PDA

View Full Version : Thông báo gặp mặt nhân dịp diễn đàn Niềm Riêng 2 tuổi

Pages : 1 [2] 3

Nhím con
12-05-2011, 04:58 PM
Nếu ko có gì đột xuất vào... phút cuối (VD máy bay hủy chuyến :D) thì có lẽ 90% chiều T7 em có mặt ạ :laclu:

Tin đặc biệt nhất trong ngày !... :)

yeu100C
12-05-2011, 05:54 PM
Off tận ở Ha noi làm sao mà đi được nhỉ

Sheiran
12-05-2011, 06:13 PM
Tin đặc biệt nhất trong ngày !... :)

Lâu ko gặp anh Nhím nên... ra thăm anh Nhím ợ :nguong:

thuphong
12-05-2011, 06:14 PM

Hà Nội rất mong được đón Yêu đó

huongnhu
12-05-2011, 06:49 PM
Chú Tặc một cây ở tại rừng.
Chú Thỏ trấn giữa phố lẫy lừng.
Niềm riêng uy danh từ một dạo.
Các chị, các cô, đứng xếp hừng. (hàng :D)

Hhahahahah, cả nhà ọp dzui. Để HNhu giữ nhà. Ai cớp NR quánh chít!
Hồi dzìa, chị She nhớ đùm dzìa cho HNhu một túi ngon ngon.
:eek::eek::eek::eek:

Sheiran
12-05-2011, 07:08 PM

HNhu thích ăn gì nè :nguong:

SunWild
12-05-2011, 07:09 PM
Xạo quá, người HN mà dám nói câu này :D

Boulevard
12-05-2011, 07:17 PM

HN thích gì để BLV gửi Sheiran mang về cho HN nhé. Hà Nội có rất nhiều món ô mai... Không biết em thích loại ô mai nào để BLV gửi cho em và bạn bè món đó nhé. HN có các loại ô mai như ô mai sấu, ô mai mơ các loại... và nhiều lắm... Nếu HN thích BLV sẽ gửi cho em 1 túi ngon ngon nhé... BLV rất ấn tượng về sự mâu thuẫn trong những cảm nhận từ em... Thơ thì rất già dặn, sắc sảo... nhưng những phát ngôn thì vô cùng trẻ trung, dí dỏm và hầu như phát ngôn nào của em cũng làm BLV bật cười khoái trí... HN nhớ nhá... trong lúc mọi người tập trung ở HN nếu kẻ trộm nào mà vào NR định "trộm cướp" thơ hay mem nào đó... HN uýnh cho hắn 1 trận nhá! Xin cảm ơn cảm tử quân của NR...

:love2: :love2: :love2: :love2: :love2:

Tazang
12-05-2011, 07:18 PM

Các chị các cô đứng xếp hàng
Cứ đầu chú Thuỵ, chú Tặc phang
Chú Thuỵ võ cao còn chịu được
Chú Tặc non đòn trốn vô hang

Tazang
12-05-2011, 07:23 PM
....... Xin cảm ơn cảm tử quân của NR...

Gửi sấu ( ô-mai) cám ơn " cảm tử quân"
Một mình xung trận giữa hùng quần
Kẻ nào dám tới Niềm Riêng phá
Chọi với Hương nhu mất cả tuần.....

Boulevard
12-05-2011, 07:24 PM

Hihi, theo B thì chỉnh là "Chọi với Hương Nhu mất cả quần" ka ka

huongnhu
12-05-2011, 07:38 PM
HNhu thích ăn gì nè :nguong:

HN thích gì để BLV gửi Sheiran mang về cho HN nhé. Hà Nội có rất nhiều món ô mai... Không biết em thích loại ô mai nào để BLV gửi cho em và bạn bè món đó nhé. HN có các loại ô mai như ô mai sấu, ô mai mơ các loại... và nhiều lắm... Nếu HN thích BLV sẽ gửi cho em 1 túi ngon ngon nhé... BLV rất ấn tượng về sự mâu thuẫn trong những cảm nhận từ em... Thơ thì rất già dặn, sắc sảo... nhưng những phát ngôn thì vô cùng trẻ trung, dí dỏm và hầu như phát ngôn nào của em cũng làm BLV bật cười khoái trí... HN nhớ nhá... trong lúc mọi người tập trung ở HN nếu kẻ trộm nào mà vào NR định "trộm cướp" thơ hay mem nào đó... HN uýnh cho hắn 1 trận nhá! Xin cảm ơn cảm tử quân của NR...

Hihi, để HNhu si nghĩ chút chị ơi!
Gì HNhu cũng thích thì sao giờ!

Thượng vàng hạ cám ở cõi đời.
HNhu đều thích hai chị ơi.
Thích nhứt "một chàng hôi và phẻ"
Canh giữ Niềm Riêng lúc cấp thời.

:D:D:D:D

huongnhu
12-05-2011, 07:45 PM
Các chị các cô đứng xếp hàng
Cứ đầu chú Thuỵ, chú Tặc phang
Chú Thuỵ võ cao còn chịu được
Chú Tặc non đòn trốn vô hang

Niềm Riêng vốn âm thịnh dương suy.
Hai chú đâu có nhiều nhặn gì.
Đập, phang, đánh, đấm, nào ai nỡ.
Thọc léc cho hai chú cười khì.

:D:D:D:D HNhu cam đoan các chị hông có phang hai chú đâu. Chỉ có thọc léc cho dzui thôi :D

huongnhu
12-05-2011, 07:50 PM
Hihi, theo B thì chỉnh là "Chọi với Hương Nhu mất cả quần" ka ka
Mất gì cũng được chớ mất quân.
Sợ nhứt ai kia để lại quần.
Nhiệm vụ được giao đầy nguy hiểm.
Đem ra chợ bán để tiền dần...

Hihi, sau dzụ này HNhu đổi từ nghề buôn bom sang buôn quần :D:D:D:D

Quỷ Xứ
12-05-2011, 10:30 PM
Nâng ly

Chúc cho sức khỏe mọi người
Mừng ngày hội ngộ, ta cười bên nhau
Sinh sau, sinh trước như nhau
Nhật nguyệt chứng dám dốc ly rượu mừng
Niềm vui cùng hát tưng bừng
Riêng ai không dự xin đừng thèm nha.

:haha::haha::haha:

Nhím con
13-05-2011, 12:58 AM
Lâu ko gặp anh Nhím nên... ra thăm anh Nhím ợ :nguong:

Tin này còn đặc biệt hơn nữa !... Nhưng hông bít được xếp hàng thứ mấy hén !... :D

Đông Quân
13-05-2011, 08:43 AM
Đi vắng mấy ngày về nhà bắt gặp sự kiện vui này thật là vui.
Chúc mừng SINH NHAT2 Niềm Riêng.
Chúc các bạn có buổi off thật tưng bừng, vui vẻ, thân tình và đầm ấm.
Cảm ơn anh Tường Thụy, chị Thu Phong, Bou... những người tiên phong đứng ra tổ chức.
Cảm ơn tất cả các bạn đã bỏ thời gian đến tham gia buổi off.
Xin chúc mừng! chúc mừng!

NHỘNG
13-05-2011, 09:31 AM
Đến Tre mà gọi những đồ như nêu trên thì quá thường. :botay:
Xin tiến cử 3 món ở đấy làm cũng đc và là đặc trưng của quán ven Sông Hồng :

Trạch trấu nuớng muối ớt ( hên xui hôm có hôm ko, ai tới đó cũng gọi may ra thì còn )
Cá ngạch nuớng --> 1con khoảng 1kg giá 350k
Lẩu cá nheo ----> 1 con/ nồi 350k .

Tre Hà Nội món ăn cũng khác mấy Tre .. Hải Phòng anh Phó nhể.

MinhThy
13-05-2011, 09:36 AM
Mình cũng muốn được đi với bx :ngoaymui:. Nhưng đành ngồi hóng hình off vậy

Phó nháy
13-05-2011, 10:06 AM
Thế chung kết là có đến ko nhểy, mà chú còn nợ anh chai rượu đấy nhá:rolleyes:

Hôm đó là ngày off thường niên của hội playboy Cụ lên được từ trưa thì tham gia cho vui tiện thể em gửi rượu luôn nhé !

Tường Thụy
13-05-2011, 10:41 AM
Hôm đó là ngày off thường niên của hội playboy Cụ lên được từ trưa thì tham gia cho vui tiện thể em gửi rượu luôn nhé !

Chú Phó nháy cứ thập thò mà chẳng chịu đăng ký. Nhưng có rượu gửi tặng cũng là quí rồi. BTC đang bí về cái khoản kinh phí mà.

à, mà k biết là gửi ủng hộ buổi off hay là tặng riêng chú Tặc. Chưa gì mình đã xung phong nhận. Vô duyên quá :nguong::nguong:

thuphong
13-05-2011, 01:24 PM
Đi vắng mấy ngày về nhà bắt gặp sự kiện vui này thật là vui.
Chúc mừng SINH NHAT2 Niềm Riêng.
Chúc các bạn có buổi off thật tưng bừng, vui vẻ, thân tình và đầm ấm.
Cảm ơn anh Tường Thụy, chị Thu Phong, Bou... những người tiên phong đứng ra tổ chức.
Cảm ơn tất cả các bạn đã bỏ thời gian đến tham gia buổi off.
Xin chúc mừng! chúc mừng!

Phạt smod ĐQ đấy nhé.
Tới giờ phút này mọi chuyện đều xuôi sẻ mong chiều mai không mưa. Buổi off ngày mai thành công được hay không phụ thuộc vào bác Tường Thụy, Bou, taczang, sún.... và tất cả các bạn tham gia. (thú thật tới giờ này là TP muốn trốn hihihi...) bởi vì các cuộc vui như là k dành cho mình với lại tổ chức các cuộc vui không phải sở trường của TP vậy nên mong tất cả các bạn hãy đến và vui chơi hết lòng nhé.

Sheiran
13-05-2011, 01:36 PM
Phạt smod ĐQ đấy nhé.
Tới giờ phút này mọi chuyện đều xuôi sẻ mong chiều mai không mưa. Buổi off ngày mai thành công được hay không phụ thuộc vào bác Tường Thụy, Bou, taczang, sún.... và tất cả các bạn tham gia. (thú thật tới giờ này là TP muốn trốn hihihi...) bởi vì các cuộc vui như là k dành cho mình với lại tổ chức các cuộc vui không phải sở trường của TP vậy nên mong tất cả các bạn hãy đến và vui chơi hết lòng nhé.

Sao các cuộc vui lại như ko dành cho chị được chị ui :cool:, mai nhất định chị phải uống với em 1 ly gì... có men đó nha. Kaka...

Sheiran
13-05-2011, 03:24 PM

Mai hỉ? Anh Tặc đi thì cho em đi dzí ^^

Boulevard
13-05-2011, 03:36 PM
Phạt smod ĐQ đấy nhé.

Chị TP ui.... Đọc bài này giật hết cả mình... Em rất hiểu tâm trạng của chị vì tính chị thường không thích vào những cuộc đông bạn bè... Ngày em tới với NR, lúc đó TP có phần e ngại và ít post thơ và các bài viết... Em cảm nhận được sự lặng lẽ, kín đáo từ con người chị... Nhưng từ khi chị lập cái topic " Những điều không muốn nói đến..." thì em đã thấy ở trong chị ẩn chứa một sức mạnh mãnh liệt và cả cái sắc sảo ẩn chứa ngay từ cách đặt tiêu đề topic đó...
Và từ khi lập topic đó, em đã thấy 1 TP hoàn toàn khác, mới mẻ hơn, trẻ trung hơn và mãnh liệt hơn... Và em tin chắc 1 điều TP sẽ không thể ngồi nhà và bỏ rơi bạn bè trong ngày sinh nhật ý nghĩa trọng đại này...

:love2: :love2: :love2:

Ban Mai
13-05-2011, 06:09 PM
Mai hỉ? Anh Tặc đi thì cho em đi dzí ^^

Lạy Chúa anh Tz mai hok có đi bên PL hok thui ngày mai Mai bơ vơ giữa đường Sheiran oy huhu. :acac::acac::acac:

Boulevard
13-05-2011, 08:29 PM
Lạy Chúa anh Tz mai hok có đi bên PL hok thui ngày mai Mai bơ vơ giữa đường Sheiran oy huhu. :acac::acac::acac:

Bơ vơ là thế nào? BTC làm sao mà "bỏ rơi" 1 mem dễ thương và đáng yêu như thế... Nín đi nhé! Sẽ có người tự nguyện "dẫn xác" tới đón em !

Quỷ Xứ
13-05-2011, 09:09 PM

Có QX đón nè :nguong::nguong::nguong:

gangrel090
13-05-2011, 10:13 PM

Em xin chân tran sờ pót tờ bác gửi em chuyển cho nha :D

gangrel090
13-05-2011, 10:15 PM
Có QX đón nè :nguong::nguong::nguong:

Xe cộ như cái công lông thế kia, cái gì cũng bé tẹo mỗi cái ống xả to đón rước được ai hả bác ^_^!

sơn_nữ83
13-05-2011, 10:38 PM
Xe cộ như cái công lông thế kia, cái gì cũng bé tẹo mỗi cái ống xả to đón rước được ai hả bác ^_^!

Cháu với chắt ! Bình thường lặn mất tăm mà nghe thấy có cỗ thì nổi nhanh thế ( được cái giống mềnh :)) )

Boulevard
13-05-2011, 10:42 PM
Cho tới 22g40 phút ngày hôm nay, tức 13.5.2011, BTC đã có được 1 bảng danh sách thật bất ngờ và hoành tráng, nhưng điều bất ngờ sẽ còn tiếp tục tới phút cuối cùng khi tổ chức sinh nhật, Xin cảm ơn mọi người đã thực sự thu xếp công việc để có 1 cuộc gặp gỡ đông đảo anh chị em như vậy. Và BTC cũng đang lo 1 chút vì chưa có nhiều kinh nghiệm dàn dựng chương trình, vấn đề là như anh TAZZANG - cựu NR và anh TÂN THỊNH - Mem mới của NR chia sẻ : Vui là chính. Gặp nhau và tới được với nhau đã là 1 sự thành công lớn rồi.

.
Cập nhật danh sách tham gia:

1. Tường Thụy
2. Thu Phong
3. Tazang
4. Boulevard
5. Nhím Con
6. SunWild
7. Quỷ Xứ
8. Ban Mai
9. Lovedaisy
10. Huyzozo
11. Tanthinh
12. Lao Ái
13. NCĐ.2009
14. Bác Tuấn Phong
15. Ganggrel và file đính kèm
16. Nhộng
17. Đồng quê
18. 1 mem nam mới của NR
19. Sheiran
20. Sơn Nữ 83 (50/50)
21......
22...... :)

Mời cả nhà đăng ký tiếp.

http://dongsuoimo.com/images/smilies/hot.gifhttp://dongsuoimo.com/images/smilies/icon_HappyThanksgiving.gifhttp://dongsuoimo.com/images/smilies/music_01.gifhttp://dongsuoimo.com/images/smilies/018.gif

Phu sinh
13-05-2011, 10:51 PM
Em xin chân tran sờ pót tờ bác gửi em chuyển cho nha :D

Cháu với chắt ! Bình thường lặn mất tăm mà nghe thấy có cỗ thì nổi nhanh thế ( được cái giống mềnh :)) )

Ngạc nhiên chưa! Chưa hở, ngạc nhiên quá nè! Úi trời! Lang bạt đâu mà lặn kinh thế nhỉ!!!! :rolleyes:

gangrel090
13-05-2011, 10:53 PM
Ợ!
Mịa!><!
Đúng là oan gia đường hẹp! :D

gangrel090
13-05-2011, 10:54 PM
:D
Bác hỏi khó trả lời nhanh biết trả lời sao đây?><!

Sheiran
13-05-2011, 10:55 PM
Lâu lắm mới thấy Sơn Nữ xuất hiện, tham gia off luôn cho vui nè SN ơi :nguong:

sơn_nữ83
13-05-2011, 10:55 PM
Ợ!
Mịa!><!
Đúng là oan gia đường hẹp! :D
Nào nào, cấm nói bậy nào :cool: Yên tâm, đường hẹp, nhưng nhất định tui là tui né ông xa nhá :D

sơn_nữ83
13-05-2011, 10:58 PM
Ngạc nhiên chưa! Chưa hở, ngạc nhiên quá nè! Úi trời! Lang bạt đâu mà lặn kinh thế nhỉ!!!! :rolleyes:
Thật sự là rất rất lâu rồi em mới lại trở về NR, thấy nhà mình lạ hoắc, đi trong nhà cũng bị lạc :D Em thì vẫn ở núi chứ đi đâu dc anh ơi !

Lâu lắm mới thấy Sơn Nữ xuất hiện, tham gia off luôn cho vui nè SN ơi :nguong:
hi Sheiran! Lâu lắm rùi mới gặp :P Nay thấy anh TZ gửi link, biết nhà có cỗ to nên về hóng hớt đây :D

Tazang
13-05-2011, 11:01 PM
:D
Bác hỏi khó trả lời nhanh biết trả lời sao đây?><!

Mai lại mời chú vài quai " đập đầu" nhá :D:D:D:D

sơn_nữ83
13-05-2011, 11:05 PM
Rất rất lâu rồi em mới lại vào Niềm Riêng. Ngày em đặt chân đến nơi này, tất cả còn sơ khai. Đã từng có một thời ăn ngủ , nằm mơ cũng thấy Niềm Riêng. Nơi đây có biết bao nhiêu kỷ niệm. Nếu không có niềm riêng, có nằm mơ em cũng chẳng nghĩ mình viết nổi một vần thơ. Mới đó mà đã 2 năm.
EM xin chúc cả nhà NR có một buổi off thật nồng ấm, vui vẻ!

Sheiran
13-05-2011, 11:09 PM
Rất rất lâu rồi em mới lại vào Niềm Riêng. Ngày em đặt chân đến nơi này, tất cả còn sơ khai. Đã từng có một thời ăn ngủ , nằm mơ cũng thấy Niềm Riêng. Nơi đây có biết bao nhiêu kỷ niệm. Nếu không có niềm riêng, có nằm mơ em cũng chẳng nghĩ mình viết nổi một vần thơ. Mới đó mà đã 2 năm.

SR ở SG mà còn cố gắng bỏ qua 1 số việc để đi nè, SN ở gần mà hông lẽ ko off với cả nhà cho vui, đến off nhé :nguong:

gangrel090
13-05-2011, 11:10 PM
Nào nào, cấm nói bậy nào :cool: Yên tâm, đường hẹp, nhưng nhất định tui là tui né ông xa nhá :D

Gớm mặt! Ối zời ơi tôi sợ quá cơ Hí hí! Né hả? Có mà né, chả né còn sống né lại...vỡ mịa nó mông ý chứ chả biết đâu :D

gangrel090
13-05-2011, 11:13 PM
><!
Mai em uống thuốc chống say! Tăng liều gấp đôi!
(Bật mí: lần trước em chơi 2 viên chả biết nó gọi là cái của nợ j ý đại khái nghe nói là chơi vào uống mãi chả say thế mà ngỏm củ tỏi vì cái kiểu đi tàu ngầm><! thật đúng là "hành sự tại nhân thành sự tại....anh Zăng! :D)

thuphong
13-05-2011, 11:18 PM

Lâu lắm mới thấy em về NR.
Mai đi off với mọi người cho vui nha.

Tường Thụy
13-05-2011, 11:31 PM
anh đừng có uống nhiều
k là phiêu quá
dở đấy
anh uống ít thui
dể còn cầm cương
ka ka
cấm uống nhiều, phải kiềm chế đấy
nhớ đấy
k vui lại quên
rồi em cũng k kiềm chế nổi
tiêu đời
hôm ở NV anh say đó
anh phải kiềm chế
giữ mềnh
chỉ hò hét thui
=========
Thế này thì vào BTC làm gì cơ chứ
Đã viết xong đơn xin rút nhưng chưa dám gửi :khoc1:

gangrel090
13-05-2011, 11:32 PM
Lâu lắm mới thấy em về NR.
Mai đi off với mọi người cho vui nha.

Cô ơi không phải gạ cái của nợ ấy làm gì cả, cứ để em! Em là em đỗ xịch 1 con "Vô lăng dây cương cần số vọt" trước cửa nhà xúc lên rồi thồ tới Tre Place đúng giờ là ngon thôi mà! Chỗ họ hàng dễ ăn dễ nói mà cô :D
(Phải vậy kg mợ iu? :D)

Tazang
13-05-2011, 11:40 PM
anh đừng có uống nhiều
k là phiêu quá
dở đấy
anh uống ít thui
dể còn cầm cương
ka ka
cấm uống nhiều, phải kiềm chế đấy
nhớ đấy
k vui lại quên
rồi em cũng k kiềm chế nổi
tiêu đời
hôm ở NV anh say đó
anh phải kiềm chế
giữ mềnh
chỉ hò hét thui
=========

Đúng là ĐẠI CA, em mà coá người quan tâm dư lày thì em uống cứ gọi là ...tẹt ga:D:D:D:D

Sheiran
13-05-2011, 11:40 PM
Mai gặp nhau rùi nên hôm nay cả nhà nôn nao, nhìu ng thức khuya quá nhé :nguong:

Sheiran
13-05-2011, 11:41 PM
Đúng là ĐẠI CA, em mà coá người quan tâm dư lày thì em uống cứ gọi là ...tẹt ga:D:D:D:D

Phải ko đó, chứ ko phải "ai cản cứ cản, ta uống cứ uống" à :cool:

Tường Thụy
13-05-2011, 11:51 PM
Mai gặp nhau rùi nên hôm nay cả nhà nôn nao, nhìu ng thức khuya quá nhé :nguong:
Chi tiết quan trọng nhất là sheiran có mặt vì là đại diện duy nhất của miền Nam

Tazang
13-05-2011, 11:57 PM
Chi tiết quan trọng nhất là sheiran có mặt vì là đại diện duy nhất của miền Nam.....

...vậy đề nghị anh TT thay mặt BTC xuống Phi trường đón cho chu đáo nhé

Sheiran
13-05-2011, 11:57 PM
Cả nhà ngủ ngon nhé, mai gặp cả nhà, em ngủ đây ^^

Tường Thụy
14-05-2011, 12:10 AM
...vậy đề nghị anh TT thay mặt BTC xuống Phi trường đón cho chu đáo nhé

Chúc Tặc chuyên môn làm khó
Anh thấy chú không dám ló
Thơ anh nợ chú hai bài
Đừng nghĩ là anh không nhớ

Phu sinh
14-05-2011, 12:24 AM
Cô ơi không phải gạ cái của nợ ấy làm gì cả, cứ để em! Em là em đỗ xịch 1 con "Vô lăng dây cương cần số vọt" trước cửa nhà xúc lên rồi thồ tới Tre Place đúng giờ là ngon thôi mà! Chỗ họ hàng dễ ăn dễ nói mà cô :D
(Phải vậy kg mợ iu? :D)

:haha: :haha: Lâu lắm rùi mới thấy lại cái giọng văn này! Vẫn cứ như xưa! :D

Tazang
14-05-2011, 12:25 AM
Chúc Tặc chuyên môn làm khó
Anh thấy chú không dám ló
Thơ anh nợ chú hai bài
Đừng nghĩ là anh không nhớ

Em biết anh Thuỵ có tài...nhớ
Ai bảo anh già? Ấy đừng...chớ
Anh già bộ phận không già cả
Hoa rụng bên đường anh vẫn.... vớ
:nhaodzo::nhaodzo::nhaodzo::nhaodzo:.

Em Funs tí bác Thuỵ nhá

Nhím con
14-05-2011, 01:37 AM

NC cũng đang bơ vơ giữa đường nè !...

Nhím con
14-05-2011, 01:44 AM

Nằm mơ mãi mà vẫn chưa được gặp SN !... :)

Nhím con
14-05-2011, 01:47 AM

Hình như NC thức khuya nhất !... :nguong:

Lão K
14-05-2011, 06:33 AM
http://i216.photobucket.com/albums/cc126/kecuongsi/hinh%20khong%20bay/happy-anniversary-balloons-ac.gif

Còn 10 giờ 26 phút nữa là đến giờ G. Thật tiếc LK không tham dự được.

Thân chúc các bạn buổi ofline thật vui vẽ và ấm áp trong tình bằng hữu.

TeacherABC
14-05-2011, 06:45 AM
Chúc các bạn có một ngày họp mặt thật vui và thân ái!

Boulevard
14-05-2011, 08:39 AM
NC cũng đang bơ vơ giữa đường nè !...

HN cũng đang bơ vơ đây nè... Người ta "liễu yếu đào tơ" vưỡn còn lãnh trách nhiệm đón đưa "BTC" đới! Lại còn cả đồ đạc đi kèm... Có dám kêu đâu... Tại NC kêu nên mình cũng kêu ...
:khoc: :khoc: :khoc:

Boulevard
14-05-2011, 08:44 AM
Xin cảm tạ những lời chúc tri ân của mọi người cho cuộc vui. Cho tới 08g41 phút ngày hôm nay, tức 14.5.2011, đúng ngày sinh nhật của nhà mình. Danh sách vẫn tiếp tục cập nhật cho tới cả giờ diễn ra liên hoan... Rất mong sự cố gắng thu xếp công việc của mọi người... BLV là người luôn thích sự bất ngờ và luôn tin vào những điều bất ngờ... Và vì vậy, vẫn mong chờ những điều kỳ lạ giữa cuộc sống...

.
Cập nhật danh sách tham gia:

1. Tường Thụy
2. Thu Phong
3. Tazang
4. Boulevard
5. Nhím Con
6. SunWild
7. Quỷ Xứ
8. Ban Mai
9. Lovedaisy
10. Huyzozo
11. Tanthinh
12. Lao Ái
13. NCĐ.2009
14. Bác Tuấn Phong
15. Ganggrel và file đính kèm
16. Nhộng
17. Đồng quê
18. 1 mem nam mới của NR
19. Sheiran
20. Sơn Nữ 83 (50/50)
21......
22...... :)

http://dongsuoimo.com/images/smilies/hot.gifhttp://dongsuoimo.com/images/smilies/icon_HappyThanksgiving.gifhttp://dongsuoimo.com/images/smilies/music_01.gifhttp://dongsuoimo.com/images/smilies/018.gif
[/QUOTE]
(BTC vẫn tiếp tục chờ đăng ký và thậm chí chờ đón cả những thành viên chưa kịp đăng ký nhưng ba chân bốn cẳng chạy khỏe tới cuộc vui)

.
14-05-2011, 08:51 AM
[/QUOTE]
(BTC vẫn tiếp tục chờ đăng ký và thậm chí chờ đón cả những thành viên chưa kịp đăng ký nhưng ba chân bốn cẳng chạy khỏe tới cuộc vui)[/QUOTE]

Không đăng ký có được đi không BTC ơi :nguong:

MinhThy
14-05-2011, 08:59 AM
Chúc cả nhà có một buổi off thật vui nhé ^^

Boulevard
14-05-2011, 09:08 AM
(BTC vẫn tiếp tục chờ đăng ký và thậm chí chờ đón cả những thành viên chưa kịp đăng ký nhưng ba chân bốn cẳng chạy khỏe tới cuộc vui)[/QUOTE]

Không đăng ký có được đi không BTC ơi :nguong:[/QUOTE]

Ghi rõ rồi mà. BTC sẵn sàng chờ tới phút cuối cùng thậm chí vượt khung luôn cả giờ tổ chức liên hoan. Để một ghế "chờ" (.) ạ!

huongnhu
14-05-2011, 09:43 AM
Chị TP ui.... Đọc bài này giật hết cả mình... Em rất hiểu tâm trạng của chị vì tính chị thường không thích vào những cuộc đông bạn bè... Ngày em tới với NR, lúc đó TP có phần e ngại và ít post thơ và các bài viết... Em cảm nhận được sự lặng lẽ, kín đáo từ con người chị... Nhưng từ khi chị lập cái topic " Những điều không muốn nói đến..." thì em đã thấy ở trong chị ẩn chứa một sức mạnh mãnh liệt và cả cái sắc sảo ẩn chứa ngay từ cách đặt tiêu đề topic đó...
Và từ khi lập topic đó, em đã thấy 1 TP hoàn toàn khác, mới mẻ hơn, trẻ trung hơn và mãnh liệt hơn... Và em tin chắc 1 điều TP sẽ không thể ngồi nhà và bỏ rơi bạn bè trong ngày sinh nhật ý nghĩa trọng đại này...

Hiihii, ngồi nhà đã có HNhu. :D
Cô ngồi chi!
Cô đi ọp cho dzui. :D
Đừng có lo gì chuyện nhà nghen cô. :D
Mai là giặt đồ, rữa chén, lau nhà...tất tần tật, là của HNhu.
Mai Hnhu thấy ai léng phéng ở nhà, hnhu thịt cho chít! :D

Dongque
14-05-2011, 10:12 AM
Hồi hộp quá, lâu lắm rồi em mới về NR, cảm ơn anh TP đã đặt gạch hộ em một xuất, cảm ơn Anh TZ, chị Boulevard và tất cả mọi người trong NR em sẽ có mặt đúng giờ.

Tường Thụy
14-05-2011, 10:21 AM
Hiihii, ngồi nhà đã có HNhu. :D
Cô ngồi chi!
Cô đi ọp cho dzui. :D
Đừng có lo gì chuyện nhà nghen cô. :D
Mai là giặt đồ, rữa chén, lau nhà...tất tần tật, là của HNhu.
Mai Hnhu thấy ai léng phéng ở nhà, hnhu thịt cho chít! :D

Hi hi, cháu chú canh nhà là chú yên tâm lắm rồi. Thế này thì không lo đứa nào vô cướp diễn đàn nữa.
Nhưng đề phòng mắc mưu nam nhân kế đó cháu (nó vờ vô tán tỉnh cháu, lừa lúc cháu mất cảnh giác là ra tay đó)

Nhudadauyeu
14-05-2011, 10:24 AM
CHÚC MỪNG SN NIỀM RIÊNG
Chúc cả nhà có buổi off vui vẻ và thành công
Tối nay em có việc bận nên sẽ ko tham gia đc cùng cả nhà, sẽ gắng đến 1 chút chung vui cùng cả nhà

yeu100C
14-05-2011, 10:31 AM
Chúc mừng NR 2 tuổi, Cáo lỗi cùng các bạn Y không ra được lần này rồi

Tường Thụy
14-05-2011, 10:46 AM
măng-set hôm nay đẹp và ý nghĩa quá
Cảm ơn BQT

Nguyên Thoại
14-05-2011, 12:26 PM
Chúc Mừng Sinh Nhật Niềm Riêng

Boulevard
14-05-2011, 03:33 PM
Xin cảm tạ những lời chúc tri ân của mọi người cho cuộc vui. Cho tới 08g41 phút ngày hôm nay, tức 14.5.2011, đúng ngày sinh nhật của nhà mình. Danh sách vẫn tiếp tục cập nhật cho tới cả giờ diễn ra liên hoan... Rất mong sự cố gắng thu xếp công việc của mọi người... BLV là người luôn thích sự bất ngờ và luôn tin vào những điều bất ngờ... Và vì vậy, vẫn mong chờ những điều kỳ lạ ...

