PDA

View Full Version : Nỗi lòng của nhỏ!

Pages : [1] 2 3

hamy
01-04-2010, 06:29 AM
Hôm nay sau giấc ngủ muộn màng mình lại nhớ tất cả …nhớ rõ ràng từng lời một của người ta, để rồi nghe có chút gì đó vụn vỡ trong lòng. Với mình, người ta luôn như là một ông Bụt, một vị thần mà những lúc mình cần thì Bụt lại hiện lên giúp đỡ. Trong lòng mình bao lần cứ ngỡ như thế và tự hỏi cuộc đời thật này sao lại có những người vô tư đến vậy, một sự giúp đỡ hồn nhiên…
Những lúc buồn Bụt hiện lên, cùng chia sẻ với mình và mỗi ngày khi mình ngủ người ta cũng hát ru hoài, đôi khi cháy điện thoại luôn mình mới ngủ…
Bụt của em ơi, sao Bụt mãi xuất hiện trong em để cho những khi vui cũng như buồn em muốn kể cho Bụt nghe…
Nhưng hôm qua….vâng ngày hôm qua là một ngày, có lẽ suốt cuộc đời nhỏ nhiều chuyện không thể quên…nó có chút gì đó vụn vỡ trong em, và ngôi thần tượng bỗng òa sụp đổ. Thì ra con người cũng có những vụn vặt đời thường dù đó là Bụt của em!
Đâu rồi một con người luôn hi sinh vì người khác? Và hình như tất cả đã biến đi, để lại nơi đây một người cũng đời thường với bao hỉ nộ ái ố và lời lẽ mà em không thể nào ngờ được thốt ra từ miệng của người ta…Vâng đôi môi ngày nào với giọng ngọt ngào hát ru nhỏ ngủ…và nhỏ không ngờ, thật không ngờ…nhỏ tự cấu vào tay mình coi có phải mình mơ hôn nữa…Nhưng không, mình đang tỉnh cơ mà…
Mình chỉ là một nhỏ nít, với suy nghĩ non nớt ham vui, cho nên đôi lúc cái xử sự của mình làm người ta phiền lòng chăng? Nhưng chuyện xảy ra mình đâu nghĩ sâu như vậy. Mình suy đi xét lại…mình có lỗi gì đây? Mình cũng hổng tài nào hiểu được…Cuộc sống của mình …người đã hiểu rõ và rất rõ, đã từng cùng sẻ chia…hằng ngày, sau những giờ đi học mình hay vào NR và tinhiu.com, hoahoctrò…nhưng đã lâu rồi NR gắn chặt với mình! Mình chẳng đi đâu hết…Cho đến một hôm, vâng chỉ hai hôm nay, mình ham vui vào KV và cũng rủ người vào chơi. Chỉ là thế giới ảo thôi, người ta chỉ đùa vui mà, chưa hề biết mặt mình, và mình đâu có nghĩ gì bởi vậy mới rủ người vào...
Thế rồi….tất cả dường như sụp đổ dưới chân mình, mà từng mảnh vỡ như cứa vào da thịt mình nghe đau buốt! Tại sao người kết tội mình mà chẳng cho lời giải đáp hoặc thanh minh? Đao phủ khi đưa người tử tội ra pháp trường hành quyết cũng cho nói lời cuối cùng mà…còn mình…còn thua cả kẻ tự tội??? Sao người cứ cố chấp…áp đặt mình!!!
Mỗi khi có chuyện gì sau giấc ngủ mình đều quên cả, nhưng sao lại không quên chuyện này cơ chứ??? Mình muốn điên lên , muốn hét to lên … Ôi sao đau đầu quá!...
Giờ trong lòng mình nghe bao đau xót ….Ngày tháng nào mang đến cho ta những niềm vui, để rồi cướp đi của ta những nụ cười, giờ chỉ còn lại trong ta là nước mắt với niềm đau không dứt???

CM4Q
01-04-2010, 06:37 AM
Nhỏ ơi , buổi sáng an lành đang chờ Nhỏ kìa . Ăn sáng rồi đến trường nhanh nhé ...Vứt bỏ cái cảm giác vụn vỡ trong đây đi nghe .Để 4Q ...xử lý cho nà . Bỏ ...hết vô nồi hầm ...hầm cho nát nhừ ra Nhỏ nhé :D Chọc Nhỏ 1 chút .Cười lên đi nà . Chúc nhỏ 1 ngày vui và học tốt nha

TeacherABC
01-04-2010, 09:04 AM
Nhẹ nhàng cho lòng thanh thản đi hamy. Cuộc sống không lúc nào màu hồng cả, có chăng là mình nhìn và cảm nhận nó qua cặp kính màu hồng thì tốt hơn... Bụt của riêng hamy cũng không thoát được những hỉ nộ ái ố đời thường thì hà cớ chi lại bi quan về Bụt như thế? Khi thấy vui và thanh thản hãy click vào trang web mình yêu thích còn ngược lại thì... mở máy nghe nhạc rồi ngồi vào bàn học thôi hamy nhé! Cứ vui đi khi cuộc sống tươi đẹp đang mở ra trước mắt...

LÃO HẠC
01-04-2010, 09:06 AM
Nhỏ ơi! sau cơn mưa trời lại sáng mà nhỏ....mong nhỏ sớm vượt qua và quên đi những gì đã sảy ra với nhỏ..Chúc Nhỏ có đủ niềm tin và nghị lực....LH tin rằng Nhỏ sẽ làm dc...chúc Nhỏ vui...Thân!.

hamy
01-04-2010, 11:03 AM
Hôm nay nhỏ đến trường trong tâm trạng mệt mỏi, rã rời..., bụng đói, đầu thì xoang hành đau nhói..., quên trước, quên sau mà chẳng hiểu tại sao??? Sách vở soạn rồi bỏ vào trong túi...cũng là cái túi thường ngày khác màu với túi đi học thêm, vậy mà mình lại lấy lộn cơ chứ! Đến trường coi lại hổng có tiền ăn sáng, thuốc cũng không, sao mình thê thảm quá vậy hả? Vội điện về cho ba mang xuống mà nước mắt cứ rưng rưng! Ô hay, mình hổng có khóc mà tại sao nước mắt ở đâu lại cứ mãi rơi rơi...Tự dưng hôm nay, bị ba la một chập mà mình cảm thấy vui cơ chứ? Lạ ghê! Hổng biết trên đời này có ai giống mình hôn nữa?
Giờ đây, mình chợt có cảm giác mình giống như nhỏ M và những gì mình thường nói nhỏ lại thể hiện hết ở chính mình! Mình thường hứa với người ta không để chuyện tình cảm chi phối việc học...thế nhưng, hôm nay mình không thể nào điều khiển được bản thân mình....Nghe lời cô 4, mình bỏ vào NR rồi, sao nó vẫn còn vấn vít quanh mình vậy nhỉ? Mình thật là đáng trách!
Mình chợt có cảm giác như mấy nhỏ bạn biết chuyện của mình, nhất là nhỏ M rất tinh quái khi nhìn mình và trêu" Lớp trưởng nhìn M, lớp trưởng cười, M nhìn lớp trưởng lệ M rơi!", mình mỉm cười mà mặt cứ méo xệch, và hình như nhỏ hổng tin khi mình giải thích là bị xoang hành đau đầu nên khóc vậy mà! Nhỏ M đúng là bagiawadat nên chẳng có chuyện gì qua được mắt của nó!

Phu sinh
01-04-2010, 11:26 AM
Nhỏ à! Thế thì từ nay nhỏ nên hỏi ý kiến một vài cô trong này đi nhé, mà chỉ vài cô thôi! Cũng mong nhỏ qua được mà tập trung vào học, sắp thi HK2 rồi đấy nha!!!

hamy
01-04-2010, 11:28 AM
Mình không hiểu sao trước mắt người ta mình lại lóng nga lóng ngóng như con lật đật, lại còn mau nước mắt nữa cơ chứ? Điều ấy không hề xảy ra trước mắt người khác! Đâu rồi một nhỏ bản lĩnh, ngang tàng, chanh chua, đanh đá mà mọi người thường thấy? Mình có cảm giác như giây phút này, mình không còn là chính mình nữa? Mình không dám khẳng định mình là người can đảm, cứng rắn đâu...! Có lẽ, đó chỉ là lớp vỏ bên ngoài, còn bên trong mình thật sự yếu mềm và nhẹ dạ hơn lúc nào hết! Để rồi hôm nay, lớp vỏ ấy rơi đi còn lại chính mình - một nhỏ hay khóc nhất!
Tại sao mình lại ngu ngơ trước mắt người ta quá vậy? Hết lần này đến lần khác, mình luôn làm người ta đau lòng nhưng thật ra mình hổng cố ý! Nếu vì chuyện ấy mà Bụt đau lòng thì Bụt ơi, hãy cho em nhận lỗi, em không nghĩ sâu như Bụt đâu!
Đôi lúc mình muốn trải lòng với bạn bè, muốn hòa vào cuộc vui của tụi nó...nhưng rồi, tự dưng mình vẫn thấy lạc lõng giữa chốn đông người. Bởi vậy, nhỏ M thường nói mình là người của thế kỉ trước còn sót lại...
Giờ đây, mình cũng thấy đúng quá đi chứ, trong khi tụi nó đều thích loại nhạc sôi động còn mình thì ngược lại...thơ thẩn, thả hồn vào nhạc Trịnh và những bài mà Chế Linh hát! Mình cũng hổng hiểu mình là sao nữa??? Nhỏ M cứ la hét bảo mình thật sến...nhưng mình thấy mình có sến bao giờ đâu nhỉ?

huongnhu
01-04-2010, 12:19 PM
Cò con này rảnh thật!
Tuổi này người ta lo học, lo chơi, lo chăm chút cho con đường trước mắt. Còn cò con này thì...
Đã thi HKII các môn tự trường ga đề gùi.
Lớp 9 sẽ thi khoảng 12/4 đổ đi. Điểm HKII quan chọng cho xét TN.
Chỗ cò chị thấy ha, lũ choi choi quánh nhau, ghen nhau, mắng chửi nhau chong lớp...tất tần tật là do tám chên mạng, quen chên mạng.
Chị còn biết một cò con nạo thai tám tuần tuổi , do dzô nhà trọ dzới một ku quen chên mạng, tin nhận từ bạn chị, sáng hôm qua.
Toàn thấy cò con online. Chắc học đã tốt gùi nên ứ cần học nữa!
Cò chị là dzô cùng thẳng thắn.
Lời thật thường khó nghe.
Cò con tự ngẫm ha.

Nhím con
01-04-2010, 07:26 PM
HM ui, chỉ là một chút hiểu lầm thui muh !...HM nói Bụt của HM vào coi kỹ lại nha !... :)

Chúc HM có một buổi tối thanh thản và tìm thấy niềm vui !...

phale
01-04-2010, 10:20 PM
HM đang học lớp mấy vậy?
Tuổi này, việc học là quan trọng nhất HM ạ.
Người ta chỉ có ngần ấy thời gian để học, qua rồi không tìm lại được..
Những chuyện khác, HM gác lại bỏ qua 1 bên đi...
Đừng nghĩ ngợi, ảnh hưởng đến việc học thì hậu quả mình chịu, ba mẹ mình chịu chứ người ta đâu có chịu...
Vui lên ha.

