PDA

View Full Version : Con CÁ......

Pages : [1] 2 3 4

Tazang
16-07-2010, 04:00 PM
Chẳng hiểu sao từ khi đọc bài về con Cá - Song Ngư, ngẫm đi ngẫm lại cũng thấy phần nào thú vị....tiện thể Min/Mod quy hoạch lại khu vực riêng tư cho mem, Tazang cũng xin một góc để than thở cùng cả nhà nhé

Nhudadauyeu
16-07-2010, 04:12 PM
Chờ đọc blog của anh TZ nhá

Tazang
16-07-2010, 04:16 PM
Nhanh thật, thấm tha thấm thót vậy là đã gần đôi chục năm cống hiến sức trai trẻ phục vụ bản thân, gia đình và ...xã hội ( ko biết mình sắp xếp thứ tự như vậy có đúng ko nữa). Gần 6000 ngày làm việc liên tục sao nó nhanh là vậy, bây giờ mới tạm ngơi hơn tháng mà đã thấy dài lê thê...đúng tuổi mình là tuổi Con Cá phải ngoáy đuôi liên tục là phải thật zồi.
Nhớ, ngày xưa đạp xe demi-cuốc chở bạn gái ở khung ngang mà ngó lỏm cái chỉ tiêu 1-2-3-4 cho người Đàn ông của các bậc đi trước sao mà cao vời vợi thế, nay dòm lại mà lại nhớ , thèm cái ....ngày xưa. Có tham lam quá ko nhỉ khi mà ngày xưa ấy đã đi luôn ko bao giờ trở lại nữa?

Boulevard
16-07-2010, 04:21 PM
Đã xem bói trong Những khoảnh khắc về Con cá. Giờ liệt kê 1 số ưu điểm của Con Cá mà B rất khoái:

Là cung Hoàng đạo cuối cùng, Song Ngư thu nhận phần nào tính cách của tất cả 11 cung trước. Không ngạc nhiên nếu ta nhận thấy ở Song Ngư sự phúc hậu và thẳng thắn của Nhân Mã, sự tận tuỵ công tâm của Ma Kết, lòng kiêu hãnh và tươi vui của Sư Tử, sự nhanh nhẹn hoạt bát của Song Sinh, sự khoan thai chậm chạp của Kim Ngưu, và chủ nghĩa lý tưởng của Bạch Dương.
Người cung này có khả năng xem xét bản thân dường như đứng từ ngoài nhìn vào; cùng lúc thấy được hôm qua, hôm nay và cả ngày mai. (Cài nì không phải ai cũng có thể làm được khi xem xét được bản thân mình)
Khẩu hiệu của Song Ngư là: “Tôi không muốn làm triệu phú, tôi chỉ muốn sống như triệu phú”. Trái tim của một Song Ngư điển hình không vương vấn tham vọng và thói hám của, bởi vì người đó hiểu rõ hơn ai khác rằng những thứ đó nhất thời như thế nào. Dựa vào khả năng trực giác bẩm sinh, Con Cá không có một chút kiên trì bền bỉ nào, cứ thủng thẳng bơi theo dòng nước, bằng lòng với những gì mà cuộc sống tự nhiên mang đến. Rất ít Song Ngư có khả năng đấu tranh với hoàn cảnh, vượt qua lực cản của dòng chảy, nhưng chính những người hiếm hoi đó sẽ đạt được sự hài hoà và hạnh phúc lớn lao.(Người như thế này sướng vì không phải lo nghĩ về những thứ mà người đời thường phải lo nghĩ)
Vũ khí mạnh nhất của Song Ngư là tính hài hước. Nhờ nó, họ có thể che giấu những cảm xúc mà họ không muốn lộ cho người ngoài, và có thể biểu hiện thái độ thực sự của mình đối với điều gì mà không muốn diễn đạt công khai.
Song Ngư đầy tính thương người và luôn sẵn lòng giúp đỡ kẻ gặp nạn. Trong tình thương và thiện cảm của mình, Song Ngư không phân biệt những ai thực sự xứng đáng và những kẻ hoàn toàn không xứng đáng với điều đó. Họ giúp đỡ tất cả. Khi nào bạn không có ai để cầu xin, hãy tìm đến Song Ngư. Người đó sẽ không lên lớp, không trách cứ và càng không nhìn bạn bằng ánh mắt khinh rẻ. Người đó sẽ tìm cách hiểu bạn và giúp đỡ hết khả năng của mình (Khi nào B khó khăn thì Người rừng nhớ ra tay cứu giúp nhá :D)

Hơ hơ... Đọc cái số của Con Cá thấy Cá cứ như nhà truyền đạo vậy. Toàn đi làm việc thiện giúp người. Túm lại, chúc Con cá bơi khỏe, kiếm mồi khỏe và ngang dọc biển trời...

Nhặt mãi mới được mấy bó hoa tàm tạm ưng ý đem vào nhà Người rừng góp cho đẹp̀...

http://img.tamtay.vn/files/2008/04/13/hazen89/photos/133670/482549fc_pro_gio20hoa2004.jpg

Tazang
16-07-2010, 04:22 PM
Chờ đọc blog của anh TZ nhá

Ui, Tz đâu có biết viết văn mà blog gì đâu em, chẳng qua thời gian này nhàn rỗi sợ " Nhàn cư vi bất thiện " nên tập chép lại thui DY ơi:D:D

Nhudadauyeu
16-07-2010, 04:27 PM
Ui, Tz đâu có biết viết văn mà blog gì đâu em, chẳng qua thời gian này nhàn rỗi sợ " Nhàn cư vi bất thiện " nên tập chép lại thui DY ơi:D:D

ui, anh lại nhạo em rùi, em mới là ng ko bít viết văn mà cứ hay viết đó.
Thời gian trôi qua ko trở lại bao giờ, có chăng là thoáng chút hoài niệm anh nhỉ, ước vẫn chỉ là ước, đang rảnh tranh thủ đi chơi đi anh, or làm những việc mình thích, chứ sau lại bù đầu làm rùi thì lại ước gì đc nghỉ ít bữa.

