. Anh nói em là kẻ kiêu căng... huhu... Em luôn bị mọi người trách là sao cứ lặn tăm và không chịu nhắn nhe, điện thoại gọi cho bạn (dĩ nhiên là bạn trai thui, bạn gái thì em gọi ời ời)... Đơn giản rất đơn giản, vì em là con gái... Em cũng cần có những đặc quyền của mình chứ. Đó là lý do, Boulevard em cứ lặng lẽ đón nhận những lời gọi, tin nhắn, nhưng ít khi chủ động mạnh dạn nhắn tin, gọi điện thoại cho ai đó, mặc dù có thể người đó đã hình thành cái nhớ ở trong em... Không phải kiêu đâu mà là ngại đấy đại ca ạ. Còn nữa, với những người như đại ca em chẳng hạn, Bou em biết là có săn đón, hay yêu quý thì cũng lại khổ thân cho đời em... nên em tránh... cho nó lành... Mặc dù hôm kia khi bán đấu giá, đại ca cứ nhìn em và rất muốn em "ra tay" ra giá cho đại ca em... Em muốn lắm, nhưng mà nghĩ có tung giá để mặc cả thì rồi Bou em cũng chỉ sử dụng 1 giai đoạn rất ngắn và tạm thời, rồi hàng lại về nhà với "cơm"... nên đành ngậm ngùi cười trừ thui. Không đấu giá được cái gì vì mỗi món đồ hôm đó đều đã có chủ rồi, nên Bou em đành chỉ rút tiền trực tiếp tặng quỹ từ thiện, cũng là để cho nó lành... không dám "đấu" với ai cả...

Ui dời cô em iu quí ơi, anh mắng em thật á? Nếu có thì cũng chỉ là mắng yêu thôi. Lại còn đấu giá đấu cả gì nữa. Quậy tí chơi chứ ai dám đấu giá anh về để rồi phải thuê thợ kèn cơ chứ. :acac:
Một tuần mới làm việc hiệu quả và vui vẻ nhé em

Boulevard
25-04-2011, 08:15 PM
[COLOR="seagreen"]Đây là ảnh chụp của anh Moon và Bụi đường

http://i648.photobucket.com/albums/uu202/buiduonghamvui/SN%20NGUYETVIEN/DSC_3668.jpg

http://i648.photobucket.com/albums/uu202/buiduonghamvui/SN%20NGUYETVIEN/DSC_3673.jpg

Đâu là "cạ cứng" của em khi đi offline ở NV và NR... ke ke :)

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011042511417nze2zmm3od4033390.jpeg

OA _ NỮ
26-04-2011, 03:57 AM
Ảnh này hai chị em nhìn bụi bặm và phong trần quá. HÌnh ảnh này rất mới mẻ và xinh đẹp hơn trước kia rất nhiều. OA thích nhìn chị TP và B như thế.

SunWild
26-04-2011, 09:10 AM
Chị Bou cẩn thận nếu cưới xong thì người ta ăn 3 chân và nhường chị ăn số chân còn lại đấy :D

Boulevard
26-04-2011, 05:26 PM
Như vậy thì chị sẽ nhường thôi... Vì món đó cũng "phình phường" mà... Trong cuộc sống đôi khi cái sự nhường nhịn cũng làm người ta cảm thấy hạnh phúc em ạ!

Boulevard
26-04-2011, 05:38 PM
Người này và người đó
Tác giả: Nguyễn Phong Việt
Tại sao ta chọn người này mà không là người đó
cũng như giữa nước chanh và tắc đá
vì thói quen hay vì điều gì mà chính ta nhiều khi cũng không rõ
để rồi ta trượt dài xuống vực sâu…

Ta chọn người này vì đã bước bên cạnh ta dài lâu
ta chọn người này vì một đôi lần ta được chia sẻ
ta chọn người này vì có một ngày mưa ta được về trong chiếc dù xa lạ
ta chọn người này vì nghĩ rằng ta đã mắc nợ
một điều gì đó không thể gọi tên…

Tại sao ta chọn người này… có lẽ ta cũng đã quên…
có những quyết định trong đời không cần những lí do chính đáng
ta gật đầu giản đơn như bao cái gật đầu khác
ta nắm một bàn tay mà không bận tâm nhiều đến cảm giác
rồi cứ thế bước đi…

Tại sao ta không chọn người đó cho một lần đổi thay
người đã khóc như trẻ con khi mơ về ta trong giấc ngủ
người đã nói dù có ôm hôn ta vạn lần cũng không đủ
cho tất cả thương nhớ này…

Ta không chọn người đó như không chọn một ngày mưa bay
(nhưng ta chọn người này cũng đâu phải bởi ta yêu nắng ấm…)
ta không chọn người đó vì tin rằng cuộc đời quá rộng
(nhưng ta chọn người này cũng đâu phải bởi cuộc đời nhỏ nhoi…)

Tại sao ta không chọn người đó cho nước mắt lẫn với tiếng cười
hay ta chọn người này để mong được bình yên mà sống
nhưng làm sao biết sóng gió thì nhạt nhòa hơn là câm lặng
làm sao biết bình yên không chứa đựng trong lòng mình vực thẳm

Giữa người đó và người này…
tại sao ta không chọn người đó
dù chỉ để một lần trong đời được biết hơi ấm bàn tay!

II

Ta chọn người này vì không dám bắt đầu lại từ đầu
ta chọn người này vì sợ những bất trắc ở một cuộc đời mới
ta chọn người này vì mọi người chung quanh ta vẫn luôn mong đợi
những-người-sống-giùm-cuộc-đời-ta...

Tại sao ta chọn người này? điều giản đơn quá mà
có một người chờ ta sau một ngày mệt mỏi
có một người thấm ướt khăn và lau dùm đôi bàn tay dính bụi
có một người giặt phai một mùi hương trên áo mà không cần hỏi
mùi hương ấy đến từ đâu?

Ta không chọn người đó bởi không tin vào những gì bền lâu
những giấc mơ nửa đêm về sáng
thương một người cũng như đánh rơi một giọt nước mắt
quyền quyết định đã thuộc về những hạt cát
nơi tiếp nhận giọt nước mắt buồn kia

Ta không chọn người đó vì muốn từ chối những gì thuộc về... ngày xưa
những tuyệt vọng khi yêu một người mà cam tâm lãng quên thế giới
làm điều gì cũng sợ người kia sẽ đau nhói
nhất là lúc cuộc đời đưa ta về qua những hẻm tối
vẫn luôn luôn nhìn thấy một vì sao!

Khi được quyền chọn lựa ta đâu biết mình đang hạnh phúc xiết bao
có cơ hội nhìn thấy nụ cười hơn nước mắt
ta cho phép ta buông tay nơi này và giữ chặt ở một nơi khác
miễn sao lòng mình đủ thanh thản
cho những lần đối mặt ở ngày sau

Không cần biết người này cũng chênh vênh ngay từ lúc gật đầu
nỗi mơ hồ của người đứng trong làn sương mù buổi sáng
chỉ muốn bước chân tiếp theo sẽ đi cùng một người thân thiết
đi và cố tin vào một tình yêu bất biến
không chút nghi ngờ lẫn nhau!

Không cần biết người đó sợ đến mức nào cảm giác ngồi trong đêm thâu
chẳng dám nằm xuống vì biết rằng không muốn đứng lên nữa
tại sao yêu một người mà không thể tựa vai vào người đó
yêu một người mà phải học cách đứng một mình trong chiều gió
nhìn hơi ấm cứ cạn dần đi...

Khi ta chọn người này và trả lại người đó về trong ý nghĩ hoài nghi...
(và nỗi hoài nghi như thế nào chắc có lẽ chỉ riêng mình ta biết!)

III

Khi ta không chọn người này và cũng không chọn luôn người đó
ta chọn người kia – người mà chưa bao giờ hiểu rõ
về cuộc đời ta…

Ta chọn một người không liên quan gì đến những đau đớn đã đi qua
ta chọn một người tin vào tình yêu của ta là duy nhất
ta chọn một người mà mỗi tiếng cười khi gặp ta đều thật sự hạnh phúc
ta chọn một người biết nhắc nhở ta luôn nhìn về phía trước
dù bão dông vẫn là người bạn đồng hành…

Khi lòng người đổi thay mới hiểu hết giá trị của mong manh
ta thật sự sợ hãi nếu phải nghe những câu nói:
- tại sao ngày đó chúng ta lại đến với nhau được nhỉ?
- tại sao ngày đó chúng ta không dừng lại dù chỉ một giây phút để tự hỏi?
- tại sao ngày đó chúng ta không ngăn lại yêu thương kia khi biết mình đang tập nói dối?
- tại sao ngày đó chúng ta cứ nghĩ tình yêu có thể làm thế giới thay đổi?
mà không hề biết rằng đó chỉ là những ngây ngô…

Ta chấp nhận trả giá nhưng làm ơn đừng bắt những người khác trả giá dùm ta
ta không chọn người này nên hãy để người này đừng ray rứt
đừng sống trong chịu đựng để bàn tay chết lạnh đi từng ngón
đừng thanh minh với cuộc đời rằng tình yêu đó bao dung là cần thiết
đừng mỉm cười khi lòng không muốn mỉm cười chút nào hết
có được không?

Một lần thôi ta nên (dối lòng) phủ định tất cả những ước mong
để người đó biết đợi chờ là vô nghĩa
để người đó tự học cách đứng lên dù trái tim đã tan vỡ
để biết nhận ra ta không phải là người duy nhất tốt với người đó
để thoa son mà bàn tay đừng run lên trong lặng lẽ
những nghiệt ngã của khóc thầm!

Ta chọn người kia là ta trân trọng một đời sống bình thường
sẻ chia những bình yên đầy háo hức
nếu lỡ có làm đau nhau thì biết cách tha thứ được
không cho phép ai chạm vào những tổn thương đã cạn khô nước mắt
cần phải khóc cho điều gì nữa đây?

Những lựa chọn trong cuộc đời luôn nghiêng về hướng đắng cay
ta đủ hiểu biết nhưng chẳng bao giờ chấp nhận
sao không uống cạn một ly nước rồi nhìn vào đáy ly để tìm một giọt nước
có thật sự dễ dàng không?

Có thật sự tìm thấy được giọt nước hay chỉ là hình dáng của giọt nước mắt ta vay từ yêu thương?

