PDA

View Full Version : Gởi đích danh smod Đông Quân

Mưa Trên Cuộc Tình
09-07-2010, 11:40 PM
Nói về “Chủ nhà”, ở NR duy nhất chỉ một Chủ. Bạn và tôi, chúng ta đều là khách, chỉ khác là “khách quen” và “khách sơ”. Với tiêu chí diễn đàn mở, chắc chắn rằng “Chủ” không bao giờ muốn đuổi khách, trừ khi “khách” nào đó dại dột muốn hack tài khoản Master. Tôi coi lời đuổi khéo của bạn là không đủ giá trị. Chúng tôi tự đến và sẽ tự đi nếu chúng tôi muốn.

Nói tôi chuyên đi châm chích, Smod ĐQ có đưa được dẫn chứng không? (Tôi chỉ tham gia tranh luận trong hai tp : tp về sự nhạy cảm của Avatar MinhThy và tp của mod blv). Tôi cũng chưa đồng ý lắm với cách nói của Sm ĐQ (Bạn được người ta nhận xét là "đòn xóc hai đầu" và bạn đã rất "dũng cảm" công nhận là đúng... Cứ nơi nào có cuộc tranh luận là thấy có bạn nhảy vào xỉa xói, đâm đầu này, thọc đầu kia, nếu bạn vào 4R chỉ với mục đích như vậy mà bạn cho là đúng nơi, đúng lúc, thì xin lỗi chúng tôi không hoan nghênh... Mong rằng đây là lần cuối cùng chúng tôi phải nhắc nhở bạn.” ) Cách nói không phù hợp với vai trò đầu tàu, trung gian hòa giải. Không toát lên “chân tình”, vốn là câu cửa miệng của nhiều người.

Nick Smod là nick lớn trong diễn đàn, quyền chỉ dưới Admin, và có khả năng bao quát toàn bộ 4r, nhưng từ ngày tham gia NR đến nay, tôi chưa thấy các Smod phát huy khả năng, ngoài việc chốt chặn tranh cãi bằng cách Close-topic (NR vừa kỷ niệm 1 năm và hình thức lẫn nội dung vẫn gần như không có sự thay đổi so với ngày đầu).

Cách hành xử cũng nên coi lại. Bạn close tp thì được gì, cái bạn cần close là những bất mãn âm ỉ trong mỗi member kìa. Tôi ko biết ngày trước bạn có nick chức năng ở Mx, Gs, Lx hay Ac hay không, nhưng cách giải quyết tranh cãi vẫn mang hơi hướng của vết xe cũ. NR quy tụ khá nhiều các member cũ, nhưng là các member cũ có chọn lọc bạn à. Thay vì chọn cách hòa hõa trí thức kiểu như “Thay mặt BQT, chúng tôi tạm thời Close tp, sẽ xem xét sai sót và trách nhiệm của các thành viên BQT và các member trong vụ việc vừa rồi nhằm đưa ra hướng hòa giải thích hợp. Kính mong tất cả ace vui vẻ, hòa đồng, bỏ qua các lỗi lầm câu chữ trên tình thần “chân tình hội ngộ” ”. Bạn lại chỉ đích danh các member mà cảnh cáo. Với một chút khách quan, tôi chắc rằng bạn cũng nhận ra một số thành viên BQT đã cư xử thiếu đúng đắn trong một số tình huống nhất định. Và sự bất mãn vẫn còn đấy.

Nếu Smod vẫn đặt cái tôi của mình khi thực hiện chức năng, thì chắc rằng NR sẽ còn chảy máu member, vẫn còn những tranh cãi gay gắt. Từ khi có NR đến nay, biết bao nhân tài đã từ bỏ NR ra đi, từ vụ “khủng bố”, đến “tứ điên”, rồi VT mất đi PL (một người nhiệt tình không vụ lợi với cái tâm và trình độ đã đựoc cả thế giới ảo thừa nhận), rồi NR mất đi Cổ mộ với vô số Mạnh thường Quân hảo tâm (từ nay phong trào hoạt động off coi như bằng không vì thiếu nguồn kinh phí) …. Những lúc đó , xin hỏi vai trò của Sm ở đâu, và Sm có suy nghỉ gì về trách nhiệm bản thân, hay đó là chuyện ở thế giới khác mà Smod không cần biết?

Nhân đây, tôi cũng nói rỏ, nick Hồng Mai là bạn tôi, cô ấy thực sự bất mãn khi chứng kiến việc mod blv xóa và gọi đó là “rác rưởi”, nick MNNHQ ko quan hệ gì với chúng tôi, cách tiếp cận vấn đề theo 1 huớng hoàn toàn khác.

Nếu những gì tôi viết trên vẫn mang hơi hướng khiêu khích, châm chích, gây xáo trộn NR, và bản thân ĐQ vẫn xem tôi là phần tử cần loại bỏ, xin ĐQ vui lòng delete toàn bộ bài viết của tôi, và ban nick MTCT vĩnh viễn, tôi hết sức vui vẻ và cam đoan không kiện cáo.

Sheiran
09-07-2010, 11:59 PM
Em ko có ý kiến gì về các vấn đề tranh cãi nhưng em thấy đoạn này ko hợp lý:

...rồi NR mất đi Cổ mộ với vô số Mạnh thường Quân hảo tâm (từ nay phong trào hoạt động off coi như bằng không vì thiếu nguồn kinh phí)

MTQ CM thường đóng góp cho các chương trình từ thiện, các mem khác trong NR cũng đóng góp nhiều và thường dấu tên, tiền đóng góp của các MTQ ko liên quan gì đến chi phí off của NR, trừ hai sự kiện đặc biệt vừa qua mọi ng muốn góp vui - chỉ đơn giản là niềm vui chứ ko phải mem NR cần tài trợ để off, từ trước đến nay NR có tgian thì off với nhau chứ đâu cần ai tài trợ, thời gian gần đây ít off hơn trước vì công việc mọi ng quá bận, mem NR đâu có ai ko kiếm được tiền đâu ạ :D, ko dám nói là giàu có khá giả gì nhưng em thấy chưa có ai cần tài trợ kinh phí để off cả :D

Mưa Trên Cuộc Tình
10-07-2010, 12:05 AM
Off: Các hoạt động từ thiện, xã hội ( không phải off ở quán )

Sheiran
10-07-2010, 12:16 AM

Haizz, trước giờ hoạt động từ thiện là của nhóm Những người bạn - nhóm của chị Thachanhtim, ko phải hoạt động từ thiện của NR, mem NR ai có thời gian thì tham gia cùng thôi, làm từ thiện thì có nhiều làm nhiều, có ít làm ít, nhóm chị Tím nguồn kinh phí cũng khá ổn định, dù mem NR có đóng góp hay không nhóm chị Tím vẫn hoạt động từ thiện đều đều, chẳng ảnh hưởng gì cả.

Mặt khác, đa số mem NR đều rất bận, chưa có tgian thoải mái để tổ chức nhóm từ thiện mang tên NR, vấn đề là thời gian và công sức, vấn đề của mem NR ko phải là kinh phí đâu, có lẽ do MTCT chưa biết nhiều về mem NR thôi ^^

Mưa Trên Cuộc Tình
10-07-2010, 12:17 AM
[QUOTE=nguoisat;93687][COLOR=".
Đây là bài thơ của Mod Yêu, được dăng bởi Mod blv.

Mưa Trên Cuộc Tình
10-07-2010, 12:53 AM
Đây là tp cá nhân tôi muốn trình bày quan điểm với Sm ĐQ, xin mọi người vui lòng không cm gây loãng tp. Cám ơn.

kehotro
10-07-2010, 01:10 AM
Giờ cảm thấy thật sảng khoái! Được tự do đúng nghĩa. Có cảm hứng, nhảy vào làm vài câu thơ. Không có cảm hứng viết thì rong chơi đọc tin tức, đọc truyện. Những kinh nghiệm mà bản thân trải qua, không phải tự nhiên mà có. Nó cũng được đánh đổi bởi thời gian. Ai cũng có một khoảng thời gian nhất định nào đó để sống, để hưởng thụ từ tinh thần đến vật chất.

Tuy cách hưởng thụ mỗi người, mỗi khác. Nhưng sao mình không chọn những người có cùng sở thích để kết bạn và cùng vui vẻ với nhau?

P/S: Gởi xong mới thấy cm của MTCT. Xin lỗi nhé!

OA _ NỮ
10-07-2010, 01:12 AM
Bạn MNNHQ, Bạn mở tp riêng kiến nghị nha. Đây là tp của MTCT

Mưa Trên Cuộc Tình
10-07-2010, 01:16 AM
Tuy cách hưởng thụ mỗi người, mỗi khác. Nhưng sao mình không chọn những người có cùng sở thích để kết bạn và cùng vui vẻ với nhau?

Tại Ông thừa chữ "Tình", chứ thiếu chữ Tình như tôi, cứ thấy thiên hạ rao bán "Chữ Tình 5 xu một mớ" thì lại nổi nóng không yên Ông à.

mainhungayhomqua
10-07-2010, 01:39 AM
Bạn ơi, cho tôi hỏi ké topic của bạn được không? Vẫn bài của tôi vừa nãy bị xóa rồi và được yêu cầu mở topic riêng.

Mưa Trên Cuộc Tình
10-07-2010, 01:54 AM
Bạn ơi, cho tôi hỏi ké topic của bạn được không? Vẫn bài của tôi vừa nãy bị xóa rồi và được yêu cầu mở topic riêng.

Tôi và Chị cùng chưng một "chuyến đò", tự nhiên đi Chị. Tập trung vào "chuyên môn" là ok mà. :D :D

mainhungayhomqua
10-07-2010, 02:00 AM
@ MTCT: Tks chủ topic!

