PDA

View Full Version : Buồn...bạn thường làm gì???

Nhudadauyeu
24-04-2010, 07:14 AM
Khi buồn, bạn sẽ làm gì???
Trước thì khóc 1 mình, ôm nỗi đau 1mình....
Bây giờ thì sao? Là viết, là nc đt or chát or đi lang thang 1mình...

OA _ NỮ
24-04-2010, 07:15 AM
Uống.................Rượu:D

Nhudadauyeu
24-04-2010, 07:17 AM
Uống.................Rượu:D

:D:D:D
em cũng thi thoảng hay thế lắm, nhưng mà uống lúc buồn thì ko có say được chị à
:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:

hahaha
24-04-2010, 08:17 AM
Buồn...giờ thì phần lớn mềnh chỉ buồn khi...mất tiền, và phương pháp giải buồn là..uống bia!:botay:

@Mà phải công nhận là NDDY uống diệu kinh thật, Saigon đệ nhất kỳ tửu hậu lúc phong độ nhất có lẽ cũng chỉ 8/10 với DY thoai!:D

Tazang
24-04-2010, 08:25 AM
Buồn...giờ thì phần lớn mềnh chỉ buồn khi...mất tiền, và phương pháp giải buồn là..uống bia!:botay:

@Mà phải công nhận là NDDY uống diệu kinh thật, Saigon đệ nhất kỳ tửu hậu lúc phong độ nhất có lẽ cũng chỉ 8/10 với DY thoai!:D

Hơ hơ....cái nỳ pác hahaha hơi zống miềng đới:D:D
Miềng cũng rất buồn khi mất xiền, và phương pháp giải buồn là....lại đi kiếm xiền

@ bác haha mà gặp bạn thân của NDDY thì pác còn..... kinh hoàng hơn nữa đới

Nhudadauyeu
24-04-2010, 08:26 AM

:acac::acac::acac::acac::acac:
anh ui, đâu có, híc híc, em ko biết uống mà

hahaha
24-04-2010, 08:30 AM
Miềng cũng rất buồn khi mất xiền, và phương pháp giải buồn là....lại đi kiếm xiền

Phen lày quyết tâm ra ngoài ấy để diện kiến mới được, vé đã mua dồi:D

Nhudadauyeu
24-04-2010, 08:32 AM

Anh ơi, người ta say tình say nghĩa, chứ ai nại say Rượu bia khi nèo
:D:D:D:D:D:D
Bác yên tâm là ra ngoài nì được các anh HP chăm sóc chu đáo ạ

Mỹ Duyên
24-04-2010, 08:33 AM
Hơ hơ... Bữa nớ buồn, em đóng cửa lại bật nhạc Thật TO và HÁT :botay: :D Như bị HÂM ;))

ngayhomqua
24-04-2010, 08:33 AM

Hic hic, anh Tặc ơi, em có làm gì có lỗi với anh không đấy. Mà anh cứ toàn nói xấu em là seo thứ hử:acac::acac::acac::acac::acac:

Nhudadauyeu
24-04-2010, 08:36 AM
Hơ hơ... Bữa nớ buồn, em đóng cửa lại bật nhạc Thật TO và HÁT :botay: :D Như bị HÂM ;))

:nguong::nguong::nguong::nguong:
hờ, nần sau nhớ alô cho chị nhá, sẽ có tác dụng hơn là im lặng đó
(ntin toàn mí tiếng sau mới trả nhời nhỉ :D:D:D)

Mỹ Duyên
24-04-2010, 08:45 AM
:nguong::nguong::nguong::nguong:
hờ, nần sau nhớ alô cho chị nhá, sẽ có tác dụng hơn là im lặng đó
(ntin toàn mí tiếng sau mới trả nhời nhỉ :D:D:D)

Nhạc ầm ầm, vừa LA vừa Hát,.... đt cho đi teo lun chị à... :))

Đôi khi buồn cũng đi lang thang,... đi cafe với bạn... và đôi lần tìm chị DY để "xả" ... ÔI có ĐÔI KHI :D