CM4Q
02-04-2010, 01:49 AM
Hà My : Mọi người ở đây nói đúng đó Cưng . Việc quan trọng trước mắt mà HM phải làm đó là HỌC . Không học thì sau này sẽ khổ lắm .Hệ quả đó HM và gia đình gánh chịu đầu tiên . Con gái Cô năm nay cũng hết cấp 2 ,vì thế Cô hiểu được tâm sinh lý phát triển của lứa tuổi HM . Cô chỉ mong rằng HM không để mình lún sâu vào những chuyện vụn vặt .Cứ giữ sự thơ ngây hồn nhiên trong tâm hồn mình đừng để chút bụi "tình " nào vương lên mắt nha HM . HM còn trẻ lắm ...có những chuyện chưa nên để nó phát triển . Phải biết kiềm chế và rèn luyện bản thân mình trong mọi việc nhất là trong chuyện "tình cảm "

Cô mong rằng HM chuyên tâm học ,sắp thi rồi...đừng để buồn lòng Ba Mẹ và gia đình nhé HM

Chúc HM vui và học tốt

hamy
02-04-2010, 05:19 AM
Từ sáng tới bây giờ, giây phút này đây mình mới có cái cảm giác của riêng mình! Cả ngày khi học ở trường và về lao đầu vào học thêm đến nỗi mình chẳng có thời gian để thở nữa…
Nhớ lại chuyện hôm qua, sao vẫn chưa hết ngỡ ngàng kia chứ? Dù Bụt hết giận mình, cũng cần mẫn là chuông báo thức gọi mình dậy đi học khi mình ngủ trưa, nhưng sao mình thấy có chút gì đó lẩn khuất ... Tự dưng Bụt hổng cho mình vào KV và mình sợ Bụt buồn cũng hứa? Nhưng Bụt ơi, sao Bụt hổng hiểu và thông cảm cho nhỏ nhiều chuyện vậy Bụt?
Mình với Bụt giờ đã hòa rồi nhưng sao vẫn nghe vụn vỡ trong suy nghĩ của mình…Nhưng khi nghe người ta nói là lo cho mình, lòng mình cũng ấm lại…
Bỗng dưng mình có cảm giác như mình đang đánh mất cả chính mình vậy nhỉ? Mình sợ lắm khi sống mà thành chiếc bóng của người khác!!!
Mọi người ở NR rất tốt với mình, đều quan tâm chia sẻ cùng mình…, lòng mình thấy ấm áp biết bao và chợt hiểu vì sao mình chọn nơi này làm chốn dừng chân…

2mẹconGà
02-04-2010, 11:45 AM
HM à, sáng dậy sớm, giật mình thấy 2 đứa nc ở chát box, đêm thì thức khuya, sáng dậy sớm, có hôm ko ngủ nữa vậy làm sao có sức khoẻ mà học hả bé, phải chú ý giữ gìn sk này, đừng có nghĩ nhiều làm gì, bé giờ phải học mà, cố gắng học giỏi nhé:nguong::nguong:

trannhankim
02-04-2010, 03:17 PM
Hamy hãy nghe những gì người lớn quan tâm chia sẽ nha , chúc HM luôn có sk để học và thi thật tốt nhé !

trannhankim
02-04-2010, 11:28 PM
Bé có biết anh ngồi đây lặng lẽ
Cuộc tình đầu ai biết sẽ về đâu ?
Cho anh một nỗi âu sầu
Chuyện cơ đầu ai vương mang đến ?
Giờ lạnh rồi , đi khập khểnh
Em yêu ... có sang bến người rồi?
Ghét chi vị đắng đầu môi
Em ơi cách trở mình xa mấy mùa ?

hamy
03-04-2010, 06:17 AM
Hôm nay là sinh nhật của mình…Nếu như mọi năm thì cả nhà - nhất là mẹ bàn tính xôn xao…nhưng hôm qua…ba với mẹ lại tiếp tục điệu khúc của muôn thuở…còn thời giờ đâu cho mẹ nghĩ tới nữa…Lúc về nhà ngoại, nghe bé TN hỏi tới mà nước mắt mình rơi rơi…
Mình cứ giả lơ như hổng nhớ gì, cứ coi như một ngày bình thường như mọi ngày…thế nhưng trong lòng sao cứ ức ghê đi!!!
Tự dưng trong lòng mình giờ lại ao ước...mình giống như câu thơ mà... mình hổng nhớ đã đọc ở đâu và của ai nữa???
"Hãy cho tôi một tinh cầu giá lạnh
Một vì sao trơ trọi cuối trời xa
Để nơi ấy tháng ngày tôi lẫn tránh
Những ưu phiền buồn tủi với sầu lo..."
Vâng, giờ này lòng mình lại cùng mong ước như tác giả của bài thơ...
Giờ đây trong lòng mình lại có suy nghĩ là...sẽ....chẳng biết khi ấy gia đình có ai tìm mình hôn nữa!!!
Ôi, ngày của mình sao lại thấy buồn tênh, cảm giác cả nhà như bo xì mình chỉ có bé TN là nhớ thôi hà...

Nhudadauyeu
03-04-2010, 06:36 AM
chúc mừng sn bé Hamy nhé, thêm tuổi mới thêm nhiều niềm vui, đạt thành tích cao trong học tập

hamy
03-04-2010, 06:41 AM
chúc mừng sn bé Hamy nhé, thêm tuổi mới thêm nhiều niềm vui, đạt thành tích cao trong học tập

Chị ơi, cảm ơn chị nha- chị yêu dấu, chị biết hôn chị là người chúc em đầu tiên đó! Hu...hu...cả nhà của em như bo xì em rồi chị ơi, giờ em đi học đây, chúc chị vui vẻ chị nhá!

Tịnh
03-04-2010, 06:55 AM
Chúc mừng sinh nhật hamy!!!
Chúc em tuổi mới nhiều niềm vui mới và thành công nhé!!!

Nhím con
03-04-2010, 04:20 PM
Chúc mừng sinh nhật HM !...

Hy vọng tối nay HM sẽ trút hết cảm giác u buồn trong lòng !... ;) :D

hamy
03-04-2010, 06:44 PM
Chúc mừng sinh nhật hamy!!!
Chúc em tuổi mới nhiều niềm vui mới và thành công nhé!!!

Cho em cảm ơn anh nha, anh Tịnh ơi!

hamy
03-04-2010, 06:46 PM
Chúc mừng sinh nhật HM !...

Hy vọng tối nay HM sẽ trút hết cảm giác u buồn trong lòng !... ;) :D

Em cảm ơn anh nha, anh Nhím, em thấy mọi người ở đây ai cũng yêu thương em hết hà, em cảm động quá! Hu...hu...!

hamy
03-04-2010, 10:20 PM
:eek:

hamy
03-04-2010, 10:21 PM
:d:d:d

hamy
03-04-2010, 10:22 PM
Hôm nay ngày vui của mình được nhỏ M đón tiếp linh đình mà mình thấy ngỡ ngàng…Hồi sáng nhỏ bagiawadat giữ bí mật cho đến hết tiết 4 hổng có tiết HĐNG nên ra về sớm, nhỏ cứ lôi bằng được mình đi dù từ chối cũng chẳng được…Trời cảm động ghê đi…nhỏ làm thật ra trò…, mà lạ ghê, nhỏ đúng là… “quỉ quái” khi rủ đám bạn của “ấy” nó tới đủ bộ cho “cửu cô nương” của tụi mình, nhỏ này hôm nay hình như có tà ý gì đây??? Nhất là nhỏ Tuyết ù có người ù giống nó quá hà! Hình như nhỏ M ghét hết con trai lớp mình hay sao ấy mà chẳng thấy có bóng dáng của tụi nó…Khi mấy đứa con trai đòi theo nhỏ M lại đuổi như đuổi tà?
Chẳng biết nhỏ làm gì khi cố tình cho mình ngồi kế cái tên bạn của "ấy" nó…, như mọi bữa mình đã từ chối rồi, nhưng hôm nay mình lại ở vào cái thế… “tiến thoái lưỡng nan” cơ chứ? Thế rồi cả nhóm vui đùa la hét muốn bể cả quán, mà giọng của nhỏ M cho mình cảm giác hôm nay là ngày của nó chứ hổng phải của mình!
Tự dưng hôm nay mình trở thành nhân vật quan trọng ghê đi, điện thoại điện tới liền xì chúc mừng muốn cháy cả máy luôn, mình nhận điện mà cười thầm “Chị dấu yêu mở hàng chúc mình đắt ghê đi! Chỉ mà mở hàng bán quán, bảo đảm hổng sợ ế!” hì…hì…, nhỏ TN cũng bày đặt điện chúc chị T nữa cơ chứ…Và đang lúc vui bỗng nhận tin “tìm trẻ lạc” của mẹ… Vậy là cả bọn lo thu xếp chiến trường ra về, mặt nhỏ M bỗng xìu như bánh bao bị mắc mưa vì chưa thực hiện được ý định làm “bà mai” của mình! Nhỏ đúng là nhỏ quỉ hổng tự ái khi mình cấu vào tay nó và nói nhỏ… “Thôi bà cho tui xin hai chữ bình an đi hen!”, vậy mà cả nhóm cứ thắc mắc hỏi mình nói gì và nó lí lắc bảo TQ nói lời tỏ tình với nó!!! Cả nhóm hoan hô và bảo mình với nhỏ M vốn là …..??? Buồn cười ghê đi!, làm bạn của “ấy” nó cứ nhìn mình mà cười cười và mình chẳng hiểu ý nghĩa cái cười đó gì hết hà, nhưng mình biết là nhỏ M chắc “nhiều chuyện” về mình dữ lắm đây!!!
Mình cùng cả nhóm về nhà, …mình vội rỉ nhỏ vào tai nhỏ M bảo với nó tìm cách chia tay với tất cả bạn của “ấy” nó, chứ về nhà mà mẹ thấy 9+9 là mình tiêu!!! Nhỏ M thật là tài hổng biết nói gì mà cả bọn hớn hở ra về…, còn nó thì "hi sinh" chở quà về cho mình…
Về đến nhà…cả bọn thấy đông đủ cả nhà, nào ba, mẹ, anh lớn, anh nhỏ và mấy bà cô…mà lạ nha lại có cả chú nữa? Ủa mình đâu có mời chú mà sao lại có mặt cơ chứ??? Mình vội hỏi nhỏ vào tai mẹ thì được mẹ bảo là do mấy bà cô mời…, xí hôm nay là ngày của mấy bả chắc???
Nhỏ M lúc nào cũng là người khai mào câu chuyện khi chào cả nhà, đến trước mặt chú nó liền trêu: “Chú khỏe hả chú …có tiền lẻ cho cháu tí…nếu hổng có đưa tiền chẳng cháu thối cho”…và được chú lì xì chung cả nhóm đủ 10 li chè…với điều kiện rủ chú đi cùng…, chú này khôn ghê tính luôn chú nữa hén!
Người lớn ngồi riêng một bàn, còn tụi mình thì riêng một chỗ,…cả bọn trêu đùa nhau sau khi cắt bánh kem quét vào mặt mày…Trời hỡi! Hôm nay mình có cảm giác là ngày mà mình bị “ăn hiếp” nhiều nhất…khi nhìn mặt và tóc mình như bị cả nhóm “trấn lột” ướp đầy cả bánh kem!!!
Sau khi đã đùa trêu thoải mái, chợt nhìn lại đồng hồ, cả bọn vội vàng chia tay với lời hẹn tí gặp lại ở chỗ học thêm…, mình tranh thủ đi gội đầu và sau đó mở phần quà đầu tiên của nhỏ M. Chẳng biết là cái gì mà bagiawadat tuyên bố hùng hồn là bảo đảm “hổng đụng hàng”! Ô hay! Đó là một con heo đất nhỏ dùng để bỏ ống với lời chúc: “Mình đã cho heo ăn rồi nha, mai mốt cho ăn như vậy hen, hổng thôi heo khóc hu hu đó (50K)”. Xí, nhỏ tưởng nhà mình như nhà nó chắc, cho ăn kiểu đó mình nhịn phở tới 5 tô lận! Và món quà thứ hai là của chú…Có lẽ, chú qua nhà cô chơi thấy mình cho con cô con gấu bông chú tặng năm trước nên phiền lòng chăng? Mà cái ông chú này cũng kì, cho người ta thì người ta muốn tặng lại cho ai cũng được, vậy mà giả bộ hỏi con gấu bông mua ở đâu dễ thương quá, làm nhỏ em chạy qua hỏi: “Chị ơi, anh N hỏi chị chỉ cho anh chỗ mua con gấu bông chị cho em để anh mua tặng em của ảnh!” Cả nhà cô hổng ai biết hết chỉ có mình hiểu ý nghĩa câu hỏi ấy!
Trời ơi, mình hổng thể nào ngờ được món quà chú tặng mình…có lẽ…chú nghĩ nhà mình như nhà mấy cô chắc??? Cầm chiếc phong bì dày cộm trên tay - được xếp gọn trong chiếc hộp nhỏ - mà mình thấy ngỡ ngàng…mình vội đưa cho mẹ và nói : “Mẹ ơi, xin mẹ đừng cho con biết trong đó là bao nhiêu, mai mốt mẹ lo khi đám cưới chú thì trả cho người ta đi nha, chứ tự dưng con sợ quá, có cảm giác mình nợ chú rất nhiều! Món nợ mà con chẳng hề vay!”, mẹ im lặng hổng nói gì, còn ba thì la mình, bảo là ngày vui người ta lì xì mà nhỏ này kì ghê, mẹ hình như cũng đồng ý với ba nên chẳng ý kiến gì hết. Mình ức lắm và tự nhủ trong lòng…nếu mẹ mà biết nội dung lá thư chú gởi mình năm trước chắc mẹ sẽ không nghĩ như ba!!!
Sau khi học thêm một môn thì ngoại kêu về, hôm nay những người thân của mình định cho mình bội thực vì bánh kem chắc??? Nhưng nếu hổng ăn thì sợ ngoại buồn, đành ráng ăn một tí và sau đó “tranh thủ” nhận quà lì xì và vội biến về nhà!!! Ủa lạ ghê, hôm nay nhà ngoại cũng đổi mới luôn nha, lì xì tiền cho mình…đúng là nhỏ M mở hàng đắt ghê đi…

