PDA

View Full Version : Chi tiết phần thi ứng xử của Top 5 Hoa hậu VN

TeacherABC
15-08-2010, 09:26 PM
Chi tiết phần thi ứng xử của Top 5 Hoa hậu VN

5 thí sinh Nguyễn Thị Loan, Vũ Thị Hoàng My, Đặng Ngọc Hân, Đặng Thùy Trang, Nguyễn Bảo Ngọc đã được BGK Hoa hậu Việt Nam 2010 chọn vào vòng thi ứng xử. Họ trả lời khá lưu loát và tư duy tương đối tốt. Hai thí sinh mở màn là Nguyễn Thị Loan và Đặng Thùy Trang tỏ ra khá run, ba thí sinh còn lại giữ được bình tĩnh hơn một chút.

Bốc thăm được câu hỏi có vẻ “xương” hơn so với 4 thí sinh còn lại, và lại là người thi ứng xử đầu tiên, Nguyễn Thị Loan đã phải dừng lại để… thở và cười thật tươi mấy lần trước khi thực sự bắt đầu câu trả lời của mình. Mãi mới lấy được tự tin trở lại song đáng tiếc, có một lúc cô bị ngọng âm “n” thành “l” (niềm tự hào thành “liềm tự hào”). Những tiếng “ồ” lên của khán giả làm ảnh hưởng rất nặng nề đến tâm lý thí sinh, đến nỗi, đến phần thi tiếp theo, của Đặng Thùy Trang, MC Anh Tuấn đã phải trấn an thí sinh đồng thời nhắc nhở khán giả chừng mực trong những phản ứng của mình.

http://images.dailyinfo.vn/image/20100815/NhanVat/NhanVat/vtc_122252_955250724_0.jpg
Với câu trả lời ứng xử mạch lạc và ngắn gọn, Ngọc Hân đã ghi thêm điểm trong mắt BGK để được chọn là Hoa hậu VN 2010.

Phần trả lời câu hỏi ứng xử của các thí sinh lọt Top 5:

1- Thí sinh Nguyễn Thị Loan

Câu hỏi: Bạn nói gì về thủ đô yêu quý ngàn năm văn hiến Hà Nội?

Trả lời: Tuy không sinh ra ở Hà Nội nhưng em trưởng thành ở Hà Nội, đây là quê hương thứ hai của em. Chỉ ít ngày nữa Hà Nội kỷ niệm 1.000 năm, một dấu mốc lịch sử rất trọng đại. Hà Nội có bề dày lịch sử và những địa danh rất nổi tiếng, như Hồ Tây, Hồ Gươm…, là niềm tự hào của mỗi chúng ta. Không chỉ vậy, Hà Nội đang từng ngày bước ra lên lên hướng tới năm châu…

2- Thí sinh Đặng Thùy Trang

Câu hỏi: Nếu đăng quang Hoa hậu, sau niềm vui chiến thắng, điều lo lắng của bạn là gì?

Trả lời: Đạt được ngôi vị Hoa hậu là rất khó khăn nhưng để xứng đáng với danh hiệu đó còn khó khăn hơn. Vậy em nghĩ nếu em đăng quang thì khó khăn nhất mà em phải đương đầu là làm sao để xứng đáng với ngôi vị cao quý này. Tiếp theo là làm sao để có thể học tập, tru dồi tri thức cũng như nhân cách của bản thân. Và việc giữ gìn nhan sắc cũng rất quan trọng nữa.

3- Thí sinh Nguyễn Bảo Ngọc:

Câu hỏi: Phẩm chất nào của người phụ nữ Việt Nam khiến bạn tự hào nhất?