(Đọc 3 phần về bài thơ của Nguyễn Phong Việt hay quá... )

SunWild
26-04-2011, 05:41 PM
Em thì nghĩ trời đất số phận chọn hộ trước rồi chứ làm gì ta được chọn chị ơi :) :) :)

thuphong
26-04-2011, 05:44 PM
.
Tóm lại k chọn lựa gì hết cho mệt sún nhỉ, cứ rong chơi rồi 1 ngày ta nhắm mắt lại và... vâng, em đồng ý là xong... đời hihihi...

SunWild
26-04-2011, 06:07 PM
.
Tóm lại k chọn lựa gì hết cho mệt sún nhỉ, cứ rong chơi rồi 1 ngày ta nhắm mắt lại và... vâng, em đồng ý là xong... đời hihihi...
Vâng đến 1 ngày đẹp trời nào đó cả 2 người ko nhịn được nữa mà phải lấy vội vàng sao cho thật nhanh :haha: :haha:

PS: sao dạo này em thích trêu chị Bou thế chứ, nhất là từ khi đọc bài con baba :D

thuphong
26-04-2011, 06:13 PM
Vâng đến 1 ngày đẹp trời nào đó cả 2 người ko nhịn được nữa mà phải lấy vội vàng sao cho thật nhanh :haha: :haha:

PS: sao dạo này em thích trêu chị Bou thế chứ, nhất là từ khi đọc bài con baba :D

Mình đọc thì thấy buồn cười nhưng người trong cuộc nhất là các chàng trai lại thích những net dễ thương đó. Nàng Bou nhà mình chắc chắn là biết con ba ba 4 chân rồi nhưng hoặc là khung cảnh lúc đó lãng mạn quá nên để đầu óc bay đi đâu mất, hoặc là cũng giả nai chút cho vui, có phải vậy không Bou ới ơi...

Boulevard
26-04-2011, 06:19 PM

Ối... em mình "đểu" thế không biết... hihi. Ngượng lắm rồi, cứ nhắc hoài... giận cho 1 ngày bây giờ...Hihi... chị TP à... đúng là em không biết thật mà...

Boulevard
26-04-2011, 11:06 PM
When I need You

Just close my eyes and I'm with you
And all that I so want to give you
It's only a heart beat away

When I need love
I hold out my hands and I touch love
I never knew there was so much love
Keeping me warm night and day

Miles and miles of empty space in between us
A telephone can't take the place of your smile
But you know I wont be traveling forever
It's cold out, but hold out and do like I do

When I need you
I just close my eyes and I'm with you
And all that I so want to give you babe
It's only a heartbeat away

It's not easy when the road is your driver
Honey, that's a heavy load that we bear
But you know I won't be traveling a lifetime
It's cold out so hold out and do like I do
When I need you

When I need love
I hold out my hands and I touch love
I never knew there was so much love
Keeping me warm night and day

When I need you
Just close my eyes and I'm with you
And all that I so want to give you
It's only a heart beat away

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=B8tOkpJi-G

http://www.nhaccuatui.com/m/B8tOkpJi-G

Boulevard
27-04-2011, 02:11 PM
Người đàn bà điên tình...

Sáng nay, con gái đi thi văn nên đi học muộn, nó chờ gái đi ăn sáng... nhìn thấy cô gái quen thuộc, con gái bảo : "Mẹ ơi! Cô ấy là "gái" mẹ nhỉ?". Nó bật cười... Cô gái ấy thường ăn mặc quá sexy nhưng mầu sắc lòe loẹt, gương mặt đẹp dài dại hay cài 1 bông hoa trên mái tóc... Nếu người thường không biết thì cũng sẽ nghĩ như con gái. Nhưng cậu bạn trai cấp 3 có lần đã chỉ cho nó nói rằng : "Cô gái đó điên vì tình đấy. Thằng người yêu đi nước ngoài rồi bỏ cô ấy lại. Cô ấy con nhà giàu có lắm, đẹp lắm nhưng phát điên. Giờ cứ lang thang vật vờ trên dọc đường Kim Mã, Liễu Giai...".

Cô gái đó chạc 33 tuổi. Cao ráo, trươc là vận động viên cơ đấy. Sự nở nang, sức xuân vẫn căng tràn trên bờ ngực, trên cơ thể trẻ trung... Vậy mà điên. Cô cứ như vậy lang thang, thơ thẩn trên các con phố... Khát nước, thèm ăn thì cô rút tiền ra mua. Có đận số tiền tới cả tờ 500K... Người ta đều thối trả cô đàng hoàng, không nỡ lừa một người điên như cô làm gì...

Bản lĩnh của con người đó là cái quan trọng nhất để vượt qua những cú sốc tình cảm. Nó tự bái phục bản thân nó, vì cuộc đời nó trầm luân không thua kém gì cô gái điên đó chỉ vì cú sốc tình cảm mà đánh mất cả cuộc đời.... Nhưng vì sao nó vượt qua nhỉ? Nó yêu cuộc sống này lắm. Nó còn sự ràng buộc với bao người thân yêu của nó nữa. Mà tội gì phải điên cơ chứ? Cuộc đời còn nhiều bất ngờ lắm cơ mà?

Trưa hôm qua cô bạn gái thân đại học gọi điện thoại rủ: "Mày qua cửa hàng tao ăn cơm với tao nhé". Nó phải nói đầy năn nỉ: "Tao xin lỗi mày. Hôm nay tao bận lắm, mệt nữa, phải làm nốt bài vở. Cuối tuần tao nhất định sẽ qua nhé!". Sáng nay một người bạn gái cấp 3 gọi cho nó hỏi thăm nó có gì mới chưa? Ke ke... Nó chưa kịp kể cái mới cho bạn thì đã thành cũ rồi. "Alone chị ạ. 30.4 này rảnh em sẽ qua chị chơi... Nhớ chị lắm!" (Bạn học nhưng lại hơn nó 1 tuổi)... Nó hạnh phúc nhất đó là nó luôn có bạn bè ở bên nó. Luôn động viên nó kịp thời những lúc nó dow dow up up...

Trưa nay, anh bạn mới thân với nó gọi điện thoại. Nó bảo: "Ngày quen nhau biết tuổi anh và tuổi em không hợp nhau sao anh còn chơi với em làm gì? Anh có bao nhiêu cô gái xinh đẹp vây quanh, anh lúc nào cũng ngoạc mồm chê em là chân voi... Vậy sao anh còn chơi với em?". Nó hỏi dồn dập những câu hỏi làm anh tối tăm mặt mũi.... và nói : "Anh thích chơi với em làm bạn. Vậy thôi!". Anh gạ gẫm nó bảo rủ mấy anh chị ở NR lớn tuổi đi offline riêng. Anh bảo, anh không vào nick của anh nhưng tất cả những thành viên của NR anh đọc và anh nhận ra nhiều người quen lắm đó. Có cả những người mà nổi tiếng ở 1 trang web sex .... như là... "Anh thấy em lạc chân vào đây và cái chất của em khác một số người ở đó lắm đấy! Có biết không?". Nó không biết thật.

Ngày nó vào đây là khi nó rất buồn, nó đã được mọi người đón nhận nó bằng những tình cảm rất thương yêu, chia sẻ. Nó đau đớn, nó hạnh phúc, nó vui vẻ... những người bạn ảo luôn ở bên nó... Và nó quyết định "cắm dùi" nơi đây. Nó nhận được rất nhiều lời mời mọc tham gia diễn đàn này nọ, nhưng nó chỉ lớt phớt rồi lại chạy về cái "xó xỉnh" này của nó để ẩn nấp. Vì nó có một cảm giác thật an toàn... khi ở đây. Quả thực, với nó những câu chữ viết ra được tính bằng nhuận bút thì Niềm riêng đã choán của nó không biết bao nhiêu thời gian, bao nhiêu suy nghĩ và đôi khi là cả nước mắt nữa... Có lúc nó vừa viết, vừa khóc... và đôi khi viết xong nó cũng chẳng dám đọc lại nữa... Mong thời gian sẽ xóa nhòa đi những dòng chữ đó để nó có thể viết lên những trang viết ý nghĩa hơn, đẹp hơn...

Cuộc đời dạy cho nó nhiều bài học quá, làm cho những tình cảm đẹp trong nó bị mài mòi, đôi khi nó tưởng nó không thể viết lên những niềm vui nữa... vậy mà rồi niềm vui lại tới, thế chân đi những nỗi buồn. Nó nói với người bạn trai mới của nó: "Em không muốn chúng ta làm tổn thương nhau mà chỉ mang tới cho nhau niềm vui thôi đấy. Hứa đi anh!"... Hứa vậy thui, nó biết lời hứa chỉ là lời hứa... nhưng cũng là cái đích để nó phấn đấu vượt qua lối mòn xưa cũ, bỏ đi những thiên kiến của nó để bước đi những bước đi thật đẹp hơn. Hôm qua nó khóc vì vô tình nhớ tới chuyện cũ... Nhưng nó không buồn, nó đang vui mà... nó mong niềm vui sẽ mãi ở bên nó. Có được không?

OA _ NỮ
27-04-2011, 09:00 PM
Nó nói với người bạn trai mới của nó: "Em không muốn chúng ta làm tổn thương nhau mà chỉ mang tới cho nhau niềm vui thôi đấy. Hứa đi anh!"...

Chúc mừng em bắt đầu viết tiếp một chương tiểu thuyết mới. Hi vọng cuốn sách này đoạn kết có hậu.
Good luck em.

Boulevard
27-04-2011, 09:28 PM
Oh. Mới chỉ là sự khởi đầu cho 1 tình bạn thui chị Oa ơi... Nhưng em nghĩ sống ở trên đời cần có 1 tấm lòng... làm bạn đã, hiểu đã biết đâu rồi như chị Oa và Sún nói..."cứ rong chơi rồi 1 ngày ta nhắm mắt lại và... vâng, em đồng ý là xong... đời hihihi... "...
Chỉ biết rằng là vui vì đã tự mở lòng cho mình để đón bạn mới, vậy thui. 30.4 và 1.5 này, các cặp vợ chồng của bạn em lại mời về khu du lịch nhà của 1 cặp vợ chồng. Và B em vẫn chỉ đăng kí có 2 mẹ con thui. Đến độ mà bạn em nói nếu bạn mình không có rai thì để tớ tìm rai cho bạn để đi cho vui nhé. Em thì nghĩ chẳng cần thiết, em cũng chẳng vội... đi 1 mình có sao đâu. Để tìm 1 người tri kỷ với mình đâu chỉ trong ngày 1, ngày 2... đó là chuyện của cả đời cơ mà. Sao phải vội tìm 1 ai đó lấp chỗ trống để đủ suất 4 ông đàn ông cho 4 cặp... Hơi buồn tí. Nhưng vẫn vui. Đi là vui. Còn đàn ông... em tạm thời gác sang 1 bên đã, em muốn xách máy ảnh cùng con gái lang thang trên hồ nước nhà bạn và để cùng show hàng. Khi về sẽ báo cáo ảnh cho cả nhà ...