@ Smod Đông Quân

Tôi cũng có thắc mắc. Bài của Smod trả lời trong topic sáng nay của Hồng Mai đã đề cập đến 3 members trong đó có tôi, tôi không rõ căn cứ vào đâu mà SMod kết luận tôi nổi đóa lên vì người ta không tiếp thu ý kiến. Chủ topic đã gọi tôi là một cái "nick mới vớ vẩn", không lẽ tôi không có quyền yêu cầu chủ topic giải thích khi người ta xúc phạm tôi? Chủ topic nhắn tin cho tôi, tôi không biết cách trả lời qua tin nhắn nên trả lời công khai, không lẽ đấy được coi là nổi đóa? Những bài tôi viết chủ topic cho mình là mod nên có quyền xóa vô tội vạ, ok, nhưng lại giữ lại những bài chủ topic xỉa xói tôi, tôi không lên tiếng thì ai hiểu đầu cua tai nheo thế nào mà tự dưng chình ình bài đả kích của chủ top dành cho tôi, những lúc ấy, các Mod, các SMod có ai vào can thiệp không vậy hay chỉ đứng nhìn mặc kệ chủ topic thao túng? Tôi nhớ một Mod có vào tuyên bố chủ top có quyền dùng "ngôn ngữ đời thường" để post bài với tư cách blog của một member, có quyền gọi người khác là "vớ vẩn", vậy sao chủ top lại dùng quyền Mod để đàn áp người khác? Các Mod, SMod có thấy sự mâu thuẫn ở đây không?

Vấn đề thứ 2 tôi muốn Smod giải thích là tại sao Smod phê phán các nick nhưng cái nick xúc phạm mọi người nhiều nhất, thậm chí còn lôi cả chuyện riêng tư của một nick khác ra để bêu xấu thì lại không "được" Smod nhắc nhở một câu, hay SMod nghiễm nhiên cho rằng chỉ có chủ topic mới đúng là người, còn những nick nào dám phê phán chủ topic thì đúng là "rác rưởi" hết?

Vấn đề thứ 3 là : tôi khẳng định lại một lần nữa: tôi là tôi và chỉ có một nick duy nhất tại đây, đừng có bắt tôi nhất định phải là một member nào đấy trên diễn đàn này. Chuyện mâu thuẫn của các mem các mem tự giải quyết, đừng có suy diễn sang tôi.

SunWild
10-07-2010, 04:42 AM

rồi NR mất đi Cổ mộ với vô số Mạnh thường Quân hảo tâm (từ nay phong trào hoạt động off coi như bằng không vì thiếu nguồn kinh phí) ….

Đọc đoạn này thật sự thấy buồn cười :D :D :D Hoá ra mem NR có vẻ nghèo ghê nhỉ, nghèo thế thì làm sao có thể trả tiền hosting để các nhóm khác vào sử dụng miễn phí, làm sao có thể ọp 2-3 miền 1 cách thường xuyên và thậm chí xuyên lục địa... Các hoạt động từ thiện và xã hội không phải là mục đích hoạt động chính của NR mà có rất nhiều các nhóm và quỹ chuyên dành thời gian cho việc đó, nếu bạn không biết mình có thể giới thiệu cho :D

yeu100C
10-07-2010, 08:46 AM
...rồi NR mất đi Cổ mộ với vô số Mạnh thường Quân hảo tâm (từ nay phong trào hoạt động off coi như bằng không vì thiếu nguồn kinh phí)

Cảm ơn MTCT vì câu này Yeu100C bê nguyên si qua bên 4rum kia vào topic của PL lần sau mình đi làm từ tiện hoặc đi off có người trả tiền rồi . Thích quá....

Bạn nên coi lại hình sinh hoạt mới tuần rồi thành viên của NR đã chào đón 4Q và PL, Tuy có tranh luận họ đã thả thơ ở chỗ khác nhưng ngoài đời họ vẫn liên lạc với hầu hết member của NR .

Mạng ảo nói thì dễ. Ở ngoài làm được gì mới khó, đi tài trợ mà show lên net là chỉ lợi dụng tiền nhưng người thiếu thông tin không biết chỗ nào để cho.

bạn biết nhiều chuyện ở diễn đàn mà cũng chẳng sài một xu nào ở cái diễn đàn này sao lại đề cập đến vấn đề tiền bạc Y nghĩ đây là thứ yếu nhất của bạn nên muốn tranh luận thì không nên đưa ra.

Nhiều lần bạn viết về tư cách của Y100C vậy có ai đồng cảm với bạn về việc tư cách của Y100C kể cả PL. Về Miền Trung. 4 Q, các thành viên khác của CM cũng chưa ai nghĩ như bạn.

Y100C là đàn ông nên chỉ có một khuyết điểm duy nhất là mê chị em thôi, còn chưa ai nói Y không có tư cách sinh hoạt ở đây hay CM. Chưa có ai nói trình độ thơ của Y không đủ đề là thành viên của CM chỉ có mình bạn nói Y đua theo VMT hoạ thơ.
Từ giờ trở đi Y đi off nhờ CM trả tiền dùm. Không tài trợ Y không đi off nữa ka ka

nguoisat
10-07-2010, 10:26 AM
Sống trên đời cần có 1 tấm lòng

mainhungayhomqua
10-07-2010, 01:45 PM
Thứ nhất, tôi thấy rất kỳ lạ là từ ngày lập nick (24/6) cho đến bây giờ bạn mới post bài và có tới 4/5 bài đầu tiên bạn giành "tặng" cho blog NKK. Bạn luôn khẳng định rằng bạn là 1 cái nick mang tính riêng biệt và không phải là một mem cũ trong diễn đàn. Tại sao cứ phải nhắc đi nhắc lại như thế nhỉ? Việc bạn cứ chăm chăm vào “tấn công” B đã đủ hiểu bản chất sự việc, chắc B phải gây thù chuốc oán gì với bạn thì bạn mới thế. Những bài viết của bạn trên blog NKK thể hiện rõ một thái độ thù nghịch, đố kỵ và ghen tức dẫn tới mổ xẻ phân tích chuyện gia đình riêng của B một cách cực kỳ thái quá.
Bạn có giải thích với tôi hôm qua là vì topic này hấp dẫn và gây sự chú ý của nhiều người nên bạn chú ý là đương nhiên. Nhưng cái sự chú ý của bạn chỉ nhằm mục đích thiếu xây dựng khi chỉ trích chủ topic là người chỉ thích khoe khoang, đề cao cái tôi của mình và bóc mẽ chuyện gia đình. Tôi thấy ở ngoài đời ai mà chẳng thích khoe, có ai mang cái xấu, cái dở của mình ra bàn dân thiên hạ đâu nhỉ? Có người có nhiều cái để khoe, nhưng có người có bới ra cũng chẳng có gì để khoe… Có nh̀ững người hình thức không đẹp nhưng khi đưa ảnh vào blog của mình họ vẫn lựa chọn những bức trông mình khả dĩ hơn cả! Khoe theo tôi ai mà chẳng thích khoe nhỉ? Tôi thấy có phải ai cũng được vinh dự đứng chụp ảnh với các quý bà hoa hậu thế giới đâu (Chà, mới nghĩ được đứng bên các người đẹp đến bản thân tôi cũng cảm thấy là diễm phúc rồi); Bạn ấy viết báo đưa bài vào góp diễn đàn cho sinh động như yêu cầu của bạn thì sao cũng phải lên án là khoe mẽ? Bạn ấy được Huy chương này nọ khoe với bạn bè trong diễn đàn không được sao? Chúng ta nên mừng vì thành viên của diễn đàn cũng có những thành tích đáng được trân trọng đấy chứ?
Bạn lên án B đi quá sâu vào phê phán gia đình chồng và chồng. Thực tế là như vậy có sao đâu nhỉ? Ngay trong diễn đàn Niềm riêng, tôi cũng thấy trong các blog cá nhân của mọi người, họ đều chia sẻ những cái rất riêng tư: người đang yêu thì rất nồng nàn chỉ riêng với người mình yêu; Người buồn về người cha đẻ của mình sống không ra gì ảnh hưởng tới mẹ con họ; Có người còn mô tả cả chuyện tình cảm, quan hệ yêu đương rất cụ thể; Có người tỏ ra khờ khạo vì bị bạn trai cứ gọi mà không muốn nghe; Có người có tình yêu nhưng lại thất vọng, kêu ca không muốn đi tiếp nhưng vẫn cứ tồn tại mối quan hệ yêu đương đấy thôi... Tại sao khì người ta chia sẻ, trải lòng những tình cảm thật, những suy nghĩ trăn trở về đời sống thì có gì phải lên án nhỉ? Bản thân tôi cũng thấy có nhiều chị phụ nữ khi đi với cơ quan và bạn bè họ còn kể lể chuyện bị bố mẹ chồng hành hạ, bị chồng đi cặp bồ hoặc bỏ bê... Thế nhưng, họ vẫn tiếp tục sống với nhau đấy thôi. Đôi khi việc than thở với bạn bè chỉ là 1 nhu cầu chia sẻ và cũng như bạn B nói rằng cũng chẳng cần thiết phải nhận lời khuyên của ai. Tôi nghĩ 1 blog có ý nghĩa và tính chất của 1 cá nhân trong diễn đàn thì tại sao bạn hà cứ cái phải nhẩy vào tranh luận với những lời lẽ rất "khó chịu". Bạn hãy thử đặt bạn như B đang ở trong một tình trạng rất buồn (nói đúng ra là rất bế tắc), bạn ấy rất có thể buông tất cả và phá vỡ cuộc hôn nhân của mình. Có thể là bạn ấy sai lầm nhưng đó là sự lựa chọn của bạn ấy, nếu là người có thiện ý thì đã không bao giờ có những lời nói khó nghe như chỉ trích, lên án một cách ác ý như thế, khác gì đổ dầu vào lửa.
Là một người bạn của B, tôi đã thấy có không ít thành viên của diễn đàn đứng ra chia sẻ, khuyên nhủ và thậm chí cả bảo vệ cho bạn ấy (Sự chia sẻ này bạn sẽ lại hiểu một cách đầy ác ý là họ đang ve vuốt cái tôi của B). Có cần phải như vậy không nhỉ? Tại sao họ phải ra mặt khi mà họ chưa hề quen biết, chưa hề gặp mặt B? Đó chính là vì những bài viết và những suy nghĩ của B thể hiện trên diễn đàn. Tôi là một người bạn được B dẫn vào đây, chứng kiến cảnh bạn mình trăn trở như vậy cũng rất đau lòng, chẳng dám khuyên nhủ gì bạn khi mà biết rằng B có đủ mọi suy nghĩ để hiểu bản chất mọi vấn đề của mình. Bạn ấy khẳng định lên mạng chỉ để giải tỏa thôi, vì vậy tôi đã chọn cách im lặng. Nhưng khi tôi thấy bạn cứ đeo đuổi mãi với cái ý định lên án B (dường như mục đích của bạn vào diễn đàn chỉ là để làm việc này thì phải?) thì tôi thấy cần phải nói.
Xin lỗi bạn Mưa trên cuộc tình đã vào topic của bạn để tranh luận. Nhưng vì bạn đã đồng ý để Mainhungayhomqua vào hỏi trong topic này, nên tôi trao đổi luôn. Vì không cần tới mod ĐQ trả lời câu hỏi của MNNHQ mà đến tôi hay bất kỳ ai cũng có thể trả lời MNNHQ bởi đã quá hiểu bản chất của vấn đề rồi.