Trả lời: Đối với em, ngay từ nhỏ em đã luôn nhận được sự quan tâm chăm sóc của bà, của mẹ, em cảm nhận rõ sự hi sinh và quan tâm của những người phụ nữ gần ngũi nhất bên mình. Từ đó, em thấy rằng đức hi sinh chính là phẩm chất đáng tự hào nhất của người phụ nữ Việt Nam. Người phụ nữ Việt có thể mạnh mẽ được trong suốt chiều dài lịch sử cho tới tận ngày nay là nhờ sự hi sinh, quan tâm của hộ đối với gia đình và cao hơn nữa là với đất nước. Không ít người mẹ “ba lần tiễn con đi, hai lần khóc thầm lặng lẽ…”. Nhờ đức hi sinh, người phụ nữ Việt Nam mang trong mình vẻ đẹp không thể chối cãi và họ có thể tỏa sáng…

4- Thí sinh Vũ Thị Hoàng My:

Câu hỏi: Bạn biết gì về Hạ Long, nơi đang diễn ra cuộc thi Hoa hậu Việt Nam 2010?

Trả lời: Hạ Long là nơi giao thoa giữa đất trời, sông nước, mang vẻ đẹp rất hùng vĩ và dễ dàng chạm được tới trái tim con người. Đã hai lần Hạ Long được công nhận là Di sản Thiên nhiên Thế giới và hơn nữa, Hạ Long đang ở trong top bình chọn 7 kỳ quan thiên nhiên thế giới mới. Đối với riêng em, sau nhiều năm quay lại Hạ Long cho em cảm giác như mình được gặp lại cố nhân.

5- Thí sinh Đặng Ngọc Hân

Câu hỏi: Theo bạn, sứ mệnh của Hoa hậu là gì?

Trả lời: Hoa hậu phải là người toàn diện cả về hình thức bên ngoài và nội tâm bên trong. Và theo em sứ mệnh của Hoa hậu là chung tay với cộng đồng làm những việc có ích cho cộng đồng, cho xã hội và từ đó góp phần cho sự phát triển của đất nước.

(Theo VTC)

TeacherABC
15-08-2010, 09:29 PM
Các bạn có xem trực tiếp mới thấy các thí sinh thi hoa hậu ấp a ấp úng và trả lời dở tệ thật thế mà các báo lại khen lấy khen để!!!!! :D :botay:

onesieuthi
15-08-2010, 09:50 PM
Em thấy qua phiên dịch lại toàn là lời hay ý đẹp không à :)

TeacherABC
15-08-2010, 09:55 PM
Em thấy qua phiên dịch lại toàn là lời hay ý đẹp không à :)

Thế mới là làm báo em à! :eek:

@Boulevard: Sorry em vì lời nhận xét trên có thể khiến em suy nghĩ nhưng quả thật từ xem trực tiếp trên truyền hình đến nội dung các báo phản ánh về cuộc thi khác nhau khá xa!

Phương Lê
16-08-2010, 11:49 PM
6. Thí sinh Phương Lê:

Câu hỏi: Nếu bạn đạt vương miện hoa hậu, Cảm giác đầu tiên của bạn sau khi đội vương miện?

Câu trả lời của thí sinh Phương Lê: (nói mạch lạc, không ấp a ấp úng)
... Dạ, thưa ban giám khảo và toàn thể quý quan khách có mặt tại đêm chung kết ngày hôm nay.. nếu em đạt vương miện hoa hậu, cảm giác của em là thằng người yêu hiện tại của em sao mà nó cục mịch, quê mùa, thấp kém... không còn xứng đáng với em nữa! Và em nghĩ rằng rất nhiều đại gia ngồi dự khán ngày hôm nay và các đại gia khác đang ở nhà, hay đang đi công tác... đều nghĩ như em và mong các anh ủng hộ em ạ! Em xin hết!

Sheiran
17-08-2010, 09:20 AM
Dù đã được biên tập lại nhưng các câu trả lời vẫn không gợi được cảm xúc gì từ người đọc, các thí sinh trước các vòng thi quan trọng đều được mời chuyên gia nước ngoài về dạy đi đứng, trang điểm... mừ hem thấy mời giảng viên nào của VN luyện cho 1 tí môn... văn ^^, xét cho cùng cái đẹp hình thức ngta chỉ nhìn là chính nên đầu tư vô cái để "nhỉn" chứ ko cần đầu tư cái để "nghe"...

Tự dưng ngẫm về cuộc sống đời thường, tại sao một số đàn ông thành đạt, đẹp trai, có thể có hàng tá người tình nhìn là... chảy nước miếng, nhưng cuối cùng vợ của họ nhan sắc chỉ tầm tầm bậc trung, bởi đàn ông luôn biết hưởng thụ, luôn biết mình muốn gì và làm gì, họ nhận ra con người dù sao cũng dành thời gian để nghe nhiều hơn để nhìn, nhìn chỉ để xúc tác cho 1 vài việc (nhưng đến khi việc nhìn cũng ko còn... có ích lợi gì cho bản thân nữa thì cũng thía :D), nghe thì có ích nhiều hơn, thời gian... sử dụng cũng dài hơn...

Boulevard
17-08-2010, 09:26 AM
Thế mới là làm báo em à! :eek:

@Boulevard: Sorry em vì lời nhận xét trên có thể khiến em suy nghĩ nhưng quả thật từ xem trực tiếp trên truyền hình đến nội dung các báo phản ánh về cuộc thi khác nhau khá xa!

Đề nghị các bác nhà mình không nên nhắc tới cương vị của Bou trong những hoàn cảnh "tế nhị" khi nói tới nhà báo, trong Niềm riêng Bou chơi với tư cách là thành viên của NR. Nghề nghiệp không quan trọng miễn là suy nghĩ, quan niệm của mình đóng góp tích cực mà không hại cho NR. Còn nghề làm báo... Bou không bàn ở đây vì nghề nào cũng có mặt trái và mặt phải, có người nọ, người kia. Bou đã nói quan điểm này với mọi người ở trong topic NKK rồi. Nên các bác cứ việc chê tẹt ga nhà báo nếu sai, Bou không có ý kiến ý cò nhá. Có khi còn là ủng hộ... Em nà em giận Bác Tea cẩn thận và khách sáo ghê. Hichic.

@ Thí sinh Phương Lê: Thí sinh yên tâm. Nếu em đã lọt vào thi hoa hậu và lọt vào tầm ngắm của các đại gia thì em chẳng cần PR, các bác, các chú... sẽ tự động tìm đến để "ủng hộ" em hết mình, không có sức thì bằng USD...

:haha::haha:

TeacherABC
17-08-2010, 10:24 AM
Đề nghị các bác nhà mình không nên nhắc tới cương vị của Bou trong những hoàn cảnh "tế nhị" khi nói tới nhà báo, trong Niềm riêng Bou chơi với tư cách là thành viên của NR. Nghề nghiệp không quan trọng miễn là suy nghĩ, quan niệm của mình đóng góp tích cực mà không hại cho NR. Còn nghề làm báo... Bou không bàn ở đây vì nghề nào cũng có mặt trái và mặt phải, có người nọ, người kia. Bou đã nói quan điểm này với mọi người ở trong topic NKK rồi. Nên các bác cứ việc chê tẹt ga nhà báo nếu sai, Bou không có ý kiến ý cò nhá. Có khi còn là ủng hộ... Em nà em giận Bác Tea cẩn thận và khách sáo ghê. Hichic.

Bou đừng buồn vì nhiều khi nếu anh không rào đón trước Bou lại tự ái nghề nghiệp mà phang thì lại khổ cho anh. Không phải anh định kiến với nhà báo nhưng quả thật khi ngồi xem trước màn hình buổi thi hoa hậu thì ai xem cũng đều lắc đầu trước những câu trả lời ngô nghê và thiếu thuyết phục của các thí sinh thế mà các bài báo sau này đều khen lấy khen để! Anh cũng xin nhận thiếu sót vì ít vào topic NKK nên không biết quan điểm của Bou! Hi hi hi... vậy thì phải thường xuyên vào đọc thôi...