Triplec
27-04-2011, 10:29 PM
Chúc hai mẹ con Boulervard có những ngày nghỉ vui vẻ. Rong chơi, sống chậm và tận hưởng cuộc sống em nhé.

Chị cũng cầu chúc em có một chương tiểu thuyết cuộc đời mới thật đẹp và có hậu.

MTTC70
27-04-2011, 11:32 PM
Mình muốn đi quá nhưng bị Bou loại ngay từ vòng gửi xe rùi. huhuhu

Boulevard
28-04-2011, 08:28 AM

Biết là "mình" động viên tớ roài... Nhưng tớ có con đường đi của tớ. Tớ sẽ không chạy vòng vèo đâu... Mình cũng vui nhé. Tớ vui vì mình cũng gắn bó với nơi đây...

Boulevard
28-04-2011, 08:29 AM
Chúc hai mẹ con Boulervard có những ngày nghỉ vui vẻ. Rong chơi, sống chậm và tận hưởng cuộc sống em nhé.

Chị cũng cầu chúc em có một chương tiểu thuyết cuộc đời mới thật đẹp và có hậu.

Chị. Dạo này Niềm riêng lại thấy nô nức "người cũ" trở về... B là người nửa mới, nửa cũ... nhưng thật lòng thấy rất vui. Vẫn biết chị bận rộn lắm, nhưng thi thoảng chị về cho mọi người biết chị vẫn quan tâm tới diễn đàn nhé. Nếu có thể... thi thoảng cho B em "xin" thưởng thức 1 bài thơ của chị thui... ở blog của chị... Nó mốc meo roài...

Tazang
28-04-2011, 08:31 AM

Thế là giỏi đấy.....Tớ còn không được dắt xe vào gửi nữa đây này

ThiênBồngNguyênSoái
28-04-2011, 09:58 AM
Đây là tâm sự của một người viết cho “vợ cũ khi chia tay”

Yêu là khi trao cho ai đó quyền năng có thể làm đau mình, và nhớ là khi trao cho ai đó chút tự do của tâm hồn mình.
Giữa chúng ta cuộc hôn nhân không tình yêu, không có bắt đầu, và vì thế từ "chia tay" sẽ không xuất hiện trong từ điển.Nếu có mang ra sử dụng thì cũng không thích hợp,cả về không gian, thời gian hay hoàn cảnh.Vả lại,chia xa chính là khoảng lặng của một bài ca, sẽ không cần thêm dù chỉ một lời.
Từ nay anh sẽ không còn muốn buồn bực em nữa. Không như em mỗi khi giận hờn tuyên bố rất hùng hồn, như thể kết án trước khi tống tội phạm vào ngục tối
Tình yêu thật sự phải đem lại những xúc cảm ngọt ngào (dù đôi khi có cay đắng) chứ không phải cảm giác lòng tự trọng bị gạt bỏ hay tổn thương. Em có khi nào đặt mình vào vị trí của anh để có thể hiểu những cảm nhận thật sâu trong đáy lòng?
Anh cố gắng hiểu,cố gắng tìm lý do, cố gắng tha thứ. Nhưng cả anh và em đều hiểu rằng, những hành vi có thể làm tổn thương một người là vô hạn trong khi sức chịu đựng của người (bị) thụ hưởng tổn thương là hữu hạn
Anh không còn muốn giận em nữa, không muốn nghĩ về em nữa ,cảm nhận về em đã thay đổi, nỗi nhớ cũng dần dần bay đi. Giống như rượu không được bảo quản một cách cẩn trọng, đã phai nồng nhạt cay, chỉ còn thứ nước nhạt thếch.
Em không còn quyền năng có thể làm đau anh, không còn quyền năng cướp đi tự do trong tâm hồn anh, không còn chiếm một khoảng thời gian trong 24h ngắn ngủi của một ngày, không còn giữ được chút nơron thần kinh nào trong não của anh.
E sẽ là phù thủy bị tước hết phép.
Chẳng cần có đũa thần, chẳng cần có phép mầu anh đã biến em trở nên trong suốt, vô hình, ít nhất là trước mắt anh.
Dù sao anh cũng chúc em hạnh phúc, cố gắng chăm con trai nên người. Anh vẫn luôn hết lòng vì con.

Hãy hứa đi em, hứa để người nghe thấy an lòng.... biết rằng lời hứa mãi mãi là lời hứa.

Boulevard
28-04-2011, 10:35 AM

Ối giời. Không loại cũng không được. Tazang mà bỏ rừng và biển lên Hà Nội với Bou thì mấy cái phòng : Nhất, Nhì, Ba... để cho ai vào dịp lễ tết như 30.4 nhể? ke ke

MTTC70
28-04-2011, 10:58 AM

Chào bác Tặc.
Anh em ta chỉ loanh quanh chen nhau vòng gửi xe thôi bác, không lọt vòng sơ tuyển đâu, vì nhà cái thích đi đường thẳng thui, không đi loanh quanh cho đời mỏi mệt rùi.
Trước trên F319 có nick Tặc_hp khuấy đảo quần hùng, liệu có phải tôi hân hạnh được gặp lại nơi NR này ko?

Tazang
28-04-2011, 12:42 PM
Chào bác Tặc.
Anh em ta chỉ loanh quanh chen nhau vòng gửi xe thôi bác, không lọt vòng sơ tuyển đâu, vì nhà cái thích đi đường thẳng thui, không đi loanh quanh cho đời mỏi mệt rùi.
Trước trên F319 có nick Tặc_hp khuấy đảo quần hùng, liệu có phải tôi hân hạnh được gặp lại nơi NR này ko?

Vâng, chào bác. Bác còn vào vòng gửi xe chứ nhà em thì chỉ dám leo bờ rào dòm vào bãi xe thôi ạ
Còn món f318-319 gì ấy nhà em ko biết ạ vì nhà em mới ở Rừng xuống thôi mà ......

Boulevard
28-04-2011, 01:31 PM
Vâng, chào bác. Bác còn vào vòng gửi xe chứ nhà em thì chỉ dám leo bờ rào dòm vào bãi xe thôi ạ
Còn món f318-319 gì ấy nhà em ko biết ạ vì nhà em mới ở Rừng xuống thôi mà ......

Cho em hỏi khí không phải, Bác "dòm" thấy cái zì ạ? Hay là "Không có zì" giống như cái avatar nick chát mà bác thường treo.... ke ke

ThiênBồngNguyênSoái
28-04-2011, 01:41 PM
Chờ ảnh của em B nhé. Chắc chắn lần sau tụi em đủ 4 suất cho 4 cặp. Và lời hứa sẽ thành hiện thực.

hahaha
28-04-2011, 03:42 PM
Khoảng khắc mưa

Đêm Hè trời đổ cơn mưa
Canh khuya tầm tã cho vừa nỗi đau
Đèn chong sáng giữa đêm thâu
Mưa bay lơ lửng điểm màu cho hoa
Hai địa đầu có đủ xa
Có làm tàn cội si...già chớm xanh
Mưa đừng đến, lại đi nhanh
Để cành thơ gẫy liền cành sớm mai......

Boulevard
28-04-2011, 04:11 PM
Bài thơ này của anh 3H hay quá. B xin phép mang về topic của mình. Cảm ơn TBNS, 3H đã cổ động viên em rất nhiều. Làm em có thêm tự tin để "chém gió".... và chém cả ngoài đời luôn...
Ngày mai.

Khuya rồi ráng ngủ nhe em
Qua đêm dỗ giấc cho mềm nỗi đau
Khóc đi! khóc để khổ sầu
Khô nhanh theo vết dòng châu nhạt nhoà

Ngày mai, chắc cũng không xa
Vượt qua đêm tối sáng loà ánh dương
Ngày mai hoa nở ngập đường
Ngày mai ta lại yêu thương cuộc đời.

Nhặt lên quá khứ rụng rơi
Nhặt lên tất cả chơi vơi thuở nào
Đường xanh gió nhẹ dạt dào
Thênh thang chân bước đi vào...ngày mai!

Boulevard
28-04-2011, 05:55 PM
Đây là tâm sự của một người viết cho “vợ cũ khi chia tay”
Hãy hứa đi em, hứa để người nghe thấy an lòng.... biết rằng lời hứa mãi mãi là lời hứa.

Tặng TBNS bài hát này... B đang trực ở cơ quan giờ này và tình cờ sếp em bật bài hát này, em thấy nó có thể thay một lời bình cho "Tâm sự của một người viết cho vợ cũ khi chia tay". Mỗi khi rảnh sếp nữ của em rất chiều thường bật những ca khúc mà em thích, hai chị em cùng nghe...

Tình Yêu Đâu Phải Trò Chơi

“Khi anh cất lời bài hát này lên thì cũng là lúc mà em đã đi rất là xa rồi. Em đi mà chẳng một lời từ biệt nào hết, em đổ lỗi tất cả tình yêu này cho anh,. Vì sao lại như vậy, anh yêu em là cũng là tội lỗi sao hả em. Em quay lưng bỏ đi, em coi tình yêu của anh như là trò chơi vậy. Trò chơi thì có ba người. Hai người đã yêu nhau rồi, bỏ lại một người, người đó là anh.”

Dường như em đang mơ một giấc mơ không có anh, dường như con tim em đang cất tiếng không cần anh. Dù sao đi chăng nữa cũng chỉ là một lời hứa, dù sao đi chăng nữa anh vẫn yêu như ngày xưa.

Ngày xưa tay trong tay em nói mãi không đổi thay, giờ say mê bên ai em đỗ lỗi anh vô tình.Thà yêu trong cay đắng vẫn hơn một đời xa vắng. Nhìn anh đôi tay trắng mãi xót xa mộng tình nhân.

Nếu người ấy không yêu em như anh từng yêu, chỉ là thoáng qua bao đam mê đến bên đời, để rồi lãng quên xem yêu đương như trò chơi, hãy về với anh ta xây lại tình yêu mới. Nếu người ấy yêu em như anh đã từng yêu, thì em hãy quên anh như quên một trò chơi, trò chơi ái ân không yên vui giữa ba người, đành xin chấp nhận tiễn đưa em về bên người.