Phu sinh
04-04-2010, 12:14 AM
Hôm nay là sinh nhật của mình…...........................

Giờ đây trong lòng mình lại có suy nghĩ là...sẽ....chẳng biết khi ấy gia đình có ai tìm mình hôn nữa!!!
Ôi, ngày của mình sao lại thấy buồn tênh, cảm giác cả nhà như bo xì mình chỉ có bé TN là nhớ thôi hà...

....................Sau khi học thêm một môn thì ngoại kêu về, hôm nay những người thân của mình định cho mình bội thực vì bánh kem chắc??? ..............

Chú đến trễ nhỉ! Tiệc đã tàn mất rồi!!! Ké chúc nhỏ có những giấc mơ đẹp và niềm vui của ngày SN nhỏ vẫn luôn theo nhỏ nha!

Không muốn làm cho nhỏ buồn nhưng đọc 2 bài post của nhỏ trong cùng 1 ngày mới thấy nhỏ đúng là còn nhỏ quá!!! Trước khi định trách một ai đó mà nhất là cha mẹ mình thì hãy nhớ suy đi nghĩ lại cho thật kỹ vào nhé nhỏ!!!

trannhankim
04-04-2010, 02:23 AM
Chúc em luôn vui và không gánh nặng âu sầu ! hihi

hamy
04-04-2010, 05:27 AM
Hôm qua giấc ngủ đến với mình thật trễ…, bật nhạc Trịnh ru hồn vào giấc ngủ muộn màng, thế nhưng nó vẫn chập chờn nửa tỉnh, nửa mê…mình đang chờ đợi…một sự chờ đợi trong vô vọng! Rồi bỗng chợt thức vì những dòng tin nhắn quái ác kia…mắt mình cảm thấy cay cay vì ngủ không đủ giấc hay cay vì lòng đau mình cũng chả biết nữa??? Nếu như mọi hôm mình hay nằm nướng hoài cho tới khét luôn… Nhưng hôm nay…một ngày chủ nhật đầy dấu ấn, một hậu sinh nhật đầy đau xót…!!!Giữa mình và người ta, ai làm đau ai hở??? Mình tự hỏi lòng cả trăm ngàn lần như vậy…nhưng đành chịu khi không tài nào giải được? Mình nào trách người ta cớ sao người ta lại trách mình cơ chứ???
Theo suy nghĩ của mình, ai cũng có những người bạn…nhưng nếu vì những người ấy mà người ta xa mình thì có lẽ tình cảm của người ta dành cho mình chỉ là gió thoảng mây bay??? Tự dưng giờ đây mình cảm thấy người ta mang hình ảnh của một người thân mình…sao lại giống đến không ngờ vậy nhỉ??? Mình sợ lắm,… mình không muốn lịch sử bị lặp lại ngay chính cuộc đời mình??? Đâu rồi một ánh hào quang, một thần tượng cao vút mà bao lần mình chợt thấy như ngoài tầm tay với của mình, và cảm giác mình quá nhỏ bé không xứng đáng với người ta??? Mình có giết ai bao giờ đâu..., mà chưa hết bị người ta ám chỉ là sợ rằng một mai sẽ chết vì mình cơ chứ?
Bỗng dưng mình chợt nhớ…lúc còn học lớp 6, câu chuyện Thạch Sanh với cây đàn thần mà tiếng đàn của nó làm lung lạc lòng quân lính 18 nước chư hầu, các bạn mình hổng tin nhưng riêng mình thì mình tin lắm…Rồi sau đó, anh nhỏ kể cho mình nghe về ca sĩ Chế Linh, ổng lấy tên là vậy vì khi vào lính, lời ca làm quân lính bỏ ngủ nên bị “lính chê” trả về nhà. Mình mang chuyện này hỏi anh lớn thì anh bảo: “Em hơi đâu nghe tên ba xạo đó!”, nhưng mình tin lời anh nhỏ…bởi lẽ ...mình hiểu có những tiếng nhạc, lời thơ, câu nói… làm người ta vui và cũng có khi làm lòng người đau xót…

hamy
04-04-2010, 05:49 AM
Hôm qua, mình chưa kịp buồn vì vừa hiểu rõ nỗi lòng của chị GT…khi nói lời giã biệt cùng mình…Có lẽ niềm vui quá nhiều nên mình vô tâm chăng? Chị GT ơi, hãy cho em lần nữa nói lời xin lỗi cùng chị nha!...Giờ đây, khi niềm vui qua đi thì nỗi buồn chợt đến …hình như ở mình lúc nào cũng vậy niềm vui và nỗi buồn như tỷ lệ nghịch cùng nhau ấy…, và mình lại nhớ lời khuyên của chị GT…Chị ơi, những lời chị nói em đã bao lần nghĩ tới nhưng sao em làm chẳng được chị à!!!

hamy
04-04-2010, 05:57 AM
Mình bị mẹ hăm là sẽ cắt mạng, có lẽ …mai mốt mình cũng sẽ chẳng còn lên mạng nữa…cầu mong mẹ đừng cắt vì không có mạng mình buồn lắm!!! Hu…hu… Mắt mình giờ cay quá, mình đi nằm tí đây!!!

Nhudadauyeu
04-04-2010, 06:38 AM
.....
Tự dưng hôm nay mình trở thành nhân vật quan trọng ghê đi, điện thoại điện tới liền xì chúc mừng muốn cháy cả máy luôn, mình nhận điện mà cười thầm “Chị dấu yêu mở hàng chúc mình đắt ghê đi! Chỉ mà mở hàng bán quán, bảo đảm hổng sợ ế!” hì…hì……

Nhỏ ui, niềm vui chưa kịp trọn mà nỗi buồn đã tới
Chị chúc sn nhỏ chỉ muốn nhỏ đc vui đc bình yên thui
Tuổi của nhỏ là học hành, là niềm vui với bạn bè mà, cố gắng nhá nhá
mừ nhỏ nói chuẩn đới, cái số chị chuyên đc mời , nhờ để khai trương và mở hàng dùm:D:D:D:D

hamy
04-04-2010, 06:55 AM
Nếu chẳng còn gì dành gởi cho nhau
Thì xin chớ làm đau lòng người hỡi
Đừng mang đến bao nỗi buồn diệu vợi
Cho lòng sầu nhung nhớ bởi vì ai!

Tình phai nhạt tháng ngày ta nào biết
Cứ nghĩ rằng tinh khiết mối tình thơ
Tự trách mình sao quá đỗi dại khờ
Đành chấp nhận ngu ngơ ôm nỗi nhớ

hamy
04-04-2010, 09:17 AM
Tự dưng hôm nay mình chẳng làm gì được cả...đang nằm nướng nghe nhỏ bạn điện tới là được nghỉ học thêm...lại thấy mừng cơ chứ...lên máy định soạn đề cương chuẩn bị cho phần kiểm tra sắp tới mà đầu óc cứ mãi mông lung..., không tập trung được gì hết hà!!! Lại vào NR... Giờ bài thơ lớp 5 chờ phạt vẫn còn bỏ ngỏ...Có lẽ lời chị Hương nhu nói đúng...mình là nhỏ....Mình tự phạt khi cú vào đầu mình ba cú cho tỉnh ra, nhưng hình như lại thấy đau mà hổng có tỉnh...
Thôi mình về ngoại chơi đây!...

Cá Chuồn
04-04-2010, 02:11 PM
Mấy hôm chú đi "tu", không lên mạng nên không biết, hôm nay vào đọc mới biết là ngày sn của cháu đã qua. Chú chúc cháu một tuổi mới thật hồn nhiên, yêu đời, học giỏi và có thật nhiều hoài bão cho tương lai. Chúc cháu luôn may mắn và hạnh phúc.

hamy
04-04-2010, 08:42 PM
Mấy hôm chú đi "tu", không lên mạng nên không biết, hôm nay vào đọc mới biết là ngày sn của cháu đã qua. Chú chúc cháu một tuổi mới thật hồn nhiên, yêu đời, học giỏi và có thật nhiều hoài bão cho tương lai. Chúc cháu luôn may mắn và hạnh phúc.