MinhThy
16-07-2010, 04:29 PM
Úi. Chủ đầu tư vừa xây xong cơ sở hạ tầng dự án là anh Tặc đã xí một mảnh đất tốt để đào ao nuôi cá rùi. Chúc ao cá của anh ngày càng đông đúc và ăn nên làm ra nha

Tazang
16-07-2010, 04:53 PM
Ngày....tháng....năm 1986
Lần đầu tiên được chở cô bạn gái sau xe đạp , đạp mấy vòng quanh hồ Tam Bạc mà vẫn thấy phí phởn thế ko biết, thỉnh thoảng thấy cái gì là lạ giúi vài lưng là lại đạp băng băng ( sau mới biết là cái...khuỷu tay của bạn gái) - chẳng bù cho bây giờ hôm nao hứng chí đạp xe thể thao 1 cũng vòng hồ ấy là thở cả ra đằng mắt. Về đến đầu ngó nhà cô ấy , cầm tay bạn một cái run bắn cả người, cổ họng nghẹn ắng cả lại, tối về khỏi cần học bài mà lục tủ sách lôi thơ Puskin ra đọc ( có khả năng là mình làm quen với thơ là từ hồi đó chăng?)

Boulevard
16-07-2010, 05:01 PM
Ngày....tháng....năm 1886
Lần đầu tiên được chở cô bạn gái sau xe đạp , đạp mấy vòng quanh hồ Tam Bạc mà vẫn thấy phí phởn thế ko biết, thỉnh thoảng thấy cái gì là lạ giúi vài lưng là lại đạp băng băng ( sau mới biết là cái...khuỷu tay của bạn gái) - chẳng bù cho bây giờ hôm nao hứng chí đạp xe thể thao 1 cũng vòng hồ ấy là thở cả ra đằng mắt. Về đến đầu ngó nhà cô ấy , cầm tay bạn một cái run bắn cả người, cổ họng nghẹn ắng cả lại, tối về khỏi cần học bài mà lục tủ sách lôi thơ Puskin ra đọc ( có khả năng là mình làm quen với thơ là từ hồi đó chăng?)

Ủa... người rừng lãng mạn nhở? Hơi bị bất sờ lờ ngờ đó
:saoco::saoco:

Sheiran
16-07-2010, 05:20 PM
À lố, chủ quán cho 1 dĩa cá tầm nướng muối ớt, 1 chai vang đỏ, 2 cái ly, mang lên chòi số 1 ở trên đồi nhé :D

Tazang
16-07-2010, 10:36 PM
Ngày....tháng 9 năm 1990
Cuối Thu mà trời vẫn nóng hừng hực, hết kỳ nghỉ hè cuối cùng chuẩn bị bước vào học kỳ chót của đời sinh viên. Kể ra làm cái thằng cán bộ lớp chỉ khổ nhiều chứ oai mấy tí, chạy ngược chạy xuôi lo thủ tục học kỳ cho lớp mồ hôi ướt sũng cả ngày. Tối trời có vẻ trở trời mát mẻ, tranh thủ tắm mát cái sau khi đẩy vài chục phát tạ cho vâm nào. Ngủ hả, cửa sổ mở toang cho gió lùa thoải mái mát cái thân trần....Chuông reo mở mắt theo phản xạ là phải vươn vai chứ nhưng cái gì thế này....toàn thân bất động ko còn cảm giác. Thất thần kêu lên nhung ko thành tiếng vì hàm cứng đơ.....(đến giờ gõ lại mà vẫn còn hoảng sợ cái cảm giác lúc ấy)- hình như Thần Chết vác liềm đứng ngay cạnh zồi ý.
Bản năng sống - những giọt nước mắt cố nén của Mẹ khi chăm sóc nó-những đêm trắng của Ba ngồi cạnh nó-những cái ngã cầu thang vì chạy của các Chị gái nó khi mang thuốc - sự tận tâm của các Giáo sư Bác sỹ và sức trẻ của thằng thanh niên giúp nó sức mạnh hàng ngày uống vài vốc thuốc, chịu ko biết bao nhiêu phát tiêm, xơi gần chục tô cháo để lấy sức vượt qua cái chết hoặc tàn phế( bây giờ nghĩ lại mình vẫn phục mình quá cơ)
Hồi phục...kể ra chẳng có ai trong đời người lại được hai lần tập ngồi, tập đi,tập đủ thứ như mình đâu nhỉ? Cảm ơn thần may mắn đã đưa đến cho nó những người bạn hàng ngày bên cạnh, những giáo sư-thày giáo đến tận nhà để truyền đạt kiến thức và đặc biệt cám ơn những bông hoa hồng của các bạn gái luôn tươi thắm trên bàn học đầu giường bệnh để sau 4 tháng nó có thể đến trường thi học kỳ cuối cùng các bạn cùng lớp....

Nhudadauyeu
16-07-2010, 10:39 PM
trời, thế hồi đó anh bị trúng gió hay sao thế, híc híc

Tazang
17-07-2010, 10:59 PM
May quá vừa có điện, lạy giời cơn bão Conson này chỉ đi sượt qua HP. Ngồi trong phòng kín nghe gió rít mà rợn cả người....nhớ