Ngày xưa tay trong tay em nói mãi không đổi thay, giờ say mê bên ai em đỗ lỗi anh vô tình.Thà yêu trong cay đắng vẫn hơn một đời xa vắng. Nhìn anh đôi tay trắng mãi xót xa mong tình nhân.

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=Nup-oVjB1D

http://www.nhaccuatui.com/m/Nup-oVjB1D

Boulevard
28-04-2011, 06:12 PM
Tin nhắn điện thoại

Cách đây vài tháng thôi, nó sợ những tin nhắn ồ ạt của người bạn trai cùng tuổi, mỗi ngày nó bị ngập lụt tới chí ít 20 cái tin nhắn của bạn. Để rồi lại bị trách, bị hờn vì đã không nhắn tin lại... Và hôm nay, nó vô tình trách 1 ai đó là hình như họ quên hẳn sự tồn tại của nó trong 1 ngày... khiến nó nghĩ rằng họ đã trở nên vô hình rồi... và đã cao bay ở đâu đó rồi. Nói như anh TMCCC thì trắng phớ ra là "Hắn ta đang ôm 1 cô nàng vào buổi tối rồi em ơi. Chứ không lang thang vật vờ như anh em mình đâu!"... Và rồi thì người ta lại gọi điện thoại... Tính nó thì cũng kỳ, rất muốn nhắn tin hoặc địên thoại cho ai đó, nhưng rồi nó cầm điện thoại lên, soạn 1 tin nhắn... và rồi lại lưu nó vào nháp mà thôi. Đâu rồi cái sự tự tin đầy bản lĩnh của nó... Trước kia, để "tiếp cận" một ai đó, thật quá đơn giản chỉ cần 1 cái tin : "Anh đang làm gì vậy?" và lập tức nó nhận ngay được 1 lời mời đi cà phê hay nhậu của bạn... nhưng giờ nó càng già thì cái sự tự tin nó lại càng giảm đi. Nó không còn cái sự "liều" nữa. Nó trở nên ì ạch và trì trệ ngay với chính con người nó. Ôi rời, không nhắn tin, không điện thoại nghĩa là không là cái quái gì của người ta. Việc gì phải nhắn và việc gì phải gọi... Cố thì cũng thành quá cố ấy mà! Và rồi, nó lặng lẽ bỏ đi biết bao nhiêu cơ hội. Người ta thường nói nó ngốc, già rồi thì phải có "chiêu" chứ, phải biết chăm sóc, phục vụ đối tượng "triệt để" chứ... Nó càng lớn tuổi, nó càng thất bại thì cái tôi của nó càng lớn... Ôi. Có lúc thì bội thực bởi tin nhắn và những cuộc gọi, có lúc thì bói không ra được 1 cú điện. Vấn đề là tin nhắn, điện thoại đó đến đúng người, đúng thời điểm... Vậy thôi... :) :) :)

OA _ NỮ
28-04-2011, 08:17 PM
Em thật là...Cái gì mà già rồi nên ì ạch trì trệ chứ. Chị và các chị khác thì sao. Hu hu. Cứ phải tươi hơn hớn lên đi chứ cho dzai nó thèm...Thôi ko khuyên em nữa ko thì lại bảo chị máu M nó đậm đặc quá trớn.

ThiênBồngNguyênSoái
28-04-2011, 09:14 PM
Tin nhắn điện thoại

Cách đây vài tháng thôi, nó sợ những tin nhắn ồ ạt của người bạn trai cùng tuổi, mỗi ngày nó bị ngập lụt tới chí ít 20 cái tin nhắn của bạn. Để rồi lại bị trách, bị hờn vì đã không nhắn tin lại... Và hôm nay, nó vô tình trách 1 ai đó là hình như họ quên hẳn sự tồn tại của nó trong 1 ngày... khiến nó nghĩ rằng họ đã trở nên vô hình rồi... và đã cao bay ở đâu đó rồi. Nói như anh TMCCC thì trắng phớ ra là "Hắn ta đang ôm 1 cô nàng vào buổi tối rồi em ơi. Chứ không lang thang vật vờ như anh em mình đâu!"... Và rồi thì người ta lại gọi điện thoại... Tính nó thì cũng kỳ, rất muốn nhắn tin hoặc địên thoại cho ai đó, nhưng rồi nó cầm điện thoại lên, soạn 1 tin nhắn... và rồi lại lưu nó vào nháp mà thôi. Đâu rồi cái sự tự tin đầy bản lĩnh của nó... Trước kia, để "tiếp cận" một ai đó, thật quá đơn giản chỉ cần 1 cái tin : "Anh đang làm gì vậy?" và lập tức nó nhận ngay được 1 lời mời đi cà phê hay nhậu của bạn... nhưng giờ nó càng già thì cái sự tự tin nó lại càng giảm đi. Nó không còn cái sự "liều" nữa. Nó trở nên ì ạch và trì trệ ngay với chính con người nó. Ôi rời, không nhắn tin, không điện thoại nghĩa là không là cái quái gì của người ta. Việc gì phải nhắn và việc gì phải gọi... Cố thì cũng thành quá cố ấy mà! Và rồi, nó lặng lẽ bỏ đi biết bao nhiêu cơ hội. Người ta thường nói nó ngốc, già rồi thì phải có "chiêu" chứ, phải biết chăm sóc, phục vụ đối tượng "triệt để" chứ... Nó càng lớn tuổi, nó càng thất bại thì cái tôi của nó càng lớn... Ôi. Có lúc thì bội thực bởi tin nhắn và những cuộc gọi, có lúc thì bói không ra được 1 cú điện. Vấn đề là tin nhắn, điện thoại đó đến đúng người, đúng thời điểm... Vậy thôi... :) :) :)
Gừng càng già càng cay, mà sao một cô gái, duyên dáng, có đôi mắt đen láy, sâu thẳm ấy lại cứ nhận là già nhỉ. TBNS lại nhớ tới lời một bài hát " Hồn lỡ sa vào đôi mắt em.... Chiều nao xoã tóc ngồi bên thềm"...
Cái củ gừng này mâu thuẫn ghê, an ủi người khác mà chính mình lại mắc đúng sai lầm ấy. Ka ka ka!

Boulevard
28-04-2011, 10:22 PM
Phía trên thì chị Oa nói cho zai phát thèm, phía dưới thì TBNS gọi em là "củ gừng"...

:haha: :haha: :haha: :haha:

Boulevard
29-04-2011, 09:32 AM
Đi tìm lại những giấc mơ
Nó thường tỏ ra ngạc nhiên lắm khi bạn bè xung quanh nó ai cũng kêu mất ngủ, có những người mất ngủ triền miên cả tuần, cả tháng. Với nó giấc ngủ đến dễ lắm, đặt mình là nó đã thành 1 đứa trẻ rồi. Nó còn nhớ nhất 2 nụ cười của 2 người khi ngắm nó ngủ. Có một lần nó nằm trên giường bố mẹ và ngủ thiếp đi, khi đó học cấp 3 thì phải. Nó mở mắt thì thấy bố nó đang tủm tỉm ngắm con ngủ và nói : "Con bé nhà mình nó ngủ mà lại cười mới lạ chứ!"... Khi nó đi làm, có con rồi... nó nằm lăn lóc trên sàn cơ quan rải chiếu cùng tầm 7 - 8 cô. Rồi nó bừng tỉnh mắt và thấy một chị cùng cơ quan cũng đang nhìn nó cười. Nó hỏi: Sao bà lại nhìn tôi cười thế ? Chị nói: "Tại ngồi ngắm chúng mày ngủ, chị thấy mày mặt cứ hơn hớn rất hạnh phúc! Chị nghĩ mày là đứa sẽ hạnh phúc vì trên gương mặt mày không có nét buồn!"

Thời gian trôi đi, không có ai nhắc tới và ngắm nó khi ngủ nó như thế nào nữa... Nụ cười thì vẫn ở trên môi, đôi khi ai đó cứ nói cạnh nói khóe: "Cái con này nó bảo nó khổ nhưng mà nhìn nó có ai thấy nó khổ đâu chứ! Cô là cô sướng nhất đấy!".
Trước kia hay ngủ cùng con gái nó thường ngắm bé con ngủ, nó cũng vui khi mồm bé cứ la toáng lên và gầm gừ trong giấc mơ những câu chữ như : Mẹ. Mẹ ơi... Có hôm nó giật mình tỉnh dậy vì tưởng con gọi nó thật nhưng hóa ra là con bé mơ. Con nó mơ mà con gọi mẹ tha thiết quá... Nó hiểu rằng trong mắt con, nó là người "vĩ đại" quan trọng nhất. Bởi một lẽ, người nào quan trọng với mình hoặc gây một ấn tượng mạnh lắm thì mới có thể làm người ta thốt lên thành lời gọi như thế. Ngày hôm nay với con, nó là người quan trọng nhất ở trên đời, nhưng ngày mai khi con khôn lớn trưởng thành thì rõ ràng cái vị thế ấy sẽ nhường lại cho đàn ông mà con yêu.
Còn nhớ, có một lần, một người bạn trai đèo nó về quê họ chơi. Con đường đất bụi mù một chiếc xe ô tô tải to vật đi ngược chiều lại chiếc xe máy của nó. Bạn nó lại đi ngược không phải bên phải mà bên trái đường... Thằng cha lái xe cũng là dân quái gở nó đi sát vào chiếc xe của nó. Phút nguy hiểm đó, nó hét lên lo sợ. Chỉ 1 tiếng đó là cái tên người đàn ông mà nó yêu. Họ đã bước xa khỏi cuộc đời nó rồi. Người bạn trai đi cùng buồn không nói gì... và cũng không nhắc gì với nó về chuyện đó...
Đôi khi có bao giờ ai tự lục vấn và nghĩ rằng người nào là người quan trọng nhất của mình không nhỉ? Nó thích bài thơ Thuyền và biển của Xuân Quỳnh... Chỉ có thuyền mới hiểu biển đi đâu về đâu. Chỉ có thuyền mới biết biển mênh mông nhường nào... Trong đời mỗi con người, ai cũng muốn cố gắng để gây một địa vị, 1 vị trí quan trọng trong mắt nhiều con người. Nhưng với nó, nó chỉ cần đẹp và quan trọng trong mắt một người nào đó thôi. Nhưng điều đó vẫn chỉ là một giấc mơ đẹp của nó mà thôi. Nhưng ngày hôm nay, khi gặp những khó khăn, thất bại nó vẫn luôn cười. Ai đó sẽ nghĩ nó là 1 diễn viên giỏi bởi đã biết dấu diếm được nỗi đau, nỗi tuyệt vọng... nhưng không phải, nó đang cố để đi đế sống và để tìm ra cho nó 1 con đường... Hôm nay vào blog của nó. Đại ca - lớp trưởng lớp học lý luận của nó, người anh trai xa nó cả nghìn km đã viết vào bộ ảnh mà nó mới post: "Ái chà, em gái tôi, xem ra qua bao thăng trầm mà vẫn như ngày nào đủ biết rằng bản lĩnh lắm. Đại ca tự hào về em gái đấy". Với bộ ảnh chụp với thành viên Niềm riêng và Nguyệt Viên nó ghi là : "Mỗi ngày một niềm vui!" và đại ca nó viết : "Chúc mừng em gái nhé! Đã nghe ca khúc "Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui" của Trịnh Công Sơn chưa? và như thế tôi sống vui từng ngày... đã yêu cuộc đời này bằng trái tim của tôi".
Báo cáo cả nhà là đại ca em vừa mới lập nick để vào Niềm riêng. Em bảo vào cho vui nhưng sau khi vào đọc... thì đại ca em lại nhắn là : "Đọc càng... buồn hơn!" nhưng thôi đại ca em đã vào thì nhà mình đón đại ca em nhé. Vậy là Boulevard có rất nhiều đại ca rất tuyệt vời ở NR như anh TT, anh MaiQuocThanh, chị TP... Em iu các đại ca em lắm lắm.

