PDA

View Full Version : Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia Đình

Pages : [1] 2

Boulevard
31-05-2010, 08:50 PM
Chiểu theo gợi ý của bạn Sunwild, Boulevard xin khai trương chủ đề Tư vấn Tình yêu - Hôn nhân - Gia đình để tham vấn ý kiến của các thành viên nhà mình về những vấn đề khó giải quyết, hoặc đang bí bức chưa tìm ra cách giải quyết... Nhiều ý kiến góp ý sẽ đưa ra 1 giải pháp hữu hiệu, giúp cho người trong cuộc "vượt khó" . Nay bố cáo!!!

:loa_loa::loa_loa:

SunWild
31-05-2010, 08:53 PM
Chị Bou ơi em "để ý" đơn phương đến người ta mà người ta không biết, vậy phải làm gì đây để không mang tiếng cọc tìm trâu :D

PS: em đang học lớp 10 ạ :D

Tazang
31-05-2010, 08:58 PM
Chị Bou ơi em "để ý" đơn phương đến người ta mà người ta không biết, vậy phải làm gì đây để không mang tiếng cọc tìm trâu :D

Đơn rản...Em phủ ít cỏ non lên cái cọc ấy ( lưu ý cọc vót thật nhọn nhá) zùi rắc thêm chút thính hoặc Mật càng tốt. Đảm bảo chú " Trâu " ấy sẽ nhao đến ngoạm ngấu ngiến mớ cỏ...thế là alêhấp cọc xiên đúng tim ngay:cool::cool::cool:

Boulevard
31-05-2010, 09:05 PM

Xin hỏi "người ta" của em năm nay bao nhiêu tuổi, 1 bạn trai lớp 10 hay 1 chú, 1 bác? Nếu là chú là bác thì chị khuyên em nên tránh cho xa vì thế nào rồi em cũng bị "thịt" vì mỡ để miệng mèo, mèo không xơi mới lạ.

Còn nếu là 1 bạn trai đồng tuổi ấy à... Ôi rời, quá đơn giản. Hãy nhờ các "đại gia" biết làm thơ của NR làm 1 bài thơ tỏ tình thật nồng nàn. Và cái việc "tán đổ" hay không là nhờ vào tài năng của người làm thơ và dĩ nhiên là cả em nữa.
Với chị bây giờ chị mà mê ai chị sẽ đánh tín hiệu tanh tách, phát sáng ầm ầm để người ta chú ý tới chị trước đã, rồi chị sẽ cười với người ta thật tươi, nhìn người ta với ánh mắt đắm đuối như con cá chuối... Và nhất định sẽ tự đi tìm trâu chứ không chờ trâu tới tán đâu!

:D

Boulevard
31-05-2010, 09:11 PM
Tối nay chát chít trên diễn đàn, bác Taczang đã có lời mời chị em hội phụ nữ NR tối thứ 4 này đi cà phê ở thủ đô. Sướng. Vì lâu lắm mới có 1 đ/c giai mời đi cà phê buổi tối (mặc dù là lời mời chung). Nhân tiện, nhà em có 1 ý muốn tham khảo các đại gia nhà mình. Đã lâu lắm rồi, nhà em chửa bao giờ đi cà phê buổi tối với 1 người bạn khác giới mà toàn là đi theo kiểu bầu đoàn thê tử...
1 lời mời đi cà phê của 1 người bạn khác giới đúng nghĩa là bạn, có nên nói với "anh xã" là em đi cà phê với bạn đó không? Đứng về tâm lý của em, nếu biết "anh xã" nhà em mà đi cà phê với 1 cô bạn gái nào vào buổi tối thì máu em ấy à sôi lên sình sịch. Một lời nói dối mà không làm tổn thương "anh xã" là đi cà phê với bạn gái hoặc nhờ 1 cô bạn gái gọi rủ đi cà phê cho "anh xã" nghe thấy có nên không nhỉ? Xin tư vấn ...

hahaha
31-05-2010, 09:34 PM
Vấn đề Cafe của Bou nghe hơi căng nhỉ, dẫn anh Xã đi thì không được rồi, mà đi một mình thì khó mà tránh "hậu hoạ".
Có 2 cách mà mềnh thấy tạm ổn, tuy hem biết cách nào hay hơn:
1/ xin phép anh Xã, ảnh không cho đi thì thôi:D
2/ rủ thêm một cô bạn gái đi.:nguroi:

Tazang
31-05-2010, 09:47 PM
Vấn đề Cafe của Bou nghe hơi căng nhỉ, dẫn anh Xã đi thì không được rồi, mà đi một mình thì khó mà tránh "hậu hoạ".
Có 2 cách mà mềnh thấy tạm ổn, tuy hem biết cách nào hay hơn:
1/ xin phép anh Xã, ảnh không cho đi thì thôi:D
2/ rủ thêm một cô bạn gái đi.:nguroi:

...
3/ Rủ pác ahaha đi cùng ( p.án nầy chắc ăn nhất):D:D:D

kehotro
01-06-2010, 12:45 AM

Trước giờ toàn thấy PN cưa đàn ông. Nhưng cưa thế nào cho đổ, thì phải xem đối tượng thuộc loại nào mà áp dụng phương pháp phù hợp.

Thích người nào đó, mà không thử tìm cách tiếp cận thì thật uổng. Đâu dễ gì gặp lại! Mà đôi khi chậm chân lại bị phỏng tay trên.

kehotro
01-06-2010, 12:49 AM
Chuyện cà phê. Quả nhiên , rất phê! Dù ông xã, tự tin thế nào đi nữa cũng không bao giờ đồng ý. Mà trốn đi nhất định không chỉ có một lần.

Ủng hộ cách giải quyết là có bạn gái khác đi cùng!

Nhudadauyeu
01-06-2010, 10:03 AM
Tối nay chát chít trên diễn đàn, bác Taczang đã có lời mời chị em hội phụ nữ NR tối thứ 4 này đi cà phê ở thủ đô. Sướng. Vì lâu lắm mới có 1 đ/c giai mời đi cà phê buổi tối (mặc dù là lời mời chung). Nhân tiện, nhà em có 1 ý muốn tham khảo các đại gia nhà mình. Đã lâu lắm rồi, nhà em chửa bao giờ đi cà phê buổi tối với 1 người bạn khác giới mà toàn là đi theo kiểu bầu đoàn thê tử...
1 lời mời đi cà phê của 1 người bạn khác giới đúng nghĩa là bạn, có nên nói với "anh xã" là em đi cà phê với bạn đó không? Đứng về tâm lý của em, nếu biết "anh xã" nhà em mà đi cà phê với 1 cô bạn gái nào vào buổi tối thì máu em ấy à sôi lên sình sịch. Một lời nói dối mà không làm tổn thương "anh xã" là đi cà phê với bạn gái hoặc nhờ 1 cô bạn gái gọi rủ đi cà phê cho "anh xã" nghe thấy có nên không nhỉ? Xin tư vấn ...

Chẹp, đúng là khi đi ra ngoài buổi tối cafe với bạn bè đó cũng là 1 vấn đề. Hầu như anh xã nào cũng vậy, ko muốn vợ đi đâu, bản thân phụ nữ mình cũng thế, ghen chết lun :D, vấn đề là cs ai cũng cần có những phút riêng tư, vì thế nên dành cho nhau 1 chút nào đó miễn là ko ảnh hưởng đến hp gđ. Đã là VC thì nên tin tưởng và tôn trọng nhau:D!
Biết là mình đi cafe vui vẻ với bạn bè thôi nhưng để 2 bên đc thoải mái thì cũng cần nói dối chút , đây là nói dối đáng iu, là gia vị cho ty thui. Tốt nhất là nhờ ng bạn gái của mình alo rủ đi cafe, rồi mình cho nc với xã xin phép luôn là oki nhất.
Chợt thấy yêu cs tự do của mình thế :D:nguong::nguong::nguong:

Boulevard
01-06-2010, 05:40 PM
[QUOTE=Nhudadauyeu;90311].
Chợt thấy yêu cs tự do của mình thế :D:nguong::nguong::nguong:[/

Tự do và "mất" tự do... Con đường nào cũng có cái ổn và bất ổn.
Và để lựa chọn hệ số an toàn mình đành chọn cách "nói dối ngọt ngào" với "anh xã" là có bạn gái gọi điện thoại rủ đi nhỉ? Vì điều đó sẽ mang lại một cảm giác bình yên hơn!

Boulevard
01-06-2010, 05:44 PM
...
3/ Rủ pác ahaha đi cùng ( p.án nầy chắc ăn nhất):D:D:D

Phương án này không ổn. Cần phải "xem lại" những lời khuyên của bác này.

"Đơn rản...Em phủ ít cỏ non lên cái cọc ấy ( lưu ý cọc vót thật nhọn nhá) zùi rắc thêm chút thính hoặc Mật càng tốt. Đảm bảo chú " Trâu " ấy sẽ nhao đến ngoạm ngấu ngiến mớ cỏ...thế là alêhấp cọc xiên đúng tim ngay"
Cái này thì cần phải làm rõ cách ví von của bác. Theo bác "cỏ non", "thính", "mật" thực sự ở ngoài đời của ngươi đàn bà là cái gì nhỉ??? Các bác là đàn ông "bật mí" giúp nhà em với :D

SunWild
01-06-2010, 05:52 PM
Các chị cho em hỏi nên lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình, nhất là khi người mình yêu thì giỏi nhưng chưa giàu, còn người yêu mình thì kinh tế dồi dào. Cám ơn các chị :D

PS: em vừa ra trường chuẩn bị đi làm ạ :)

Boulevard
01-06-2010, 09:56 PM
Các chị cho em hỏi nên lấy người mình yêu hay lấy người yêu mình, nhất là khi người mình yêu thì giỏi nhưng chưa giàu, còn người yêu mình thì kinh tế dồi dào. Cám ơn các chị :D

Hỏi 1 câu hỏi mà ai cũng thấy có câu trả lời rồi "cô bé" ạ!
Thứ nhất là lấy người mình yêu sẽ sướng hơn rồi. "Cô bé" có biết cái cảm giác tẻ nhạt ra sao không khi sống bên cạnh 1 người mình không có tình yêu, lấy vì đủ mọi yếu đố đáp ứng cho mình. Nếu không có gia đình giầu có thì hầu như ai khi mới ra trường hoặc mới lập nghiệp đều tay trắng. Từ tay trắng lập nên cơ đồ mới là người giỏi và có tâm hồn. Chứ ăn sẵn thì rồi cũng sẽ hết. Còn nếu "cô bé" thích lấy 1 người kinh tế dồi dào thì thường đồng nghĩa nhiều hơn với sự già cả, sắc sảo và cả ghê gớm nữa...