Cho cháu cảm ơn chú nha, chú Cá!

hamy
05-04-2010, 06:36 AM
Chẳng hiểu sao lúc này mình với Bụt hay giận nhau hoài nhỉ…trước kia đâu có vậy, chỉ là mình giận và ghét Bụt thôi…còn bây giờ thì ngược lại…kì ghê nhỉ…???
Bụt bảo mình cắt đứt hết những liên hệ với mọi người con trai…, nhưng mình đâu nghĩ gì, họ chỉ là những ông anh khó tính, thỉnh thoảng điện tới nhắc nhở mình đừng mê chơi game mà hãy lo học…và lòng mình chưa giải đáp được câu hỏi …sao mình hay bị mấy ổng la hoài vậy hả??? Thế mà Bụt cũng ghét, cũng hổng cho và mình đã hứa với Bụt rồi…Ủa mà lạ nha, sao tự dưng bây giờ mình có cảm giác Bụt nhỏ xíu hà còn mình thì già ơi là già vậy??? Bụt giờ ở tuổi mình, còn mình đang là người của tuổi Bụt vậy ta??? Xí, hổng dám đâu nha…ông già!!!
Đôi khi mình thấy Bụt như ăn gian mình ghê đi…nhưng ngoài chuyện ấy ra, những chuyện khác mình đều ăn hiếp Bụt không hà…nên đành chìu theo Bụt…

hamy
05-04-2010, 06:46 AM
Đôi lúc mình nghĩ …Bụt là người bước ra từ thế giới cổ tích…thì sẽ quay về nơi ấy, nhưng sau mỗi lần giận dỗi mình với Bụt lại hòa nhau, mình lại thấy thân với Bụt hơn bao giờ hết và không đành lòng trả Bụt về giới thế giới thần tiên!…Bụt ơi, sao Bụt không là người vô tư như ngày xưa Bụt nhỉ? Ngày mà nhỏ nhiều chuyện quen Bụt để rồi hồn nhiên kể hết những gì cho Bụt nghe, mà hổng nghĩ chuyện ấy không nên kể cho một người con trai dù đó là Bụt…Chợt nhớ lại chuyện ngày xưa... nhỏ chợt buồn cười …Có lẽ vì vậy mà Bụt lo cho mình như lời Bụt nói chăng???

hamy
07-04-2010, 12:03 AM
Bồi hồi...nhớ thương!
Lâu rồi trở lại yahoo
Lòng nghe bao nỗi luyến lưu hỡi người!!!
Nhớ ngày mưa gió thật lười...
Tình cờ lạc bước gặp người phương xa!!!
Nick sao mà thật lạ đời:
"Ông già thích chát" tuổi thời tám mươi!!!
Mỗi ngày ông cháu gặp nhau
Người già, trẻ nít mà sao chuyện nhiều!!!
Mỗi khi bị nhỏ nít trêu
"Ông già thích chát" buồn thiu khóc nhè!!!
Khóc rồi lại cười he he
Nhỏ nít thấy vậy cũng nghe buồn cười!!!
Bên nhau tháng ngày vui tươi
Để rồi lòng thấy nhớ người hôm nao!!!
Chiều mưa lạc lối gặp nhau
Để giờ quên mất mình là "cháu-ông"!!!
Tình sao len nhẹ vào lòng
Để cho ta biết mình trông đợi người!!!
Kỉ niệm sao mãi thắm tươi...
Để mình và ấy hai người thương nhau!!!
Yahoo gặp gỡ hôm nào
Giờ thì lười biếng ít vào ghê đi!!!
Hôm rồi lại nhớ làm sao
Hai đứa hò hẹn cùng nhau lại vào!!!
Để rồi nhớ lại ngày nào
Lòng nghe gợi nhớ biết bao bồi hồi!!!
Tình yêu giờ đã lên ngôi
Thế nhưng lòng vẫn bồi hồi nhớ thương!!!

hamy
10-04-2010, 06:53 PM
Mấy hôm rày bận học và kiểm tra tới tấp nên nhỏ nhiều chuyện ít vào đây, chỉ đảo qua tí thôi hà. Giờ tự dưng thấy mình thiếu nợ dai ơi là dai vậy (bài thơ lớp 5 chờ sửa và sau đó chắc sẽ bị phạt...). Chợt nhớ lại lời của một ông anh đang học ĐH...Hổng thiếu nợ bài thì chẳng phải là sinh viên..., nhưng mình có phải là sinh viên đâu cơ chứ...???

khuongKK
12-04-2010, 11:34 PM
một bài viết đầy tâm trạng!
anh ko nghĩ ở tuổi của m dã có nhiều chuyện tình cảm thế!
ở tuổi m a ko nghĩ nhiều thế đâu, nhưng bài viết của em rất hay ! cô bé ag!

hamy
15-04-2010, 06:52 AM
Mỗi sáng trước khi đi học, mình đều vào NR..., đọc lại bài viết của mình mà nước mắt cứ rơi rơi...Lòng thầm nhủ ...cứ coi như câu chuyện của người khác ...và nó cũng là một hư cấu ...Thế nhưng chẳng thể nào kìm lòng khi nhân vật chính là ta!!! Cuộc sống sao lắm nỗi ưu phiền...có lúc ...suy nghĩ mình là ai và đang tồn tại trên thế gian này để làm gì cơ chứ ???

hamy
19-04-2010, 11:42 AM
Hôm nay, một ngày đầu tuần...với mọi người có lẽ nó sẽ hứa hẹn nhiều thành công trong công việc cũng như nhiều vui vẻ nữa...Thế nhưng với mình sao nghe mệt mỏi rã rời, mình có cảm giác như mình không là mình nữa, thân thể như vay mượn của một ai khác...Trời ơi...tôi là ai đây hả??? Tên gì? Nhà ở đâu, số mấy đường gì, còn đi học trường nào lớp mấy? Học ở đâu, bạn ít hay nhiều???
...Mới đầu tuần sao mình đầu bù tóc rối vậy nhỉ? Ủa mà mình làm gì có ngày chủ nhật cơ chứ? "Ngày chủ nhật của em" đã từ lâu đi vào dĩ vãng mất rồi...nó còn đọng lại ở tivi thôi hà...Giờ đây mình chẳng biết mình là ai nữa? Mọi người ơi hãy cho tôi biết tôi là ai đi nhá!!!....
...Giờ mình như một nhân vật ..."Tôi đi tìm tôi trong cơn mơ, tôi đi tìm tôi giữa bầu trời vô định...Để cuối cùng tôi vẫn là tôi..."...một người như mất hết sinh lực!!!

hamy
20-04-2010, 06:17 AM
Hôm nay đọc lại tâm sự của mình mà bỗng thấy buồn cười. Sao mình "sáng nắng chiều mưa" quá vậy hở? Lòng tự nhủ ...bên ta còn biết bao người cùng lứa tuổi thích đến trường mà nào có được đâu, còn ta...ta diễm phúc hơn họ, sao lại thở than hoài cơ chứ? Chợt nhớ lời ngoại nói: "...phải cố học, chỉ có học mới đổi đời và thoát nghèo thôi...". Biết vậy, nhưng sao có lúc cháu như thấy cháu đánh rơi cả thời gian của cháu luôn ngoại ơi!

hamy
20-04-2010, 01:51 PM
Hôm nay đi học thật mắc cười quá đi thôi...chuyện xảy ra từ năm nẳm nào mà còn có người đến hỏi lại mình nữa cơ chứ..., mà hổng biết tên ấy hỏi lại để làm gì? Đã thế còn trả tiền ăn ở căng tin cho mình nữa chứ???...Giờ mình chợt nhớ lại ...
Năm trước, lớp mình trong giờ kiểm tra 15' môn Ngữ văn có một tên lười ham chơi hơn ham học, mà cô giáo thì hổng dễ cho hắn ta copi hay quay phim...Thế rồi hắn cũng ghi ghi chép chép trong khoảng thời gian 15' ấy...
Nhưng khi cô giáo phát bài kiểm tra thì hỡi ơi...hắn ta viết thế này...
"Tình bạn là bún riêu, tình yêu là hủ tíu mà cuộc sống này không thể thiếu hủ tíu và bún riêu...Học mà không chơi hao mòn tuổi trẻ, chơi mà không học đánh mất tương lai..." Sau đó hắn còn chửi cô giáo dạy Văn:"Bốn mắt ơi, sao tui quay bài mà cũng thấy nữa". (Hắn quên rằng cô giáo có tới 4 mắt!). Khi cô trả bài kiểm tra thì hắn vắng mặt và bài của hắn không ghi tên ...cô đã thông báo cho lớp biết là cô biết người đó (lớp vắng tới 4 tên không kiểm tra). Cô chờ thời gian trong một tuần, kẻ vi phạm gặp riêng cô nói lời xin lỗi - và cô hứa sẽ giữ bí mật danh tánh của người đó và bỏ qua, còn ngược lại cô sẽ mang chuyện này báo cho BGH. Thế rồi thời gian cứ chầm chậm trôi qua, thoáng chốc đã đến ngày hẹn, hắn ta lại vắng mặt nhưng gởi cho mình một lá thư xin lỗi cô giáo (chẳng qua mình là lớp trưởng thôi), ...tò mò (bởi tính mình vốn vậy mà) mình cũng liếc sơ thấy vầy "cô ơi em sai rồi cho em xin lỗi cô nha, em hứa sẽ học tốt và không bỏ giờ nữa cô ơi, hãy tha thứ cho em!"...Đến giờ cô, mình gởi cho cô và cô xem...,cả lớp thắc mắc hỏi: "Cô ơi cô đọc thư gì vậy cô?", khi ấy cô bảo rằng; "Cô đang đọc thư ...xin lỗi tình yêu!" Cả lớp cười rần lên và suy luận, riêng mình và cô vẫn giữ kín bí mật ấy cho đến tận bây giờ...Và kể từ ngày ấy hắn ta đi học đúng giờ không bao giờ cúp giờ của cô nữa. Sau đó khi lên lớp 9, trường mình dồn và chia lớp hắn không còn học chung với mình nữa, chẳng biết tại sao hôm nay hắn lại hỏi mình cơ chứ? Lạ ghê! Đã thế hắn còn bảo Q ơi, bạn chắc là hổng kể cho ai nghe hết chứ??? Làm mình tức ơi là tức, nhưng liền đó hắn giả lả, mình chỉ hỏi vậy thôi, bạn đừng giận mình. Cái tên này không biết hắn hỏi vậy là ý gì, dù sao mình cũng hơi tò mò và hơi nhiều chuyện có tí xíu thôi, nhưng đặc biệt chuyện này liên quan đến người lớn (cô giáo) và mình đã hứa rồi mà..., tự dưng nghĩ lại buồn cười và hơi tức tức (dù hắn đãi mình ăn sáng, nhưng vẫn còn tức ghê- biết vậy hồi sáng mình ăn nhiều ơi là nhiều cho hắn cháy túi luôn cho hả giận!)