Boulevard
29-04-2011, 04:25 PM
Ly và nước

Ly nói: "Tôi cô quạnh quá, tôi cần Nước, cho tôi chút nước nào!"

Chủ hỏi: "Được, cho ngươi nước rồi, ngươi sẽ không cô quạnh nữa phải không?"

Ly đáp: "Chắc vậy!"

Chủ đem Nước đến, rót vào trong Ly.

Nước rất nóng, Ly cảm thấy toàn thân mềm nhũn, rụng rời, tưởng như sắp tan chảy đến nơi. Ly nghĩ, đây chắc là sức mạnh của tình yêu.

Một lát Nước chỉ còn âm ấm, Ly cảm thấy dễ chịu vô cùng. Ly nghĩ, đây chính là mùi vị của cuộc sống.

Nước nguội đi, Ly bắt đầu sợ hãi, sợ hãi điều gì chính Ly cũng không biết. Ly nghĩ, đây chính là tư vị của sự mất mát.

Nước lạnh ngắt, Ly tuyệt vọng. Ly nghĩ, đây chính là 'an bài' của duyên phận.

Ly kêu lên: "Chủ nhân, mau đổ nước ra đi, tôi không cần nữa!"

Chủ không có đấy. Ly cảm thấy nghẹt thở. Nước đáng ghét, lạnh lẽo quá chừng, ở mãi trong lòng, thật là khó chịu.

Ly dùng sức lay thật mạnh. Ly chao mình, Nước rốt cục cũng phải chảy ra. Ly chưa kịp vui mừng, thì đã ngã nhào xuống đất.

Ly vỡ tan. Trước lúc chết, Ly nhìn thấy, mỗi mảnh của Ly, đều có đọng vết Nước. Lúc đó Ly mới biết, Ly yêu Nước, Ly thật sự rất yêu Nước. Nhưng mà, Ly không có cách nào để đưa Nước, nguyên vẹn, trở vào trong lòng được nữa.

Ly bật khóc, lệ hoà vào với Nước. Ly đang cố dùng chút sức lực cuối cùng, yêu Nước thêm lần nữa.

Chủ về. Ông ta nhặt những mảnh vỡ, một mảnh cứa vào ngón tay, làm bật máu ra.

Ly cười, tình yêu, rốt cục là cái gì, lẽ nào phải trải qua đớn đau mới biết trân trọng?

Ly cười, tình yêu, rốt cục là cái gì, lẽ nào phải mất hết tất cả, không còn cách gì vãn hồi nữa mới chịu buông xuôi?

(Thật vậy, trong cuộc sống người yêu ta, người gần gũi quan tâm, và hết mực tin tưởng ta. Nhưng vào những lúc đó ta không nhận ra được đâu là tình yêu thực sự, ta chỉ mãi mê chạy theo những điều hư ảo để rồi khi nhận ra sự thật thi người ta yêu thương đã không còn nữa. Lúc đó có hối hận thì đã quá muộn, có muốn níu kéo thì cũng chẳng được gỉ.
CHÁN CHĂNG BUỒN CHẾT!!! Ly yêu nước ! vậy nước có yêu ly hay không? chẳng ai biết được cả và chẳng ai có thể trả lời được cả.
Vì nếu tôi yêu anh mà anh cũng yêu tôi như vậy thì anh đã không dễ dàng gạt tôi để đến tìm vui với những người đàn bà khác rồi đúng không? Có người đã từng hỏi tôi rằng: "vì sao giữa các ngón tay lại có khẽ hở? Họ đã trả lời rằng: giữa các ngón tay có khẽ hở để cho một bàn tay khác lấp đầy!". Mọi chuyện đã xảy ra chóng vánh quá! mất nhau rồi mới thấy cần nhau, cuộc sống sao khắc nghiệt quá! Khi nước lạnh ngắt, sao ly lại không tự làm cho nước ấm lên, cũng như vậy, trong tình yêu cũng có lúc lặng của nó chứ, vì vậy những người yêu nhau hãy biết trân trọng những lúc ấm áp và biết làm tình yêu ấm lên khi nó thay đổi nhiệt độ...)
http://songdep.xitrum.net/tinhyeu/809.html

Boulevard
01-05-2011, 05:30 PM
Tin giật gân

Báo cáo cả nhà là B em đã về rồi... vui vẻ, sảng khoái và vô cùng bất ngờ nữa... Nhưng sợ nhất là vừa rồi nghe một cú điện thoại của 1 người bạn cũng là mem mới của Niềm riêng. Anh thông báo : "Xe anh đầu nát bét rồi. Từ sáng cơ. Và anh suýt chết đấy. Và như vậy thì em sẽ không nghe anh gọi nữa đâu!". Sợ quá là sợ cơ ạ. Anh trên đường từ Cao Bằng về, vì buồn ngủ quá nên giao tay lái vĩ đại cho một người bạn khác cầm lái. Không ngờ cả quân và sếp bị treo lơ lửng trên vực, vướng vào gốc cây duối nên thoát chết...Anh nói đã chụp ảnh cái xe đầu nát bét của mình roài... Tóm lại là số người trên ô tô thì không sao nhưng sau đó thì ô tô nát bét... Xin chia buồn với anh bạn vì đã hi sinh 1 chiếc xe (Nhưng nghe anh nói anh có tới 4 cái nên cũng buồn vừa thui và cũng nghĩ rằng thôi thì của đi thay cho người) mà cái mừng nhất là anh đã thoát nạn và sống sót. Vậy mà trưa nay khi gọi điện thoại anh cũng không hề nhắc tới vụ kinh thiên động địa này vì lúc đó B em đang mải vụ mua mua, bán bán...

B em cứ tưởng tượng rằng tự nhiên thấy vắng đi điện thoại của 1 người bạn và sau đó, B em gọi lại số máy đó có đoạn thoại: "Số máy này đang ngừng liên lạc..."... Sợ quá thui... Mặc dù chưa bao giờ gọi điện thoại cho anh bạn, nhưng cũng rất mừng là chí ít số máy đó sẽ vẫn tiếp tục hoạt động và chủ nhân của nó vẫn lành lặn. "Trời và đất", "sống và còn", "tồn tại hay không tồn tại", mừng nhất là ta vẫn tồn tại... Và "Trời và đất" vẫn thi thoảng thò ra thụt vào để đọc những dòng tự sự và thơ của bạn bè trên NR... 2 ngày không vào NR, anh hỏi B: Thế Niềm riêng 2 hôm nay có gì thú vị không? Oh... Vào thì mới biết... nhở ? ke ke

:emxin: :emxin:

Boulevard
01-05-2011, 07:14 PM
[COLOR="green"] Cho tới bây giờ, B em ngẫm nghĩ lại 1 điều và thấy nó luôn đúng đó là người tính không bằng trời tính. Buổi chiều ngay trước ngay xuất phát B em sẽ vẫn đinh ninh vợ chồng cô bạn sẽ đảm nhiệm đón 2 mẹ con em cùng cô bé giúp việc. Cũng hơi hơi chạnh lòng 1 chút vì các bạn ai cũng có đôi, có lứa, 1 mình ta thênh thang 1 cõi, 1 đường…

Vậy mà điện thoại đùng đùng 1 anh bạn gọi: “Em đang làm gì? 30.4 có đi đâu không? Em có khỏe không? Em không vào đọc hộp thư à, anh gửi em 2 lá thứ đấy!”. Hóa ra, cũng có 1 người cô đơn vào dịp 30.4 như anh bạn này của em, thế là a lê hấp, kế hoạch chuyển “phỏm”, thay bằng vợ chồng bạn gái thì là bạn trai đón.

Còn gì vui bằng khi cả nhà được đón rước đi chơi và lại đỡ mang tiếng là kẻ “bất tài vô dụng”. Ngẫm ra thì thấy rõ rằng ông trời vẫn thương người hiền nên tự nhiên phái anh bạn đó tới cho B em.

Cách đây, gần 2 tháng, người bạn này bỗng dưng lặn mất và chỉ vì lý do “Trái tim tan nát và không có lòng dạ nào để đi chơi”…Nhận được cái lý do đó, em không trách người bạn chỉ vì em cũng đã từng như họ, đã trốn tránh mọi cuộc gặp gỡ và sống thu mình trong một góc nhỏ và gặm nhắm nỗi buồn của riêng mình. Nhưng rồi cuộc sống đã không cho phép mỗi con người phải dừng lại và nhìn vào quá khứ. Em đã quyết định delete quá khứ và sống thật vui vẻ. Đón nhận những lời đề nghị ngọt ngào và cả những cuộc vui từ bè bạn…

Chuyến đi này của em có tới 4 người có hoàn cảnh giống em, trong đó có anh bạn đi cùng, và 2 cô em gái của 2 cô bạn gái thân cũng cùng tên với em luôn đều có hoàn cảnh “éo xờ le” đó là : “Trái tim tan nát!”

