PDA

View Full Version : Cả nhà bình chọn giúp cho iem này nhé

Boulevard
11-08-2010, 10:50 AM
http://missvietnamworld.com.vn/vi-VN/Binhchon/8/Phung-Thi-My-51.aspx

Em này do cơ quan em bảo kê vì đã có đóng góp từ thiện cho trẻ em nghèo ở Kỳ Sơn Nghệ An, nhà mình vào vote giúp nhé! Cứ mỗi lần mở máy tính là lại được tính 1 lần vote, nên ngày nào các bác cũng vote cho em nó nhé. thanks

http://giadinh.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/06/28/DSC01717-%D0%BA%D0%BE%D0%BF%D0%B8%D1%8F.jpg

http://giadinh.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/06/28/hoahauphungthimy.jpg

http://missvietnamworld.com.vn/Uploads/0_PROFILES/4/Phung%20Thi%20My/Resize_Phung%20Thi%20My%20(5).JPG

explore
11-08-2010, 11:38 AM
Em vừa bình chọn xong, được 730 phiếu rồi bác ạ

Link đây này (http://missvietnamworld.com.vn/vi-VN/Binhchon/8/Phung-Thi-My-51.aspx)

Boulevard
11-08-2010, 01:55 PM
Bác Ex ơi, bác dậy cho Boulevard cách dẫn link vào chữ của mình với, giống như cái chữ "đây này" của bác ấy ạ. Cách dow 1 bài báo trên mạng vào NR như thế nào được nguyên văn cả ảnh nữa ạ... Thấy bác giỏi, nhà em phải xin học ké! Bác hướng dẫn luôn vào topic này cho em nhé. :D

explore
11-08-2010, 04:11 PM
Bác Ex ơi, bác dậy cho Boulevard cách dẫn link vào chữ của mình với, giống như cái chữ "đây này" của bác ấy ạ. Cách dow 1 bài báo trên mạng vào NR như thế nào được nguyên văn cả ảnh nữa ạ... Thấy bác giỏi, nhà em phải xin học ké! Bác hướng dẫn luôn vào topic này cho em nhé. :D

:acac: Bác khen làm em xấu hổ quá.
Mọi cái hướng dẫn giá mà cùng ngồi trên máy thì dễ nhưng mô tả thì khó quá.
Nhưng thôi em chỉ cho bác cách đưa link vào 1 cụm từ nhé

1. Bác mở link của trang cần giới thiệu, copy dòng địa chỉ của nó
2. Bác quay lại bài viết bôi đen cụm từ đó (như của em là đây này)
3. Bác bám vào biểu tượng chèn liên kết (nó có hình dáng là quả cầu xanh có số 8 nằm ngang phía dưới ở hàng 2 ấy)
4. Khi thấy ô cửa xuất hiện, bác dán dòng địa chỉ vào, bấm ok là xong.

Còn chuyện "dow 1 bài báo trên mạng vào NR như thế nào được nguyên văn cả ảnh" thì em chưa biết ạ và chưa thử ạ, bác nào biết chỉ cho em với :D

Nhím con
12-08-2010, 01:23 AM

B ui, cũng đơn giản thui muh, cách làm thủ công của NC là : Phần chữ B copy bình thường như B vẫn làm, còn phần ảnh thì B kích chuột phải vào ảnh đó, xuống phía dưới vào Properties => copy link (ở Location) => chèn ảnh vào chỗ tương ứng trong bài viết bằng việc post ảnh với thẻ [IMG]

thuphong
12-08-2010, 02:13 AM
.
@Boulevard : cái trang của em chị thử mở mấy lần đều k được.

onesieuthi
12-08-2010, 02:46 AM
One mở được mà thuphong : http://missvietnamworld.com.vn/vi-VN/Binhchon/8/Phung-Thi-My-51.aspx

MinhThy
12-08-2010, 08:40 AM
MT ko thích bé này .... cặp mắt nhìn ko hút hồn người đối diện, vẻ đẹp không làm ngta phải ngoáy nhìn.

Boulevard
12-08-2010, 09:06 AM
MT ko thích bé này .... cặp mắt nhìn ko hút hồn người đối diện, vẻ đẹp không làm ngta phải ngoáy nhìn.

Hì hì, bé này hổng có xinh xuất sắc mà... Có điều thì nàng làm từ thiện và học hành tử tế. Lại là con nhà từ chân lấm tay bùn đi lên nên cơ quan mình ủng hộ iem ấy là vì lý đo đó.

http://vietnamnet.vn/vanhoa/201008/Hoa-hau-thich-lam-nong-dan-926448/

Hoa hậu thích làm... nông dân
Cập nhật lúc 10:57, Thứ Ba, 03/08/2010 (GMT+7)

- Giấu cha giấu mẹ đi thi hoa hậu, cô sinh viên năm ba ngành nông học bất ngờ được đăng quang.
TIN LIÊN QUAN
Khóa sổ CK HHTG người Việt: 30 nhan sắc toàn cầu
HHTG người Việt giữ vĩnh viễn vương miện 1 tỷ đồng

Người đẹp yêu nghề nông

Trúng tuyển vào Đại học Sư phạm Vinh chuyên ngành sinh học với số điểm khá cao, hết học kỳ 1, Phùng Thị Mỹ được nhà trường cử sang Nga học chuyên ngành nông học tại trường Đại học Nông nghiệp Matxcơva Timiriazeb.

Nếu như năm đầu tiên nơi đất khách của tân hoa hậu người Việt ở SNG trôi qua có phần nhẹ nhàng bởi phần lớn thời gian được dành để học tiếng, làm quen với cuộc sống và tìm hiểu vùng đất mới thì bước sang năm thứ hai, cô mới thực sự phải đổi mặt với những thử thách.

Phùng Thị Mỹ trên xứ sở bạch dương.

“Cảm nhận về khó khăn lớn nhất là vào đầu năm thứ 2. Hôm đầu tiên nghe giảng lý thuyết, không nghe quen và không thể chép được bài, em thấy lo lắng lắm.” Mỹ kể lại. “Cũng may mà những năm đầu chỉ học lý thuyết đại cương nên sinh viên Việt Nam luôn có ưu thế. Ngoài ra, các thầy cô giáo đều rất tâm huyết, thường xuyên nhắc nhở, động viên em.”
Ngoài giờ học, Mỹ tranh thủ những lúc rảnh rỗi để đi làm, góp nhặt thêm một khoản ngoài học bổng nhận được để lo cho cuộc sống nơi xứ người. “Em có đi dạy thêm toán, hoá, sinh cho con em các gia đình người Việt. Đến hè thì nhận thêm việc trồng hoa ở công viên nữa. Nhưng công việc này khá mệt và mất thời gian.” Người đẹp bẽn lẽn kể lại.

Giấu cha mẹ đi thi hoa hậu

Đáng lẽ, Mỹ đã có cơ hội khoe sắc cách đây 3 năm về trước ở cuộc thi Hoa hậu người Việt tại Nga 2007. Thế nhưng khi ấy, vì vừa mới chân ướt chân ráo sang xứ bạch dương, không có nhiều bạn bè, lại thiếu chút tự tin nên cô đã không dám đăng ký.

Tuy nhiên, ở cơ hội lần thứ hai, với sự động viên của bạn bè và đặc biệt là chị gái, cô sinh viên 23 tuổi đã quyết định tham gia. Mặc dù vậy, vì sợ cha mẹ lo lắng mà Mỹ đã giấu kín chuyện này.

“Khi quyết định xuất hiện trong một cuộc thi có tính chất cộng đồng, em đã rất cố gắng. Em nghĩ thí sinh nào cũng hướng tới mục tiêu đoạt giải thưởng cao nhất và em đã rất quyết tâm.” Cô cho biết.

Với phần kiến thức được chuẩn bị kỹ càng đồng thời không quên hỏi han kinh nghiệm trình diễn trên sân khấu, Phùng Thị Mỹ đã vượt qua 17 thí sinh khác để đăng quang Hoa hậu thế giới người Việt ở SNG. Đặc biệt hơn, cô sinh viên năm thứ 3 còn ẵm luôn giải thưởng Thí sinh trả lời ứng xử hay nhất.

Phùng Thị Mỹ hạnh phúc trong giây phút đăng quang.

Trong đêm chung kết diễn ra vào cuối tháng sáu tại Matxcova đó, có được niềm hạnh phúc quá đỗi bất ngờ, Mỹ đã khóc. Khóc không phải vì danh hiệu cô giành được, mà khóc vì cảm thấy có lỗi với bố mẹ.

“Con biết ba mẹ luôn lo lắng cho con, lo con chưa đủ chín chắn để đảm đương trọng trách của một Hoa hậu. Đã gần 4 năm con không ở với ba mẹ, một mình con bên này với các bạn. Nhưng ba mẹ hãy tin ở con... Lúc nhận vương miện, con không khóc, nhưng bây giờ con không thể cầm được nước mắt... ” Tân hoa hậu đã tâm sự trên một tờ báo sau khi đăng quang hai ngày.

Sẵn sàng cho cuộc thi lớn

Chỉ còn hơn một tuần nữa, cuộc thi Hoa hậu Thế giới người Việt sẽ chính thức được bắt đầu. Với Mỹ, đây không chỉ là một cơ hội lớn khác trong đời để thể hiện mình mà còn là một dịp được trở về Việt Nam, hội ngộ cùng gia đình. "Nếu lần này không về thi Miss thì chắc phải 3 năm nữa, em mới được về." - Đại diện nhan sắc khu vực SNG thật thà chia sẻ.

Nói về cuộc thi lớn sắp tới, người đẹp xứ Nghệ cho biết mình vẫn đang trong quá trình chuẩn bị. Cô mong muốn sẽ mang đến bất ngờ cho ban giám khảo trong phần thi tài năng với một điệu múa dân gian.

Người đẹp yêu nghề nông đã sẵn sàng cho cuộc thi lớn.

Mỹ cho biết thêm: Với cuộc thi này, điều em kỳ vọng nhất là cái đẹp được tôn vinh cùng với tấm lòng nhân ái. Cùng với đó là những cái bắt tay giữa các cộng đồng dân tộc Việt trên khắp thế giới bày tỏ tình yêu đối với tổ quốc."

Được biết, trước khi có mặt ở Nha Trang, Mỹ đã kịp về quê thăm gia đình đồng thời có những hoạt động từ thiện ở đây.
Linh Phạm

SunWild
12-08-2010, 09:26 AM
Em nay co cai mieng cuoi cung duyen, an anh, vote cho em ay roi vi voi em ai cung nhu ai hihi

NHAT NGUYET
12-08-2010, 09:31 AM
http://missvietnamworld.com.vn/vi-VN/Binhchon/8/Phung-Thi-My-51.aspx
http://giadinh.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/06/28/hoahauphungthimy.jpg

Xem cái hình này tự nhiên có cảm giác... đầu một nơi mình một nẻo, cứ như hai bộ phận là của hai người khác nhau ráp lại vậy :o :D :o

voloi
12-08-2010, 01:19 PM
Xem cái hình này tự nhiên có cảm giác... đầu một nơi mình một nẻo, cứ như hai bộ phận là của hai người khác nhau ráp lại vậy :o :D :o

Thía thì "nhị ca" chọn đầu hay mình...ha.h.a..ha.ah....!

SunWild
12-08-2010, 02:50 PM
Vô lối... vô... nghe giọng có vẻ quen quen :D

Lão K
13-08-2010, 01:19 AM
Vô lối... vô... nghe giọng có vẻ quen quen :D

Quen quá chứ còn gì nữa. :haha: :haha:

LK thấy cô này sao sao ấy ... nhưng cũng vì Bou click đại mỗi ngày một cái.

Cô này chắc thua nên có thêm vài phiếu của LK ... cũng thua luôn.

Phiếu bầu không mất tiền mua.
Vote Phùng Thị Mỹ cho vừa lòng Bou.
:haha: :haha:

yeu100C
13-08-2010, 06:55 AM
vote cho em nó rồi đó . EM nó phiếu bằng phân nửa người ta . Chúc em nó thành công !!!

Sheiran
13-08-2010, 08:33 AM

Em cũng có cảm giác thía, khuôn mặt dễ thương, cổ cao gợi cảm, nhưng body ko đẹp, eo hơi có... lipid ^^

NHAT NGUYET
13-08-2010, 10:49 AM
... cũng vì Bou click đại mỗi ngày một cái.

NN cũng bắt chước Lão K, vì Bou .... click... đại... mỗi ngày một cái... Bou nhá! :nguong: :nguong: :nguong:

NHAT NGUYET
13-08-2010, 10:54 AM
Em cũng có cảm giác thía, khuôn mặt dễ thương, cổ cao gợi cảm, nhưng body ko đẹp, eo hơi có... lipid ^^
Hic.. hic... không phải thế... ý anh là ngược lại... :imdead::botay:

Sheiran
13-08-2010, 11:44 AM
Hic.. hic... không phải thế... ý anh là ngược lại... :imdead::botay:

Hehe... vậy thì ý em là thía, bỏ chữ "cũng" nhỉ :cool:

Boulevard
13-08-2010, 12:30 PM
:
NN cũng bắt chước Lão K, vì Bou .... click... đại... mỗi ngày một cái... Bou nhá! :nguong: :nguong: :nguong:

Đã bẩu là ghét NN roài, có nịnh cũng không ăn thua. Với Bou nói ghét là ghét thiệt, chứ không phải ngược lại giống như NN tưởng ở trong Vân thi quán đâu đấy. Ghét là ghét! Bou mà yêu là yêu cực kì, mà ghét thì ... NN coi chừng nhá... Điên dã man như con ngan đấy ạ!:chetchua::chetchua:
:chetchua::chetchua:
:chetchua::chetchua:

:haha::haha::haha::haha::haha::haha::haha::haha:

Boulevard
13-08-2010, 12:32 PM
Hehe... vậy thì ý em là thía, bỏ chữ "cũng" nhỉ :cool:

HÌ HÌ, CÒN BOU THÌ CHẲNG THÍCH PHẦN NÀO CẢ... VÌ PHẦN NÀO THÌ BOU CŨNG CÓ ROÀI. MÀ KHI CÁI ĐÔI MẮT MÀ MT CHÊ ẤY LẠI HỔNG ĐẸP ĐƯỢC MẮT MT VÀ BOU THÌ SAO NHỞ... ỦNG HỘ VOTE THÌ CỨ ỦNG HỘ VÌ CÓ NGƯỜI TRONG "GÀ', CÒN XINH THÌ BOU CŨNG THẤY KHÔNG VỪA MẮT BOU... HICHIC
:haha::haha::haha::haha::haha::haha:

SunWild
13-08-2010, 07:09 PM
Đọc giới thiệu sơ bộ về 5 cô ấn tượng nhất HHVN thì có vẻ Nguyễn Thị Loan là nổi bật hơn cả (89-64-91, 1m74, ĐH Thương mại) :)

PS: spam xong mới nhớ ra là 2 cuộc thi khác nhau hihi

Boulevard
13-08-2010, 11:26 PM
PS: spam xong mới nhớ ra là 2 cuộc thi khác nhau hihi
:haha::haha::haha::haha:

hahaha
13-08-2010, 11:39 PM
Vote ủng hộ đội nhà thôi, rất hiếm các em đi thi mà đẹp thật.:acac::acac:

Boulevard
20-08-2010, 09:04 AM
Hihi, công bình chọn cho em Mỹ bị tiêu... Nhưng thực ra thì iem chắc sẽ không vượt nổi vào vòng chung kết. Vì bản thân nhà em cũng thấy em ấy không xuất sắc nổi bật gì. Hic. Thông tin mới về bình chọn cả nhà ơi!

Quyết định hủy bỏ giải Người đẹp được khán giả yêu thích nhất

Ban Tổ chức Hoa hậu Thế giới người Việt 2010 cho biết: Bắt đầu từ 17h chiều qua (18.8), trang bình chọn trong website chính thức của cuộc thi (http://www.missvietnamworld.com.vn/vi-VN/binhchon/default.aspx) đã xảy ra hiện tượng bất thường: kết quả bình chọn của một số thí sinh lên tục tăng cao làm thay đổi đột ngột các kết quả. Trước tình trạng này, Ban Tổ chức đã yêu cầu bộ phận quản trị website của Cuộc thi kiểm tra hệ thống kỹ thuật của web. Theo đó, sau khi kiểm tra và phân tích sự cố, bộ phận quản trị báo cáo, hệ thống bình chọn của website đã bị một số người thiếu thiện chí, sử dụng phương thức lập các phần mềm tin học để bình chọn tự động nhằm nâng kết quả bình chọn cho một số thí sinh và làm sai lệch về bản chất của kết quả bình chọn. Nếu khắc phục theo phương thức sàng lọc và loại bỏ những kết quả thiếu thiện chí này sẽ mất nhiều thời gian và kết quả cũng vẫn không hoàn toàn chính xác nữa, trong khi thời điểm kết thúc bình chọn và công bố giải (19h15 ngày 21.8) không còn nhiều
http://missvietnamworld.com.vn/Uploads/0_News/News_binh%20chon.jpg

Chính vì vậy, sau khi họp và thảo luận, Ban Tổ chức Cuộc thi đã đi đến quyết định hủy bỏ giải thưởng Người đẹp được khán giả yêu thích nhất (thông qua bình chọn trên website chính thức của cuộc thi và qua tin nhắn SMS với cú pháp VN (dấu cách) Số báo danh và gửi về 8501) để đảm bảo tính công bằng và minh bạch của Cuộc thi. Theo đó, các thuê bao đã gửi tin nhắn sẽ được Ban Tổ chức phối hợp với đơn vị quản lý hệ thống bình chọn SMS hoàn trả lại cước phí nhắn tin (5000VNĐ/tin). Việc hoàn trả sẽ do tổng đài dịch vụ 8501 thực hiện.
Phát biểu về sự cố này, ông Nguyễn Trọng Hiền, Trưởng Ban Tổ chức Cuộc thi cho biết: “Đây là một sự cố hết sức đáng tiếc, chúng tôi đã tìm nhiều phương án để xử lý nhằm khôi phục hệ thống bình chọn sao cho thực sự chính xác và công bằng. Tuy nhiên, thời gian còn quá ngắn mà để xử lý khắc phục một cách triệt để thì sẽ rất tốn thời gian, e không kịp đưa ra được kết quả chính xác trước giờ khai mạc Đêm Chung kết. Chính vì vậy, Ban tổ chức buộc phải đi đến quyết định này. Thực sự, giải thí sinh được khán giả yêu thích nhất là một giải rất hay, song cũng đã tính đến những vấn đề tiêu cực có thể xảy ra nên chúng tôi không lựa chọn việc đưa người đoạt giải thưởng này được vào thẳng Top 15 của Đêm Chung kết mà chỉ trao giải và kỷ niệm chương… Đây là một quyết định khó khăn và và bất đắc dĩ, nhưng vì sự công bằng, minh bạch và nghiêm túc của Cuộc thi, chúng tôi buộc phải thực hiện. Thay mặt Ban Tổ chức cuộc thi, tôi thành thực xin lỗi những khán giả, công chúng đã tin tưởng, ủng hộ cho Cuộc thi và tham gia bình chọn. Chúng tôi sẽ nghiêm túc rút kinh nghiệm về sự cố này để những lần thi tiếp theo sẽ không xảy ra tình trạng tương tự. Đồng thời, chúng tôi cũng cực lực lên án những cá nhân vì mục tiêu không lành mạnh đã thực hiện hành vi trên, phá hỏng một phần thi mang đậm tính nhân văn và tính tương tác giữa công chúng với Cuộc thi…”.
Được biết, hiện tượng trên cũng thường xảy ra với các trang web bình chọn. Tuy nhiên, với tinh thần nghiêm túc, đề cao sự công bằng, minh bạch của Cuộc thi nói chung cũng như từng giải thưởng phụ nói riêng, Ban Tổ chức Hoa hậu Thế giới người Việt 2010 đã cương quyết không chấp nhận hiện tượng này. Ban Tổ chức cũng đã báo cáo ngay quyết định trên với dại diện Cục Nghệ thuật Biểu diễn - Bộ Văn hóa Thể thao và Du lịch về sự việc này.

BTC CUỘC THI HHTGNV 2010