Fangcheng Port, ngày...tháng 7 năm 1991
12h00 hết ca leo lên lan can tàu ngắm cảnh, bốn cái cẩu tàu vẫn kẽo kẹt nhấc từng bó thùng phuy dầu cọ sơn màu đỏ lên bờ. Sắp xong hàng rồi, chỉ 1-2 ngày nữa nó sẽ lại được về với HP sau 6 tháng trời biền biệt sẽ lại được gặp gia đình, bạn bè và cả cô bé cắt tóc kiểu đầu Nhật hàng ngày vẫn cười với nó trong bức ảnh 9x12 dán ngay đầu giường...cái ghì siết chặt dưới hương thơm của hàng hoa sữa trên đường Trần Hưng Đạo ngày chia tay. Tiếng chân chạy sầm sập của Capt kèm theo tiếng quát " Rời cầu, bão vào nhanh quá...ra nhanh ko chẳng còn chỗ mà neo đâu chúng mày ơi", cả cái cầu Cảng dài mấy cây số dàn vắng teo, chỉ còn bọt nước của những chiếc tàu hối hả nối đuôi nhau chạy ra neo tránh bão đánh vào cầu....17h00 muộn quá, chẳng còn chỗ neo gần bờ tàu của nó và tàu Hải âu 02 neo canh nhau ở vị trí xa nhất, anh em hai tàu ríu ran qua VHF đủ thứ chuyện và các dự định khi về Hải Phòng vui thật là vui
Sáu tháng trên biển, gió mùa Đông Bắc cấp 7-8, dông địa phương khi qua Xích đạo, sóng lừng ròng rã 2 tuần liền trên Ấn Độ Dương...nhưng lần đầu tiên nó biết thế nào là Bão Biển thực sự, có lẽ ko có gì kinh hoàng hơn nữa. Con tàu 5000 tấn đồ sộ lừng lững khi trong cảng thì bây giờ chỉ như chiếc lá tre tí xíu chao đảo giữa những con sóng cao hàng chục mét quất liên hồi, ngả ngiêng tưởng như ko bao giờ trở lại trạng thái cân bằng. 24h00 gió giật ngày càng tăng cấp trên 13, vỏ tàu vặn ken két sóng đập vào mạn tàu rầm rầm...nằm trên cái giường rộng 80cm mà có lúc như úp mặt xuống sàn. Chợt loa truyền thanh trên tàu rột roẹt, tiéng gió hú xen lẫn tiếng nói thất thần "...tàu Hải âu 02 nước vào buồng máy, phó ba đã hy sinh...xin cấp cứu khẩn cấp" gần như toàn bộ người trên tàu quên cả say sóng mệt mỏi lao ra hành lang chính chờ đợi phập phồng hướng về cái loa...." tàu Hải âu 02 sập máy đèn...tàu nghiêng 50 độ...vĩnh biệt.... ". Mặc kệ gió rít, mặc kệ sóng quật, mặc kệ đồ đạc tài sản trong phòng rơi vỡ vun...nó nằm căng chân tay vào vách và thành giường chờ đợi cú nghiêng tàu ko trả lại, cô bạn tóc Nhật trên vách vẫn mỉm cười ( ơ hơ, lúc đó chỉ nghĩ: sao đời mình chỉ ngắn thế sao?)
Bão tan...điện từ Cục Hàng Hải VN " các tàu Việt Nam tại khu vực bão số 7 tích cực tìm kiếm các thuỷ thủ của tàu Hải Âu 02 còn mất tích và các dấu tích tại khu vực tàu đắm...". Tàu của nó kéo còi chào vào luồng HP....một chiếc cano kéo theo một chiếc thuyền mà trên đó vài người đồng nghiệp xấu số trên con tàu bất hạnh kia đang nằm đó phủ đầy khói hương cũng đang chầm chạp vào cảng nơi mà những người vợ mất chồng, những đứa con mất cha cạn khô nước mắt đang chờ....mọi phấn khích, kiêu hãnh thường có từ khi bước chân vào trường ĐHHH của nó bỗng dưng tan biến.

OA _ NỮ
18-07-2010, 11:04 AM
Bao nhiêu lần trà tam rượu tứ cùng với TZ. Chưa một lần nghe TZ than thở. Hihihi, hơi ngạc nhiên đó.

Oa Nữ trong thâm tâm, luôn có một mặc định, đó là PLB, hay là một lãng tử, Sống chẳng cần vỏ bọc, họ thưởng để mọi người hiểu về họ.

- Ố ồ...Ta thế nào, thì thiên hạ nhìn ta thế ấy...

- Chấp nhận ta? để chỉ mua vui cũng được một vài trống canh? Oki thui
người sao ta vậy

- Chấp nhận Ta? Để làm bạn tâm giao, tri kỷ? Oki thui, Sẵn lòng chia sẻ cùng bạn khi bạn tâm trạng chất ngất

- Chấp nhận ta? Để làm một tình nhân? Oya..Ta có thể là một gã tình nhân tuyệt vời. U make me feel good, I make U feel good. But...No hard feelíng. OKi:cool:

- Chấp nhận ta? để độc quyền và đầu tư tình cảm lâu dài .. O-ho-ai-tai...Con nhà ai mà ngây thơ thế..xong cũng thật có con mắt tinh tường.
- Này ta nói thật nhá Bé em...Ta có vợ rất đẹp,ngoan, và có những đứa con rất tuyệt vời. Ta yêu gia đình ta...Xong vì ta vừa sinh ra đời, bản mệnh đã bị sao đào hoa chiếu sáng chói. Ta ngồi cũng bị chiếu, ta nằm cũng bị chiếu, ta đi cũng bị chiếu... Nên chói hết cả mắt, hoa cả mày..Có một nhà chiêm gia coi cho ta nói rằng

- Ko nên cưỡng lại mệnh số, nếu sao đào hoa chiếu tới đâu, nên đỡ lấy một bóng hồng nào đó phủ che, nếu ko...Hại lắm...sao nó vật chết...
- Ta nghe ko đành lòng, ta ko nỡ, ko nên vì mình mà để người khác khổ...vì cái số đào hoa của mình. Mà chắc gì một bóng hồng che chắn nổi những tia rọi của sao. Có ai theo ta nổi 24h trong một ngày đâu, đến vợ ta cũng đành thở dài mà...

- Nên cuộc đời ta cũng đôi khi đành tắc lưỡi. ai chịu che chắn cho ta tới đâu, ta mát mặt tới đó.
- Ta phơi phóng đời ta trên mọi nẻo đường, từng tấc da thịt này, ta nguyện phân chia công bình.

Hihihi, TZ ơi, Có phải đó là hình ảnh của một lãng tử ko?

Boulevard
18-07-2010, 01:02 PM
Bao nhiêu lần trà tam rượu tứ cùng với TZ. Chưa một lần nghe TZ than thở. Hihihi, hơi ngạc nhiên đó.

Oa Nữ trong thâm tâm, luôn có một mặc định, đó là PLB, hay là một lãng tử, Sống chẳng cần vỏ bọc, họ thưởng để mọi người hiểu về họ.

- Ố ồ...Ta thế nào, thì thiên hạ nhìn ta thế ấy...

- Chấp nhận ta? để chỉ mua vui cũng được một vài trống canh? Oki thui
người sao ta vậy

- Chấp nhận Ta? Để làm bạn tâm giao, tri kỷ? Oki thui, Sẵn lòng chia sẻ cùng bạn khi bạn tâm trạng chất ngất

- Chấp nhận ta? Để làm một tình nhân? Oya..Ta có thể là một gã tình nhân tuyệt vời. U make me feel good, I make U feel good. But...No hard feelíng. OKi:cool:

- Chấp nhận ta? để độc quyền và đầu tư tình cảm lâu dài .. O-ho-ai-tai...Con nhà ai mà ngây thơ thế..xong cũng thật có con mắt tinh tường.
- Này ta nói thật nhá Bé em...Ta có vợ rất đẹp,ngoan, và có những đứa con rất tuyệt vời. Ta yêu gia đình ta...Xong vì ta vừa sinh ra đời, bản mệnh đã bị sao đào hoa chiếu sáng chói. Ta ngồi cũng bị chiếu, ta nằm cũng bị chiếu, ta đi cũng bị chiếu... Nên chói hết cả mắt, hoa cả mày..Có một nhà chiêm gia coi cho ta nói rằng

- Ko nên cưỡng lại mệnh số, nếu sao đào hoa chiếu tới đâu, nên đỡ lấy một bóng hồng nào đó phủ che, nếu ko...Hại lắm...sao nó vật chết...
- Ta nghe ko đành lòng, ta ko nỡ, ko nên vì mình mà để người khác khổ...vì cái số đào hoa của mình. Mà chắc gì một bóng hồng che chắn nổi những tia rọi của sao. Có ai theo ta nổi 24h trong một ngày đâu, đến vợ ta cũng đành thở dài mà...

- Nên cuộc đời ta cũng đôi khi đành tắc lưỡi. ai chịu che chắn cho ta tới đâu, ta mát mặt tới đó.
- Ta phơi phóng đời ta trên mọi nẻo đường, từng tấc da thịt này, ta nguyện phân chia công bình.

Phải là 1 người rất yêu quý và trân trọng Người rừng mới có những lời nhận xét tỉ mỉ, sâu sắc như vậy. Anh Tặc cho mọi người thêm tí bất ngờ nữa đê ...
:D

OA _ NỮ
18-07-2010, 01:39 PM
vai chứ nhưng cái gì thế này....toàn thân bất động ko còn cảm giác. Thất thần kêu lên nhung ko thành tiếng vì hàm cứng đơ.....(đến giờ gõ lại mà vẫn còn hoảng sợ cái cảm giác lúc ấy)- hình như Thần Chết vác liềm đứng ngay cạnh zồi ý.

Đó gọi là bị trúng gió hở TZ? Và trúng gió toàn thân?

Ko biết Oa Nữ có phải bị thế ko, xong ko phải bị toàn thân.

Thời kỳ mở nhà hàng, ON uống rượu ngà ngà, trốn ra cửa sau đứng. Vừa vươn vai thì nửa người phía trên cứng đơ. Đau đớn vô cùng. Thở cũng đau. Khi đó ON sợ quá, xong cố bình tĩnh hạ cánh tay xuống, tập thở sâu. Hơi thở mình ép tới đâu, đau thới tận xương tuỷ tới đó.Nửa thân trên vẫn ko nhúc nhích được. Lúc đó, ON nghĩ có thể mình bị quặn bắp thịt thôi. nên goi mới cô tiếp viên đổ nước sôi vào mấy chai, bọc trong khăn để làm sau ghế rồi ON tựa vào.

ngồi sếp chân lên ghế, tựa lưng vào mấy chai nước và tiếp tục thở sâu. sau nửa tiếng , các luồng chân khí đi tới đâu, đỡ đau nhiều, các bắp thịt từ từ co giãn được.

Hú vía, Thời kỳ đó mà ON gục xuống thì nguy to. Đến bây giờ vẫn ko hiểu mình bị bệnh gì mà đột biến thế.

Tazang
18-07-2010, 03:21 PM

Chị ON ơi,là cái gì thì cũng đâu có quan trọng đâu nhỉ.
Số phận Thượng Đế đã an bài - con xin chấp nhận...Amen..Alibaba:D:D:D:D:D:D:D

NHAT NGUYET
18-07-2010, 05:52 PM
Nguyên văn bởi OA _ NỮ

Phục chú em mình quá! Làm đại ca cũng được thơm lây :D :eek: :D

Tazang
18-07-2010, 10:34 PM
À lố, chủ quán cho 1 dĩa cá tầm nướng muối ớt, 1 chai vang đỏ, 2 cái ly, mang lên chòi số 1 ở trên đồi nhé :D

Có ngay , dưng muh Hải sản phải nhậu với vang Trắng mới ngon cơ..thưa quý khách và quán sẽ có khuyến mại thêm....Người rót rượu và bế quý khách đi ngủ khi quá chén đó nha:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Sheiran
19-07-2010, 01:40 AM
Cô bé cắt đầu nhật ngày xưa có liên quan đến cô bé cắt đầu nhật bi giờ ko nhỉ ^^

Tazang
19-07-2010, 11:21 AM
Cô bé cắt đầu nhật ngày xưa có liên quan đến cô bé cắt đầu nhật bi giờ ko nhỉ ^^

Haizzzzz...giá như mình biết cô bé ấy là ai nhỉ:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Sheiran
19-07-2010, 01:51 PM
...quán sẽ có khuyến mại thêm....Người rót rượu và bế quý khách đi ngủ khi quá chén đó nha:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hồi trước quán hem khuyến mãi dzụ bế nhễ, để khách quắc cần câu xong đi suýt hư cả giày :rolleyes:

SunWild
20-07-2010, 02:38 PM
Không hiểu sao cứ nhìn thấy tiêu đề top Con cá của anh TZ là lại nhớ câu "Con cá mất là con cá to", khổ thế chứ :D

Tazang
20-07-2010, 09:53 PM
" Nhẫn nhất thời bình phong lặng tĩnh
Thoái nhất bộ hải khoát thinh không"
Đã Nhẫn...đã Thoái....hy vọng và chờ đợi

Tazang
20-07-2010, 10:36 PM
Không hiểu sao cứ nhìn thấy tiêu đề top Con cá của anh TZ là lại nhớ câu "Con cá mất là con cá to", khổ thế chứ :D

Thế con Cá mà Sun bị mất nó....to bằng đâu nhỉ

Phu sinh
20-07-2010, 11:34 PM
Thế con Cá mà Sun bị mất nó....to bằng đâu nhỉ

Hì... Đoán thử xem nào!... Uhm... Uhm... Cái... khố tz đã được coi là to chưa nhỉ??? :thichgi: :tinhvi:

Sheiran
20-07-2010, 11:42 PM
Yêu cầu... đồng chí Cá viết tiếp chuyện... ngày xửa ngày xưa đê.ê.ê........... :D

explore
30-07-2010, 10:50 AM
1986: Người rừng cũng... ấy ấy nhể, mười mấy tuổi mà đã có bạn gái để chở
Bái phục :nguong:

Tazang
06-08-2010, 12:52 AM
Giang hà trùng dương nay cách biệt
Hồ kia đáy nước tít rừng xanh
Quy về chốn ấy không tăm bóng
Ẩn tích đợi mai quẫy sóng lừng..........

Tazang
12-08-2010, 03:31 PM
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010081222332zdc4ntnkot2958774.jpeg
............................................

Sheiran
12-08-2010, 04:19 PM
Cá mãi chơi đâu ấy
Thi thoảng quẫy đuôi vờn
Chốn xưa buồn lạnh lẽo
Người quen chờ héo hon...

Sheiran
17-08-2010, 08:16 AM
Tặng p2 như đã hứa nhé ^^

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/DSC00641.jpg

Nhudadauyeu
17-08-2010, 08:33 AM
ôi bé Cỏ khác quá, chị ko còn nhận ra nữa rùi:nguong:

Triplec
17-08-2010, 09:08 AM
Ôi, Sheiran xinh quá!

Boulevard
17-08-2010, 09:09 AM

Chà, cô bé Sheiran càng lớn càng xinh dã man. Riêng "quả" mặt này vote cho hơn mấy em hoa hậu. Giữ và phát triển phong độ nhé.

SunWild
17-08-2010, 09:09 AM
Trông cứ như cô dâu thế này, còn thiếu mỗi cái xe mui trần :D

Sheiran
17-08-2010, 09:25 AM
Ui, mí chị làm em xí hổ quá :xiho:

@SW: Hihi... thế thì chờ chiếc xe mui trần nữa là làm cô dâu lun chị nhỉ ^^

Tazang
17-08-2010, 02:07 PM
Ui, mí chị làm em xí hổ quá :xiho:

@SW: Hihi... thế thì chờ chiếc xe mui trần nữa là làm cô dâu lun chị nhỉ ^^

Haizzz....ở trong rừng mình toàn mui trần đu dây :rolleyes::rolleyes:

Huhuhu..thấy bà con khen..... người khác trong nhà mềnh làm mềnh tủi thân quá cơ :acac::acac::acac:

Boulevard
17-08-2010, 02:29 PM
Hic. Cái bác Cá này... Đúng là từ rừng thật hay giả bộ ngô nghê nhở:eek: Được người đẹp ặng ảnh vào nhà mình bao nhiêu diễm phúc nhất còn gì. Có phải nhà nào cũng được tặng ảnh như nhà bác đâu. Sướng đê!
:tungtang::tungtang::tungtang::tungtang::tungtang: :tungtang:

Tazang
17-08-2010, 02:57 PM
Hic. Cái bác Cá này... Đúng là từ rừng thật hay giả bộ ngô nghê nhở:eek: Được người đẹp ặng ảnh vào nhà mình bao nhiêu diễm phúc nhất còn gì. Có phải nhà nào cũng được tặng ảnh như nhà bác đâu. Sướng đê!

Hic hic....đúng là Người Rừng ngô nghê thật ấy chứ. Dạo này chỉ tuyền ở rừng nên lại càng ngố
( có hình kèm theo chứng minh nè...nom ngố rõ nhá)
thấy Người Đẹp vào nhà, thấy mình buồn quá nên tự khóc tí....Bou đã ko an ủi động viên thì chớ lại còn xui ...tự Sướng là sao hả Trời????
:acac::acac::acac::acac::acac::acac:

TeacherABC
17-08-2010, 03:02 PM
Hic hic....đúng là Người Rừng ngô nghê thật ấy chứ. Dạo này chỉ tuyền ở rừng nên lại càng ngố
( có hình kèm theo chứng minh nè...nom ngố rõ nhá)

thấy Người Đẹp vào nhà, thấy mình buồn quá nên tự khóc tí....Bou đã ko an ủi động viên thì chớ lại còn xui ...tự Sướng là sao hả Trời????
:acac::acac::acac::acac::acac::acac:

Chà... nhìn bác TZ phong độ quá! Đúng là ... man in love!!!

Ngày xưa... đóng khố :"người rừng"!
Ngày nay đã có quần lưng (lửng) áo pùn (pull)
(Mượn thơ Bút Tre gởi bác TZ):D:haha:

Tazang
17-08-2010, 03:13 PM
Chà... nhìn bác TZ phong độ quá! Đúng là ... man in love!!!

Ngày xưa... đóng khố :"người rừng"!
Ngày nay đã có quần lưng (lửng) áo pùn (pull)
(Mượn thơ Bút Tre gởi bác TZ):D:haha:

Em nghe bác phán...hết hùn ( hồn)
Áo quần lơ lừng tũn tùn tả tơi
May mà không có mưa rơi
Nếu mà ngâm nước...Giời ơi, nhũn nhùn

TeacherABC
17-08-2010, 03:16 PM
Em nghe bác phán...hết hùn ( hồn)
Áo quần lơ lừng tũn tùn tả tơi
May mà không có mưa rơi
Nếu mà ngâm nước...Giời ơi, nhũn nhùn

Bác làm anh ôm bụng cười chết được!!!!! :haha: :haha: :haha:

Boulevard
17-08-2010, 03:54 PM
Đàn ông tán nhau... "xem" vui thế !!!
:haha::haha::haha::haha::haha::haha::haha:

Tazang
19-08-2010, 01:13 AM
Đàn ông tán nhau... "xem" vui thế !!!
:haha::haha::haha::haha::haha::haha::haha:

Ai đứng ngoài xem...chúng tán nhau
Tán nhau sao đặng...cọ vào nhau
Bảo nhau hớt hải ....đi tư vấn
Tìm xuôi tìm ngược...hỏi Chị Bou

yeu100C
19-08-2010, 07:00 AM
Bác làm anh ôm bụng cười chết được!!!!! :haha: :haha: :haha:

Vậy tóm lại ông nào làm anh ông nào làm em đây ???

TeacherABC
19-08-2010, 07:23 AM
Vậy tóm lại ông nào làm anh ông nào làm em đây ???

Ông nào muốn làm anh thì cứ làm ạ!

Boulevard
19-08-2010, 09:08 AM
Ai đứng ngoài xem...chúng tán nhau
Tán nhau sao đặng...cọ vào nhau
Bảo nhau hớt hải ....đi tư vấn
Tìm xuôi tìm ngược...hỏi Chị Bou

Dạ... Nhà em chẳng dám "cọ" chỉ thích "xem" thôi ạ... Có lẽ cái tật thích "xem" nó ngấm vào máu nhà em rồi ạ! Lúc nào cũng chỉ thích "xem" thiên hạ làm... mọi thứ! Cái vụ bác Taz và bác Tec ai muốn làm anh,làm em thì phải phân định rõ đấy ạ. để còn phân định cao thấp và cả trên... dưới nữa ạ...
:thenao::thenao::thenao:

Tazang
19-08-2010, 04:33 PM
Dạ... Nhà em chẳng dám "cọ" chỉ thích "xem" thôi ạ... Có lẽ cái tật thích "xem" nó ngấm vào máu nhà em rồi ạ! Lúc nào cũng chỉ thích "xem" thiên hạ làm... mọi thứ!

Ô kìa, không " cọ" chỉ thích " xem"
Chắc là ngại bị phải lấm lem
"...đừng lo, bây giờ nhiều chất tẩy"
"Cọ" xong rửa...xoẹt, khỏi sợ "lem"

Tazang
19-08-2010, 04:38 PM
... Cái vụ bác Taz và bác Tec ai muốn làm anh,làm em thì phải phân định rõ đấy ạ. để còn phân định cao thấp và cả trên... dưới nữa ạ...

Làm Anh, bác Tít phải làm Anh
To cao dài rộng, Bác rất hoành ( tráng)
Cớ sao Bou lại xui Zang vượt ???
Tít đè Zăng cái...nát tành banh
:acac::acac::acac::acac:

Tazang
19-08-2010, 05:00 PM
Ngồi đợi cái email trả lời, vô tình thấy lại đúng cái ảnh mình chụp năm kia, tự dưng thấy nhớ......................

onesieuthi
19-08-2010, 06:19 PM
Cảnh này ở đâu vậy anh Tazang ? Phong cảnh đẹp - hữu tình quá

TeacherABC
19-08-2010, 07:46 PM

Đè ai thì được chớ đè Zăng!
Khổ quá thân anh có bự bành
Mà sao Zăng sánh anh như thế?
Về nhà... ấy hỏi, biết mần răng? :nguong: :nguong: :nguong: :nguong:

TeacherABC
19-08-2010, 07:52 PM
Ngồi đợi cái email trả lời, vô tình thấy lại đúng cái ảnh mình chụp năm kia, tự dưng thấy nhớ......................

Zăng ngồi chờ cái i mêu
Vô tình thấy lại cái anh mình mần (ảnh mình chụp)
Bồi hồi nhớ lúc ở trân (trần)
Bò ra chốp ảnh gặp nàng tằm tiên (tắm tiên)

:tungtang::tungtang::tungtang::tungtang:

Boulevard
19-08-2010, 10:27 PM

Bác Tít đè bác tanh bành ấy à ??? Không thể tưởng tượng nổi ! Em nghĩ có khi ngược lại! Bác ấy người thành phố sao "chọi" được người rừng?
:hoho::hoho::hoho::hoho:

Tazang
19-08-2010, 11:03 PM
Trong series chụp ngày xưa................

.........................

OA _ NỮ
20-08-2010, 08:23 PM

Ôi em đẹp quá, chị ngắm mãi ko chán. Hút hết cả hồn của men NR rùi.

Sheiran
21-08-2010, 09:48 AM
Ôi em đẹp quá, chị ngắm mãi ko chán. Hút hết cả hồn của men NR rùi.

Lâu lâu điệu tí xí tranh thủ hút được nhiu đỡ bí nhiu chị nhỉ! hihi...

Tazang
22-08-2010, 06:52 PM
Buồn quá chẳng có gì làm, xách máy ra làm vài cái ....

Boulevard
22-08-2010, 10:43 PM
Buồn quá chẳng có gì làm, xách máy ra làm vài cái ....

Trời. Bác Tazang mà kêu buồn mới lạ chứ??? Bác mà cũng có lúc "không có zì" làm ạ ? ke ke... Chẳng qua là bác không thích tí toáy chứ bác mà thích thì lúc nào mà chẳng có cái để "làm" nhở. Ví dụ như mở lớp dạy tập bơi chẳng hạn... Có cả loạt các em xung phong nhận bác làm thầy đấy ạ! Nhưng cái cảnh bác vác máy ra chụp có phải Cát Bà không? Sao đẹp thế nhỉ? Đợt trước Bou đâu có thấy mặt biển mà tầm nhìn xa thế nhỉ? Hay lúc đó mải mê tập bơi không biết cảm nhận hết cái đẹp của Cát Bà
:haha::haha::haha::haha::haha::haha::haha::haha::h aha:

Tazang
23-08-2010, 03:28 PM
Trăng Non trên biển..........

Hòn Dáu - Đồ Sơn

Tazang
23-08-2010, 05:03 PM
Tập toẹ chơi...ánh sáng

TeacherABC
23-08-2010, 05:14 PM
Ảnh đẹp đấy Tazang ơi! Nhưng hình như lúc này Tazang... hiền quá đi mất! :nguong: :nguong:

OA _ NỮ
26-08-2010, 07:45 AM
Cái này có phải là cũng chơi ánh sáng ko TZ ơi.

Tazang
28-08-2010, 11:28 PM
trời mưa...buồn vác máy đi chơi

Cận cảnh mẫu của nhà em đây

Tazang
29-08-2010, 10:09 AM
chiều mưa..........

Phu sinh
29-08-2010, 01:57 PM
Sao không thể nhận ra mưa ở đâu nhỉ, chắc tại màn hình xì cút cổ lổ xì! Hic... Nhìn chăm chú một hồi mới thấy!

Thui! Thêm vầy cho chắc ha! Hì... Hì... :D :D

http://phusinh.zoomshare.com/files/Flash/Mua.swf

Boulevard
29-08-2010, 05:01 PM
chiều mưa..........

He he, cái cảnh này là ở thủ đô rồi. Hải Phòng không có cái cảnh này thì phải :D

Tazang
29-08-2010, 08:33 PM
He he, cái cảnh này là ở thủ đô rồi. Hải Phòng không có cái cảnh này thì phải :D

Haizzzz.....buồn cho Bou, tiếc cho Bou chưa khám phá hết Hải Phòng:D:D:D
Đây chắc chắn ko phải Người Hà Nội rồi nhỉ???

Boulevard
29-08-2010, 08:46 PM
ĐỊNH GIỞ CHIÊU “BẮT NỌN” VÌ THẤY BÁC TZ “OANH TẠC” Ở NHIỀU ĐỊA BÀN MÀ KHÔNG ĐƯỢC RỒI. BÁC TZ ĐỪNG CÓ TRÁCH BO MÀ TỘI NGHIỆP. TỚI hP CỨ TƯỞNG ĐƯỢC DẮT ĐI THÁM HIỂM NHG CÓ ĐƯỢC ĐÂU, NÊN TRONG TRÍ NHỚ VA HIỂU BIẾT VỀ HP CỰC KÉM. Ke ke

Tazang
30-08-2010, 12:30 AM
ĐỊNH GIỞ CHIÊU “BẮT NỌN” VÌ THẤY BÁC TZ “OANH TẠC” Ở NHIỀU ĐỊA BÀN MÀ KHÔNG ĐƯỢC RỒI. BÁC TZ ĐỪNG CÓ TRÁCH BO MÀ TỘI NGHIỆP. TỚI hP CỨ TƯỞNG ĐƯỢC DẮT ĐI THÁM HIỂM NHG CÓ ĐƯỢC ĐÂU, NÊN TRONG TRÍ NHỚ VA HIỂU BIẾT VỀ HP CỰC KÉM. Ke ke

Đã khi nào Bou xuống HP để có dịp làm hướng dẫn viên đâu nhỉ? Mà hướng dẫn viên này cũng chỉ dẫn đi Thám những chỗ Không Hiểm thôi....
Chứng minh rõ cái tấm hình đen trắng trên ko phải là ở HN nhé

ngayhomqua
31-08-2010, 07:11 AM
Úi rùi ui, chị Bou ơi đừng tin. Em xuống HP có thấy mặt anh Tz đâu, bận đưa mẫu đi chụp hình. Hic hic

explore
31-08-2010, 07:39 AM
Bực mình thật, đúng hum đau chơn thì TZ vác mẫu ra chụp :acac:

Úi rùi ui, chị Bou ơi đừng tin. Em xuống HP có thấy mặt anh Tz đâu, bận đưa mẫu đi chụp hình. Hic hic

À há, có người chạy qua Hải Dương đánh vèo 1 cái đi ra HP
Rồi lại đánh vèo 1 cái về HN.
Nhớ anh đấy Yes nhá :botay:

explore
31-08-2010, 07:49 AM
TZ có người đẹp và xe khủng thì Ex cũng có người đẹp và xe... không khủng :cool:

http://i1028.photobucket.com/albums/y348/hungtq_photos/OF/DSC07372.jpg

ngayhomqua
31-08-2010, 11:10 PM
Bực mình thật, đúng hum đau chơn thì TZ vác mẫu ra chụp :acac:

À há, có người chạy qua Hải Dương đánh vèo 1 cái đi ra HP
Rồi lại đánh vèo 1 cái về HN.
Nhớ anh đấy Yes nhá :botay:

Dạ, em có dừng chân ở HD mờ. Tại anh đau chân nên hem dám gọi ợ
Mà lúc nào em chả nhớ anh

Tazang
03-09-2010, 08:21 PM
Cái điều không bao giờ muốn nghĩ đến lại đang đến chăng???????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ????????????????????????

Nhudadauyeu
04-09-2010, 05:16 PM
ui, sao thế anh ui??? Hy vọng và hy vọng anh nhé!!!

ngayhomqua
10-09-2010, 11:40 PM
Cái điều không bao giờ muốn nghĩ đến lại đang đến chăng???????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ????????????????????????

Chuyện gì vậy anh. Hy vọng và hy vọng ah.

Tazang
01-10-2010, 11:58 PM

Phu sinh
02-10-2010, 09:11 AM

:haha: Mơ về nơi "meo mốc"! :haha:

OA _ NỮ
03-10-2010, 09:48 AM
Oa Nữ đang cố luyện cái bản mặt sao có hồn để chộp bắt được khoảnh khắc thật cô hồn như TZ nhà mình nhỉ.
Cô tịnh xong ko yên tịnh. Nụ cười tà mị khi ánh tịch dương chói lọi đang bị hút vào cái nắm tay hững hờ đỡ cằm. :rolleyes:

Tazang
03-10-2010, 03:26 PM
Oa Nữ đang cố luyện cái bản mặt sao có hồn để chộp bắt được khoảnh khắc thật cô hồn như TZ nhà mình nhỉ.
Cô tịnh xong ko yên tịnh. Nụ cười tà mị khi ánh tịch dương chói lọi đang bị hút vào cái nắm tay hững hờ đỡ cằm. :rolleyes:

Ối zời ơi, Chị nói như là Tz đang luyện " Tịch Tà Kiếm Phổ" ấy nhỉ:cool:................hết hồn:acac::acac::acac:
vì nếu Chị bắt Tz luyện món " Tịch Tà....." ấy thì chắc là hết cảm xúc chụp cảnh đồng quê tươi đẹp thế này đâu Chị ơi.....

Boulevard
03-10-2010, 05:21 PM
Các topic này hấp xì dẫn vì có nhiều ảnh người đẹp ...
:haha::haha::haha:

Tazang
03-10-2010, 11:40 PM
Các topic này hấp xì dẫn vì có nhiều ảnh người đẹp ...
:haha::haha::haha:

Bou lại quá lời rồi, Tazang chỉ chụp chân quê thôi chứ đâu có dám mon men tới....Người đẹp đâu Bou ới

Boulevard
04-10-2010, 11:06 AM
Ke ke... Bác TZ khôn ghê cơ... Chính các người đẹp "hương đồng gió nội" mới là nét đẹp tự nhiên và hấp dẫn... Người đẹp chốn thành thị cũng đẹp nhưng lại chịu ảnh hưởng nhiều từ lời ăn, tiếng nói và cả cách làm đẹp... nhưng tóm lại thì thiển nghĩ của Bou đã là người đẹp thì ở hoàn cảnh... nào cũng cứ đẹp !!! Sướng nhất là người được ngắm và thưởng thức cái đẹp !
:bitchitlin::bitchitlin::bitchitlin::run::run::run :

Tazang
04-10-2010, 03:39 PM
Úi zời, Người Rừng đâu dám...Khôn đâu. Người quê rừng rú chỉ bông lúa-củ khoai thế này thôi Bou ơi

hahaha
04-10-2010, 05:44 PM
ít mẫu quá!:D
Nguyên dàn ảnh này bác chụp trong một ngày phải hem? còn nữa show hết đi bác!

http://hoangsa.org/forum/attachment.php?attachmentid=4938&d=1286190000

Sheiran
04-10-2010, 08:55 PM
Dạo này anh TZ bận quá cơ, nhìu mẫu thế này sao ko bận được cơ chứ :huytsao::thenao:

SunWild
05-10-2010, 08:28 AM
Con gái HP duyên ghê, chỉ kém HN có chút xíu thôi à :D

onesieuthi
05-10-2010, 09:16 AM
Đây có phải là "mèo khen mèo dài đuôi" không ?

OA _ NỮ
05-10-2010, 10:31 AM

Tự ái rồi! :rolleyes:
Cho Sun coi, chị show hàng ra nè, coi duyên có ngập lên như lũ sông Hồng ko nào.
Xin phép chủ nhà , để OA rắc ít lá thu vàng điểm sắc nơi góc vườn của chủ nhà nhé.

OA _ NỮ
05-10-2010, 10:43 AM
Ối zời ơi, Chị nói như là Tz đang luyện " Tịch Tà Kiếm Phổ" ấy nhỉ................hết hồn
vì nếu Chị bắt Tz luyện món " Tịch Tà....." ấy thì chắc là hết cảm xúc chụp cảnh đồng quê tươi đẹp thế này đâu Chị ơi.....

Ấy chít, Nào ai bảo TZ luyện cái môn công phu chị em ấm ức ấy đâu nhỉ. Ý OA nói là TZ lên núi ở ẩn để tu luyện thêm môn công phu cửu dương chân kinh tầng thứ cửu cửu, thất thất, thập thập....Để chống đỡ lại môn cửu âm chân kinh đang rộ lên trong Nga mi phái ở ốc đảo Niềm riêng.net đó chứ.

Tazang
06-10-2010, 10:35 AM
ít mẫu quá!:D
Nguyên dàn ảnh này bác chụp trong một ngày phải hem? còn nữa show hết đi bác!

http://hoangsa.org/forum/attachment.php?attachmentid=4938&d=1286190000

Cái này tặng bác hahaha nhé....

TeacherABC
06-10-2010, 03:19 PM
Ối zời ơi, Chị nói như là Tz đang luyện " Tịch Tà Kiếm Phổ" ấy nhỉ................hết hồn

Ấy chít, Nào ai bảo TZ luyện cái môn công phu chị em ấm ức ấy đâu nhỉ. Ý OA nói là TZ lên núi ở ẩn để tu luyện thêm môn công phu cửu dương chân kinh tầng thứ cửu cửu, thất thất, thập thập....Để chống đỡ lại môn cửu âm chân kinh đang rộ lên trong Nga mi phái ở ốc đảo Niềm riêng.net đó chứ.

Ối giời đất ơi... tin tức nóng hổi thế mà giờ này minh mới biết... :nguong: :nguong:

"Tịch tà..." Zăng luyện nơi mô?
Thần thông như thế mấy... cô cho vừa?
Món này anh thấy xin chừa
Để cho Zăng luyện trên... chùa chắc ăn... :botay: :nguong: :youarethewoman:

Tazang
06-10-2010, 03:45 PM
Ối giời đất ơi... tin tức nóng hổi thế mà giờ này minh mới biết... :nguong: :nguong:

"Tịch tà..." Zăng luyện nơi mô?
Thần thông như thế mấy... cô cho vừa?
Món này anh thấy xin chừa
Để cho Zăng luyện trên... chùa chắc ăn... :botay: :nguong: :youarethewoman:

Vâng nhời anh Giáo bi-xi
Ta-zăng em lại quay đi về rừng
Ngoài kia anh Giáo tưng bừng
Bao nhiêu Người đẹp phần anh bưng về

TeacherABC
06-10-2010, 03:55 PM
Vâng nhời anh Giáo bi-xi
Ta-zăng em lại quay đi về rừng
Ngoài kia anh Giáo tưng bừng
Bao nhiêu Người đẹp phần anh bưng về

"Tịch tà..." Zăng luyện, anh thề
"Học gì thì học chớ hề luyện công"
Món này nguy hiểm biết không?
Luyện xong...mất "ấy" tồng ngồng khỏi che... :nguong: :botay: :youarethewoman:

Tazang
06-10-2010, 04:09 PM
"Tịch tà..." Zăng luyện, anh thề
"Học gì thì học chớ hề luyện công"
Món này nguy hiểm biết không?
Luyện xong...mất "ấy" tồng ngồng khỏi che... :nguong: :botay: :youarethewoman:

Thanh kiu anh Giáo có nhời
" Tịch Tà..." muốn luyện trước thời cắt...ym
Zăng em thấy máu...đứng tim
Cho nên nguyên vẹn cả...ym lẫn cò

langthang
08-10-2010, 11:02 PM
Đã khi nào Bou xuống HP để có dịp làm hướng dẫn viên đâu nhỉ? Mà hướng dẫn viên này cũng chỉ dẫn đi Thám những chỗ Không Hiểm thôi....
Chứng minh rõ cái tấm hình đen trắng trên ko phải là ở HN nhé
Hihi, người rừng mà lúc nào cũng bồng các mỹ nhân không!

Tazang
11-10-2010, 11:04 AM
CHủ Nhật - Ngày Đại lễ nghìn năm, thành phố hình như vắng hơn bình thường.....máy thằng bạn từ tứ xứ ngẫu nhiên lại gặp nhau ở cái quán bên hông vườn hoa Nhà Kèn, mấy chục vại bia Đức...vài chai Chivas ngổn ngang........
" T, tao mới gặp cái X ở Sài Gòn, nhà nó bây giờ ở Q5 chuyển vào lâu rồi. Ông già nó yếu lắm, bị tai biến gần chục năm nay rồi hôm nào mày vào đến thăm chút đi, mà nó vẫn chưa lấy chồng đâu....mà mày phải trả tao tiền ngày xưa mày ở Đà Nẵng gọi điện bắt tao mua hoa hồng mang đến nhà nó cho mày đấy nhá"
Chén rượu trên tay bỗng nhẹ bỗng....một cái tin nhắn " ...em nhận ra anh chứ, bao nhiêu năm mà cách nói chuyện của anh có thay đổi gì đâu"
Bao nhiêu năm từ năm 1992 nhỉ ???? Uống tiếp mãi mà vẫn ko thấy say............................................... ....................

hahaha
11-10-2010, 03:51 PM
18 năm mà gặp lại thì hơi bị căng đấy bác.............:o