4 con người, nhưng chỉ có duy nhất em là 1 kẻ có phần yêu đời hơn cả, vẫn mong muốn và khao khát đi tìm, mặc dù biết cái mình đang tìm vô cùng mong manh và dễ làm mình tổn thương, đổ vỡ…

Các con được đi vào rừng, được ngắm hoa, vãn cảnh hồ nước, chơi bóng rổ, chơi bàn, chơi bàn soccer, gào karaoke mỏi mồm, trượt patin, đi ô tô trượt, câu cá… còn bố mẹ thì dường như đã hết đi sự lãng mạn nên chỉ ngồi chơi tá lả… qua đêm.

B em thì không ham mê cái món tá lả, và vì vậy kí gửi anh bạn của mình cho hội tá lả, em và con gái đi show hàng và đến tối… thì khò khò… Lúc đó rất thèm một buổi tối dạo trong khu sinh thái đầy lãng mạn này nhưng mà… có lẽ để giành khi nào có người yêu sẽ cảm thấy tự tin và hào hứng hơn…

Bạn gọi: “Em tường thuật xem cuộc đi chơi có vui không nào?”, “Chờ nhé, em hết mệt sẽ vào Niềm riêng, anh tha hồ mà đọc và ngắm khỏi phải hỏi”… Đang trên đường đi, bạn gọi và dặn: “Em nói chuyện ít thui. Không “anh bạn” bị xao lãng lái xe sẽ không cẩn thận thì hai mẹ con nguy hiểm đấy!” . “Ke ke… Em là kẻ vô hại mà. Anh lo sai rồi!”. Cái khoản này thì yên tâm tuyệt đối. “Người ta” đâu có nhìn em là 1 người con gái mà coi em như 1 “thằng bạn” thì đúng hơn!

Thế nên em giành cái ảnh đầu tiên cho bức ảnh chụp với vị ‘cảm tử quân” tự nguyện liều mình như chẳng có đới ạ :) (Vì không phải ai cũng "dám" một mình xông pha vào 1 đám bạn tới 20 người gồm từ em bé 6 tháng tuổi cho tới bậc lão thành 60 tuổi).

http://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/224106_1782887100006_1474338264_31841046_2915812_n .jpg

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/230078_1782889020054_1474338264_31841051_2078782_n .jpg

http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/223038_1782921620869_1474338264_31841117_4082659_n .jpg

Nụ cười người mẹ trẻ và bé

http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/231099_1782890740097_1474338264_31841055_4534535_n .jpg

Con gái của bạn ... như thiếu nữ roài

http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/230867_1782893500166_1474338264_31841062_3311725_n .jpg

http://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/230916_1782893780173_1474338264_31841063_5915345_n .jpg

http://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/226591_1782894500191_1474338264_31841064_3641615_n .jpghttp://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/226396_1782895060205_1474338264_31841066_515791_n. jpg

Các chiến binh chiến với nhau qua cả đêm... choáng

http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/228790_1782895460215_1474338264_31841067_7369370_n .jpg

http://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/215573_1782896220234_1474338264_31841068_5252524_n .jpg

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/225430_1782897980278_1474338264_31841072_3031622_n .jpg

Những phút phiêu thả hồn theo bài hát của bạn. Ảnh này em chộp được lúc đó chỉ mình bạn ngồi lặng lẽ trong phòng karaoke rộng thênh thang ...

http://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/229907_1782898980303_1474338264_31841075_6056426_n .jpg

Trong lúc bố mẹ đang "khò" thì các cô công chúa đã dậy rất sớm để chụp ảnh đón bình minh

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/225598_1782902500391_1474338264_31841087_2448215_n .jpg

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/222938_1782900940352_1474338264_31841079_3682812_n .jpg

http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/215559_1782903060405_1474338264_31841088_1857868_n .jpg

Ăn tối ngoài trời trong không khí mát mẻ là điều thú vị nhất với các vị khách khi tới khu du lịch sinh thái này

http://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/226868_1782899660320_1474338264_31841077_21256_n.j pg

MTTC70
01-05-2011, 09:52 PM
Ảnh đầu tiên đẹp đôi quá Bou ơi, kekekekek

Boulevard
02-05-2011, 09:09 AM
Ảnh đầu tiên đẹp đôi quá Bou ơi, kekekekek

Trông vậy mà B em vẫn phải đi tìm... vẫn hát câu quan họ : "Đừng thấy em lắm bạn mà ngờ. Em vẫn chờ là chờ người ngoan!" đới bác MTTC70 ạ. Lắm mối thì tối vẫn nằm không như thường à... Đanh tính ra ra ngoài đường phải mặc áo phông có ghi hàng chữ : "Ế sắc"... ke ke

Boulevard
02-05-2011, 09:17 AM
Mấy ngày nay dân tình đổ xô đi các điểm du lịch ở các tỉnh, siêu thị, tụ điểm ăn chơi, mọi thứ đều đắt đỏ và đông nghịt người. Chính vì vậy mà sáng sớm nay vừa bật điện thoại đã "reng reng", nhận một lời mời đi ăn sáng. Anh bạn trai vốn là 1 người bận rộn chửa thấy bao giờ mời em đi cà phê ăn sáng, vậy mà hôm nay cực kỳ là hào phóng. Thay vì loanh quanh chọn cái quán nào gần nhất cho tiện đường thì B em được xe đưa thẳng tới quán bún gà ở Phố Bảo Khánh, rồi vụt lên cà phê Highlands ở sát Nhà hát Lớn...

Không cà phê mà nước cam, bánh kem, bánh ngọt tưng bừng... B em khoan khoái và thư giãn trở về một cách sung sướng và hỉ hả. Lâu lắm rồi mới có 1 ngày thư giãn thực sự, không khí trong lành, bánh ngon, nước hoa quả ngon, đồ ăn sáng vừa miệng... và thích nhất là đường phố Hà Nội quang quẻ và đẹp lạ thường. Nhà nhà treo cờ đỏ sao vàng, các con đường rực pa nô áp phích... Anh bạn còn úy lạo cho B em đi 1 vòng hồ Hoàn Kiếm để vãn cảnh...

Muốn chạy xuống chớp vài cú ảnh nhưng lại sợ công an túm cổ vì đỗ ô tô vô lối... nên đành ngậm ngùi nhìn cảnh đẹp mà thèm thuồng... Hóa ra dân ở ngoại tỉnh ở HN rất nhiều đây cũng là 1 nguyên nhân khiến HN bị quá tải vì người... Người dân HN nhân dịp này tranh thủ về quê, đi du lịch nên HN trở nên vắng lặng đến khác lạ... Giá mà lúc nào các con đường cũng vắng vẻ như vậy thì thật là tuyệt vời... Và giá mà liên tục được nghỉ làm, nghỉ học, thư thái không phải lo nghĩ như lúc này thì cũng thật là dễ chịu...

Tazang
02-05-2011, 09:30 AM
Trông vậy mà B em vẫn phải đi tìm... vẫn hát câu quan họ : "Đừng thấy em lắm bạn mà ngờ. Em vẫn chờ là chờ người ngoan!" đới bác MTTC70 ạ.

Đã Quan họ thì phải chuẩn nè Bou " ....đừng thấy em lắm bạn mà ngờ, tuy rằng là em lắm bạn nhưng em vẫn chờ là chờ người ngoan" nhá.
Mà đi tìm theo câu Quan Họ thì không ổn đâu, Liền Anh-Liền Chị có bao giờ đến với nhau được đâu mà chỉ cả đời " chín nhớ, mười thương..." thoai kekkeke

Boulevard
02-05-2011, 10:57 AM
Đã Quan họ thì phải chuẩn nè Bou " ....đừng thấy em lắm bạn mà ngờ, tuy rằng là em lắm bạn nhưng em vẫn chờ là chờ người ngoan" nhá.
Mà đi tìm theo câu Quan Họ thì không ổn đâu, Liền Anh-Liền Chị có bao giờ đến với nhau được đâu mà chỉ cả đời " chín nhớ, mười thương..." thoai kekkeke

Hì hì... Bác tặc cứ như cuốn từ điển sống vậy. Động tới cái zề là biết cái nấy... Đúng roài... B em nói chưa chuẩn xin tiếp thu...

Còn cái vụ "chín nhớ, mười thương..." cũng có thể vì B em lãng mạn và sống phi thực tế nên giờ em vẫn cứ mải miết đi tìm... Rai gặp em toàn trêu em là phần "người" nhiều quá, không có phần "con" nên rai sợ, hem có dám ngỏ lời... nên cũng chỉ giành cho em chút "nhớ nhớ, thương thương" mà thui... Thôi thì mình cứ là "người" thưởng thức cái mơ mơ, mộng mộng thui... Vì cái thực tế đôi khi làm B em ngã đau lắm rồi, chết vì cái tội "lý tưởng hóa" mọi thứ nên giờ B em đành mượn câu quan họ đó hay mượn chút tình vương vấn của ai đó để làm vui thôi...

hahaha
02-05-2011, 12:07 PM
HUm qua xem phim HBO có lời thoại hay quá, một nhân vật nữ cảnh tỉnh các nhân vật nữ khác :"Đừng bao giờ mơ mộng hay nghĩ rằng người đàn ông của mình là hoàn hảo...hay phải hoàn hảo".

hahaha
02-05-2011, 12:10 PM
...Giá mà lúc nào các con đường cũng vắng vẻ như vậy thì thật là tuyệt vời... Và giá mà liên tục được nghỉ làm, nghỉ học, thư thái không phải lo nghĩ như lúc này thì cũng thật là dễ chịu...
Chuyện này cũng bình thường và dễ thôi mà, dưng mờ...dễ chịu ...thì không hẳn đâu thím ạ!

kehotro
02-05-2011, 12:47 PM
Từ chiều hôm thứ sáu đã thấy thiên hạ ùn ùn lên xe. Kakaka. Chạy ngoài đường đúng là sướng thật! Đường vắng, nắng vàng không bị cảnh chen lấn, không bị vây bởi khói xe mù mịt. Ngày vẫn đi làm, tối về đi chơi đến hai giờ sáng.

Đêm đầu tiếp bạn VK ngồi ở Biển Dương. Đêm sau, dự tiệc mừng Đại ca vừa ra khỏi trại. Và đêm qua dự sinh nhật. Tăng một ăn uống ở Cổ Ngư, tăng hai đến vũ trường quậy đã đời.

Chẳng tội vạ gì phải đi xa cho mệt người vì chen lấn, thuê KS mà giống như đi xin nhất là ở Vũng Tàu. Đến những khu du lịch vào mấy dịp này là đưa đầu cho chúng chém. Đem tiền đến cho bọn nó mà chúng còn không coi mình ra gì.