Nhudadauyeu
24-04-2010, 08:47 AM
Nhạc ầm ầm, vừa LA vừa Hát,.... đt cho đi teo lun chị à... :))

Đôi khi buồn cũng đi lang thang,... đi cafe với bạn... và đôi lần tìm chị DY để "xả" ... ÔI có ĐÔI KHI :D

Hy vọng em iu sẽ ko có những giây phút bùn đó nữa nhỉ...:nguong::nguong::nguong:

SunWild
24-04-2010, 08:57 AM
Buồn thì nên làm thơ :D Bạn mình khi đi xa mấy năm buồn buồn ngồi viết được cả trăm bài thơ hay ra trò :D

Serena
24-04-2010, 10:22 AM
Tớ buồn là đi gội đầu, massage rùi ngủ một giấc, tỉnh dậy hết buồn.

ngayhomqua
25-04-2010, 07:09 AM

Anh ui, anh nói thế là em bỏ của chạy lấy người đấy ạ:nguong::nguong::nguong::nguong:

hahaha
25-04-2010, 10:02 AM
Anh ui, anh nói thế là em bỏ của chạy lấy người đấy ạ:nguong::nguong::nguong::nguong:
hihi, dưng mờ em chưa khai buồn làm giè nhớ, MD thì bật nhạc nhảy, còn em có phải khi buồn.....chạy vòng vòng không?:D

ngayhomqua
25-04-2010, 12:10 PM
hihi, dưng mờ em chưa khai buồn làm giè nhớ, MD thì bật nhạc nhảy, còn em có phải khi buồn.....chạy vòng vòng không?:D

Khi buồn í ạ. Em cũng có cách xả buồn giống bạn DY của em, ngoài ra thêm 1 nữa là, ngồi chơi với tình yêu nhớn của em :nguong::nguong::nguong::nguong:

Anna
25-04-2010, 05:16 PM
Khi buồn, bạn sẽ làm gì???
Trước thì khóc 1 mình, ôm nỗi đau 1mình....
Bây giờ thì sao? Là viết, là nc đt or chát or đi lang thang 1mình...

Em thích topic này của chị đấy nhá! vì hiện giờ em đang thế mừh! :o Khi buồn em thường muốn đi thật xa chị à! lúc đó những người bạn là nguồn động viên lớn của mình. Em ko dám ở 1 mình vì sẽ làm mình càng thấy cô đơn & buồn hơn. Mới đi xa về nhưng vẫn chưa hết buồn, chắc đi nữa quá! :botay:, nói vậy thôi chứ khi biết buồn phải biết nguyên do & cần đúng "bác sĩ" đó chữa mới được, ko thì chỉ có buồn hoài! Mong những gì đang xảy ra trôi qua thật nhanh....

Nhudadauyeu
25-04-2010, 05:20 PM
Em thích topic này của chị đấy nhá! vì hiện giờ em đang thế mừh! :o Khi buồn em thường muốn đi thật xa chị à! lúc đó những người bạn là nguồn động viên lớn của mình. Em ko dám ở 1 mình vì sẽ làm mình càng thấy cô đơn & buồn hơn. Mới đi xa về nhưng vẫn chưa hết buồn, chắc đi nữa quá! :botay:, nói vậy thôi chứ khi biết buồn phải biết nguyên do & cần đúng "bác sĩ" đó chữa mới được, ko thì chỉ có buồn hoài! Mong những gì đang xảy ra trôi qua thật nhanh....

em yêu ơi, đã và đang có chuyện gì đến với em vậy???

Anna
25-04-2010, 05:22 PM
em yêu ơi, đã và đang có chuyện gì đến với em vậy???

