PDA

View Full Version : Đêm qua bạn nằm mơ thấy gì?

Sheiran
22-07-2010, 02:15 PM
Giấc mơ là 1 thế giới kỳ lạ...

Nó thường là những mảnh ghép...

Nó thường ko có tính logic...

Và đôi khi mình luôn tự hỏi sao mình lại mơ những điều mình chưa từng nghĩ hay tưởng tượng?

Đôi khi mình nghĩ liệu đó có phải là những điềm báo?

Hãy cùng chia sẻ những giấc mơ nhé cả nhà!

onesieuthi
22-07-2010, 02:33 PM
Đêm qua mơ thấy ... đi chơi với người trong mộng :)

Phương Lê
22-07-2010, 03:14 PM
... đêm qua nằm mơ thấy đi chơi với cô bé thủ qũy của cơ quan, một nơi rất thơ mộng... có hồ nước mênh mông, có vườn cây xanh ngát.... rồi vào 1 chòi lá ấm cúng, kín đáo... mắt trông vào mắt, tay nắm bàn tay.... bỗng giật mình... thức giấc! Đến giờ đi làm rồi! Một chút tiếc nuối.....

TeacherABC
22-07-2010, 04:45 PM
... đêm qua nằm mơ thấy đi chơi với cô bé thủ qũy của cơ quan, một nơi rất thơ mộng... có hồ nước mênh mông, có vườn cây xanh ngát.... rồi vào 1 chòi lá ấm cúng, kín đáo... mắt trông vào mắt, tay nắm bàn tay.... bỗng giật mình... thức giấc! Đến giờ đi làm rồi! Một chút tiếc nuối.....

http://www.nhaccuatui.com/m/UvkXLMhE43

Sheiran
23-07-2010, 08:35 AM
23h, tắt đèn ngủ sớm, nằm - ôm gối - đắp chăn - đâu vào đấy, chưa kịp nhắm mắt thì một luồng áp lực xộc đến, kéo mi mắt mình khép lại... Mình đã quá quen với cảm giác này... biết ngay là sắp thấy ma...

Mỗi lần đến một chỗ ở mới, mình luôn nằm mơ thấy ma một số lần, đến khi "quen" với mấy con ma ấy thì mới không sợ và không thấy nữa, lâu lâu chúng chỉ đùa 1 tí, nói chuyện vài câu rồi thôi. Chỗ này mình thấy lạ vì đến ở đã hơn 3 tháng mà chưa thấy ma lần nào, hóa ra là hôm nay...

3 năm gần đây mình thay đổi chổ ở 3 lần, chỗ hiện tại là lần thứ 3. Chổ thứ nhất có một bà lão và một thanh niên, họ khá hiền, vui tính, sau khi thấy họ mình có cầu cơ vài lần, nói chuyện cũng vui, mình biết họ cần gì để cúng cho họ. Chỗ thứ 2 là một nhóm nam nữ, khoảng 4-5 người. Lúc đầu cũng nhát mình ghê lắm, sau khi mình dọa "bẻ cổ" vài lần thì chỉ cười hề hề ko nhát nữa, thỉnh thoảng mình mệt thì ùa đến cười rộn lên kêu mình dậy ko cho ngủ, mình kêu đi là đi ngay.

Chổ này... lần đầu tiên mình thấy nhưng tự dưng có cảm giác sợ mơ hồ, sợ thật sự... hình như có 2 người, nhưng 1 người mình chỉ nghe tiếng, không trông thấy, người mình thấy là một phụ nữ, tóc ngang lưng - xõa tung rối mù, mặc bộ đồ trắng như phạm nhân, trước ngực máu nhuộm đỏ... người phụ nữ ấy quì trước mặt mình, không nói gì... chỉ như thế... với tiếng khóc khe khẽ...

Mình bật dậy... ko dám ngủ tiếp... mở laptop ngồi gõ vu vơ... đến gần 3h sáng thấy không khí có vẻ dịu xuống mới tắt máy... từ từ nằm xuống... mình nói thầm "ko ngủ sáng tôi ko thể dậy nổi"... rồi ngủ một cách chậm rãi...

TeacherABC
24-07-2010, 11:30 PM
Chuyến này phải giới thiệu Sheiran tham gia nhóm Ghost Lab trên kênh Discovery mới được!