1st, Ngày 24.6 tôi lập nick nhưng bây giờ tôi mới post bài đơn giản vì tôi còn phải đọc topic xong mới đưa ra ý kiến cá nhân, ít nhất cũng phải có cái nhìn toàn cảnh chứ tôi không thích đưa ra comment dựa trên một vài hạt sạn của một vài bài viết.

2nd, tôi phải nhắc đi nhắc lại (dù thực tế mới có 2 lần) tôi là nick mới toanh bởi chính một số mem trong đó có chính bạn tua đi tua lại rằng tôi là một nick cũ dưới vỏ cái nick mới

3rd, tôi chỉ tập trung vào một topic như tôi nói tôi mới có thời gian đọc duy nhất topic đó khá trọn vẹn. Bạn nghĩ tôi lắm thời gian đến mức suốt ngày lang thang nghiền ngẫm các topic chắc. Với ngần ấy ngày mà đọc được 24 trang của chủ topic, tự tôi cũng thấy tôi có giỏi giang rồi.

4th, bạn cũng là một nick mới toanh và lúc nào cũng chăm chăm bênh vực Mod Bou và xỉa xói các nick phản biện, đêm qua còn nói những lời cực kỳ vô văn hoá, xét trên khía cạnh đó, tôi nghĩ bạn không chỉ là một nick cũ mà không loại trừ khả năng bạn chính là Mod Bou.

5th, mọi người an ủi động viên mod Bou vì quan điểm của họ, tôi phản biện vì quan điểm của tôi, không có lý do gì tôi phải giống họ. Họ thấy hay thì họ khen, tôi thấy dở thì tôi chê, không ai phải a dua theo ai cả.

6th, Có nhiều người than thở về gia đình của họ, show lối sống của họ mà không bị ai phản bác, trong khi mod Bou thì ngược lại thì có lẽ Mod Bou phải là người đầu tiên tự xem lại bản thân chứ không phải lên án tại sao có những người không thể thông cảm với Mod

7th, Tôi đố kỵ thì có lẽ mod Bou tưởng tượng hơi quá. Đọc những gì Mod viết về gia đình, nghề nghiệp, cuộc sống Mod đang ở dưới địa ngục, nào có hơn ai mà có người đố kỵ. Chắc chẳng ai ham đối cuộc sống hiện tại của mình bây giờ để đổi lấy "cái địa ngục trần gian" mà Mod đang show.

nguoisat
10-07-2010, 02:05 PM
Tôi xin trả lời từng việc cụ thể để mọi người thấy rõ mục đích của bạn là gì?
Thứ nhất + thứ 2 + thứ 3 (của bạn): nick của bạn "vô tình" lập đúng vào ngày 1 người bạn trong NR có post và xóa bài của bạn ấy đi vì có những bất đồng quan điểm về quan niệm sống, đây là lý do 1 số mem nghĩ ngay bạn là 1 nick ảo không có thật. Cũng có thể 1 thành viên nào đó trong NR nhờ bạn vào đây giúp sức trong diễn đàn. Nếu sai thì thôi, chẳng có vấn đề gì, vì cái mà tôi lên án bạn là thái độ của bạn đối với riêng 1 topic và 1 con người. Trong diễn đàn này có vô vàn những topic nóng và hấp dẫn hơn của NKK mà sao bạn lại đọc duy nhất có 1 topic thôi nhỉ ? Đây là lý do mọi người sẽ thấy rõ động cơ của bạn là không hề khách quan.
Thứ tư: Tôi là nich mới khi vào cũng đã nói rõ tôi là bạn của Boul thì ai cũng biết rành rõ, thậm chí tôi đã được vinh hạnh đi uống cà phê với 1 người bạn của Boul và cũng là thành viên trong Niềm riêng rồi thì sao phải nghĩ tôi là Boul. Vả lại, tôi nghĩ Boul có đủ bản lĩnh và tư cách để tranh luận với bạn chứ không việc gì phải dùng một cái nich khác. Nếu không nhầm tôi đã hỏi số điện thoại của bạn (dĩ nhiên không phải đề làm thân) mà để trao đổi cụ thể cho bạn biết tôi là "người thực" chứ không phải là 1 người ảo như nhiều người phải giấu mặt khi lên diễn đàn.
Thứ 5 + 6 + 7: Tôi thấy bạn vô lý khi quá cực đoan can thiệp và chỉ trích của mình với 1 người bạn chưa hề quen biết. Tôi đọc topic NKK và thấy mọi người đều rất hưởng ứng những gì Boul làm cho diễn đàn và cũng rất vui vẻ, những lời chia sẻ chân thành của bạn Triplec, bạn Ha ha ha... lo lắng cho hạnh phúc gia đình của Boul, họ đã có 1 cách nói rất tế nhị (Tôi cũng không thể đòi hỏi bạn phải có một cách nói như vậy bởi trình độ và quan niệm sống của mỗi người 1 khác). Nhưng xin nhấn mạnh với bạn topic này nằm trong mục Blog của từng cá nhân thì việc họ thích làm gi thì mặc họ sao phải xía vào làm gì cơ chứ? Bạn không thích thì bạn đừng vào đọc làm gì và cũng chẳng nên viết thì đúng hơn chứ? Tại sao lại phải bắt người ta phải nghe những ý kiến chủ quan từ bạn trong một blog mang tính cá nhân của họ? Hiện giờ tôi vào topic NKK, thấy rất rõ một điều là hầu như những gương mặt quen thuộc - tạo nên tên tuổi của Niềm riêng đều đã ra mặt và đứng bên Boul. Bạn hãy thử nhìn vào những bài viết và đề nghị của bạn có ai hưởng ứng không ? Đó là 1 lời giải cho ai đúng, ai sai và ai nhiều chuyện đấy bạn ạ. Tôi chấm dứt không tranh luận với bạn nữa. Vì tôi thấy Boul nói đúng tội gì phải đi mất công, mất việc để tranh luận những cái mà mình không quan tâm, không có lợi cho mình... Có thể, tôi sẽ không tham gia diễn đàn này nữa, nhưng cũng gửi lại bạn tôi 1 lời nhắn : Chúc bạn bình tĩnh để vượt qua mọi khó khăn của mình. Bạn bè vẫn đang và sẽ mãi ở bên bạn! Sông có khúc, người có lúc... hãy bình tĩnh và đừng vì những lời nói thiếu thiện ý để làm một điều gì có hại cho chính bản thân mình.

nguoisat
10-07-2010, 02:19 PM
Trân trọng mình cũng là trân trọng người, tôi đã đọc lại thấy có 7/8 bài bạn viết (bài viết ở topic khác mới vừa được viết hôm nay thôi) chắc vì tối qua tôi đã vạch ra cái yếu là bạn chẳng chịu tham gia viết cái gì. Thử hỏi mục đích của bạn vào đây để làm gì nhỉ vì cả 7 bài của bạn đều là hướng tới 1 người duy nhất. Admin Đông Quân đã trả lời cho bạn rất rõ ràng rồi mà sao bạn vẫn cứ tiếp tục hỏi đi hỏi lại, thắc mắc đi thắc mắc lại 1 vấn đề... mà vấn đề đó chính bản thân cũng biết rõ rồi. Từ đáy lòng mình, tôi chúc cho bạn bình an và có một cách nhìn rộng lương hơn với mọi thứ và nhất là với Boul - 1 người bạn mới của bạn . :D

mainhungayhomqua
10-07-2010, 02:32 PM
@ Nguoisat: Tks bạn và vì bài post của tôi trong topic này là gửi tới Smod nên bài trả lời sau cũng là bài cuối cùng tôi tranh luận với bạn.

1st, tôi biết bạn là ai mà cho bạn số điện thoại của tôi. Nói bạn đừng giận, đêm qua bạn nói tục như thế mà bạn gái nào dám nói chuyện, kết thân với bạn thì cũng phải xem lại cô gái ấy. Giả sử bạn là người không tốt, bạn phát tán số điện thoại của tôi cho những kẻ xấu lạm dụng thì sao? Ở VN, chuyện ấy phổ biến lắm.

2nd, hữu duyên thiên lý. Topic nào ngẫu nhiên tôi đọc được thì nó là hot với tôi. Số không may topic của Mod Bou lọt vào, không lẽ tôi phải ngồi tung đồng xu để chọn topic nào nên đọc trước à?

3rd, Bạn từng gặp, từng chơi với với Mod Bou hay bạn bè Mod Bou thì tôi chịu, cũng chỉ là lời nói, ai mà kiểm chứng được. Mà như bạn nói Mod Bou và bạn có bạn bè trên này, giờ có người đứng ra tự nhận đúng là như thế cũng chả ai kiểm chứng được. Vật chứng không bằng nhân chứng, mà vật chứng trong trường hợp này thì không dễ kiếm, làm gì có certificate nào chứng nhận đây là mod Bou, đây là nguoisat, đây là MNNHQ hay MTCT.

4th, tôi lại nghĩ là mình khách quan bởi tôi không quen biết mod Bou, thế nên tôi chẳng có sự thông cảm cũng như hiềm khích, cứ thẳng băng mà nói thôi.

5th, nếu blog cá nhân tức là muốn làm gì thì làm chắc đã không có vụ kiện tục của ca sỹ Phương Thanh và cô gái Đồ Long, đã không có thuật ngữ "mạng xã hôi", đã không có chỗ dành cho những comments, không có friend list and black list.

@ Smod, Mods: Một lần nữa xin lỗi Mod và Smod vì lạc đề. Tôi vẫn chờ đợi câu trả lời từ các Mod và SMod trong các câu hỏi phía trên.

Đông Quân
10-07-2010, 02:50 PM
@ MTCT: Tks chủ topic!
@ Smod Đông Quân
..................................................
Chuyện mâu thuẫn của các mem các mem tự giải quyết, đừng có suy diễn sang tôi.

@ mainhungayhomqua:
- Theo những gì tôi biết, tôi xác nhận nick của bạn là hoàn toàn mới, không là người cũ ở NR vì mâu thuẫn cá nhân mà reg. vào với dụng ý xấu, vì có thể có nhiều người đã lầm tưởng như vậy.
- Có sự việc hôm nay là từ bài viết đầu tiên của bạn, như tôi đã nói, đó là quan điểm cá nhận, tôi không bàn đến chuyện đúng sai, vì mọi chuyện đều có mặt tương đối của nó, đúng hay sai, còn lệ thuộc vào có đúng người, đúng nơi, đúng lúc... hay không nữa, chắc bạn đồng ý với tôi điều này?
- Hãy khách quan nhìn lại tiến trình của sự việc, nó giống như kiểu bạn vào nhà người ta, thấy vợ chồng người ta "cãi nhau", bạn can ngăn, hòa giải, nhưng bị phản ứng (dù mức độ phản ứng có hơi quá) thay vì bỏ đi, bạn quay lại xô xát cãi vả với họ, từ người vô can, bạn tự biến thành người trong cuộc... hóa ra ách giữa đàng lại mang vào cổ. Cũng có nhiều com. của các thành viên khác góp ý và không phải chủ nhân của nó đồng ý hết cả, nhưng sự việc lại không diễn biến theo cách của bạn, vì sao lại thế?
- Dù là blog của mình, nhưng với cương vị mod, BLV có những sai sót nhất định, không phải chúng tôi không nhận ra điều này, để việc điều hành 4R có nề nếp, qui cũ, chúng tôi sẽ có cuộc họp nội bộ nhằm kiểm điểm, góp ý lẫn nhau theo thông lệ của một diễn đàn, chắc bạn cũng có thể thông cảm với chúng tôi điều này.
- Dù thế nào đi nữa, "tiền trách kỷ, hậu trách nhân", tôi thay mặt BQT xin lỗi bạn vì những sự việc đáng tiếc đã xảy ra, mong bạn hãy bỏ qua những hiểu lầm đã có, như người ta vẫn thường nói, "đánh nhau sứt đầu mẻ trán mới thành bạn", tại sao không?, mong bạn tìm được niềm vui và thật sự thoải mái ở NR.

mainhungayhomqua
10-07-2010, 02:55 PM
@ mainhungayhomqua:
- Theo những gì tôi biết, tôi xác nhận nick của bạn là hoàn toàn mới, không là người cũ ở NR vì mâu thuẫn cá nhân mà reg. vào với dụng ý xấu, vì có thể có nhiều người đã lầm tưởng như vậy.
- Có sự việc hôm nay là từ bài viết đầu tiên của bạn, như tôi đã nói, đó là quan điểm cá nhận, tôi không bàn đến chuyện đúng sai, vì mọi chuyện đều có mặt tương đối của nó, đúng hay sai, còn lệ thuộc vào có đúng người, đúng nơi, đúng lúc... hay không nữa, chắc bạn đồng ý với tôi điều này?
- Hãy khách quan nhìn lại tiến trình của sự việc, nó giống như kiểu bạn vào nhà người ta, thấy vợ chồng người ta "cãi nhau", bạn can ngăn, hòa giải, nhưng bị phản ứng (dù mức độ phản ứng có hơi quá) thay vì bỏ đi, bạn quay lại xô xát cãi vả với họ, từ người vô can, bạn tự biến thành người trong cuộc... hóa ra ách giữa đàng lại mang vào cổ. Cũng có nhiều com. của các thành viên khác góp ý và không phải chủ nhân của nó đồng ý hết cả, nhưng sự việc lại không diễn biến theo cách của bạn, vì sao lại thế?
- Dù là blog của mình, nhưng với cương vị mod, BLV có những sai sót nhất định, không phải chúng tôi không nhận ra điều này, để việc điều hành 4R có nề nếp, qui cũ, chúng tôi sẽ có cuộc họp nội bộ nhằm kiểm điểm, góp ý lẫn nhau theo thông lệ của một diễn đàn, chắc bạn cũng có thể thông cảm với chúng tôi điều này.
- Dù thế nào đi nữa, "tiền trách kỷ, hậu trách nhân", tôi thay mặt BQT xin lỗi bạn vì những sự việc đáng tiếc đã xảy ra, mong bạn hãy bỏ qua những hiểu lầm đã có, như người ta vẫn thường nói, "đánh nhau sứt đầu mẻ trán mới thành bạn", tại sao không?, mong bạn tìm được niềm vui và thật sự thoải mái ở NR.

Cảm ơn SMod về câu trả lời. Tất cả những điều tôi mong muốn chỉ là sự công bằng với mọi thành viên, không có ý gì khác. Cảm ơn Smod một lần nữa.

Đông Quân
10-07-2010, 03:43 PM
.................................................. ..........
Nếu những gì tôi viết trên vẫn mang hơi hướng khiêu khích, châm chích, gây xáo trộn NR, và bản thân ĐQ vẫn xem tôi là phần tử cần loại bỏ, xin ĐQ vui lòng delete toàn bộ bài viết của tôi, và ban nick MTCT vĩnh viễn, tôi hết sức vui vẻ và cam đoan không kiện cáo.

@ Mưa Trên Cuộc Tình:
Để khách quan tôi xin quote lại hai com. sau đây để bạn khỏi thắc mắc:

"Nhân cách tạo nên số phận" - bạn đã thật sự hiểu rõ câu mà bạn viết ra chưa? MT cũng tâm đắc với câu đấy và hình như nó ứng nghiệm rõ ràng tên từng từ trong từng câu nói của bạn. "Dĩ hòa vi quý" là một lời khuyên MT xin gởi cho bạn về vấn đề giao tiếp trong xã hội nói chung và trên mạng ảo nói riêng. MT thấy hầu như bạn chỉ thích "thêm dầu vào lửa", bạn ít online, và hễ có tranh luận thì đều có bạn lên tiếng và những lần lên tiếng đó đều có dạng "đâm bị thóc, chọc bị gạo". MT nói ít, mong bạn hiểu nhiều. Hy vọng bạn suy nghĩ đến điều này để góp tay với BQT NR tạo một sân chơi thoải mái, bình đẳng, không đả kích cho mọi người.

Bất cứ reply nào về comment này của MT với ý định muốn tiếp tục tranh luận và không có thiện ý thì MT đều sẽ ko reply. Không phải vì sợ tranh luận mà vì không cần phải tiếp tục nếu người đọc không hiểu.

Thân chào,

MìnhThy

@ MThy: Em nhận xét về anh như thế là đúng đấy, anh cũng công nhận hầu hết những cm tranh luận của anh đều có “gai”. Nhưng anh nghĩ, mình xuất hiện đúng nơi, đúng chỗ, không lung tung châm chích bậy bạ. Cả trong tp về Avatar của em lúc trước. Cám ơn vì góp ý của em.

- Đọc những com. trên chắc bạn đủ hiểu MT nhận xét thế nào về bạn và bạn cũng công nhận là không sai, là người "đâm bị thóc, chọc bị gạo", thế thì cần tìm bằng chứng ở đâu xa nữa?
- Với câu này của bạn:

Tôi có cớ và đủ lý do để ban nick bạn vĩnh viễn, mà bạn không thể kêu ca hay phản ứng gì nữa, nếu tôi sai, tôi chịu trách nhiệm trước BQT thế là xong. Nhưng vì sao tôi không làm như vậy, điều này tôi để bạn tự nghĩ và tự trả lời...
- Tôi biết bạn là ai? bạn vào 4R với mục đích gì? với bạn thật ra những chuyện này chỉ là để "mua vui", đúng! chẳng có gì quan trọng và tôi cũng không quan tâm mấy về bạn, không quan tâm nhưng không có nghĩa là chẳng biết gì. Là người lớn, là đàn ông, bạn có dám xác nhận mình là Rimex, là Solex và còn vài cái nick khác nữa ở NR này không? Bạn có thể nhận, có thể phủ nhận, nhưng câu trả lời của bạn là đủ để một lần nữa tôi xác tín "bạn là ai".

Administrator
10-07-2010, 05:20 PM
Thân gửi các bạn đang tham gia topic:

Trước tiên, tôi xin đề cập về chuyện các bạn phê phán BQT chúng tôi:
Chắc chắn rằng tất cả các Admin, Smod, Mod chúng tôi chưa thể hoàn hảo 100% trong chức năng nhiệm vụ của mình, cũng bởi chúng tôi cũng như các bạn và như bao người khác, tranh thủ vào diễn đàn để tìm giải trí, thư giãn sau những giờ chạy lo "cơm áo gạo tiền" ngoài xã hội. Đôi khi, đầu óc, lòng dạ còn chưa yên bời nhiều chuyện riêng, vào diễn đàn lại gặp phải những tranh luận nảy lửa giữa các bạn thì chuyện làm lơ hoặc cố tham gia thì cách hành xử chưa chuẩn xác là chuyện dễ hiểu, bởi tham gia làm Admin, Smod, Mod chỉ là "ăn cơm nhà, vác tù và hàng tổng",làm người phục vụ không công cho sân chơi chung, chứ có ai được hưởng chút lợi lộc nào đâu ! Tôi trình bày thế không nhằm mục đích né tránh trách nhiệm mà chỉ để các bạn có cái nhìn rộng lượng hơn về đội ngũ BQT chúng tôi, chúng tôi vẫn hoàn toàn xin chịu trách nhiệm về những thiếu sót đã xảy ra và luôn rút kinh nghiệm để từng bước tự hoàn thiện công việc của mình tại 4rum, và lần này cũng vậy.

Bây giờ, tôi xin đi vào chủ đề chính của topic:

1- Những góp ý của bạn Mưa Trên Cuộc Tình cho riêng ĐQ, đúng hay sai bản thân ĐQ sẽ xem lại và có ý kiến phản hồi nếu thấy cần thiết, tôi chỉ xin tham gia một vấn đề rất chung: Xóa CM và đóng topic.
Thưa các bạn, nếu là vấn đề liên quan đến riêng bản thân tôi thì tôi chủ trương sẽ không xóa CM hay đóng topic. Nếu có những mem nào đó có lý do để bất mãn, phê phán nặng lời với bản thân tôi, tôi sẽ đích thân mở hẳn một topic riêng cho những mem đó phê phán với tiêu đề thật rõ ràng : "Topic dành riêng cho thành viên nào muốn phê phán Admin". Vào đó muốn phê phán kiểu gì cũng được - tất nhiên là đừng vi phạm nội qui. Mọi CM phê phán tại đó sẽ được đọc và cảm ơn một cách nghiêm túc. Nhưng thưa các bạn, nếu các bạn phê phán NẶNG LỜI với bất kỳ thành viên nào khác thì BQT KHÔNG CÓ QUYỀN CHO PHÉP. Bởi thế, rất mong các bạn hiểu cho hành động của các Smod, Mod: Xóa CM, đóng topic chủ yếu là ngăn những nguy cơ có thể xảy ra chuyện đáng tiếc giữa các thành viên lúc "dầu sôi lửa bỏng". (Nhiều khi, để ngăn ngừa rắc rối có thể rất lớn nên các Mod đành phải chấp nhận gánh chịu những thiệt hại nhỏ). Tất nhiên, những người trong cuộc đang nôn nóng, rất dễ hiểu sai hành động này, nhất là khi Mod thực thi lại vô tình bất cẩn trong ngôn từ.

2- Thưa bạn Mưa Trên Cuộc Tình,
Về chuyện bạn nói NR "chảy máu thành viên", "NR mất vô số Mạnh Thường Quân"... các bạn khác đã có ý kiến trong đây rồi nên tôi chỉ nói thêm những điều mà các bạn ấy chưa nói : Chính tôi, đã thay mặt cho BQT diễn đàn NR trả lời cho người có trách nhiệm bên CM rằng BQT-NR không chấp nhận điều kiện của CM đặt ra để CM tiếp tục hoạt động tại NR. Như vậy, chính BQT chúng tôi đã chủ động để nhóm CM và cá nhân PL ra đi chứ không "bị mất" như bạn tưởng.

3- Vấn đề xóa bài trong Blog NR:
Tôi biết các bạn có nhiều bức xúc khi bài post vào blog của BLV bị xóa. Về phía BQT-NR, chúng tôi sẽ rút kinh nghiệm, điều chỉnh và nhắc nhở nhau chuyện này. Tuy nhiên, tôi cũng xin trình bày thêm một khía cạnh mà hình như các bạn tham gia và các Mod vì quá nóng vội mà quên đi, không nhắc đến nó: Topic mà các bạn đề cập không thể giống như các topic khác trên diễn đàn được ! Bởi nó là BLOG các bạn ạ ! Quyền hạn của chủ BLOG rất rộng so với quyền hạn của chủ topic bình thường trên forum!

Cho dù tôi biết rất rõ rằng các bạn đều biết BLOG là gì và hoạt động như thế nào rồi, nhưng vì đã xảy ra chuyện nóng bỏng này nên tôi cũng xin liều nói thêm vài dòng dù rất thừa : BLOG là một tập san cá nhân trực tuyến; là loại hình trang nhà (homepage) của cá nhân; là một nhật ký cá nhân. Và vì tính chất cá nhân của blog, nên những ý kiến hay câu chuyện ở đó thường được viết theo kiểu “Theo ý kiến tôi”, hay “Tôi nhận thấy rằng”...nội dung chưa hẳn đã là đúng hay sai và có thể gây tranh luận. Tuy nhiên, chủ nhân BLOG hoàn toàn có quyền giữ hoặc loại bỏ những ý kiến post lên trong BLOG của mình mà không cần nêu lý do, thậm chí ở các site chuyên BLOG, chủ nhân BLOG còn có quyền cho phép hoặc không cho phép ai đó post bài hoặc xem BLOG của mình nữa kia. Và tất cả các BLOG trên net từ trước đến nay đều set quyền của chủ nhân BLOG như thế cả, đâu chỉ có BLOG NIỀM RIÊNG, các bạn đều biết rõ như thế mà. Như vậy, chỉ cần là chủ nhân BLOG là BLV đã đủ quyền xóa các CM trong BLOG của mình rồi , tuy nhiên ở đây, vì BLV khoác áo Mod nên dễ gây bức xúc cho các thành viên có CM bị xóa. Một lần nữa, BQT sẽ rút kinh nghiệm chuyện này trong việc quản lý BLOG sắp tới.

Thưa các bạn,
BQT-NR không chủ trương bịt thông tin hay nhìn sự việc một chiều. Có khi một topic góp ý mở ra vài ngày sau BQT mới có ý kiến cũng chỉ vì BQT muốn biết ý kiến của nhiều người trước khi giải quyết. Các CM của các bạn sẽ không bao giờ bị xóa, topic không bao giờ bị đóng nếu nó đừng mang những ngôn từ quá nặng nề hay những lời lẽ dễ gây hiềm khích v.v... Một khi topic bị đóng, CM bị xóa, xin các bạn thông cảm cho các Smod, Mod vì những điều tôi đã trình bày ở trên.
Trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau, chúng ta đều hiểu một góp ý mang tính xây dựng khác với một chỉ trích mang tính đạp đổ, bêu rếu như thế nào phải không các bạn ? "Bác chỉ thích bún ư ? Chúc bác ngon miệng nhá. Còn tớ thì đi thưởng thức phở đây !" Êm đẹp cả phải không các bạn ? Chứ còn cái kiểu:" Bún ư ? Vớ vẩn. Thứ ấy chỉ có bác là thèm, tớ thì phẹt vào..." là có chuyện rồi.

Không biết là lần thứ bao nhiêu tôi tâm sự điều này với các bạn: Cuộc sống luôn có sự khác biệt. Có mùa hè và có mùa đông; Có hoa hồng và có cỏ dại . Chúng ta phải chấp nhận nó, dù muốn dù không. Thế gian không thể và không bao giờ chỉ toàn một thứ các bạn ạ !

Mong các bạn bình tâm.
:)

mainhungayhomqua
10-07-2010, 05:36 PM
Tôi hỏi câu hỏi mang tính chất nghiệp vụ. Giả sử giờ tôi cũng mở một topic dưới danh nghĩa là blog. Là chủ blog tôi có thể xoá bài của bất kỳ ai tôi không thích (theo ý tôi hiểu trong bài của admin là vậy), vậy làm cách nào tôi xoá được bài của họ? Và nếu việc này cần hỗ trợ từ phía các Admin, Mod thì trong bao lâu bài mà tôi yêu cầu xoá sẽ được giải quyết?

OA _ NỮ
10-07-2010, 06:35 PM

Không biết là lần thứ bao nhiêu tôi tâm sự điều này với các bạn: Cuộc sống luôn có sự khác biệt. Có mùa hè và có mùa đông; Có hoa hồng và có cỏ dại . Chúng ta phải chấp nhận nó, dù muốn dù không. Thế gian không thể và không bao giờ chỉ toàn một thứ các bạn ạ !

Mong các bạn bình tâm.

Thanks M nhiều lắm. ON học được rất nhiều điều từ bài viết trên.

Boulevard
10-07-2010, 07:24 PM

Mong các bạn bình tâm.

1 bài viết hay quá. Xin cảm ơn Administrator. Mặc dù là mod nhưng BLV cũng không được biết Administrator là ai. Qua những sự việc xảy ra trên blog NKK của mình, BLV cũng đã rút ra một số kinh nghiệm riêng cho mình. Từ ngày làm mod chỉ biết ủng hộ và đồng tình với những bài viết tốt của thành viên trong NR, chứ chưa hề bị "đụng độ" bởi những ý kiến trái chiều. :D:D:D Thế nên cũng không thể tránh khỏi những sai sót có thể xảy ra. BLV sẽ rút kinh nghiệm hơn trong việc sửa chữa những bài viết trong blog (Để cho khách quan hơn, riêng Blog Những khoảnh khắc từ bây giờ xin nhờ 1 mod khác giữ vai trò kiểm duyệt sửa chữa hoặc̀ xóa đi những yêu cầu của BLV hoặc của các thành viên khác). Nếu BLV có gì sai thì bạn bè hãy nhắc nhở nhé. Lần đầu tiên làm mod đấy ạ Chúng ta vào diễn đàn chẳng ai được lợi lộc gì cả ngoài có thêm bạn bè để chia sẻ những niềm vui, nỗi buồn, những kinh nghiệm trong cuộc sống, đặc biệt là thưởng thức những tác phẩm của nhau. BLV không có khả năng làm thơ, viết chuyện nên chỉ góp bằng những bài báo, những tác phẩm ảnh sưu tầm và những câu chuyện hay cóp nhặt ngoài xã hội… Và lấy chính những câu chuyện về cuộc đời của mình để giãi bầy tâm sự. Nếu BLV có trót quá khoe thì cũng thông cảm nhé, vì đây là 1 cảm xúc rất rất đời thường thôi. Vui thì cũng muốn khoe mà buồn thì cũng muốn có người khóc cùng với mình. Và dĩ nhiên những lời khuyên chân tình, khách quan của người ngoài cuộc bao giờ cũng đáng quý trọng. Ở ngoài xã hội, chúng ta còn bắt tay với Mỹ, với Trung Quốc - những kẻ đã từng sang xâm lược nước ta. Thì tại sao ở một ngôi nhà nhỏ với một số người rất nhỏ này, chúng ta không thể lấy tình để đối xử với nhau hơn là cứ chăm chăm tìm lỗi câu từ hay bắt lỗi nhau để làm gì, nhất là ở topic blog - 1 topic rất nhạy cảm và mang chủ quan của mỗi cá nhân. BLV vẫn âm thầm đọc tất cả các topic trong chuyên mục blog. Bài viết nào hay hoặc có nhiều cảm xúc, BLV thường comment hoặc thanks, còn với những bài viết BLV không đồng tình quan điểm thì BLV lặng lẽ đi qua… Trừ phi những quan điểm quá sai lệch ảnh hưởng tới chính trị hoặc những vấn đề suy thoái đạo đức… và đi trái lại tiêu chí “Chân tình hội ngộ” của diễn đàn. BLV vào với mục đích hợp sức để Niềm Riêng phát triển. Bản thân BLV cũng đã đề nghị với các Mod cho mình rút khỏi vai trò Mod vì mình đúng là chẳng có tí xíu kinh nghiệm nào cả.:D Làm 1 thành viên khỏe re hơn. Nhưng mọi người vẫn muốn BLV tham gia và từ những khúc mắc như thế này mới có thêm kinh nghiệm cho mình. Có làm thì phải có sai. Có sai thì mới có kinh nghiệm. Ngay từ bài viết của Administrator, BLV đã học hỏi được rất nhiều điều về cách ứng xử trên mạng. Tiện đây cũng xin mở lại topic Những khoảnh khắc để tiếp tục mạch tự sự của mình...
::emxin::emxin:

Mưa Trên Cuộc Tình
10-07-2010, 08:39 PM
Đông Quân: Tôi kể hầu ông một câu chuyện nhé.
Khi Icarus rơi xuống biển chết vì tham vọng vượt qua mặt trời, người dân đứng trên bờ rất đông, nhìn theo chỉ trỏ bàn tán. Có người tiếc cho chàng trai vì tham vọng ngông cuồng, có người cười vì cho rằng chàng ngu dốt. Vậy theo ông, khi đó Icarus nghỉ gì ? :D
Chàng nghỉ thầm: "Chết thì người nào mà chẳng chết, mình thật vinh hạnh vì khi chết được nhiều người chú ý, lại được lưu truyền vào sử sách. :D

Tối khuya nay, tôi sẽ có câu trả lời cuối cùng cho comment của ông, gì thì lu bu quá, do vẫn chưa quyết được trận Germany - Uruguay :D :D

Mưa Trên Cuộc Tình
10-07-2010, 11:32 PM
Vote cho Germany vì octopus said that :D:D:D

Qua chuyện vừa rồi, chắc em đã rút ra cho mình vài điều bổ ích. Nếu còn muốn chơi trên NR thì anh khuyên nên reg cái nick khác mà chơi, nhẹ nhàng, hoà đồng, với những cái mình thích, với những người mình mến. Cho nó lành. Con gái chanh chua thì ế đấy.

phale
10-07-2010, 11:39 PM
Thôi, mong mọi người nguôi quên chuyện cũ.
Chúc NR bình yên.

Hỏa đăng
11-07-2010, 12:40 AM
Xin lỗi các bạn! Xin được phép xóa những post đi ra ngoài chủ đề của topic!

Hỏa đăng
11-07-2010, 12:46 AM
....

@ Nhân lần trở lại này, PL thân chúc sức khỏe các an chị bạn bè NR, mong các anh chị và bạn bè hãy bớt chút ít cái tôi của mình để có thể nắm lấy tay nhau cùng xây dựng NR bình yên, ổn định và phát triển.

Một lần nữa, PL xin cảm ơn tình cảm các anh chị và các bạn đã dành cho PL và CM trước đây, bây giờ và sau này.

PL

Cám ơn lời chúc của PL dành cho NR, xin đại diện cho NR thân chúc PL và các bạn trong CM tràn đầy sức khỏe và tiếp tục phát triển môn phái của mình.

Hỏa đăng
11-07-2010, 01:02 AM
Tôi hỏi câu hỏi mang tính chất nghiệp vụ. Giả sử giờ tôi cũng mở một topic dưới danh nghĩa là blog. Là chủ blog tôi có thể xoá bài của bất kỳ ai tôi không thích (theo ý tôi hiểu trong bài của admin là vậy), vậy làm cách nào tôi xoá được bài của họ?

- Administrator đã trả lời rất cụ thể về vấn đề này rồi, mời bạn đọc kỹ lại!

http://niemrieng.net/diendan/showpost.php?p=93822&postcount=23

Và nếu việc này cần hỗ trợ từ phía các Admin, Mod thì trong bao lâu bài mà tôi yêu cầu xoá sẽ được giải quyết?

Bạn có thể vào box Hỗ trợ thành viên lập topic yêu cầu và BQT chúng tôi sẽ có phản hồi trong thời gian nhanh nhất có thể!

Mưa Trên Cuộc Tình
11-07-2010, 01:31 AM
Đông Quân :
Đây là comment cuối cùng của tôi trong tp này, cũng như trong Niềm Riêng. Cho cá nhân ông.
Ông hãy làm tất cả những gì mà cá nhân ông nghĩ là đúng. Tôi không phản bác lại bất kỳ điều gì ông viết, vì xét về mặt IP Add, ông viết CHÍNH XÁC.

Vì ông nói "biết tôi là ai" nên tôi nói thêm vài lời:
1/ Nếu ông biết chính xác như thế, chắc ông cũng biết chính xác cảm nhận của cá nhân tôi về cá nhân ông.
2/ Ông yên tâm về sự ra đi của tôi, nếu như thật sự ông biết "tôi là ai".
3/ Có một luật bất thành văn trên các trang web ảo, mà bất kỳ điều hành viên nào cũng biết, nhưng ông đã phớt lờ đi vì muốn thắng tôi bằng mọi giá. Ông đã làm một việc mà chưa có bất kỳ một điều hành viên nào dám công khai làm. Tôi ghi nhận điều này như một chứng minh về sự bất lực ngữ nghĩa của ông khi tham gia tranh luận.

phale
11-07-2010, 07:22 AM
@MTCT, MNNHQ và các anh chị và các bạn,

Về chuyện CM, cá nhân PL nghĩ, PL hay các thành viên CM cũng như các anh chị và các bạn ở đây thôi. Mỗi người chỉ là một hạt cát, không làm nên sa mạc được nếu như không có những hạt cát khác cùng chung sức.

PL gắn bó với NR 1 năm, nhưng chơi với bạn bè NR lâu hơn thế cũng hiểu được cái tâm, cái tình của một số bạn bè ở đây dành cho nhau.

Chúng ta đến với thế ảo không gì ngoài mục đích giải trí, vui chơi để tìm những phút giây thoải mái hiếm hoi trong cuộc sống bận rộn này rồi trở về đời thực gánh lên vai gánh nặng cơm áo gạo tiền. Cái gánh ấy đã đủ nặng rồi, đâu cần chúng ta phải tạo ra thêm đâu, phải không?

Với những chuyện PL đọc thấy ở đây, PL nghĩ, mỗi thân phận con người đều cần sự thông cảm của người khác để không cảm thấy cô đơn, lẻ loi trong thế gian này. Cuộc đời này của chúng ta, chúng ta đâu được quyền chọn lựa? Thế nên, hãy nhìn người khác bao dung hơn để những điều không trọn vẹn của họ có thể bớt sắc nhọn hơn.

PL rất thích 4 câu thơ này:

Trăm năm trước thì ta không gặp
Trăm năm sau biết có gặp không
Cuộc đời sắc sắc không không
Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau

Vài lời tận đáy lòng.
Chúc các anh chị và bạn bè ngày chủ nhật yên lành.

PL

mainhungayhomqua
11-07-2010, 10:34 AM
Gửi SMod Đông Quân: Với khía cạnh vấn đề tôi đặt ra, tôi thoả mãn với câu trả lời của Smod. Nhưng cách xử lý của Smod với vấn đề của MTCT, tôi không tán thành. Tại sao Smod lại có thể lấy những cái nick khác nhau của MTCT ra để đe doạ MTCT. Mod có thể tế nhị hơn là gửi tin nhắn cho MTCT để nhắc nhở giữa 2 người với nhau, nhưng SMod làm thế này rất giống như tạo thêm hiềm khích cho một số người và là cái cớ một số người có lý do để công kích, lợi dụng điểm yếu của nhau. Tôi tin rằng Smod cũng biết trên diễn đàn sẽ có một số mem có không chỉ một vài mà có khi là rất nhiều nick và trong số những người liên quan đến vụ tranh luận vừa qua như MTCT, MNNHQ, mod BOU, NS, MT.... liệu có ai trong số họ không cố tình dùng một loạt nick để công kích, thậm chí chửi bới, xoi mói, nhưng vì duy nhất MTCT đặt ra câu hỏi nên Smod dùng "phương pháp" này để trị tận gốc? Nếu bây giờ Mod công bố kết quả check IP (tôi tin chắc nhiều người đã tự check trên góc độ cá nhân của họ, đã có kết quả nhưng họ không nói ra vì không muốn gây thêm hiềm khích), ai biết đâu không có rất nhiều bất giờ, và một loạt hình tượng cao quý có thể sụp đổ ngay tức khắc.

hahaha
11-07-2010, 11:50 AM
TRời, nhờ sửa dùm cái tên thôi, sao lại xoá hết vậy MOd?

hahaha
11-07-2010, 11:51 AM
Haha không thể có ý kiến ở đây thì báo dùm cái, hay chỉ nhầm lẫn về ý nghĩa?

Administrator
11-07-2010, 12:34 PM
TRời, nhờ sửa dùm cái tên thôi, sao lại xoá hết vậy MOd?

Haha không thể có ý kiến ở đây thì báo dùm cái, hay chỉ nhầm lẫn về ý nghĩa?

Bạn hahaha ạ,
Chính tôi đã đọc yêu cầu của bạn và thực hiện edit nick mainhungayhomqua đúng như ý của bạn. Thực hiện xong, chính tôi đã đọc lại rõ ràng CM của bạn và click THANKS vào đó nữa, nhưng chỉ được mươi giây sau là CM của bạn biến mất, tôi vẫn còn đang tìm hiểu tại sao.

Nội dung CM của bạn không vi phạm gì, và tôi tin là không có Mod nào xóa nó, chỉ có thể có sự cố nào đó thôi.

Bạn cũng là người đã từng gắn bó thân thiết với 4rum và hiểu rõ chuyện này, vậy mà ngay lập tức bạn lại phát biểu:"Haha không thể có ý kiến ở đây thì báo dùm cái..." Mỉa mai người khác làm bạn vui lắm sao ? Có lẽ câu hỏi này không nên nêu ra với bạn nhỉ ?

Rất mong bạn thông cảm vì một sự cố chưa biết rõ.

mainhungayhomqua
11-07-2010, 12:46 PM
Bạn hahaha ạ,
Chính tôi đã đọc yêu cầu của bạn và thực hiện edit nick mainhungayhomqua đúng như ý của bạn. Thực hiện xong, chính tôi đã đọc lại rõ ràng CM của bạn và click THANKS vào đó nữa, nhưng chỉ được mươi giây sau là CM của bạn biến mất, tôi vẫn còn đang tìm hiểu tại sao.

Nội dung CM của bạn không vi phạm gì, và tôi tin là không có Mod nào xóa nó, chỉ có thể có sự cố nào đó thôi.

Bạn cũng là người đã từng gắn bó thân thiết với 4rum và hiểu rõ chuyện này, vậy mà ngay lập tức bạn lại phát biểu:"Haha không thể có ý kiến ở đây thì báo dùm cái..." Mỉa mai người khác làm bạn vui lắm sao ? Có lẽ câu hỏi này không nên nêu ra với bạn nhỉ ?

Admin trả lời thế này nghĩa là sao? Sao lại edit nick của tôi? Tôi có viết bài nào trong topic nào của hahaha đâu, tôi mới viết ở "những khoảnh khắc", topic này và topic về bạch tuộc thôi mà. Sao Admin lại edit nick của tôi?

langthang
11-07-2010, 12:48 PM
Trần gian thế sự rối nùi cờ
Bốn phía rền vang dạ ngẫn ngơ
Khói ảo mù bay vùi ngõ chữ
Trăng suông lạc nhịp lấp đường thơ
Tìm Tần lão đão lời nanh nọc
Lánh Tống liêu xiêu đuốc lặng tờ
Ngán nỗi chân tình phun nhả ngọc
Niềm riêng cảnh loạn nát trời mơ

Administrator
11-07-2010, 12:56 PM
Admin trả lời thế này nghĩa là sao? Sao lại edit nick của tôi? Tôi có viết bài nào trong topic nào của hahaha đâu, tôi mới viết ở "những khoảnh khắc", topic này và topic về bạch tuộc thôi mà. Sao Admin lại edit nick của tôi?

Bạn mainhungayhomqua ạ,

Bạn lại vội vàng rồi. Bạn hiểu thế nào là edit nick của bạn ? Trong CM của hahaha có ghi nhầm nick của bạn là vannhungayhomqua và hahaha có yêu cầu Mod edit lại giúp vì hahaha không tự edit được. Tôi đã edit lại nick của bạn trong CM đó cho đúng thì tôi đã phạm lỗi gì với bạn ?

Boulevard
11-07-2010, 01:07 PM
Bạn hahaha ạ,

Trời đang ở nhiệt độ nóng dã man nên hình như ai cũng bị lây cái nóng của thời tiết vậy. :D:D:D

mainhungayhomqua
11-07-2010, 01:08 PM
Tks admin vì câu trả lời nhưng tôi không nghĩ là tôi có vấn đề trong câu chữ. Admin không nói rõ, hahaha cũng không nói rõ đương nhiên tôi phải thắc mắc chứ tôi quy kết gì cho admin mà admin phải lên tiếng là "phạm lỗi" với tôi, không lẽ admin nghĩ tôi và mọi người ở đây đọc hết các comment của mọi người sao mà biết đầu cua tai nheo thế nào, tự nhiên chình ình cái nick của tôi trong bài trả lời hahaha với phần format đậm, rất ấn tượng. Edit nick với đa phần mọi người đều hiểu là edit profile hoặc những vấn đề liên quan trực tiếp đến các thông tin cá nhân của nick đó chứ hiếm người suy luận được edit nick là sửa lại lỗi chính tả hay một thuật ngữ trong một bài viết. Không biết admin có hài lòng về câu trả lời của tôi chưa.

hahaha
11-07-2010, 01:25 PM
Cám ơn Admin đã giải thích tường tận, có lẽ do trời nóng quá, vậy nếu được, xin Admin phục hồi lại cái post chính của 3h gởi Mainhungayhomqua dùm, và xoá tất cả các reply còn lại không liên quan.

@Mainhungayhomqua: tôi vừa chia sẻ suy nghĩ của tôi với bạn về chuyện clone nick, do nhầm lẫn của một ai đó trong BQT dẫn đến thêm mấy comment vô ích, bạn yên tâm, cuối comment là câu: tôi thích bạn!
@Chim biển: mừng bác mạnh khoẻ và đã trở lại!:naonao:

Administrator
11-07-2010, 02:16 PM
Tks admin vì câu trả lời nhưng tôi không nghĩ là tôi có vấn đề trong câu chữ. Admin không nói rõ, hahaha cũng không nói rõ đương nhiên tôi phải thắc mắc chứ tôi quy kết gì cho admin mà admin phải lên tiếng là "phạm lỗi" với tôi, không lẽ admin nghĩ tôi và mọi người ở đây đọc hết các comment của mọi người sao mà biết đầu cua tai nheo thế nào, tự nhiên chình ình cái nick của tôi trong bài trả lời hahaha với phần format đậm, rất ấn tượng. Edit nick với đa phần mọi người đều hiểu là edit profile hoặc những vấn đề liên quan trực tiếp đến các thông tin cá nhân của nick đó chứ hiếm người suy luận được edit nick là sửa lại lỗi chính tả hay một thuật ngữ trong một bài viết. Không biết admin có hài lòng về câu trả lời của tôi chưa.

@ Bạn mainhungayhomqua ạ,

Thông thường thì tôi bỏ qua những chuyện thế này, kể cả là những ai có vấn đề với riêng tôi, tôi vẫn tạo điều kiện cho họ xả hết ra một lần như tôi đã nói. Nhưng riêng hôm nay tôi muốn nói thêm một chút với bạn, chỉ bởi vì tôi đồng ý với hahaha là bạn biết nghe và tôi cũng như hahaha tôn trọng điều đó. Trao đổi thêm một chút, tôi hy vọng có thể từng bước một bạn bớt vội vàng, bớt nóng nảy, bình tỉnh trong mọi chuyện, và như thế trong mắt chúng tôi bạn sẽ đáng tôn trọng hơn thế nhiều. Nhưng nếu bạn cảm thấy chuyện này làm mất thời giờ của bạn, thì bạn có thể xem như tôi đã hài lòng với câu trả lời của bạn rồi và không cần phải xem tiếp phần bên dưới.

Bạn ạ,
Tôi thấy bạn vẫn chưa thật trong phần trả lời vừa rồi. Bạn đọc CM của tôi cho hahaha, và sau khi thấy trong đó có nội dung Admin edit nick của bạn thì chắc chắn 100% là bạn sẽ kiểm tra lại nick của mình ngay. Khi thấy nick trên thực tế không thay đổi gì thì tất nhiên bạn cũng hiểu edit ở đây chỉ là chuyện khác chứ không hề có chuyện động chạm gì tới nick của bạn. Thế nhưng bạn lại nhấn mạnh 2 lần cùng một câu hỏi một cách gắt gỏng :

"Admin trả lời thế này nghĩa là sao? Sao lại edit nick của tôi? (trên thực tế nick của bạn có thay đổi gì đâu ?)Tôi có viết bài nào trong topic nào của hahaha đâu, tôi mới viết ở "những khoảnh khắc", topic này và topic về bạch tuộc thôi mà. Sao Admin lại edit nick của tôi?

Dồn dập, quyết liệt như vậy không phải là bạn đã cho rằng tôi có lỗi với bạn sao ?
Nếu bạn chỉ hỏi để biết rõ chuyện thì câu hỏi bình thường sẽ đơn giản chỉ là :"Làm ơn cho biết có chuyện gì mà lại phải edit nick của tôi vậy ?

Và bạn ạ, thêm một điều không thật nữa:
"Edit nick với đa phần mọi người đều hiểu là edit profile hoặc những vấn đề liên quan trực tiếp đến các thông tin cá nhân của nick đó... "

Nick là nick. Profile là profile. Không thể hiểu edit nick là edit profile hay thông tin cá nhân được. Hơn nữa, mọi thứ đó bạn đều có thể kiểm tra xem có bị thay đổi gì không một cách dễ dàng trước khi qui kết cho ai đó đã sửa đổi nó.

Bạn ạ.
Tôi rất tiếc là không biết rõ về bạn, nhưng vẫn rất mong rằng bạn sẽ là dòng nước hơn là ngọn lửa.

Mong rằng tôi không làm mất thời giờ của bạn và chúc bạn vui.

-------------------------

@ Chào bạn hahaha,

Rất tiếc là tôi không thể tìm lại được CM đã mất của bạn. Nếu phải chờ DataAdmin online chắc phải lâu. Bạn có thể vui lòng post lại CM đó không ?
Chân thành xin lỗi bạn vì sự cố không mong muốn này.

Phu sinh
11-07-2010, 02:32 PM
Một lần nữa yêu cầu các bạn bình tĩnh.

- Topic này do bạn Mưa Trên Cuộc Tình lập ra để giải quyết những vướng mắc với Smod Đông Quân. Vì vậy, sẽ được đóng khi đã giải quyết xong. Tôi đã đọc thấy bạn MTCT đã đưa ra ý kiến cuối cùng và còn chờ ý kiến của Smod Đông Quân.

Đông Quân :
Đây là comment cuối cùng của tôi trong tp này, cũng như trong Niềm Riêng. Cho cá nhân ông.....

- Nếu các bạn có những thắc mắc khác, đề nghị lập topic khác, không post vào đây để tránh làm loãng topic cũng như tránh việc hiểu nhầm ý do được post trong topic này!

- Xin lập lại ý của Admin Hoả Đăng, kể từ sau thời điểm post này được post, mọi ý kiến không liên quan đến chủ đề topic sẽ bị xoá mà không cần thông báo. Đồng thời xin phép xoá những post không đúng chủ đề phía trên.

Xin cảm ơn các bạn!

mainhungayhomqua
11-07-2010, 02:50 PM
Cảm ơn Admin về câu trả lời mặc dù tôi không thích việc admin bảo tôi không thật, đơn giản vì tôi cũng chẳng nhớ tôi đăng ký thế nào trong profile của tôi. Hí hí, thông tin cá nhân mà. Tks again. Trả lại sự bình yên cho topic của anh MTCT.

Đông Quân
11-07-2010, 04:38 PM
Đông Quân :
Đây là comment cuối cùng của tôi trong tp này, cũng như trong Niềm Riêng. Cho cá nhân ông.
Ông hãy làm tất cả những gì mà cá nhân ông nghĩ là đúng. Tôi không phản bác lại bất kỳ điều gì ông viết, vì xét về mặt IP Add, ông viết CHÍNH XÁC.

Vì ông nói "biết tôi là ai" nên tôi nói thêm vài lời:
1/ Nếu ông biết chính xác như thế, chắc ông cũng biết chính xác cảm nhận của cá nhân tôi về cá nhân ông.
2/ Ông yên tâm về sự ra đi của tôi, nếu như thật sự ông biết "tôi là ai".
3/ Có một luật bất thành văn trên các trang web ảo, mà bất kỳ điều hành viên nào cũng biết, nhưng ông đã phớt lờ đi vì muốn thắng tôi bằng mọi giá. Ông đã làm một việc mà chưa có bất kỳ một điều hành viên nào dám công khai làm. Tôi ghi nhận điều này như một chứng minh về sự bất lực ngữ nghĩa của ông khi tham gia tranh luận.

@ Mưa Trên Cuộc Tình: Có thể bạn không com. ở NR nữa (?), nhưng chắc sẽ còn vào đọc, tôi cũng có lời khuyên chân thành dành cho bạn:

- Thắng thua mà làm gì khi ta không thắng được chính mình.
- Đa nhân cách là một căn bệnh chứ không phải là một trò chơi, thế nên hãy luôn là chính mình dù bất cứ ở đâu.

Đông Quân
11-07-2010, 05:03 PM
Gửi SMod Đông Quân: Với khía cạnh vấn đề tôi đặt ra, tôi thoả mãn với câu trả lời của Smod. Nhưng cách xử lý của Smod với vấn đề của MTCT, tôi không tán thành. Tại sao Smod lại có thể lấy những cái nick khác nhau của MTCT ra để đe doạ MTCT. Mod có thể tế nhị hơn là gửi tin nhắn cho MTCT để nhắc nhở giữa 2 người với nhau, nhưng SMod làm thế này rất giống như tạo thêm hiềm khích cho một số người và là cái cớ một số người có lý do để công kích, lợi dụng điểm yếu của nhau. Tôi tin rằng Smod cũng biết trên diễn đàn sẽ có một số mem có không chỉ một vài mà có khi là rất nhiều nick và trong số những người liên quan đến vụ tranh luận vừa qua như MTCT, MNNHQ, mod BOU, NS, MT.... liệu có ai trong số họ không cố tình dùng một loạt nick để công kích, thậm chí chửi bới, xoi mói, nhưng vì duy nhất MTCT đặt ra câu hỏi nên Smod dùng "phương pháp" này để trị tận gốc? Nếu bây giờ Mod công bố kết quả check IP (tôi tin chắc nhiều người đã tự check trên góc độ cá nhân của họ, đã có kết quả nhưng họ không nói ra vì không muốn gây thêm hiềm khích), ai biết đâu không có rất nhiều bất giờ, và một loạt hình tượng cao quý có thể sụp đổ ngay tức khắc.

MNNHQ:
- Bạn lại nóng vội nữa rồi :D mọi chuyện vẫn còn đó, bạn có thể tìm hiểu kỹ càng trước khi kết luận vẫn không trễ mà. :D :D :D

Sầu lãng tử
12-07-2010, 11:11 AM
Lâu lâu Sầu mới vô lại NR vì bận nhiều quá. Nhưng dạo này vô NR thấy buồn ghê vì những tranh cãi, đấu đá nhau. Sầu xin phép được nói vài câu, dù mang tiếng spam. XIn được nói luôn rằng, mọi diễn đàn trên mạng hầu hết đều là diễn đàn mở, mọi người đều có quyền tham gia nếu thấy yêu thích, thấy hợp với mình.

Như NR cũng vậy, mọi người có yêu thơ văn, có cùng những sở thích, những niềm say mê giống nhau là văn thơ, kết bạn và nhiều nhiều điều nữa thì mới vào đây tham gia. Vì thế đã xác định tham gia sân chơi mở thì hãy tham gia với tinh thần vui vẻ, cởi mở và cầu thị, mở tấm lòng với mọi người để được đón nhận lại những điều tốt đẹp dành cho nhau, có thêm những người bạn tốt.

Vậy thì vì sao chỉ vì những vấn đề nhỏ rồi phải tranh cãi, đấu đá, xỏ xiên miệt thị nhau nọ kia, làm mất vui, mất đoàn kết giữa mọi người như vậy. Sao mọi ngưòi không bớt đi một chút những cái tôi của mình để có thể hòa đồng cùng tất cả. Còn nếu một khi tham gia mà vì điều nọ điều kia không hài lòng, không hứng thú nữa thì có thể rút lui, không tham gia nữa có sao đâu, tại sao cứ phải cãi cọ như trẻ con thế. Là sân chơi mà, thích thì đến, ko thích thì đi, có ai cấm được đâu.

Nhưng nói đi cũng phải nói lại, diễn đàn cũng là một xã hội thu nhỏ, có người già, người trẻ, người thế này, người thế kia, vì thế ko thể tránh khỏi việc có bất đồng nào đó. Chỉ mong mọi người khi phát ngôn, khi hành động việc gì cũng nên suy nghĩ, nên đặt mình vào địa vị người mà mình nói, đặt mình vào địa vị những thành viên khác phải chứng kiến những điều không hay, để thấy được các khía cạnh của vấn đề mà cư xử cho hợp lẽ, cho khách quan. Đừng để mất hết hòa khí và tình cảm dành cho nhau, cho tập thể. Hãy nói bằng tinh thần xây dựng chứ đừng phá hoại, điều đó chỉ làm xấu thêm vấn đề. Xin cảm ơn. Nếu cho rằng Sầu đã spam thì Mod hay Min hãy xóa bài giùm. Xin cảm ơn!

Bánh Mì
12-07-2010, 11:49 AM
Bánh Mì cũng xin spam cái!
Cám ơn Sầu đã nói lên tất cả!
Ai thích thì chơi, không thích thì đừng chơi. Việc gì mà cứ thích hơn thua, tranh cải, dùng những ngôn từ nhin thoáng qua thì rất là đẹp, lịch sự, văn hóa nhưng thực tế thì chửi nhau thậm tệ, xóc xĩa....
Member đã vậy, cán bộ quan chức thì cũng chẳng hơn hỏi sao mà ......
Luật lệ là vậy nhưng vận dụng luật lại là một chuyện khác.
Member mới hay cũ đều nên là thành viên như nhau, những thành viên cũ, chơi với nhau ngoài đời trong đó có các quan chức khi vi phạm luật càng phải nghiêm hơn, đừng để mem cũ thì vị nể, kết bè kết phái dù sai rành rành vẫn tìm mọi cách ngụy biện cho nhau. Mem mới vừa sai một chút thì bắt lỗi rồi cùng nhau.....
Tất cả là vậy, lòng vị tha, khiêm nhường và nên quên đi cái tôi của mình vì công việc chung.

Bánh Mì có vài lời thô thiển và luôn mong NR phát triển đúng như tiêu chi của những người đã lập ra nó,

Phu sinh
12-07-2010, 12:42 PM
Cám ơn ý kiến của Sầu lãng tử và Bánh mì, cũng xin cám ơn các ý kiến đóng góp của các thành viên khác!

Tôi xin mạn phép Admin đóng topic tại đây!