[/COLOR][/I]

Giờ G sắp điểm rồi nhỉ. BTC cũng thấy hồi hộp ghê... Nào, Happy birthday Niềm riêng 2 tuổi. Chúc bạn bè của Niềm riêng đoàn kết, gắn bó ...

(BTC vẫn tiếp tục chờ đăng ký và thậm chí chờ đón cả những thành viên chưa kịp đăng ký nhưng ba chân bốn cẳng chạy khỏe tới cuộc vui)

Boulevard
14-05-2011, 04:09 PM
Xin tường thuật một chút về khung cảnh Hà Nội. Sau mấy ngày trời mưa giông sầm xì thì hôm nay trời bỗng trong xanh lạ thường... Đường phố quang quẻ và sạch sẽ sau những cơn mưa... Trời không nắng gay gắt và cũng không lạnh... Lãng đãng, liu riu và bình yên kỳ lạ... nhưng... trong mỗi con người tới với sinh nhật Niềm riêng dường như đều có chút ít sự khấp khởi, vui vẻ và náo nức... ĐT thì nhóm SG và HP đã tụ tập và nghe nói đã có 1 trận no say ở Hải Dương và đang hành quân tiến rầm rầm về Tre Place... Bánh ga tô 2 tầng thuộc tiệm bánh ngọt ngon nhất ở Hà Nội của Lão K gửi tặng, hoa chúc mừng, quà tặng bạn bè, tiệc ăn và chỗ karaoke xịn nhất Hà Thành... cũng đã sẵn sàng chờ đón các mem Niềm riêng đập phá...
:uong: :uong: :uong: :uong:

:uong: :uong: :uong: :uong:

Phu sinh
14-05-2011, 05:15 PM
Giờ G đã đến rồi, ngoài HN chắc ì xèo ha! Chúc buổi off SN thành công tốt đẹp!

http://www.animated-gifs.eu/ps-smilies-birthday/0001.gif http://www.animated-gifs.eu/ps-smilies-birthday/0002.gif http://www.animated-gifs.eu/ps-smilies-birthday/0002.gif http://www.animated-gifs.eu/ps-smilies-birthday/0005.gif http://www.animated-gifs.eu/ps-smilies-birthday/0006.gif

Nhớ đừng quên vụ này nhá!
http://www.animated-gifs.eu/ps-smilies-photography/0007.gif http://www.animated-gifs.eu/ps-smilies-photography/0009.gif http://www.animated-gifs.eu/ps-smilies-photography/0006.gif

huongnhu
14-05-2011, 06:58 PM
Huhu, giờ thì đúng là "còn lại một mình ên"
Chui dzô một góc ôm bom ngồi tự kỷ
Chúc mừng Niềm Riêng hai tuổi.

huongnhu
14-05-2011, 08:15 PM
VỊNH KẺ COI NHÀ.
Niềm riêng sinh nhựt tuổi lên Hai.
Anh, chị, cô, chú đương lai rai
Có hai chú già và nhóc quậy.
Hỏi giờ này ai có nhớ ai?
HNhu - 14/5/2011

NHẬU CHAY.
Hôm nay sinh nhật Niềm Riêng
Thế nhưng tớ lại "ăn kiêng" mắt rồi
Lên đây tán dóc. Đành thôi
May ghê có đc 2 người "chung mâm".
Chú Đông Quân.

Bữa nay HNhu, chú Đông Quân, chú Nguyên Thoại trực Niềm Riêng.

huongnhu
14-05-2011, 08:29 PM
Một sân trăng vàng óng
Có hai chú Cuội lười.
Trâu nhà ai ăn lúa.
Hnhu bỏ đi rồi
Chú Nguyên Thoại - Hnhu

Cô Hằng buồn bỏ theo giai
Để hai "ông Cuội" lai rai coi nhà
Ô hay ai núp đằng xa
Chạy vào "thanks" cái, chạy ra mất rồi
ĐQ

Phu sinh
14-05-2011, 11:21 PM
Nghe hứa là... đêm nay sẽ có rp...
Nghe hứa là... đêm nay sẽ có pr...
Nghe âm thanh... cụng côm cốp, chạm rầm rầm...
Nghe âm thanh... nói cười la hét hỷ hả...
Hu... Hu... Giờ này vẫn im ắng thía này. :chiuthua:
1 tiêu
2 là tăng n...+1 đâu đó rùi :acac:

SunWild
15-05-2011, 01:08 AM
Tối nay vui quá, bây giờ mới về đến nhà, mọi chuyện để mai bình loạn sau :)

Boulevard
15-05-2011, 01:09 AM
Vui lắm cả nhà ạ... Thành công và nhiều bất ngờ và không nằm ngoài dự định của BTC, danh sách kéo thêm khoảng 10 thành viên nữa... Sẽ có PR trong đêm nay anh Phù Sinh ơi. Chỉ có điều chắc giờ đó anh ngủ mất rồi... Không có tăng +1 như anh nói đâu, mặc dù rất muốn ... :)

Tường Thụy
15-05-2011, 01:17 AM
Mềnh cũng vừa về đến nhà. Đạp bốp 1 phát vào cửa. Nàng hoảng hốt ra mở khoá. Nàng bảo, để xe đấy em dắt vào. Mềnh ứ lói gì, lừ lừ dắt xe vào nhà. Nàng càng khiếp tợn, len lén khoá lại cửa.
Hi hi, bốc tí cho vui. Mai kể

Ban Mai
15-05-2011, 01:31 AM
Em cũng mới về tới nhà. Chòi oy hum nay dzui và bất ngờ nhìu lém, các anh thì cực kì dzui tính, các chị em thì cực kì dễ thương và xinh đẹp ^^

Boulevard
15-05-2011, 02:03 AM
hihi, mời mọi người xem topic mới về sinh nhật lần thứ 2 trong Khu niềm riêng lưu trữ

Phu sinh
15-05-2011, 02:51 AM
Vui lắm cả nhà ạ... Thành công và nhiều bất ngờ và không nằm ngoài dự định của BTC, danh sách kéo thêm khoảng 10 thành viên nữa... Sẽ có PR trong đêm nay anh Phù Sinh ơi. Chỉ có điều chắc giờ đó anh ngủ mất rồi... Không có tăng +1 như anh nói đâu, mặc dù rất muốn ... :)

:haha: Chưa ngủ.... chưa ngủ.... Đọc xong rồi mới ngủ đây! :nguong:

Tường Thụy
15-05-2011, 10:32 AM
Đọc thơ của Hương Nhu, Đông Quân Nguyên Thoại trực niềm riêng hôm qua mà buồn cười quá.
Về nhà vẫn vào được diễn đàn thì mừng quá, biết là diễn đàn vẫn an toàn. Chắc do diệt được Bin-la-đen rồi.

Boulevard
15-05-2011, 10:37 AM
Mềnh cũng vừa về đến nhà. Đạp bốp 1 phát vào cửa. Nàng hoảng hốt ra mở khoá. Nàng bảo, để xe đấy em dắt vào. Mềnh ứ lói gì, lừ lừ dắt xe vào nhà. Nàng càng khiếp tơn, lén lén khoá lại cửa.

Ối... á... Đúng là anh Tường Thụy... anh em "anh hùng" kinh... bái phục, bái phục !

thuphong
15-05-2011, 04:59 PM
Mềnh cũng vừa về đến nhà. Đạp bốp 1 phát vào cửa. Nàng hoảng hốt ra mở khoá. Nàng bảo, để xe đấy em dắt vào. Mềnh ứ lói gì, lừ lừ dắt xe vào nhà. Nàng càng khiếp tợn, len lén khoá lại cửa.

Mình với Sún và Bou cứ đứng nhìn theo xe máy của bạn và hỏi nhau. Không biết anh Tường Thụy nhà mình có nhớ đường để đi được về tới nhà không vì khi nhìn bác Tường Thụy ôm Lao Ái đưa ra xe thì hai người có vẻ chung chiêng như nhau... rồi lại còn hỏi đây là đâu thế nhỉ.:botay:

Tường Thụy
15-05-2011, 05:27 PM

Nổ tiếp nhé. Khóa cửa xong, mụ lẽo đẽo đi theo tớ canh chừng sợ tớ đánh đổ xe, cứ làm như mình đi uống rượu ở đâu về í. Thế có tức không.
Xong rồi thì vào nhà. Tớ hỏi: Thanh toán chưa em? Mụ có vẻ ngạc nhiên vì câu hỏi lạ đã đành mà hình như còn vì cái giọng dịu dàng khác thường của minh. Tuy vậy, mụ cũng thinh thích vì bình thường tớ chỉ quát thôi. Mụ bảo:
- Thanh toán cái gì cơ?
Tớ ngạc nhiên:
- Ơ hay, ăn nhậu của người ta từ tối đến giờ, em định bùng chắc?
Mụ bảo thôi, bố đi nằm đi cho con nhờ.
Tớ nhớ ra, lên đi nằm. Mụ í đặt một cái chậu nhơ nhỡ bên cạnh. Nghĩ thế nào, mụ lại thay bằng cái chậu to hơn. Tớ quát; cất ngay, cứ làm như bố vừa uống rượu không bằng í. Mụ sợ hãi quá, vội vàng cất đi, luống cuống thế nào rơi bộp cái xuống nền vỡ tan.

.
15-05-2011, 05:57 PM
Nổ tiếp nhé. Khóa cửa xong, mụ lẽo đẽo đi theo tớ canh chừng sợ tớ đánh đổ xe, cứ làm như mình đi uống rượu ở đâu về í. Thế có tức không.
Xong rồi thì vào nhà. Tớ hỏi: Thanh toán chưa em? Mụ có vẻ ngạc nhiên vì câu hỏi lạ đã đành mà hình như còn vì cái giọng dịu dàng khác thường của minh. Tuy vậy, mụ cũng thinh thích vì bình thường tớ chỉ quát thôi. Mụ bảo:
- Thanh toán cái gì cơ?
Tớ ngạc nhiên:
Tớ nhớ ra, lên đi nằm. Mụ í đặt một cái chậu nhơ nhỡ bên cạnh. Nghĩ thế nào, mụ lại thay bằng cái chậu to hơn. Tớ quát; cất ngay, cứ làm như bố vừa uống rượu không bằng í. Mụ sợ hãi quá, vội vàng cất đi, luống cuống thế nào rơi bộp cái xuống nền vỡ tan.

Đây rồi anh hùng đây rồi đi nhậu về lại còn quát mắng khiếp quá :nguong:

SunWild
15-05-2011, 05:57 PM
Chết cười với bài của anh TT. Em đang ngồi tưởng tượng ra anh TT đội mũ bảo hiểm đập bàn uống rượu sẽ thế nào đây :haha:

Đông Quân
15-05-2011, 06:24 PM
...Tớ quát; cất ngay, cứ làm như bố vừa uống rượu không bằng í. Mụ sợ hãi quá, vội vàng cất đi, luống cuống thế nào rơi bộp cái xuống nền vỡ tan....

Chết cười với bác Thụy, bác tưởng tượng "vùng lên" giỏi thế này, đủ biết hằng ngày bác ấy bị "đàn áp" đến thế nào.... nhẩy!... bác nhẩy???

get_out_cs
15-05-2011, 06:57 PM
- Thanh toán cái gì cơ?
Tớ ngạc nhiên:

hi, chú Thụy có cô chiều hết ý thế còn gì . G á, chồng G về muộn mà còn đạp cửa là G cho ở ngoài đạp lun, hihi ^^

get_out_cs
15-05-2011, 06:59 PM
Chết cười với bài của anh TT. Em đang ngồi tưởng tượng ra anh TT đội mũ bảo hiểm đập bàn uống rượu sẽ thế nào đây :haha:

Phản đối cía vụ nì nha ss, giống phim kinh dị quá trời hic :acac::acac::acac:

Tường Thụy
15-05-2011, 09:57 PM
Chết cười với bác Thụy, bác tưởng tượng "vùng lên" giỏi thế này, đủ biết hằng ngày bác ấy bị "đàn áp" đến thế nào.... nhẩy!... bác nhẩy???

Mềnh viết với mục đích là để mọi người vui. Còn suy đoán theo hướng nào cũng đều OK hết. Hi hi

kehotro
15-05-2011, 10:08 PM
Viết là để cho vui. Đôi khi chỉ có 1% là sự thật thôi anh nhỉ?

Boulevard
15-05-2011, 10:48 PM
Ngồi đọc lại 20 trang của topic này và 10 trang topic PR về sinh nhật Niềm riêng, cảm giác của Boulevard thực sự là xúc động... Xúc động từ những cử chỉ rất ân cần lặng lẽ bằng việc nhấn nút thanks của bạn, xúc động từ những vần thơ của bạn bè không tới được, đặc biệt là bài thơ cảm tác của anh Kẻ hỗ trợ... Nó dường như đã lột tả được một sinh khí mới cho Niềm riêng ngày hôm nay và cái mới ấy nó toát lên ngay từ sáng tác ra nó...

Sau những vui đùa, sau những cuộc hát hò nhẩy múa tưng bừng, sau những lời tếu táo trêu nhau... BLV lại cảm nhận một điều khác lạ, vượt lên trên hết đó là Niềm riêng đang đoàn kết lại... với sự xắn tay của các đại gia của Niềm riêng. Hôm trước khi chị Oa Nữ tới Hà Nội, BLV có nói rằng Niềm riêng đang thiếu 1 người đạo diễn chương trình chăm sóc ân cần từng câu chữ, từng bài viết, từng vần thơ của các mem... Niềm riêng đã từng có những con người như vậy... Chị Oa nói ừ, bây giờ chẳng còn mấy ai quan tâm nữa...

Ai là người có trách nhiệm để vực dậy linh hồn cho Niềm riêng. Câu hỏi trăn trở ấy đặt ra cho BLV từ những ngày tháng qua và em đã trao đổi rất nhiều với chị Thu Phong và anh Tường Thụy, Sunwild... Thôi thì, thay vì ai đó mải vui quên mất bạn bè... thì mấy anh chị em mình thử khuấy động, trước tiên là những góc nhỏ của mình thôi vậy.

Em vô cùng xúc động khi thi thoảng chị TP lại gọi : Em, có bài thơ mới của bạn, em vào đọc đi nhé... Đó cũng là lý do BLV đã viết ý kiến nhỏ gửi các anh chị em trong Niềm riêng: http://niemrieng.net/diendan/showthread.php?t=5546

Chẳng phải có ý định trở thành 1 nhân vật nào đó, đơn giản chỉ thấy tiếc cho một diễn đàn mà nó vốn là nơi tụ hội của biết bao anh tài... BLV vốn là người yêu cái đẹp, trân trọng những giá trị có ý nghĩa trong cuộc sống. Cả cuộc đời này luôn chắt chiu những điều tốt đẹp dẫu chỉ là rất nhỏ nhoi...

Không phải ngẫu nhiên khi BTC giao cho BLV mua những món quà để đấu giá, BLV đã chọn cuốn sách "Đắc nhân tâm" để làm vật đấu giá. chỉ muốn nói rằng:"Hãy mang tới cho nhau những nụ cười và đừng mang tới cho nhau những nỗi đau để nước mắt phải tuôn rơi!".

Đúng như phát biểu của chị TP tại Liên hoan, chúng ta tới với nhau trên diễn đàn không ăn thưởng ăn phạt gì mà chúng ta đến với nhau vì cái tình, diễn đàn như là 1 nơi để chúng ta giải trí, vui chơi và chia sẻ những điều ý nghĩa của cuộc sống... Vâng. Xin kết lại đúng câu nói là tiêu chí của diễn đàn : Chân tình hội ngộ, bằng hữu tương phùng...

Ngày hôm nay chúng ta trở về với nhau, có thể một lúc nào đó chúng ta đã có những điều không ưa về nhau, không bằng lòng về nhau... nhưng ngày hôm nay chúng ta hãy dùng tình để đối đáp với tình... BLV là người như vậy, có thể người bạn nào đó đã từng có lỗi với mình hoặc mình không ưa gì họ cho lắm... nhưng ngày hôm nay BLV sẵn sàng mở lòng, thậm chí còn viết thư, pm để mời bạn trở về với diễn đàn. Có người bạn về không phải vì BLV, có người bạn không hề quen BLV... Nhưng mình vẫn cứ làm điều đó... Đơn giản vì mình nghĩ rằng cuộc đời này ngắn lắm... Hãy sống tốt bạn sẽ có nhiều bạn bè... Giống như bài hát Ngọc trong đá của anh Phương lê đã từng post vào Niềm riêng. Nếu là ngọc thì ngọc sẽ sáng, nếu là bạn thì sẽ là bạn mãi mãi...

Tường Thụy
16-05-2011, 12:00 AM
Viết là để cho vui. Đôi khi chỉ có 1% là sự thật thôi anh nhỉ?

uh. 1% đó có khi chỉ là 1 cái nick thôi rồi tán dần ra, như chân dung Nhudadauyeu ấy. Hi hi

Tazang
16-05-2011, 07:38 AM
.........
Ngày hôm nay chúng ta trở về với nhau, có thể một lúc nào đó chúng ta đã có những điều không ưa về nhau, không bằng lòng về nhau... nhưng ngày hôm nay chúng ta hãy dùng tình để đối đáp với tình... BLV là người như vậy, có thể người bạn nào đó đã từng có lỗi với mình hoặc mình không ưa gì họ cho lắm... nhưng ngày hôm nay BLV sẵn sàng mở lòng, thậm chí còn viết thư, pm để mời bạn trở về với diễn đàn. Có người bạn về không phải vì BLV, có người bạn không hề quen BLV... Nhưng mình vẫn cứ làm điều đó... Đơn giản vì mình nghĩ rằng cuộc đời này ngắn lắm... Hãy sống tốt bạn sẽ có nhiều bạn bè... Giống như bài hát Ngọc trong đá của anh Phương lê đã từng post vào Niềm riêng. Nếu là ngọc thì ngọc sẽ sáng, nếu là bạn thì sẽ là bạn mãi mãi...

Rất tâm đắc với bài này của Bou, và làm Tz nhớ đến 2 câu trong một bài thơ đọc từ ngày bé tí
" Đã là Bạn thì suốt đời là Bạn
Đừng như sông lúc cạn lúc đầy......."

boylangthang
16-05-2011, 07:51 AM
Lâu quá không được gặp lại anh chị em NR rồi, thật tiếc là t7 vừa rồi boy không có điều kiện tham gia. Mất 1 cơ hội. Tiếc và tiếc quá!