SunWild
25-07-2010, 04:06 AM
Hôm trước nói chuyện với người cũ qua tel, chỉ dừng ở mức độ hỏi thăm rất xã giao, vì mình cũng không muốn khuấy lên nhiều một mảng ký ức đã qua lâu rồi. Tối về mơ thấy mình đến thăm vợ chồng người ta, lúc không có mình không sao, nhưng có mình là họ bắt đầu cãi nhau và người ấy bỏ đi. :)

Phương Lê
25-07-2010, 03:01 PM
.. Đêm qua mình nằm mơ thấy gặp Bác Hồ, Râu Bác thì dài còn tóc thì bạc phơ! Mình âu yếm, hôn đôi má Bác, Rồi vui bên Bác mình múa, hát..... Bác mỉm cười khen mình ngoan...... :nguong::nguong::nguong:

mainhungayhomqua
25-07-2010, 04:23 PM
Đêm qua mơ đi xe ôm một đoạn hết những 100k đồng, mở ví thấy toàn tờ mệnh giá 121,5k đồng, nhờ mấy bà bán hàng ăn vặt dọc đường đổi cho nhưng không ai có tiền lẻ. Tỉnh dậy vẫn chưa đổi được. Người ta bảo mơ thấy tiền là xui lắm, thảo nào dạo này tiền trong túi cứ chạy ra như bị mất cắp vậy.

Sheiran
26-07-2010, 11:18 AM
Đêm qua lạ lùng, mơ thấy mem NR mí ghê ^^

Trong giấc mơ mình có nhà riêng, đang ngủ thì bị cướp đột nhập, hoảng quá trốn vào 1 góc đt cho... TZ (seo hem đt cho công an nhỉ :lau:), TZ bắt máy thì nghe bên đầu giây tiếng chị Tím và Huyzz vọng qua, thì ra chị Tím và Huyzz ra HP chơi, 3 ng đang ngồi uống cafe, điều đáng nói là TZ bắt máy mừ hem lo nói chuyện dzí mình, lo 8 dzí hai ng kia thoai, làm mình tủi thân quá chừng :haha:

TeacherABC
31-07-2010, 07:02 AM
Một giấc mơ thật đẹp thế nhưng mở mắt ra thì... :botay: :nguong: :acac:

Đông Quân
31-07-2010, 08:30 AM
Nằm mơ thấy đi câu cá ở cái hồ trong một ngôi chùa
- Này! chú kia sao lại câu cá của nhà Chùa thế?
- Thưa thầy, con chỉ câu cá "ngoài đời" chứ không câu cá của Chùa đâu ạh!
- Ơ hay! cá này là của chùa nuôi mà...
- Dạ! Con biết ạ! Cá chùa nuôi thì nó ăn chay, mà con thì câu bằng mồi giun ạ!
- ! ! !

Sheiran
06-08-2010, 11:14 AM
Đêm qua nằm mơ thấy mình đang ở CM, trời mưa ngâu rả rích hoài không dứt, mình ngồi trong nhà nhìn ra, nước ngoài sân cứ đầy lên... đầy lên.. rồi bén vào nhà..., nhà mình cao hơn mặt đường gần 1m mà ngập hết chân giường ngủ, nhưng chỉ vừa qua hết chân giường rồi ở yên đó ko dâng lên nữa...

Ko hỉu sao mình hay nằm mơ thấy nước, lúc thì sông dâng, lúc thì biển dâng, lúc thì đại hồng thủy, lúc thì mưa... hix... Ko bít là điềm lành hay điềm dữ đây...

Phu sinh
07-08-2010, 08:53 AM
Nghe nói mơ thấy nước là điềm lành.... sắp ... trúng ... (trúng gì thì hổng biết)! He... He...

Đông Quân
07-08-2010, 08:58 AM
Ko hỉu sao mình hay nằm mơ thấy nước, lúc thì sông dâng, lúc thì biển dâng, lúc thì đại hồng thủy, lúc thì mưa... hix... Ko bít là điềm lành hay điềm dữ đây...
Điềm ấy báo rằng:
Trước sau em cũng có chồng
Không phải là thằng thì cũng là ông

Sheiran
09-08-2010, 10:17 AM
Nghe nói mơ thấy nước là điềm lành.... sắp ... trúng ... (trúng gì thì hổng biết)! He... He...

Dạo này trời lạnh chắc em sắp... trúng gió hông chừng :D

Sheiran
09-08-2010, 10:18 AM
Điềm ấy báo rằng:
Trước sau em cũng có chồng
Không phải là thằng thì cũng là ông

Thế thì yên tâm rùi, lâu nay em cứ nghĩ trước sau gì ox em cũng là... Minhthy :tinhvi:

Sheiran
09-08-2010, 10:26 AM
Theo lịch đã lên thì 18 ngày nữa mình sẽ có mặt ở CM, relax 3 ngày, ăn chơi thoải mái, thế mà nôn quá... cứ đếm từng ngày... từng ngày... thấy sao mà lâu... dạo này cứ hay nằm mơ về CM... Đêm qua mơ thấy mình đang ở CM của 14 năm về trước, cầm lưới đi giăng, được bao nhiêu là cá, vui hết biết... Mình thích nhất là đi đặt lờ và giăng lưới, cái cảm giác đứng giữa bốn bề sông nước, ruộng đồng, tìm một vị trí lý tưởng để đặt lờ, giăng lưới... sau đó ghi nhớ những vị trí ấy trong đầu... ngày hay buổi đi thăm, hồi hộp xem được bao nhiêu cá... sao mà tuyệt vời...

Bao nhiêu năm rồi... sông nước trở thành khu dân cư... ôi kỷ niệm - tuổi thơ - và hạnh phúc...

Sao mình cứ luôn sống với ngày xưa thế nhỉ, hay ngày nay chẳng có gì đáng nhớ...

explore
09-08-2010, 10:48 AM
Em vừa từ Tây Bắc về, mơ thấy hoa ban trắng và các cô gái Thái đang múa xoè

hahaha
09-08-2010, 11:50 AM
hum wa nằm mơ nước ngập cao mấy mét sau nhà, sợ wá:khoc1::khoc1:

hamy
10-08-2010, 07:44 AM
Nhỏ cũng hổng biết sao mình hễ gây lộn với ai là nằm mơ thấy quánh lộn với người ấy mà lại quánh ăn nữa chứ...Mà thật sự nếu có quánh lộn thiệt nhỏ thua chắc...Bởi vậy, có chút hiểu lầm với đứa bạn thân nên nằm mơ thấy quánh nó te tua, tơi tả luôn....

Nhudadauyeu
10-08-2010, 04:45 PM
Đêm qua mơ gì nhỉ? Mơ thấy mình đc đi chơi 1 tuần liền cùng với ty nhớn
Sợ mình lun, lúc nào cũng thích đi chơi :D:botay:

ADAM_100%
11-08-2010, 12:44 PM
Đêm qua ADAM mơ gặp Bác Hồ.........

TeacherABC
11-08-2010, 11:22 PM
Ho liên tục nên uống thuốc xong thì ngủ thẳng cẳng chẳng biết mơ thấy gì nữa! Tối nay lại uống thuốc tiếp nên... sẽ mơ thấy gì đây nhỉ? :nguong:

TeacherABC
12-08-2010, 10:20 AM
Híc... đêm qua nằm mơ thấy... ma!!!!!!!!!!! :eek: :eek: :eek:

Phu sinh
12-08-2010, 10:37 AM
Mơ thấy bỏ quên 1 thứ cực kỳ quý giá ở bàn nhậu đến nỗi bật người thức giấc luôn, gẫm 1 hồi mới nhớ là đến tay không! Bó tay mình thật! :botay:

TeacherABC
12-08-2010, 10:51 AM
Mơ thấy bỏ quên 1 thứ cực kỳ quý giá ở bàn nhậu đến nỗi bật người thức giấc luôn, gẫm 1 hồi mới nhớ là đến tay không! Bó tay mình thật! :botay:

Để quên bóp ở bàn nhậu hả anh PS?

Phu sinh
12-08-2010, 10:55 AM
Để quên bóp ở bàn nhậu hả anh PS?

Hi... Hi... cái bóp bất ly thân! Là cái khác cơ dưng mà kg tài nào nhớ được, chỉ biết trong mơ lại thấy cực kỳ quý giá!

TeacherABC
12-08-2010, 11:02 AM
Hi... Hi... cái bóp bất ly thân! Là cái khác cơ dưng mà kg tài nào nhớ được, chỉ biết trong mơ lại thấy cực kỳ quý giá!

Zậy là chiếc nhẫn hột xoàn 5ly4 mới mua tặng bà xã rùi...!!!! Hi hi hi... :D :D

Sheiran
14-08-2010, 08:54 AM
Đêm qua nằm mơ thấy mình đi chụp ảnh cưới trên chiếc Cadillac mui trần mới kinh :haha:, sáng ra kể cho p1 nghe ổng nghe xong... ho luôn :haha:

OA _ NỮ
14-08-2010, 09:30 AM
Đêm qua nằm mơ được ăn bát phở ngon, sáng dậy thấy một bên gối ướt đẫm. hương vị của tô phở nóng vẫn còn phảng phất quanh đây.

Sheiran
14-08-2010, 09:32 AM
Đêm qua nằm mơ được ăn bát phở ngon, sáng dậy thấy một bên gối ướt đẫm. hương vị của tô phở nóng vẫn còn phảng phất quanh đây.

Ghê wớ, em hông dám tưởng tượng :lau: Hihi...

yeu100C
14-08-2010, 12:16 PM
Đêm qua nằm mơ được mần thơ với .......................... :nguong::nguong::nguong:

mainhungayhomqua
14-08-2010, 01:35 PM
Đêm qua mơ du hí về Thanh Hóa, tỉnh dậy vẫn thấy lơ mơ.

TeacherABC
15-08-2010, 09:22 PM
THức suốt đêm nên không mơ thấy gì! :eek:

MinhThy
18-08-2010, 10:14 AM
Đêm hôm trước nằm mơ thấy nội. Nội vẫn khỏe mạnh như ngày nào ... nhưng con không ôm lấy nội được. Thức dậy mà cả ngày vẫn còn thổn thức.
Đêm hôm qua trước khi ngủ con mong nội lại về, nhưng ....