hamy
23-04-2010, 12:01 PM
Hôm nay vô tình đọc những lời của cô 4, lòng nhỏ nhiều chuyện cảm thấy buồn ghê đi...Vậy là từ nay mỗi sáng nhỏ vào NR sẽ không còn gặp cô nữa sao cô 4??? Sao cô đành lòng bỏ tụi em vậy cô? Từ nay mỗi khi có điều gì lo nghĩ nhỏ ghi vào tâm sự của mình sẽ chẳng còn ai nhắc nhở, động viên nhỏ nữa??? Nếu ở gần cô, bây giờ em sẽ lại nhà cô bắt đền cô thật nhiều...
...Mình biết cô 4 rất đau lòng khi chọn giải pháp ra đi, thế nhưng lòng mình cũng có chút gì đó buồn và giận cô...Mình cũng chẳng biết làm sao nữa,...mong rằng cô 4 đừng giận em nha cô 4!

hamy
24-04-2010, 05:51 AM
Hôm qua nhà mình mưa to ơi là to, khi đi học về, mạng lại không vào được...Hôm nay vào đọc những dòng tin nhắn của cô 4, tự dưng nước mắt nhỏ nhiều chuyện lại rưng rưng...
Mình và cô 4, cô Lê chưa từng gặp nhau, chỉ hiểu nhau qua những dòng chữ trao đổi trên khung chát và những dòng thơ, cớ sao lòng nghe nặng những thâm tình??? Các cô ra đi khi mình còn mang món nợ làm bài chưa trả hết,...Có lẽ không là nợ làm bài, mà theo mình nghĩ có lẽ nợ ân tình...Mình cũng không hiểu mình sao nữa nhưng lòng buồn ghê đi...Mong rằng các cô đừng quên nhỏ học trò thơ thẩn làm bài chuyên bị phạt tới lần 5 trở lên này!!!

hamy
28-04-2010, 09:47 AM
Hôm nay là ngày thi thứ hai của mình, Bụt vẫn theo sát nhắc nhở hoài, làm mình cũng vui vui và đôi khi thấy ghét Bụt luôn vì có cảm giác Bụt học chứ hổng phải mình học. Giờ tự dưng mình ước gì có Bụt ở đây, mình sẽ cho Bụt ôn bài dùm mình, còn mình thì ...ngủ! Mấy ngày thi sao mình lại ăn nhiều và ngon ơi là ngon với lại mê ngủ quá hà! Kì ghê hén!

hamy
28-04-2010, 10:49 AM
...Nó cứ như là một thói quen, sau những giây phút đến trường và những lúc ngủ dậy, mình lại vào NR nhìn khung chát và lớp học thơ xem có những cái tên thân quen với mình không (Cô 4, cô Lê, chú Cá, chú VMT, ông wĩ (Nhật Nguyệt)...), chú Cá thì thỉnh thoảng mình thấy chú có nói chuyện ở khung chát với mọi người, còn cô 4, cô Lê, chú VMT, ông wĩ thì mất biệt..., tự dưng thấy vắng lặng hẳn, lòng mình lại thấy trĩu nặng nỗi sầu và nhớ những người ấy quá đi thôi! Có lẽ, mọi người luôn quan tâm nhắc nhở mình, nên đã từ lâu mình luôn coi họ như là người thân của mình chăng? Các cô chú ơi, bây giờ các cô, chú đang ở đâu vậy, có biết là nhỏ nhiều chuyện đang nhớ tới các cô, chú hôn hả???

Phu sinh
28-04-2010, 11:01 AM
May quá! Được quên cũng là 1 niềm vui nho nhỏ!!! Nói thật lòng đấy nha nhỏ!!! Chúc cháu làm bài thi tốt nha!!!

hamy
28-04-2010, 11:14 AM
Chú thì cháu gặp mỗi ngày mà, dù hổng nói chuyện nhưng cháu thấy chú xuất hiện mọi lúc, mọi nơi... Cảm ơn chú về lời chúc nha chú!
Cho cháu cảm ơn chú lần nữa về trang web từ điển, nó giúp cháu rất nhiều đó chú ơi!
Tự dưng đọc lời chú, cháu có cảm giác chú đang ganh tị...

Phu sinh
28-04-2010, 11:32 AM
Chú thì cháu gặp mỗi ngày mà, dù hổng nói chuyện nhưng cháu thấy chú xuất hiện mọi lúc, mọi nơi... Cảm ơn chú về lời chúc nha chú!
Cho cháu cảm ơn chú lần nữa về trang web từ điển, nó giúp cháu rất nhiều đó chú ơi!
Tự dưng đọc lời chú, cháu có cảm giác chú đang ganh tị...

:haha: Chú là 1 người rất ư là lười biếng, rất ư là sợ trách nhiệm nên mỗi lần nghe nhắc là hãi đó mà!! :rolleyes: :haha:

hamy
28-04-2010, 11:40 AM
Xiiiiiiiiii, chú mà lười biếng, cháu thấy chú xuất hiện mọi lúc mọi nơi nhất là khung chát đó,...đôi lúc cháu thấy chú giống cháu ở cái tật nhiều chuyện quá hà, thôi cháu nghĩ sao nói vậy, hi vọng là chú hổng giận nha chú, giờ cháu chúc chú lần nữa khỏe ơi là khỏe và vui vẻ hoài chú hén!(Cháu hổng có xin tiền lẻ đâu, chú đừng có nhăn mặt nha!)

hamy
29-04-2010, 06:26 PM
Hôm nay, nhỏ nhiều chuyện vừa thi xong hết, khỏe ơi là khỏe, nó cứ như cất đi cả gánh nặng ngàn cân luôn vậy. Lạ nha, thi vừa xong cái đổ bệnh luôn hà. Xuống bệnh viện, má Hai khám cho lại bảo là bị viêm họng mà sao vai phải mỏi ơi là mỏi luôn vậy ta? Hên là mấy bữa thi hổng có bệnh...
Tính mình vốn là con lật đật nên làm bài hay bị sai hên là chỉ 1, 2 câu thôi hà...nhưng cũng ổn, có lẽ nhờ lời chúc của chị Yêu Dấu và chú Sinh chăng?..Mà còn cả Bụt nữa chứ!

hamy
29-04-2010, 06:42 PM
Hôm qua, mình vừa gặp mấy người thân của mình ở trang web khác, mừng ghê, định chào hỏi vài câu, chứ có tâm trí đâu mà thơ với thẩn...Thế nhưng, sao lại chẳng nói được gì hết, lạ ghê! Cũng phong nền, màu sắc giống như NR nhưng lại xa lạ với mình quá. Ở đây, khi mình đăng kí vào là nói chuyện vô tư, làm thơ trêu ghẹo người này người nọ, và thao thao bất tuyệt góp ý, để giờ khi đọc lại những lời ấy, mình thấy mắc cỡ quá hà! Trong lòng giờ chợt có cảm giác mình giống chú Dế Mèn trước khi trêu chị Cốc gây ra cái chết cho Dế Choắt: huênh hoang, khoác lác, tự kiêu, tự mãn,...chẳng biết trời cao đất dày là gì cả...
Thế rồi khi ngủ dậy, mình cứ nghĩ đó có lẽ là giấc mơ...Nhưng không, khi mở máy, thấy rõ ràng trang web ấy và vẫn không chào được những người thân!!!Mình và họ sao giờ giống như "gần nhau trong gang tấc mà xa nhau nghìn trùng" vậy!

hahaha
29-04-2010, 06:55 PM
Cháu Hamy đừng nghĩ vậy nè, có khi chỉ là Web mới và các chức năng Web chưa hoàn chỉnh thôi!
Thi xong rồi, chúc vui và khoẻ nha, thích viết thì cứ viết, nhiều người vẫn xem đấy!:D

hamy
29-04-2010, 07:01 PM
Cháu Hamy đừng nghĩ vậy nè, có khi chỉ là Web mới và các chức năng Web chưa hoàn chỉnh thôi!
Thi xong rồi, chúc vui và khoẻ nha, thích viết thì cứ viết, nhiều người vẫn xem đấy!:D

Cháu cảm ơn chú nha chú Vui Vẻ!

hamy
29-04-2010, 07:21 PM
Hôm nay vô tình nhỏ nhiều chuyện thơ thẩn và gặp topic "Đàn ông và tình ảo" của nick Doahoavothuong tự dưng lòng mình dâng lên bao nỗi hoài nghi???Mình có đồng tình thật nhưng mình lại chẳng tin là người ta không thật với mình...Có ai giả dối để hằng ngày trò chuyện cùng mình mọi lúc mọi nơi, khi mình đến lớp (giờ ra chơi) cũng như khi ngủ??? Người ta giả dối thì đến lúc nào đó bộ mặt thật cũng lộ ra... Còn ở đây, mình hiểu mối quan hệ của mình và Bụt để rồi sau đó Bụt được gì, và mình mất gì??? Có lẽ Bụt là người thiệt thòi nhất, còn mình lại là người ăn gian Bụt nhiều ơi là nhiều luôn vậy! Bụt của mình là người đúng là của thế giới thần tiên nên tâm hồn luôn rộng mở với mình. Một sự hi sinh vô bờ bến mà chưa bao giờ vụ lợi hay tính toán!...Đôi lúc mình chợt nghĩ ...giá mà hôm ấy, Bụt đừng nói những lời đó...và nhỏ nhiều chuyện đừng nghe nó thì Bụt của mình sẽ là người trên cả tuyệt vời...nhưng đáng tiếc, tai mình chưa điếc nên mình nghe rõ từng lời Bụt nói, mình hổng thích cách nói chuyện khi nóng giận của Bụt..., nó cho mình cảm giác Bụt đang bị một hung thần nhập vào...
Mình đã hứa là sẽ bỏ qua cho Bụt nhưng sao giờ những lời ấy chợt văng vẳng bên tai... cho mình hiểu Bụt là người đôi lúc rất giống ba của mình...Lòng mình vẫn còn chút thất vọng về Bụt..., dù hiện giờ Bụt đã khắc phục được sai lầm ấy cả khi say xỉn...
Không hiểu sao giờ đây mình lại thấy Bụt lại giống những người thân của mình cả những tính tốt lẫn tính xấu vậy nhỉ??? Vâng, giống đến bất ngờ!

