PDA

View Full Version : Thông báo gặp mặt nhân dịp diễn đàn Niềm Riêng 2 tuổi

Pages : 1 2 [3]

bachvan
16-05-2011, 09:49 AM
Ngồi đọc lại 20 trang của topic này và 10 trang topic PR về sinh nhật Niềm riêng, cảm giác của Boulevard thực sự là xúc động... Xúc động từ những cử chỉ rất ân cần lặng lẽ bằng việc nhấn nút thanks của bạn, xúc động từ những vần thơ của bạn bè không tới được, đặc biệt là bài thơ cảm tác của anh Kẻ hỗ trợ... Nó dường như đã lột tả được một sinh khí mới cho Niềm riêng ngày hôm nay và cái mới ấy nó toát lên ngay từ sáng tác ra nó...

Sau những vui đùa, sau những cuộc hát hò nhẩy múa tưng bừng, sau những lời tếu táo trêu nhau... BLV lại cảm nhận một điều khác lạ, vượt lên trên hết đó là Niềm riêng đang đoàn kết lại... với sự xắn tay của các đại gia của Niềm riêng. Hôm trước khi chị Oa Nữ tới Hà Nội, BLV có nói rằng Niềm riêng đang thiếu 1 người đạo diễn chương trình chăm sóc ân cần từng câu chữ, từng bài viết, từng vần thơ của các mem... Niềm riêng đã từng có những con người như vậy... Chị Oa nói ừ, bây giờ chẳng còn mấy ai quan tâm nữa...

Ai là người có trách nhiệm để vực dậy linh hồn cho Niềm riêng. Câu hỏi trăn trở ấy đặt ra cho BLV từ những ngày tháng qua và em đã trao đổi rất nhiều với chị Thu Phong và anh Tường Thụy, Sunwild... Thôi thì, thay vì ai đó mải vui quên mất bạn bè... thì mấy anh chị em mình thử khuấy động, trước tiên là những góc nhỏ của mình thôi vậy.

Em vô cùng xúc động khi thi thoảng chị TP lại gọi : Em, có bài thơ mới của bạn, em vào đọc đi nhé... Đó cũng là lý do BLV đã viết ý kiến nhỏ gửi các anh chị em trong Niềm riêng: http://niemrieng.net/diendan/showthread.php?t=5546

Chẳng phải có ý định trở thành 1 nhân vật nào đó, đơn giản chỉ thấy tiếc cho một diễn đàn mà nó vốn là nơi tụ hội của biết bao anh tài... BLV vốn là người yêu cái đẹp, trân trọng những giá trị có ý nghĩa trong cuộc sống. Cả cuộc đời này luôn chắt chiu những điều tốt đẹp dẫu chỉ là rất nhỏ nhoi...

Không phải ngẫu nhiên khi BTC giao cho BLV mua những món quà để đấu giá, BLV đã chọn cuốn sách "Đắc nhân tâm" để làm vật đấu giá. chỉ muốn nói rằng:"Hãy mang tới cho nhau những nụ cười và đừng mang tới cho nhau những nỗi đau để nước mắt phải tuôn rơi!".

Đúng như phát biểu của chị TP tại Liên hoan, chúng ta tới với nhau trên diễn đàn không ăn thưởng ăn phạt gì mà chúng ta đến với nhau vì cái tình, diễn đàn như là 1 nơi để chúng ta giải trí, vui chơi và chia sẻ những điều ý nghĩa của cuộc sống... Vâng. Xin kết lại đúng câu nói là tiêu chí của diễn đàn : Chân tình hội ngộ, bằng hữu tương phùng...

Ngày hôm nay chúng ta trở về với nhau, có thể một lúc nào đó chúng ta đã có những điều không ưa về nhau, không bằng lòng về nhau... nhưng ngày hôm nay chúng ta hãy dùng tình để đối đáp với tình... BLV là người như vậy, có thể người bạn nào đó đã từng có lỗi với mình hoặc mình không ưa gì họ cho lắm... nhưng ngày hôm nay BLV sẵn sàng mở lòng, thậm chí còn viết thư, pm để mời bạn trở về với diễn đàn. Có người bạn về không phải vì BLV, có người bạn không hề quen BLV... Nhưng mình vẫn cứ làm điều đó... Đơn giản vì mình nghĩ rằng cuộc đời này ngắn lắm... Hãy sống tốt bạn sẽ có nhiều bạn bè... Giống như bài hát Ngọc trong đá của anh Phương lê đã từng post vào Niềm riêng. Nếu là ngọc thì ngọc sẽ sáng, nếu là bạn thì sẽ là bạn mãi mãi...

Xin đa tạ Niềm Riêng với nét đẹp của tình yêu mà bv đã cảm nhận được hôm nay ... dù không thể đến cùng các bạn trong buổi sinh nhật lần 2 của NR ...bv vẫn thấy mình rất vui và thật ấm lòng vì các bạn tràn đầy tình yêu ...chan hòa ... và dâng sóng ...

http://i763.photobucket.com/albums/xx276/anhdaovuong/binhng-etetet.jpg

Âm sắc ngàn thu

bạt ngàn rong ruổi phù du
chân thành sóng trải nhịp ru chập chùng
đời sao mấy cuộc tương phùng
ngát xanh rộn rã ngại ngùng hoang tan
nhân gian mấy thuở đá vàng
khúc ngân biển cả vọng tràn tâm như
cũng đành âm sắc ngàn thu ...
bv

huongnhu
16-05-2011, 11:44 AM
Hnhu đến với Niềm Riêng từ sự "dụ dỗ" của chú Thụy.
NR làm cho HNhu dzui, làm cho HNhu buồn.
NR cho HNhu thêm bạn, và cũng lấy mất bạn đi. (Cũng có thể tự HNhu vụng về đánh mất.)
Dù dzui, dù buồn, HNhu đều trân trọng.
Như chị BLV viết ở trên, được thì, "lấy tình mà đối đãi với tình".
Biết thêm một điều, nhờ NR, HNhu khôn ra nhiều lắm.
HNhu yêu các cô, chú, anh, chị ở NR

kehotro
16-05-2011, 11:59 AM
Hnhu đến với Niềm Riêng từ sự "dụ dỗ" của chú Thụy.
NR làm cho HNhu dzui, làm cho HNhu buồn.
NR cho HNhu thêm bạn, và cũng lấy mất bạn đi. (Cũng có thể tự HNhu vụng về đánh mất.)
Dù dzui, dù buồn, HNhu đều trân trọng.

Chú cảm thấy HN lớn lên nữa rồi đấy! Con người ta, luôn lớn lên mỗi ngày. Va chạm là cơ hội để mài giũa bản thân. Thời gian gần đây, đọc những gì HN viết thấy khác với ngày xưa. Đằm thắm hơn rất nhiều nhưng : Mình vẫn là mình là điều rất hay.

Boulevard
16-05-2011, 12:07 PM

HN có khi không nhận biết rằng em cũng đã đang đổi khác không? Ngày mà BLV đến với NR cách đây 1 năm, HN đã vào topic Những khoảnh khắc và nói em rất ít khi post bài ở topic của người khác... Và bây giờ, HN mạnh mẽ hơn nè, nghịch ngợm hơn nè, sắc sảo hơn nè và nhiệt tình và quan tâm tớii bạn bè hơn nè...