Ngày nào vắng mới đi du lịch, ngày đông chúng ta nên nhường cho thiên hạ.

Boulevard
02-05-2011, 02:49 PM
Chẳng tội vạ gì phải đi xa cho mệt người vì chen lấn, thuê KS mà giống như đi xin nhất là ở Vũng Tàu. Đến những khu du lịch vào mấy dịp này là đưa đầu cho chúng chém. Đem tiền đến cho bọn nó mà chúng còn không coi mình ra gì.

Bác nói chuẩn không cần chỉnh

HUm qua xem phim HBO có lời thoại hay quá, một nhân vật nữ cảnh tỉnh các nhân vật nữ khác :"Đừng bao giờ mơ mộng hay nghĩ rằng người đàn ông của mình là hoàn hảo...hay phải hoàn hảo".

Bác ơi. Yêu roài thì không hoàn hảo cũng sẽ thành hoàn hảo. Khi chưa iêu người ta còn cân đong đo đếm yêu rồi mờ mịt hết ấy mừ... Em thì em không cố để "cải tổ" ai đó, chấp nhận cái của họ, chỉ có điều sợ nhất là "ai đó" che dấu cái tôi thật sự của họ đằng sau... Khi yêu rồi mới nhận ra... Khổ cho cả hai ... Đó là lý do em bộc lộ hết con người, tính cách... cho "người ta" biết, chơi được, gắn bó được thì tiếp, không thì stop cho đỡ ảo tưởng...

Chuyện này cũng bình thường và dễ thôi mà, dưng mờ...dễ chịu ...thì không hẳn đâu thím ạ!

Oh. Từ bé tới nhớn, giờ B em mới được gọi cái từ "thím" ... ke ke... Em hiểu ý bác... Thì chẳng ai cứ rong chơi và hưởng thụ mãi được bởi còn phải kiếm xiền, phải làm việc mừ...

yeu100C
02-05-2011, 03:19 PM

Bác Taz ơi ngoan quá nhưng đừng hiền quá nhé. Ngoan tuỳ lúc thôi phải có lúc vừa hư vừa hung bạo chị em mới ấn tượng bác nhẩy

langthang
02-05-2011, 03:25 PM

Sực nhớ mấy câu thơ:" Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ, người khôn người đến chốn lao xao", khà khà

thachanhtim
02-05-2011, 06:48 PM
Tát tưởng chỉ có mình ên Tat ở lại xì gòn vắng vẻ trong mấy ngày lễ chứ, nhè đâu cũng đông gớm.
Mà 3 hôm nay đi ngoài đường phố sướng thật, nhắm mắt cũng ko đụng ai....kakkaka

Boulevard
02-05-2011, 06:59 PM
Tát tưởng chỉ có mình ên Tat ở lại xì gòn vắng vẻ trong mấy ngày lễ chứ, nhè đâu cũng đông gớm.
Mà 3 hôm nay đi ngoài đường phố sướng thật, nhắm mắt cũng ko đụng ai....kakkaka

Vậy là TAT về rồi nhé. B có vô tình đọc được những dòng tạp bút của TAT, thực sự rất đồng cảm với từng câu, từng chữ... TAT về nhà lập Blog ủng hộ mod Boulevard đi... B và mọi người đều chờ đọc những chia sẻ từ em.
:love2::love2::love2:

hahaha
02-05-2011, 07:06 PM
http://www.nhaccuatui.com/m/vTNTIhgsC5

Cho Thím Bou nghe bài nhạc Vàng!

Boulevard
02-05-2011, 07:11 PM
Cái món nhạc vàng... B em sợ lắm... Hem có dám nghe đâu, nhưng hôm nay rảnh rang... nghe cái bài này lại thấy hay hay... Thế có bài nào cho phụ nữ 38 không bác ... thay vì 18... Thui, bác làm cho B em bài thơ về cái tuổi về chiều của em, để em đi "chiêu hiền, đãi sĩ" tìm người hiền... . :(

hahaha
02-05-2011, 07:17 PM
http://www.nhaccuatui.com/m/LUceGOdTE1

Đáp ứng nhu cầu, theo....style 3H.

langthang
02-05-2011, 08:59 PM
Cái món nhạc vàng... B em sợ lắm... Hem có dám nghe đâu, nhưng hôm nay rảnh rang... nghe cái bài này lại thấy hay hay... Thế có bài nào cho phụ nữ 38 không bác ... thay vì 18... Thui, bác làm cho B em bài thơ về cái tuổi về chiều của em, để em đi "chiêu hiền, đãi sĩ" tìm người hiền... . :(

BLV cứ chiêu hiền, đãi sĩ hoài thì chỉ có mà lòi sĩ, khà khà

Boulevard
02-05-2011, 09:02 PM
BLV cứ chiêu hiền, đãi sĩ hoài thì chỉ có mà lòi sĩ, khà khà

Miễn là "sĩ" bác ạ... Thời buổi đói kém thế này mà còn có "kẻ sĩ" thì là của hiếm, của độc... Mà bác ra tay "chém gió" nhanh quá, B em đuổi theo bở hết cả hơi tai đây này... Thui, em thua roài... Em đi ngủ sớm cho nó lành ... và mơ ôm "kẻ sĩ" vậy... ka ka

:emxin::emxin::emxin:

langthang
02-05-2011, 09:10 PM
Miễn là "sĩ" bác ạ... Thời buổi đói kém thế này mà còn có "kẻ sĩ" thì là của hiếm, của độc... Mà bác ra tay "chém gió" nhanh quá, B em đuổi theo bở hết cả hơi tai đây này... Thui, em thua roài... Em đi ngủ sớm cho nó lành ... và mơ ôm "kẻ sĩ" vậy... ka ka

:emxin::emxin::emxin:

Chúc BLV một giấc ngũ ngon với kẻ sĩ của mình. Nhớ gác tượng lên và đừng banh sĩ nhá! Khà khà

Tazang
02-05-2011, 09:14 PM
Chúc BLV một giấc ngũ ngon với kẻ sĩ của mình. Nhớ gác tượng lên và đừng banh sĩ nhá! Khà khà

Pác LT lày chứng tỏ trình cờ người chưa nuột lắm nhể, nhà iem thấy người ta lói là " phanh tượng và nghểnh sỹ" thì phải ợ?

hahaha
02-05-2011, 09:47 PM
Bác Langthang chơi cờ đểu không chịu được!
Bác Tặc cứ nà xui bậy, thế hết cờ còn giè!

Tazang
02-05-2011, 11:25 PM
Bác Langthang chơi cờ đểu không chịu được!
Bác Tặc cứ nà xui bậy, thế hết cờ còn giè!

Thế thì mới gọi là " Cờ ngoài....", chứ em có phải người trong cuộc đâu mà biết có Pháo lồng chực sẵn với Xe hà gác hai bên đâu hả pác Haha?
Mà nhỡ khi Cờ người ta có Mã quỳ thòng dưới roài thì hãi gì hết cờ cơ chứ Pác Lang Thang nhể.......

langthang
03-05-2011, 08:00 AM
Pác LT lày chứng tỏ trình cờ người chưa nuột lắm nhể, nhà iem thấy người ta lói là " phanh tượng và nghểnh sỹ" thì phải ợ?

Qủa là chúa sơn lâm! cái gì cũng như người rừng thế kia! bó ... cái gì luôn! khà khà

langthang
03-05-2011, 08:03 AM
Thế thì mới gọi là " Cờ ngoài....", chứ em có phải người trong cuộc đâu mà biết có Pháo lồng chực sẵn với Xe hà gác hai bên đâu hả pác Haha?
Mà nhỡ khi Cờ người ta có Mã quỳ thòng dưới roài thì hãi gì hết cờ cơ chứ Pác Lang Thang nhể.......

Cờ thì có rất nhiều thế... miễn là ăn tướng là thắng rồi. Mình chỉ khoái món tốt đầu dú dí vô cung thôi, hihi.

Boulevard
03-05-2011, 02:40 PM
Vì sao phụ nữ khóc?

Cậu bé hỏi mẹ: "Mẹ ơi, vì sao mẹ khóc?". "Bởi vì mẹ là một phụ nữ", người mẹ trả lời. Vẫn không hiểu, cậu bé chạy đến bên cha hỏi: "Cha ơi, tại sao mẹ lại khóc?". "Mọi phụ nữ đều có thể khóc chẳng vì một lý do nào cả", sau một hồi trầm ngâm, người cha chỉ có thể nói với con như vậy.

Cậu bé lớn dần, trở thành một người đàn ông nhưng vẫn luôn tự hỏi "vì sao phụ nữ khóc". Một ngày, cậu quyết định gọi điện cho Thượng đế và hỏi: "Thưa ngài, ngài có thể cho con biết tại sao phụ nữ lại có thể khóc dễ dàng như vậy?".

Thượng đế cười mà trả lời như thế này: Khi tạo ra phụ nữ, ta đã ban cho họ một đôi vai đủ cứng cáp để có thể gánh vác cả thế giới, nhưng vẫn đủ mềm mại để đem lại sự dễ chịu. Ta ban cho họ sức mạnh tiềm ẩn để chịu đựng sự đau đớn của việc sinh nở. Ta ban cho họ sự cứng rắn cho phép họ giữ vững tinh thần ngay cả khi tất cả mọi người đều từ bỏ, vượt qua cả ốm đau hay mệt mỏi để chăm sóc gia đình mà không một lời phàn nàn.

Chàng trai còn biết thêm rằng, thượng đế ban cho người phụ nữ một trái tim đầy cảm xúc để yêu thương con cái trong bất kỳ hoàn cảnh nào, thậm chí ngay cả khi chúng làm cho họ tổn thương nặng nề. Người còn ban cho họ lòng vị tha để có thể tha thứ cho những lỗi lầm tưởng như kéo dài vô tận của các ông chồng.

Cũng giống như chiếc xương sườn được nhào nặn từ hình dáng của Adam, họ sẽ làm nhiệm vụ bảo vệ trái tim người đàn ông của mình. Họ được ban cho sự khôn ngoan để nhận biết rằng một người chồng tốt không bao giờ làm tổn thương vợ, chỉ là đôi khi, anh ta muốn thử thách niềm tin và lòng quyết tâm của người đang cùng mình sánh bước. Và cuối cùng, thượng đế ban cho họ một giọt nước mắt để rơi. Đây là một đặc quyền của phụ nữ để sử dụng cho bất cứ khi nào họ cần đến.