Nhudadauyeu
29-04-2010, 08:11 PM
Bé My à, chị vui khi đọc những dòng này của Bé, Bé làm bài tốt là chị mừng rùi, còn về sk chắc do bé mải ôn thi quá nên ko chú ý sk thôi, mấy ngày nghỉ cố gắng ngủ này, ăn điều độ nữa này... Cố gắng bé nhé
Về cs , chị nghĩ bé cứ sống và làm những gì bé thích, nhưng có giới hạn vì bé còn nhỏ tuổi, còn phải học thành người, cũng ko nên suy nghĩ làm gì nhiều, ai tốt ai xấu thì rồi mình sẽ hiểu và nhận ra phải ko, chẳng có mặt nạ nào dấu nổi. Ở đâu có chân tình, có yêu thương nhau thì mình sống , chứ ko nên đeo mặt nạ để rồi đánh mất chính mình.
Đôi lời tâm sự với bé thui, đừng bùn chị nhá :love2:

hamy
29-04-2010, 09:09 PM
Bé My à, chị vui khi đọc những dòng này của Bé, Bé làm bài tốt là chị mừng rùi, còn về sk chắc do bé mải ôn thi quá nên ko chú ý sk thôi, mấy ngày nghỉ cố gắng ngủ này, ăn điều độ nữa này... Cố gắng bé nhé
Về cs , chị nghĩ bé cứ sống và làm những gì bé thích, nhưng có giới hạn vì bé còn nhỏ tuổi, còn phải học thành người, cũng ko nên suy nghĩ làm gì nhiều, ai tốt ai xấu thì rồi mình sẽ hiểu và nhận ra phải ko, chẳng có mặt nạ nào dấu nổi. Ở đâu có chân tình, có yêu thương nhau thì mình sống , chứ ko nên đeo mặt nạ để rồi đánh mất chính mình.
Đôi lời tâm sự với bé thui, đừng bùn chị nhá :love2:

Chị Dấu Yêu ơi! Sao nhỏ lại buồn chị khi chị nhắc nhở nhỏ vậy nè! Giờ em vui lắm khi biết nơi đây vẫn còn chị , chú Sinh và mấy chú khác nữa...
Đọc dòng chữ của chị, em chợt nhớ lại hồi nãy em vào trang web "x.diepkhuc.com" nghe người ta hát (em hổng biết hát chị ơi chỉ biết hét thôi hà) em thấy có anh mang tên nick chantinh, em cứ tưởng là chằn tinh không hà và nói là : Thấy nick anh em chợt nhớ lại chuyện "Thạch Sanh". Anh ấy hỏi lại sao có chuyện "Thạch Sanh" ở đây? Em bảo là Thạch Sanh chém chằn tinh đó, làm anh ấy la làng luôn:
-Trời ơi! Người ta lấy nick là chân tình mà nhỏ này (em lấy nick "nhỏ nhiều chuyện") suy tưởng thành chằn tinh thấy ghét quá!...
-Ai biểu anh viết hổng có dấu chi nè?
-Tại máy anh hổng có Vietkay...
-Ai biết, em thấy chantinh cứ tưởng là "chằn tinh" không hà, ai dè "chân tình" hén, thôi cho em xin lỗi nha!
Sau đó em chào và biến luôn..., cũng buồn cười ghê chị nhỉ!

Nhudadauyeu
29-04-2010, 09:18 PM
Chị Dấu Yêu ơi! Sao nhỏ lại buồn chị khi chị nhắc nhở nhỏ vậy nè! Giờ em vui lắm khi biết nơi đây vẫn còn chị , chú Sinh và mấy chú khác nữa...
Đọc dòng chữ của chi em chợt nhớ lại hồi nãy em vào trang web "x.diepkhuc.com" nghe người ta hát (em hổng biết hát chị ơi chỉ biết hét thôi hà) em thấy có anh mang tên nick chantinh, em cứ tưởng là chằn tinh không hà và nói là : Thấy nick anh em chợt nhớ lại chuyện "Thạch Sanh". Anh ấy hỏi lại sao có chuyện "Thạch Sanh" ở đây? Em bảo là Thạch Sanh chém chằn tinh đó, làm anh ấy la làng luôn:
-Trời ơi! Người ta lấy nick là chân tình mà nhỏ này (em lấy nick "nhỏ nhiều chuyện") suy tưởng thành chằn tinh thấy ghét quá!...
-Ai biểu anh viết hổng có dấu chi nè?
-Tại máy anh hổng có Vietkay...
-Ai biết, em thấy chantinh cứ tưởng là "chằn tinh" không hà, ai dè "chân tình" hén, thôi cho em xin lỗi nha!
Sau đó em chào và biến luôn..., cũng buồn cười ghê chị nhỉ!

hì, bé ui, nhắc thêm 1 câu nữa nhá, không phải ở đâu cũng có ng xấu, ở đâu cũng thế thôi, 4R là diễn đàn ảo và đó là 1 xh thu nhỏ, cũng sẽ có ng tốt ng xấu, ko tránh khỏi. Quan trọng là do mình thui bé. Cố gắng nhá:D:D:D
Hình như hô khẩu hiệu hơi nhìu :rolleyes::rolleyes::botay:

hamy
29-04-2010, 09:30 PM
hì, bé ui, nhắc thêm 1 câu nữa nhá, không phải ở đâu cũng có ng xấu, ở đâu cũng thế thôi, 4R là diễn đàn ảo và đó là 1 xh thu nhỏ, cũng sẽ có ng tốt ng xấu, ko tránh khỏi. Quan trọng là do mình thui bé. Cố gắng nhá:D:D:D
Hình như hô khẩu hiệu hơi nhìu :rolleyes::rolleyes::botay:

Chị ơi, em cảm ơn chị và em thấy hình như ông trời thương em hay sao ấy, nên khiến xui cho em gặp toàn người tốt không hà, kể cả thế giới thực và ảo!

Nhudadauyeu
29-04-2010, 09:35 PM
Chị ơi, em cảm ơn chị và em thấy hình như ông trời thương em hay sao ấy, nên khiến xui cho em gặp toàn người tốt không hà, kể cả thế giới thực và ảo!

hi vọng may mắn sẽ luôn mỉm cười với bé nhá :nguong::nguong:

hamy
29-04-2010, 09:40 PM
hi vọng may mắn sẽ luôn mỉm cười với bé nhá :nguong::nguong:

Em cảm ơn chị nha, chị Yêu Dấu! Tự dưng hôm nay đọc những dòng chữ của chị em thấy vui ơi là vui, chị thật đễ thương và đáng yêu ghê đi! Em chợt nghĩ, nếu em là con trai (cùng lứa tuổi với chị) là em thương chị liền hà! (chị đừng cười và cho rằng em là nhỏ "tửng" hen chị)

Nhudadauyeu
29-04-2010, 09:46 PM
Em cảm ơn chị nha, chị Yêu Dấu! Tự dưng hôm nay đọc những dòng chữ của chị em thấy vui ơi là vui, chị thật đễ thương và đáng yêu ghê đi! Em chợt nghĩ, nếu em là con trai (cùng lứa tuổi với chị) là em thương chị liền hà! (chị đừng cười và cho rằng em là nhỏ "tửng" hen chị)

trời ui, bé ui, chị ko dễ thương chút nào đâu, toàn bị chê thôi à.
Hnay mới đc bé khen đó, kỉu nì đêm nay vừa ngủ vừa cười mất :nguong::nguong:

NHAT NGUYET
29-04-2010, 09:48 PM
...Nó cứ như là một thói quen, sau những giây phút đến trường và những lúc ngủ dậy, mình lại vào NR nhìn khung chát và lớp học thơ xem có những cái tên thân quen với mình không (Cô 4, cô Lê, chú Cá, chú VMT, ông wĩ (Nhật Nguyệt)...), chú Cá thì thỉnh thoảng mình thấy chú có nói chuyện ở khung chát với mọi người, còn cô 4, cô Lê, chú VMT, ông wĩ thì mất biệt..., tự dưng thấy vắng lặng hẳn, lòng mình lại thấy trĩu nặng nỗi sầu và nhớ những người ấy quá đi thôi! Có lẽ, mọi người luôn quan tâm nhắc nhở mình, nên đã từ lâu mình luôn coi họ như là người thân của mình chăng? Các cô chú ơi, bây giờ các cô, chú đang ở đâu vậy, có biết là nhỏ nhiều chuyện đang nhớ tới các cô, chú hôn hả???

Hihihi cô nhóc vẫn còn nhớ tới "Ông wỉ" :D
Chúc mừng cháu vừa thi xong và chắc kết quả cũng tốt.
Cố gắng học thật giỏi vào nhé.
Rảnh thì vào đây viết bài, viết cũng là một cách học đấy nhóc ạ!
Chúc nhóc luôn cảm thấy vui vẻ ở đây.

Nhudadauyeu
29-04-2010, 09:53 PM
Em tò mò téo, tại sao anh NN là ông wĩ vậy :rolleyes::rolleyes:

hamy
29-04-2010, 10:02 PM
trời ui, bé ui, chị ko dễ thương chút nào đâu, toàn bị chê thôi à.
Hnay mới đc bé khen đó, kỉu nì đêm nay vừa ngủ vừa cười mất :nguong::nguong:

Chị Dấu Yêu ơi, chị biết hôn, ai mà chê chị là người ấy thật thấy ghét!
Em mong rằng niềm vui luôn đến với chị Yêu Dấu của em, để giấc ngủ toàn mộng đẹp chị nha!

hamy
29-04-2010, 10:08 PM
Em tò mò téo, tại sao anh NN là ông wĩ vậy
Đó là một kỉ niệm gợi nhớ ngày anh Kim tạo nick cho em vào NR làm thơ và em gây lộn với "ông wĩ" ...bằng thơ. Biệt hiệu ấy em đặt cho ổng từ lúc đó luôn chị ơi!
Chị biết hôn, hồi đầu "ông wĩ" làm thơ trêu em và anh Kim, khi ấy em hổng biết trả lời và anh Kim điện thoại chỉ em trả lời thơ cho "ông wĩ", cho đến tận bây giờ em cũng hổng biết nghĩa của nó như thế nào, chỉ nghe anh Kim bảo đó là có chút gì đó tục giảng thanh chị à.

hamy
29-04-2010, 10:09 PM
Hihihi cô nhóc vẫn còn nhớ tới "Ông wỉ" :D
Chúc mừng cháu vừa thi xong và chắc kết quả cũng tốt.
Cố gắng học thật giỏi vào nhé.
Rảnh thì vào đây viết bài, viết cũng là một cách học đấy nhóc ạ!
Chúc nhóc luôn cảm thấy vui vẻ ở đây.

"Ông wĩ" ơi, hôm nay nhỏ nhiều chuyện vui lắm vì gặp được một vài người thân của mình, nhất là "ông wĩ" đó. Tự hổm rày hổng gặp nhỏ cứ ngỡ là ông wĩ bo xì nhỏ rồi chứ. Cảm ơn "ông wĩ" về lời chúc hen! Nhỏ nhiều chuyện cũng mong "ông wĩ" luôn vui vẻ, sức khỏe tốt hoài hoài giống nhân vật "Chu Bá Thông" hen (cháu rất thích nhân vật này, ông ấy rất hồn nhiên và dễ thương lắm!)

hamy
29-04-2010, 10:11 PM
:loa_loa::loa_loa:

Nhudadauyeu
29-04-2010, 10:21 PM
Chị Dấu Yêu ơi, chị biết hôn, ai mà chê chị là người ấy thật thấy ghét!
Em mong rằng niềm vui luôn đến với chị Yêu Dấu của em, để giấc ngủ toàn mộng đẹp chị nha!

trùi ui, bé nì hum nay làm chị nổ mũi rùi, chít mất thui
có ít quà tặng bé nè

hamy
29-04-2010, 10:24 PM
trùi ui, bé nì hum nay làm chị nổ mũi rùi, chít mất thui
có ít quà tặng bé nè

Cảm ơn chị nhiều ơi là nhiều luôn nha chị Yêu Dấu!

NHAT NGUYET
29-04-2010, 10:35 PM
"Ông wĩ" ơi, hôm nay nhỏ nhiều chuyện vui lắm vì gặp được một vài người thân của mình, nhất là "ông wĩ" đó. Tự hổm rày hổng gặp nhỏ cứ ngỡ là ông wĩ bo xì nhỏ rồi chứ. Cảm ơn "ông wĩ" về lời chúc hen! Nhỏ nhiều chuyện cũng mong "ông wĩ" luôn vui vẻ, sức khỏe tốt hoài hoài giống nhân vật "Chu Bá Thông" hen (cháu rất thích nhân vật này, ông ấy rất hồn nhiên và dễ thương lắm!)

Uhm "ông wỉ" cũng dễ thương lém! nhưng cũng biết ký đầu nếu nhóc không ngoan đấy nhá! :D :D :D

hamy
29-04-2010, 10:37 PM
Uhm "ông wỉ" cũng dễ thương lém! nhưng cũng biết ký đầu nếu nhóc không ngoan đấy nhá! :D :D :D
Tự dưng nghe "ông wĩ" nói vậy nhỏ có cảm giác đầu mình đau ơi là đau vậy đó ...(đau vì bị kí đầu chứ hổng phải bệnh đâu nha!)

Phu sinh
30-04-2010, 12:51 AM
Hôm nay, nhỏ nhiều chuyện vừa thi xong hết, khỏe ơi là khỏe, nó cứ như cất đi cả gánh nặng ngàn cân luôn vậy. Lạ nha, thi vừa xong cái đổ bệnh luôn hà. Xuống bệnh viện, má Hai khám cho lại bảo là bị viêm họng mà sao vai phải mỏi ơi là mỏi luôn vậy ta? Hên là mấy bữa thi hổng có bệnh...
Tính mình vốn là con lật đật nên làm bài hay bị sai hên là chỉ 1, 2 câu thôi hà...nhưng cũng ổn, có lẽ nhờ lời chúc của chị Yêu Dấu và chú Sinh chăng?..Mà còn cả Bụt nữa chứ!]

Hì... Đã biết lật đật thì học cho kỹ vào, làm bài đúng mà nhờ vào lời chúc thì có ngày chết nha nhỏ!!!:botay:

Xiiiiiiiiii, chú mà lười biếng, cháu thấy chú xuất hiện mọi lúc mọi nơi nhất là khung chát đó,...đôi lúc cháu thấy chú giống cháu ở cái tật nhiều chuyện quá hà, thôi cháu nghĩ sao nói vậy, hi vọng là chú hổng giận nha chú, giờ cháu chúc chú lần nữa khỏe ơi là khỏe và vui vẻ hoài chú hén!(Cháu hổng có xin tiền lẻ đâu, chú đừng có nhăn mặt nha!)

Hic...Hic.. Cả tuần này nói đúng có 1 câu trên chatbox mà vẫn bị coi là nhiều chuyện!!! Mang tiếng quá nhỉ!!! :D

P/s: Nè nhỏ! Xài chữ size 4 rồi thì đừng có thêm bold nữa, đậm lè nhìn xấu xí quá đi!! :D

kehotro
30-04-2010, 01:22 AM
KHT ít vào blog cho dù đó là của bạn thân. Hôm nay, đọc những lời của HM bỗng nhiên thấy lòng thanh thản. Có lẽ va chạm nhiều làm KHT không thích tâm sự . Đúng, sai nhiều lúc cũng chẳng buồn để ý nữa. Nhưng có lẽ giờ cũng nên suy nghĩ lại.

Thanks HM.

hamy
30-04-2010, 06:32 AM
Hì... Đã biết lật đật thì học cho kỹ vào, làm bài đúng mà nhờ vào lời chúc thì có ngày chết nha nhỏ!!!:botay:

Hic...Hic.. Cả tuần này nói đúng có 1 câu trên chatbox mà vẫn bị coi là nhiều chuyện!!! Mang tiếng quá nhỉ!!! :D

P/s: Nè nhỏ! Xài chữ size 4 rồi thì đừng có thêm bold nữa, đậm lè nhìn xấu xí quá đi!! :D

Chú này nói thách thấy mà ghê, chú bảo cả tuần hả, cháu thấy chú mọi lúc mọi nơi hễ lần nào cháu vào NR là gặp chú, mà cháu vào NR hổng có nhiều (một ngày có khi tới...mấy chục lần luôn vậy đó) mà lạ ghê lần nào cũng gặp chú ...(dù cháu hổng nhiều chuyện với chú), từ đó cháu kết luận là...chú giống cháu! (chưa hết chú giận rồi hén)

Cháu kì lắm chú ơi, làm bài mà hổng bị sai thì hổng phải cháu, chả biết tại sao nữa, nhưng đặc biệt có môn Văn là cháu hổng bị sai nha...

Nhớ lại chuyện thi Văn cháu chợt mắc cười ghê đi...
Chương trình của cháu ở HKII thuộc văn nghị luận xã hội và nghị luận văn học. Mỗi ngày cháu lên máy gõ lốc cốc phần để cương môn học và các bài văn nghị luận văn học vì những bài ấy cháu chưa vững lắm, sau đó cháu in ra và cho các bạn cháu mượn...Mấy nhỏ đó cứ ngỡ là sẽ trúng tủ ...ai dè chỉ trúng tủ phần lí thuyết còn tự luận thì tủ đè la oai oải...tụi nó sém tí nữa hổng đãi cháu ăn chè và phở luôn đó chú ơi...(cháu của chú vốn là nhỏ mê ăn mà- nhất là khi được người ta đãi đó)!

Chú nè, cái vụ chữ to và nổi vầy cháu đã bị góp ý cả tỉ tỉ lần luôn chú à (hồi mới vào đó, cháu học thơ cũng bị cô la và cháu học thì phải chấp nhận theo cô), nhưng biết làm sao khi cháu là nhỏ khoái chơi nổi, nên giờ chú có chê xấu quắt xấu quơ cháu cũng hổng sợ đâu nha (vì cháu vốn là "Xấu Tệ" cơ mà)! Cháu xin tiếp thu ý kiến của chú nhưng xin cất vào tủ! (chú đừng giận hen) Ủa mà lạ nha, chú này vào nhà người ta sao cứ chê vậy hén, làm cháu hết hồn tưởng đây là nhà chú chứ hổng phải nhà cháu...giờ coi lại là nhà mình mà...Tóm lại nếu cháu sửa lại theo ý chú...thì cháu hổng phải HM mà cháu sẽ là chú mất rồi! cháu là nhỏ khoái xanh xanh, đỏ đỏ, và khoái nổi...nhất là ở nhà của mình (ở đây nè), còn ngoài cuộc sống đời thường cháu "lặng lẽ" lắm chú ơi! (cháu nói thiệt đó, hổng tin chú hỏi mẹ cháu thử coi, ủa mà hổng được, mẹ cháu hổng biết cháu vào NR chơi đâu nha!)

hamy
30-04-2010, 06:45 AM
KHT ít vào blog cho dù đó là của bạn thân. Hôm nay, đọc những lời của HM bỗng nhiên thấy lòng thanh thản. Có lẽ va chạm nhiều làm KHT không thích tâm sự . Đúng, sai nhiều lúc cũng chẳng buồn để ý nữa. Nhưng có lẽ giờ cũng nên suy nghĩ lại.

Thanks HM.

Em thì hổng nghĩ gì cả, trước kia, em nghe một ông anh bảo cứ viết vào đây những suy nghĩ của mình, nhưng hổng viết...Thế rồi một hôm, tự dưng lòng nhỏ nhiều chuyện chợt đầy tâm sự nên trút hết vào đây. Đôi lúc đọc lại thấy mình sao "sáng nắng chiều mưa" quá hà! Với lại em luôn là một nhỏ hay làm người khác giận lắm mà hổng biết tại sao? Bởi vậy, nhỏ nhiều chuyện mong mọi người đừng giận nhỏ nha!

hamy
01-05-2010, 05:02 AM
Hôm nay nhỏ thức trọn đêm, một đêm thật dài…, giờ đây nhỏ mới hiểu câu nói của người xưa: “Thức đêm mới biết đêm dài” , thế nhưng mỗi lần nhỏ thức để học bài sao thấy đêm cứ ngắn dần lại, nhưng hôm nay …lại khác đi cơ chứ…
Đêm nay trời lại đổ mưa…cơn mưa đầu hạ thật to và dai dẳng làm sao! Từng giọt mưa rơi …từng giọt ...như cứa vào lòng nhỏ nỗi buồn da diết…
Xin một lần thức trọn để nhắc lại, gợi nhớ trong nhỏ lần cuối….để rồi sau đó, nhỏ khép vào ngăn kín tâm hồn …Để mãi từ bây giờ cho đến ngàn sau, nó là một kỉ niệm dễ thương, ngọt ngào lẫn đắng cay mà trong phút giây xao động lòng nhỏ trót suy tư…Một lần này thôi, rồi tất cả sẽ chìm vào tận nơi sâu kín nhất của tâm hồn…Lòng nhủ lòng…sẽ cố quên, và hãy quên đi! Vâng nhỏ sẽ gắng quên. TQ ơi, mi hãy cố gắng lên…hãy là một nhỏ của ngày nào chưa vướng bận ưu phiền TQ nhé!

Nhudadauyeu
01-05-2010, 07:51 AM
hì, Bé ui, liệu bé có làm đc điều đó ko? Muốn quên khó lắm, nhớ hoài ko thôi, nhất là với những kỉ niệm ngọt ngào.
Chúc bé có ngày nghỉ lễ vui vẻ nhé:naonao::naonao:

hamy
01-05-2010, 08:24 AM
hì, Bé ui, liệu bé có làm đc điều đó ko? Muốn quên khó lắm, nhớ hoài ko thôi, nhất là với những kỉ niệm ngọt ngào.
Chúc bé có ngày nghỉ lễ vui vẻ nhé:naonao::naonao:

Cảm ơn chị Yêu Dấu và như chị nói...nhỏ hổng tài nào quên được...rồi đâu lại vào đấy chị ơi...
Em cũng chúc chị vui vẻ chị nha!

SunWild
01-05-2010, 12:39 PM
Nhỏ ơi tập trung vào học hành đi, yêu đương nghĩ ngợi sau. Khi nào bằng tuổi chị Yêu Dấu mới yêu vẫn chưa muộn đâu hihi

Nhudadauyeu
01-05-2010, 03:47 PM
Nhỏ ơi tập trung vào học hành đi, yêu đương nghĩ ngợi sau. Khi nào bằng tuổi chị Yêu Dấu mới yêu vẫn chưa muộn đâu hihi

trời, chị ui, bằng tuổi em á, lúc đó ngta bảo ế rùi đấy :mad::mad:

hamy
01-05-2010, 08:50 PM
trời, chị ui, bằng tuổi em á, lúc đó ngta bảo ế rùi đấy :mad::mad:

Chị ơi, vậy giờ em nghe ai hả?
Thôi thì cứ để...tim mình lên tiếng đi hén!

Nhudadauyeu
01-05-2010, 09:08 PM

:nguong::nguong::nguong::nguong:
chuẩn đó em ui, yêu sớm cũng đâu có ah gì đến học tập đâu nhỉ
có khi có kq tốt hơn í

Candy
01-05-2010, 09:12 PM

Hãy để con tim lên tiếng...nhưng hãy kiểm soát bằng lý trí nha em....

hamy
03-05-2010, 01:48 AM
Hãy để con tim lên tiếng...nhưng hãy kiểm soát bằng lý trí nha em....

Lắng nghe lời của trái tim
Tại sao tim mãi kiếm tìm người thương???
Tại sao tim lại vấn vương
Ưu tư luyến nhớ tim thương người rồi???

Tim chọn người ở xa xôi
Để cho nhung nhớ đứng ngồi nhớ nhau!!!
Nhưng tim chẳng biết vì sao
Tim yêu người mãi và trao tình đầu???

Để rồi tình mãi bền lâu
Để cho tim lại phải sầu chia phôi???
Tim giờ chẳng biết nữa rồi...
Sao tim cất bước lạc đi lối về???

Để cho tim buồn lê thê
Mong chờ ai đó lối về gặp nhau!!!
Tim giờ chẳng hiểu tại sao
Yêu người tim gặp hôm nào...mới quen!!!

Tim để nỗi buồn chen chân
Để cho tim thấy lòng đang dâng sầu!!!
Yêu người sao cứ bền lâu
Để tim thổn thức mãi câu đợi chờ!!!

Tim giờ chẳng biết được đâu...
Giờ ta muốn hỏi làm sao được nè???
Lắng nghe lời của trái tim
Nhưng sao tim mãi im lìm hỡi tim!!!

hamy
03-05-2010, 01:54 AM
Mấy bữa nay sao nhỏ thấy mình giống tên trộm thành Bá Đa quá hà,... vì ngày thì ngủ vùi, còn đêm thì thức mà lại giờ mọi người ngủ hết mới ghê chứ? Nhìn qua nhìn lại chỉ mình ta...Ủa mà mình đi ăn trộm gì đây chứ???

Nhudadauyeu
03-05-2010, 01:05 PM
Mấy bữa nay sao nhỏ thấy mình giống tên trộm thành Bá Đa quá hà,... vì ngày thì ngủ vùi, còn đêm thì thức mà lại giờ mọi người ngủ hết mới ghê chứ? Nhìn qua nhìn lại chỉ mình ta...Ủa mà mình đi ăn trộm gì đây chứ???

Trùi, ai nghĩ bé thế đâu mừ chưa chi đã nhận là ăn trộm vậy :D. Mà đổi lại thời gian ăn ngủ đi ná, ai lại ăn ngủ trái ngược vậy bé, như thế sẽ mệt lắm. Chị cũng hay thức khuya, nhưng giờ đỡ rùi, mà có thức cũng ko ai bít vì ko có đc online à.
Tuần mới vui vẻ bé ná :nguong::nguong::nguong:

hamy
03-05-2010, 11:15 PM
Trùi, ai nghĩ bé thế đâu mừ chưa chi đã nhận là ăn trộm vậy :D. Mà đổi lại thời gian ăn ngủ đi ná, ai lại ăn ngủ trái ngược vậy bé, như thế sẽ mệt lắm. Chị cũng hay thức khuya, nhưng giờ đỡ rùi, mà có thức cũng ko ai bít vì ko có đc online à.
Tuần mới vui vẻ bé ná :nguong::nguong::nguong:

Cảm ơn lời chúc của chi nha, chị Yêu Dấu ơi, từ sáng dậy mở máy để đó và em ngủ, rồi giờ mở máy cho nó nhìn em ngủ tiếp...

trannhankim
04-05-2010, 12:17 PM
Giữ gìn sức khoẻ là điều cần thiết nhất đó em ,đừng thức khuya quá sẽ không tốt đâu nhé bé ....coi chừng sáng dậy mặt hóp , mắt thâm quần , và mặt thì toàn là kim cương hột xoàn không á ...hjhj

hamy
04-05-2010, 08:20 PM
Giữ gìn sức khoẻ là điều cần thiết nhất đó em ,đừng thức khuya quá sẽ không tốt đâu nhé bé ....coi chừng sáng dậy mặt hóp , mắt thâm quần , và mặt thì toàn là kim cương hột xoàn không á ...hjhj

Cái ông wĩ đáng ghét! Vậy chứ anh nhìn mặt TQ thấy có ...hôn?

Nhudadauyeu
04-05-2010, 08:32 PM
Bỗng mún ôm, bé cho chị ôm 1 cái nhá :laroi::laroi::laroi:

hamy
05-05-2010, 04:43 AM
Bỗng mún ôm, bé cho chị ôm 1 cái nhá :laroi::laroi::laroi:

Chị ơi, chỉ có chị là người dễ thương nhất nhất đó!

hamy
05-05-2010, 04:49 AM
Hổng biết tại sao mấy hôm nay (từ lúc thi xong tới giờ) nhỏ nhiều chuyện mở máy lên rồi để đó và nằm ngủ tới sáng luôn. Bởi vậy, ba la đúng lắm: Cái nào vào tay mẹ con nhỏ TQ là mau hư hết hà...nè nha, võng thì hai mẹ con chất lên phải mang đi hàn, ghế bố thì hai mẹ con nằm đến nổi cũng hàn lại luôn...Vậy mà mình còn nói...còn ba thì tivi ba cũng bật tới sáng luôn...cả nhà "thương nhau" mà nên cái gì cũng giống nhau hết!

hamy
05-05-2010, 05:24 AM
Mấy hôm nay lớp nhỏ nhiều chuyện bỗng bàn tính xôn xao ...xung quanh cái vụ mặc áo dài, có đứa còn giả bộ như đang mặc áo dài đi biểu diễn thời trang nữa chứ...nhất là con nhỏ T ù. Trời ơi, tướng nó biểu diễn thời trang thì có ma coi, nhưng ai ngờ mấy nhỏ wĩ nhất là nhỏ M lại vỗ tay hoan nghênh nhiệt liệt cơ chứ! Đã vậy, nhỏ bagiawadat còn trêu mình: Lớp trưởng mà mặc áo dài lúc ấy chắc điệu phải biết...Nhỏ này thật đáng ghét, tự dưng lại nói vậy, mình thấy mình có điệu tí nào đâu...
Có đứa còn lo sợ mặc vậy làm sao giỡn, và khi ai rủ đi ăn kem làm sao ăn tới 3 ly? Và rồi tụi nó nhắc tới chú còn đổ thừa là tại mình nên mấy đứa hết cơ hội ăn kem! Trời, tự dưng mấy nhỏ long trọng vấn đề làm mình cũng thấy lo lo..., nhưng ăn thì ăn làm gì ảnh hưởng đến chuyện mặc áo dài cơ chứ?
Riêng mình, mình chợt nghĩ lúc đó chắc vướng víu lắm đây...
Về nhà, mình mang chuyện này kể cho mẹ nghe ...mẹ còn bảo lúc đó mình chắc giống con lật đật lắm đấy! Uả mà lạ nha, sao mẹ toàn chê mình không hà: nào là Xấu Tệ, nào là con lật đật, nào là vua mè nheo, nào là....; vậy mà trong nhóm cửu cô nương của mình, mấy nhỏ còn mang mình ra để ước...ước gì nó có bàn tay của TQ, đứa ước có mái tóc, có đứa ước có đôi môi, mắt, mũi..., nhất là nhỏ T ù thì lại ước có dáng vóc như mình...(giống như đang xẻ thịt mình ra làm thí nghiệm môn Sinh vậy), đặc biệt là hổng có đứa nào ước là sẽ "nhiều chuyện" giống mình, vì tất cả đều nổi tiếng về cái vụ nhiều chuyện đến nổi cô dạy Văn cũng biết luôn...
Nhớ lại chuyện này mình bỗng bật cười...
Ngày xửa ...ngày xưa... cách đây mấy chục ngày, lúc còn học ở HKI, hôm ấy cô cho chuẩn bị bài viết để tuần tới viết bài TLV, trong đó có đề là "Hãy tưởng tượng hai mươi năm sau vào một ngày hè em về thăm lại trường cũ. Viết thư cho người bạn học hồi ấy kể lại buổi thăm trường đầy xúc động đó". Mình làm bài chuẩn bị , sau đó mấy nhỏ mượn đọc và rồi...khi làm bài tự dưng bị cô phát hiện: Trời ơi cả nhóm 9 đứa toàn là nhiều chuyện hết mà bắt nguồn từ nhỏ TQ! Mình đâu biết mấy nhỏ lấy luôn biệt danh của mình khi mình viết thư cho nhỏ M. Từ đó mấy tên con trai cứ hay trêu mình, coi vậy nhỏ TQ nhiều chuyện ghê hén, còn kéo theo cả nhóm luôn, làm nhỏ bagiawadat ví tụi nó chạy muôn hụt hơi. Chuyện này làm mình nhớ tới Bụt, có lần Bụt nói với nhỏ M làm nhỏ M trách mình nhiều chuyện chi với Bụt để Bụt biết cả chuyện "giang hồ" của nó! Làm Bụt phải giả vờ đính chính là nói vui thôi chứ nhỏ TQ hổng có "nhiều chuyện" (dù là mình có nhiều chuyện với Bụt thật)! ...

Nhudadauyeu
05-05-2010, 08:22 PM
Chị ơi, chỉ có chị là người dễ thương nhất nhất đó!

thế có cho chị um ko nào, mí hnay mệt quá em à, thèm, ước đc như tụi em quá...:o:o:o

hamy
06-05-2010, 07:22 AM
thế có cho chị um ko nào, mí hnay mệt quá em à, thèm, ước đc như tụi em quá...:o:o:o

Chị ơi, ai chứ chị là em cho liền nè...Tự dưng nghe chị ước em nhớ lại hôm bữa mấy nhỏ bạn đố em ...Bài hát nào hổng được hát khi tắm, nhưng em chịu thua tụi nó một chầu chè vì làm sao lại có bài hát mà hổng được hát khi mình tắm cơ chứ...Nhưng sau đó tụi nó giải thích cho em là bài "Ước gì” đó chị...Nhưng em vẫn chưa hết thắc mắc...mình tắm thì hát bài nào cũng được cớ sao lại hổng được vì hát vậy bộ có thiệt ha mà sợ...Và sau đó em cãi quá chừng để cuối cùng ...hổng đãi chè...

Phu sinh
06-05-2010, 12:36 PM
Chị ơi, ai chứ chị là em cho liền nè...Tự dưng nghe chị ước em nhớ lại hôm bữa mấy nhỏ bạn đố em ...Bài hát nào hổng được hát khi tắm, nhưng em chịu thua tụi nó một chầu chè vì làm sao lại có bài hát mà hổng được hát khi mình tắm cơ chứ...Nhưng sau đó tụi nó giải thích cho em là bài "Ước gì” đó chị...Nhưng em vẫn chưa hết thắc mắc...mình tắm thì hát bài nào cũng được cớ sao lại hổng được vì hát vậy bộ có thiệt ha mà sợ...Và sau đó em cãi quá chừng để cuối cùng ...hổng đãi chè...

:haha: :haha: Đúng là hát bài "Ước gì .... Anh ở "đây" (Đây là đâu thì tự biết ha :D) giờ này..." lúc ý đâu có sao, chỉ là... nếu như... đứng bên ngoài là... ai đó ("hắn" chẳng hạn) thì trời cũng kg biết sẽ có chuyện chi xảy ra!!! :haha: :haha:

Lâu lâu ghẹo cháu một tý, hông được giận à!!

Nhudadauyeu
07-05-2010, 08:32 PM
hum nay bé đi đâu mừ giờ chị mới thấy vậy??? :rolleyes::rolleyes: