PDA

View Full Version : Khi đàn bà “xâm hại” đàn ông

kehotro
31-08-2010, 10:27 PM
Lâu nay ít ai biết, trong nhiều trường hợp, phái yếu lại chính là thủ phạm hại đời nhiều đấng nam nhi.

Trí thức xa chồng nổi máu
Trong một buổi chiều tại phòng khám tâm lý ở Hà Nội, các bác sỹ tiếp Hưng - 1 cậu bé 15 tuổi xuất hiện với tâm trạng sợ hãi lo âu, ánh mắt đờ đẫn, da tái xanh, suy nhược. Đi cùng với mẹ, Hưng gằm mặt và lí nhí nói trong suốt buổi trị liệu tâm lý. Trước đó, mẹ Hưng đau đớn kể lại cho bác sĩ câu chuyện mà chính chị cũng thấy vừa xót xa lại vừa xấu hổ cho con mình.

Cách thời điểm buổi chiều hôm đó 2 tháng, Hưng đi nghỉ mát cùng cơ quan mẹ. Bãi biển Cửa Lò vốn nổi tiếng hiền hòa, ngờ đâu lại là nơi dậy sóng với cậu bé non nớt này. Hưng cao ráo sáng sủa đẹp trai, nên trong đoàn nhiều cô nhiều bác cứ gặp là khen cậu.

Trong nhiều ánh mắt, nụ cười khen ngợi đó, có cô L. Ngót ngét 40 tuổi, đã 1 chồng 1 con nhưng trông L. vẫn còn khá trẻ. Xuân sắc là thế, nhưng L. lại thường xuyên phải chịu cảnh đơn chăn do chồng hay công tác xa nhà dài ngày. Đàn bà 40 đang thế hồi xuân hừng hực, đợt nghỉ mát này đi một mình, L. đã cảm thấy bồi hồi ngay khi nhìn thấy một cậu trai mới lớn như Hưng.

Tranh thủ lúc cả đoàn đi tắm biển, thấy Hưng xin mẹ ở lại phòng chơi điện tử, L. đã giả vờ cáo ốm nằm nhà. Tiện thời cơ, L. sang phòng Hưng ngồi nói chuyện và tiến dần đến cậu. Con trai mới dậy thì thường tò mò nhiều về giới tính. L. biết điều đó và đã ăn mặc thật gợi cảm, dùng những cử chỉ của một người đàn bà từng trải có chút nhan sắc, quyến rũ Hưng. Chuyện gì đến cũng đã phải đến. Hưng ngoan ngoãn phục vụ cho L. buổi chiều hôm đó.

Sau chuyện này, Hưng cảm thấy hoảng sợ và tránh mặt L. Nhưng L. vẫn quyết đeo bám không tha cho cậu bé. Về đến Hà Nội, L. vẫn thường xuyên đến gặp Hưng ở chỗ học thêm. Ban đầu là dùng lời đường mật, sau là dọa nạt mách mẹ, Hưng lại đành phải đi vào nhà nghỉ với L.

Chỉ đến khi mẹ Hưng phát hiện con mình thường xuyên buồn phiền, xanh xao, chị mới hỏi dò. Hưng bật khóc kể hết cho mẹ. Vừa căm giận người đàn bà kia, vừa thương con và cũng xấu hổ trước sự việc, chị đã đến gặp L. Nhưng thật khó, vì L. đã “trơ” mặt nói: “Chính con chị tự nguyện chứ, tôi làm sao mà ép được”.

Chồng ngay bên cạnh vẫn kiếm tìm

Khác với “yêu nữ” L. trong câu chuyện trên, M. (Thanh Xuân, HN) là một người đàn bà luôn có chồng đầu gối tay ấp hàng đêm nhưng vẫn không thỏa mãn với những gì mình đang có.