Trả lời vui cho "cô bé' còn bản thân Boulervard đã từng phải đứng giữa 2 sự lựa chọn này khi bắt đầu cuộc hôn nhân thứ 2. 1 người giầu có bậc "đại gia" hàng đầu ở Hà Nội cũng ly dị nhưng sống chung với bố mẹ chồng già cả, ốm yếu, anh ấy lớn tuổi rồi mà mọi sự đều nhất nhất vì bố mẹ. Cộng thêm cả sự khó tính của một người đàn ông bước vào tuổi 50 nữa. Còn người chồng hiện nay của mình cũng là 1 giám đốc kinh doanh nhưng nhà vẫn chưa có vì anh cũng bị cảnh ly dị vợ, nhà cửa con cái tan đàn xẻ nghé... Mọi cái coi như bắt đầu từ con số 0 với 1 mảnh đất không đủ cả tiền xây nhà.
Suy đi tính lại cả hai người đều có tình cảm với mình, nhưng mình đã quyết định chọn người thứ 2 bởi lẽ lấy anh mình sẽ vẫn được ở với bố mình, con gái mình trong ngôi nhà của mình. Mọi thứ trong gia đình là do mình chủ động. Còn nếu lấy người đàn ông quá thành đạt kia thì đồng nghĩa mính sẽ mất đi tự do, không thể ở cùng bố đẻ và con gái, phải phục vụ bố mẹ chồng già (điều đương nhiên không phàn nàn) nhưng có điều vì mình có hoàn cảnh đặc biệt, mình không thể xa con của mình dược, không lẽ tha con riêng vào nhà người ta, rồi chịu cảnh nhìn con mình sống e dè, nem nép sợ bố dượng, ông bà của dượng... Cuộc hôn nhân mình lựa chọn với người thứ 2 vất vả hơn, nhưng cũng làm mình rắn rỏi hơn, bản lĩnh hơn và điều quan trọng là được tự do và ngắm nghía những người thân yêu như bố đẻ, con gái cười ròn rã yêu thương trong mỗi bữa cơm gia đình.

Phu sinh
02-06-2010, 12:08 AM
Hỏi 1 câu hỏi mà ai cũng thấy có câu trả lời rồi "cô bé" ạ!
Thứ nhất là lấy người yêu mình sẽ sướng hơn rồi. "Cô bé" có biết cái cảm giác tẻ nhạt ra sao không khi sống bên cạnh 1 người mình không có tình yêu, lấy vì đủ mọi yếu đố đáp ứng cho mình. ......

Hic..Hic.. Câu đầu là khuyên chọn yêu mình, câu sau dẫn chứng chọn mình yêu, thế Bou khuyên "cô bé" chọn cái nào thế nhỉ??? :lau:

huongnhu
02-06-2010, 06:37 AM
Còn nếu bị yêu nhiều quá thì phải chọn đâu ạ? ( Chuyện thật ạ, HNhu muốn nghe lời tư vấn chân tình ạ . Thanks ạ )

Boulevard
02-06-2010, 08:10 AM
Hic..Hic.. Câu đầu là khuyên chọn yêu mình, câu sau dẫn chứng chọn mình yêu, thế Bou khuyên "cô bé" chọn cái nào thế nhỉ??? :lau:

Đúng roài, tại khi viết 2 khái niệm đó cứ luẩn quẩn trong đầu khiến Boulevard bối rối vì ngoài đời cũng zậy mà. Xin đính chính là Nên lấy người mình yêu ạ.

B]Còn nếu bị yêu nhiều quá thì phải chọn đâu ạ?[COLOR="White"] ( Chuyện thật ạ, HNhu muốn nghe lời tư vấn chân tình ạ . Thanks ạ!

Cái cô bé HN này sướng nhỉ có người yêu mình nhiều quá? Còn chị qua một thời gian "thăng trầm" mới ngộ ra 1 điều là chẳng ai yêu mình nhiêu như chính mình cả̉... Vẫn chọn người "mình yêu". Còn cái người yêu mình quá (nhưng lại k được HN yêu) thì cứ coi như để họ đi bên cuộc đời mình để làm bạn chia sẻ những lúc HN khó khăn và cần 1 người bạn giúp đỡ thôi. Còn yêu vẫn phải là người mình có tình cảm, mình yêu và dĩ nhiên là cũng phải yêu mình... Còn tình yêu là sự vun đắp lâu dài cô bé ạ. Có những cặp vợ chồng khi lấy nhau yêu một nhưng càng sống càng gắn bó thì còn sâu nặng hơn cả tình yêu, người ta gọi đó là tình vợ chồng. Ngoài tình còn là trách nhiệm nữa! (Trả lời cứ như Bác sĩ Hoa súng zậy)!

hahaha
02-06-2010, 08:43 AM
E hèm hèm....chuyên gia tự vẫn tâm lý tình củm vào tới đơi(nhìn trên góc độ lịch sử và thực tiễn):

Cả hai phái, thì trái tim đều khoái lấy người mình iu, nhưng đôi khi thực tế không cho phép như vậy, nếu cả hai đều yêu nhau thắm thiết thì thật tuyệt vào thời điểm lấy rồi( nhưng đa phần các cặp nài đều...không hạnh phúc và ly dị khá nhanh, nguyên nhân sẽ phân tích trong một dịp khác).

Về phía nam giới, thì nên lấy người mình iu, thế mới đáng mặt nam nhi.
Về phụ nữ, thì lại nên lấy người iu mình, vì sao? vì khả năng thích nghi và chịu đựng của phụ nữ cao hơn nam giới nhiều, hơn nữa, người iu bạn sẽ chăm sóc, thương iu bạn rất nhìu ( hơn hẳn cái thằng đẹp mã kên kên kia) mà phụ nữ thì dễ siêu lòng giàu tính vị tha:nguong:, từng ngày từng ngày, con quái vật gớm ghiếc thuở ban đầu sẽ đẹp dần lên trong mắt phụ nữ, và tình yêu xuất hiện sau đó( như một nụ hôn) sẽ biến con quái vật thành hoàng tử vô cùng đẹp trai:naonao: trong mắt cô gái( nguồn: người đẹp và quái vật:cool:).
Nam giới thường tham lam và hiếu thắng, khi nghĩ: cô ta cần mình lém( trường hợp phụ nữ lấy hắn vì iu, mà hắn...hem iu bằng) sẽ dễ kẻ cả, phản bội, dễ làm chị em khổ lém đới!
'Hám lọ" là sẽ buồn khổ triền miên!:D
Iem chưa bàn đến vấn đề lệ thuộc vật chất trong vấn đề này.:D

hahaha
02-06-2010, 08:46 AM
Còn nếu bị yêu nhiều quá thì phải chọn đâu ạ? ( Chuyện thật ạ, HNhu muốn nghe lời tư vấn chân tình ạ . Thanks ạ )
Khi bản thân còn không biết "chọn đâu" trong rất "bị yêu nhiều" đó, nghĩa là Nhu chưa cần ai trong họ cả!:cool:
Hem chọn, ở dzới Má típ!:D

Nhudadauyeu
02-06-2010, 09:25 AM

Bị yêu nhiều quá thì chọn đâu á? Sự lựa chọn và quyết định ở đây là do em mà. Quan trọng là em thấy tình cảm mình dành cho ai nhiều hơn ?

Phu sinh
02-06-2010, 02:25 PM
Còn nếu bị yêu nhiều quá thì phải chọn đâu ạ?

Hì... Dân chuyên thả hồn thơ thẩn mà còn thốt lên 2 chữ "...bị yêu..." như thế thì nghe cứ như là "Anh làm phiền tôi quá đấy" :youarethewoman:

Còn vế thứ 2 đâu nhỉ? Chỉ 1 vế như thế thì có lẽ không cần mách nước làm chi ha! :D

Tazang
02-06-2010, 02:32 PM
Phương án này không ổn. Cần phải "xem lại" những lời khuyên của bác này.

"Đơn rản...Em phủ ít cỏ non lên cái cọc ấy ( lưu ý cọc vót thật nhọn nhá) zùi rắc thêm chút thính hoặc Mật càng tốt. Đảm bảo chú " Trâu " ấy sẽ nhao đến ngoạm ngấu ngiến mớ cỏ...thế là alêhấp cọc xiên đúng tim ngay"
Cái này thì cần phải làm rõ cách ví von của bác. Theo bác "cỏ non", "thính", "mật" thực sự ở ngoài đời của ngươi đàn bà là cái gì nhỉ??? Các bác là đàn ông "bật mí" giúp nhà em với :D

Úi, cái đó thì còn tuỳ theo sở thích, sở khoái của chú " trâu" ấy mà có cỏ với mật thích hợp chứ....:rolleyes:
Nếu " ...Cọc" mà tóm được cái đó của chú "trâu" rồi thì kiểu gì chú ấy chẳng chết vật vã ngay chân " cọc" nhể:D:D:D:D

Tazang
02-06-2010, 02:40 PM

Trước khi có đáp án đề nghị bạn giả nhời trung thực câu hỏi phụ sau đây:
Trong hiện tại và tương lai gần bạn cần cái gì ???
p/s: vote cho ý kiến của bác hahaha ++++++++++++

huongnhu
02-06-2010, 02:52 PM
Hihi, lại tiếp tục báo cơm của má. HNhu thanks các anh, chị nhiều ạ.

ngayhomqua
04-06-2010, 10:32 PM
Chẹp, đúng là khi đi ra ngoài buổi tối cafe với bạn bè đó cũng là 1 vấn đề. Hầu như anh xã nào cũng vậy, ko muốn vợ đi đâu, bản thân phụ nữ mình cũng thế, ghen chết lun :D, vấn đề là cs ai cũng cần có những phút riêng tư, vì thế nên dành cho nhau 1 chút nào đó miễn là ko ảnh hưởng đến hp gđ. Đã là VC thì nên tin tưởng và tôn trọng nhau:D!
Biết là mình đi cafe vui vẻ với bạn bè thôi nhưng để 2 bên đc thoải mái thì cũng cần nói dối chút , đây là nói dối đáng iu, là gia vị cho ty thui. Tốt nhất là nhờ ng bạn gái của mình alo rủ đi cafe, rồi mình cho nc với xã xin phép luôn là oki nhất.
Chợt thấy yêu cs tự do của mình thế :D:nguong::nguong::nguong:

Couple của mình có khác, hiểu mình thía nhở và cũng giống mình thía, yêu cái cs chỉ có 2 mẹ con. Đi đâu cũng cho con zai đi cùng:nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
04-06-2010, 10:36 PM
Chị Bou yêu quý ơi, làm thế nào để không ai yêu mình nhỉ. Nếu có thì cũng chỉ là quý nhau như bạn bè thoai. Sợ bị yêu lẫn được yêu lắm roài ah

Boulevard
06-06-2010, 02:14 PM
Chị Bou yêu quý ơi, làm thế nào để không ai yêu mình nhỉ. Nếu có thì cũng chỉ là quý nhau như bạn bè thoai. Sợ bị yêu lẫn được yêu lắm roài ah

Cái cô em này lạ thật cơ! Sao lại sợ yêu cơ chứ? Nếu đã quý người ta rồi thì hãy để cho tình cảm phát triển đi. Cứ yêu đi, yêu là được mà nếu em quý người ta... Hãy để cho tình cảm nảy nở theo hướng tự nhiên, sao phải gò bó nó thế? Nếu mình không cho thì sao người ta dám vượt nhỉ?

huongnhu
06-06-2010, 02:44 PM
hnhu nghe nói kết cục tất yếu của tình yêu chỉ là sự...đau khổ.
Hình như...đúng là dzậy ạ?!
Còn nữa, cuối một chuyện tình hai người từng nói lời yêu dzới nhau, bỗng thành hai kẻ thù. Họ hông nói lời yêu nữa mà toàn nói lời...nặng nề dzới nhau...
Phải thế hông ạ?