Có! nhớ chị đấy! :botay: :D

Nhudadauyeu
25-04-2010, 05:27 PM
Có! nhớ chị đấy! :botay: :D

Thật ko vậy??? Nghi lắm nhá, mừ dạo nì con rể ngoan và khoẻ ko??? Thông gia giữ gìn sk nhá, đừng nghĩ quá nhìu à:nguong::nguong:

chuottrang
25-04-2010, 10:08 PM
Buồn thì thường là xách xe ra đường chơi, nếu ko làm được thế thì chui vào phòng đóng cửa, bật nhạc thật to :nong:

LÃO HẠC
25-04-2010, 10:19 PM
Nếu tui buồn...thì thường hay rủ bạn nhậu...còn không ra quán cafe ngồi một mình nghe nhạc và thưởng thức vị Đắng của cafe...

chuottrang
25-04-2010, 10:20 PM
Nếu tui buồn...thì thường hay rủ bạn nhậu...còn không ra quán cafe ngồi một mình nghe nhạc và thưởng thức vị Đắng của cafe...

Cafe thì ok, còn nhậu thì ko tán thành, yêu cầu sửa ngay :nguroi:

LÃO HẠC
25-04-2010, 10:24 PM

Dạ nghe nhời Chuột nhà em sửa lại...nếu buồn nhà em ko nhậu mà chỉ uống bia và hát ka ra ô kế.......cafe thì sáng nhà em mới uống....

chuottrang
25-04-2010, 10:27 PM
Dạ nghe nhời Chuột nhà em sửa lại...nếu buồn nhà em ko nhậu mà chỉ uống bia và hát ka ra ô kế.......cafe thì sáng nhà em mới uống....

:acac: :acac: :acac:

LÃO HẠC
25-04-2010, 10:28 PM
:acac: :acac: :acac:

Khăn nè em.......

anh rất sợ nước mắt Chuột à......em khóc làm anh khóc theo nà.....:acac::acac::acac:

chuottrang
25-04-2010, 10:30 PM
Khăn nè em.......

anh rất sợ nước mắt Chuột à......em khóc làm anh khóc theo nà.....:acac::acac::acac:

Chuột cũng sợ lắm, thế nên lúc nào cũng phải tự động viên và an ủi mình

boylangthang
25-04-2010, 11:10 PM

Nhất trí buồn không nên nhậu nhẹt hư người nhé LH!
Tôi buồn thì nghe nhạc nếu ko đi đâu được, hoặc ôm máy chụp hình đi lang thang. Đôi khi ca fe
Chỉ nhậu khi vui vui thôi!!!
Còn tới đây Haha yên tâm ra HP nhé, mình có cùng được biết NDDY và NHQ chút về uốn diệu rồi, 28 này sẽ tiết lộ nhé.

Candy
25-04-2010, 11:11 PM
Chuột cũng sợ lắm, thế nên lúc nào cũng phải tự động viên và an ủi mình

CD cũng rất sợ buồn....cũng cố gắn tự an ủi và động viên mình.....nhưng nếu mà vẫn cứ buồn thì...lấy xe chạy lòng vòng rồi đi shopping ....và có thể những món mình mua hôm ấy kg bao giờ dùng đến.

Trầm Bích Hải
25-04-2010, 11:15 PM
Buồn à. Xách xe chạy thật xa rồi lại quay về. Cuồng ...

Candy
25-04-2010, 11:20 PM
Buồn à. Xách xe chạy thật xa rồi lại quay về. Cuồng ...

Chạy chậm thui nhá....hem được đua tốc độ nhá....nguy hiểm đến tính mạng lém

kehotro
26-04-2010, 12:47 AM
Chạy chậm thui nhá....hem được đua tốc độ nhá....nguy hiểm đến tính mạng lém

Chạy cỡ 5km/h là ù tai luôn đấy!

ngayhomqua
26-04-2010, 07:52 AM

Bây giờ em không còn dám uống rượu nữa roài, nên buồn không nhậu và không biết uống cf vì say cf còn sợ hơn say rượu à

ngayhomqua
26-04-2010, 07:55 AM
Tôi buồn thì nghe nhạc nếu ko đi đâu được, hoặc ôm máy chụp hình đi lang thang. Đôi khi ca fe
Còn tới đây Haha yên tâm ra HP nhé, mình có cùng được biết NDDY và NHQ chút về uốn diệu rồi, 28 này sẽ tiết lộ nhé.

