PDA

View Full Version : Quả táo

thuphong
17-11-2011, 08:24 PM
.
Sưu tầm.

Trong thế giới chúng ta từ thuở hồng hoang cho đến nay đã phụ thuộc vào 3 quả táo:

- Quả táo thứ nhất đã cám dỗ Eva.
- Quả táo thứ hai thuộc về Isaac Newton, khiến ông tìm ra định luật Newton, mang tên ông!
- Trái thứ ba thuộc về Steve Job, người đã làm thay đổi cả thế giới trong thế kỉ 21 bằng một phát minh vĩ đại, đó là Iphone, là thứ mà bất cứ ai yêu công nghệ đều thèm muốn!

Và quả táo thứ tư ??? ... Đang chờ bạn đấy

Trả lời:

Đối với Việt Nam chúng ta, không có quả táo nào cả, nhưng chúng ta có thể trông chờ vào một quả khế.

NHỘNG
17-11-2011, 09:44 PM
Chúng ta theo truyền thống thì nên trông chờ vào quả sung.

Ban Mai
17-11-2011, 10:55 PM

=)) =)) Đang tính dạo 1 vòng Nr rùi nhắm mắt ngủ mà đọc tới cm của Nhộng em cười tỉnh ngủ luôn.

Tazang
18-11-2011, 06:56 AM

Nhộng thường xuyên được sung rụng vào đầu nên nhớ nhất quả này:cool:

NHỘNG
18-11-2011, 11:44 PM
=)) =)) Đang tính dạo 1 vòng Nr rùi nhắm mắt ngủ mà đọc tới cm của Nhộng em cười tỉnh ngủ luôn.

Em cứ thức khuya vậy má Thu Phong lại mắng anh thôi. :cool:

OA _ NỮ
23-11-2011, 11:19 PM

Chị rất thích những câu nói đùa bất chợt, bâng quơ mà thâm thúy của Nhộng. Cứ hôm nào mấy chị em nhậu mà ko có Nhộng thì rượu chợt bỗng lạt và huơng bớt nồng.:rolleyes:

NHỘNG
24-11-2011, 03:26 PM
Mấy anh em ở đây lần nào ngồi cũng nhắc đến chị, ko có chị cuộc rượu ko thể vui trọn vẹn đc. Em thì lúc nào cũng muốn ngồi uống với chị, thèm uống cùng với chị iu quá, thèm cả mấy món chị nấu nữa. Mà chị về có cuộc rượu nào em vắng mặt đâu chứ.

thuphong
24-11-2011, 03:58 PM
.
Giá mình được như em í nhỉ... :D:D:D

NHỘNG
24-11-2011, 04:34 PM
Má Thuphong ui, con đc xếp làm ứng cử viên sáng giá làm con rể má chưa zậy.:nguong:

thuphong
25-11-2011, 12:00 AM
.

Má Thuphong ui, con đc xếp làm ứng cử viên sáng giá làm con rể má chưa zậy.:nguong:

Trái tim của con gái má chỉ dành cho một tình cảm chân thành và biết hy sinh :D:D:D con đã luyện tới cảnh giới đó chưa vậy?

OA _ NỮ
25-11-2011, 10:33 AM
.

Trái tim của con gái má chỉ dành cho một tình cảm chân thành và biết hy sinh :D:D:D con đã luyện tới cảnh giới đó chưa vậy?

Chị ơi, đàn ông có một tình cảm chân thành thì em cũng đã gặp nhiều rồi chị ah, nhưng đa số họ chân thành với nhiều người lắm cơ. Còn muốn tìm một người đàn ông biết hi sinh ư? Thà bảo họ đi làm thày tu cho nó xong. Mà dù họ có hi sinh đi làm thày tu thì họ cùng lắm cũng chỉ tu tâm thôi chị ạ. Hì hì. :rolleyes:

Đông Quân
25-11-2011, 10:38 AM
Chị ơi, đàn ông có một tình cảm chân thành thì em cũng đã gặp nhiều rồi chị ah, nhưng đa số họ chân thành với nhiều người lắm cơ. Còn muốn tìm một người đàn ông biết hi sinh ư? Thà bảo họ đi làm thày tu cho nó xong. Mà dù họ có hi sinh đi làm thày tu thì họ cùng lắm cũng chỉ tu tâm thôi chị ạ. Hì hì. :rolleyes:

Yêu... cũng là một sự hy sinh. ON không thấy điều đó sao? :o :o :o

OA _ NỮ
25-11-2011, 11:45 AM
Yêu... cũng là một sự hy sinh. ON không thấy điều đó sao? :o :o :o

Oh ya! Yêu là dâng hiến, mà dâng hiến có nghĩa là hi sinh. Hì hì.ĐQ đúng là STĐB. DQ nói ra thì OA NỮ mới ngộ ra.

Đông Quân
25-11-2011, 06:24 PM
Oh ya! Yêu là dâng hiến, mà dâng hiến có nghĩa là hi sinh. Hì hì.ĐQ đúng là STĐB. DQ nói ra thì OA NỮ mới ngộ ra.

Kakaka... rất tò mò với mấy chữ STĐB, không hiểu ý nghĩa nó là gì? Nhưng thôi ON đừng giải nghĩa, sợ nghe xong lại té ngửa

:haha: :haha: :haha:

thuphong
25-11-2011, 09:35 PM
.
Hai chị em nhà này toàn những chiêu bismat, yes càng ST càng hoang mang mất phương hướng phải k Oa :D:D