SunWild
06-06-2010, 04:31 PM
Còn nữa, cuối một chuyện tình hai người từng nói lời yêu dzới nhau, bỗng thành hai kẻ thù. Họ hông nói lời yêu nữa mà toàn nói lời...nặng nề dzới nhau...
Phải thế hông ạ?

Kết cục tất yếu của tình yêu có thể là sự đau khổ, hoặc cũng có thể là 1 đám cưới mà hnhu :D Người xưa vẫn nói "học ăn học nói, học gói học mở" và SW xin bổ sung thêm cả "học yêu" nữa. Học yêu trước hết là học hiểu chính bản thân mình, biết mình là ai và có thể phù hợp với người nào. Việc chọn đúng người nói chung đã đảm bảo được khoảng 50% yếu tố thành công. Ngoài ra yếu tố văn hoá, phải cư xử ra sao trong cả quá trình yêu đương cũng là điều quan trọng.

Đoạn cuối một chuyện tình luôn là lúc khó khăn với những người (đã) yêu nhau, cho dù lý do chia tay là gì đi nữa. Tuy nhiên SW nghĩ rằng nếu có trách móc nặng nề với nhau thì đó cũng chỉ là biểu hiện của sự tiếc nuối hay giận hờn, trong nhiều trường hợp không thể xoá nhoà được những ký ức đẹp đẽ nhất. Do vậy nói chung nỗi ám ảnh trong thời kỳ "hậu tình yêu" không thể là lý do để cản trở con người yêu nhau được :D

Tường Thụy
06-06-2010, 05:47 PM
Phải thế hông ạ?

Ý thứ nhất của cháu là đúng dồi. Tỉ dụ như hồi yêu cô cháu bây giờ rồi lấy, tự nhiên chú không còn là trai tân nữa. Tức không cơ chứ, đau khổ không cơ chứ.
Ý thứ hai thì, không biết ai chứ với chú, không yêu nữa thì yêu người khác nhưng vẫn không quên người cũ, thế thì càng nhều người yêu chứ sao.

:D:D:D

Tường Thụy
06-06-2010, 05:53 PM
Kết cục tất yếu của tình yêu có thể là sự đau khổ, hoặc cũng có thể là 1 đám cưới mà hnhu :D
.........

Cái lày nà ứ đồng ý với hội trưởng dồi. Chẳng nhẽ chỉ êu cho đến lúc cưới rồi thôi sao.
À mà vậy cũng đúng, khi cưới được rồi, chắc rồi thì cất đi để êu người khác. Thế thì thích nhỉ

Tường Thụy
06-06-2010, 05:54 PM
Kết cục tất yếu của tình yêu có thể là sự đau khổ, hoặc cũng có thể là 1 đám cưới mà hnhu :D
.........

Cái lày nà ứ đồng ý với hội trưởng dồi. Chẳng nhẽ chỉ yêu cho đến lúc cưới rồi thôi sao.
À mà vậy cũng đúng, khi cưới được rồi, chắc của mình rồi thì cất đi để yêu người khác. Thế thì thích nhỉ

Tường Thụy
06-06-2010, 06:00 PM

Đề nghị hội trưởng phụ nữ xem xét lại xem ngayhomqua có bị vấn đề gì tâm thần không ợ để các hội viên danh dự còn khiêng sang Trâu Quì ợ

Nhudadauyeu
06-06-2010, 06:15 PM
em thấy kêt cục của ty là dang dở có lẽ vẫn đẹp cho cả 2ng, kí ức về nhau sẽ đẹp hơn, sẽ có thể tôn trọng hơn...chứ khi đã đạt tới hôn nhân mà tan vỡ thì đó là vết thương mãi ko bao giờ lành...nó cứ xoáy vào tim mặc dù ko muốn nghĩ ko muốn nhớ...

Tường Thụy
06-06-2010, 06:17 PM
......
Tự do và "mất" tự do... Con đường nào cũng có cái ổn và bất ổn.
Và để lựa chọn hệ số an toàn mình đành chọn cách "nói dối ngọt ngào" với "anh xã" là có bạn gái gọi điện thoại rủ đi nhỉ? Vì điều đó sẽ mang lại một cảm giác bình yên hơn!

Đây là phương án hay nhất đó bou. Lý do:
Thứ nhất là bạn gái rủ đi thật
Thứ hai là sau đó nếu anh ấy biết thì bảo: nó rủ thì em đi chứ khi ấy em đâu biết có người khác giới
Thứ ba là uống cà phê có cả nam cả nữ, nhất là số tham gia đông, lại không chia hết cho 2 thì anh ấy chẳng có lý do nào nghi ngờ.

Hic hic, hôm nay mới vào đọc topic này, nên reply hơi bị tham lam

Nhudadauyeu
06-06-2010, 06:18 PM
hì hì, em cừn tư vấn chút ợ
em có zai cũ, zai từ hồi em chưa có chồng cơ ạ, zai cứ tán tỉnh và bắt em chờ với đợi. Em từ chối chán rùi, dưng chỉ đc 1 tjan, lại ko cắt đc, mặc dù em chả có tình cảm gì hết, nhưng cứ làm phiền em maĩ. Ko biết làm thế nào để chấm dứt cảnh này ạ. Em đã nói là có ng yêu rồi vẫn ko đc :mad::mad:
Mong cả nhà tư vấn cho em

NHAT NGUYET
06-06-2010, 06:22 PM
Nguyên văn bởi ngayhomqua:

Đề nghị hội trưởng phụ nữ xem xét lại xem ngayhomqua có bị vấn đề gì tâm thần không ợ để các hội viên danh dự còn khiêng sang Trâu Quì ợ

Có một cách. Em.... yêu... bác cả TT này đi, thế là chẳng có anh nào dám dòm ngó tới nữa, mà em cũng chẳng mất gì... vì... bác ấy trông dữ dằn thế thôi nhưng... hết xí quách rồi, em yên tâm :D :D :D (cái này nói nhỏ thôi, không khéo bác ấy lại rinh anh vào Trâu Quỳ nhốt chung với em thì... vỡ kế hoạch :rolleyes:)

:botay: :nguong: :botay:

hahaha
06-06-2010, 10:06 PM
hì hì, em cừn tư vấn chút ợ
em có zai cũ, zai từ hồi em chưa có chồng cơ ạ, zai cứ tán tỉnh và bắt em chờ với đợi. Em từ chối chán rùi, dưng chỉ đc 1 tjan, lại ko cắt đc, mặc dù em chả có tình cảm gì hết, nhưng cứ làm phiền em maĩ. Ko biết làm thế nào để chấm dứt cảnh này ạ. Em đã nói là có ng yêu rồi vẫn ko đc :mad::mad:
Mong cả nhà tư vấn cho em

Cứ kệ hắn đi em, nếu được thì không nghe fone, không trả lời tin nhắn, không gặp, xong!
Luật hình sự và dân sự hem cấm công dân iu đơn phương, nên chịu.
Mà đờn ông hay chơi chiến dịch"rải thảm" trên nhìu mặt trận, đừng lo, hem iu, cứ lờ!:nguroi:

Tường Thụy
06-06-2010, 10:18 PM
Có một cách. Em.... yêu... bác cả TT này đi, thế là chẳng có anh nào dám dòm ngó tới nữa, mà em cũng chẳng mất gì... vì... bác ấy trông dữ dằn thế thôi nhưng... hết xí quách rồi, em yên tâm :D :D :D (cái này nói nhỏ thôi, không khéo bác ấy lại rinh anh vào Trâu Quỳ nhốt chung với em thì... vỡ kế hoạch :rolleyes:)

:botay: :nguong: :botay:

Khôn như ông này thì bó tay dồi
"Nghề này thì lấy ông này tiên sư" :acac::acac::acac:

Boulevard
06-06-2010, 10:48 PM

Bác Tường Thụy cứ đùa trêu em ấy. Thực ra chỉ có những người phụ nữ như em đã từng một lần thất bại trong hôn nhân mới hiểu nổi tâm trạng "sợ yêu" của Ngày hôm qua... Giống như con chim sợ cành con bác ạ. Chỉ biết rằng Ngày hôm qua đang đi 1 con đường rất khó khăn và không phải người phụ nữ nào cũng dám dấn thân vào. Đó là con đường đi của 1 bà mẹ đơn thân! Lúc này sợ yêu nhưng khi mọi thứ đã xong em sẽ thấy yêu đời hơn. Và BLV nghĩ với 1 con người đầy sức sống như Ngày hôm qua, em sẽ vượt qua thôi. Và sẽ có lúc trái tim sẽ đánh bại lý trí

ngayhomqua
06-06-2010, 11:48 PM
Bác Tường Thụy cứ đùa trêu em ấy. Thực ra chỉ có những người phụ nữ như em đã từng một lần thất bại trong hôn nhân mới hiểu nổi tâm trạng "sợ yêu" của Ngày hôm qua... Giống như con chim sợ cành con bác ạ. Chỉ biết rằng Ngày hôm qua đang đi 1 con đường rất khó khăn và không phải người phụ nữ nào cũng dám dấn thân vào. Đó là con đường đi của 1 bà mẹ đơn thân! Lúc này sợ yêu nhưng khi mọi thứ đã xong em sẽ thấy yêu đời hơn. Và BLV nghĩ với 1 con người đầy sức sống như Ngày hôm qua, em sẽ vượt qua thôi. Và sẽ có lúc trái tim sẽ đánh bại lý trí

Chị ah, nhưng cũng giống như bạn em, em thấy yêu cuộc sống hiện tại em đang có. Em cảm thấy hạnh phúc vì em có những người bạn tốt ở bên và những người bạn yêu quý em thật lòng nhưng ... ( lại 1 chữ nhưng chị à), em vẫn sợ những gì dính đến chữ yêu ( giống như chị nói : con chim sợ cành cong mà)

ngayhomqua
06-06-2010, 11:49 PM

Bác ơi, em chỉ mất cân bằng thoai chứ có vấn đề về tâm thần đâu ạ:nguong::nguong::nguong:

Boulevard
07-06-2010, 10:24 AM
chị ah, nhưng cũng giống như bạn em, em thấy yêu cuộc sống hiện tại em đang có. Em cảm thấy hạnh phúc vì em có những người bạn tốt ở bên và những người bạn yêu quý em thật lòng nhưng ... ( lại 1 chữ nhưng chị à), em vẫn sợ những gì dính đến chữ yêu ( giống như chị nói : Con chim sợ cành cong mà)

rồi giá rét sẽ lùi trước xuân sang/ và nắng ấm sẽ về với không gian/ em nghĩ gì hỡi em? Khi tình yêu lên tiếng gọi bên thềm...

Tường Thụy
07-06-2010, 10:40 AM
rồi giá rét sẽ lùi trước xuân sang/ và nắng ấm sẽ về với không gian/ em nghĩ gì hỡi em? Khi tình yêu lên tiếng gọi bên thềm...

TT cũng nghĩ ra mấy câu tặng ngayhomqua nhé

Ai đã làm gì em
Mà sợ yêu đến thế
Tuổi em thì quá trẻ
Đời thì giàu sắc thanh

Em đừng cho cành cong
Đều là cung giương cả
Em đừng tránh đàn ông
Như tránh điều dối trá

Em hãy tin có ngày
Xuân về cho hoa nở
Cho lòng em đắm say
Môi em cười rạng rỡ

Nhudadauyeu
07-06-2010, 10:46 AM
Coólẽ tốt nhứt ko nên yêu , yêu vào toàn thấy làm khổ nhau thui :nguong::nguong::nguong::nguong:

Boulevard
07-06-2010, 10:56 AM
Coólẽ tốt nhứt ko nên yêu , yêu vào toàn thấy làm khổ nhau thui :nguong::nguong::nguong::nguong:

Cho điểm - -[/B][/COLOR]

Ai lại khuyên bạn mình thế. Lại thích làm họ "Phí" à , không cẩn thận là bị gọi là Phí Thị Thủy cho coi!

OA _ NỮ
07-06-2010, 11:36 AM

Nếu cứ như thế, làm sao hiểu nổi thú đau thương.:D

ngayhomqua
07-06-2010, 11:42 AM
Cólẽ tốt nhứt ko nên yêu , yêu vào toàn thấy làm khổ nhau thui :nguong::nguong::nguong::nguong:

Kinh nghiệm thực tế từ couple của em

Cho điểm - -[/B][/COLOR]

Ai lại khuyên bạn mình thế. Lại thích làm họ "Phí" à , không cẩn thận là bị gọi là Phí Thị Thủy cho coi!

Chị ơi, đây là hiểu nhau quá đấy chị à

Chị Oa ơi, đau bây giờ ko còn đau nữa mà là quá đau rùi chị ah

Nhudadauyeu
07-06-2010, 12:02 PM
Cho điểm - -[/B][/COLOR]

hờ, em đâu có khuyên, đó là kinh nghiệm bản thân em ạ
Mà giờ thấy khó yêu ghê, cố để mà yêu còn chả được í :D:nguong:
Sợ bị gọi là phí nên thử dưng chả yêu đc, thế đó, vì thế càng ko nên yêu
Sống cô đơn cho...thèm :D:D:D:D:D

Chị ơi, chả còn gì đau hơn nữa đâu ạ, giờ thấy mọi thứ bình thường :D:D:D

ngayhomqua
07-06-2010, 03:30 PM
hờ, em đâu có khuyên, đó là kinh nghiệm bản thân em ạ
Mà giờ thấy khó yêu ghê, cố để mà yêu còn chả được í :D:nguong:
Sợ bị gọi là phí nên thử dưng chả yêu đc, thế đó, vì thế càng ko nên yêu
Sống cô đơn cho...thèm :D:D:D:D:D

Chị ơi, chả còn gì đau hơn nữa đâu ạ, giờ thấy mọi thứ bình thường :D:D:D

Đúng là Couple của mình có khác, hiểu nhau thía :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
24-06-2010, 09:35 AM
Lâu lém rùi không thấy chị Bou vào chăm sóc topic nhỉ. E lại cần tư vấn của chị đây

Nhudadauyeu
24-06-2010, 10:08 AM
Lâu lém rùi không thấy chị Bou vào chăm sóc topic nhỉ. E lại cần tư vấn của chị đây

tư vấn gì thía hử zời :botay:

nguoisat
24-06-2010, 11:18 AM
Người sắt cũng xin tư vấn : Tuổi trung niên, lấy nhau lâu rồi, khi yêu vợ dường như không còn cảm hứng hôn. Các anh bạn cùng tuổi thì có người có, có người không... Nếu chỉ yêu mà không hôn thì bà xã có buồn không nhỉ? Xin tư vấn!

Boulevard
24-06-2010, 03:27 PM

Không vào vì chẳng có gì để "tư vấn" cả! Nào, nhà cô cần tư vấn gì, nói đi để các 'đại gia" bác sĩ tâm lý trả lời.

Người sắt cũng xin tư vấn : Tuổi trung niên, lấy nhau lâu rồi, khi yêu vợ dường như không còn cảm hứng hôn. Các anh bạn cùng tuổi thì có người có, có người không... Nếu chỉ yêu mà không hôn thì bà xã có buồn không nhỉ? Xin tư vấn!

Còn vụ của bác NS, hì hì, éo le nhỉ? Theo thiển ý của em thì không thích hôn thì đừng cố hôn... Hôn mà không có cảm xúc thì "mất vệ sinh" lắm bác ạ! :haha::haha::haha:

ngayhomqua
24-06-2010, 04:24 PM
Chị ui, liệu có bị ném đá hem:nguong::nguong::nguong:

Boulevard
24-06-2010, 07:47 PM
Chị ui, liệu có bị ném đá hem:nguong::nguong::nguong:

Khuyên thật lòng mà... Nụ hôn phải có cảm giác, chứ không thì nó sẽ phản tác dụng thật! Hic. Chẳng có đấng mày râu nào cho ý kiến nhỉ ? Các bác mải bóng bánh quên cả chị em rồi!

ngayhomqua
24-06-2010, 09:41 PM
Dạ, các bác ý bận world cup roài chị ợ

Boulevard
23-09-2010, 07:57 PM
Báo cáo cả nhà ạ. Hôm rồi nhà em vô tình đi họp và ngồi cạnh 1 anh bác sĩ ạ. Anh ấy trông cũng đẹp đẹp, chững chạc, khoe là bác sĩ về khoa truyền huyết gì đó ở bệnh viện. Giời ạ, nghe anh ấy kể thì em biết là anh ấy cùng làm với anh xã cũ của nhà em. Thế rồi ngay hôm đó điện thoại của em bị khủng bố và cả nick chát nữa ạ. Anh ấy liên tục tấn công em với những lời ôi trời ơi trời... Lý do là vì anh ấy đang ở giai đoạn ly thân vợ vẫn đang sống chung. Em thấy anh ấy dạt dào tình cảm 1 cách quá đà nên đã gọi điện thoại hỏi thăm anh xã cũ - là 1 đàn em thân của anh bạn mới. Rốt cuộc là anh xã đã đe dọa em là cấm được liên hệ nữa vì anh xã ở cùng khu nhà và thấy 2 vợ chồng họ vẫn sống với nhau. Anh ấy 1 ngày nhắn tin cho em 20 cái tin chưa kể các cuộc gọi đt bị nhỡ liên tùng tục vào đêm... Rồi anh áy bảo rằng anh ấy yêu em ngay từ cái lần gặp duy nhất ấy, và anh ấy nói rằng có em anh ấy mới đủ can đảm để dứt khoát với vợ anh ấy. Và nếu anh ấy ly dị thì em sẽ lấy anh ấy chứ? Anh ấy bảo em đúng là mô típ đàn bà mà anh ấy cần. Tóm lại là anh ấy dạt dào quá nên em đã nói thẳng rằng em là vợ cũ của bạn anh ây, và anh ấy nên dứt khoát với người phụ nữ của mình chứ đừng nên lấy người phụ nữ này để thay thế cho người phụ nữ kia. Thế rồi em nhận được bao nhiêu là thư và tin nhắn thất tình của anh ấy, anh ấy bảo rằng em cố chờ anh ấy, rồi em như một cơn mưa rừng chợt đến chợt đi để lại cho anh ấy hi vọng và rồi thất vọng, rồi anh ấy đang khủng hoảng như thế em đừng nên đóng cửa với anh ấy, rằng anh ấy đang sắp ra tòa rồi nhưng anh ấy sợ sẽ mất em... Tóm lại là em chẳng hiểu mô tê gì ngoài 1 lần nói chuyện duy nhất và những lần nói chuyện qua điện thoại. Anh ấy có người vợ cặp bồ và đã bắt gặp vợ mình trong nhà nghỉ với người đàn ông khác là sếp của chị vợ. Và đã bao lần chị ấy đi với người khác mà anh ấy đã tha thứ vì anh ấy không muốn phá vỡ cuộc hôn nhân của anh ấy khi có 2 đứa con đã lớn. Túm lại là rất choáng. Và rồi em không nhắn tin, không trả lời, anh ấy hết nhắn tin giận dỗi rồi lại xin lỗi, rồi lại xin em chờ anh ấy... Cứ như vậy trong vòng 1 tuần nay rồi, điện thoại của em dày đặc những tin nhắn tình yêu của 1 người mà em mới quen và gặp có 1 lần... Anh xã cũ của em thì bảo cấm không cho anh ấy liên lạc nữa và đề nghị anh ấy dừng nhắn tin cho em vì sợ em bị phiền phức khi vợ anh ấy đọc tin nhắn. Huhu, tin nhắn đi của em chỉ có cả thảy 5 cái và tỏ rõ quan điểm, em chẳng ngại. Nhưng thấy 1 người đàn ông quá ủy mị, sướt mướt như thế nhà em chắc anh ấy cũng có vấn đề. Xin cả nhà dùng kinh nghiệm tư vấn giúp em xem phản ứng của anh ta có thật không hay là bị hâm ạ. Và em dứt khoát thì có quá phũ phàng với 1 người đang bị khủng hoảng tâm lý như anh ta không. Xin cóp vài dòng thư mà anh ta gửi cho em ạ. Bản thân em giờ cũng đang không bình thường nhưng gặp một người có tâm lý còn kinh khủng hơn cả em, em chẳng biết phải ứng xử thế nào... Liệu mình không trả lời, không giúp đỡ người ta có nên chăng?

A rat cam tinh voi e, ve tat ca. Neu nhu tu do, den voi e la dieu a thay vui nhat, phu hop nhat.
Noi chung, a lien tuc lam phien e, quay roi e... vi thuc su a rat thich tuyp nguoi nhu e.
Phu nu khong thieu, a co the tim duoc nguoi xinh, dep, co tai...nhung khat khe ve tc nhu e thi kho tim duoc.
A cung muon lay nhau roi thi phai mot long mot da. Tuyet doi tin tuong nhau, yeu thuong nhau, ton trong nhau va song vi nhau nua.
va kho tha thu neu ngoai tinh. A ma la chong e, chac chan a rat an tam.
Co cau: "canh cua nay dong thi canh cua khac lai mo ra". Voi ai cung nhu vay, tru bon tre con.
Kho nhat la chung no! Tat nhien sau nay den tuoi truong thanh, chung no khong dua nao o voi minh. Chung co vo, co chong, chung khong can minh nua.
Co ban doi khong chung thuy moi hieu duoc tam trang cua a luc nay, day mau thuan, dan vat, dau kho.
E thong cam cho a nhe! Thinh thoang viet cho a may dong.
A luon mong tin cua e.
......

Em,
Hom nay la mot ngay that buon doi voi a
A thay tieng e that trong treo, nhung oan gian a
a Buon
vi a lam e lo lang, du do e hieu sai

A buon
Vi do lai la e,
nguoi ma a biet tu lau
tu thoi tre

A vo tinh ve gap S
bat tay chao
chao nhau
nu cuoi guong gao
cai bat tay
vo tinh
lanh

vi a biet, e biet, S biet a nghi gi

Gia nhu do khong phai la e di
de a duoc yeu lan nua
de a song vui, khong hoai phi
nhung ngay nay

A phai xa e
vi do la e

that buon.....
mat mat
lai co don
lai trong trai
lai tim
cho minh mot tinh yeu
de roi lai chang thay!

Con nguoi dung la co so. Co duyen den dau minh huong den do thoi.
Xua co cau: duyen phan. (A va e deu tro thanh triet gia bat dac di!!).
Ai muon minh phai nhu the nay dau. Doc bai tho cua e suu tam cho, a thay e
rat hieu tam ly a, nhu BS tam ly ay, doan duoc luc nao a vui, buon, vi sao, ..
va e da dieu tri a rat hieu qua.
That long a biet on e.
Dau cu la BS la chua duoc het cac loai benh.
Chinh a la BS ma roi benh minh bi, chi co cach chiu chet thoi.
Dieu nay chung to, e ma la BS thi de tro thanh GS, TS dau nganh.
Em, chua biet a va e duyen tinh the nao, ma co hoi cu dua day.
Nhung nhung ngay qua, e da vo tinh, ngau nhien thanh BS chua benh cho a.
A cam on e ve su tien bo skhoe tinh than cua a. Co cai thien ro ret.
A viet doi dong, hen gap lai e sau.
Than,
Rồi tin nhắn thì choáng luôn: "Đúng là dùng người này để quên người kia là sai lầm. Nhưng chỉ có em mới có sức hút mạnh mẽ ấy, từ xưa tới nay anh chưa rung động với ai mạnh mẽ như với em", "Anh phát ốm vì em rồi", "Nếu không có em anh không thể bỏ cô ta, em hãy nhận lời lấy anh đi", "Anh muốn hỏi em thêm một câu: Chắc chắn anh ly dị rồi, anh muốn lấy em làm vợ, em có đồng ý không?", "Mấy hôm vừa rồi anh bị quan quá, nếu không có người động vien thì nhiều việc xấu đã xảy ra. Đọc tin nhăn của em, anh giờ đây rất xấu hổ, hãy tha lỗi cho anh!", ... Ngay cả đến việc em không nghe điện thoại thì anh ấy nhắn: "Nhạc chờ của em hay thế. Anh thích mê nhưng không dám gọi cho em vì sợ phiền. Anh rất nhớ em!"
:acac::acac::acac::acac:

Cả nhà ạ, em chẳng hiểu 1 con người sắp bảo vệ tiến sỹ trong ngành y, 1 phó khoa tại 1 bệnh viện mà sao lại yếu đuối và dễ yêu đến thế nhỉ? Khi cuộc gặp có 1 lần và chưa hề em có ý định tán gì anh ấy cả mà đã thế... Liệu anh ấy có bị bệnh không ạ?

Tường Thụy
23-09-2010, 11:24 PM
Báo cáo cả nhà ạ. ...

Ka ka ka, cái vụ này vui quá nhẩy, bà con NR ơi
Em Bou à, anh puồn ngủ lám dồi nhưng cũng vắn tắt vài dòng cho vui á:
Thứ nhất là anh í iu em, anh í không có lỗi
Dưng mờ có triệu chứng gì hay lắm á: mới nhõn 1 lần gặp nhau mà thấu hiểu em Bou của các anh NR như thế thì hơi bị giỏi. Lại iu điên cuồng nữa á.
Anh í được cái thật thà. Bọn lưu manh như anh dù thích em đến mấy cũng không thể hiện như vậy đâu.
Vân vân và vân vân (để nói sau nhé, vì vợ giục đi ngủ dồi, hihi)
Tóm lại anh í không đáng ghét, chỉ thấy kỳ kỳ thôi. Liệu lời khai là bac sĩ sắp tiến sĩ có đúng không hay anh í là bệnh nhân của bác sĩ.
Còn toàn quyền định đoạt sinh mạng của anh í là do em Bou của các anh NR quyết định. Khi nào anh í hạ gục được em Bou thì phiền em xóa mấy dòng lăng nhăng này đi kẻo mỗi khi đọc lại ghét anh á.
Hi hihiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

hahaha
24-09-2010, 01:12 AM
Quả là phải bái cái ông BS này là xi-phu!

Boulevard
24-09-2010, 06:33 AM
@ Anh TT: Đại ca gì mà chưa gì đã sui em mình đổ vì giai... Mà lại là giai chưa tự do thì càng đáng sợ nữa. Nhưng nói thật là em thấy tâm lý của anh BS này không được bình thường lắm, anh và mọi người thử đặt địa vị của mình vào anh ta thì liệu có thể nói và hành động như thế không ạ? Còn em thì bây giờ cảnh giác tới độ SOS cứ tránh cho nó lành... Kể cả anh bạn ấy tự do đi nữa nhưng cách biểu hiện quá đà như thế như kiểu yêu đương chớp nhoáng như bọn trẻ ấy... thì em chạy ợ
:run::run:

@ anh Hahaha: Cái khái niệm Xi phu là gì nhỉ? Anh làm B cứ phải đoán mò...
Túm lại là em vẫn chưa nhận được lời khuyên cụ thể ạ.:D Phải chăng là tránh cho an toàn.

SunWild
24-09-2010, 07:03 AM
Liệu anh ấy có bị bệnh không ạ?...
... 1 người đàn ông quá ủy mị, sướt mướt như thế nhà em chắc anh ấy cũng có vấn đề... Bản thân em giờ cũng đang không bình thường... Liệu mình không trả lời, không giúp đỡ người ta có nên chăng?

Em nghĩ chị đã có câu trả lời rồi đó. Bản thân chị đang ở trong giai đoạn ko ổn định thì cũng khó để giúp người khác một cách sáng suốt. Giữ liên lạc đến mức độ nào thì phải do chị và anh ấy quyết định thôi, quan trọng là chị phải cảm thấy thoải mái. Nếu em là chị thì em sẽ cố gắng tránh những mối quan hệ rối như tơ vò như vậy :)

Lão K
24-09-2010, 07:26 AM
@ Anh TT: Đại ca gì mà chưa gì đã sui em mình đổ vì giai... Mà lại là giai chưa tự do thì càng đáng sợ nữa. Nhưng nói thật là em thấy tâm lý của anh BS này không được bình thường lắm, anh và mọi người thử đặt địa vị của mình vào anh ta thì liệu có thể nói và hành động như thế không ạ? Còn em thì bây giờ cảnh giác tới độ SOS cứ tránh cho nó lành... Kể cả anh bạn ấy tự do đi nữa nhưng cách biểu hiện quá đà như thế như kiểu yêu đương chớp nhoáng như bọn trẻ ấy... thì em chạy ợ
:run::run:

@ anh Hahaha: Cái khái niệm Xi phu là gì nhỉ? Anh làm B cứ phải đoán mò...
Túm lại là em vẫn chưa nhận được lời khuyên cụ thể ạ.:D Phải chăng là tránh cho an toàn.

Xi phu là sư phụ, ý hahaha nói là "đẹp trai không bằng chai mặt".

LK nghĩ theo riết thế nào Bou cũng động lòng :haha: :haha:

Tường Thụy
24-09-2010, 07:40 AM
..............
Túm lại là em vẫn chưa nhận được lời khuyên cụ thể ạ .. .

Vậy đây là lời khuyên cụ thể gửi tới em Bou: Nếu em yêu anh í thì thà yêu quách anh còn hơn.
:haha::haha::haha:

Lão K
24-09-2010, 07:51 AM
Vậy đây là lời khuyên cụ thể gửi tới em Bou: Nếu em yêu anh í thì thà yêu quách anh còn hơn.
:haha::haha::haha:

Câu này chí lý thiệt, yêu đại đi Bou.

Yêu ai cũng dzị, yêu bác Thuỵ, LK cám ơn. :haha: :haha:

thuphong
24-09-2010, 10:15 AM
.
Yêu Bác Tường Thuỵ thì bác Tường Thuỵ cám ơn là đúng rồi nhưng yêu bác TT mà Lão K không ganh tỵ lại cám ơn thì hơi lạ nhỉ.
Yêu cầu giải thích chuyện lạ ạ

Boulevard
24-09-2010, 10:56 AM
Hihi. Nhà em buôn câu chuyện này chỉ để các đấng mày râu và chị em đánh giá xem cái mẫu người của anh BS không biết là như thế nào ? Để kiểm nghiệm xem cảm nhận của mình có đúng không thôi ạ.
Còn anh BS, anh TT hay ai nữa thì nhà em phải tránh xa thui... Quan điểm là cấm dây vào đàn ông có vợ... Còn nếu về khoản tán và cưa các nàng thì bác TT, Lão K ... thôi rồi cái anh BS nhà em kể phải thua cả 1 cái đầu... Trình tán như anh chàng BS làm sao đo ván nổi 1 cỡ già đầu cổ cứng như Bou. Nói thật là gặp lần đầu ở nơi đông người, ăn nói phải nhẹ nhàng... Chứ nếu có gặp lần sau nghe Bou "phát biểu" thì chắc anh ấy sẽ rút lời nhanh chóng và có khi lại "sợ" em... Vì thưc ra là nhà em cũng là người dễ động lòng trắc ẩn và cũng thấy lạ, nên cho vài lời khuyên của kẻ "trong cuộc" thôi chứ đã giăng tơ gì đâu :D Không lẽ chủ topic này nhận tư vấn tình cảm mà dễ đổ trước những lời tán "có cánh" chuồn chuồn như thế sao được. Nhưng nói thực là em nghĩ có lẽ khi con người ta mất mát, đổ vỡ thì cái giọng như anh bạn BS đó cũng có thể rất xảy ra chứ không phải là "biểu diễn", với lại người ta lại biết về tông tích lai lịch của em, lại chơi thân và ở cùng một khu đô thị với anh xã cũ nữa nên em cũng phải giữ 1 thái độ chân thành, tử tế. Éo le quá là éo le. 1 bà dở hơi gặp 1 ông dở người... Để rồi bác TT lại tranh thủ vào "tán vớt" ... ha ha bác không phải tán đâu ạ. Em mê liền ! Với lại đến khi anh BS trở thành người tự do, cơ hội để tìm hiểu vẫn chưa muộn cơ mà. Em dại gì mà chui vào mối tơ vò như Sún nói. Thế nên ngoài 5 cái tin và 1 cái thư (trong đó có bài thơ em vừa cóp trong topic NKK) là hết. Thế là đã rõ quan điểm của mọi người... trong 36 chước, thì nhà mình khuyên Bou trước chuồn là tốt nhất đúng không ợ

:haha::haha::haha::haha:

thuphong
24-09-2010, 10:59 AM
.
@Bou: em cũng thấy anh bạn này lạ đúng không? Thường thì lạ có 2 dạng một là thiên tài hai là người điên.. Mà với hai dạng người này đều rất khó sống cùng trừ khi em cũng có cùng cách suy nghĩ như họ.
Chị là người nhút nhát nên gặp những người như thế này chị trốn khẩn cấp. 36 chước...
Tùy xem khả năng gỡ tơ của em đến đâu mà nhận lời hay không. Hihihihi...

.

Boulevard
24-09-2010, 11:31 AM
Chị ơi. Tránh cho nó lành... Giờ chỉ thích sự bình yên để chăm sóc con và học hành phấn đấu thôi. Mình cũng là người khao khát hạnh phúc gia đình nhưng số phận đều do duyên số trời định nên em không thể cưỡng được. Nhưng có điều cái duyên nó tới cũng bất ngờ và mình cũng không từ chối nếu duyên tốt, duyên lành nó rơi bộp phát vào chính mình. ke ke

Phu sinh
24-09-2010, 12:55 PM
:haha: Đọc cái topic này dzui ghê á! Túm lại, là như haha và LK nói, vị BS này bình thường về tâm lý, hoàn toàn không có chi là bất ổn cả. Chỉ có điều mấy vị kia hơi quá khiêm tốn khi tôn vị BS này làm "xi phụ" :haha:

Triplec
24-09-2010, 02:44 PM
..."Nếu không có em anh không thể bỏ cô ta, em hãy nhận lời lấy anh đi", "Anh muốn hỏi em thêm một câu: Chắc chắn anh ly dị rồi, anh muốn lấy em làm vợ, em có đồng ý không?"..."
:acac::acac::acac::acac:

Anh chàng này có vấn đề nặng.Theo cái cách anh ta nói thì nếu bây giờ em Bou không nhận lời làm vợ anh ta thì anh ta vẫn có thể sống với vợ và không thể bỏ vợ. Nếu như anh ta và vợ đã có vấn đề thực sự, không thể tiếp tục với nhau thì tự anh ấy quyết định chứ sau lại lôi em Bou vào, bắt em Bou là nguyên nhân khiến anh ta bỏ vợ. Cả về tình cảm và đạo đức khó có người phụ nữ nào say "yes" với lời cầu hôn kỳ cục như thế này. Triplec cũng nhất trí với ý kiến nếu iu anh í thì iu ngay bác TT cho nó lành, hêhê... :haha:

mainhungayhomqua
24-09-2010, 03:49 PM
Anh chàng này có vấn đề nặng. :haha:

Không ngoại trừ tình huống anh này là chuyên gia tán gái, cũng không loại trừ khả năng 1 tin nhắn có thể gửi đến cùng lúc nhiều người. Một lần gặp mà có thể tán thế cũng thể hiện ít nhiều anh ta kinh nghiệm đầy mình trong việc chinh phục phụ nữ, được thì được mà chẳng được cũng chẳng mất gì, ít ra cũng được thư giãn.

Boulevard
24-09-2010, 05:11 PM
Không cái vụ này thì anh ta không bình thường thật Vì liên tục cả ngày khi nào rảnh là máy điện thoại của B nhận tới 20 cái tin nhắn, có những cuộc gọi và tin nhắn vào lúc 1 - 2 giờ đêm, may mà B tắt máy. Còn theo như thông tin từ anh xã thì anh bạn này bề ngoài rất đạo mạo và tính tình khá nghiêm túc, không biết tán gái. Và cũng thật éo le là nhà anh chàng này cùng chung 1 khu đô thị với nhà anh xã cũ của B. 2 nhà rất hay giao lưu với nhau mà anh xã cũ của B thì chỉ mong điều tốt lành cho vợ cũ vì dẫu sao cũng ảnh hưởng tới quyền lợi của con anh ấy mà. có mỗi điều anh xã dặn là em đừng có dây vào ổ kiến lửa đó, chị vợ đanh đá lắm... Nguyên do anh chàng này biết nhà em là từ khi tán nhà em, anh xã đã mang ảnh của em ra khoe với anh chàng này, thế nên anh chàng biết rất rõ về chuyện nhà em ra sao... hê hê... Nhưng cũng là chuyện để vui thôi nhé. Em càng không nghe điện thoại, nhắn tin thì anh chàng ấy lại càng nhắn tin và gửi mail đều da diết vì bảo như thế mới đáng coi trọng. Báo cáo cả nhà ngày hôm nay thì em nhận được mấy cái tin đại ý là: "Khi ra tòa anh còn khoảng 2 đến 3 tỷ, anh muốn gặp em để bàn tính cho mai sau, đồng thời anh muốn chuyển ra BV VĐ thay vì ở BV này..." hê hê...bó tay,com. Em thề danh dự đây là câu chuyện có thật 100% không hề phóng đại cả nhà ạ.Trưa nay em đã nghe điện thoại và nói rõ ràng rằng: Cách nhắn tín của anh không phù hợp lắm với lứa tuổi của em và anh. Việc anh quyết dịnh thế nào cho tương lai cũng là phải do cá nhân anh cân nhắc. Em mới chỉ là 1 người bạn mới quen anh đừng đưa em vào câu chuyện của anh nữa. Và em xin nhấn mạnh đề nghị anh đừng nhắn tin hay gọi điện thoại cho em nữa". Anh ấy đã xin lỗi và hứa sẽ không quấy rối em nữa cho đến khi có đủ "tư cách"... Mình đang chán đời tự nhiên có 1 kẻ si tình làm cho mình viễn tưởng 1 thế giới trong tương lai... hê hê... kệ đi mà... Ôi chao ơi! Sao B gặp nhiều chuyện dở khóc, dở cười thế không biết!!!!! Nhưng thôi, kể lại cho nhà mình để thấy xã hội nó thế đấy! Con người cũng rất đa dạng và phong phú đủ loại... Người sành sỏi, kẻ ngây ngô, người thông minh, kẻ khù khờ... Ấy thế nhưng có khi kẻ khù khờ lại là kẻ gặp may, người sành sỏi khôn ngoan thì lại dở hơi ăn cám .... lợn !!!

Tường Thụy
24-09-2010, 05:59 PM
Không ngoại trừ tình huống anh này là chuyên gia tán gái, cũng không loại trừ khả năng 1 tin nhắn có thể gửi đến cùng lúc nhiều người. Một lần gặp mà có thể tán thế cũng thể hiện ít nhiều anh ta kinh nghiệm đầy mình trong việc chinh phục phụ nữ, được thì được mà chẳng được cũng chẳng mất gì, ít ra cũng được thư giãn.

Lạy hồn, câu chuyện thành quá khôi hài rồi. Dù sao cũng cảm ơn anh ta đã cho bà con NR một trận cười thoải mái :haha:

Tường Thụy
24-09-2010, 06:06 PM
Anh chàng này có vấn đề nặng.Theo cái cách anh ta nói thì nếu bây giờ em Bou không nhận lời làm vợ anh ta thì anh ta vẫn có thể sống với vợ và không thể bỏ vợ. Nếu như anh ta và vợ đã có vấn đề thực sự, không thể tiếp tục với nhau thì tự anh ấy quyết định chứ sau lại lôi em Bou vào, bắt em Bou là nguyên nhân khiến anh ta bỏ vợ. Cả về tình cảm và đạo đức khó có người phụ nữ nào say "yes" với lời cầu hôn kỳ cục như thế này. Triplec cũng nhất trí với ý kiến nếu iu anh í thì iu ngay bác TT cho nó lành, hêhê... :haha:

Ha ha ha, Tường Thụy đây phen này vớ bở. Đúng là đục nước béo cò. Dù sao TT vẫn còn có tư cách là không nói dối, không hứa sẽ bỏ vợ, thanks anh chàng bạn của em Bou nhé.
Đề nghị bà con NR vun vào cho TT với ợ.

SunWild
24-09-2010, 06:08 PM
.
Yêu Bác Tường Thuỵ thì bác Tường Thuỵ cám ơn là đúng rồi nhưng yêu bác TT mà Lão K không ganh tỵ lại cám ơn thì hơi lạ nhỉ.

Em thấy chỉ có 1 kịch bản là giải thích được điều này thôi :D

Tường Thụy
24-09-2010, 09:57 PM
To: Boulevard

Hic, hic, bi giừ thì anh không tán lung tung nữa mà phát biểu nghiêm chỉnh nha:
Đây là một con người không bình thường. Trình độ sắp tiến sĩ rồi mà sao hiểu biết về xã hội quá kém, thể hiện bằng việc làm (nhắn tin gọi điện như một thằng điên) và suy nghĩ (thể hiện bằng nội dung tin nhắn hay nói chuyện qua điện thoại)
Làm sao vừa gặp mà đã ca ngợi em đủ mọi thứ, là mô típ đàn bà mà anh ấy cần.
Chưa mô tê ra răng đã bàn chuyện tương lai, rồi khoe còn mấy tỉ sau khi bỏ vợ.
Rồi: "Phu nu khong thieu, a co the tim duoc nguoi xinh, dep, co tai...nhung khat khe ve tc nhu e thi kho tim duoc". Sao đi chinh phục phụ nữ mà lại nói câu ngô nghê như thế này. Liệu anh ta có quá tự tin và coi thường em không. Làm như anh ta có thể lấy ai cũng được. Xinh đẹp, có tài và không khắt khe thì đến trai tân cũng còn phải mơ. Người như thế mà yêu anh, anh bỏ vợ liền á.

Trích thêm vài câu ngô nghê khác nha:
Câu mà Triplec đã trích: .."Nếu không có em anh không thể bỏ cô ta, em hãy nhận lời lấy anh đi", "Anh muốn hỏi em thêm một câu: Chắc chắn anh ly dị rồi, anh muốn lấy em làm vợ, em có đồng ý không?"...
... sắp ra tòa rồi nhưng anh sợ sẽ mất em ...
(Khôn nhỉ, muốn ăn chắc đây hihi)
Lại còn: Anh ấy đã xin lỗi và hứa sẽ không quấy rối em nữa cho đến khi có đủ "tư cách"...
Đàn ông tuổi ấy, tư cách đã hình thành rồi, đã thể hiện rồi, kiếm ở đâu cho gọi là đủ đây?

Lẽ ra, khi đã có "ý đồ xâm lược" em Bou của anh thì anh ta hãy cứ tiếp xúc với em đi đã. Hãy thể hiện mình bằng cử chỉ, việc làm. Hãy dần dần cho em biết về hoàn cảnh của mình. Hãy cho em biết về quan điểm sống, quan điểm về hôn nhân và tình yêu, về sự hiểu biết của mình một cách tế nhị. Hãy nịnh em một cách khéo léo. Hãy quan tâm đến em nhưng đừng sống sượng.
Và nhất là đừng nói xấu vợ. Nói chung, nên cảnh giác với những anh chàng mang vợ ra nói xấu với bạn gái, cho dù vợ có xấu thật. Khi thông cảm với nhau rồi mới kể đúng mức (đừng có thêm thắt hay bịa thêm về khuyết điểm của vợ) nhưng đừng quên những câu, đại khái là: "Dù vậy, anh cũng không oán trách cô ấy. Khuyết điểm của cô ấy cũng do anh một phần. Anh đã vô tình, không quan tâm đến nhu cầu tình cảm của cô ấy do anh suy nghĩ đơn giản, thật thà quá ... ". Cần thiết thì nói hơn lên cho cô ấy một vài điểm tốt. Phụ nữ sẽ cho anh ta là người đàn ông đáng tin cậy.
Đằng này bộp 1 phát đã nã đại bác như bổ củi, bố ai chả sợ.
Một người khiếm khuyết về thể chất còn dễ chấp nhận hơn một người khiếm khuyết về tâm thần.

Hi hi, anh trình bày đúng quan điểm và chút ít kinh nghiệm trong quá trình hụp lặn trong tình trường của anh đó, đừng cho là vì anh đang gạ gẫm em nên sinh ra ích kỷ mà tìm cách phá mối tình cấp 12 của em nhá. Ha ha ha. Anh chỉ muốn góp vài ý kiến vào cái chủ đề tư vấn này thôi.

thuphong
24-09-2010, 10:29 PM
.
Những điều bác Tương Thụy nói hoàn toàn đúng với một người bình thường đang hoàn toàn tỉnh táo.
Nhưng cơ mà biết đâu anh chàng này bị trúng tiếng sét ái tình thì sao nhỉ... lúc đó anh chàng như bị mất hết ý chí, hành động không theo một tiến trình bình thường nữa mà hành động bất bình thường...
Tới khi tỉnh lại mới hối hận sao lúc đó mình lại làm thế

Boulevard
24-09-2010, 10:41 PM
hichic... Đúng roài cả nhà ợ. Đau khổ ghê cơ. Em vừa gọi điện thoại phỏng vấn ông chủ tịch Hội đồng giám khảo Liên hoan sân khâu hình tượng chiến sĩ công an, GS, TSND Đình Quang. Ôi... khổ thân nhà em quá... Sau khi trả lời phỏng vấn xong, bác ấy bảo cái này là nói riêng không ở trong diện phỏng vấn: Dạo này quá béo rồi đấy nhá. Không cẩn thận là lăn nhanh hơn đi đấy! Trời ơi là trời. Đây là từ miệng của một bậc bô lão tầm 80 tuổi rồi nhận xét. Em đi chết đây cả nhà ạ. Trưa nay lại còn chết với 2 bát phở bò nữa... Tiêu rồi:D

Boulevard
24-09-2010, 10:44 PM
Ha ha ha, Tường Thụy đây phen này vớ bở. Đúng là đục nước béo cò. Dù sao TT vẫn còn có tư cách là không nói dối, không hứa sẽ bỏ vợ, thanks anh chàng bạn của em Bou nhé.
Đề nghị bà con NR vun vào cho TT với ợ.

Ê hê... Cho anh rút lời đấy. Anh có nghe lời nhận xét của bậc bô lão ở trên không? Anh muốn em như thế này mà bước vào anh... ối rời có mà nát bét ra ấy à... Thôi, Bou thương cho anh TT người còm cõi nên tha... Chứ nếu không tha thì anh chít với em nhá! Hihihi

Lão K
25-09-2010, 01:43 AM
Em thấy chỉ có 1 kịch bản là giải thích được điều này thôi :D

Kịch bản gì vậy Sún? Sao lại lơ lửng thế này?

.

Chuyện này bình thường, đâu có gì lạ?

LK có iu Bou đâu (sorry Bou) mà phải ganh tỵ với bác Thụy? Mà lỡ có iu nhưng bác Thụy ngỏ lời trước thì mình phải ôm mối tình câm, nuốt bồ hòn làm ngọt, chúc mừng bác. Ngày xưa cụ Đồ Chiểu đã dạy rằng "Vợ Tiên là Trực chị dâu". :haha: :haha:

Còn tại sao LK phải cám ơn?

Nếu Bou động lòng Mr. Chai Mặt , hai trường hợp có thể xãy ra:

1. Nếu Mr. Chai Mặt thấy trong NR có nhiều hảo hán như bác Thụy, PS, hahaha, ... đem lòng ghen tuông, bắt Bou nói lời chia tay (sến thiệt, nhưng sến là nghề của chàng). Bou quá si mê chàng nên từ giả bạn bè, NR sẽ mất đi một thành viên tích cực, lấy ai kể chuyện tình của mình cho ACE những trận cười thoải mái?

2. Nếu Bou trên cơ, dụ chàng gia nhập NR, chàng vô chơi, đâm ra ghiền. Mỗi ngày chàng chơi vài trăm tin nhắn, post vài ngàn bài. Lúc đó NR sẽ phải mua thêm disk space, mạng bị nghẽn, chậm như rùa thì mình cũng tiêu luôn. Còn chưa kể đến trường hợp quá ái mộ văn tài của TP, chàng gởi vài trăm cái PM vào hộp thơ, vài ngàn bó hoa (hihi e-flower cho đở tốn) đến mail box của TP.

Như vậy nếu Bou bị Mr. Chai Mặt cưa đổ, hại nhiều lợi.

Nếu Bou phải lòng bác Thụy, bác sẽ trẻ ra (cho xứng với Bou), nhìn đời bằng cặp mắt màu hồng, văn bác bớt màu xám. Bác sẽ cho ra đời những bài thơ trữ tình, ca ngợi tình yêu, những best seller love story cho mình thưởng thức thay cho các bài viết về những bất công xã hội . Mấy tuần nay không thấy bác lên mạng, LK cũng hơi lo, không biết bác có bình yên không. Không khéo, LK lại phải khăn gói đi thăm nuôi bác ở một nơi nào đó. Như vậy LK phải cám ơn Bou nhiều nhiều lắm nếu Bou iu bác. :o

TP thấy LK giải thích như vậy có hợp lý không?

Tường Thụy
25-09-2010, 07:45 AM
Ê hê... Cho anh rút lời đấy. Anh có nghe lời nhận xét của bậc bô lão ở trên không? Anh muốn em như thế này mà bước vào anh... ối rời có mà nát bét ra ấy à... Thôi, Bou thương cho anh TT người còm cõi nên tha... Chứ nếu không tha thì anh chít với em nhá! Hihihi

Hu hu. Làm sao bi giừ.
Hôm đầu gặp nàng, nàng xinh xắn, nhẹ nhõm và ... nai tơ lắm cơ mà. Cơ sự thế nào mà nàng lại biến thành một khối tròn tròn thế này.
Có vẻ lời dọa dẫm của nàng đang tạo ra hiệu quả. Nhưng ta ứ tin, để tìm cách kiểm tra xem đã.
Chú Ha ha ơi, sao chú không đổi cái cơ thể vạm vỡ của chú cho anh :khoc:

Boulevard
25-09-2010, 04:07 PM
LK có iu Bou đâu (sorry Bou) mà phải ganh tỵ với bác Thụy?

Hu hu. Làm sao bi giừ.
Hôm đầu gặp nàng, nàng xinh xắn, nhẹ nhõm và ... nai tơ lắm cơ mà. Cơ sự thế nào mà nàng lại biến thành một khối tròn tròn thế này. Có vẻ lời dọa dẫm của nàng đang tạo ra hiệu quả. :khoc:

HUHU... EM ĐI CHẾT ĐÂY NHÁ ! MAI NHÀ MÌNH SẼ CÓ TIN MỚI VỀ NHÀ EM, RẤT HOT... VÀ SỞN DA GÀ LUÔN

:acac::acac::acac::acac::acac:

SunWild
25-09-2010, 06:48 PM
Kịch bản gì vậy Sún? Sao lại lơ lửng thế này?

Em mà nói ra chị Bou giết em chết :haha:

SunWild
25-09-2010, 06:59 PM
Em có ý kiến nữa là Mr Bean này đang xì trét nặng nề chuyện gia đình không lối thoát (và cũng chẳng dám thoát :D ) nên gặp nàng Bou nhà ta cứ như gặp phao cứu sinh ấy (theo cả nghĩa đen và nghĩa bóng :D ) vội bám ngay lấy. Nàng Bou cũng đang lúc mất đi một người để nàng che chở bảo trợ theo thói quen nên có phần nào lắc lư :D. Theo em nàng Bou muốn dứt ra cũng dễ lắm, cứ hỏi vay tiền là xong :haha:

langthang
25-09-2010, 07:56 PM
hichic... Đúng roài cả nhà ợ. Đau khổ ghê cơ. Em vừa gọi điện thoại phỏng vấn ông chủ tịch Hội đồng giám khảo Liên hoan sân khâu hình tượng chiến sĩ công an, GS, TSND Đình Quang. Ôi... khổ thân nhà em quá... Sau khi trả lời phỏng vấn xong, bác ấy bảo cái này là nói riêng không ở trong diện phỏng vấn: Dạo này quá béo rồi đấy nhá. Không cẩn thận là lăn nhanh hơn đi đấy! Trời ơi là trời. Đây là từ miệng của một bậc bô lão tầm 80 tuổi rồi nhận xét. Em đi chết đây cả nhà ạ. Trưa nay lại còn chết với 2 bát phở bò nữa... Tiêu rồi:D

Đi chết chổ nào vậy cô nàng? Chết trên gường gối cho êm nhá, hihi

langthang
25-09-2010, 07:58 PM
Em có ý kiến nữa là Mr Bean này đang xì trét nặng nề chuyện gia đình không lối thoát (và cũng chẳng dám thoát :D ) nên gặp nàng Bou nhà ta cứ như gặp phao cứu sinh ấy (theo cả nghĩa đen và nghĩa bóng :D ) vội bám ngay lấy. Nàng Bou cũng đang lúc mất đi một người để nàng người che chở bảo trợ theo thói quen nên có phần nào lắc lư :D. Theo em nàng Bou muốn dứt ra cũng dễ lắm, cứ hỏi vay tiền là xong :haha:

Bà 20 nói chí lý, chí lý!

Tường Thụy
25-09-2010, 08:51 PM
Câu này chí lý thiệt, yêu đại đi Bou.

Yêu ai cũng dzị, yêu bác Thuỵ, LK cám ơn. :haha: :haha:

Nếu TT tán được em Bou thì với lão K, TT phải sống tết chết giỗ đây

Boulevard
25-09-2010, 09:20 PM
Đúng là muốn đi chết... thì ông trời cũng không ủng hộ, mưa tầm tã, buồn... tự nhiên mất hứng. Lẽ ra tối nay định đi chụp ảnh Hà Nội thì lại gác kiếm ở nhà và buôn điện thoại. Nói vậy thôi, Bou mạnh mồm thế nhưng tới phút cuối cùng thì lại xì tốp. Chán mình lắm cơ, nhưng có lẽ cái phanh của mình nó hiệu lực, tâm chưa muốn phanh thì phanh đã tự có hiệu lực. Ớn. Thôi để Bou nghĩ vụ tư vấn khác. Vụ anh Bác sĩ xin xì tốp ở đây ạ. Vì nói sau lưng anh ta, Bou cũng cảm thấy ngài ngại thế nào ấy. Vì có thể một lúc nào đó con người ta cũng điên điên, dở dở... ẩm ẩm ương ương là chuyện thường mà. Còn nhiều người cứ ngẫm mình thích mô típ người này hay mô típ người kia... nhưng khi càng tiếp xúc mới hiểu là mình cần cái gì. Như em đây phải mất 2 năm mới hiểu mình cần cái gì...

Triplec
25-09-2010, 09:23 PM
...
Và nhất là đừng nói xấu vợ... cho dù vợ có xấu thật. Khi thông cảm với nhau rồi mới kể đúng mức (đừng có thêm thắt hay bịa thêm về khuyết điểm của vợ) nhưng đừng quên những câu, đại khái là: "Dù vậy, anh cũng không oán trách cô ấy. Khuyết điểm của cô ấy cũng do anh một phần. Anh đã vô tình, không quan tâm đến nhu cầu tình cảm của cô ấy do anh suy nghĩ đơn giản, thật thà quá ... ". Cần thiết thì nói hơn lên cho cô ấy một vài điểm tốt. Phụ nữ sẽ cho anh ta là người đàn ông đáng tin cậy.
.....

Hi hi, anh trình bày đúng quan điểm và chút ít kinh nghiệm trong quá trình hụp lặn trong tình trường của anh đó....

Bác TT dày dạn kinh nghiệm tình trường ghê cơ. Thế này thì tán em nào chẳng đổ :naonao:

Boulevard
25-09-2010, 09:39 PM
Theo em nàng Bou muốn dứt ra cũng dễ lắm, cứ hỏi vay tiền là xong :haha:

Càng ngày càng thấy Sún hài hước và dí dủm dã man! Tuyên bố : Bou bắt đầu theo đuổi Sún nhé! Bác giai nào muốn tuyên chiến thì gặp Em!

:haha::haha::haha::haha::haha:

thuphong
25-09-2010, 09:46 PM
.
Lão K trả lời chí lý và hay tuyệt. Hihihihi...
Hôm qua TP viết xong cái com có người pm hỏi luôn: Sao TP lại viết vậy?
- Ờ thì com trêu cho vui thôi mà.
- Lỡ hai người họ yêu nhau thì sao
- Hai người nào cơ?
- Thì Bou với Lão K
Úi giời, chuyện này thì TP không biết hihihi...
Hôm nay nghe lão K trả lời mới hoàn hồn, lỡ ra hai bạn yêu nhau thật mà TP hỏi vậy thành ra lại can tội không biết mà "mắng xéo" thì oan uổng quá đi mất...

:nguong:

SunWild
25-09-2010, 09:49 PM
Càng ngày càng thấy Sún hài hước và dí dủm dã man! Tuyên bố : Bou bắt đầu theo đuổi Sún nhé! Bác giai nào muốn tuyên chiến thì gặp Em!

:haha::haha::haha::haha::haha:

Ôi giời ơi bác TT và Lão K đâu cứu em :haha:

Boulevard
25-09-2010, 10:10 PM
.
- Lỡ hai người họ yêu nhau thì sao
- Hai người nào cơ?
- Thì Bou với Lão K
Úi giời, chuyện này thì TP không biết hihihi...

Chị ơi. Bou có mê anh TT thật đấy ạ. Nhưng là mê thơ, mê văn, tài nói chuyện... chứ người thì không mê nổi vì bác ấy lẻo khẻo thế, em lại thế... Không chịu được đâu ạ!
Còn với Lão K, Bou cũng có cảm tình riêng đấy ạ. Nhưng cảm cái tài chụp ảnh, mê những lời bình dí dủm thông minh của lão K (Sorry vì "con nít" lại khen "người lớn" là "thông minh" trước không lại bị mắng) và cả những nút thanks đầy "tính toán" của lão K nữa. Không phải bài viết nào, không phải ai lão K cũng giành cho 1 nút thanks đâu ạ ... nhưng nếu lão K mê rồi thì lão nhấn nút đó 1 cách rất hào phóng ví dụ như tình cảm lão K giành cho TP chẳng hạn... Bản thân những bài viết của Bou, Bou biết có những bài Lão K lặng lẽ đi qua ... Cái sự "ki bo" và khắt khe của Lão K đối với Bou không làm giảm đi cái thích của Bou vì thấy 1 con người có chính kiến yêu ghét rõ ràng. Còn người thì chưa biết có mê được hay không vì đã biết mặt mũi, hình thù của Lão K ra sao mà mê.
Mọi người cứ đá qua đá lại, tóm lại là chẳng có zì... hì hì... Thôi đi tán Sún cho nó lành! Vì chí ít còn có 1 người bạn ở bên cạnh.

Lão K
25-09-2010, 11:46 PM
Ôi giời ơi bác TT và Lão K đâu cứu em :haha:

Bou đổi giới tính rồi. :haha: :haha:

Sún đừng lo, để LK hiến kế cho.

Oa ơi, hỏi chị (ý quên anh :haha: :haha:) Les "chịu" Bou không? Coi hình và đọc bài cuẩ Bou xong chắc thế nào cũng cảm. Bou đang muốn đi Tây thì đây là cơ hội ngàn năm một thuở :haha: :haha:

Sau đó nếu còn vương vấn Sún, Bou chia tay với anh Les và sang sông thêm lần nữa với Sún. Sún cũng muốn làm đàn ông Tây mà khỏi phải chờ đến kiếp sau. :o

Everybody is happy :haha: :haha:

Tường Thụy
26-09-2010, 07:56 AM
Chị ơi. Bou có mê anh TT thật đấy ạ. Nhưng là mê thơ, mê văn, tài nói chuyện... chứ người thì không mê nổi vì bác ấy lẻo khẻo thế, em lại thế... Không chịu được đâu ạ

Tôi cũng đi chết đây.

thuphong
26-09-2010, 10:51 AM
Chị ơi. Bou có mê anh TT thật đấy ạ. Nhưng là mê thơ, mê văn, tài nói chuyện... chứ người thì không mê nổi vì bác ấy lẻo khẻo thế, em lại thế... Không chịu được đâu ạ!
Còn với Lão K, Bou cũng có cảm tình riêng đấy ạ. Nhưng cảm cái tài chụp ảnh, mê những lời bình dí dủm thông minh của lão K (Sorry vì "con nít" lại khen "người lớn" là "thông minh" trước không lại bị mắng) và cả những nút thanks đầy "tính toán" của lão K nữa. Không phải bài viết nào, không phải ai lão K cũng giành cho 1 nút thanks đâu ạ ... nhưng nếu lão K mê rồi thì lão nhấn nút đó 1 cách rất hào phóng ví dụ như tình cảm lão K giành cho TP chẳng hạn... Bản thân những bài viết của Bou, Bou biết có những bài Lão K lặng lẽ đi qua ... Cái sự "ki bo" và khắt khe của Lão K đối với Bou không làm giảm đi cái thích của Bou vì thấy 1 con người có chính kiến yêu ghét rõ ràng. Còn người thì chưa biết có mê được hay không vì đã biết mặt mũi, hình thù của Lão K ra sao mà mê.
Mọi người cứ đá qua đá lại, tóm lại là chẳng có zì... hì hì... Thôi đi tán Sún cho nó lành! Vì chí ít còn có 1 người bạn ở bên cạnh.

ỦA mê có nghĩa là thank nhiều nhiều ha? :dethuongqua:

Thế thì mình phải nghĩ lại xem là mình mê nàng Bou, nàng Oa hay nàng Triplec thế nhỉ... mà cứ thank mấy nàng này hoài...

:haha:

Boulevard
26-09-2010, 12:33 PM
ỦA mê có nghĩa là thank nhiều nhiều ha? :dethuongqua:

Thế thì mình phải nghĩ lại xem là mình mê nàng Bou, nàng Oa hay nàng Triplec thế nhỉ... mà cứ thank mấy nàng này hoài...

:haha:

He he. Đó là nói riêng cái mê với 2 bác man (là hai chàng bị lôi vào trận buôn dưa) thôi ạ. Chứ còn tình cảm với chị em thì Bou cũng "si" nhiều người ở nhà mình lắm, như em cũng "si" thơ của chị và thích đọc những gì chị viết mà! Có khi cái mê chị em của Bou còn liều hơn là cái mê các bác man vì các bác man mà mê là cũng lôi thôi rắc rối lắm, nhà iem lại .... tránh cho nó lành :D

hahaha
26-09-2010, 01:02 PM
chứ người thì không mê nổi vì bác ấy lẻo khẻo thế, em lại thế... Không chịu được đâu ạ
Hạng nặng dạo nài có vẻ có giá.....:cool::cool::cool:

SunWild
26-09-2010, 03:33 PM
Hạng nặng dạo nài có vẻ có giá.....:cool::cool::cool:

Lại nhớ đến chuyện chàng Trương Chi và nàng Mị Nương phải ko triết gia :D