"Con thấy đó, con trai", Thượng đế cất lời, "vẻ đẹp của người phụ nữ không thể hiện ở quần áo họ mặc, dáng vẻ họ có, hay cách họ chải tóc mà là những gì nằm trong đôi mắt kia, bởi đó chính là con đường dẫn đến trái tim - nơi tình yêu ngự trị".

(Theo Thanh niên)

Đông Quân
03-05-2011, 03:05 PM
"Con thấy đó, con trai", Thượng đế cất lời, "vẻ đẹp của người phụ nữ không thể hiện ở quần áo họ mặc, dáng vẻ họ có, hay cách họ chải tóc mà là những gì nằm trong đôi mắt kia, bởi đó chính là con đường dẫn đến trái tim - nơi tình yêu ngự trị".

Bó tay! đến Thượng đế cũng biết ga-lăng thế kia thì làm gì phụ nữ chẳng khóc! Vì nước mắt xuất phát từ hạnh phúc hoặc khổ đau.

kehotro
03-05-2011, 04:42 PM
Bó tay! đến Thượng đế cũng biết ga-lăng thế kia thì làm gì phụ nữ chẳng khóc! Vì nước mắt xuất phát từ hạnh phúc hoặc khổ đau.

Trả lời như thế này mới đúng là cái chất của Đông Quân.

Tazang
03-05-2011, 05:07 PM
...........
Cũng giống như chiếc xương sườn được nhào nặn từ hình dáng của Adam, họ sẽ làm nhiệm vụ bảo vệ trái tim người đàn ông của mình.

Đúng zoài, và lỡ có chấn thương bởi một tác động bên ngoài dẫn đến gãy xương xườn thì chính chiếc xương sườn thân yêu đó sẵn sàng trở thành một mũi dao cực kỳ sức nhọn đâm thủng Tim người đàn ông của mình ngay. Ô hô....MR Chúa này cũng khéo sắp đặt ghê

kehotro
03-05-2011, 05:09 PM
Đúng zoài, và lỡ có chấn thương bởi một tác động bên ngoài dẫn đến gãy xương xườn thì chính chiếc xương sườn thân yêu đó sẵn sàng trở thành một mũi dao cực kỳ sức nhọn đâm thủng Tim người đàn ông của mình ngay. Ô hô....

Thêm tay này vô nữa là em Bou rối bời rồi. Kakaka. Đang đợi câu trả lời từ phía Bou.

Tazang
03-05-2011, 05:19 PM
..................................
Tôi muốn thành loài thú đi hoang
Tôi muốn sống như loài chim ngàn
[/I]

ÚI zời, muốn thành cái gì chứ mà muốn thành toàn Động vật hoang dã quý hiếm thế kia thì gay lắm Bou ới. lại bị săn tìm suốt ngày mất thoai....kakaka

Đông Quân
03-05-2011, 06:02 PM
ÚI zời, muốn thành cái gì chứ mà muốn thành toàn Động vật hoang dã quý hiếm thế kia thì.... lên rừng ở với Tazang

Khéo thật...kkkkkkkkkk

SunWild
03-05-2011, 06:45 PM
Vì sao phụ nữ khóc?

PN khóc vì bị giao cho vô số việc, kể cả việc... thôi em ứ nói nữa kẻo bị các bác giai cho ăn đòn :D

Boulevard
03-05-2011, 06:53 PM
Ối rời ơi là rời... Mới có vài tiếng đồng hồ về mà cái nhà của em nó bị toàn các "đại gia" Niềm riêng vào ăn hiếp bắt bẻ em từng câu từng chữ... Sợ ghê cơ. Mà ai đời còn bắt bẻ cả cái bài người ta sưu tầm, ca khúc mà người ta hào hứng phấn khởi tặng anh chị em khi vào nhà cho zui zẻ? Thui được... Em hem trả lời vụ đàn bà khóc... Mà đàn ông đứng nhòm đàn bà khóc mà không có cảm giác... thì không phải là đàn ông nữa roài... Tặng thêm 1 ca khúc khác... Lần này bác Tắc cấm nhẩy vào lời ca khúc...

KHI NGƯỜI YÊU TÔI KHÓC

Khi người yêu tôi khóc, trời cũng giăng sầu.
Cho từng cơn mưa lũ xoáy trong tâm hồn.
Khi người yêu tôi khóc, thành phố buồn thiu.
Em ơi tôi níu một lần ưu ái trên cung ngà hắt hiu.

Mây! từ đâu trôi đến mờ dấu chân trời
Em! tại sao em tới cho anh yêu vội
Cho một lần yêu cuối là những lẻ loi
Em ơi hãy nói vạn lời sầu đắng như anh vừa trách em

Em! Một đêm cúi mặt để cay đắng rơi thành giọt lệ đời
Anh niềm đau đến muộn từng chiều lặng im nhìn mưa bão tới
Khi hồn anh rã rời ngày vui xé đôi, tình ngỡ xa xôi
Anh, xin trọn đời gói thân trong một lần nuối tiếc mãi thôi
Khi người yêu tôi khóc, xin rất im lìm
Như từ lâu tôi giấu những cơn muộn phiền
Xin đừng đem nước mắt gội xóa niềm đau
Cho yêu thương đó em còn được giữ trong tâm hồn rất lâu.
Em ơi hãy nói vạn lời sầu đắng như anh vừa trách em
Em! Một đêm cúi mặt để cay đắng rơi thành giọt lệ đời
Anh niềm đau đến muộn từng chiều lặng im nhìn mưa bão tới
Khi hồn anh rã rời ngày vui xé đôi, tình ngỡ xa xôi
Anh, xin trọn đời gói thân trong một lần nuối tiếc mãi thôi
Khi người yêu tôi khóc, xin rất im lìm
Như từ lâu tôi giấu những cơn muộn phiền
Xin đừng đem nước mắt gội xóa niềm đau.
Cho yêu thương đó em còn được giữ trong tâm hồn rất lâu./.

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=42t-Fl6jurY

Tazang
03-05-2011, 08:57 PM
PN khóc vì bị giao cho vô số việc, kể cả việc... thôi em ứ nói nữa kẻo bị các bác giai cho ăn đòn :D
Phụ nữ khóc....nếu trình bày, phân tích, kẻ lể thì chắc là núi bút-biển mực cũng ko nói hết.....
Nhưng theo Tazang em thấy thì Phj nữ mà có Mắt ướt thì nom long lanh lóng lánh, hấp dẫn và mút mắt hơn....có phải vì thế Phụ nữ hay Khóc cho mắt có nước ko nhỉ ????

[COLOR="green"]

Khi người yêu tôi khóc, trời cũng giăng sầu.
Cho từng cơn mưa lũ xoáy trong tâm hồn.
Khi người yêu tôi khóc, thành phố buồn thiu.
Em ơi tôi níu một lần ưu ái trên cung ngà hắt hiu.

Em ơi hãy nói vạn lời sầu đắng như Em vừa trách Anh

Đọc lời bài hát này của Bou mà Tz thấy như gặp lại mình trong đó ( ngày xưa ...xưa lắm zùi....), Thank nha!

Quỷ Xứ
03-05-2011, 10:27 PM
Em thì thích Phi Thuyền hơn :P

Quỷ Xứ
03-05-2011, 10:29 PM
Đại Ka không mần tí thơ à :P

Boulevard
04-05-2011, 09:33 AM
Đại Ka không mần tí thơ à :P

Đại ca của Quỷ Xứ giờ mần tí... khác, chắc hem còn thích mần thơ roài... ka ka...

Boulevard
04-05-2011, 12:06 PM
Con gái trong đội thi tuyển văn của nhà trường, gọi điện về thông báo với mẹ con đã đỗ giải nhì ở trường và sẽ phải đi thi giải của Quận, Thành phố... Sướng và vui. Vì đợt con đi thi về thông báo đề thi và tỏ ra rất phấn khởi là làm tốt nhưng mẹ và ông ngoại thì có vẻ nghi ngại vì thấy đề thi của con gái quá khó... trong đó có câu "Chứng minh sự giàu và đẹp của ngôn ngữ Tiếng Việt"...

Nó gọi điện thoại thông báo cho bà giáo dạy văn về hưu, bà chỉ dậy duy nhất 1 mình con nó và nhận con bé là "đệ tử ruột" của bà... Bất ngờ vì bà thông báo, con gái gọi cho bà rồi... Nó vui vì con nó tìm được 1 bà giáo dạy văn giỏi và có tâm, có đức... Ngay từ buổi trò chuyện đầu tiên cách đây 2 năm, nó đã "duyệt" và quyết định để con gái gắn bó với bà suốt những năm cấp 2 của con. Trong khi nhiều người đổ tiền cho con học các môn khác thì mọi người rất ngạc nhiên vì nó lại bỏ tiền ra cho con học riêng 1 thầy 1 trò môn văn. Nó nghĩ khác với nhiều người, nó nói chuyện với bà giáo về hưu và nó hiểu bà không chỉ cung cấp cho con gái vốn kiến thức ở trường mà còn cung cấp cho con cách tư duy, cách nhìn vào cuộc sống, dạy cho con cách ăn ở và ứng xử trong cuộc đời... Và giờ thì nó yên tâm tuyệt đối về cách dậy của bà giáo về hưu.

Rất nhiều người vì sợ con mình bị trù dập ở trường mà cho con đi học thêm toán, văn, ngoại ngữ ở các thầy cô giáo của trường và rồi lại cho con đi học phụ đạo ở nơi khác. Nó thì không, các môn học chủ đạo đó, nó tìm riêng cho con học nhóm 4 đến 5 bạn 1 thầy. Nó cũng không cấm con đi học thêm ở trường, nhưng chính con gái cũng tự nguyện xin không học. Và nó ủng hộ.

Vậy là "hậu sinh khả úy" roài... Chắc bữa tối nay, ông ngoại sẽ lại thưởng cháu gái 1 cái gì đó... Cứ mỗi lần con gái có điểm cao là ông lại xách xe máy, chở cháu gái lớn lộc ngộc ngồi chễm chệ trên xe và "trốn mẹ" tự đi mua đồ thưởng cho cháu yêu...

Ngày đầu đi làm sau kỳ nghỉ thấy bộn bề công việc quá. Tối lại phải đi xem show trình diễn thời trang tóc ở sân vận động Quần Ngựa. Chưa tìm được "pạt nơ" cho mềnh nên mỗi lần đi vào những cuộc lớn như thế này, thấy ngại quá trời...