:love2: :love2: :love2: :love2: :love2: :love2:

Boulevard
17-05-2011, 06:50 PM
Topic PR mừng sinh nhật Niềm riêng không được public... Nên Bou post lại ý kiến này đã được sự đồng thuận của một số thành viên "gạo cội" ở Hà Nội như anh TT, chị TP, Sunwild, anh Tazzang ở Hải Phòng và cả Sheiran ở tận TPHCM ... Sau thành công của liên hoan lần này, Ban tổ chức quyết định cứ khoảng từ 3 đến 6 tháng 1 lần, anh chị em ở Hà Nội, Hải Phòng sẽ tổ chức một cuộc off gặp mặt để lấy không khí và giao lưu... Dĩ nhiên rất mong muốn có sự tham gia của các mem trên khắp mọi miền đất nước, tuy nhiên tùy theo cảm hứng sẽ có những cuộc off bất chợt nếu có nhu cầu... Ví dụ như hè này, có thể cả phi đội Hà Nội sẽ đổ bộ về Hải Phòng 2 ngày để thưởng thức không khí biển và chén đồ biển...và giao lưu với các anh chị em ở Hải Phòng... chà mới nghĩ thấy đã nôn nao hết cả ruột roài... Và hi vọng lần offline nào cũng đông đủ các gương mặt của cuộc liên hoan vừa rồi và có thêm những gương mặt khác của diễn đàn cùng tham gia
:dethuongqua: :dethuongqua: :dethuongqua:

thachanhtim
04-06-2011, 03:14 PM
hic....
Giờ vào đây mới thấy tiếc quá, thứ 7 đó TAT đang có mặt ớ HN khuya t2 mới về sg
Tiếc ơi là tiếc, cái tội ko cập nhật thông tin đài vtv888 thường xuyên....
huhuhu

Nhudadauyeu
04-06-2011, 05:23 PM
hic....
huhuhu

chị Tím ra HN ko ới em nhé
phạt tội chị nặng đó

Boulevard
04-06-2011, 07:45 PM
hic....
huhuhu

Chịu khó về nhà thì sẽ cập nhật vtv888 là ổn mà... Cả nhà yêu em nhiều!

thachanhtim
04-06-2011, 11:23 PM
chị Tím ra HN ko ới em nhé
phạt tội chị nặng đó

Gọi e mấy lần e ko bắt máy...quê hổng gọi luôn...

thachanhtim
04-06-2011, 11:24 PM
Chịu khó về nhà thì sẽ cập nhật vtv888 là ổn mà... Cả nhà yêu em nhiều!

em đâu có nghe ai nói yêu e đâu, mới nghe chị nói thui nè...

Nhudadauyeu
04-06-2011, 11:33 PM
Gọi e mấy lần e ko bắt máy...quê hổng gọi luôn...

đó là ngày trc mừ, h thì lúc nào cũng 24/24 chị à
ui nhớ giọng chị, nhớ tiếng cười của chị lắm í

Nhím con
05-06-2011, 04:20 PM
hic....
huhuhu

Ra HN mà không báo ai thì còn kêu cí giề !... :botay: :D

Boulevard
05-06-2011, 06:44 PM

Đúng roài... Lần sau có mem nào ra HN nhớ í ới mọi người nhé. Mọi người gặp gỡ nhau một nhóm nhỏ vài ba chị em cũng ok mà Thạch Anh Tím

thachanhtim
05-06-2011, 08:33 PM

Em đi ăn trộm sao dám la làng...Thầy ơi..
Mừ e đâu có ai cho e số phôn cả...
Hình như e chỉ có mình số phôn của NDDY thôi à..
Oan thị mầu cho e ghê ạ...

thachanhtim
05-06-2011, 08:35 PM
Đúng roài... Lần sau có mem nào ra HN nhớ í ới mọi người nhé. Mọi người gặp gỡ nhau một nhóm nhỏ vài ba chị em cũng ok mà Thạch Anh Tím

TAT cũng chưa có số phôn chị nè...

Nhím con
06-06-2011, 11:22 AM
Em đi ăn trộm sao dám la làng...Thầy ơi..
Mừ e đâu có ai cho e số phôn cả...
Hình như e chỉ có mình số phôn của NDDY thôi à..
Oan thị mầu cho e ghê ạ...

TAT làm mất số phone của NC rùi à !?!...:rolleyes: