PDA

View Full Version : Anh yêu cả hai

ngayhomqua
30-04-2010, 07:45 AM
Ngày anh làm quen, em đã nghe bao người nói anh quen nhiều cô gái, anh đã có người yêu... Anh phủ nhận mọi thứ chỉ là tin đồn 'Anh sẽ kể em nghe tất cả, anh chỉ mong em tin anh, anh không như người ta nói, thực sự anh đã từng yêu...

Thời gian em mổ mắt chỉ ở nhà. Ngày nào anh cũng gọi điện nói chuyện với em một lần. Rồi dần quen, có ngày anh gọi 3-4 lần chỉ để hỏi "em khoẻ không? Em ăn gì chưa? Em nhỏ thuốc chưa?". Tiếng điện thoại của anh đã thành thói quen của em. Cứ giờ đó em lại háo hức chờ anh gọi đến, chỉ để nghe giọng ấm áp của anh, để cười nói với anh. Không ít lần em nhắc anh kể chuyện người yêu cũ, anh nói "có gì đâu em, quá khứ rồi, em mới là hiện tại của anh". Nhưng em vẫn muốn tìm hiểu người trước của anh thế nào. Anh nói chị ấy rất quan tâm, chiều chuộng anh, hai người rất hiểu nhau, mối quan hệ ấy được ba năm và ba năm thường là thời điểm sóng gió chợt đến. Chị ấy quen người khác-đồng nghiệp cùng cơ quan. Anh biết anh ngăn cấm chị ấy nhưng chị vẫn ra đi, anh nói có lẽ do anh hơi khó khăn, gượng ép nên chị chia tay, anh không giữ được chị. Gia đình hai bên đã biết nhau, rất thương và quý anh. Họ động viên hai nguời làm lành, gia đình chị ấy xem anh như con cái trong nhà và không đồng ý người đến sau kia...

Sau đó, em bắt đầu tìm hiểu anh qua những người bạn. Em biết anh không dối em một lời em nào. Em đồng ý quen anh, là bạn gái anh, đón nhận tình cảm của anh vì anh hiền hoà, biết quan tâm, ngoan và lễ phép. Anh rất được lòng người lớn, anh mang đến em niềm vui những khi em cô đơn nhất. Rồi anh được ba mẹ chị ấy mời sang nhà ăn cơm. Qua chuyện trò, anh biết được chị ấy chưa dám dắt người mới về. Anh mủi lòng yếu mềm thương chị. Anh đổ lỗi do mình ngày xưa đã không quan tâm đến những mong muốn của chị, anh động lòng thương chị... Rồi áp lực gia đình hai bên đè nặng lên anh, họ muốn hai người quay lại. Em trách anh sao không dứt khoát, quen ai thì nên rõ ràng và thương một người. Anh nói, anh cũng khó xử lắm, anh thương em nhưng em không ở vào hoàn cảnh của anh, em không thể hiểu. Em hỏi anh còn thương chị ấy không? Anh ngập ngừng... Em biết anh đang lựa chọn, giữa em và chị ấy. Em sụp đổ như muốn vỡ oà. Ngay khi em vừa bắt đầu tin anh, trao trái tim mình cho anh thì anh lại nói với em những lời như vậy. Em có nên giành lại anh hay để anh trở về với người cũ? Xin hãy cho em lời khuyên.

SunWild
30-04-2010, 08:17 AM
Trong trường hợp này thì người cần lời khuyên là "anh ấy" để chọn ai chứ ko phải cô gái nữa rồi!

hahaha
30-04-2010, 09:09 AM
Tềnh hềnh là chia tay cả hai cô:youarethewoman::youarethewoman:

Nhudadauyeu
30-04-2010, 11:21 AM
ùi, người quyết định chuyện này là ng đàn ông kia chứ ko phải 2người phụ nữ
Hì hì, nhưng theo em nghĩ thì ng đàn ông đó sẽ bỏ cả 2 và tiếp tục tán tỉnh và yêu đương những ng phụ nữ khác.
:D:D:D
Có vẻ giống 1 người em từng quen ghê:botay::D

NHAT NGUYET
30-04-2010, 12:21 PM
Không phải tự nhiên mà Chúa lại đặt... một tuần có 7 ngày, gọi tên là thứ 2,4,6... 3,5,7 và không có thứ 1 hoặc 8 mà lại là Chủ nhật (ngày giải lao) và Chúa cũng dạy... các con chiên đừng nghe ai, ngoại trừ ta. :D :D :D

:xiho: :xiho: :xiho:

hahaha
30-04-2010, 12:43 PM
Không phải tự nhiên mà Chúa lại đặt... một tuần có 7 ngày, gọi tên là thứ 2,4,6... 3,5,7 và không có thứ 1 hoặc 8 mà lại là Chủ nhật (ngày giải lao) và Chúa cũng dạy... các con chiên đừng nghe ai, ngoại trừ ta. :D :D :D

:xiho: :xiho: :xiho:

:chetdi::chetdi::chetdi:

http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZB87EW||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent

NHAT NGUYET
30-04-2010, 12:50 PM
:chetdi::chetdi::chetdi:

:nguong: :nguong: :nguong:

http://mp3.xalo.vn/res/music/passion/player/player.swf?config=http://mp3.xalo.vn/res/music/passion/config.xml&file=http://mp3.xalo.vn/listsongv2.xalo?sid=256162122540

Nhudadauyeu
30-04-2010, 06:07 PM
:botay::botay::botay::botay::botay:
:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman:

Khuyết
30-04-2010, 06:09 PM
Không đập đi, Không xây mới, chỉ cơi nới.

( Mượn câu cả TZ)

Nhudadauyeu
30-04-2010, 06:11 PM
Không đập đi, Không xây mới, chỉ cơi nới.

( Mượn câu cả TZ)

Èo, tham nhờ :botay::D

ngayhomqua
05-05-2010, 10:18 PM
Kết luận lại 1 câu, là bác zai nào cũng tham chỉ thích cơi nơi, không phá bỏ không xây mới

COCKOO
05-05-2010, 10:50 PM
Kết luận lại 1 câu, là bác zai nào cũng tham chỉ thích cơi nơi, không phá bỏ không xây mới
Cock thi lười, không biết nghề xây dựng sửa chữa nên toàn đi mượn mà xài, chán giả về cho chính chủ.

:tungtang::tungtang::tungtang:

boylangthang
05-05-2010, 10:59 PM
Cock thi lười, không biết nghề xây dựng sửa chữa nên toàn đi mượn mà xài, chán giả về cho chính chủ.

:tungtang::tungtang::tungtang:

Boy thì làm xây dựng nhưng lười hơn Ku, không xây mới, mượn chẳng trả luôn.

Nhudadauyeu
06-05-2010, 09:41 AM
Boy thì làm xây dựng nhưng lười hơn Ku, không xây mới, mượn chẳng trả luôn.

Rứa bác cho em hỏi bác cơi nới đc bi nhiu rùi :D:D:D