Anh Boy ơi, lại thêm anh nói xấu gì 2 đứa bọn em thế. :acac::acac::acac::acac:
Em với bạn em toàn bị mọi người bắt nạt nè:khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc 1::khoc1:

Tazang
26-04-2010, 08:04 AM
Anh Boy ơi, lại thêm anh nói xấu gì 2 đứa bọn em thế. :acac::acac::acac::acac:
Em với bạn em toàn bị mọi người bắt nạt nè:khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc 1::khoc1:

Ai bắt nạt Em vậy? Nói anh biết để anh........mách Ạc-min hộ cho nhé

Nhudadauyeu
26-04-2010, 08:38 AM

vụ này là sao hả anh Boy??? Em có biết uống rượu đâu :ngoaymui::ngoaymui::ngoaymui::ngoaymui:

boylangthang
26-04-2010, 08:46 AM
vụ này là sao hả anh Boy??? Em có biết uống rượu đâu :ngoaymui::ngoaymui::ngoaymui::ngoaymui:

Bí mật mà lị DY!

Nhudadauyeu
26-04-2010, 08:50 AM
Bí mật mà lị DY!

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Bí mật sao lại bật mí giữa chốn đông ng thía nì hả anh Boy???
Mà vẫn chưa bít cái vụ nì là thía nào lun

ngayhomqua
26-04-2010, 09:05 AM
Ai bắt nạt Em vậy? Nói anh biết để anh........mách Ạc-min hộ cho nhé

Để em kể nhé: đầu bảng là anh Tặc zăng, anh đi mách với Ẹt min hộ em nhá

ngayhomqua
26-04-2010, 09:15 AM

Tớ cũng giống bạn tớ nè:nhaodzo::nhaodzo::nhaodzo::nhaodzo:

doikocodon
26-04-2010, 12:24 PM
Để coi !:D Tớ có nhiều cách để giải cơn buồn :
- Buồn mà không kể được cho ai: ĐỌc sách hoặc xem phim (kiếm một cuốn tiểu thuyết hoặc bộ phim nào Dô Man Tịch và hài hước một chút một chút, xem đến cười hoặc khóc ra nước mắt sẽ hết buồn); đi dạo hoặc dắt xe đi lòng vòng, ngó nghiêng hiệu sách, shopping (không khoái lắm vì lại động chạm đến nối buồn muôn thủa là bệnh viêm màng túi); nghe nhạc (nhạc không lời), nhưng mà hay hơn cả vẫn là làm việc và làm việc :D
- Buồn một chút, chán là cơ bản: Cà phê hoặc trà với bạn bè (bán than là chính, cà phê, trà chỉ là phụ); đi du lịch

ngayhomqua
27-04-2010, 10:27 PM
Để coi !:D Tớ có nhiều cách để giải cơn buồn :
- Buồn mà không kể được cho ai: ĐỌc sách hoặc xem phim (kiếm một cuốn tiểu thuyết hoặc bộ phim nào Dô Man Tịch và hài hước một chút một chút, xem đến cười hoặc khóc ra nước mắt sẽ hết buồn); đi dạo hoặc dắt xe đi lòng vòng, ngó nghiêng hiệu sách, shopping (không khoái lắm vì lại động chạm đến nối buồn muôn thủa là bệnh viêm màng túi); nghe nhạc (nhạc không lời), nhưng mà hay hơn cả vẫn là làm việc và làm việc :D
- Buồn một chút, chán là cơ bản: Cà phê hoặc trà với bạn bè (bán than là chính, cà phê, trà chỉ là phụ); đi du lịch

Thêm 1 mục nữa là bị NHQ xúi dại đi ăn ốc để xả xì trét vào con ốc:nguong::nguong::nguong:

Mưa Trên Cuộc Tình
28-04-2010, 01:18 AM
Buồn, kiếm cái game nào hay hay mà chơi, time trôi nhanh lém, chơi phờ rồi ngủ

Buồn, chơi các trò chơi cảm giác mạnh ở công viên nước cũng hay, ít nhất là thần kinh căng thẵng khỏi suy nghỉ nhiều, thêm là tha hồ ngắm nghía mấy bà mấy cô mặc bí-kỳ-ni :D

Nếu dư giả thì shopping là tuyệt nhất.

Đi siêu thị mua đồ và nấu vài mòn thật ngon đãi người thân cũng là một cách hay.

Cách tồi nhất : Uống rượu

ngayhomqua
28-04-2010, 08:14 AM
Lúc buồn thường làm gì ah:
- Trước: cf 1 mình rùi lang thang trên phố.
- Bg: chat chit, nt, điện thoại nhưng không bao giờ uống rượu

Nhudadauyeu
28-04-2010, 08:33 AM
Lúc buồn thường làm gì ah:
- Trước: cf 1 mình rùi lang thang trên phố.
- Bg: chat chit, nt, điện thoại nhưng không bao giờ uống rượu

chắc hem??? :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Sầu lãng tử
28-04-2010, 08:53 AM
Buồn ư,... vậy thì phải chạy cho nhanh kẻo ko kịp...:haha::haha::haha:

chuottrang
28-04-2010, 08:16 PM
:ngap: hôm nay buồn nhưng mà không làm gì cả, ngủ thôi

mieeeeeo
28-04-2010, 10:13 PM
Có lúc thì nghe nhạc,chat,buôn chuyện hoặc cafe với bạn bè,tùy tâm trạng

Nhudadauyeu
28-04-2010, 10:30 PM
Có lúc thì nghe nhạc,chat,buôn chuyện hoặc cafe với bạn bè,tùy tâm trạng

Mún hết bùn thì đi buôn dưa em gái nhỉ
hí hí, xả 1luc là vơi ý mừ :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
06-05-2010, 06:51 AM
Bùn bây giờ không khóc, không nhậu nhẹt nữa mà cf 1 mình, thế thui.

ngayhomqua
06-05-2010, 06:52 AM
Mà bây giờ thường làm thế nào để mình không buồn dù không vui

2mẹconGà
06-05-2010, 10:12 AM
Mà bây giờ thường làm thế nào để mình không buồn dù không vui

hé hé, đi DL đê, 2 mẹ con lượn lờ cũng vui lém
Đang rảnh tranh thủ lượn đi, chứ sau này sợ khó đi lắm

me_ti_bi
06-05-2010, 01:46 PM
Buồn thì nhâm nhi một tách cà phê ,hết cà phê trong tách thì hết buồn ...:cool:

SunWild
06-05-2010, 02:26 PM
Buồn thì nhâm nhi một tách cà phê ,hết cà phê trong tách thì hết buồn ...:cool:
Chị ơi khi nào buồn thì vào đây nhé: http://www.niemrieng.com/diendan/showthread.php?p=89011#post89011
:)

Boulevard
06-05-2010, 04:45 PM
Với mình buồn có nhiều cấp độ xử lý.
Buồn cùng cực, buồn không thể nào chịu đựng nổi thì mình lao vào chơi game trên máy tính hoặc di động (Mình không thích chơi game vì rất tốn thời gian, nhưng đây là 1 giải pháp cực kỳ hiệu quả khiến mình tạm thời bỏ quên đi những nỗi buồn mà mình đang phải trải qua). Cách thứ 2 cho nỗi buồn này đó là mình tìm vào giấc ngủ vùi, ăn thật nhiều ... Cách này giúp mình không bị gầy đi... hihi
Còn khi nỗi buồn đã vợi đi phần nào, mình mới đi tìm 1 - 2 người bạn thân để trút bầu tâm sự có thể là cà phê, có thể là chát... Và rất may mắn là những người bạn mà mình tin cậy, yêu quý luôn có cách giúp mình thoát khỏi hoàn cảnh thực tại chí ít là về mặt tinh thần.
Khi mình buồn trước đám đông bè bạn hay ở cơ quan, mình dấu nỗi buồn cực giỏi, có khi vẫn đùa tếu vui, vẫn nhảy và hò hét hết mình trong các cuộc vui... Hòa vào niềm vui của mọi người và cố gắng thoát khỏi nỗi buồn cũng là 1 cách của mình.