PDA

View Full Version : Ý kiến nhỏ gửi các anh, các chị, các em...

Boulevard
26-04-2011, 11:40 PM
Boulevard là người vào sau rất nhiều mem của Niềm riêng. Nhưng thực lòng thì rất yêu quý Niềm riêng và mong diễn đàn có thêm thật nhiều mem tích cực và gắn bó với nơi đây. Boulevard em xin đề nghị 1 vài chiêu, mà nói đúng hơn là nhắc lại 1 số bí quyết để mọi người cùng hưởng ứng giúp cho các mem nhà mình hứng khởi tích cực viết bài và comment những sáng tạo về thi ca, nhiếp ảnh và tạp bút cũng như sưu tầm những bài viết, những ý tưởng hay ho của cuộc sống mang về ngôi nhà chung của mình.

1. Không nên hạn chế những nút thanks... nó thể hiện tình cảm và cũng là để đánh dấu với bạn là mình đã quan tâm và rất thích 1 bài nào đó từ bạn.

2. Ngoài sở trường sẵn có của nhiều mem như thơ ca, tạp bút, nhiếp ảnh... xin các anh chị và các em cứ mạnh dạn comment nói lên những chia sẻ của mình. Có khi chỉ là 1 dòng vài ba chữ thôi, người post bài cũng cảm thấy rất vui khi được ai đó quan tâm tới mình. Điều này em thực sự cảm nhận và trân trọng ở những anh chị như: Anh Phù Sinh, chị Nữ Oa, chị Thu Phong, anh Kẻ hỗ trợ, anh TeacherABC, em Sheiran... (xin kể đây những nhân tố điển hình, xin các anh chị, các em không vì thế mà phật ý nhé)

3. Hãy thử một thói quen lập blog hay làm 1 topic riêng để tạo nên một phong cách riêng cho mình và cũng là nơi chốn để anh chị em nhà mình còn biết mặt, biết người và thi thoảng vào thăm hỏi nhau...
Còn rất nhiều chiêu thức nữa... nhưng đây là một vài nhắn gửi từ một kẻ mới biết lên mạng online cách đây khoảng 1 năm... không có nhiều kinh nghiệm lắm, nhưng đó là sự chân thành. Xin các bác, các anh chị, và các em đừng có "chém" em làm gì mà tội nghiệp (Nhất là em Sún... phải xin tha trước vì Sún mà đá thì ôi thôi có mà há mồm ra mà cười trừ thui !) :) :) :) Hôm nay em rảnh rỗi quá nên mới quyết định chém linh tinh, mong cả nhà đại xá !
Trân trọng!

OA _ NỮ
26-04-2011, 11:53 PM
OA có giới thiệu cho mấy người bạn ở vnphoto.net vào chơi, và họ giới thiệu bà xã họ coi luôn. Sau đo bạn OA nói vợ he say mê đọc trang NR trong nhiều ngày và she rất thích tình cảm của mọi người sẻ chia cho nhau ở đây. Chứng tỏ trang w của mình cũng có thực lực đó chứ. NR có thế mạnh là ở chỗ đó, mọi người cùng nhau phát huy để trang NR mình ngày một phong phú và lớn mạnh.

Boul. Nút thanks có hạn chế đâu em nhỉ, thanks thoải mái mà.

Những ý kiến của em rất hay và thực tế đó. Cám ơn em.

hahaha
27-04-2011, 12:27 AM
Đã vào đọc và ủng hộ.:cool:

Boulevard
27-04-2011, 01:20 AM
Đã vào đọc và ủng hộ.:cool:

Thành công đầu tiên của B đó là anh Ha ha ha đã thò lại ngòi bút của mình về lại NR. Mà trước đây, B nhớ nhất khi B mới về, anh Ha Ha Ha là người "xung" nhất trong số anh chị em của NR với những bài viết, bài post hơi bị ác chiến... Mà, em vẫn giữ 4 câu thơ mà anh Ha Ha Ha giành cho em... Mặc dù chưa hề gặp, nhưng anh đã viết những dòng thơ mà B em sẽ thực sự phải cảm ơn vì đã có 1 người bạn vẽ ra chân dung của mình... Nhân đây, post lại câu thơ đó 1 phát... Vì mấy khi em được người tặng thơ cho em đâu... Chị Thu Phong nhỉ ??? Chiều nay, lâu lắm rồi Bou em mới khóc... Không phải vì buồn mà vì nhớ lại 1 thời quá khứ... nó làm con tim em thổn thức, em không thể ngủ nổi... huhu

Một lúc thế này có phải em
Nàng Bou mạnh mẽ đã từng quen
Lời văn như gió đu ngọn sóng
Vượt hết gian lao, xoá yếu mềm... (Ha ha ha)

hahaha
27-04-2011, 01:46 AM
Ngày mai.

Khuya rồi ráng ngủ nhe em
Qua đêm dỗ giấc cho mềm nỗi đau
Khóc đi! khóc để khổ sầu
Khô nhanh theo vết dòng châu nhạt nhoà

Ngày mai, chắc cũng không xa
Vượt qua đêm tối sáng loà ánh dương
Ngày mai hoa nở ngập đường
Ngày mai ta lại yêu thương cuộc đời.

Nhặt lên quá khứ rụng rơi
Nhặt lên tất cả chơi vơi thuở nào
Đường xanh gió nhẹ dạt dào
Thênh thang chân bước đi vào...ngày mai!

Phu sinh
27-04-2011, 10:49 AM
Bou giỏi thật! Lâu lắm rồi mới thấy lại những dòng thơ của haha! :huytsao:

thuphong
27-04-2011, 10:54 AM
Bou giỏi thật! Lâu lắm rồi mới thấy lại những dòng thơ của haha! :huytsao:

NR treo phần thưởng cho Bou đi thôi... để Bou gọi về những ngưòi thơ của VT

:tungtang:

Boulevard
27-04-2011, 01:10 PM
NR treo phần thưởng cho Bou đi thôi... để Bou gọi về những ngưòi thơ của VT
:tungtang:

Chị lại quá lời khen B roài... Đúng là cạ có khác. Chị à. Thực ra để mọi người đến và gắn bó với NR một cách tích cực lại phụ thuộc trước tiên chính ở mỗi người, và điều thứ 2 cũng vô cùng quan trọng là mọi người đều cần quan tâm tới nhau hơn, chia sẻ nhiều hơn... Tất nhiên là khuyến khích và ủng hộ cho những bài viết có ý nghĩa, những vần thơ đẹp... Chính chị TP cũng là 1 nhân tố khiến mọi người cảm thấy hứng khởi khi đọc những bài viết, những vần thơ và cả những nút thanks cực kỳ xác đáng. Lập topic này, B em biết là hơi thiếu tế nhị 1 chút vì việc yêu quý là quyền của mỗi người cơ mà... Nhưng B em thực sự muốn mọi người cùng nhau góp sức, cùng nhau đưa NR phát triển. Nếu có tâm ắt sẽ làm được. Các mem có thể tham gia ở nhiều diễn đàn nhưng em muốn khi tới với diễn đàn của mình, mọi người được chia sẻ và có sự đồng cảm thì dĩ nhiên ai chẳng muốn quay lại... Để níu chân giữ "ai đó" ở lại với mình, không chỉ có B em mà còn phụ thuộc ở tất cả những mem NR, nhất là những anh chị mà em đã nêu trên đó ạ.

SunWild
27-04-2011, 01:17 PM
Chị Bou thi xong rồi có khác :D mà chị đánh giá em cao quá đấy, em mà đá giỏi thế đã tốt :D

Nhím con
28-04-2011, 12:39 AM
Boulevard là người vào sau rất nhiều mem của Niềm riêng. Nhưng thực lòng thì rất yêu quý Niềm riêng và mong diễn đàn có thêm thật nhiều mem tích cực và gắn bó với nơi đây. Boulevard em xin đề nghị 1 vài chiêu, mà nói đúng hơn là nhắc lại 1 số bí quyết để mọi người cùng hưởng ứng giúp cho các mem nhà mình hứng khởi tích cực viết bài và comment những sáng tạo về thi ca, nhiếp ảnh và tạp bút cũng như sưu tầm những bài viết, những ý tưởng hay ho của cuộc sống mang về ngôi nhà chung của mình.

1. Không nên hạn chế những nút thanks... nó thể hiện tình cảm và cũng là để đánh dấu với bạn là mình đã quan tâm và rất thích 1 bài nào đó từ bạn.

2. Ngoài sở trường sẵn có của nhiều mem như thơ ca, tạp bút, nhiếp ảnh... xin các anh chị và các em cứ mạnh dạn comment nói lên những chia sẻ của mình. Có khi chỉ là 1 dòng vài ba chữ thôi, người post bài cũng cảm thấy rất vui khi được ai đó quan tâm tới mình. Điều này em thực sự cảm nhận và trân trọng ở những anh chị như: Anh Phù Sinh, chị Nữ Oa, chị Thu Phong, anh Kẻ hỗ trợ, anh TeacherABC, em Sheiran... (xin kể đây những nhân tố điển hình, xin các anh chị, các em không vì thế mà phật ý nhé)

3. Hãy thử một thói quen lập blog hay làm 1 topic riêng để tạo nên một phong cách riêng cho mình và cũng là nơi chốn để anh chị em nhà mình còn biết mặt, biết người và thi thoảng vào thăm hỏi nhau...
Còn rất nhiều chiêu thức nữa... nhưng đây là một vài nhắn gửi từ một kẻ mới biết lên mạng online cách đây khoảng 1 năm... không có nhiều kinh nghiệm lắm, nhưng đó là sự chân thành. Xin các bác, các anh chị, và các em đừng có "chém" em làm gì mà tội nghiệp (Nhất là em Sún... phải xin tha trước vì Sún mà đá thì ôi thôi có mà há mồm ra mà cười trừ thui !) :) :) :) Hôm nay em rảnh rỗi quá nên mới quyết định chém linh tinh, mong cả nhà đại xá !
Trân trọng!

Những ý kiến này của B đâu có "nhỏ" hén !... :D

thachanhtim
28-04-2011, 12:44 AM
Ôi cám ơn chị B rất nhiều, T tuởng hổng còn được đọc những dòng thơ của 3H nửa chứ.
Ngọc bị tỳ một tí đưa về tay chị B thì ngọc sáng lại như cũ nè....hehehe
Lâu lâu e vô sọt dưa tí, mọi ng đừng búa e nhé.

Boulevard
28-04-2011, 12:50 AM
Ôi cám ơn chị B rất nhiều, T tuởng hổng còn được đọc những dòng thơ của 3H nửa chứ.

Ui dạo này B thức khuya... không ngờ gặp Thạch Anh Tím và anh Nhim Con. Em thi thoảng về nhà chơi nhé. Mọi người nhớ em lắm, chị cũng thích cái nụ cười, cái mồm lem lém đáng iu của em... Hi vọng anh Hahaha cũng sẽ về đều đều... Tối nay thấy lặn roài... Mong em nổi hứng buôn dưa cho mọi người vui. Món quà may mắn của em chị treo ngay trên đầu giường đấy... hi vọng nó mang lại may mắn cho B hơn... vì B thấy mình thiếu may mắn quá rồi...

OA _ NỮ
28-04-2011, 07:59 AM

Tat vào đọc những dòng nhắn tin của chị ở blog gửi cho Tat đi. Đừng quên chị nhá. (lòng vả cũng như lòng sung í mà)

ThiênBồngNguyênSoái
28-04-2011, 10:24 AM
Nhất trí cao

MTTC70
28-04-2011, 01:08 PM
Ý kiến nhỏ của Bou thành công quá, hai hôm nay NR nhộn nhịp quá.

Boulevard
28-04-2011, 01:20 PM
Cảm ơn mọi người quá khen rồi. B nói những điều mà ai cũng biết mà... Em nghĩ rằng để trở thành 1 người bạn chân thành vô cùng khó. Nhưng ở trên diễn đàn NR, mọi người có thể vào xả xì trét và chia sẻ những suy nghĩ rất riêng tư (bản thân B em chưa bao giờ dám viết thật ngay cả trên blog của em bởi lẽ còn có rất nhiều yếu tố khiến người ta phải nghĩ khi đặt bút viết ra những suy nghĩ thật của mình). Bởi lẽ những suy nghĩ thật chưa chắc đã được ủng hộ mà lại thành chuyện đàm tiếu của người đời. Người yêu quý thì thương nhưng người không yêu quý là lập tức những chia sẻ của mình sẽ thành chuyện để bán dưa trên quán nước, ngoài vỉa hè nơi công sở...

Sự "trở về" của các anh chị em thực ra là không phải, B em vẫn biết mọi người vẫn về Niềm riêng chỉ có điều lặng lẽ không để lại bút tích mà thôi. Sao phải kiệm lời và sao không để lại cho anh em bạn bè vài dòng thơ, vài lời chào hỏi nhỉ? B em thì thích nói là nói, thích cười là cười, và đôi khi thích khóc là khóc liền...

Là người của diễn đàn, gắn bó với diễn đàn, B mạo muội đại diện mọi người mà nói những lời vì lợi ích chung thôi ạ. Cũng xin gửi lời cảm ơn và chào mừng tới những mem mới như TBNS, TMCCC, Mercury.. Mong mọi người phát huy sở trường, năng lực và đôi khi chỉ là những sẻ chia rất đời thường thôi. Niềm riêng vốn là nơi tụ hội của những anh tài về thơ văn, nhưng vẫn rất mở lòng để đón nhận những chia sẻ từ mọi góc độ đời thường, có khi chỉ là một món ăn dung dị đời thường trong mục "chị em tham khảo" với nhau thui... Ngay từ khi đặt chân vào Niềm riêng, B đã rất tâm đắc cụm từ gần như là tuyên ngôn của diễn đàn : Bằng hữu tương phùng - Chân tình hội ngộ! Vì lẽ đó, B mong rằng mỗi người sẽ có một cảm nhận riêng khi tới với diễn đàn, nhưng hơn ai hết đó chính là sự "CHÂN TÌNH"

Mercury1109
28-04-2011, 01:32 PM
Chị BOU viết hay và rất CHÂN TÌNH! em và mọi người mong nhận được nhiều hơn nữa những chia sẻ của chị! Cảm ơn chị!

Boulevard
22-04-2012, 12:56 PM
Ngồi rảnh rỗi đọc lại những bài viết của những năm trước, cái topic này khiến lòng em lại nao nao... Nếu 1 ngày không còn Niềm riêng nữa thì sẽ rất buồn nhỉ? Nếu vậy mỗi người nên chung tay và lấy lại sinh khí để Niềm riêng lại vui như ngày nào...