PDA

View Full Version : Những câu chuyện khó tin

SunWild
08-09-2010, 08:31 PM
Dưới đây là câu chuyện của một nhóm bạn sắp có chuyến đi từ thiện về vùng núi Quỳ Châu Nghệ An nên kể cho mọi người cùng nghe.

"Một câu chuyện thương tâm và nhiều xót xa của học sinh tại vùng miền núi Quỳ Châu.

Có hai anh em cùng học một trường, lâu rồi ko thấy hai con đi học. Cô giáo rất lo lắng vi hai anh em rất hiếu học và có thành tích rất tốt trong học tâp, nghỉ mãi ko biết nguyên do. Cô giáo thu xếp đến tận nhà để tìm hiểu. Ở vùng núi đường đi khó khăn, nhà cửa ko có gì đó là điều dĩ nhiên nhưng thực ko ngờ được khi đến nơi. Hai anh em nằm đó trông rất mệt mỏi, cô hỏi sao con ko đi học, hai anh em đều đồng thanh con đói lắm cô ơi. Bố mẹ đang đi làm kiếm miếng ăn. Cô ra gần bếp xem, thấy nồi trên bếp ko có gì giở vung nồi ở dưới đất cô hãi hùng. Có biết gì ko, một con chuột to đã được luộc ở trong nồi. Gõ đến đây chính bản thân mình còn cảm thấy sợ hãi, thương cảm và ko biết diễn tả cảm xúc của bản thân, xót xa quá...

Tuy nhiên theo thống kê năm học vừa qua 2009-2010 giáo dục Quỳ Châu nói chung có kết quả rất tốt. Học sinh rất hiếu học và luôn phấn đấu dành thành tích cao trong học tập. Các thầy cô giáo ở Quỳ Châu thực sự là những giáo viên hết lòng trong giáo dục đào tạo các con. Hết năm học vừa qua một số thầy cô giáo nơi chúng mình đã tới cũng kể về thành tích học tập của các em tốt hơn nhiều so với những năm trước..."

onesieuthi
08-09-2010, 11:53 PM
Với quốc gia còn nhiều người nghèo thì chuyện này không đến nỗi khó tin, trên tivi chiếu nhiều cảnh thương tâm tương tự, One coi mà rớt nước mắt