Một buổi chiều, M. ở nhà một mình. Buồn không có việc gì làm, M. nảy sinh ý định xem phim cấp 3. Đang bật xem những thước băng bẩn, thì chuông cửa vang lên. Cậu bé hàng xóm 14 tuổi sang xin ít tỏi về pha nước chấm. M. mở cửa cho cậu, nhưng tỏi thì không thấy đâu, chỉ thấy M. rủ cậu bé vào phòng trong xem phim đen.

Tiếp tục đánh trúng sự háo hức của tuổi mới lớn, M. đã thách cậu bé: “Đố mày làm được như trên phim, mày thích gì cô cũng cho”. Sự kích thích của những thước phim đã làm cậu bé không kiềm chế nổi mình và quan hệ với cô hàng xóm. Xong xuôi, M. để cậu bé đi về không quên hứa hẹn “cô cháu mình sẽ còn gặp nhau, rồi cô sẽ mua nhiều đồ cho”.

Nhưng rồi, cậu bé 14 tuổi cũng day dứt và không kém phần bối rối, sợ hãi sau sự việc đó. Cậu khóc lóc kể lại với mẹ, và gia đình này đã làm ầm ĩ cả khu phố. Quá xấu hổ khi bị phát hiện về hành vi đồi bại, gia đình M. phải trốn vào Nam để tránh những lời sỉ vả của người dân quanh khu.

Không chỉ các chị có chồng có con nổi máu, mấy cô trẻ tuổi cũng không ít trường hợp thiếu kiềm chế.

T. còn nhớ như in lần đi chơi Sapa với cả nhóm CLB. Lần offline đó, cả nam cả nữ đi rất hợp cạ. Khi đi thăm quan Thác Bạc, nhóm thuê xe máy, 2 người một xe tự đi lên địa điểm dự kiến. Lúc đó, P. nhất quyết đòi được T. đèo. Vốn là người cả nể, lại không muốn mất lòng các chị em, T. đồng ý đèo P. Thế nhưng đến hôm sau, T. nhất quyết từ chối đèo P. hay đi gần P. mỗi khi cả nhóm đi chơi. P. thì vẫn vui vẻ như không có chuyện gì, chỉ có T. là bức bối kể lại với mấy anh bạn trong nhóm về bộ mặt thật của cô nàng này. “Nó cứ đòi sờ vào ngực em, rồi thì thầm vào tai em: “chị ôm em một cái được không. Có lúc nó còn tự hôn vào má em nữa. Sợ gần chết”.

Liệu đàn bà có bị khép tội?

Luật sư Trịnh Thị Hạnh - Giám đốc công ty Luật An Khánh: Nếu người phụ nữ ép buộc đàn ông quan hệ tình dục, mà người đàn ông chịu sự ràng buộc về vật chất, tinh thần hoặc bị quẫn bách, thì người phụ nữ phạm tội cưỡng dâm.

Quan hệ với trẻ em dưới 16 tuổi, tự nguyện hay ép buộc, đều bị khép tội Giao cấu với trẻ em.

Thực tế xét xử tại Việt Nam, có rất ít các vụ án như thế được đưa ra xét xử, do gia đình nạn nhân sợ điều tiếng.

(Tên nhân vật đã được thay đổi trong bài viết)

Theo VNN
ST theo 247

hahaha
31-08-2010, 10:32 PM
Ôi đàn ông giờ ra ngoài thật là nguy hiểm!:D

SunWild
01-09-2010, 12:40 AM
Làm đàn ông khổ thật, muốn có con phải "nhờ" người khác, mà chắc gì đã phải con mình chứ :D Rồi lại còn cái vụ này nữa chứ, biết khổ thế kiếp sau đừng làm đàn ông nữa, xin làm đàn bà sướng hơn nhỉ :D

Nhudadauyeu
01-09-2010, 09:31 AM
Làm đàn ông khổ thật, muốn có con phải "nhờ" người khác, mà chắc gì đã phải con mình chứ :D Rồi lại còn cái vụ này nữa chứ, biết khổ thế kiếp sau đừng làm đàn ông nữa, xin làm đàn bà sướng hơn nhỉ :D

hihi, đang chán vì mình là phụ nữ, vất vả đủ đường, đọc bài này thấy mình vẫn sướng chán
Quan trọng vẫn là bản thân mình tự bằng lòng với tất cả mà thôi

kehotro
01-09-2010, 11:13 AM
Nói thật! Nếu như một XH mà luật pháp được tôn trọng tuyệt đối. Các cơ quan thi hành làm đúng theo luật, thì PN chắc chắn là công dân loại I. Suy cho cùng đàn ông cũng chỉ là công cụ giải quyết những lúc cần cho PN. Giờ bọn Nhật mà muốn cưới vợ cũng hơi căng, các cô có năn nỉ gãy lưỡi cũng ứ thèm. Thích thì cho anh tá túc, không thích nữa thì tống cổ ra ngoài đường. Giờ VN thấy một số PN làm ra tiền, có tính độc lập cũng không thèm làm vợ. Tuy chỉ là thiểu số rất nhỏ nhưng chứng tỏ đã phát sinh một đường hướng mới cho một XH nhiều định kiến này.

SunWild
01-09-2010, 11:36 AM
Vâng, xu hướng chung bây giờ là phụ nữ châu Á ko thích lấy chồng hoặc lấy chồng phương Tây, nhất là ở những nước phát triển như Nhật, Hàn quốc...

Boulevard
01-09-2010, 12:51 PM
Theo B thì việc phụ nữ "xâm hại" đàn ông chỉ là chuyện hiếm mà báo chí đưa ra thôi. Theo điều tra xã hội học và phân tích từ một số bài báo (và từ bản thân B :D) thì ham muốn tình dục của chị em thường kém cánh đàn ông. Chị em cũng có ham muốn nhưng để dẫn tới những hành vi bệnh hoạn trong bài viết thì theo B là không nhiều. Còn B chưa thấy chị em "hứng tình" bao giờ, mà chỉ thấy mấy chị em đồng nghiệp kể rằng thường xuyên gặp cảnh một gã đàn ông đứng giữa thanh thiên bạch nhật chỗ vắng người phanh cái "của quý" ra khi nhìn thấy họ... 1 lần, đang đứng ở trường cán bộ quản lý văn hóa chờ mấy người bạn với 1 chị bạn. Tự nhiên chị bạn thần sắc hoảng hồn, thất thanh bảo: Đi khỏi đây đi em. B nhìn quanh bên lề đường tưởng có con chuột chết nào làm chị ấy ghê tởm đến thế... Đi ra được 200m chị ấy mới bảo : Em không nhìn thấy gì à? Cái thằng cha nó cứ nổ xe máy rồi lại tắt, lại bật bên cạnh chị em mình ấy... Nó cứ để lòng thòng cái "của" ấy ra và nhìn mình... Chị phải bảo em đi ngay là vì thế. Ui cha. Kể ra mà nhòm cái cảnh đó được thì cũng khoái, biết thêm 1 thực tế của đời sống xã hội. B chỉ thấy cảnh đàn ông nhìn chòng chọc chị em thì có, chứ lôi cái của ấy ra dọa ... thì chửa thấy bao giờ. Hóa ra tưởng "con chuột chết" thì thành "cái của nợ"... theo B nghĩ đây là do 1 căn bệnh cả về sinh lý và cả trong tư tưởng của con người nữa. Đọc bài của Sunwild thấy ghê cả người... không lẽ phụ nữ lại "ăn tạp" thế nhở:D

kehotro
01-09-2010, 01:25 PM
Chà chà! Chuyện PN nhớn tuổi tìm cách bẫy các chàng mới lớn thì hầu như một số các ông đã từng trải qua. Ví như nhờ sửa hộ cái này cái kia, nhờ di chuyển sắp xếp đồ đạc trong nhà. Mời sang ăn uống trả công rồi nhờ đấm bóp...vv. Cuối cùng là chị bệnh và nhờ em trai cạo gió dùm.

PN nào mà lượng Testosterone nhiều thì chắc chắn sẽ chủ động tấn công. Còn đàn ông, đương nhiên là lúc nào trong máu cũng bị hooc môn này ảnh hưởng.

Một số trường hợp đàn ông biến thái là do có bệnh về tâm sinh lý. Như mắc bệnh: Phô dâm. thị dâm, khẩu dâm, cuồng dâm, bạo dâm. Một vài trường hợp cá biệt thích làm tình cả với đồ vật.

Với trường hợp: Khổ dâm. Thường rơi vào PN. Dạng này gặp đàn ông bạo dâm là hợp thành một cặp hết chi nói nổi.

SunWild
01-09-2010, 04:26 PM
Đọc bài của Sunwild thấy ghê cả người... không lẽ phụ nữ lại "ăn tạp" thế nhở:D

Chị nhầm rồi, bài này và bài Bia ôm là của anh KHT đấy chứ đâu phải của em :D Sắp tới KHT chắc sẽ trộn lẫn tư liệu ở cả 2 bài để viết tạp văn tựa đề Bia ôm dành cho các quý bà chứ nhỉ :D.

Boulevard
01-09-2010, 05:19 PM
Chị nhầm rồi, bài này và bài Bia ôm là của anh KHT đấy chứ đâu phải của em :D Sắp tới KHT chắc sẽ trộn lẫn tư liệu ở cả 2 bài để viết tạp văn tựa đề Bia ôm dành cho các quý bà chứ nhỉ :D.

Ờ nhỉ. Đang nghĩ bụng sao SunWild lại post bài "bất lợi" cho chị em nhà mình thế. Hóa ra là bác Kehotro... các bác ấy là rất muốn bị "xâm hại" đây mà!
:haha::haha::haha:

SunWild
01-09-2010, 05:32 PM
Ờ nhỉ. Đang nghĩ bụng sao SunWild lại post bài "bất lợi" cho chị em nhà mình thế. Hóa ra là bác Kehotro... các bác ấy là rất muốn bị "xâm hại" đây mà!
:haha::haha::haha:

Vấn đề là các bác ấy quá tuổi để bị xâm hại rồi :D tuổi các bác ấy giờ chỉ có thể xâm hại con nhà ng ta thôi :haha: :haha:

SunWild
01-09-2010, 05:37 PM
Còn B chưa thấy chị em "hứng tình" bao giờ, mà chỉ thấy mấy chị em đồng nghiệp kể rằng thường xuyên gặp cảnh một gã đàn ông đứng giữa thanh thiên bạch nhật chỗ vắng người phanh cái "của quý" ra khi nhìn thấy họ... 1 lần, đang đứng ở trường cán bộ quản lý văn hóa chờ mấy người bạn với 1 chị bạn. Tự nhiên chị bạn thần sắc hoảng hồn, thất thanh bảo: Đi khỏi đây đi em. B nhìn quanh bên lề đường tưởng có con chuột chết nào làm chị ấy ghê tởm đến thế... Đi ra được 200m chị ấy mới bảo : Em không nhìn thấy gì à? Cái thằng cha nó cứ nổ xe máy rồi lại tắt, lại bật bên cạnh chị em mình ấy... Nó cứ để lòng thòng cái "của" ấy ra và nhìn mình... Chị phải bảo em đi ngay là vì thế. Ui cha. Kể ra mà nhòm cái cảnh đó được thì cũng khoái, biết thêm 1 thực tế của đời sống xã hội. B chỉ thấy cảnh đàn ông nhìn chòng chọc chị em thì có, chứ lôi cái của ấy ra dọa ... thì chửa thấy bao giờ. Hóa ra tưởng "con chuột chết" thì thành "cái của nợ"... theo B nghĩ đây là do 1 căn bệnh cả về sinh lý và cả trong tư tưởng của con người nữa.
Cái này là căn bệnh chứ ko phải là hứng hiếc gì đâu ạ :D Riêng em thì gặp ở nước ngoài vài lần chứ ko phải ở VN, mình cứ quay mặt đi là xong thôi, nhưng cũng run chết được :D nghe đâu mình càng sợ họ càng thích dọa :D